Tofautishe giza na nuru. Yesu alipokuja, Yohana anasemaje? Mungu ni nuru, na ndani yake hamna giza. Waraka wa kwanza Yohana moja tano. Baada ya kusema tumemuona, tumemshika, tumemshuhudia, tukaona alivyo, alafu akakonclude Mungu ni nuru, na ndani yake hakuna giza. Malaika anasema hakuna uovu ndani ya Mungu. Mungu ni mwema tu. Tayari anakuonyesha namna ambapo unaweza kushughulika na adui kwenye maisha yako. Unaweza kushughulika na adui kwenye huduma yako. Kama haiendi useme Mungu ndiye anayenizuia. Hello. Umeelewa maanake. Ndio maana kwenye Wakolosai 1:15, fungu hapo. Wakolosai 1:15 pamoja na mstari wa 18 na nafikiri na 19 pale, kuna maelezo ya kutosha ya kutosha kabisa kuhusu juzi kuhusu Mungu. Wakolosai Halo, Wakolosai kwa mbele ya wa Wafilipi pale moja, tuanze kumi na tano. Anasemaje? Tuende kwa sauti moja, naye ni mfano wa Mungu asiyeonekana. Neno mfano wa Mungu asiyeonekana ni Kiswahili kizito sana, tuwafie Kiswahili rahisi hmm. sababu ukichukua mfano unaanza kuwaza mfano wa shuleni kwako, kwa example He's not example hmm. Neno mfano inatumika kwa maana ya lugha ya asili pale, ni kama kitu kilichochongwa kuonyesha walisia mwingine usioonekana kwa maana yake. Ah, mfano niseme hivi mm. Niliona jana kwenye ndoto kitu ambacho sijawahi kukiona, niliona mnyama mwenye pembe hapa, alafu kaichonga ikaonekana. Maana yake kisionekana umefanya kionekane, ile ndoto nini mfano unaoonekana wasichokionekana. Kwa hiyo inaweza ikafanyishwa nini, na sanamu, lakini ni a visible representation of the invisible, ni kitu kinachoonekana cha kuonyesha kitu kisichoonekana. Na hakuna aliyemwona Mungu, lakini Yesu alipokuja amekuwa nini? Ni visible representation of the invisible God, ni kitu kinachoonekana cha kuelezea Mungu tuliyekuwa hatujawahi kumwona kwa hiyo amekuja kuonyesha hivi ndivyo Mungu, hii ndio tabia ya Mungu, huyu ndio hivi, hivi, hivi, hivi, hivi, hivi, Mungu anavyopenda hivi. Haya ndio mambo ambayo Mungu anatoa zia. Yesu amekuja kufanya hilo. Naomba nisome tku <laughs> tosia kusoma kwa rahisi kumi na tano. Anasemaje? Hakuna anayeweza kumwona Mungu hii ah -ah. we, ni ipi tena yeah. eh? Ndio hiyo, eh. Hakuna anayeweza kumwona Mungu lakini mwana anafanana kabisa na nani? Na Mungu. Ndio maana ametumia lugha hiyo. Tuko sawa eh? Angalia msala kumi na tisa. Sema, Mungu alipendezwa kwamba ukamilifu wa uungu wake, sema ukamilifu, ukamilifu wa uungu wake uishi ndani ya mwana. Kama ni ukamilifu wa uungu wake, maana yake hajabakiza chenji mahali, maana yake Ukimtazama Yesu, unamtazama Mungu. Ukikosa kumwona Yesu, umekosa kumwona Mungu. Kwa lugha rahisi, picha yoyote ya Mungu ulionayo, usiyofanana na Yesu, umejifunzwa kwa kumtazama mwingine. Nandoona Wakristo wana miungu mitatu. Mungu Baba mkorofi, Mungu Yesu, Mungu Mwana mwenye upendo na Roho Mwoga. Mungu Baba anasemaje? Ukinizingua na kuzingua niguse, bahati mbaya, nikulipie makusudi. Mungu Mwana ni yule anakupenda tu, hana noma, ukinyuma guest atala nje. Wewe ni mwana. Ukitaka kuuliwa, anasema msimuue na mpenda. Nimekufa kwa ajili yake. Lakini Roho sasa ni yule mwoga. Ukifanya dhambi anaondoka, maana maana imesemaje, msimuhuzunishe. Anapenda kuhuzunika Miungu mingapi? Mitatu. Alafu wote kwa pamoja huko ndani, kama wanaishi, utakuwa umevurugwa. Una baba mkali, mwana mpole, roho mwoga. Wakristo wanapozungumziaga utatu wanachanganyikiwa, kwamba wana baba mkali, mwana mpole, roho mwoga. Yesu amekuja kutuondolea confusion about God. Aliyeniona mimi amemwona Baba. Case closed. Ukitaka kumjua Mungu mtazame nani? Mwana. Kwa sababu mwana ni nini? Ndio mwakilishi wa kufanana naye kabisa. Anasemaje? ukamilifu wa uungu wake ulikuwa ndani ya mwana. Ukamilifu