Leo tunaendelea na sehemu ya pili, naye alitoa wengine, haleluya ko nitakuwa sehemu yetu ya pili, na bila shaka utaimarisha uta umakini kwenye kujifunza ilo pari cha kusaidia kwa. Ukisoma wa Efeso moja ule mstari wa kumi na nne unaweza ukafungua haraka, wa Efeso moja mstari wa kumi na nne Waefeso iko mbele ya kitabu cha Mwanzo alafu nyuma ya kitabu cha Ufunuo. Hapo katikati utapata unasemaje? Eh? Waefeso nne kumi na moja ndiye aliye arabuni amsikizi, ah. Kimuktadha Waefeso nne kumi na moja. <laughs> a kumi na nne ndiye aliye arabuni tena. Sasa tumefikaje arabuni? Tayari tuko hapa hapa. Waefeso nne kumi na moja nasemaje? Naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wainjilisti na, na wengine kuwa wachungaji na walimu, okay. Huo ndio mstari ambao tunauchambua tuna, tuna katika series hii. Ukisoma katika uchambuzi wa maandiko, jambo la msingi ambao anatakiwa kujua, siku zote unaofanya uchambuzi wa maandiko ni kujua kanuni za kuchambua maandiko, na nilisema Jumapili iliyopita, lengo la hizi kanuni sio kujaza kichwa, sio tuwa, uwe unajua, unajua, there is the law of Eh, hiyo principle unaitwaje eh? Mtaji wa kwanza, mtajo mmoja eh? Emphatic unasemaje kutajwa kwa msisitizo, mtajo uh -huh, mara mbili au zaidi uh -huh, nakumbuka nakame sahau kusoma kwa muktadha uh -huh. Hivi niko JFG au niko Mgalamando International Ministry, kutumia siri mbalimbali mbali za maandiko, tafsiri mbalimbali za Biblia eh kutumia lugha ya asili, matumizi ya, ya, ya ya kutumia lugha ya asili ya Biblia, Kigiriki na Kiebrania eh kusoma Biblia kama kitabu kimoja chenye ujumbe mmoja. Kumbe mlikuwa mnajua. Aeluya! Okay, yakwaa ni mambo ya msingi sana, na tume- tumepata muda wa kutosha kujifunza hizo kanuni. Okay, lengo la hizi kanuni sio ujaze daftari. Lengo la hizi kanuni ni kuhakikisha ya kwamba unajua kila ambacho mwandishi alikusudia wakati Biblia inaandikwa, ndo intention alitaka tuone nini na kwa nini tunajifunza hizi kanuni? Kwa sababu Biblia yenyewe ni literature material, nakumbuka hiyo ni kitabu cha fasihi. Na yenyewe kitabu cha fasihi kinachambuliwa, huwezi kuelewa kama upendi uchambuzi, huwezi kuelewa ujumbe kama upendi kuchambua, utaki kufanya uchambuzi, huwezi kuelewa. Sasa Biblia ni literature material, lakini namba mbili, Biblia haikuandikwa mara ya kwanza Kiswahili, ina safari ndefu. Biblia ina miaka Aleluya, ina miaka ina miaka mingi iliyopita. Kwa hiyo so, miaka mingi lugha tu iliyotumika yenyewe sio Kiswahili, na lugha yenyewe yenyewe iliyotumika wakati huo imeendelea kukua. Bwana asifiwe. Hata walipotafsiri kuleta Kiingereza, Kiingereza cha wakati huo na cha leo tofauti ko, lazima you have to do study, you have to do study, lazima ufanye study, lazima ujifunze. Bwana asifiwe. Ukisoma King James version ya zamani, watu wengine wanaogopa kusoma, lakini bado mi naisoma natumia the thou. Hmm, siku ya kwanza kusoma nikasema mbona Biblia ni kitabu kigumu? Kumbe shida ilikuwa sio Biblia, Biblia kageza, kumbe sio King James, kwa sababu inatumia old english, kingereza cha nini? Cha zamani. Tunaelewana eh, tunaelewana eh? Kwa hiyo kuna ule ukuaji wa lugha, ukuaji wa lugha unajua namna wazee wa zamani wa miaka elfu moja mia tisa themanini walikuwa nawasiliana, wakiongea leo kama walivyokuwa naongea wakati huo, unaweza usielewane nao unajua eh? sasa hivi vijana nani, hivi mi kijana mzee, niko katikati alafu eh? sio kijana sio mzee, niko ndani ya Yesu. <laughs> Siko duniani, siko mbinguni, niko ndani ya Yesu <laughs> unaona, kwa hiyo ukicheki uh, kuna lugha ambazo ukiongea kwa mfano mwaka elfu moja mia tisa themanini na tano kukuta watu wawasalimiana ni aje? Niwauliza eh? walioko wenzizo, maana wenzizo wengine tulikuwa tunazaliwa eh? mli ni aje, shwari utaelewa in fact, juzi jana nilikuwa nachati na rafiki yangu moja tumesoma naye uh, chuo. Nikaingia kwenye chatting yangu na yeye Facebook ya mwaka elfu mbili na kumi na mbili na kumi na tatu, nilicheka sana, nikataka kuandamana. Hakuwa mimi, hakika. Mara kwanza siwezi kuandika ok, naandika k moja. Nina haraka kwenda wapi? hata sijui, ndo kwanza sina kazi ila nimeandika k ukiandika, sijui unaanza na c si, aafu jui, alafu naandika sasa. Kwa nini uweke x wakati muda wa kuweka x na muda wa kuweka saa S ni moja, lakini naandika sasa Bwana! Watamani kuwaonea huruma vijana wa leo, kumbe hata wao walikuwa hivyo hivyo, anasema <laughs> "Ah, mtu akinitumia message ameandika sijui nakasirika Kumbe na mii ilikuwa nakasirisha watu namna hiyo, nawaniambii na. iyo, na no. nili, nisoma posti yangu moja, niliandika elfu mbili na kumi na mbili nikasoma, ikabidi kwanza kabla ya kushare ni edit, sababu lugha so a lot of things change, na wakati huo huoni kama ni tatizo, kitu kawaida kwa lugha yenyewe, ina inakuwa kabisa lugha inakuwa lugha inakuwa, enzi hizo elfu mbili na kumi kumi na mbili kujiunga Facebook, mshaa kujiunga Freemason wale walikuwa wanatuambia mejiunga Free Mason. Sasa hivi wanakwenda free life wanaenda <laughs> wanaenda life free on social media, ile ile free mason. Ukinunua tv ile zenye mgongo huko mgongo umekaa umeenda mbali sana, unasema umenunua nini? wa Nigeria wa, wa, wa walikuwa naita hell box <laughs> box la jahanamu la kuzimu, sijui jahanamu sijui kuzimu kwamba pale unapoona vitu vinavyoendelea kule inafanyika kuzimu, kwa hiyo ile ni shimo la kuzimu. Kwa hiyo ukiangalia tv unaangalia kuzimu. Na watumishi wakapiga banda kabisa kwamba semina, kwenye semina ili uonekane huko modern lazima upinge tv, upinge Facebook. Mambo yanakuwa mambo yafanya nini Anakuwa zamani. Kuvaa suruali kanisani kwa wanawake ilikuwa ishu sana. Siku hizi dhambi imekuwa modernized kidogo, wameedit kwa dhambi zinakuwa edited tu mona. <laughs> Zinakuwa edited tu. Zamani ulio umeokoka, tutajua mavazi nasiombo, na sio kwamba unavaa vizuri, hapana, type ya mavazi lazima uvae eh? Eh, mesahau majifanya nyio wajana eh? Kuna nguo zinang'aa, ukijiangalia unaweza ukajiona. Yani lazima uvae uvae shati la kuteleza, shati mafuta mafuta hapo, ukisema bwana asivyo sawa, na kuna mwendo wa mwendo wako mwendo wako eh? taipana ta limekaa hivi <laughs> tabu sana. Tuliokoka tukiwa wasela, kwa hiyo tulikuwa hatuvai kusema nimeokoswa, anaangalia. Lakini mambo yanabadilika, <laughs> mambo yanabadilika sana siku hizi, inabidi uwe na nini na ufahamu wa Kristo ndio ujue gani umeokoka, lakini kutafuta nguo sasa hivi hamna, sasa hivi <laughs> hamna, no Wakristo na wenyewe hataki kwa washamba, wanamodernize wanaenda na na fashion <laughs> Haleluya. Lakini Yesu ni yule yule, jana leo na hata milele. Kazi yake ni ile ile utendaji wake ni ule ule Haleluya. Alivyokuwa mwanzo ndivyo alivyo sasa na ndivyo atakavyokuwa. Tabia ya Mungu ni kutobadilika, immutability god does not mutate. It doesn't change. Mungu hageuki geuki si mwanadamu awe innovated. Ndiyo maana kosa la kwanza unaofanya unaofundisha maandiko ni kujitahidi kuinnovate ujumbe, kuufanya ujumbe huo modern, uwe wa kizazi chetu. Najua unajua vijana wa siku hizi wana meseji zao. Huo ni uongo. Sema vijana wa siku hizi wana meseji zao. Huo ni uongo. Ujumbe utakaofundisha mzee, kama ni Wakristo utamfundisha kijana, utamfundisha a mama, eh, mama wa mama akina mama na akina baba, ujumbe huo moja. Ukianza kuwa na special messages ni shida sana, shida sana. Lugha itabadilika, lakini ujumbe wenye lugha hautabadilika, sawa? Alo, kila