Tuliangalia ya kwamba inawezekana kabisa ukamjua Mungu, inawezekana kabisa kumjua Mungu, lakini pia Mungu mwenyewe anataka ajulikane, au anapenda ajulikane. Mungu anapenda ajulikane, na tumeona hiyo kwenye maandiko, na hiyo ndo sababu ya incarnation, Yesu kuchukua mwili, Yesu ametuchukua mwili tuonyesha kwamba Mungu mwenyewe anataka ajulikane. Unanisikia vizuri, anataka kufanya nini? Ajulikane, that he may be known. Na ndio maana kwenye nyaraka imejaa mistari inayohusisha kumjua Mungu, mbaka kwenye nyimbo tunaimba nataka ni mjue Yesu na nizidi kumfahamu nijue pendo lake na wokovu wake kamili, kwa ni, ni, ni jambo zuri kutaka kumjua Mungu, si ndio? Eh, ni jambo zuri kutaka kumjua Mungu, lakini tumeona kwamba Paulo mwenyewe anasema, ili nimjue yeye, so we can know God. Mungu anajulikana, haleluya, na anataka kujulikana, na tukaona ya kwamba maandiko yanatupa framework, yanatupa namna ambayo tunaweza tukamjua Mungu. Tukitaka kumjua Mungu, tutasoma maandiko matakatifu, tutaangalia Biblia, mwanzo mpaka ufunuo, namna ambapo Mungu amejifunua mwenyewe. Kitendo cha kuwa na neno linaloitwa ufunuo, maana yake kuna kuwekwa wazi, kufunuo maana yake ni kuweka wazi, to expose, haleluya kuweka wazi kwa ufunuo wa Mungu yupo. Kwa lugha rahisi, Mungu anaweza akafahamika. Ndio maana kuna the revelation of God, kuna ufunuo wa Mungu. Mungu asiyetaka umjue hataki mahusiano. Mungu asiyetaka umjue hataki mahusiano. Tukaangalia kwamba kwa kutumia Biblia ufunuo wa mwana au mwana ndiye ufunuo wa baba tukaangalia mistari kadhaa ambapo namna kuna namna ambapo baba mwana alijifunua baba alijifunua kwa njia ya mwana kama mnakumbuka kwenye wakolosai moja kumi na tatu hadi kumi na tisa wakolosai moja kumi na tatu hadi kumi na tisa kama mnakumbuka pale umefika Wakolosai moja kumi na tatu hadi kumi na tisa alisemaje? Naye alituokoa katika nguvu za giza akatuhamisha na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake. kumi na nne ambaye katika yeye Yesu huyo tuna ukombozi, yaani msamaha wa dhambi. kumi na tano naye ni mfano wa Mungu asiyeonekana. Niliwaambia matumizi ya neno mfano hapa sio example sio ile mfano wako wa hesabu, leo tunajifunza aljebra, mfano huu uh -uh. Mfano maana yake nini hapa? ni ni kama uh, ni, Kiingereza natumia neno image. Image mara nyingi inatumika kwa namna inayoonekana kuelezea kitu ambacho aidha hakionekani au kiko katika fahamu ya mtu, wa, fahamu wa mtu. Image inatumika mara nyingi kwenye sanamu, wanavyochonga sanamu inaitwa image, sawa eh? Kiswahili kingine cha neno mfano hapa ni nini? Sura. Kwa hiyo tutumie mfano wa mnaona paliporembwa hapa hii eh? ni image. <laughs> ya kitu ambacho akionekani asema posto, mbona tunaona kisichoonekana kilikuwa ndani ya nani aliyekuwa ana design, si ndio eh? Kwa hiyo ametufanya tuone alichokuwa anawaza ambacho likuwa kioni kwa mantiki hiyo, kwa muktadha huo, hii ni image of an invisible idea. Hivi unajua unaweza ukawa na idea na isionekane? Maana yake hatujapata nini, image of your idea. Kwenye sanamu za miungu inayochongwa kuna miungu mewe, kuna miungu hata mi, mi, kwenye movie, basi mungu aliyechongwa India wako wengi. Mungu kamungu wake mpaka anakaweka hapa hmm? Eh, nilicheka sana kila nikisoma habari za yule Mungu wa Mzee Laban ambaye mama mmoja alimweka tu akamficha hapa akatulia. Huyo Mungu ana shida kabisa <laughs> akatafuta akatafuta akatafuta akasema, Mungu wangu yuko wapi jamani? Eh, kumbe mke wa nani Yakobo alikuwa amefanya nini amemficha, akamkalia na Mungu akaa, akala kimya akala kubwa. Ina maana wakati wanachonga they had an idea ya namna Mungu alivyo iko sawa, eh? Sindio? Yeah, wana maana, wana idea namna Mungu alivyo, wa wakamweka kwenye nini? Kwenye kinyago wakamchonga, ikaitwa nini? Sanamu. Iko sawa? Iko sawa. Kwa hiyo Yesu anaitwaje? The image of invisible God. Ina maana katika Kristo Mungu asiyeonekana amejionyesha. Iko sawa? Kwa hiyo kama kuna idea ya Mungu iliyokuwepo ambayo haifanani na kile kilichoonekana, ina maana tunatumia kinachoonekana kurekebisha mtazamo tuliokuwa nao juu ya kisichoonekana. Iko sawa? Iko sawa. Designer huwa akosei kwenye macho yako, sio kwenye macho yake. Designer anakuwa na kitu alicho nacho akakuletea. Kama kuna makosa anajua yeye, ila we, wewe unachokiona ni kile alicho kidesign, si ndio? Eh. Ah, umekosea kwa sababu ilitakiwa uweke hapa. Sema wewe ulijua nilikuwa nimewaza nini? Kwa hiyo Yesu ni Mungu aliyedhihirishwa katika mwili ili tujue mawazo, tujue mtazamo, tujue utendaji wa Mungu. Kwa kama ukitaka kujua namna Mungu anavyowaza, naweza kuipata kwa kumtazama Kristo. Narudia tena, kama nataka kujua Mungu anavyowaza, naweza kuipata kupata namna Mungu anavyowaza kwa kumtazama Kristo, eh? Halo, halo, hivi spika zinatoa sauti? Hakikisheni maana, halo. Kuna wachawi kanisani, jamani. Mbona halo, halo, bro, vipi? Mdomo una shida? halo Unajua jefuju wanapenda kuandika kiasi kwamba naweza kawambia halo, na akawa wanaandika hiyo halo, waala kuitika halo. Haleluya! eh eh, tena haleluya, haleluya. Basi nawezekana m tumsifu Yesu Kristo mapendo Mwana kondoo ame sasa, je, Aleluya, tulikuwa