Wanapoweka muziki akina nani pale? Ndio muda kwa nini? Leo nilisafiri kutoka wapi? Arusha mpaka Daa. Nimeomba dakika ngapi siku hiyo? masaa matatu. It's supposed to be like that. Wanabadilisha nyimbo, maana wanaanzaga na nyimbo za kitakatifu <coughs> Asubuhi ndo nasikia hiyo, alafu mchana anaanza kugeuzia hapa, wanaweka nyimbo za Kiingereza, alafu na nyimbo za Kiswahili za Bongo Flava. Wewe umekula zote, ye unafika tu unapokelewa sende injilisi, sijisikii kabisa. Utajisikiaje? Ulianza na Bwana ukamaliza na Diamond. <tos> <tos> Ukizaa kusema Bwana Yesu sio, inakuja wimbo. Na sasa Kimbe kwanza wimbo wa kuabudu <laughs> you see. Kwa hiyo unaweza uka, uka angalia ukahakikisha mazingira yote ulio nayo unapata avenue ya kuomba epanda ndege, halafu ikafika muda wa nini wa swala. Uzuri mmoja, unajua sisi sio lazima tuiname na kuinuka eh? E, unaweza kaa kwenye kiti Ina maana we can make prayer available hata wale watu ambao tayari walikuwa na moyo wa kumtumikia Mungu, mazingira yao yanawafanya simtumikie Mungu. We can still wake them up and the glory of the Lord will cover this nation hallelujah, will cover this nation, kila mahali, kila mahali. Unajua kwa nini? Najua Mungu ana watu kila mahali, lakini maombi yetu yanaweza kwenda kila mahali Sehemu ambayo kanisa litaanza kutenga muda wa kutosha kwa watu kuomba, maombi yasiyo ya kikundi fulani kinachoomba kabla ya ibada. Kila mtu kwenye kanisa la mahali aone maombi, aone maombi kama responsibility, aone maombi kama kutoa sadaka, aone maombi kama kuaibadani, aone maombi kama, kus, kama kusaidiana, kama unaofanya kwenye mambo mengine yote. When we come back to prayer, tunakuwa strong kwenye maeneo mengine yote. Niko sawa? Iko sawa? Watu wengi wameacha kuhubiri kweli kwa sababu hawaombewi. Kwa sababu kuhubiri kweli inahitaji nini? Boldness. Ujasiri unapatikana nini? Kwa ni maombi. Paulo anasema aombewe ujasiri akiwa gerezani. Ili nipate ujasiri katika huyo. Ili niweze kunena inipasavyo kusema. Kwa Efeso 6:20. Niweze kunena inawezekana Paulo alikuwa anawaza if I'm not getting boldness kwenye maombi ya watakatifu. Na mimi naweza kufanya nini? Kuacha. Nilikuwa naongea na Pastor Makari usiku, nikamwambia kuacha kweli ni kazi rahisi sana. Kwa hiyo unapoomba, maana yake hujiamini, unamwamini nani? Mungu. Ha, nimeshajua hii. Mimi siwezi kuhubiri uongo. Tunajua kuna watu waliosema hivyo na wamehubiri uongo sasa hivi. Why? Let's pray. Kuomba ni kuonyesha ya kwamba pasipo yeye sisi hatuwezi kubaki kwenye kweli, sisi hatuwezi kubaki kwenye mapenzi ya Mungu sisi hatuwezi kuwa honest na huduma, lakini maombi yanatuweka kwenye nafasi ya kutembea kwenye mapenzi ya Mungu, kama ambavyo Bwana wetu ametufundisha na kwenye Mathayo sita mstari wa tisa hadi kumi kwenye ile ambayo tunaita sala ya Bwana. Yesu ameweka pattern na lengo la kuomba kabisa pale. In fact, yale, yale maombi, yale na yale sio maombi, ile ni pattern na attitude ya maombi na asema, lakini nyinyi salini hivyo. Nasemaje? Baba yetu uliye mbinguni. Angalia mambo yanayoendelea pale Baba yetu liye mbinguni, alafu jina lako litukuzwe. Kwa so, lengo la maombi ni kulitukuza jina lake, jina lako litukuzwe. Angalia kingine, ufalme wako uje. Ufalme wake, lengo la maombi ni kulileta ufalme wake. In fact, tunajua alikuwa anazungumzia kwenye kufa na kufuka kwake, yes, kutimia katika habari hiyo ya ukombozi wa mwanadamu lakini hata sasa hivi habari hiyo ya ukombozi wa mwanadamu, na kila mtu apokee. Akipokea Injili maana yake nini? Ufalme wa Mungu umekuja kwa huyo mtu. Kwa nini? Yule mfalme ameshapata domain ndani ya moyo wa huyo mtu uliyemhubiria Injili. Kwa ufalme wa Mungu uje, ni prayer point pana. Alafu akaelezea chini yake, mapenzi yako yatimizwe duniani kama iza mbinguni. Kwa lugha rahisi, maombi yanaleta mapenzi ya Mungu katika ulimwengu huu. Sana kusema hivi, mapenzi ya Mungu yatokee kwa wanadamu kama apendavyo Mungu. Ndio maana matumizi kama ilivyo mbinguni. kwa maana yake kila anachotaka Mungu kitokee ni kwenye maombi, ndio tunaifanya itokee. Tusipoomba haitatokea, sio kwa sababu Mungu hana uwezo no, ni Mungu anataka sisi tulete mapenzi yake ulimwenguni, mapenzi yake yatimizwe ulimwenguni kama atimiza mbinguni. Ufalme wako uje angalia ameweka jukumu zito kulitukuza jina la Mungu mwanadamu ufalme wako uje mwanadamu mapenzi yako yatimizwe duniani mwanadamu anayefanya hapo ni nini mimi na wewe jina la Yesu litukuzwe mapenzi yake yatimizwe ufalme wako uje katika ulimwengu wewe niwaambie kitu katika ukuu wote wa Mungu Mungu ana mtindo wake wa kutenda kazi, mtindo wake wa kutenda kazi. Maana yake nini? Pale anapotaka kufanya kazi ulimwenguni, huwa anamtumia mwanadamu, na ndio maana nawaambia hivi. Okay, mtu anataka kujinyonga, tuko sawa eh? mtu anataka kujinyonga, tuko sawa eh? Alo, kwa nini wewe uoteshwe ndoto uamke umwombee Mungu. Ajui kwamba yule mtu anataka kujinyonga eh? Anajua, si unajua, anajua yote, lakini kwa nini wewe upewe taarifa ili uombe, ili kwamba huyo mtu aokolewe na kujinyonga? Ungeamka kwenye ndoto, unasema umesema fulani anataka kujinyonga, nimwombe. Kwani wewe Mungu ujui nyumbani kwake anakaa Mbagala, nenda nyumba namba kumi na tano kwenye mtaa wa rangi tatu. Lakini anayeamka kuomba ni nani? kwa, kwenye, ma, kwenye, kwenye maombi ni sehemu ambapo sisi tunaleta matokeo ya kiungu ulimwenguni. Kila anachotaka Mungu itoke ulimwenguni anamtumia mwamini, that's very important to know. Ndio maana nisipoomba, maana yake nini? Ninaacha mambo yaende kiolela yale ambayo natakiwa niyaongozwa kutumia nini? Maombi. Ndio maana mtu anayejua anachofanya kwenye maombi hawezi kumlaumu Mungu kwa jambo lolote. Sasa sababu nikiona mambo hayaendi kwa namna ya kiungu, what do I do? utanikuta magotini, I start to change things iwe kwa namna ya Mungu. Angalia, baba yetu liye mbinguni, jina lako litukuzwe, ufalme wako uje, mapenzi yako yatimizwe hapa ulimwenguni. I do that me and you Iko sawa, iko sawa, iko sawa mpaka hapo. Kwa hiyo ninapoacha kuomba, maana yake ninaacha mapenzi ya Mungu, jina la mwana litukuzwe, ufalme wako usije au kutenda kazi katika ulimwengu huu. Ndio maana Mkristo hataki angoja neno uh, mwamini mwamini hataki kuwa mtu anayeunga tela mambo yanayotokea