ambacho kimesemwa mwanzo ndicho ambacho kinasemwa hata sasa hivi, hawezi kubadilika. Kwa hiyo, Paulo anaandika kwenye Waefeso nne kumi na moja, naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wainjilisti na wengine kuwa wachungaji na walimu. Jambo la kwanza la muhimu kwenye uchambuzi wa maandiko wakati wowote ni kujua kanuni za kuelewa mwandishi anakusudia nini. Kanuni ambayo huwa inakuwa applicable mara nyingi kusaidia kuondoa confusion, hata kama ujui Kigiriki, ujui hizo zingine, ni kanuni ya muktadha. Katika uchambuzi wa maandiko matakatifu, muktadha ndio namna bora kabisa ya kuelewa. Soma kwa muktadha. Kingereza wanasema ip. Sasa kiswahili chae nasemaje? katika uchambuzi wa maandiko muktadha ndio mfalme, nafikiri hapo Kiswahili lakini sasa kinakuwa kimelegea, sema context is a king. Muktadha ni mfalme, ukisema ufunguo itakaa vizuri. Muktadha ndio ufunguo, Kiswahili inaeleweka ndiyo. Muktadha ni mfalme, hata nyo mfalme hatujui vizuri. Kwa ufunguo bora kabisa wa kuelewa maandiko matakatifu nini? Soma kwa muktadha. Kusoma kwa muktadha. Kusoma kwa muktadha maana yake unaepuka kunyofoa mistari. Niliandika katika moja juzi. Sio nimeandika, nimeshare, niliandika zamani, sijui alikuwa wapi. Na sasa hivi ndo ameibuka. Juu ya mavazi. Unaona watu wanaanguka kwenye eneo linaloitwa muktadha. Mtu ananyofoa mstari usiohusiana na mavazi kabisa. Halafu anatetea mwanamke asivae suruali, unatafuta, unajua, kuna unakuja. Kuna vitu watu wanafikiri, wanafikiri kwa sababu tunasema tunachambua, kwamba hutaki kufundisha hivyo Biblia kutumia Kumbukumbu la Torati ishirini na mbili mstari wa tano yao na kung'ang'aniza kusema inazungumzia suruali, wanafikiri sisi tunavaa ovyo. Kuna <tipa> kitu mmoja ameandika kusema Haleluya, mpaka wanaona aibu. Bwana asifiwe. Unajua, wakati mwingine unavyochambua maandiko na kumfunua kazi ya Kristo, watu wana wanafikiri sisi ni wazembe. Kwa mfano tunapofundisha umuhimu wa ah, unafundisha kwamba wokovu ni kwa imani sio kwa matendo, tunahesabiwa haki kwa imani sio kwa matendo, wanafikiri tunapotezea matendo. Wanasema hao hamna kitu kabisa. Bwana asifiwe afanye nini? Hamna <laughs> kitu kabisa, wana assumptions za uongo kabisa. Bwana asifiwe. Tunataka siku moja mmoja tu ajichanganye aje tu acheki tunavyoishi labda anaweza akapata shule, maana hizo za kusikia kwenye mtandaoni ni hatari. Haje ahudhurie hapa saa mbili aombe kwanza masaa mawili. Sasa sema aa, nahubiri hivi ni wavivu wavivu wavivu kabisa Aje kwanza aombe masaa mawili mawiliwawe wa, awanawapa ha, watu halali ya kutenda dhambi njo uone navugatketi <laughs> wiki hii tenda kumi eh? <laughs> wasiishie hapo waje Juma, Juma Saad waje kwanza wasimame masaa sita wajue hiyo neema ya Mungu anayoiona ni udhaifu inapotusimamisha mpaka asubuhi. Bwana asifiwe. Sio kama naelewa eh? washike kwanza adabu yao. So, people feel grace of God is weakness. It's not kuomba mazaa sita sio, sio weakness, siyo weakness. Unaweza kawa unaogopa kwenda jehanamu na usiombe nusu za, na unaogopa kwenda jehanamu, unajua usipoomba utaenda jehanamu na bado hutaomba vichekesho vi nini? Vichekesho kwa hiyo ni vituko kabisa, waje kwenye kambi zetu. Kwanza mhubiri ni mmoja, sio unahubiri daka thelathini, umechoka, unamwomba mtumishi, utafuata wewe, unapiga masaa kumi na miguu yaingii tumboni, na watu wako hapa wanaendelea kusikiliza. The grace of God is not weakness, we know his power. Hallelujah. Tunajua ni nini nguvu ya Mungu na inatusaidia. Bwana asifiwe. Waki wanasema wakikatu, ah, ni mtumishi unafundisha masaa mawili yote matatu, unataka kufanya nini? Unataka <laughs> kutua <laughs> ndio <laughs> naua ujinga, nafanya vizuri sana. Bwana asifiwe. the Lord of Assumption, njia nzuri, kabla ujaisema huduma ya mtu, nenda kakae miaka miezi mitatu kwanza, sawa eh? Angalia wanachofundisha, wanafundishaje. Ndio namna nzuri, ndio maana huwezi kujitetea mtandaoni, ni ngumu sana kujitetea eh? Hapana, huwezi. Kwa nini? Kwa sababu hawana lengo la kuelewa. Bwana asifiwe, Bwana Yesu asifiwe, lakini ndio hivyo tunadumu, haleluya mule mule. Kwa hiyo kwenye kanuni ya uchambuzi wa maandiko unaangalia nini? Muktadha. Kanuni moja hapo ni kuangalia muktadha, just study the context. Context nilikuwa sijasema na uinjilisti Mwambie wewe una wanafunzi wangapi? Na huko na huko kuogopa kwa jehanamu, una wanafunzi wangapi? Akili, Mungu anisaidie, tunahitaji neema ya Mungu, sio hiyo. Neema ya Mungu inatusaidia sisi kufanya uinjilisti <laughs> okay. Kwa hiyo kwa kweli haya yote ni kwa sababu ya neema ya Mungu, sio jitihada zetu. Bwana asifiwe, tunaona tukisaidiwa hatua, kwa nini kwa hatua, okay. Kwa hiyo kwenye kanuni ya kuchambua maandiko alisielewa story nzima kwa ili uelewe Waefeso nne kumi na moja, ni vizuri ukaelewa uka Waefeso yote. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Kwa hiyo ni namna bora kabisa, unaelewa Waefeso wote ilikuwa akizungumza kitu gani, Paulo alikuwa anaongea nini na hawa watu. Wachambuzi wanasema kitabu cha Waefeso ni masterpiece ya Paulo, ni kitabu ambacho kiko karibia karibi, ameweka kila kitu kwa habari ya kanisa na mahitaji ya kanisa, amepanga vizuri sana na ni waraka ambao ulikuwa unasambaa zaidi kuliko una, una nyaraka zake zote. Ndo maana ukiangalia kwenye Waefeso moja pale neno Efeso limeweka kwenye nini? Kwenye mabano. Mabano gani? Rectangular, eh? Rectangular au square, square brackets, unajua wenyewe hizo za hivi, sawa eh? bracket za aina fulani ambayo hiyo neno Efeso najua linakuambia nini kama umejawahi kusoma Biblia yako mwanzo pale, kwenye kitabu cha Agano Jipya la Bwana na Mwokozi wetu Kristo, alafu nasoma pale maelezo, vifungo vya mraba hivi vyafunga vya mraba. Umeona, vyafunga maneno ambayo yameonekana katika nakili kadha wa kadha za zamani za kale, ila hayaonekani katika nakili nyingine. Umeelewa maana yake? Kwa hiyo ukiona ime kwenye mraba wa aina hii, kifungo cha mraba cha aina hii sasa wanaosikiza wanajuaje vifungo vya mraba wajua, kuna kufunga kwa naitwaje hii eh? hii naitwaje bracket, bracket? Ah, sema tuseme kwanza. Kwa hiyo bracket ziko nyingi, mabano eh? tuseme mabano ndo Kiswahili, sio sio? tunachoweza kushika mabano, unaweka mabano eh? Sawa, kwa kuna mabano ambayo ni yadu kama duara hivi sawa, alafu kuna mabano ambayo yako kama cald, alafu kuna mabano ambayo yako kama mraba, yale mabano ya mraba. Wakati wanakusanya hizi nakala za za nani za, za, za kutengenezea Biblia kukusanya kwa, waraka kwa Efeso, wameenda sehemu nyingine wamekuta haina Efeso, sawa eh? Kwa ina maana ilikuwa inafanya nini? Inazunguka sawa sawa. Kwa hiyo haraka ilikuwa inazunguka. Kwa hiyo sehemu nyingine, okay. Kwa kama mimi nataka uende kwa Efeso na kopi, alafu naandika nini? Efeso. Kama nataka iende Laodikia na kopi ile la Efeso, alafu na, napeleka iende wapi? Laodikia. Kwa hiyo nitaandika nini pale? Laodikia. Kwa hiyo inaonekana sehemu ya iende wapi ilikuwa haija mention. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Kwa Paulo ni waraka ambao ulikuwa unatumika zaidi kwenye kwa ajili ya kujenga makanisa mbalimbali mbali. ina, ina, ina, ina, ina, ina, ina, ina ambayo inasemekana waraka ambao kwenye Wakolosai umetajwa akisema, wale Walaodikia wasome waraka wenu na ule ulioko Laodikia usomwe uje kwenu. Wanasema ni waraka kwa Efeso sababu ndio ulikuwa na rotate. Bwana asifiwe ulikuwa na rotate, haina majina ya watu ambao utazo, sasa hii mbona imeandikwa kwa nani? Kwa mtakatifu nani? Majina ya watu haipo, ilikuwa ni plain, ni kama kitabu kitabu, ukiandika inaenda kwa kila o, o, o, o, o, o, o, o, kwa kila mtu uonda kwayo. Ameweka utendaji mzuri sana kwa ajili ya mambo yanayohusu imani. Tuko mpaka hapo hapokwaiyo eh? ni vizuri kujua huu haraka Paulo alitaka kujenga nini alikuwa na ma maelekezo, yalikuwa msingi sana, lakini twende kwenye nne, kuanzia mstari wa kwanza, kwanzia mstari wa kwanza, anasema kwa hiyo nawasihi wasihi, mimi niliye mfungwa katika Bwana, mwenende kama inavyo ustahili nini, wito wenu mlioitiwa. Angalia mazungumzo, wito wenu mlioitiwa, sema wito, sema mwenende kama inavyostahili nini witoeni mlioitiwa kama ni kwa hiyo, hii chapter inahusu nini? Mwenendo katika nini, wito. Tuko sawa? Unaona ni mwenendo katika wito, anaeleza namna ya kuenenda kwa unyenyekevu wote. Ukiona neno unyenyekevu, maana yake it has to do with relationship, namna anavyohusiana na nani, na watu wengine, kwa uvumilivu. Na ameeleza hapa kwa unyenyekevu wote na upole kwa uvumilivu, mkichukuliana katika upendo. Umegundua ni watu eh? Mkichukuliana katika upendo, hiyo ndo namna ya kuenenda, chukuliana katika upendo na kujitahidi kuhifadhi umoja wa roho katika kifungo cha cha amani. Ukiona umoja wa roho katika kifungo cha amani, hiyo ni nini? Pia ni mwenendo, sawa. Alafu anaeleza kwa nini atakiwa tuenende katika umoja huo, katika mwenendo huo, ameeleza mstari wa nne mwili mmoja maona mwili mmoja, nne nne, mwili mmoja eh? na roho mmoja kama mlivyoitwa katika tumaini mmoja la wito wenu, kwa anazungumza ya kwamba huu utendaji wote huu ni kwa sababu sisi ni mwili mmoja katika roho moja ambayo tumeitwa katika tumaini moja la wito wetu, kwao kuna anaonyesha umoja wa utendaji ule wa wa mambo ya roho kuonyesha kwa kwamba hii yote ni, ina asili moja, ni mwili mmoja, ni roho moja, kama mlivyoitwa katika tumaini moja la mwito wetu. Angalia mstari wa tano sasa. Zamani Biblia haikuwa na mistari, kwa hiyo ina maana hii iliendelea. Bwana mmoja, mona maneno hayo, Bwana mmoja alafu imani moja, ubatizo mmoja. Najua wengine wanawaza maji hapa, pole. Namba sita Mungu moja naye ni baba wa nini wote? Sema, Mungu mmoja, baba wa wote, aliye juu ya vyote na katika yote, ndani ya yote. Huu ni utendaji. Uwe aliye juu ya yote na katika yote, ndani ya yote. Kwa lugha rahisi, analeta katika utendaji wa tofauti katika huduma, ni katika huyo baba mmoja, roho mmoja, au anayetenda ni huyo mmoja Haleluya, haleluya! Ndicho ambacho ameelezea kwenye Wakorinto wa kwanza kumi na mbili. Nafikiri tutapata muda baadaye ya kucheki kidogo, ko ni utendaji tofauti, lakini anayetenda ni nani? Ni mmoja. Okay, mstari wa ngapi? Mstari wa saba. Lakini kila mmoja wetu alipewa neema kwa kadri ya kipimo cha kipawa chake Kristo. oh -oh. Mwana kitu hapo lakini kila mmoja wetu alipewa neema. Niliwaambia matumizi ya maneno yanakuwa na maana kwenye muktadha wake, sawa eh? Huwezi ukasema neno hili lina maana hii kila mahali. Kwa mfano neno neema hapa Ina maana tofauti na wengi ambao wangechukulia halo halo, umeelewa eh? Kwa ukishaona neema mbalimbali mbali, mm -mm, siyo neema ya wokovu. Huo ni utendaji tofauti wa Mungu ndani ya watu tofauti. Ikishaikwa neema mbalimbali mbali, neema nilionayo haifanani na yako. Hiyo sio wokovu, neema ya wokovu ni uniform wote tuna neema moja iliyotuokoa sawa. alo kwao, ukisema nimeokolewa kwa neema, ndivyo ilivyo kwangu, ndivyo ilivyo kwako, ndivyo itakavyokuwa kwa, kwa yule sawa. Lakini kishasema neema niliyopewa mimi ikawa ni special, maana yake nini? huwe sio okovu, ni utendaji wa nini, wa tofauti katika huduma na ni utendaji wa tofauti katika huduma ndo neema mbalimbali inayozungumzwa hapo. Kwa ukisema okay, naomba upozi hapo, alafu tuende kwenye waraka wa kwanza wa Korinto kumi na mbili. Let me show you something. Tumishi unalala ikutajie ndoto ya kuota kabisa. Haleluya! Baraka kwanza wa First Corinthians chapter 12. Mefika basi ndugu zangu kwa habari ya karama za Roho. Umeona karama eh? Staki mkose kufahamu mwajua kuwa mlipokuwa wa mataifa mlichukuliwa kufuata sanamu nena kama mlivyoongozwa. Kwa sababu hiyo, nawarifu kwamba hakuna mtu anenaye kwa roho wa Mungu kusema Yesu amelaaniwa, wala hawezi mtu kusema Yesu ni Bwana isipokuwa katika Roho Mtakatifu wa 4. Basi pana tofauti za karama Sawa eh? Bali roho ni yule ni yeye yule. Tena pana tofauti za huduma na bwana ni yeye yule. Umeona tofauti hapo inaonyesha eh? Kisha pana tofauti za kutenda kazi, sema kutenda kazi, bali Mungu ni yeye yule asitendaye kazi zote katika wote, sawa eh? Sawa, kwa hiyo maana yake anazungumza utendaji mbalimbali mbali, kwa watu mbalimbali mbali. Nenda Warumi kumi na mbili Warumi kumi na mbili nikuonyeshe kitu pale. Romans chapter 12. Warumi kumi na mbili nikuonyeshe kitu pale, naomba nisome mstari wa tatu afu nikuonyeshe hii neema ilivyotajwa pale, Warumi kumi na mbili mstari wa tatu a kwa maana kwa neema niliyopewa, hiyo sio wokovu eh? Halo. Kwa maana kwa neema niliyopewa, namwambia kila mtu aliyeko kwenu asinie makuu kulivyo ilivyompasa kunia. Ka tayari anazungumza kuna bondari usinie makuu kulivyo inavyokupasa, maana yake kuna vitu umeenda beyond uwezo wako. Halo. Asema usinie makuu kupita ilivyopasa kunia, bali awe na nia kiasi kama Mungu alivyomgaia kila mtu kiasi cha imani. Umeona oh -oh. Kiasi cha imani hii, okay. Hii siyo imani ya wokovu, sawa sawa, ni utendaji katika eneo fulani kwa mahitaji fulani ambaye ni Mungu anatenda kupitia mwamini fulani, na ndio maana siku zote unapoona kwenye Wakorinto, Wakorinto, Wakorinto kwanza kumi na mbili amefundisha utendaji wa kanisa kama utendaji wa nini? Mwili halo, mwili. Akisema mkono awezi kusema mimi ni kichwa Walakisha Yesu asema mi ni tumbo, lakini vyote vina mahitaji, vyote vina, vina vina- lengo moja, lakini utendaji unaweza kuwa tofauti. Uko mpaka hapo eh? Okay, nikitaka kwenda Mbeya, kila sehemu ya mwili wangu itahusika, lakini lengo ni kwenda Mbeya. Ha? lengo ni kwenda wapi? Mbeya, kila sehemu ya mwili wangu itahusika kwenda Mbeya. najuaje Imagine, mdomo umekataa kula na anatakiwa kwenda Mbea, maana yake miguu itakosa nguvu? Au nyewe mnaonaje? Hao miguu inaweza kutembea independently kwamba ni eh, kweli hamna nguvu, ila nitatembea mwenyewe, sawa <laughs> mikono itashindwa kushika, kwa sababu mdomo tumekataa kula, mikono itafanya nini? Nasitoa kushika unaenda pale, unataka kupanda gari, miguu imejitahidi imefika pale, nyanyua mkono sasa. U, unanyanyua kwenye ulimwengu wa roho. kwenye ulimwengu wa mwili hayanyuki <laughs> najua mtu mmoja alikuwa anamcheka mchezaji mmoja, ajitahidi kufanya mambo aliyokuwa anafanya akiwa kijana, anasema kwa kweli hapo <laughs> akili iko radhi, lakini mwili ni dhaifu, watamani kudribo kama zamani. Amwili, nakuambia wewe, choka wewe <laughs> au unaenda marathon, unajua wachezaji uh, wanajijua kuna mahali wanajua akili yangu bado inaweza, ila mwili hauwezi. Kwayo akifika mahali pale tu mtu anastaafu mapee, kutunza nini CV yake ibaki hivyo vile vile. Usain Bolt anataka atembee kidogo kidogo, aende mbele kidogo, huyu nakwambia kijana pumzika. Hizi sprinti huwezi kwenda mia wendi mita mia wendi. Kuna watu wa, wana energy bado ya kwenda nasi ani nimalizie ya mwisho. Sikwambia alikuwa wangapi hivi alimalizaga