wapi sasa? kwa kwa <tos> kwa <tos> kwa sasa. Naona mmenipoteza. Eh? Eh? Kama nakala Aha, sawa. Asanteni sana. Ndowaa napenda ile kanisa unakumbushwa kila unavyo. Kwa kama nataka kujua Mungu anavyowaza, mtazamo wake, si ndio eh, anavyotenda, naweza kumwangalia Kristo na nikawa sioni makosa, naweza kumwangalia Kristo na nikawa sioni makosa, nikasema, wow, hivi ndivyo Mungu anavyowaza. Iko sawa eh? Yes, ndo maana anaitwa nini? The image of invisible God. Mfano au sura ya Mungu asiyeonekana. Sasa changamoto ni kwamba kama kitu hakionekani, kukielezea inahitaji namna ya kuleta kwenye mazingira ya kuonekana. Wangapi wanajua oxygen? Wangapi wanajua oksijeni? E-e. Wangapi wanavuta oksijeni? Wangapi wamewahi kuiona oksijeni? Wangapi wanajua tabia za oksijeni? <laughs> Basi. Kuna watu wajui oksijeni. Kama uji unyimwe dakika kumi tu oksijeni. Tutakutafuta. Wa nitakupata. Kwa hiyo the image of invisible God, asema mfano wa Mungu asiyeonekana, mzaliwa wa ngapi? Naye ni mfano wa Mungu asiyeonekana, mzaliwa wa kwanza viumbe vyote. kumi na sita. Kwa kuwa katika yeye vitu vyote viliumbwa, vilivyo mbinguni na vilivyo juu ya nchi, vinavyoonekana na visivyoonekana, ikiwa ni vitu vya enzi au sultani au enzi au mamlaka; vitu vyote viliumbwa kwa njia yake, kwa ajili yake. Actually, ukisikia maneno vitu vyote viliumbwa kwa njia yake kwa ajili yake that must be God. Si ndio eh? Si ndio eh? Yaani kila kitu kiumbwe kwa ajili yako, af kila kitu kiumbwe kwa njia yako, maana yake wewe ni muumbaji na wana uliumba kwa sababu zako. Hiyo vita ya kusema Yesu si Mungu inatoka <coughs> haiwezi kuwepo kusema vizuri. Hapa amsemaje mstari wa, wa, wa kumi na saba, naye amekuwepo kabla ya vitu vyote, na vitu vyote kushikana katika yeye, vitu vyote kushikana katika yeye. Kumi na nane, naye ndiye kichwa cha mwili, yaani cha kanisa, naye ni mwanzo na ni mzaliwa kwanza katika wafu, ili kwamba awe mtangulizi katika yote. Kumi na tisa, kwa kuwa katika yeye ilipendeza utimilifu wote ukae. Niliwaambia, ukisoma kwenye SUV hapa unaweza usipate utamu wa hiyo sentence kwenye mstari wa 19 ukisoma kwenye TKU, ukisoma kwenye tafsiri ya kusoma kwa urahisi, huo mstari wa kumi na tisa kuna sauti kama inapasuka pasuka hivi, you can change that. Sio mimi ndo nateseka kwenye kuhubiri. Haleluya, mnaona hapa eh? kumi na tisa semaje? Mungu angalia, tike hiyo unavyotumia maneno haya. Mungu alipendezwa kwamba u ukamilifu wa uungu wake uishi ndani ya mwana, na make sense eh? Ukamilifu, take note neno ukamilifu. Ukamilifu wa uungu wake ukae ndani ya mwana. Kwa lugha rahisi, nikimtazama mwana naona ukamilifu 100% ya uungu. Iko sawa, mbaga hapo ukamilifu wa uungu wake ukae ndani ya mwana kwa, tayari tunaona kama ukamilifu uko ndani ya mwana. Nikimtazama mwana naweza kusema nimemwona baba, iko sawa iko sawa. Na tukirudi nyuma kwenye Yohana kumi na nne Yohana kumi na nne mstari wa saba Yesu anamjibu Tomaso akamwambia, kama mngalinijua mimi mngalimjua na baba. Unajua ha, Yesu mara nyingi haanzi na kama mnali, mnalijua mngalimjua baba mngenijua na mimi. Anaanza na kama mngalijua mimi mngemjua baba. Kwa actually unayepaswa kumtazama ili kumjua mwingine ni baba au mwana? mwana. Kwa hiyo nikimwona mwana nikasema namjua mwana, ni sawasawa kabisa nikisema namjua Baba, si ndio eh? Tuko sawa eh? Ni sawa sawa kabisa kusema nafanya nini, namjua Baba. Angalia kwenye mstari wa nane. Anasemaje? Tangu sasa mnamjua tena mmemwona. Ukiuliza kiuhalisia watu walimwona nani? Lakini Yesu anasema aliyeniona amemwona nani? Baba. Mwambie jirani yako umeelewa mpaka hapo. Aliyeniona niona amemwona nani? Aha. Angalia mstari wa ngapi? Mstari wa nane. Anasemaje? Tusome wote. Filipo, eh? Akamwambia, Utuonyeshe baba atutosha. Yesu akamwambia ehe, mimi nimekuwa hapa pamoja nanyi siku hizi zote, wewe usinijue? Filipo, fikiria haya maneno. Nimekuambia utuonyeshe baba, alafu naanza na mimi. Tuko sawa eh? nimekuwa na wewe siku zote, usinijue? Kumbuka nimesema nionyeshe baba <laughs> nimekuwa na wewe siku zote usinijue. Kwa baba alikuwa wapi? Baba alikuwa wapi? Baba alikuwa wapi? Alikuwa ndani ya mwana. Tuko sawa eh? tuko sawa eh? Kwa hiyo angalia alivyojibeba muunganiko, kiasi kwamba ukishamwona tu mwana uulizi baba yuko wapi na hiyo ni stadi muhimu sana kwenye uelewa wa kile ambacho wengine wanaita Trinity, utatu mtakatifu. <laughs> Usipoelewa hiki, utavuruga sana. Utakuwa na miungu yenye vichwa vitatu wenye tabia zote tatu tofauti. Baba mkorofi, ukizingua na kuzingua, niguse, bahati mbaya nikulipue makusudi. Alafu mwana amejaa upendo, ukimzingua uh -uh. Nenda tu, ni mwingi wa rehema, hawani hasira upesi. Huyo ni nani? Mwana. Njoo kwa Roho, sasa ni kitenzi kiogopi, ukimgusa anakimbia, analialia ovyo, anahuzunika. Hivyo ndivyo watu wanavyopresenti Mungu katika utatu <laughs> Kwa hiyo ni changamoto kidogo usiposoma Biblia kiuchambuzi namna hii, lakini tayari anatuambia hivi, mimi nimekuwepo na wewe siku zote usinijue Filipo. Haleluya! ina maana Yesu akikwambia wa mwanangu umesamehewa dhambi zako, nikisema baba amenisamehe niko sawa, eh? Eh? Ndio maana Wayahudi wanajua