mabaya ulimwenguni, anaanza kuongea oh, oh, oh, oh. No, no, no, no. You better be in prayer Haleluya. Sijui Dar es Salaam imekuaje, Dar es Salaam imekuaje? No. Ni sawa na Mungu kusema nifanye nini? Lakini kumbuka yuko ndani yako. Lengo la Mungu kupa roho wake, sio kwamba I I am am not God's visiting center. Nasemaga I am God's dwelling place. Nakumbuka maneno eh? Mimi sio mahali ambapo Mungu anapita na naku, kuondoka. Mimi ni makao ya Mungu katika Roho. Kwa Mungu anakaa ndani yangu, okay. Niliwauliza siku moja amekuja kulala kwamba amekosa kitanda, akasema, nimekosa nime kukaa. Fungua moyo wako pu, anakupa roho wake. Oh, nimechoka, nimezuka ulimwenguni sana, nimekaa huko ndani yako. No, nonono no, amekuja kukaa ndani yako ili atende kupitia wewe. niko sawa? na namna moja hapo ambapo Mungu anataka kupitia yeye ni nini? By prayer. Kwa hiyo naweza kumfanya Mungu awe amekuja kulala ndani yangu, au Mungu akawa effectively mwanguni through me. iko sawa? Iko sawa? naweza kufanya Mungu kwamba okay. Kwa nini Mungu muumba mbingu na nchi aje akae ndani yako? Kwa sababu amekosa pa kukaa miaka mingi sana, hmm ni kweli, Mungu umepata moyo wangu. Tulia tulia bwana, usiteseke tena, watu wakupendi chookagu tulia. Nasema nimesikia, nimetulia ndani yako, nimechoka sana, wanadamu wameniudhi, nimekuja kulala. it's not like that. Hallelujah. It's not like that. It's not like sisi ni makao ya Mungu, ili Mungu atende kupitia sisi. Niliwaambia maana ya Yesu kusema naenda kuandalia makao. Mnakumbuka neno lilikotumia pale, ilikuwa ni mone, nakumbuka eh? Mone tukasema mone ni kama loji, si ndio eh? tukasema maana ya loji pale nini? Ni mahali ambapo mtu anatoka kwenye safari ya mbali anaenda kukaa ili afanye kazi yake kwenye maeneo hayo, unakumbuka eh? Kwa mtu anatoka Kenya anakuja Dar es Salaam, anatafuta mahali pa kuloji ili akikaa pale, anachukua laptop anaanza kufanya kazi zake pale, anaonana na watu, anafanya nini katika nchi hiyo. Ndio matumizi ya neno mone, a dwelling place where a person stay to continue his activity. Kwa muamini ni God's mone, muamini ni makao ya Mungu eh, tunasemaga sisi ni hekalu la Mungu ambalo roho Mungu anakaa ndani yetu, si ndio eh? Kwa sisi ni hekalu la Mungu ambalo roho Mungu anakaa ndani yetu, anakaa ndani yetu afanye nini ili endelee ku bring God influence on earth, ili aendelee kuleta ushawishi wa kiungu ulimwenguni. Na namna ya ku fellowship au kufanya kazi pamoja na Mungu katika ulimwengu huu prayer is a major way, kwa kama ukishindwa kwenye ku fellowship kwenye maombi, maana yake umeshindwa ku fellowship kwenye maeneo mengine yote. we we fail here, we fail here everywhere kwa mwaka huu we are going to start kwa kujenga utamaduni wa nini? kuomba. Mwambie jirani yako mwaka huu inajenga utamaduni wa kuomba, andika hayo maneno uliyoyasema. Sikosawa ndugu zangu eh, let's build the culture of prayer. Mwaka huu unajenga utamaduni wa kuomba naimarisha mambo yaliyosalia kwenye neno langu la maombi. Na njia ya kwanza kujenga utamaduni wa kuomba ni kujenga mtazamo wako kwamba Mungu ana sababu kwa nini anataka niombe. Ni sababu ya msingi sana. Kiasi kwamba I cannot just stay a week without praying. A day without praying. Taomba na kuomba zaidi. Hallelujah. Tuko sawa mpaka hapo eh? Angalia msisitizo kwenye nyaraka. Paulo anasema yeye yuko gerezani, lakini anasema na kwa ajili yangu mimi. Paulo yuko gerezani, anaomba aombewe. if this greatest apostle anaomba aombewe, he believes something happens when people pray. We know revelations of Paulo. Si ndio, eh? Tunajua uwezo wake wa kueleza maandiko, tunajua vision na dreams alizokuwa na nazo, lakini when it Haombi tu peke yake, anaambia na kanisa niombeeni. It make a lot of sense. Kwa hakuna mtu mwenye kiburi cha kuona ya kwamba basi kuombea kuombewa. I pray, inawezekana saa hivi uwezi kuomba masaa matatu, lakini unaweza kuwa consistency. Unaweza kila baada ya muda taomba nusu saa baada mna utaomba nusu saa au hata dakika kumi na tano. Ukiomba dakika kumi na tano mara nne kwa siku ni sali moja. Ile lunch hour. Nakupa kwenye mifano ya kawaida, ili u-catch something. Kwenye ile lunch hour, muda wa kwenda kula. Nasema kweli nimekula chakula cha kimwili. Ngoja ni adjust, ni adjust kwenye eneo la kuomba. Ninatoka kutembea hapa na pale, nitatumia dakika saba kwenda kula, dakika saba kwenda kurudi. Nitakuwa na I'll be praying. Dakika ngapi hizo? Kumi na nne, kumi na tano, robo saa umeomba. Jioni natoka kazini I also spend time in prayer, nitaomba kwenye daladala. Haleluya! Asubuhi napanda kwenye gari, mission yangu ya kwanza ni kupata kuomba. Kama basi umefanikiwa kuwa na gari, when you are driving, pray Tunatumia muda mwingi kwa wale wenye magari, tunatumia muda mwingi ku drive Dar es Salaam, foleni imekaa pale, nusu saa umekaa pale Ukwa. hmm, hmm, hmm. Oh, embu, switch simu, weka kila kitu silent, pray chukua simu yako, endelea na mambo mengine. Jenga utamaduni huo mwaka huu, take advantage ya nafasi mbalimbali nazozipata ili uombe. Uko nyumbani umebaki peke yako, funga madirisha na nini, anza kuomba. Sio muda wote tu umekodolea TV na seshoni nayofuata, mpaka una filamu kama kumi unazifuatilia zote, unazifuatiliaanas sikumbuki majina yao. Nilipokuja Dar es Salaam nilikuwa nakaa kwenye TV muda mrefu kidogo, wankika nazikumbuka enzi hizo nilikuwa na shift z world naangalia akina nani sijui, alafu nilikuwa anaenda chanel gani nyingine, japo uwa kulikuwa na, kwa, na chane za kama TBN nilikuwa naenda wakati mwingine naona wananivuruga, na baadaye nikasema habari misa TV, naitwa Shemeji Melaeki ni mtumishi wa Mungu, sita kuangalia tena. <laughs> niku, niku, niku, nikaweka likizo. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Unaangalia screen time kwenye simu yako, umekaa kwenye simu masaa sita, kwa simu unaangalia. Na sio kama unatengeneza hela au unafanya kitu cha maana. Huko tu na scroll scroll scroll scroll scroll scroll scroll, scroll. Simu, sina muda wa kuomba ila nimekaa kwenye simu naangalia. Ukiangalia screen time yako, masaa sita ulikuwa unaangalia kwenye simu, umeangalia nyimbo za Rihanna ukahamia za Selindioni Ukaamia kwa nini? Ukaamia kwa nini zote? Haleluya, haleluya. So lazima kuna vitu ukiadjust, baadhi ya vitu ambavyo ni priority kwenye maisha yako, utapata muda wa kuomba. Kwa discipline yangu siku hizi, kama sina anachokifanya mtandaoni, sky na posti naweka, naondoka wanaasikie nikiona nimejisahau. Unajua, unaweza ukashika simu ukaona ile a, ile ile logo ya Facebook ukabonyeza kitchen ukaanza di di di, di ukicheki 40 minutes nimekata mimi. Kuna siku niliangalia nime concentrate nikaangalia nikasema, dakika 40 zimekata, niko hapa tu naangalia, sema nikaenda tu kwenye mimi uninstall mbum, nikaacha. nitakuinstall siku niki nyingine nikitaka Sabini, MB sabini. Kuangalia zile video natumia MB ngapi? ulikuwa ulikuwa mega jibi moja ulitaka kuwasiliana na wanafunzi wako ulitaka kuandika na ripoti ujaandika na ikiandika sabini na tano. Hiyo ishirini na tano inaisha kama imetumwa. Inaisha. Unaweka likizo, sema unaweka likizo. Kwa hiyo ina maana kuomba ni sacrifice, ina maana you can adjust something, si ndio eh? Kuna vitu na vikati, kuna vikati, kwa sababu mbali na kwamba utapunguza muda wako wa kuhusika kwenye mambo mengine, nakwambia prayer ina save a lot of time kwa sababu ukianza kufanya vitu kwenye baada ya kuwa umeomba unafanya kwa hekima zaidi, kwao, unaondoa makosa kwa mengi zaidi, unafanya kwa ufahamu wa kiungu zaidi kuliko kufanya bila kuomba. Prayer literally save times. Maombi anasave muda, maombi anafanya anasave muda, anasave muda, muda wa kufanya vitu kwa makosa. Kwa nini? Nimeongea na baba yangu, it is saved the Lord. Hallelujah. Tunaleona ndugu zangu eh? Kwa msisitizo wa nyaraka, najaribu kuonyesha kwenye mazingira yetu ya kwamba tunaweza ku adjust timetable zetu kwa kupata muda wa kuomba mwaka huu. Kama Mungu anasisitiza kwenye nyaraka tuombe, na mimi nakusitiza, tenga muda wa kuomba, tengeneza mazingira ya kuomba mwaka huu, tengeneza mazingira ya kuomba. If you pray, kuna matokeo tofauti yataonekana tu, kwa sababu hata kutokuomba na yenyewe ina matokeo. Utaanza kuenenda kimwili Utaanza kufanya machaguo ya kijinga kabisa kwa sababu ya wa uombi, mpaka unashangaa Allah, huyu ni Mkristo? Because you don't pray, utaanza kufanya very stupid unbelieving choices, machaguo ambayo sio ya kiungu. and I told you kuto kuomba kuna matokeo kama ambavyo kuomba kuna matokeo. Unajua hicho kitu, zote zina matokeo, na unaweza usione kwamba unaleta matokeo fulani kwa kutokuomba. Wanasema kuto kuomba ni kama kushika mimba, utaficha tu matokeo yake, baada ya muda italipuka. Utaona kila mtu anajua vivi. Ah, mwenzetu vivi. Utaanza kubadilisha nguo, utaanza kupenda madera na ulikuwa upendagi. Unielewa sana? Unielewa? Unielewa? Kwa utaanza kufanya choices ambavyo baadaye ukiomba una regret. Ah, hii kwa nini nilifanya hivi? Ingesave time kama ungeomba kwanza. Si ndio eh? Kwa, kwa, kwa nini nilipokea ile offer ya ile kazi? Kwa nini nilifanya hivi? Kwa nini nilifanya hivi? Kwa nini nikubali? Kwa nini nikubali huyu mtu tuingie ni kwenye mahusiano? Kwa nini sije mbona mbona nafasi ya kuomba kwa kwanza? Kwa nini, unaona unaona, I needed some time to pray. Ningesema, ningerekebisha mambo mengi zaidi. Hivi unajua kuingia kwenye ni mahusiano na mtu hata kama unajaribisha kuacha ni kazi. Eh? Amjui eh? Nawajulisha sasa habari kamili, anajikuta sasa, tunafanyaje? Ni kweli inaonekana hatuna future. Ile twende tu hivi hivi, unakubali, bora uende hivi hivi, maana ameshaenda mbali hivyo <laughs> hivyo, eh? Umeelewa maana yake? So remain where in prayer. Ni hekima ya Mungu kubaki kwenye maombi. I am humble. When you pray tutajua. Rafiki yangu mmoja anasema hivi, unajua watu wanasemaga na nyenyekea, I am humble. Unajua kunyenyekea hakutajwi, kunyenyekea kunaonekana, hausemi I am humble. Man of God, I am humble. <laughs> kunyenyekea hakusemwi. Mtu mmoja anasema hivi inabidi uwe hata kile kiburi cha kusema ninanyenyekea, hiyo kichwani, acha isame. Unasemaje? inabidi uwe mpaka kile kiburi cha kusema I'm humbled, I'm humbled. <laughs> Hey, mwenzangu, ulipiga ile pepa ulipata mia mia, amhambo mia. Sa so, maana yake nini? Unajua kuna vitu nasemaga hata tujue maana yake, shalom shalom, maranatha maranatha ni nini? Nasikiaga tu hata kusema. Aya, wangapi wanasemaga shalom maranatha? nyosha mkono Wangapi wameokoka kwenye kutumia maranatha? Okay. Maranatha maana yake nini? Kwa kuna uhusiano gani ya shalom na maranatha? Haleluya, haleluya, tunaelewana mpaka hapo? Kwa hiyo kuomba ni humbleness omba ni kunyenyekea kwa tunajitoka milivu katika kuomba, kwa sababu hiyo ndio namna yetu ya kutimiza mapenzi ya Mungu ulimwenguni. Kwa mwaka huu, jenga utamaduni wa wa kuomba mzako, jenga wa kuomba mwambie utamaduni, mwaka huu mwambie tengeneza fursa ya kuomba mwaka huu Tene, tengeneza nafasi nyingi za kuomba mwaka huu. Unajua maana yake, ndugu zangu, ikifika Desemba ukievaluate unagundua mwaka huu haujafanya makosa mengi kama mwaka jana, una mambo mengi ya kuyajutia uliyoyafanya haste haste kwa haraka haraka kama mwaka jana. Utagundua kuna mahusiano hukuyatengeneza huku, huku mwaka huu yaliyokubomoa kama mwaka jana. Unakuta association umeepushwa na nguvu za Mungu, yaliyokuwa na lengo la kukuharibu kwa sababu uliomba unakuta una, una matokeo ya kiungu kwenye uinjilisti na wanafunzi mwaka huu kuliko miaka mingine yote. Unajua kwa nini? Nilijitoa kikamilifu katika kuomba. Kwa mimi na ninyi lazima tuamue mwaka huu kwamba tutaomba. Mwambie wenzako tutaomba mwaka huu. Mbona mwogopa? Mwangalie usoni, mwambie tutaomba mwaka huu. Dada, mbona hawakugeukii? Mwambie wewe, dada, tutaomba mwaka huu. Tutaomba mwaka huu. Iko sawa eh? Ndugu zangu, labda ningesema tuchukue wote kwa pamoja kwamba mwaka huu kama kanisa la mahali tunajitoa kikamilifu katika maombi. Tuko pamoja eh? Can we take a corporate goal? Kama lengo letu wote kwa mwaka huu tutajitoa kikamilifu katika kuomba. Tunakubaliana hilo eh? Tunao msaada wa Mungu kwenye hilo kwa utakuwa na matokeo ya kiungu mimi ni, lai, ni, ni afadhali nitia anachokisema Mungu hata kama nimekuwa sielewi. Kwa nini na naelewa ni muhimu kuomba, lakini kwa kusoma tu msito kwenye nyaraka, hata kama ningekuwa sielewi maombi anafanya nini, ningefanya nini, ningeomba kumtii nani? Uko sawa, eh? Right now, I know some things ambazo anatokea nikiomba. It make a