au ndio ile aliumia? ingekuwa nye, ni mpira hapo, levis zangejibu hapo, lakini kwa sababu ni kukimbia, yeah, kukimbia hana uhusiano mzuri sana <laughs> ila ukijua jana nani alikuwa anasumbua sana huko huko Algeria, atakuwa anajua vizuri. na kuna watu hapa wamesikitika sana kichotokea jana, na kuna wengine wamefurahi sana, waarabu weusi ndo wamefurahi. Umeona sasa eh. Bwana wasaidie okay. Halafu mpira wacheza usiku, jawali washinda kulala vizuri. Tuko wapi jamani? Kwao kuna kuna utendaji ule, kila kiungo lazima kifanye kazi, imajini akili yako inawaza Arusha alafu mwili unataka kwenda Mbeya <laughs> eh? najua mvurugano eh? kwao kuna ile ile utendaji utendaji unakuwa kwenye harmony ndo unaona tukio limetokea bwana asifiwe mfikiria ningekuwa na ubiri mikono haitaki kuhubiri mdomo tunataka kuubiri miguu haitaki ningekuwa hapa eh? bwana asifiwe kwao ametumia utendaji wa mwili utendaji mwili, kitu ambacho leo nilikuwa na kitafakari asubuhi. Watu wengi wakifikiri juu ya utendaji wa mwili wa Kristo huwa wanaangalia zaidi nature ya viungo kuliko somo lilikuwa nafundishwa, ambayo ni nini? Functionality, utendaji. Hafundishi ya kwamba kama wewe ni mkono utabaki wa mkono, sio fundisho la mwili wa Kristo. Mwili wa Kristo unafundisha kuhakikisha y kwamba tukio linalotakiwa litokee limetokea kwa utendaji mbalimbali, halo halo, sio le, sio ofisi mm -mm. kwamba ofisi yangu ni mkono, kinachofunguzwa sio ofisi. nazungumza nini? Utendaji. Ndio maana atendae ni yule yule Bwana asifiwe. Kwa usifix kama mwili wako ujue harmony. Ule utendaji ndio unaofundishwa, si ndio eh? Ule ushirikiano ule kushirikishana kushirikisha neema mbalimbali za mungu ndani yetu au katikati yetu ndicho ambacho kinazungumza sio kwamba ukiwa mchungaji huwezi kuwa mwinjilisti which is not true sawa eh? A -a. kwamba ukiwa mkono ndo utabaki mkono huo ndo mwili wako unajua ngoja nikuambia kwenye kutumia parables kwenye kutumia mifano kwenye kutumia figures huwa angalia kinachofundishwa usichukue kila kitu Halo halo, somo ambalo unafundishwa kwenye mwili wa Kristo na utendaji wake haufundishi ya kwamba kama wewe ni mkono utakuwa mkono. Sio shule yake, unafundisha ya kwamba mkono anatakiwa usaidie kichwa, kichwa kisaidie tumbo, tumbo isaidie maini. Sijui maini, sijui nafanyaje hapo. Mdomo usaidie mdomo, nasaidia meno au meno nasaidia mdomo, au meno ni sehemu ya mdomo? Bwana asifiwe. Wajua, ngoja nikwambie, kwapa ijapokuwa limejificha ila la muhimu. Ukitaka ujua kwamba la muhimu, liondoe kama wanaweza. By the way, linaweza likawa linatoa harufu, lakini la muhimu emfikiria. Wewe bila kwapa, wewe bila kwapa, ngekwaje? Sio mchezo eh? Msiku moja jitahidi kukimbia wakati umefunga mikono hivi, bila bila bila kwenda hivi, jitahidi kukimbia hivi, ukimbie vizuri, utagundua kwapa lina kazi yake. Unafikiri hii ni, ni, imewekwa tu ili iwekwe? Hii inaongeza, ni propela hii <tot proceso> inaongeza, inakusaidia kwenye kukimbia. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe ila wengi bora watunze hapa kuliko kutunza hapa. Bora watunze uso kuliko kutunza nini hapa? Sasa tunapenda vitu vinavyoonekana, lakini <laughs> visivyoonekana ni vya roho <laughs> kwa hiyo una, unaangalia, okay. kwa hiyo hiyo unaangalia okay, kuna anazungumzia utendaji umeona hiyo neema kwenye kumi na mbili tatu, eh Warumi anasema eh, kwa maana kwa neema niliyopewa, namwambia kila mtu aliyeko kwenu akishasema kwa neema niliyopewa yeye, maana yake anajitofautisha na watu wanaoandikia waraka huu, kwamba mimi nayo neema. Ukishasema that's not the grace for salvation, sawa? eh kama vile Mungu ni kama vile ni kupewa taski ambayo yu, yuko uko special design kuifanya hiyo hiyo. Ukifanya lazima utoboe, ni yako. ayanikuonyeshe kitu, kwa mfano kwenye Waefeso hiyo hiyo kwenye waefeso hiyo hiyo mbili mstari wa nane mbili nane tutasema tu kidogo hii tutaki kwenda ndani nayo mbili nane nasemaje kwa, kwa maana mmeokolewa kwa neema kwa njia ya nini ya imani ambayo hiyo haikutokana na nafsi zenu ni kipawa cha nini cha Mungu kwa hii neema ya nini ya wokovu paulo hawezi kujimilikisha hii hapa hata neno neema lina matumizi mbalimbali mbali, kulingana semu na imetumika sehemu gani. Nilikuwa nawachekesha watu juzi, nikasema unajua, hata Kiingereza maneno mengi ukitamka maeneo fulani yanabadilisha hata maana ya kutamka. Kwa mfano minutes ni nini? Dakika, lakini sio kila sehemu minutes ni dakika, si ndio, eh? Ukizungumzia da, saa utaita minutes eh? Sawa, ukizungumza kwenye kikao, zile zinazoandika nani zinaitwa naitwa minutes za kikao eh? na minutes, au ni dakika za kikao. Sasa ukitafsiri kamba zile ni dakika za kikao, unakuwa umeshapotea minutes, okay. Na hiyo minute yenyewe pia ikiwa ni unasema ni kidogo unasema lakini unaandikaje? Lakini natamkaje? Minute L-I-V-E inaandikwaje? Inatamkwaje? nategemea ni wapi. Sasa hivi kwenye kwenye YouTube we are... sawa sawa, tukimkuta mtu anataka kuwa tunasema we want him to herufi zile, matamshi sawa eh? Upepo kwa Kiingereza unaitaje, tunaitaje eh? wind. Na kuzungusha herufi zake zinaandikwa zile zile. wind up. Au kumaliza wind up. Maliza wind up. Kwa nini pale umeita wind, usiite wind up. Unaangalia wapi imetumika, si sawa eh? mpaka hapo unaangalia wapi imetumika. Okay, kwa mfano read, kusoma. Sawa eh? uh -huh. <laughs> Wajua si mazo natamkwa read, inaandikwa R E A D. I'm going to read. Sawa eh? I have naandikwaje? hiyore red hivyo hivyo kama ri. Wewe yeah. na adabu kwenye muktadha sawa eh? <laughs> Okay, neno barabara, anajua kuongea barabara nimepatia nimekosea, lakini naweza nikaandika vizuri. Anajua anaongea barabara, lakini naandikwaje barabara? kwa kuta ameanguka pembezoni mwa barabara. So, ameanguka pembezoni ni mwa barabara. So, in Bible interpretation context is a key. Kwa so, usiseme tu neno ukaligeneralize. Unajua ah, mii ni mhubiri wa neema, bwana neema hivi unahubiri kwanza? So, neema ina matumizi mbalimbali, sawa sawa eh? sawa hata neema mtaani na maana tofauti. Kwa unabaki kwenye uchambuzi wa maandiko, ukianza kucheki context, inakusaidia muktadha, inakusaidia kuelewa hii neema ni kitu gani. Sasa, sasa kuna watu wanachanganya kuna watu wanachanganya kuna watu wanachanganya neema ya wokovu na utendaji mbalimbali mbali katikati ya waamini au wahudumu wa Injili, zote ni neema, lakini moja sio nyingine. Hiki ni kile, na hiki ni kile, na hiki sio hiki, ni kingine na hiki ni kingine tofauti kabisa. Kwa Paulo anaonyesha ya kwamba kuna neema aliyokuwa nayo ambayo ndiyo iliyokuwa nampa utendaji kazi kwenye huduma yake, na amesema kabisa hata kanisa la, la, la, kwenye Wagalatia ameeleza kwamba waliona mitume waliona neema aliyopewa mitume, wakagundua huyu ana neema fulani. Bwana asifiwe. Kwa sababu ya hiyo neema aliyopewa, wakamwembia mambo ya kufanya. Sasa unaona, unaona hapa, anasema mstari wa tano wa Efeso hiyo nne, mstari wa wa saba: lakini kila mmoja wetu alipewa neema. Sema kila mmoja wetu alipewa neema, kwao. Tumeshaelewa neema sawasawa na Wakorintho wa Korinto wa kwanza kumi na mbili eh? ni nini? ni utendaji mbalimbali sawasawa na Roho. Kama ingekuwa mimi ningeandika, hiyo ni different functionalities in the same spirit of God. Ni vizuri ukaandika ni utendaji mbalimbali mbali katika roho moja, ni utendaji mbalimbali mbali katika roho moja. Hiyo ndo neema inayozungumzia katika muktadha huu. Sio neema ya