anayetakiwa kusamehe dhambi ni nani? Ni Mungu. Si ndio? Alafu Yesu kwa sababu ni Mungu katika mwili alikuwa anapita nayo tu kawaida, mbele ya Wayahudi kwenye ile scenario, alipoletwa yule mtu ambaye alikuwa amepooza kitandani, wakafungua matofali, wakamshusha chini kwenye hiyo nyumba, alafu akamwambia mwanangu, umesamehewa dhambi zako. Unajua ilikuwa chaos eh? Ilileta chaos. Kwa nini? Kwa sababu hawakujua ya kwamba huyu ni Baba katika mwili Bwana asifiwe. Au huyu ni Mungu katika mwili, incarnation. Kuincarnate ni kuamua kuchukua mwili. Angalia tena hapa, mstari wa ngapi? Mstari wa tisa Yesu akamwambia, nimekuwepo, nimekuwa hapo pamoja nanyi siku hizi zote, wewe usinijue Filipo? Aliyeniona mimi amemwona Baba, basi wewe wasemaje utuonyeshe Baba? Mstari wa kumi husadiki. Angalia maneno haya, husadiki ya kwamba mimi ni ndani ya Baba na Baba yu ndani yangu? Mwona muunganiko eh? Sasa inabidi nielezee kidogo hivi kwa sababu ni rahisi kuhisi, hasa kwa sababu ya changamoto za kitabia za waamini, ya kwamba inawezekana mtu, inawezekana Yesu, kuna wakati anatenda kama Yesu mwenyewe, na kuna wakati Mungu anafanya kazi kupitia yeye koo hapa ni Yesu mwenyewe anatenda, hapa ni Baba ametenda, au hapa ameunganika? Kwa sababu umesoma, inasemaje, mimi ni ndani ya Baba na Baba yu ndani yangu. Ukisikia aina ya muunganiko huo, sio muunganiko unaoweza kutenganisha, ni kitu kimoja. Na Yesu amekuwa akitumia kupresenti umoja na Baba namna hiyo. Na ndio maana ukirudi nyuma kwenye sura ya kumi mistari mitatu ya 28, 29 na 30 nataka tusome quickly utagundua ya kwamba mara zote alikuwa anawaleta wayahudi wamtazame mungu kupitia yeye na ndio maana ukisoma kwenye mstari wa 28 10 28 anasema nami unajua hichi hii ni kazi ya mungu peke yake kutoa uzima wa milele ni kazi ya mungu nami nawapa uzima wa milele iko sawa niliwaambia uzima wa milele ni sawa sana, uzima wa Mungu, si ndio? Na uzima wa milele ni roho wa Mungu ndani ya mtu, unajua hiyo eh? Uzima wa milele sio box unakabidhiwa. Ndio maana wengine wanaweza kuupoteza, wanajua, na uzima wa milele leo, kesho hawana, kwa sababu anahisi uzima wa milele ni kama box unapewa. Daka dakadaka, hiyo pa eh? Utunze. Sasa nimepoteza uzima wa milele, nilikuwa naoja na usiku, uko wapi jamani? Hapana, uzima wa milele ni roho wa Mungu ndani ya mtu. Actually ni roho Mtakatifu, anasemaje? Nami nawapa uzima wa milele. Nani anaongea hapa? Yesu, nami nawapa uzima wa milele, asemaje? wala hatapotea kamwe, wala hakuna mtu atakayewapokonya katika mikono yangu. Nani anaongea hapo? mpaka hapo, hakuna mtu atakayewapokonya katika mikono yangu. Hiyo ni kutangaza nini? Highest authority, no one not even one ambaye atawapokonya kwenye mikono yangu. Anayeongea hapa, he must be very powerful. Iko sawa? Iko sawa? Anayeongea hapa, inabidi awe na nini? Na nguvu sana, ili awe na ujasiri wa kusema hakuna mtu atakayewanyang'anya kwenye mikono yangu. Hiyo ni absolute power Iko sawa mpaka hapo. Alafu shina semaje? Baba yangu uh -oh, ulisema wewe baba ametokea wapi? Baba yangu aliyenipa hao ni mkuu kuliko wote. Tuko mpaka hapo Eh? Amesema nawapa uzima wa milele, baba ndiye aliyenipa. Akasemaje wala hakuna mtu awezaye kuwapokonya katika mkono wa baba yangu. Twetaratibue, hakuna mtu awezaye kuwapokonya katika mkono wa baba yangu. Turudi kwenye ishirini na nane. Wala hakuna mtu atakayawapokonya katika mikono yangu. Nakumbuka, eh? okay. Tuseme Yesu anaongea hapa, wala hakuna mtu atakayewapokonya katika mikono yangu, iko sawa? twende sasa kwa maelezo mengine, wala hakuna mtu atakayewapokonya katika mikono ya baba yangu. Hapa alisema absolutely, kama mimi nina mamlaka yote, hakuna anayeweza kufanya kwenye mikono yangu. Unasikiliza vizuri eh? Hapa akasemaje? Hakuna mtu atakayewanyang'anya kwenye mikono ya baba yangu, kwa sababu baba yangu ni mkuu kuliko wote. Anayesema hakuna mtu anayeweza kuwapokonya katika mikono yangu, maana yake hiyo statement ina kusema ni mkuu kuliko wote. Maana yake hakuna hakuna means? hakuna kama hakuna hakuna akiwepo hiyo hakuna sio hakuna, itakiwa hiwe hakuna isipokuwa, lakini ameweka absolute, hakuweka hakuna isipokuwa baba. Mm-mm. Amesema hakuna mtu atakayefanya kwenye mikono yangu. Tufanye hesabu kidogo, hakuna. Okay, tuseme hii ni mikono ya baba eh? Hakuna mtu atakayeweza kuanyang'anya kwenye mikono yangu, hakuna mtu atakayeweza kuanyang'anya au kuapokonya kwenye mikono ya baba yangu mikono ya Baba ni mikono ya nani? Mikono ya Yesu. Confused? shida umezoea mbili, mbili ukiona unajua. <laughs> kinacho kusumbua ni ile picha waliochorewa zamani na kwamba Baba mwana na Roho anakaa mahali, na Baba amekaa hapa kwenye kiti chake cha kuzunguka amevaa na nini, amevaa crown mkono wa kume ni upi? Alafu Yesu amekaa hapa, ametoboka mikono, amevaa taji ya nini, ameiba. Alafu roho amekaa hapa mpole, mtaratibu, anasubiria maagizo. Ilo lipicha ndio linakuzingua. Haleluya! lakini tayari naonyeshwa kwamba hakuna mtu atakaye, ha hakuna, hakuna, hakuna dissociation, like two things. Angalia anapozungumzia hapa akasemaje, mstari wa thelathini. Unaona kama amewatenga lakini