sense, tukiomba mwaka huu. Kwa nini natoa wito, pia kama hudhurii kwenye makusanyiko wa maombi, utenge muda wa kwenda kwenye makusanyiko wa maombi. Tengeneza mazingira, kama mazingira ni magumu kwenye eneo mnalokutana, tafuta mazingira ya watu kuomba, hata kama nyumbani kwako watu waombe, angalau lusali moja, hata kama ni kama familia mnakutana, mnakuomba pamoja, wana hawa Don't let a day go off without prayer. Usikubali siku iende hivyo hivyo bila kuomba. Kama Mungu anaagiza tuombe kwa kudumu, basi kuna msisitizo mkubwa sisi kuomba. Ina maana kuna mapenzi ya Mungu, Mungu anataka kupitisha kwetu, lakini namna ya kupokea ni nini? Ni prayer. Kwa mwaka huu usipishane na gari la mshahara. Si ndio eh? Kwa kuomba ni kutopishana na gari la nini? Light kama ningejua shida ya light kama huwa ni light kama light kama ile ningejua inachelewa kuja, inakuja baadaye, nasema light kama ningejitoka mil kwenye maombi, nisijafanya makosa haya. Kuna makosa mengi ambayo tumeangukia kwa sababu we were not pray. Haleluya. Kwa kupokea hekima ya kiungu katika kila eneo la maisha yetu kwenye maombi tunakuwa kiroho, tunaimarika kwenye huduma, tutafanya machaguzi sahihi kwenye kazi zetu za kila siku, kwenye huduma, kwenye biashara, kwenye kazi, kwenye mahusiano yetu, kwa sababu tunajitoa katika maombi. Kufundishwa neno la Mungu peke yake bila kujitoa kwenye maombi, kuna vitu hutaviona kwenye maisha yako vikitokea. Kuna utendaji wa kiungu utatamani kuuona, hata kama una fahamu kubwa, hutauona kwa sababu hauoni So this year we are going to pray more. Hallelujah. Kwa hiyo wanasema, Paulo anawaambia Waefeso kwamba tuombe. Wathesalonike wa pili tano kumi na saba, soma Wathesalonike wapili tano kumi na saba, saba. Iko mbele ya Wakolosai. Wathesalonike wakwanza. No, ni wa pili wakwanza, wa kwanza wa kwanza Wathesalonike wa kwanza tano kumi na saba. Mefika, naomba nisome maneno haya, msingi sana. Asemaje? Ombeni bila kukoma. Maneno matatu, ombeni bila kukoma. Pray without ceasing. Kwa kama kuna mambo ya kusizi kufanya, sio maombi, na ndio maana kwa hekima ya kiungu kabisa, naomba nikwambie kitu Mtu yeyote anayekushauri kupunguza kuomba amekushauri kutomtii Mungu kwa sababu Biblia inasemaje? Pray without ceasing. Ceasing to pray is not the will of God. Ombeni bila kukoma, kukoma katika kuomba sio mpango wa Mungu. Kwa usiende likizo ya kuomba, kama umeamua hata kuacha kazi, unaenda vacation, kula burudani wiki nzima katika burudani yako hiyo, sijui unaenda Dubai, utakuwa unakwenda nyumba zilizoinuka zilizokaa chini, sawa. Lakini kwenye ratiba yako ya kukaa Dubai, sijui kukaa Ufaransa, fanya nini, ratiba ya kuomba iweke. <laughs> Yani kama vile unaenda kupata starehe ili upate muda mzuri wa kuomba. <laughs> how about that, imeenda kwenye nyumba juu, like kuna upepo mzuri, ili fanya nini, nile raha pamoja na naekewa juisi tamu tamu tamu nzuri nzuri ininini na nini kile, nasikia maini inacheza cheza. Ukishakunywa nasema haleluya rakebeaekeba rahauiaaaeaaleluya nasema, naenda naenda sehemu, naenda kupata kazi yenye hela nyingi sana, natakiwa nifanye kazi biziam. Unachukua mizigo yako, anacheza Mela. Ndugu zangu, so whatever mazingira anayotengeneza isitupe likizo ya kutokuomba, isitupe likizo ambayo ndani yake kutokuomba ni part of it, part of it. Ndio maana nikasemaje, it has to be as natural as breathing and as enjoyable as eating Natakiwa ulete utendaji wa maombi kama lifestyle style ya kila siku like yeah, it's time to pray yeah, funga mlango, omba dakika kumi na tano. I was, I was pushing some things kwenye maombi, mazingira yako amebana. Kazini, kazini kwenu unaweza ukaingia tu pa. Unajua kuna kazi zenye vyoo vizuri. Unajua kuna vyoo, na vyoo eh. Naweza ukaingia pale ukakaa robo saa chooni na ikawa sio, ila kuna choo na choo. Unaingia kama unakimbizwa, maana harufu inakuambia sikutaki hapa, sikutaki hapa pray. I will pray, I will pray, nitaomba, nitadumu katika kuomba Hatuna hekima kubwa inayotushauri tufanye nini kuomba. Hakuna hekima inayotuambia sasa. Ndugu yangu, unajua nyie mnaomba sana. Hakuna mtu aliyeomba sana ambaye amefanya vibaya kuomba sana, yani niliomba sana. Unless kama hajafundishwa nini kuomba nini, lakini baada ya kuwa umefundishwa kuomba, sasa omba. Kwa hiyo anasema Ombeni bila kukoma. Sema sitakoma katika kuomba. Wakorinto wa kwanza moja nne. Moja nne. Paulo anaambia kanisa la Korinto. Moja nne, Wakorinto wa kwanza moja nne. Anasemaje? Namshukuru Mungu siku zote kwa ajili yenu kwa sababu ya neema mliopewa katika Kristo Yesu. Anasemaje? Namshukuru Mungu siku ngapi? Siku zote kwa ajili yao. Basically Paulo akisema neno nashukuru he is praying about something Wathesalonike wa pili 1:11. Wathesalonike wa pili 1:11. Wathesalonike wa pili 1:11. Nasema kwa hiyo twawaombea ninyi siku ngapi? Siku ngapi? Siku zote. Twawaombea ninyi siku zote. Ndio maana akaweka maombi ya msingi sana ili Mungu wetu awahesabu mestahili kuitwa kwenu akatimiza kila haja wema na kila kazi ya imani kwa nguvu. Jina la Bwana wetu Yesu litukuzwe ndani yenu. Angalia, Jina la Bwana wetu Yesu litukuzwe ndani yenu. Inafana kama sala ya Bwana eh? Jina lako litukuzwe. Jina la Bwana wetu Yesu litukuzwe ndani ya waamini wa kanisa la Thesalonike ah. Kunawaombea ili kwamba jina la Mungu litukuzwe ndani ya hao waamini. Basically anamaanisha mwenendo wao umtukuze Kristo. Aona. Wafilipi moja, mstari wa tatu na wanne. Iko mbe, mbele ya Efeso. Wafilipi moja mstari wa tatu na wanne. Are we together? Tuelewana? yeah. mstari wa ngapi? Watatu. Nasemaje? namshukuru Mungu wangu kila niwakumbukapo. Kila, kila kila, anawakumbuka namna gani? kila niwakumbukapo. siku ngapi? siku zote. Wafilipi moja tatu nne anasemaje? siku zote kila niwaombea hapo ninyi nyote nikisema sala zangu kwa furaha. Paulo anatuambia kwamba anaomba kwa nini? Kwa furaha. <laughs> prayer has to be enjoyable. kwa alikuwa na adjust mazingira ya kanisa la Filipi kwa kuwaombea, nikisema sala zangu kwa furaha. Na ndio maana angalia maneno anasema kwenye prayer point yake, anasema kwa sababu ya ushirika wenu katika kuieneza injili tangu siku ile ya kwanza hata leo hivi kwa anabaki kwenye maombi kuombea huu ushirika wa kuendelea kueneza Injili, mstari