maana no change left. Everything in the sun is a hundred percent complete like a father. Naweza kusema kwa ujasiri ukimwona Yesu afanyi, baba afanyi. Sawa, si sawa? Ila msingi sana. Ila msingi sana. Nashauri na kama hakuna mtu anempokea kwenye simu, sima simu yako ana watu nchi wanatoka sana kuongea na simu. Ni adabu mbaya kabisa hiyo. That's dishonor to the maximum level. Kuna mhubiri mmoja aliacha kuhubiri baada ya watu kusimu kuitaita <laughs> Tamuiga. Napanda ndege Arusha, Haleluya. Ya, lakini <laughs> yeah, kutoka toka na nidisturb. Sasa unapotoka umeshika simu, najua unaenda kuongea na simu. Yeah. Wacha hizo basi, tumeelewana eh? Kwa hiyo tayari au hizi habari hazikufundishi kitu? Hmm. Sema, yaani mimi nashindwa kuelewa sana huu mstari. Utaelewaje kwa natoka toka nje? <laughs> Aha. Naomba nisome kwa SUV sasa, Biblia yetu ambayo tumezoea. 10 15 inasemaje? Naye huyo ni mwana eh. Huko juu anamzungumzia Yesu. Hello. Naye ni mfano wa Mungu asiyeonekana, mzaliwa wa kwanza wa viumbe vyote. Unajua Yesu ana title mbili anaonekana. Moja anamdhihirisha Mungu, namba mbili anatudhihirisha sisi. Angalia, mzaliwa wa kwanza ni kwa ajili yetu ye? hiyo yeah, ili tunapomuona Yesu, neno mzaliwa wa kwanza pale, neno la Greek prototokos, ambayo maana yake nini? Ni modo ambayo ukitazama unatengenezea kingine. Kwa lugha rahisi, tabia, mwenendo, asili na utendaji wetu unafanana nani? na Yesu. Tuko sawa, tuko sawa eh? Tuko sawa eh? lakini tukimtazama Yesu, tabia, mwenendo, utendaji ndio muona nani? Mungu. Kwa ndani ya Yesu tunamjua Mungu, tena taratibu ndani ya Yesu tunamjua Mungu. Lakini pia ndani ya Yesu tunajijua sisi. Alo, ndio maana Mungu ni Baba yetu. Kwa unaposema alivyo ndivyo tulivyo, basically unasemaje, alivyo Yesu ndivyo nilivyo, alivyo Yesu ndivyo baba alivyo, kwa baba anazaa watoto kama yeye. Kwa ufunuo wa Mungu ni nani, unazaa ufunuo wa mwamini ni nani, sini sawa, eh? Kwa Mungu ni nani, amedhihirishwa ndani ya Yesu. Tukimwona Yesu hatuchanganyikiwi namna Mungu alivyo moja, lakini tukimwona Yesu tunajifahamu sisi kwa sababu tumetoa asili yake katika ufufuo. Tuko sawa, alivyo ndivyo tulivyo. Kwa hiyo angalia, ufunuo wa Mungu ulivyo muhimu. Tukimjua Yesu, tukimwona Yesu tunamjua Mungu, lakini pia tukimwona Yesu tunajiona tulivyo. Tuko sawa, tuko sawa. Kwa wokovu ni kazi ya Mungu, lakini ilibidi aje katika mwanadamu ili atufundishe namna alivyo. Kwa hiyo tunasema hivi, Yesu kuchukua mwili inatufundisha mambo mawili. Moja, tukasema Mungu ni mnyenyekevu sana na anatupenda sana kiasi kwamba alikuwa tayari kuacha chochote ili atupate sisi. Iko sawa. Namba mbili, Mungu anatupenda sana kiasi kwamba baada ya kwa kuacha chochote, alikuwa tayari kufa kwa ajili yetu. Huo ni upendo. Kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwana wake pekee. Mwana ni nani? Mungu katika mwili. Kwa sema kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akachukua mwili alafu akawa mwana alafu akaja akafa kwa ajili yetu. Kwa ukombozi ni kazi ya Mungu, lakini Mungu alikuwa katika mwili ukombozi ni kazi ya Mungu, lakini Mungu alifanyaje hiyo kazi alipochukua mwili? Kwa hiyo Musa alisema hayo kwa kuonyesha kwamba Mungu anataka kukaa katikati ya wanadamu na ajengewe mahali patakatifu. Naomba niulize leo, nini kinachokufanya wewe kuwa mtakatifu ili uwe mahali ambapo Mungu anakaa kwa ujasiri, actually naona kwa na ujasiri ya kwamba Mungu anaweza kukaa ndani yangu, ni kwa sababu matendo yako ni mazuri? Ni kwa sababu huwezi kumkosea mtu yeyote wala kumkosea Mungu? Huwezi kumkosea mtu yeyote wala kumkosea kicho? Fanya mtakatifu maana yake nini? Ye mwenyewe amekutakasa akakupa nini? Roho wake ndani yako, roho anaitwa