hakuwatenga, kwa sababu mstari wa thelathini unakurudisha kwenye wazo la awali la kumtazama mwana kama baba. thelathini asemaje, tusome wote, emsoma kwa Kiswahili cha juu <laughs> Kiswahili cha juu maana yake sauti ya juu. Moja, mbili, twende. Umeelewa sasa eh? Kwa, sasa usijitahidi kuwatenganisha kwenye mawazo yako. Bwana asifiwe. Sasa mimi na baba tu nini? Tu nini? mimi na baba tu nini moja. A, kwa hiyo huwezi kuelezea utendaji wa Mungu nje ya Yesu Kristo ukafanikiwa. Huwezi kuelezea utendaji wa Mungu nje ya Yesu Kristo ukafanikiwa, namna ya na kumwelezea Mungu ni kwa njia ya nani? Yesu Kristo. Ukikosea kumwelezea Mungu kwa njia ya Yesu Kristo, maelezo yako yatakuwa na tashwishwi, yatakuwa na kasoro, yatakuwa hayakamilika. Kwa nani? Ukamilifu wa uungu wote wa Baba ulikuwa ndani ya Mwana. Aliyemwona Baba, aliyemwona Mwana amemwona Baba. Kwa hiyo nikasema, kama mnakumbuka, Yesu ana solve confusion ya binadamu juu ya Mungu ni nani, Mungu yukoje. So tunaweza kusema Jesus is God who became a man. Niseme Kiswahili. Yesu ni nani sasa? Yesu Kristo. Yesu Kristo ni Mungu aliyeamua kuwa mwanadamu akaja ulimwenguni tukamwona. Sasa, so akishaamua kuwa hata kwa mpya ni yule asionekana amechukua nini mwili. Kumbuka, mwili sio mtu. Tuanzie hapo kwanza. Mwili ni box au juu hilo eh? Wewe sio mwili wako, labda tukwambie kidogo, you are not your body. Wewe uko ndani ya nini? Mwili. Mnapofanya mazishi, wewe mnasemaje? Huu ni mwili wa nani? Marehemu. Marehemu yuko wapi ni mwili wa nani, but where is marehemu? <laughs> Mnasema alazwe mahali pema peponi marehemu. Hivi pale kaburini ni peponi? Nauliza, pale kaburi ni peponi? Nimemsikia mtu mmoja akisema tumuombea apunguziwe adhabu ya kaburi kwama kule kaburini nacha ndowana <laughs> wenzetu wakaamua kuchukua ile mili wakaichoma moto, piga faya <laughs> ikaisha <laughs> ule ni nini? Mwili lakini wewe sio mwili bwana asifiwe, bwana asifiwe na mwili wako unahitaji roho yako ili iwepo ulimwenguni Ukitenganisha roho yako na mwili wako, tunauondoa huo mwili, kwa sababu haufai kuishi huku. Haleluya, umeelewa eh? Kwa hiyo ameamua kuchukua boksi na inaloitwa nini? Mwili kwa ule mwili unauona, ni mwili ambayo Yesu au baba amekaa ndani. Tuko sawa mpaka hapo? Tuko sawa. Okay. That's very important. Kwa hiyo tayari tunaona ya kwamba uki maelezo ya Mungu yukoje bila tashwishwi, bila kasoro naweza kuyapata kwa kumwona mwana. It's not complicated. It's not a rocket science. Ilitakiwa iwe rahisi namna hiyo, tukasema Mungu unayemtafuta nje ya Yesu Kristo hawezi kuwa Mungu kamili. Inaitwa nini? Ibada ya sanamu. Nakumbuka waraka kwanza, Yohana tano ishirini na ngapi? Ilikuwa ishirini na ishirini na moja. Mwana wa Mungu amekwisha kuja, ili naye ametupa nini? Akili, kwamba tumjue nani? Mungu wa kweli. Ndiyo, eh? anasema ambaye ndiye uzima wa nini? Wa milele. Na ule uzima wa milele uko ndani ya mwana, na we mwana yuko wapi? Ndani yetu. Iko sawa Akasemaje? watoto wadogo, jilindeni na nikakwambia. Sanamu maana yake nini? ni mchonga safa zako, sio lazima umemchonga kumweka barabarani. Ni Mungu ambao umemtengeneza unavyofikiri wewe. Mungu ategenezi kwa fikra za mwanadamu. Mungu an, mwanadamu anamtazama Yesu Kristo ili amjue nani Mungu. Tukosaa mpaka hapo Ufahamu kamili wa Mungu unapatikana wapi? Ndani ya mwana, inaseto inaseto kwenye akili yako. Kwa Paulo anatuambia hivyo kwenye Wakolosai. Yohana anatuandikia hivyo kwenye waraka wa kwanza, kwenye Yohana kumi na nne. Tunaweza tukarudi nyuma kidogo tuangalie baadhi ya vitu. Yohana moja kumi na nne. Yohana moja kumi na nne. Umefika? John chapter 1 verse 14. Tu kabla hatujasema verse 14, tuenza tukaanza moja eh, moja moja, twende sindio eh? moja moja. Eh, nasemaje? Kuna watu wasomi nilikuwa nawaangalia, turudia moja mitatu Naye neno alikuwa Mungu. Turudie tena, naye neno alikuwa nani? Naye neno alikuwa nani? Naye neno alikuwa nani? Naye neno alikuwa, alikuwa, alikuwa nani? ko neno hapo sio herufi abeti, ni mtu, si ndio? Ni Sio, sio, sio, sio herufi word ya maana ya a b c d e, tunda uh-huh. Wala sio Biblia. Naye neno twende kumi na nne. Naye neno alifanyika mwili okay. Tunasema neno alikuwa Mungu, kwenye neno tuweke Mungu, inafaa twende kumi na nne, halafu chukua neno weka Mungu, kwa sababu mwandishi alikuwa na flow na pattern ile ile moja bila twende naye, naye twende sasa, naye Mungu alifanyika mwili. Twende kwanza, tulia kwanza, muktadha hapo, neno ni nani? Mungu, turudi tena kwenye kumi na nne moja moja, kumi na nne moja bila twende naye, Mungu alifanyika mwili akakaa kwetu, nasi tukauona utukufu wake, utukufu kama mwana pekee atokae kwa Baba, amejaa neema na kweli. Kwa hiyo nikisema Mungu amejaa neema na kweli, Am I wrong? Okay, nikisema Yesu amejaa neema na kweli ni sawa, okay. Kwa kama Yesu amejaa neema, kwa, kwa sababu Yesu ni Mungu aliyefanyika mwili, si ndio? Alionekana wapi? Yerusalemu, alionekana Samaria, alionekana mtaani. Huyo ni Mungu aliyechukua mwili, na ndio maana hasa ya matumizi ya neno Emanueli. Twende kidogo kwenye Mathayo moja ishirini na moja Mathayo moja ishirini na moja alafu tarudi hapa weka