wokovu ya kwamba nimemwamini Yesu Kristo, nimepokea neema ya wokovu no, no, no, no, no. Kwa neno neema na imani pia zinaweza zikawa tofautiana. Kwa mfano, amemgawia kila mtu kiasi cha imani, kwenye Wakorinto wa kwanza, kwenye Warumi hiyo kumi na mbili tatu, umeona kiasi cha imani pale. Kama amemgawia kila mtu kiasi cha imani, sio wokovu. Sawa eh? Ni utendaji kwenye mwenendo, ni utendaji kwenye huduma. Mwenendo, huduma. Sawa? okay, sawa. Kwa hiyo anasema lakini kila mmoja wetu, sema kila mmoja wetu alipewa neema kwa kadri ya kipimo cha kipawa chake Kristo. Sasa ukisoma, ukisoma hii unaweza usielewa haraka mpaka takafanya stadi ya baadhi ya maneno kwanza. Ile neno uh, ne, neema tumeshamaza nayo ni gift eh? Unajua kucheki ili neno ngoja, Uyat, tusanye study kidogo, angalia maana ilo neno neema, maana ilo neno neema kwenye Waefeso nne saba. Maana hiyo neno neema ni grace ambayo ni karis, karis, karis, karis. Charis. C -h -a -r -i -s. Charis. You have to write that. Ni Greek. Ni neno la Greek. Charis. Tunatumia Greek kwa sababu ni lugha ya kwanza ambayo Biblia ilikuwa imeandikwa Agano Jipya. Ni gift. Na yenye maana yake ni kupewa ni, ni, ni utoaji wa bure ni, to, ni kutoa, inahusiana na kutoa. Bwana asifiwe. Tumeelewa, eh? Aha. Ni karis. Ni kutoa. Okay, kwa hiyo inahusiana na kutoa, kama ni neema inahusiana na utoaji. Utoaji neno kwenye mstari wa kumi na moja, neno alitoa, neno la Kigiriki didomi, ambayo ni nini, na yenyewe ni utoaji. Na no, wametumia Babi, tofauti. Nitakuonyesha kwa nini utoaji huu na huu ni, ni, ni, ni tofauti. Na wenyewe ni utoaji. Mstari wa nane unasema, hivyo kusema alipopaa juu aliteka mateka akawapa wanadamu vipawa. Muona neno vipawa eh? He gave what? Eh? Gifts unto men. Neno gift pale ni neno doma doma, d o m a, hiyo ni kinachotolewa. e doma doma. Andika hiyo doma, lazima mwi Wagiriki leo tu <laughs> doma ko doma, ni kile kinachotolewa, a present or a gift. Didomi ndo kitendo cha kutoa. Sawa eh? Kwa hicho ni kitenzi, na nyingine ni, ni nomino noun, jina. Alitoa dinomi, aliwapa dinomi, didomi naye alitoa, naye alitoa. Ile kutoa ni didomi, kinachotolewa ni doma. Sawa sawa, asema aliwapa wanadamu vipawa. Kwa hiyo kuna uhusiano wa mstari wa ngapi, wa nane na mstari wa kumi na moja. Alididomi nini doma, etaarimataa nikuonyeshe kitu. Umeshaelewa eh? Kwa mstari wa nane na wa kumi na moja una uhusiano, kwa kama alipopaa aliteka mateka akawapa wanadamu vipawa. Ina maana hizi ofisi tunazoitaga ofisi ya mitume manabii wainjilisti wachungaji na waalimu ambao ndo odoma ni vitu ambavyo vimepatikana alipopaa, si ni sawa eh? au tukisema vitu aikae vizuri, ni vipawa ambao ni watu eh? ni vipawa watu aliotoa alipopaa. Ntaeleza maana ya alipopaa. Bwana bana, asifiwe kodoma, hivyo vipawa ni watu, sema watu kama vipawa Maandika hiyo eh? kwa Mungu katika Kristo alipofufuka naza nitaeleza maana kwa nini nimetumia alipofufuka. Alipofufuka alitoa vipawa kwa kanisa. Sasa hivi vipawa sio karama. Ndio maana neno karama sio doma. Twende wa Korinto kwa, wa kwanza 14, kumi na mbili Wakorintho kwa wa kwanza kumi na mbili. Soma mstari wa nne, kumi na mbili nne. Nataka nikuonyeshe neno neno neno neno karama pale ilivyotumika, anasema now there are a diverse of gifts but the same spirit. Nataka uone neno neno gifts, karama, kuna karama mbalimbali au tendo mbalimbali neno karisma ambayo charisma inaandikwa charisma charis alafu mbele ambayo karisma, karisma maana yake nini? Imetokana na neno karis lenyewe tayari kwao, inahusiana na nini? Na yenyewe ni utoaji sawa eh? Lakini kilichotolewa sio watu. Kwenye sura ya kumi na mbili ya Wakorintho wa kwanza, kilichotolewa ni nini? ni utendaji sawa eh? wa huyo roho lakini lakini, kwenye utendaji wa Wakorintho wa kwanza kumi na mbili, sio special kwa special people. Aa. meniangalia vizuri kama mjaelewa, taelewesha kwenye Wakorintho wa kwanza kumi na mbili ametaja karama kama kunena kwa lugha, si ndio kutoa eh? unabii Is that for special people? Like, kwa ajili ya watu maalum katika kanisa, ndio atakiwa kunena kwa lugha tu? Na mtu mmoja aliniambia juzi ana struggle sana kunena kwa lugha, yuko Simiyu. Nikamwambia, sasa tuende kanisani, mwambie mchungaji akuekee mikono. Mchungaji mwenyewe akinena kidogo anakata, hawezi kuendelea, na yeye peke yake ndiye ananena, yaani nimemaliza sana. Nilienda Mbeya nikaambiwa kuna watu ambao wanasema huwezi kunena kwa lugha kama sio mtakatifu sana Ta, waendelee kutakatifu akaambiwa konye kabisa mnanena nusu saa eh. ah na hamjawahi kutenda dhambi yoyote mnacheka nini <laughs> <laughs> sasa kwahiyo wakikukuta raba sasa, tumekutana na mtakatifu tumekutana <laughs> na malaika hapa apa <laughs> kusikia mtu alikuwa ana mind, mwimbaji mmoja yaani umesengenya afu ya nakuja kunena kwa lugha luga, eh? Unasema eti raba Shakespeare eh? na umetoka kusengenya sasa ambao ambobe atakiwa kunena kwa lugha usiku kwenye ndoto <laughs> mona kinachotokea okay, eh? okay. kwa hiyo huu ni utendaji wa ndani ya kila mwamini, sio ofisi no, no, no, no. ni, ni vitu ambavyo tunategemea kila mwamini awe navyo. Hiyo ni karisma sawa hiyo eh? ni karisma lakini, doma ni watu, ni watu Sema doma ni watu sawa, eh? vyote hivi vinategemea roho, si ndio? Ah? tunaita karama za roho, si ndio? na hii pia doma ni kwa roho mmoja, mnakumbuka eh? mwili mmoja, roho mmoja, imani moja, ubatizo mmoja, lakini ndani yake kuna doma mbalimbali mbali. kuna vipawa mbalimbali mbali. hivi vipawa ni watu. Vile vipawa ni nini? Hapana, hapanaerudi bule. Mimi nimeenda kwa Korinto nikaja huku, okay. Ah, nimesema hivi, vile vipawa kwenye Waefeso nne ni nini? Watu, vipawa ni watu, si ndio eh? lakini kule kwenye karama ni nini? Ni utendaji actual wa kila siku wa kila mwamini kunena kwa lugha, utabiri sawa eh? kutoa unabii ambayo imeelezewa zaidi kwenye Waefeso ngapi, Wakorinto wa kwanza kwa ngapi kumi na nne, sini sawa eh? sini sawa kwao okay. Unaangalia huu utoaji, huu utoaji ni tofauti, lakini hii, hii wa kwenye Waefeso amesema kwa kadri ya kipimo cha kipawa chake Kristo. Aleluya. okay. Kwa anasema alipopaa, tutaangalia, tutaelewa tu vizuri. Alipopaa juu aliteka mateka, akaapa wanadamu vipawa. Angalia mstari wa tisa. Basi neno alipaa, kumbuka, ukishaona hapa maana yake amenukuu mahali eh? amenukuu wapi? Zaburi ya sitini na nane mstari wa kumi na nane tusome kwa haraka, halafu turudi huku. Zaburi ya sitini na nane mstari wa kumi na nane Zaburi ya sitini na nane mstari wa kumi na nane Aleluya, sitini na nane kumi na nane Umefika? Inasemaje? wewe umepaa juu, umeteka mateka, umepewa vipawa katikati ya wanadamu, naam hata na wakaidi, Bwana Mungu akae nao. Bwana Mungu akae nao. Okay. Nikisema hivi vipawa ni watu inasumbua Zaburi ya sitini na nane inaonyesha kabisa kwamba akae. Narudia tena, wewe umepaa juu, umeteka mateka, umepewa vipawa katikati ya wanadamu, ama men. katikati ya wanadamu naam, hata na wakaidi, Bwana Mungu akae nao Picha ya kwanza utakayoiona ni kwamba anayekaa katikati ya wakaidi au katikati ya hawa watu ni nani? Ni Mungu au Bwana Mungu, sini sawa? Sini sawa? kwa ili akaye katikati yao inabidi awe nani mtu. Haleluya, aleluya. Nishawafundisha multiplication effect kwenye ufufuo, sawa. Kwa kama vyovyote ambavyo Yesu alikuwa katika mwili wake aliendelea kuwa baada ya ufufuo, lakini akawa multiples. Kwa kama alikaa katikati ya wanadamu, hajawahi