wa sita. Nami niliaminilo, this is the statement ya mtu anayeomba. Nami niliaminilo ndilo hili, ya kwamba yeye aliyeanza kazi njema mioyoni mwenu ataimaliza hata siku ya Kristo Yesu. Maana yake hakuna mmojawapo katika kanisa la Filipi ambaye atatoka nje ya mpango wa Mungu, maisha yao yote, ataimaliza yeye ali oh, namna wao kubaki katika mapenzi ya Mungu na kutimiza mapenzi ya Mungu kwenye ya maisha yao ni kwamba nini? I'll be praying for you Hallelujah. Hallelujah. Hii ni Wafilipi lakini pia anawaagiza oh. Waombe. Tuko mpaka hapo eh? Hello. Kwa kuomba nipatene ya mwamini. Hiyo ni Wafilipi moja, anawashauri kuomba. Ame, an, amewaambia anawaombea, halo na naamini kwamba kazi njema ambayo Mungu alianza ndani yao ataitimiza. Nani anaomba haya maombi? Nani anaomba haya maombi? Paulo. Kwa hiyo kanisa la Filipi lilale, kwa sababu mtumishi wa Mungu anaombea siku zote, anawakumbuka kwenye sala zao. Nenda sura ya nne ili ujue kwamba kama unaombewa unatakiwa kupokea kwa kufanya kwa kwa nini? Kwa kuomba pia, sura ya nne mstari wa sita wa Filipi hiyo ha, tukesema, baba yangu ananiombea. Sijui watu wanatoga haya maneno. Baba yuko mlimani anaomba na mtoto pia niombe. Kwa Paulo anaombea kanisa la Filipi. Kanisa la Filipi lina maagizo ya kuomba. Yes, soma mstari wa sita nne wa Filipi nne sita. Inasemaje? Msijisumbue kwa neno lolote, bali katika kila neno kwa fanya nini? Kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru. Kuna wajinga fulani walini approach juzi wakasema kwenye Agano Jipya sisi hatuombi, tunashukuru tu. Hiyo ni bangi. Kusali na kuomba pamoja na kushukuru. Kushukuru ni sehemu ya maombi. Mkutana na hao wavuta bangi msiwaamini. Nimewaita watakatifu wa wavuta bangi. Bangi nini? Mafundisho potofu, muktadha Apostol amesema hiyo hiyo, ni hiyo, nataka tumfunge, ametuambia tunavuta bangi. Nimeshaeleza muktadha, bangi ni lugha ya picha, kumaanisha mafundisho potofu, sawa. Asemaje? haja zenu zijulikane na Mungu, kujulisha haja, kusema Baba, nashukuru unajua haja yangu, bye, bye, pamoja na kushukuru. Kwa kushukuru ni sehemu ya maombi, sio maombi peke yake, sawa haja zenu sijukane okay. na Mungu amewaambia, nawaombea kwenye sura ya kwanza, alafu anaambiaje? Msijisumbue kwa neno lote, bali katika kwa kusali na kuomba. Kwa kila mwombewa huomba. Aposto, huu naombaga makanisa haya yote yananiombea yanapiga magoti mbele za Bwana kwa ajili yangu. Kama navalu, maombiao, na maombi yao kwa wapi pia kwenye maombi Kanisa la Filipi naambea maagizo, msijisumbue kwa neno lolote, bali katika kila neno kwa kuomba. Actually, Paulo ameua hapa, ameambiaje? Bali katika kila neno <laughs> maanake anaambiaje, approach your life by prayer, si ukafikiri kwa, kwa sababu Paulo ameniombea weka mikono juu. Maisha ni kujiachia eh, no, jiachie kwenye maombi haleluya, jiachie wapi? kwenye maombi, sio nje ya maombi. Unatakiwa usione maombi kama mzigo, unatakiwa kuone kama lifestyle. like siwezi kukaa bila kuoga I don't feel good, ili sipooga I don't enjoy life nisipokula vipi? Nisipolala nisipo usiku kulala, ni muhimu. Kwa maombi nachukua kama, nachukua kama tukio la msingi la kufanya kama mwamini. tuko sawa? haya ni mambo ya msingi sana yanapaswa sisi tujue kama waamini kwa hiyo aambia siku zote nawaombea na, na anawaagiza pia waombe twende sehemu nyingine filemoni moja nne filemoni iko mbele ya waebrania nyuma ya waebrania pale nyuma ya waebrania filemoni mbele ya tito nyuma ya waebrania filemoni moja nne anasemaje namshukuru mungu wangu siku ngapi siku zote nikikukumbuka katika maombi yangu siku zote ya yangu mstari wa sita anataja prayer point. Ushirika wa imani yako ufanye kazi yake wote, prayer point, katika ujuzi wa kila kitu chema kilicho kwenu katika Kristo. Anawaombea, lakini haina maana Filemoni ataki kuomba. Sababu Filemoni <laughs> anasema ye, yeah, ile barua aliyotuma Paulo ilinitia moyo sana, ananiombea siku <laughs> anamwombea siku zote. Posto, naendelea kwa sababu ya maombi yako tu, mimi na mwaka wa tatu sijaomba, ila kwa sababu unaniombea, nikiona menyanyua mikono juu, unajua nguvu zangu tena kazi. Kwa mimi siombi. Wewe unajifunza Biblia vizuri, soma mstari wa ishirini na moja Filemoni moja uone kama Filemoni yeye mwenyewe ataki kuomba twende pamoja, semaje? Kwa kuwa nakuamini kutii kwako ndio maana nimekuandikia nikijua, kwa kuwa utafanya zaidi ya hayo nisemayo. ishirini na mbili, na pamoja na hayo uniwekee tayari mahali pa kukaa. Yuko gerezani eh? Anamwambia niandalie mahali pa kukaa, maana natarajia kwamba. Angalia some wote, some tena, some tena. Kwanini? kwa nini? Kwa maombi yenu mtajaliwa kunipata hii ni mtu amekuwekea mzigo begani, sema mimi niko gerezani hapa, kwanza niandalie pa kukaa. Niko gerezani, nitafutie ile chumba changu ambacho nikijaga huko na lala, iandaeni. Niko gerezani, ni waraka umekuja hapa. Asemaje? najua utafanya hayo, pamoja na kuto kutompotezea Onesimo, ambaye nimemtuma kwa, nimemleta kwako. Najua utafanya hayo na zaidi, lakini pia niandalie chumba Asemaje? Maana kwa maombi yenu mtajaliwa kuniona. Maana maana yake mkimuona Paulo amechelewa kutoka gerezani, Filemoni na watu wa kanisa walikuwa nyumbani, asemaje? Hii ngoma ni yetu tunazingua unatakiwa ubebe maombi namna hiyo, kiasi kwamba unaweza ukasema nataka tumtoe fulani gerezani. Come on, manielewa? Nataka tumtoe fulani gerezani. Kwa hiyo mnaenda mnashikana, nasema tutaomba mpaka atoe gerezani, nashikana mikono, simama basi. Hapo kuna ndugu yako Kiingereza nini? Hapo mnaanza naanza kuomba. Mnakutana bado taarifa haijatoka. Mnakutana tena. You know you are the one making power of God available to release him. Maombi sio kuza sura. Maombi ni kufanya kazi hasa. Kazi ni kwenu, kuna kazi. Na kazi hiyo ni kwa nini? Naelewa? Eh? So that's how we make prayer important. Paulo. Imagine Paulo asema mkiomba nitatoka. Mimi nafanyaje? Ah. Paulo amenipa mzigo wa kukutoa dua, unaweza kapitiliza kula siku tano. So Paulo amesema mtajaliwa kuniona kwa maombi yenu, maana yake it takes their prayer to release him, sio maagizo ya baraza, sio makubaliano, sio baraza atakalokaa. Kwa hiyo kwenye maombi ndio tunapangaga kete tunachotaka kitokee. Kama hujaelewa hiyo, tacheze draft. Labda kwenye draft utaanza