alama hapo nenda Mathayo moja ishirini na moja hatuna haraka tutafanya hata mpaka januari leo najisikia kudemadema kutembea taratibu taratibu sina haraka moja ishirini na moja mmefika mnasemaje wanasoma upande huu tu moja mbili twende Turudie tena. uh -huh. utamwita jina lake Yesu. uh -huh. Uh -huh. watu na dhambi zao. ishirini na uh -huh. mbili, haya yote yamekuwa uh -huh. ili timie neno lilonenwa na Bwana kwa ujumbe wa nabii akisema, uh -huh. tazama, bikira atachukua mimba, naye atazaa mwana, nao atamwita jina lake Imanueli, yaani Mungu pamoja nasi. Kwa hiyo Yesu ndio jina alilopewa kwa sababu ya taski anayokuja kufanya. Yesu ni Yeshua, maana yake God is my savior, Mungu ni mwokozi wangu au mwokozi. Simply iko sawa eh? Lakini identity yake kwa maana ya yeye ni nani, ni nini? Imanueli. Imanueli maana yake nini? Mungu pamoja nasi ina maana, Isaya huyu ni Isaya ananukuliwa, aliona nini? Incarnation, Mungu akiwa mtaani, alikuwa Dar es Salaam, alikuwa Yerusalemu, yeah. Kwa sisi hatujawahi kumwona Emanuel, ha hatujamuona Mungu akichukua mwili alafu akatembea barabarani akisema mimi ndiye sasa, <laughs> mimi na baba tu mmoja, lakini Wayahudi walimwona nani? Emmanuel, Mungu akiwa katika mwili, na walipotea kwa sababu hakutarajia. Unajua, kuna namna watu ukishamchukulia Mungu alafu akajitokeza, unasema hii vita nilionayo na hii akaka ni kama zamani, niseme au niache? Mitandao ya kijamii bwana, unaona watu ma Snapchat sura zao za Snapchat na da mtaani azifanani. Nilipokuwa nasoma zile Facebook zimekuja bwana, kuna dada moja nilikuwa na chati nao naye mtandaoni, chati chati chati, unakuja Linda ni slam, nikamwambia bwana <laughs> <laughs> nimekumbuka wakati na Facebook bwana, picha zinapigwa picha kwenye engo, hakuna mtu ana, ana display mambo yake meusi. Kila mtu anajiedit, si ndio eh? Anajiedit, anajifotoshoot nini, kajiposti dada, watu kajiposti hapa tu <laughs> ameamua <laughs> kata nani? Haleluya, sasa <laughs> siku hiyo nilikuwa nimekuja kununua kitu Kariako, nilikuwa mgeni mgeni Dar es Salaam, kwa hiyo nikapita Kariako nikamwambia, uko hapa sasa? niko Kariakoo sasa, tuonane basi. tokeza Kariako, uliza yuko wapi? mnaonaga vile vitu watu wanaigiza, mi niliona live ni watu wanaigiza <laughs> dada akatokeza wake mtandaoni. Sister du kaja amevaa ndala, anavuta zinazichapa ta, ta, ta. Mwai kuongea na mtu halafu unatamani uh, useme amina <laughs> kama vile nilikuwa nilipata haraka, wajua kupata haraka, yaani unajua unaacha hivi una blok <laughs> Kitu gani mona bwana? Kwa hiyo ka aliona, sasa huyu dada amekujaje jamani? Eh? Eh? Isaya, eh? Sawa, eh? Ah. Yes, sawa. Aliyekuwa anamtarajia Wayahudi, walikuwa na picha ya Mungu. Kwa hiyo ukiwaambia Mungu, amechukua nani ndio huyu? Mm. eh, matarajio, eh? E expectation versus reality. Yeah. Unaona sasa eh? Well, expectation ya Wayahudi juu ya Mungu na alivyokuja ikawa kama mimi kari yako. Nikasema tulai. <laughs> Kwa hiyo that's, that's a challenge, hawakutegemea, unajua Wayahudi walijua Mungu atakuja in a pisae way, yani azaliwe karibu na bahari eneo fulani kwenye ghorofani juu kabisa, a, azaliwa amevaa dhahabu nini, si unajua ni Mungu eh? E, anakuja mtaani na swaga, alafu kaja kazaliwa kwenye hori la ng'ombe, picha la kwanza tu mitaa yake Nazareti. Sema kitu chema chaweza kutokea Nazareti? Awa... ko hawakutarajia namna atakapo kuja kwamba atakuja namna hiyo, walikuwa na mapichapicha kwahiyo ya yeah, walikuwa na mtarajia wa Masihi, lakini huyu Masihi kwa kweli kaja kwa, kawasihi kwamba hamjui Masihi. Masihi mwenyewe kaja akapigwa akafa. Niwaambie something, unajua, unajuagi mta... mbali na watu kuu hawajawahi kujua kwamba unyenyekevu ni ukuu. Hajawahi kujua na ndio maana, kwa mfano wewe niwaambie tu mfano kwa... ya Mungu kusamehe, standard ya msamaha wa Mungu ulivyo wa ajabu, ile ya Mungu kusamehe kabisa, tena kusamehe milele. Unajua ni na kwaza watu kwa sababu haifanani na, na kama unaelewa naelewa eh? Mtu akiwakamata watu akionyesha ubabe kwa wanadamu, si halo ndio eh? Maana ukisikia nchi yenye nguvu duniani unajua anaangaliaga nini? Naangalia uwezo wa kupiga. Umesikia eh? Eshi sio nchi ambayo kuna utulivu, uraia wanakula vizuri, hamna fujo pa, pako cool. hiyo sio, lakini kiskenji zimekaa sawasawa huko. Angani kuna mashine za ku, wana vinu, ni vinu nyuklia. Wanaweka wapi vinu vya nyuklia? nyuklia wana magari ya wana submarine nyambizi zipo ano au elfu ngapi? Sasa a powerful nation, ukija hapa ukanitemea mate mimi natisha, ukaja ukaninasa kibao, ukanitemea mate, ukanikanyaga, ukanitukana alafu nikakusamehe unajua maana yake nini? Ni kwamba kwa samehe inahitajisio normal argument, kwamba mtu amekutenda ubaya ukamwachilia, ukamsamehe, ukawa na amani naye kana kwamba hajawahi kufanya I, I think. Mwanadamu mwenye anayeogopwa mtaani Wenguni pala anasema, leteni Obama, leteni Osama, leteni Joe Biden, leteni na nini mpuu, piga fire kule, wanaanguka na tunataifa, leteni WHO, nini apiga mpuu, mimi ndo naye miliki dunia. Anasema now that is our God, tumejifunza that is not our God. Ambayo nobody expected akazaliwa kama mwanadamu, akateswa