kuacha kukaa katikati ya wanadamu. Tulikubaliana kama alikuwa mwana pekee wa Mungu, alipofufuka akaji multiply kukawepwa na wana wengi wa Mungu au mzaliwa akaitwa mzaliwa wa kwanza wa ndugu wengi, si ni sawa? Warumi ngapi? nane ishirini na tisa. Mnakumbuka? okay. Kama Yesu alisema mimi ni hekalu, libomoeni hekalu nitalijenga ndani ya siku tatu. Kabla ya ufufuo ni kama alikuwa hekalu peke yake, lakini katika ufufuo alikuwa nini? E, kanisa likaitwa nini? amjui ya kwamba ninyi ni hekalu. Yeye alikuwa ni mwili lakini amefuka wote, tumefanyika mwili wa Kristo. Kwa Kristo anaendelea kutenda kazi, kazi yake katikati ya wanadamu tangu zamani. Tumeelewana mpaka hapo? Kwa hiyo tunazungumza Yesu akiendelea kufanya kazi yake hata baada ya ufufuo. Kwa lugha rahisi, huduma ya Yesu haikuwahi kuisha, kwa maana ya kuendelea kutenda katikati ya watu baada ya ufufuo alimultiply kazi yake ambayo ya kazi yake ni nani sisi, sisi sawa? Sisi sawa. Hiyo ndo effect ya resurrection. Yohana kumi na mbili ishirini na nne anasemaje? Chembe ya ngano isipofanya nini, isipoanguka ikaoza, inakaa hali hiyo hiyo, lakini kianguka ikaoza, inazaa mazao mengi. Kwa kama ilikuwa ni mahindi, imezaa mahindi ko aliyekufa ni mwana pekee lakini tukazaliwa wana wa Mungu katika Kristo, iko sawa. Iko sawa. Kwa hiyo Yesu bado anatenda katikati ya wanadamu, lakini anatenda kupitia vipawa ambayo ni wanadamu. Iko sawa, eh? Kwa vipawa in this context ni nini? Ni watu. Kwa hivyo vipawa, alipofika kumi na moja akazi akaita majina, akaita mitume sawa eh? akaita manabii sawa eh? akaita wainjilisti, alafu aita nini? Wachungaji na waalimu, niliwambia juzi maana yake nini? Ni wachungaji wafundishao, iko sawa? Mpaka hapo mweshaelewa ni watu, eh? ko alipopaa, al... okay, aliteka mateka, aliteka mateka, alafu akawapa wanadamu. Kwa hiyo ngoja niulize sasa, katika ufufuo nini kilichotolewa? Vipawa eh? <coughs> hivyo vipawa viko wapi? Ndani ya watu. Okay, tunaweza kasema ndani ya Kristo yes. Ni sawa, eh? yes ya Kristo. Kwa ndo maana, ndo maana kuna kitu anatumia anasema, kwa kipimo cha kipawa chake Kristo. Maana yake, pay attention to this, ametumia kipawa, akatumia vipawa. Kristo ndiye kipawa, lakini ndani ya Kristo kuna vipawa. Kwao kipimo standard ni Kristo ndani ya Kristo ndo kuna vipawa. Kwa lugha rahisi, katika ufufuo Kristo ndiye anayetenda kazi. Huyo Kristo mmoja, ambayo ndo kipawa, ndio anatenda kwa watu wengi. Iko sawa? Hawa kwenye utendaji wa wanadamu tunaita nini? Vipawa. Kwa lugha rahisi, kama ni kwa kipimo chake Kristo maana yake kila mtu aliyetajwa pale, ukimwona Kristo anazo hizo traits. Kwa hiyo zile ofisi ni Kristo anatenda kazi yake duniani, lakini anatenda kama mtume, kwa huyu, kwa huyu anatenda kama, umeelewa eh? kwa hiyo ni Yesu bado yuko kazini, bado ameketi katikati kati ya wanadamu, lakini kupitia mimi, kupitia wewe, kupitia yule akitenda, tofauti kwa lengo moja, huo mwili mmoja ujengwe. Kwa weza utapitia kushoto, wewe utapitia kulia, lengo ni hapo, mwili wa Kristo ujengwe. Iko sawa? Iko sawa? Kwa hiyo kwa sababu origin ni Kristo, utendaji wa hizi ofisi hauleti matokeo tofauti. Matokeo yote lazima yamfananie Kristo. Ina make sense? Ndio maana tukiendelea, sura zinazofuata ziko wazi, mistari inayofuata iko wazi. Lengo kama kipawa ni kwa namna ya Kristo. Ni Kristo anaendelea kufanya kazi yake. Maana yake uwezi ukasema anafanya utume nikapata matokeo tofauti na ambapo angefanya mwinjilisti kwa sababu kipimo metron standard ni Kristo, the measure is Christ. Na unajuaje, unajuaje haya maelezo na yakupa yako chini, siatoa kichwani, sema ah, apostle genius alipoitoa hiyo. Hii ni deep, sio deep, nimeibia hapa, sinaga vitu deep Wanasemaje? Kumi na ngapi? Kumi na mbili. Anasemaje? ili tusiwe tena watoto wa, kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu. Aha. hata kazi ya huduma itendeke. Aha. hata mwili wa Kristo ujengwe. umeona mwili wa Kristo ujengwe? kumi na tatu anasemaje? hata sisi sote tutakapofikia umoja, sema umoja, tena wa imani, si ndio eh? Na nakumfahamu nani sana mwana wa Mungu. umeona kazi ya ofisi hata kuwa mtu mkamilifu, hata kufikia cheo cha kimo cha utimilifu wa nani? Kristo, kwa sababu ndo standard. Kwa hiyo uwezi unasema nyie, inaonekana kanisa lenu la kinabii mnafanana na nabii, nyie kanisa lenu la kitume mnafanana na mtume <laughs> nyie kanisa lenu la kiinjilisti Nnafana... kipimo ni Kristo, ndo maana wote wanakupelea kwenye kumfahamu sana mwana wa Mungu ili uimarike katika hiyo, usiwe tena mtoto mchanga. Iko sawa? Iko sawa? kwa umeelewa? Kwa hiyo wedha umeita mtume au nabii au mwinjilisi au wateva, lengo lake ni Kristo, afahamike amfahamu sana Kristo. Sawa eh? Suma tumeelewana naye eh? Amfahamu awe mtu mkamilifu, maona kukamilisha eh? Kukamilisha ili hata hata, nasemaje, mstari wa kumi na mbili kusudi la kuwakamilisha watakatifu. Hapa nasemaje chini, kuwa mtu mkamilifu, kuwakamilisha watakatifu, kuwa watu wakamilifu kwenye nini? katika kumfahamu sana Mwana wa Mungu. Wakimfahamu Mwana wa Mungu, what will happen? They will look like him. Sawa eh? Regardless of who is doing it. Umeelewa sasa, eh? Umeelewa, eh? kwa hiyo ni Yesu yule anayetenda ndani ya watu. Hiyo ndo vipawa kwayo, vipawa hapa sio vitu, ni nini? Ni watu, ni watu, ni watu, ni watu. Angalia tena hapa, mstari wa nane. Turudie, tutakaa hapa mpaka tuelewe. Hivyo husema, alipopaa juu aliteka mateka, akawapa wanadamu vipawa basi neno hilo "alipaa," maana yake ni nini? Maana yake nini, kama sio kusema kwamba yeye naye alishuka pande zilizo za nchi za nchi? Naye aliyeshuka ndiye aliyepaa juu sana na kupita mbingu zote, ili avijaze vitu vyote. Pay attention to this, hii mistari ya muhimu sana. Amesema alipaa Alafu akaeleza kwa nini ametumia neno alipaa, ni kwa sababu alienda chini sana, sawa eh? hii kupaa sio kuflai unaofikiria wewe. Sema ah Yesu akipaa, ping, show kama Spiderman akatokea juu ya jengo la ghorofa mia mbili tap akashika pale to. Sema nimepaa sasa, natoa vipawa. Hakuna vipawa vinavyopatikana kwa Yesu kupaa juu, ilikuwa anazungumza nini? His death and his resurrection, alishuka chini mpaka mauti ya msalaba, lakini alishinda, akafufuka. Ndio maana ya kwenda nini, kupaa juu sana katika kufa na kufufuka kwake, ndio maana yake hapo. Haleluya, haleluya! Kwa hiyo huu utoaji ni matokeo ya kazi ya Yesu kwa lugha rahisi nilisema hivi kabla Yesu ajafa na kufufuka, kuna utendaji hauko katikati ya wanadamu mpaka alipofufuka. Sawa eh? Kuna uhalisia hauko ndani ya wanadamu mpaka alipofufuka. Vile vile utendaji huu ni pamoja na utendaji katika huduma. Alipofufuka ikaonekana ndani ya wanadamu akiendelea kufanya kazi zile zile. Tuko mpaka hapo eh? Kipawa ni Kristo, ndomana anasema kingeza natumia neno the gift of Christ ambayo ni kimoja Kipawa ni kimoja, kwa kipawa cha Mungu katika ufufuo wa Kristo ni kimoja sawa eh? Sawa kwa lengo la yeye kwenda chini sana na kwenda juu sana, au au hiyo ku, kusema aliyeshuka, mstari wa kumi, aliyeshuka yeye, naye aliyeshuka ndiye aliyepaa juu sana kupita mbingu zote, ni ili avijaze vitu vyote. Naomba niulize wanao, hivi vitu vyote vinavyojazwa hapa nini? mabalasi ni ndoo? ni nyumba? ni nini? Nini? watu ndio wanajazwa, watu gani? Kanisa. Angalia hapo neno Kiingereza ametumia neno, ametumia maneno haya, amesema ametumia, ametumia, ametumia, ametumia neno anayejazwa, ame, ame, ame, ame