kuelewa. Kwenye maombi ndio tunachezesha kete pa, pa, pa, pa. Na kanisa la kwanza lilijua hilo. Petro amekamatwa, sura ya kumi na mbili ya Matendo ya Mitume, Yakobo ameshauawa, Petro ametiwa ndani, mfalme ameshaandaa ameshaandaa. Matokeo ya kumkamata Petro, taifa lote, sema taifa lote lilikuwa linasubiria nani kifuatacho, nikiherehere kinachoitwa nani? Petro Yakobo tumemaliza. Kanisa likaanza kupanga kete, sema kupanga kete, asema huyo ameuawa, tusicheze. Wakakutana nyumbani kwa nini? Yohana, mama yake Yohana aitwaye Marko, wakafunga milango kwa hofu, sawa? Lakini bora hofu yao haijabaki hofu peke yake, waliomba, wakaanza kusukuma reketeke bebe. Kumbuka ilikuwa ni sikukuu ya Pasaka, ndio ilikuwa inakaribia, na alitaka iishe, ndo waliomba siku sio pungua tatu ndani ya nyumba ya mtu wako rekebaya kwa hapo, ndo anapangaje, namna hapo ndo anafungua milango ya nini ya gereza ta, ta, hapo ndo wanakata nini, wanakata zile kamba zilizomshika wapi? In prayer, in prayer, kwenye maombi ndo wanapangilia kete kwenye ek. Okay, uzuri moja walikuwa hawajui watotokaje, lakini asante hizo, kama unaenda kwa lugha <laughs> Unajua kuomba katika roho kuna kupunguza ujinga mwingi kwenye akili yako, wakati wa kuomba kwa sababu unaweza kama baba mfungue, unasema Herode namfahamu Herode, hmm, amesha iliomba TV kuna watu wanatusumbua hapa mjini, tumemmaliza mmoja wao, wow, siku ya Ijumaa hiyo Jumatatu jioni tunamalizia mwingine kierere, tunakikata katika Wayahudi Yerusalemu, itakuwa na watu wanapiga piga kelele mjini, sawa, askari mesikia? Hey, askari polisi anaitwaje ile? Sijui CPO, majina yao ni CP na niko ndani. Yeah. Pesi nini? Wale wote wameambiwa mambo ya kufanya. Mmesikia, chini ya ulinzi asitoke. Angalia amewekewa kwenye vikosi vinne. Askari wa vikosi vinne, venye askari vinne vinne. Piga hesabu ni 16 lakini jumla. Vikosi vi masai kinaanza kwa vikosi tena vikosi vinne vinne vinne vinye askari wangapi wa wanne wakamlinda alafu, hakumlinda kwenye gereza lilioko kama huu, ndani kuna milango mingapi? Minne ya kuingia kwenye ile gereza. Wewe unafikiri unatoa kwa jitada gani pale? hata tunataka Petro wetu tunataka. Kanisa alikwenda, tunataka Petro wetu, lilienda kupanga kete. Unajua, wangeandamana kumtoa Petro wangendoa, lakini ilikuwa ni human way. Lakini hii ya kupanga ndio ilikuwa inaleta mtiti Yerusalemu. Kwa sababu walikuwa wote wamefanya nini? Askari hawajui wametokaje. That will make many people to be born again. Hiyo supernatural ndio inaletaga matokeo ya kiungu, sio tunataka apostoli wetu, tunataka mchungaji wetu. Tunataka. Hey, mchungaji wetu. Hey, wana kama fanya. Na ma, na, mi, na mitende. Hey, hey, hey, hey, hey. Anasema, no, no, no, funga mlango. Ataki shida kwanza. Hakisha umeshusha pazia? Umeshusha pazia. Tunaogopa atakuja kutupiga, lakini hatuogopi kuomba. Haleluya. Wakaanza kusukuma, wakaanza kusukuma. Do you know ni maombi ya watakatifu ndio yaliyoachilia nguvu ya malaika kwenda gerezani? Malaika wameingia gerezani. Petro anajua anaona maono. Uzuri moja mzee amezoea maono kwa akaendelea kuitikia maono. Kwa sema haya, nyanyuka. Anyanyuka kamba zimeachia. Kama minyonyoro imekatika. Nifuate, akafika geti la kwanza ya, askari haoni kitu. Akafika kwenye geti kubwa la mji lenyewe likawafungukia automatic doors. Itengenezwa kabla ya nini? Kabla, kabla asijagunduliwa kuna mtu alianza kupita kwenye kajifunge hivi. Hujasoma kwenye Matendo ya Mitume kwa sehemu ambapo gereza lilikutwa limefungwa na mitume hawako ndani? That has to be supernatural. Ni maombi peke yake naweza akamfanya mtu gereza liwe limefungwa vizuri. Hakuna sehemu ambao wametoboa ceiling board, ceiling ceiling board hiyo hiyo moja hapo. <laughs> Hawajatoboa ceiling board, hawajavunja mlango lakini wako mtaani wanaendelea kuhubiri. Wakasema ah, hii ni noma. So prayer makes tremendous power available dynamic in its working. Hiyo ndio Yakobo 5:16b. Kuomba kwake mwenye haki kwa faa sana akiomba kwa bidii. Amplified anasemaje? The effect of fervent prayer of a righteous man makes tremendous power available dynamic in its working. Kwa maombi anaachilia nguvu yenye uwezo wa kuleta matokeo. Andika huo mstari Yakobo 5:16b, amplified version. Aleluya. Tumeelewana eh? Maombi tena ya mwendelezo, the effect of favored, far, pra, continued prayer of a righteous make tremendous power available. Ndio maana ni vizuri kujua maombi ya mwendelezo. Waliomba siku ya kwanza, siku ya pili, siku ya tatu mpaka Petro akaelekezwa na malaika. Alijua anaona maono. Geti kafunguliwa. Akaenda kagonga pale kwa Kija kazi akakimbia pale, akasema nimemwona Petro. Sasa mm, atakuwa mzuka au malaika wake. Kumbe wakati wanashandarize hawakujua alikuwa anaacha nini, lakini Paulo ali Petro ali respond, mtendaji wa nguvu za Mungu akatoka gereza. That's why hekima ya kanisa ni kuomba. Hekima ya kanisa ni kubaki kwenye maombi. Hautaki ku inspired kuomba. Unatakiwa kujua kwamba if I stand on my feet to pray, I'm going to let things happen. Paulo anasema kwa maombi yenu mtajaliwa kuniona. I like that. Kwa unaweza kusema kwa maombi yenu mimi sitaacha huduma, ina maana nyie ndio mtakao hakikisha mimi nabaki kwenye huduma. Kwa maombi yako huyu mwanafunzi ataendelea mbele. Kwa maombi yako hili kanisa litakuwa imara. Kwa maombi yako huu mji tutakoboa kwa Injili. Kwa maombi yako huu mtaa tunaopingwa, tutakuwa na kanisa, tutasimamisha kanisa na Mwenyekiti wa mtaa atakuwa mchungaji wa kanisa hili. Kwa maombi yako, you can make them available. Unaweza kufanya hivyo. Hii sio nyakati za kubaliana na kila kitu kinachozuia injili. No, no, no. Hizi ni nyakati za kubadilisha, sio kama unavyotaka. Kwa sababu ukiomba, you make them available. Hallelujah. Hallelujah. Hallelujah. Kwa maombi yako, ukishaomba, kama maombi yanaachiliwa kila wakati kwenye kanisa na mahali, inakuwa na maneno ya waamini yanaanza kuleta ya matokeo mjini, kwa sababu tumeomba. Ikifika sehemu, tunafika mtaa kuhubiri injili, ambayo injili haijahubiriwa. Wakituambia hataki kusikia walokole kwenye ile eneo, unasemaje? Akasema hamna shida, pale kwenye nyumba ya mganga kienyeji itakuwa msingi wa kanisa letu then you go sikiliza, kila kitu kita adjust kufuata yale maneno, kwa sababu yale