kama mwanadamu, akafufuka kama Mungu mwenyewe. Angalia wake ndio demonstrate nguvu yake, shinda uovu au uovu kwa kufa, that is power. Kama hujui ngoja ni chuki, ni rahisi kuliko upendo. Hujaelewa, kila mtu ana kapasiti ya kuchukia. Kapasiti ya upendo anatoa Mungu peke yake, ni kwenye hate. Ni rahisi kulipiza kisasi. Sasa wakati mwingine mtu mwenye uwezo wa kuku akakusamehe, that is really power. Vi. Umemkanyaga rais kukufunga ina make a lot of sense. Tengeneza dunia unayoiona na wewe na wanadamu wote, kwenye kwenye Wafilipi mbili, si ndio yake? It doesn't sound like anajua power ni kwenye riot. Mchokoza alipomchokonya nyuka akaweka misuli hivi. Alafu akaweka hivi. Kapiga mpa mpaka kule kamuogopa. Power pwa. Tumejifunza power tangu tukiwa wadogo tukio hawafu hawafu mwenye nguvu. Alikuwa anavuta magari. Eh? Akawa mabula. Mkilo mia tatu za za zile powerlift zile. Kwa Kwa hiyo ni K expect, na ndio maana mpaka alikuwa anamuuliza hapo imasi kama aturudi. Sorry. Sasa mkaletea ile nyingine. Mbona utawala je, hu ndo waletea Israeli ufalme. Wanawaza power unaona, alafu angalia namna Yesu alivyotumia hiyo hiyo power akasema, si kwa, -mm, kwa ajili yenu nii na nini, alafu kawambia lakini mtapokea. Basi bado wanaleta nini, nguvu nguvu, kwa ajili ya matumizi yale waliotarajia, lakini mtapokea nguvu. Roho Mtakatifu hapa semaje? Nanyi, angalia, mtaenda kufanya kazi ile ya ufalme, mtakuwa wangu, si tutaka watu enzi za nani, ile vitu kamata, unasikia tu, unasikia tu, zinalia Filisti kule, asikia mtapokea nguvu, lakini mtaenda kubiri njili. Ndio maana it makes sense, mtu anayesoma Biblia atafsiri na kufundisha vita wana wanaandika kwenye Waefeso sita, akichambua Mwanzo moja mpaka nini? maana atamwita jina lake Yesu. Asemaje, atamuita jina lake Emanueli. Alafu aa Emanueli Mungu pamoja. Tukirudi kwenye Isaya kumi na nne tunaona namna Isaya alivyomtabiri. Saba, Isaya saba kumi na nne Mungu katika mwili. saba kumi na nne inasemaje? Asema, kwa hiyo Bwana mwenyewe atawapa nini ishara, tazama, bikira atachukua mimba, atazaa mtoto mwanaume Naye atamwita jina lake Imanueli. Hapa tayari somo la incarnation lipo. Imanueli, God among us, Mungu pamoja na wanadamu. Kwa tayari ukishasema Mungu pamoja na wanadamu, maana yake alikujaje? amekuja kama mwanadamu. Kwa Imanueli maana yake ni Mungu pamoja na wanadamu. Kwa lugha rahisi, Yesu ndio Emanueli. Ah, Yesu Kristo ndiye alibeba status ya nani? Imanueli, Mungu pamoja na wanadamu. Kwa Mungu alikuwa mtaani, that's very important. Mungu pamoja na wanadamu, Imanueli, andika hiyo pembeni. Kwa tayari kama Yesu ndio Imanueli, unapataje ujasiri kusema Yesu sio Mungu? Kwa sababu tayari neno Imanueli ni nini? Mungu pamoja nasi, tuko sawa eh? Mungu pamoja nasi, Emanueli. Okay. Yes, Isaya alimwona Mungu katika umbo la mwanadamu sehemu nyingine, sio hapo tu. Isaya tisa sita tunasomaga wakati wa Krismasi. <laughs> maneno haya tisa sita alafu angalia, utakuwa unaniambia hizi tabia zinaweza kupatikana kwa wanadamu au kwa mungu peke yake au mungu na mwanadamu, tuko sawa eh? kwenye mstari mmoja ameonyesha God as a man and God as God kwenye mtu aliyezaliwa. Umefika tisa sita Isaya. Are you there? nataka usome ili usije akasema nimeambiwa maneno ambayo siyajui. tisa sita Isaya anaona the same Isaya anaona the same thing. Ngapi hiyo? Twende moja mbila, twende Isaya tisa sita. Kuna wengine hawasomi. Maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, huo ni ubinadamu. Narudia tena, huo ni ubinadamu maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, mtoto iko sawa eh, tumepewa. Akishakuwa na jinsi, wewe ni mwanadamu yeah. mwanadamu na uweza akabegani mwake. Actually unaweza pia kuona kwa binadamu, japo kwa Mungu pia ni mfalme. Tuko sawa, eh? unaweza kwa mix pale zote kati kupenda wa binadamu Aha. Hivi unajua matumizi ya itumiki kama Moses, au Prisca au uh, Florian sio maana ya jina hapa. Jina hapa ni kazi eh? Anakuja kufanya nini? Ehe, ata, na ataitwa jina lake mshauri wa ajabu. Okay. Mshauri wa ajabu naweza kama mshauri wa ajabu, nini? Mshauri wa ajabu, alafu asemaje kingine? Kumbuka, anaelezewa yule mtoto bado. Sasa amesema huyu mtoto ni Mungu mwenye nguvu, ni mtoto yule, nimekuacha mtoto, anaelezewa yule kwanza, mtoto mwanaume uwezo wa kifalme ulikuwa begani mwake. Mshauri wa ajabu, kazi yake hiyo. Mungu mwenye nguvu. Mungu mwenye nguvu aliwahi kuwa mtoto. Mshauri aliwahi kuwepo Yerusalemu na Maria anasema anambeba, nataka maziwa. Sasa siki ya Kiebrania wanasemaje nataka maziwa? Tuko mpaka hapo eh? No? Oh, mtoto mwanaume uweza akifalme ulikuwa begani mwake, utakuwa jua begani mwake. Hapo anasemaje? Mshauri ataitwa jina lake mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu tutembee. Kumbe Isaya alikuwa kitu. Aha. Uh-huh. Aha, uh-huh. Anasemaje? Mm. Oya babako sio wa milele. Wewe sio mzeme. Bafu wa milele. Father. Anaitwa baba wa milele. Kind of there is something here. Wa milele akasema falme. Wafalme. Ni wafalme wa Falme wakaika kitabu tabia ya kwanza ya falme onyesha list of the wars. Vita ulioshinda ndio ina mfano eh, prince of Tuko sawa