waja ili apate kujaza angalia, ili avijaze vitu vyote. Hii ni Waefeso, eh? turudi moja kwa sehemu nyingine, kujazwa imetajwa kujazwa vyote. Waefeso moja ishirini na mbili na ishirini tatu nasemaje? akavitia vitu vyote chini ya miguu yake, akamweka awe kichwa juu ya vitu vyote kwa ajili ya nani, ambalo ndilo mwili wake, ukamilifu wote anayekamilika katika vyote. Sasa ukisoma Kiswahili, ukamilifu wote wanaokamilika katika vyote, unaweza ukakosa kuona neno kufili. Sawa alo, sawa. hmm. Naomba tusome kumi Kiingereza alafu twende ki, twende wa ile waefeso wa moja Kiingereza alafu ntakuonyesha kwa nini tunatumia kwa watu nasema ni kanisa. Akasema hivi: He that descended is the same also that ascended up, sawa Iko sawa mpaka hapo. Kwa lengo la hizi mitume, manabii, wachungaji, uh, wainjilisi, wachungaji na walimu ni kujaza kanisa. Sasa kujaza kanisa hapa usije ukaanza kujanga kujaza jengo. Aleluya, ni kuhakikisha kwamba kanisa halipungukiwi, halipungukiwi kwenye kipawa kimoja ambacho ni Kristo, kuna vipawa vingi, ni sawa. In one gift which is Christ there has no many doma, sawa eh? Tumeona hizo doma, okay. Kwa hiyo kama kipawa ni Kristo na tunaona watu ambao wametolewa kwa huyo Kristo, Yesu mwenyewe ni kipawa, si ndio? Na kuna vipawa katika kipawa, maana yake nini Hivi vipawa ni utendaji wa nini? Vipawa ambaye ni Kristo duniani, si ni sawa? kwao sawa, tunaweza eh, tukasemaje? Tutasemaje? kwa hiyo hawa wanaotajwa hapa ni utendaji mbalimbali mbali, wa Kristo katika mwili wake au kanisa, si ndio? halo ambayo tumesema nini? mitume manabii, wainjilisti na wachungaji wafundishao. Nilisema maana yake pale pastoring teachers au shepherding teachers. Kwao ni utendaji mbalimbali mbali wa Kristo katika mwili wake sawa, eh? Kwao ni Jesus at work. Mwili ni mmoja, tunasoma kwenye mstari wa nne na wa sita, mwili ni mmoja, roho mmoja lakini kuna utendaji mbalimbali hiyo mbali. Ndo ujue hiyo ndo maana ameanza na one body one spirit but the functions can be varia, var, various, different. Roho moja mwili mmoja imani moja, lakini kuna utendaji mbalimbali mbali. Ko roho hatofautiani mwili hautofautiani, sawa eh? imani hautofautiani, lakini utendaji natofautiana, ndo maana akatumia pale neema Umeelewa, eh? Kwa hiyo hizi zinazoitwa mtume, nabii, mwinjilisti, mchungaji na mwalimu ni nini? Ni utendaji wa Kristo katika mwili wake. Nataka tu hiyo ikae, ni utendaji wa Kristo katika mwili wake au katika kanisa. Mwamimi mwenzako hiyo kwanza umeelewa? Yesu hakuwahi kusizi kufanya kazi yake. Naomba ujue hiyo kwanza, niliwaambia na siku zote nasema, Jesus has never ceased this business. The business is in continuation but through people. Yesu hakuwahi kuacha kazi yake Ali, ufufuo ni mwendelezo wa kazi yake, ni kupanua ufunuo, ni kupanua kazi eh? Eh. Ni kama kuongeza wafanya kazi. Ulikuwa peke yako bosi ulikuwa ndo unafagia sebule pe eh, unafagia unafagia ofisi peke yako, ulikuwa ndo sekretari, ulikuwa ndo mwasibu. Ufufuo unasemaje, una manager? kazi ya manager ni kwa ajili ya umeneja wake eh? ni kwa ajili ya nani, mwenye kampuni, si ndio? So, sawa. Kwa maana yake kwa Yesu ungesema hivi, baada ya kwamba Yesu amefufuka ambaye alikuwa hizi kazi zote, alikuwa ndo meneja, alikuwa ndo mwasibu, alikuwa ndo sekretari, alikuwa ndo mbona amjui, jamani, hizo kazi? Au mnaombagaje nini, supervisor, sijui nini, alikuwa ndo HR eh? sijui HR mwenyewe alikuwa ndo HR, eh? HR mwenyewe. Alikuwa ndo... eh? specialist, mwalimu tena sawa na, nazungumzia na, na mfumo wa ofisi za kawaida za kibinadamu sawa, eh? Lakini huyu mtu anaweza akaexpand. Sasa ukiajiriwa kama manager kwenye kampuni ya watu, haujaajiriwa kwa ajili yako, ni kama ameextend utendaji wake kwako. Halo, ndio maana huendi kwa na nanii, huwezi huwezi kwenda na malengo yako o, itachekeshaga una watu wengi kwenye maisha hawana malengo, ila kazini wanapewa malengo, lakini malengo ya kawaida ya maisha hawana, ila wakienda bosi ya namba nini, KPIs. unafahamu KPIs eh? au umesha sahau? unaambiwa kwa mwezi huu unatakiwa udelive kiasi hichi. moja akasema kuajiriwa mistak kabisa, nataka kujiajiri. Ukijiajiri unajipangia KPI haipungui <laughs> Kwa hiyo unakuwa una, una, una mtu amepanga nini anataka mambo haya yatokee. Alikuwa anafanya mwenyewe, lakini anataka sasa wafanye watu wengine kile kile anachotaka kionekane. Kawezi kusema najua mimi niko mi, mi, kazini hapa kwa ajili yangu, naangalia maslahi yangu kwa ajili yangu. Bosi anakupa cha kufanya, unasema bos, mimi ni meneja hapa, lakini i i know what I want Jo, saa mbili mimi najisikia, na sa kuja saa nne najisikia kuja saa ngapi? Sawa, aleluya. Ko standard ni nani? Ni mwenye kampuni? Ah. simeshaelewa kampuni eh? okay. Ko standard kwa mwili wa Kristo ni nani? Sawa, na ndio maana maagizo ya Yesu hayakuwahi kuwa nenda peke yako. Maagizo ya Yesu nipo pamoja na wewe, aenda kuonyesha sehemu nyingi. Angalia Yohana kumi na nne sema utendaji wa Kristo haukuwahi kusizi, haukuwahi kuisha, haukuwahi kukwama, unaendelea. Soma Yohana kum, kumi na nne kumi na mbili hadi kumi na nne kumi na nne mstari wa kumi na mbili hadi kumi na nne Amin, amin awaambieni, yeye aniaminie mimi, kazi nizifanyazo mimi, yeye naye atazifanya. Umeziona eh? Umeziona eh? Kazi nizifanyazo yeye naye atazifanya, naam, na kubwa kuliko hizo atafanya, kwa kuwa mimi naenda kwa Baba nami mkiomba neno lolote kwa jina langu nitalifanya, ili Baba atukuze ndani ya Mwana. Niomba neno lolote kwa jina langu nitalifanya. Mwana asema nitalifanya, nitalifanya. Kwa anaendelea kulifanya kwa, katika ufufuo, katika ufufuo Yesu alikaa ndani yetu, mnakumbuka hiyo? Tunageuka nini makao yake mone, mnakumbuka mone? Tunageuka kuwa nini his mansion, his place, his mone. Kwenye vesi ya pili pale, nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi, kama sivyo, nikaliwambia, maana naenda kuandalia mahali niliwaambia watu naenda kuandalia mahali, hapa sio mahali mbinguni kwenye ufufuo. Watu kabisa wanafikiri hapa anazungumza Yesu kwa mahali mbinguni, anajenga vibanda. Kwa sababu hivi anajenga kibanda ta, cha, ta Pasta Ebenezer, na kwa sababu anazingua zingua wanafunzi, siku hizi kibanda chake ameanza kubomoa kidogo, akiendelea kufanya bidii anabandisha pale juu eh. hiyo ndio mentality ya watu wengi mpaka watu wameona maono wamefika mbinguni wakakuta vibanda vya watu vinajengwa, hawakuta wale ambao hatoe fungu la kumi. Yesu hana material, ameishiwa. Kwa hiyo kibanda sehemu ya ngapi hapo? Wengine wamefikia lenta, na wengine ambao hawaji kanisani wanachelewa, kibanda chao hata shamba halijanunuliwa mbinguni. Maajabu. <laughs> shamba alijanunuliwa mtakomba. <laughs> Mmoja alichekesha akasema, alikuwa alipotembelea pale, Yesu anamtembeza kwenye vibanda, nyumba anazojenga za watu, watu wametembea mahali, alafu kwenye kutembea hivi, hawakuta nini, mvua ikaanza kunyesha. <laughs> walivoanza kunyesha wakakimbia akaenda kuivia chini ya mti kuja, alikuwa alikuwa na slamu principal, mvua ikaanza kunyesha, wakakimbia na Yesu. kuna watu wanaamini. <laughs> Mwingine alienda viguni akaanza kuoka samaki na Yesu, yeu anapenda samaki. <laughs> Ah! My God. Sasa asema ameenda kuandaa makao na hajamaliza tu mpaka leo tu, na watu bado wanazimia tu, wanatoka na mafunuo. Watu wengine wanauma magonjwa, unajua kuna magonjwa ya akili eh? Kuna ugonjwa ambao unakufanya unakuwa unaimagine