y maneno yana nguvu, kwa sababu watu hao wanaomba. Sawa, maombi ni authority at work. Wanakufukuza kwa panga mtaani, usilie, ubiri Injili, unasema mtaa huu <laughs> kutakuwa na kathedro mtaa huu Unalia, ni msia. Pastor Chris Onainka alienda sehemu na kwa, alikuwa anafanya mkutano mahali, halafu likatengeneza zengwe. Bwana, unajua zengwe wametengeneza wa ukumbi, ukumbi kila kila kila, hawakutokea watu, wakabaki kamati ya maandalizi, unajua matangazo alienda akang'olewa mjini, watu wakaspread false information, wakabaki wenyewe Sema ndipo alipotolea ule wimbo I see glory, angelia, anasema naona utukufu, anasema huu kumbi tunaujaza, mlikuwa watano hivyo. Hallelujah, that's how you speak when you pray, I see glory. Daktari anakuambia huu ugonjwa, tengeneza mambo ya nyumba yako, baada ya siku tatu, baada ya siku kumi sijui utakuwepo. Wanasema, no, nina mission ya kwenda Zambia kuhubiri Injili. Mwakani nitakuwa Lusaka, lakini amekwambia miezi sita. Sasa mwakani nitakuwa Lusaka, ripoti yangu utajua na ripoti yako. Asante sana yu, good dokta, lakini nasema mwakani nitakuwa wapi? Lusaka! Hallelujah. Unajizoeza maneno ya imani kwa sababu nguvu zimeachiliwa ndio maana akasema baada ya kuwa ameomba, angalia anachokisema. Sababu ukiachilia nguvu, maana yake ziko available. Kwa hiyo ninaanza kusema sawa sawa na kile ninachokiamini. Paulo anasemaje? niliaminio ndilo hili, kwa sababu nawaombea, nawatai kwenye maombi yangu, Bwana aliyeanza kazi njema ndani yenu akaitimiza. Haleluya, haleluya, haleluya. Bwana aliyeanza kazi njema ndani yenu Oh, tuone kama, mtu mmoja aliwahi kuniambia wanasema, tuone kama hiyo huduma yake itafika wapi, Mungu ataiondoa. Wanahubiri vitu havieleweki, si tunajua kinaeleweka. Sema Mungu amsaidie, asije akatamani kujiunga na sisi miaka mitano ijayo, aanze kumkataa mchungaji wake. Hallelujah! Don't bow to negative information about you when you know you are praying mpaka hapo, mpaka hapo. Ndio maana kujizoeza maneno ya imani ni kusema sawasawa na neno la Mungu. To stand on the word of God. Mpaka hapo. To stand on the word of God. Ka lazima tujijenge katika desturi ya kuomba kwa sababu kuomba kunasababisha matokeo. Hiyo nani? Hiyo Yakobo tano kumi na sita b, kuomba kwa bidii. Na Mungu anataka sisi tuombe kwa bidii, kwa sababu tukiomba tunaleta matokeo. ojahko Yakobo tano kumi na nne juu yake pale, kumi na nne saamistalioko juu yake, tano kumi na nne nasemaje? In fact anaanza kumi na tatu: mtu wa kwenu amepatikana ma na mabaya afanye nini? Alie? umesoma Biblia yako inasemaje? mtu wa kwenu amepatikana na mabaya, alie na kuomboleza na kugaragara? Inasemaje? Aombe. Mwona response? Ehe, mtu wa kwenu amepatikana na mabaya, aombe. Ana moyo wa kuchangamka, na aimbe zaburi. Maana kama anaweza kunyanyuka apige nduru moja, matata sana afurahi katika Roho, kwani walipopata na mabaya kwenye sura ya kumi na sita Paulo na Sila walifanyaje? Walilia? No, tuimbaka tu. Paulo na Sila waliomba, Paulo na Sila waliomba. milango ya gereza sio, walilia Wamepigwa, wamevuliwa nguo, wametukanwa, wameweka gerezani, wamefungwa mkatale, hawakulia. Amepatwa na mabaya, aombe. Wakaanza kumwimbia Mungu nyimbo, wakaanza kuimba zaburi, wakaanza kumtukuza Mungu. Milango ya gereza, gereza likaanza kufunguka, kamba zikaanza kukatika. That's a spiritual response of a prayerful man. Kuomba furai, uimba Anasemaje? Anamwambia kuchangamka aombe, aembe zaburi. Mtu akwenu amekuwa hawezi, anasemaje? Nawaite wazee wa, wa hawezi, na wazewa, kanisa na wamombee na kumpaka mafuta kwa jina la Bwana. In fact, niliwaeleza maana ya maneno haya. Sababu chini anasemaje? Na kule kuomba kwa imani kutamwokoa mgonjwa yule. Mafuta ilikuwa na kazi yake hapa. Sio kwa ajili ya kuleta uponyaji wa kiungu. No, ni kama first aid tu. Mafuta ya mzeituni. Najua wengine wanafanya ibada ya mafuta kutumia mstari huu. Haihusiani. Hajasema na kule kumpaka mafuta kutomokoa mgonjwa yule. Soma vizuri. Na kule kuomba kwa imani. Kwa maombi ndio substance spiritual hapa. Yale mafuta sio spiritual. Tuko sawa, eh? Tuko sawa? Kanisa la kwanza hasa hawa nao ndio haraka walikuwa wanapigwa sana mpaka mawe. Ukienda kuwahudumia, unaenda na first aid kit na waombea, lakini unawapaka mafuta. Nabidi usome kidogo historia ya kanisa la kwanza walipokuwa wanateswa. Kwa hiyo kinachookoa hapa ni maombi ya imani ya nani? Ya wazee. Apo wasemaje? Na Bwana atamwinua yule mgonjwa. Nani anayemwinua? Bwana. Lakini kinacholeta kuinuliwa na Bwana ni nini? Ni maombi ya imani ya wazee. Kwa hiyo wazee wakiomba ndo mtindo wa Bwana kuinua. Kwa hiyo utendaji wa Bwana ni kwenye maombi ya watakatifu kwa lugha rahisi, wale wazee wasipoomba bwana hatamwinua kwao. Maana yake kama hao wazee wanataka kuona bwana akiinua mgonjwa, waenda kufanya nini? mwombea maombi ya imani. Hivyo, sawa eh? Kwa kule kuomba kutamuokoa, kule kuokolewa kwa sababu ya maombi, anahitaje? Na bwana atamwinua. Kwa kama tunataka Mungu afanye kazi mahali, tunaonekana kufanye nini? Tukiomba kule kuomba kwa imani kutamwokoa, asemaje, na Bwana atamwinua. Ndio maana akasemaje, kuomba kwake mwenye haki kwafaa sana. Ndio maana chini yake akaenda kutoa mfano wa Elia kwanzia mstari wa kumi na ngapi? Pale mstari wa kumi na saba. Elia alikuwa mwanadamu, na anakuonyesha kwamba watu wanaofanya supernatural ni watu wa kawaida kama wewe. Hebu jiguse, fanya hivi Mwana nyama yako eh? It's not a special meat. Hiyo mavumbini, mavumbini hiyo, unaona kwamba unaambiwa mavumbini mavumbini, utaenda lakini hiyo hiyo ndo hicho chombo cha udongo ndo Bwana anafanya mambo matukufu sana. Ndio maana akawaonyesha kwamba those who bring changes are not supermen. Sio watu wanaokuja wanaelea, mimi ni mtumishi wa Bwana. Ni wewe ambao unasikia njaa unasema njaa inauma, ni wewe Wewe, asemaje? Elia alikuwa mwanadamu mwenye tabia moja na sisi, lakini alifanya nini tofauti? Ni kwamba akaomba kwa bidii mvua isinyeshe, na mvua haikunyesha juu ya nchi muda wa miaka mitatu na miezi sita. Akaomba tena, mbingu zikatoa mvua na nchi kazaa matunda yake. Aliomba kwa bidii, nenda kaangalia bidii yake, bidii yake kwenye Wafalme wa kwanza 18 41 hadi 46. He did not give up on the brave. Akamwambia mfanya ka nani msaidizi wake kaangalia