eh? Kwa aina ya falme wake sio kama falme wa dunia, lakini yeye nini? Falme. Kwa huyu mtoto mwanaume, huyu mtoto, mtoto mwanaume ni nani? Ni mshauri wa ajabu, ni Mungu mwenye nguvu, baba wa milele, ni mfalme wa amani. Can you see a human, God in human form? Yeah, kwa hiyo na, na let me tell you something na, ndo maana Biblia tusizarauliane, unajua nini kwa sababu kwenye vyombo vya udongo Mungu ameweka vitu vya thamani kuu sana Hivi unajua Yesu tani, kama ni mtu uliyezoea madharau na Yesu mtani, hivi unajua, unaweza kakutana naye Kariakoo, naye anaenda kununua nini, bidhaa za kupeleka kwenye nani, misumari ya kwenda kugongea nini, yuko wapi wewe? Afu namna ulivyovaa hapo, inaonekana ametoka Nazareti, nyewe wajinga sana nye. Unamwambia nani hapo? Mungu mwenye nguvu. Na ndio maana sikizeni ndugu zangu. Kudharau watu sio tabia. Mungu hataki tujifunze hiyo tabia. Unajua kwa nini? Kwa sababu hata Mungu, mtu ambaye Mungu atamtumia kukusaidia anaweza asiwe na umbo unalotaka. Sawa eh? Naweza kawa yule dada ukutana naye Kariakoo amevaa ndala zake. Inawezekana Mungu hataka kutoka kutia <laughs> wewe. Sawa, nilikuwa na tabia mbaya nzizo, kwa sababu siacheni. Umeona eh? Kwa hiyo ni unaona kabisa ni rahisi kumdharau kwa sababu ni mtoto mtoto mwanaume aliwa kama mtu aliwa kwenye hori la ng'ombe, umeelewa eh? Kwa idea haiko kwenye muonekano wake, internal makeup okay. Tuko sawa mpaka hapo eh? Kwa hiyo ni sana, ndio maana sana kumwona Yesu kama kawaida, kumuona Yesu kama kawaida ilikuwa rahisi kwa sababu amekuja katika kawaida. Shida ya watu wengi, hata leo, wajitahidi kupotray kutokuwa kawaida ili wasichukuliwe kawaida, na mtakuelezea. Wajitahidi kuonekana, kujitangaza kwamba wao ni tofauti. Ndio maana tuki, tukiandika majina inabidi tuongeze listi ya vitu vya mtu heshimu na, baada ya kusema naitwa shemeji, naitwa dokta et si um, the conqueror apostolic apost end time. Zamani ilikuwa anaitwa apostle of man. Yani, vitu unaongeza vitu kabla ya jina, kwa sababu watu tumejifunza tabia mbaya kiasi kwamba unless lazima tushutuliwe, umenielewa? nje maana, yani kuna vitu hatuwezi atu, siwezi kukuheshimu kama mtu mm -mm. mm, -mm. Na wengine wanaenda mbali wakijua akaunti yako inasomaje heshima inakuwepo. Au endesha gari aina gani? Umekanyaga kanyagwa. Alafu wanakuona. Naangalia hizi clip moja, dada mmoja alikutana na jamaa, amemwambia kitu gani kwa Facebook. Afu akamwambia majibu ya hovyo hovyo. Unajua hovyo hovyo? Eh. Dada alifyatuka, yani anaongea ongea anaongea ongea, alafu jamaa akamwomba msamaha kwenye gari. Unajua kuna zile gari ni hivyo, ikitoka hujui kama imeondoka. Hiyo ile, hapa lazima itakuwa ndefu, sio ile. Ah, kuna ajili sauti, kuna sauti ya Subaru na sauti ya Shida. Gari natetemeka kwanza, kiki kiki na kiki kiki kiki Pa! Alipoingia gari na mgongea sana jinga sana hapo, si yani nimepoteza poteza yani ilikuwa ni, unaona, that's how people treat people. Bwana asifiwe. Kwa hiyo atuja kija kukutana ndala, kuna jamaa mmoja wakati anafanya kazi benki, alikuwa anakuja benki amevaa ndala, ameboro imejaa hela wakati ukiwa waitaja wale mbele pale, wana wenye kaunta pale, wale wale wale wale dada. Teller. Teller, <laughs> wala dada tela, ukiwa tela unaweza kusema askari, emsogeze huyu kwanza, embowapisha wenye hela bwana. Wa unaweza ukatinga suti unaweza unaela, lakini kanyonga ukavaa vizuri ukapiga kiatu kinang'aa, kinaangalia pale, anaweza akasema karibu nyumbani. Yani hata hujabisha hodi. Tunajifunza tabia mbaya muda mrefu, kiasi kwamba inahitaji ukuaji wa kiroho kwanza kuwatriti watu kama watu, just to honor everybody. Alizaliwa Nazareti, uchukue story la ng'ombe, alikosa hata gesi ya kujifungulia That for people, yani mtu ana watu wawili kanisani, ana mabodigadi kumi, ile akipita tu hivi wanasema woi, mwenye upako akionekana kidogo. So, so, so, so. Yani, mafuta yapo. Mafuta nini? Lakini hata wakati mwingine inawaathiri hata nyie, kwa mfano ukiwa tu na ile Aje atikise, anasema miimo atikiswa teme. Lakini Mungu anaweza kaja akiwa na triple C cool, nanaufanya nini ukaabuse, ukaabuse ni kwamba Mungu huwa aji kwenye standards za wanadamu. Kama mnapenda kelele, ata na kelele. Meelewa maana yake? Meelewa maana yake? Kwa hiyo it is it is that way. Yes, ni mtoto mtoto mwanaume kwenye familia ya, amezaliwa kwenye mitaa ya kawaida. Alipokuja hakuja na swaga za tofauti, alikuja akakaa akajifunza kama mtu wa kawaida. Mwanadamu alikaa chini ya walimu akawauliza maswali, akaanza kukua kiroho. <laughs> Hali, yesema, ah, ina make sense. Tumeelewana mpaka ape eh? Ah! Hasa mimi, mimi ni nani? Ma, Maria. Amwiti ma mimi. Mimi ni Mungu nimechukua mwili. Naniambia nioshe vyombo. Hallelujah. Hmm? Hallelujah. Hii. It is S nice. Yeah. Ni asili yetu. Yeah. Kwa hiyo ameshangaa, how How can this be? Chema chaweza kutoka na chema, chema chaweza. Na ndo mwate lazima adhihirishwe. oh, haleluya amedhihirishwa. Tusteme vurugano ninavyofanya kazi yake asante ya kwamba mzi. Kwa hiyo Yesu ameanza kumtazama alivyo alivyo kwa misi nyingi, na ndo essence ya Waebrania moja mstari wa kwanza Mungu munguema zamani, namna