vitu ambavyo havipo, na mara nyingi anakuwa na taarifa, mambo uliosikia kama kwamba ujifunza uongo. Ikikupata unaanza kuona maruerue, kwa mafundisho ambayo watu wamesikia. Wengi hata wakutana na shetani hawatamjua sababu, anajua shetani ana mapembe na anavaa nguo nyekundu na anapaka lipshine nyekundu na ni mbaya na sura mbaya, bati bukuku kidogo, akajitahidi kuwaimbia wimbo jamani, kwamba shetani ni mzuri tupatupa <laughs> tupa. Kwa hiyo kuna shida mahali kwenye tafsiri za mbingu, shetani iia <laughs> shetani akiwa mbaya, si unamjua tu mapema, anakudanganyaje sasa? mtu wenye sura mbaya <laughs> hetu jamani, si akitokeza tu nasema, ah, we ndo wewe jinga kweli, unanyoka hivi yi. niulizwa <laughs> uliwa jina Ayubu hapa. Mtoto aliuliza h-mungu na shetani walikuwa wanaongea wapi kwenye Ayubu? Watoto wa kizazi hiki wanafikiri yani, wachungaji watapata tabu <laughs> naona no, <no>, wanapoteseka. kwahiyo <laughs> mtu anaweza kutafuta shetani ajue yuko, yuko kule chini kuzimu, mahali pa joto Biblia hata isemi hivo. <laughs> Biblia inasema kama simba angurumaye anazunguka zunguka atafute mtu akumbeza, yuko mtaa ye nasema, yuko huku chini. Hata hicho kitabu cha Aibu umetoka wapi? Nikuwa nazungazunga duniani, alafu tuko ababize kutuma maombi kuzimu, shetani yuko chini faya faya. Umeambiwa hivi kama simba angurumaye anakula kona huku huku <laughs> Utajifunza juu ya masuala ya malaika sawa, eh? Yeah. Lakini sasa mtu hapa anawaza kwamba Yesu anawaambia naenda kuandalia makao na anawaza majumba. Haleluya! kwenye mstari wa kumi na sita anaonyesha kwamba atakuwa pamoja nao. Mstari wa kumi na sita nami nitamwomba na Baba naye atapa msaidizi mwingine ili akae nanyi hata milele. Mwona Roho Mtakatifu eh? akae nanyi hata milele, ndiye Roho wa kweli ambayo ulimwengu hauwezi kumpokea kwa kuwa haumuoni wala hamtambui, bali ninyi mnamtambua, maana anakaa kwenu naye atakuwa ndani yenu. Haiwezekani kawa tofauti kuambiwa anakaa kwenu alafu atakuwa ndani yenu alafu ikawa ni vitu ambavyo vioni Ulimwengu haumtambui maana haumuoni. Anaambia ninyi mnamwona, sio wewe? Sasa rudi nyuma miaka elfu mbili iliyopita, Yesu anaambia wanafunzi wake kwa habari ya huyo Roho, ulimwengu haumpokei kwa sababu haumuoni, ninyi mnamwona, tena mnamtambua maana anakaa kwenu, alafu atakuwa ndani yenu, sawa? Kwa lugha rahisi, huu utendaji mnauona hapa, utakuwa ndani yenu. Yesu anasema mimi nitaendelea mimi, mimi, kufanya kazi hii lakini nitakuwa natenda kutoka wapi? Sawa sawa eh? Ndicho ambacho anasema hapa, iko wazi kabisa iko wazi kabisa. Na ndio maana kwenye sura ya kumi na tano alianza kutumia mfano wa nini? Mzabibu. Sawa, akaanza kusema nanyi kaeni, kaeni. Mstari wa nne kumi na tano nne kumi na tano nne Natoa mistari miwili tu, kumi na tano sura ya kumi na tano Yohana Yohana kumi na tano mstari wa nne na wa tano Asemaje? kaeni ndani yangu nami ndani yenu. Umeona hiyo neno meona, maneno m, maana yake nini hii? Ni perfect union kwa lugha rahisi. Katika ufufuo, unapomwamini Yesu Kristo aliyefufuka, maana yake nini? Yeye anakaa ndani yako na wewe unakaa ndani yake. Hiyo maana yake nini? Ni muunganiko usioweza kuvunjika. Sawa huo eh? Ni muunganiko unayozungumziwa hapa, hii kukaa ndani na mi nikae ndani, maana yake nini? you cannot separate. Hiyo ndo lugha anakuzungumza ya kwamba it will be a perfect union, ni muunganiko ulio bora zaidi Ndo maana akasema hivi mimi ni mstari wa tano, mimi ni mzabibu, kwa sababu alikuwa natumia mfano mzabibu, na ninyi ni matawi, akae ndani yangu nami ndani yake, huza, huyo huzaa sana, pasipo mimi ninyi hamuwezi kufanya lolote. Kwa lugha rahisi, kuna utendaji wa Yesu kule kuzaa, ambako ni Yesu anafanya ndani yake. Ndo maana anasema pasipo yeye ninyi hamuwezi kufanya lolote. Okay, nani anafanya? Yesu aliyeko ndani yake Kwao Yesu ajawai kusizi kazi yake, ameextend kazi yake. Kiswahili so, chake sema Yesu akuwaiku kuacha kufanya kazi yake, amepanua biashara. Sawa eh? iko sawa eh? Kwao mwamini ni extension ya utendaji wa Yesu huku duniani. Halo Sawa eh? Kwa kule kukaa, kukaa ndani, niliwambia maana ya kukaa pale. Kukaa neno la giriki meno ambayo maana yake nini? Ni kutoka katika safari kutafuta mahali pa kukaa kama loji, ili uendelee kufanya kazi zako. Niliwambia maana yake hiyo, hata hiyo mansion pale ile pale ma, ma, naenda kuandalia makao, makao pale ni loji, kama loji. Lugha iliyotumika kama zamani kama lodge. Mone, meno, eh? mone mone ndo makao M mone mahali ambapo mtu anakuja kwa ajili ya kutengeneza mazingira ya kuendelea kufanya kazi yake. Kwa maana yake kwa katika ufufuo tumefanyika nini? Many dwelling places, mahali ambapo Mungu amekaa inakuwa meni, kwa sababu sio Yesu peke yake. Sasa katika ufufuo, maana yake kila mtu anafanyika makao ya Mungu. Tumekubaliana hiyo? kila mtu anafanyika makao ya Mungu. Kila mtu anakuwa mahali ambapo Mungu anatenda kazi yake, makao mengi. Na kwenye haya makao mengi Mungu anaendelea kufanya kazi yake, na ndo maana kama Mungu akitaka jambo lifanyike duniani anatumia nini, watu gani? In resurrection there will be many dwelling places, mansions for God to continue his activities. Kwa hiyo ni watu gani ambao ni mansion waamini? Haleluya! Umeona, nenda Yohana tatu nikuonyeshe kitu. Yohana tatu thelathini na sita thelathini na saba Yohana tatu thelathini na saba John thelathini na sita na thelathini na saba Angalia anavyosema hapa, tatu thelathini na sita thelathini na saba. Thelathini na sita nasemaje? Ni, ni tatu thelathini na sita. Yes. Thelathini na saba amna hapa. Nasemaje? Amwaminie mwana yu na uzima wa milele. Asiyemwamini mwana hata una uzima bali ghadhabu ya Mungu inamkalia. Actually kuwa na uzima wa milele ni kuwa na roho ya Mungu ndani yako. Si ni sawa? Sawa eh? Okay. Nenda tisa. Mstari wa tatu. Yohana tisa. Mstari wa tatu. tisathelahii tisa, tisa, na na isa tisa na hadi nne tisa tatu hadi nne anasemaje? Yesu akajibu akasema huyu hakutenda dhambi wala wazazi wake bali kazi za Mungu. Sema kazi za Mungu zidhiirishwe ndani yake. Imetupasa kuzifanya kazi zake yeye aliyenipeleka, maadamu ni mchana. Usiku waja, mtu asipoweza kufanya kazi. Muda mlipo ulimwenguni, mimi ni nuru ya ulimwengu. Alipokwisha kusema haya, alitema mate chini, akafanya tope kwa yale mate. Angalia, alisema huyu hakutenda dhambi wala wazazi wake, bali kazi za Mungu zidhiirishwe ndani yake imetupaza kuzifanya kazi zake. Sema kazi zake, kazi za nani? Mungu, sawa eh? Baadaye anaanza kuextend utendaji wa hiyo kazi kwenye tenda kumi kwanza, kumi ishirini na tano kumi ishirini na tano pale au, nitakuonyesha kitu kumi ishirini na tano yeye, yeah, akajibu akasema naliwaambia lakini hamsadiki, kazi nizifanyazo kwa jina la baba yangu ndizo zinazoshuhudia. Sema kwa jina la Baba yangu kazi zinazofanya zinanishuhudia. kwa kwao anasema anafanya kazi za nani? za baba Okay, nenda mstari wa thelathini na mbili hapo chini, kwenye kumi, thelathini na mbili Yeye akajibu, Yesu akajibu, kazi njema nyingi nimewaonyesha zitokazo kwa nani? Kwa ajili ya kazi, kwa ajili ya kazi ipi kati hizo mnanipiga kwa mawe? Umeona eh, mnanipiga kwa mawe kwa kazi gani? Nimeonyesha kazi iliyotoka kwa wapi? Kwa baba. Pay attention to this, tunazungumzia Yesu akisema kazi inayofanya imetoka wapi? Sawa. So tuko mpaka hapo. Kwa hiyo inawezekana mtu akaa katika mwili akawa anafanya kazi ya Mungu, sawa sawa.