kama kuna mawingu ya mvua. Akacheki hola, akajua i have to bring more mawingu, akaendelea kuomba. Mawingu yameonekana? Hajaonekana, akaendelea kuomba. Mara ngapi? Saba. Mara ya saba akamwambia, nimeona wingu baharini, kama mkono kiganja cha mkono mdogo mdogo hivi. Kumbuka, alimwambia mfalme kabla jaenda muomba, nasikia kuna mvua, anasema kuna sauti ya mvua tele inakuja, mvua ijaanza kunyesha hapo. Akaingia kuomba, unajua asemaje? it depends on me to bring the rain. how do I bring the rain? I'll be in prayer. kwa wale watu wanaotaka kuleta mapenzi ya Mungu ulimwenguni wako wapi? kwenye chumba cha maombi, kwa chumba cha maombi ni mahali pa kutengenezea mapenzi ya Mungu ulimwenguni yatimie. Niko sawa? Niko sawa? So this year we are going to Make your prayer our life. Walking, praying unafanya morning walk ile unapunguza vimafuta kwenye mwili vilivyoongezeka, au unaongeza mwili uwe na nguvu yes, lakini ufanye nini? You are praying. You are praying. This year we'll pray more. Haleluya, hakuna mmoja wetu atarudi nyuma kwenye kuomba, tutaomba bi, kwa bidii zaidi. Kwa nini? halafu mvua ikanyesha, kwa hiyo Alikuwa ni mtu kama wewe. Naomba simame kwa miguu yako, atumalize kuandika hapa, hapa. Alikuwa ni mtu kama wewe, lakini watu wa kawaida kama sisi wakijitoa kwenye maombi wanasababisha mapenzi ya Mungu limwenguni. Watu wanaoonekana kama sisi, They are just people like us, wanaweza kuleta mapenzi ya Mungu limwenguni, people like us, sio watu waliozaliwa miaka elfu moja mia nane, no, no, no, no. Watu kama wewe waliozaliwa na mama kama aliyekuzaa, waliozaliwa nchi kama hii ya kwako, yes, ambao wakati mwingine unateseka na asira kama wewe, ambao wakati mwingine kuna tabia bado unapambana nazo kama wewe. Mungu anataka kuuta kwenye chumba cha ndani cha maombi. oh. u kwenye maombi ni kukomit kwenye nia thabiti ya kutaka kuona mapenzi ya Mungu yanatimia kwa ajili ya maisha yangu, kwa ajili ya maisha ya watoto wangu, kwa ajili ya kanisa langu la mahali, kwa ajili ya kazi yangu, kwa ajili ya biashara yangu. I'll be found in prayer, mtindo wa huduma yangu, mtindo wa maisha yangu, iwe ni with prayer, not without prayer. Naamka asubuhi, naomba kwanza, mchana naomba tena. Naongeza bidii kwenye kuomba mwaka huu, naongeza bidii kwenye kuomba mwaka huu, naongeza bidii kwenye kuomba mwaka huu, naongeza bidii kwenye kuomba na mwaka huu, naongeza bidii kwenye kuomba mwaka huu. Naongeza na imba maneno hayo, imba maneno hayo kwa kumaanisha kabisa kwenye moyo wako. Yes, yachukue kama maneno yako kabisa. Naongeza Naongeza bidii kwenye kuomba, kuomba, kujifunza, uinjiristi, wanafunzi, ufatiliaji. Naongeza bidii, jiombee, hebu jiombee, wakati jiombee, tu kutengeneza eneo lako la maombi, uimara kwenye eneo la maombi. Tunakuwa bora katika kuomba mwaka huu the name of Jesus. The name of Jesus. Mtazamo wako juu ya maombi uboreshwe, upokee ufunuo wa kuomba, upokee neema ya kuomba, uwezeshwe kiungo katika kuomba male breka dosa ya mandele bush. Lege bosa ya manda bare bos jombe tu dakika mbili, dakika mbili jombe tu. I commit myself in prayer this year and the years to come. Najitoa kamilifu katika kuomba. Ninaona msaada wa Mungu kwa kuomba kwangu. In the name of Jesus. In the name of Jesus. In the name of Jesus. In the name of Jesus. In the name of Jesus. Jiombe tu, jiombe tu. Jiombe tu. Jiombea kwamba unaimarishwa kwenye neno la kuomba mwaka huu. Unakuwa bora kwenye neno la kuomba. Unakuwa bora kwenye neno la kuomba. Unakuwa bora kwenye neno la kuomba. Ulikuwa umeacha kuomba kwa sababu mbalimbali. Come back to the track. Rudi kwenye mstari. Rudi kwenye mstari wa kuomba. Rudi kwenye mstari wa kuomba. Rudi kwenye mstari wa kuomba. Rudi kwenye mstari wa, wa, wa kuomba. In the name of Jesus. Uliacha kuomba kwa sababu ulipata na majanga. Ulipata changamoto. Kuanzia wakati huo una miezi hujaomba tena. Go back to pray in the name of Jesus. Baada ya kusanyika hili utasikia wepesi kwenye kuomba. Chochote kilichokusumbua ndani ya moyo wako kilichokufanya upotezee eneo la maombi kinashughulikiwa wakati, katika jina la Yesu. In the name of Jesus. Tunao msaada wa Mungu, na kwenye kuomba tunaona msaada wake kutenda kazi. In the name of Jesus. In the name of Jesus. In the name of Jesus. Unaona possibility za kuomba kwenye mazingira yako, kwenye mazingira ya kazi iliyotatana, you still see the possibility to pray huko mbele za Baba. Unaomba kazini kwako, unapata nafasi ya kuomba shuleni kwako, unapata nafasi ya kuomba. Mazingira yako, unaona sababu ya kuomba kila wakati, hauzuiliwi na kitu chochote, a chocho, hali yoyote, in the name of Jesus. mambo ya rohoni, huomba unatoa kipaumbele kwenye eneo la maombi in the name of Jesus. Huo uzito uliokuwa nausikia usiuombe tena, usiombe tena, unaondoka kuanzia dakika hii unaondoka. Hiyo hali ya kujihukumu iliyokufanya usimwombe tena Baba yako kwa sababu ya makosa iliyofanya, Baba amekusamehe, unajua Baba amekusamehe. In the name of Jesus. Thank you, Lord Jesus. Thank you, Lord Jesus. Asante kwa sababu ya uponyaji wa kiungu kwa ajili ya wale ambao wamefika hapa wakiwa na umu. Natamka uponyaji juu yao, natamka uponyaji juu yao. Uharibifu wa Ibilisi kwenye miili yao yondoke katika jina la utosi hadi unyayo, katika jina la Yesu. Warivifu adui kwenye mwili wako unaondoka katika jina la Yesu. Wewe ni mzima katika jina la Yesu, wewe ni mzima katika jina la Yesu. Nakutangazia kuwa unao wiki bora, unao msaada wa Mungu kwenye utendaji wako wote wa kazi zako, nguvu za Mungu zinakusaidia, unao hekima ya Mungu. Unapojitoa katika maombi wiki hii, unapokea maelekezo ya kiungu. Mambo ambayo ulikuwa uwezi kufanya unawezeshwa kufanya. Unaona wepesi, unaona mkono wa Mungu ukiwa juu yako, unaona ukisaidiwa. Unagundua hii sio jitihada zangu, ni Mungu ananisaidia. Wiki inayofuata uone hiyo, upokee hiyo, utembee katika hiyo, in the name of Jesus. Tukaona wepesi, Tukaona wepesi kama huduma, Tukaona wepesi kama mtu mmoja mmoja, nguvu za Mungu zikitusaidia, Neema ya Mungu itendayo kwa namna mbalimbali ikadhirike mbali katikati yetu na ndani ya kila maisha ya mtu katika jina la Yesu, amen. Unaweza kuchukua sadaka yako, wakati unaketi ukaribishe viongozi kwa ajili ya matangazo.