nyingi, a mwisho wa siku hizi amejidhihirisha katika mwana, e, chapa ya nafsi yake, angalia ya nafsi yake. Hiyo chapa ya nafsi maana yake ni full identity ya yeye alivyo, ya amejiimia mia moja, kweli ndogo chache chache, kweli yote kuhusu Mungu ilikuwa ndani ya mwana. Kwa lugha rahisi, tuna uwezo wa katika kumjua mwana. ufusu ni ufunuo wa Baba. Kwa mtu ambaye anasema amjui Mungu uhakika ni kwamba hajamjua Yesu Kristo. Kwa hiyo christology is our theology. tukitaka kumjuzi kuhusu Mungu, elimu ya Mungu, elimu ya Mungu ni sawasawa sawa na elimu ya nani? Kristo. kwa lugha rahisi kakupata ufahamu vizuri wa nani, jua elimu ya nani ni? Nani tuko sawa. Kwa hiyo confusion wakati umejua Mungu ni nani aliyefunuliwa, tunaweza tukacheki sehemu baadhi ya anaonyesha hakuna kifanya ambacho kilikuwa ni cha kwake mwenyewe, vyote alivyofanya ni baba anafanya ndani yake. Kwa hiyo hakuna mahali Yesu alikuwa Yesu mwenyewe, lakini nyakati zote ni mtendaji, na ngoja tuone tuwa... <muchisafo> zake zilikuwa sa... zina 4 Yohana 4:34 kabla ya kurudi kwenye Yohana Mefika Yohana 4:34 nasemaje? Akamwambia ni atende mapenzi yake yeye aliyenipeleka. Yesu alikuwa anaonyesha neno langu haina maana, alikuwa inaonyesha nini focus. My major focus ni kama, kama ambapo nakula kila, kila wakati natafuta kufanya nini mapenzi ya Baba yangu. hiyo ni 8:29 Yesu anatumia maneno mengine, asema naye ayu pamoja nami. Anasema yuko peke yangu. Fanya, angalia. Nafanya siku ngapi? Siku zote yale yampendezayo. Nafanya yampendezayo. Fanya siku zote yale yampendezayo. Nafanya siku sio, na jitahidi kutomkosea. Nafanya siku zote yale yampendezayo, kwa yote aliyofanya Yesu yanampendeza nani? Baba. Kwa ukizijifunza, Baba anataka nini? Are we together? Tuko mpaka hapo, eh? Tuko mpaka hapo. Yohana 12:45 Ha? Nae anitazamae mimi Neno aliye nipeleka naye, mimi amtazama yeye. Je, Ye, na usalama, nikimtazama Yesu nitakuwa na mashaka sana? Nilitakiwa nimtazame Mungu lakini nimekosea kumtazama Yesu. Unajua usipojua hivi vitu vitakuchanganya sana kwa jina la Yesu tu baba ataona wivu watu wangapi watatu inabidi Yesu. kwa jina kwa sema baba ninakuomba nipe hilo wote watatu mnamali Haleluya mamlaka yote ya Mungu yalikuwa ndani ya nana. Ya, ni ndivyo hivyo namna Yesu iyo. Don't get confused. Hallelujah. Yote ayatendayo mwana ni nani anatenda? Baba. Kumi na mbili ngapi tusoma? Kumi na mbili tena. Asemaje naye, nitazamaye mimi amtazama yeye aliyenipeleka nini ili afanye nini? Yeye alimpeleka. Angalia msara 46 nataka niongezee msara anasema mimi niwe nuru ya ulimwengu. Waya nishuke hapa. Okay. Tubalishane na ntuma, si ndio? mimi. Nikimtazama Yesu, namtazama baba, sawa? Okay. okay. okay. Okay, okay. Arabaini a sina asemaje, mimi nimekuja ili kila mtu aniam uh -huh. Okay. Anaye mwamini Yesu sasana, anaye mwamini baba, mtazama baba. Kwa hiyo Yesu amekuja ili kuondoa giza ndani ya watu. Umeelewa mpaka hapo? Kwa hiyo Yesu akasema mimi ni nuru ya ulimwengu. Baba amesema mimi ni nuru ya ulimwengu. Yeye, yani, aniamini mimi asikae gizani. Umeelewa mpaka hapo? Namba. Kwa sababu siku Nzana baba aliyenituma, yeye mwenyewe ameniagiza. Alikuwa na baba na nitakayo sema. Iko sawa Check my Nikasema kabisa. Eh? Nikasema, nikasema kama na... Hiko sawa. Nikaisaka Hiko... neno ambalo Yesu kulisema, pia na lile Yesu amelisema, naona ukasema hivi ndivyo Mungu anasema, sikusema kwa nafsi yangu. Umewahi kumuona mtu akakuwakilisha mahali kwenye mashee? Huwa watu wana tabia akutoenda wao wengi, anamtuma mwakilishi alikuwa anataka kwenye maendo na akimwelezea nani? tuko sawa? tuko sawa. Ndio, revelation of the father ni ufunuo kamili usio na kosa wala kasoro, Baba. Hello. Kwa maana hiyo naweza kusema hivi Tabia ya Mungu inaweza kuelezewa kwa kutumia maisha, huduma na mafundisho ya Yesu Kristo. Ungekuwa wewe ni, mimi ningekuwa wewe, ningeandika hiyo kwa herufi kubwa. Tabia ya Mungu inaweza kuelezewa tumia, huduma na mafundisho ya Yesu Kristo, the character of God Maisha Mungu kueleza uandike in a confusion about ya, ya Mungu inaweza kuwa kwa kwa maisha, huduma na mafundisho ya Yesu Kristo. Ngapi ameandika hiyo? Ngapi ameandika hiyo? E, umeielewa hiyo eh? Kwa nini tumekubaliana ya kwamba yote aliyofanya Yesu ni Baba alikuwa anafanya Asema, hata msipoamini kwa maneno yangu, ziaminini kwa kazi basi. Wamwamini Baba kwa kutumia kazi zake. Sawa. Nani? kwenye maneno pale juu mba, mstari wa 49 amesema, mimi sikunena kwa tu, Baba aliyenipeleka yeye mwenyewe ameniagiza, nena na nitakasema Display nini, neno ya baba au tabia ya baba tukasema, tusome mstari wa hamsini. Inabidi soma kwenye injili ya Yohana kwa upya, matikisa vichwa kama nasoma vitu vipya, mstari wa hamsini. Uh -huh. Bidisha some wote tena, moja mtende ajue kuwa ndo so lake ni uzima. Basi nayo mimi kama baba alivyoniambia ndivyo ninenavyo Do we still have doubt kwamba maneno na mafundisho ya baba? Bado kuna tashwishi. Unahitaji ushawishi zaidi huduma, Okay. ya kazi za Yesu mafundisho ya Yesu tukasema, Thus God says, hivi ndivyo Mungu anavyosema. Fulani afuata anakasirika. Sasa hivi yeah. je, yeah. Mungu anaua?