nini? Roho Mtakatifu. Kwa utakatifu ni nini? ni asili ya Mungu ndani ya mtu, Roho Mtakatifu. Roho Mtakatifu. Kwa nini wewe ni mtakatifu? Kwa sababu una Roho Mtakatifu. Wewe sio mtakatifu kwa sababu hujatenda dhambi. Ni mtakatifu kwa sababu umetakaswa kwa kupewa Roho, umeoshwa kwa kupewa Roho. Mungu akikuita mtakatifu, anaangalia kwanza asili kabla ya mwenendo unaodhihirisha roho, ule mwenendo unaodhihirisha tabia za Roho ndani yako au tunda la Roho inaitwa nini? Mwenendo wa utakatifu, lakini sio asili ya utakatifu. Je, mtu akiwa hana Roho ya Mungu hajamwamini Yesu anaweza kutenda mema? Anaweza kutenda mema, anakuwa mtakatifu sababu ametenda mema? Hapana. Ndo maana watu wanaofundisha wokovu wa matendo au wokovu ambao unapatikana kwa matendo, ukimuuliza swali Mwislamu ambaye amwamini Yesu, mpagani ambaye amwamini Yesu, ambaye hamkosei mtu hata akimkanyaga sisimizi, anamwomba msamaha kila siku, asubuhi anaomba msamaha, lakini hajawahi kumwamini Yesu, ataenda mbinguni? Wanasema hapana, lakini wanaamini jingalization. Sasa hapo wanaamini ya kwamba mtu ambaye ana roho wa Mungu, amemwamini Yesu Kristo akikosea anaenda jehanamu, lakini asiye mwamini Yesu Kristo akipatia, haendi mbinguni. ikweshe mekaje, yaani ustadhi Abrahiman Mohamed Hatibu ambaye amesema Yesu ni famba, Yesu haikuja, Yesu kwanza akufa, Yesu alimuiba na nini na nini, akawa hakosei. Kuna mmoja niligonga gari yake. Nikuwa napandisha, nimeweka ni gari sehemu ku, wafungue geti. Alafu nikakanyaga, nikuwa nikuwa nimeweka reverse, unajua simu hizi jamani, simu ni nzuri lakini noma. Nikawa nimeweka reverse alafu nikachukua simu, nikajua nimeweka parking. Najibu message, mlango kafunguliwa, nikakanyaga mafuta. Nikasikia mpum. Mlango umeingia ndani. Wakamfuata gorofani wakamwambia, "Safi, na kijana pale chini anakusubiri. Anasema kufanya nini? Amegonga gari yako, imekuwaje? Mlango pale umeingia ndani. Ah, sawa, mwambieni aondoke. Iondoke? Sijalipa. <laughs> <laughs> Mwenyewe unaamini sasa, niondoke jamani gari. Gari kubwa kabisa atakudai. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Hii gari alo kupiga rangi naweza iza ingetoka hela ndevu tu hapo. <laughs> Sio kila mtu anyesha tabia mbaya jamani. Ila wengi wa tabia mbaya sana. That's love. Ukisema pi pi pi wewe wewe wewe wewe unajua, angalia gari size. <laughs> Kweli kabisa i proportional no. <laughs> kama inaonekana yani kupiga kelele barabarani is that proportional na aina ya gari unaendesha. <laughs> Sio wote lakini wale wasio uh, <laughs> <laughs> <Tia sewa za. laughs> usiwaze sana <mtuishi> wa bwana <laughs> umeona kitu tokea ah, ha hakushuka, sema hakushuka, alivuta blanketi lake akasema mm, kaendelea vile, kama kuswali kuswali, kama kula kula, hakushuka. Nikawauliza huyu mtu ni nani, akasema jamani, mshika dini mshika dini, nikasikitika sana sema bora angepata na Yesu. Sababu, haya matendo yake haya, haya, haya hayatamuokoa hata mende. Anasema Mungu hayuko fair, mtu amemsamea aposto Mungu msenge ah. kuto mwamini Yesu ni kiburi, bora amwamini nani? Yesu ili dhambi zake ziondolewe. Unamjua Kornelio? Kornelio alikuwa zaidi ya ustazi, ni mtu mwema. Paulo Petro alipoenda waasemaja, <laughs> huyo manabii wote humshuhudia ya kwamba kwa jina lake kila amwaminie pamoja na Kornelio atapata ondoleo la dhambi. Kwa Kornelio asingepata ondoleo la dhambi kwa fanya nini? Kwa jitihada. Ikifika swala la dhambi, ni ngoma nzito. Hiyo ibidi Mungu achukue mwili aje afe kwa ajili ya dhambi. Yohana Mathayo 1:21, atazaa mwana mtamwita jina lake Yesu maana ndiye atakaye waokoa watu wake na dhambi zao. Kama ingewezekana jitihada kuokoa Yesu ange, ajaja kuchangia kwenye jitihada za mwanadamu. Amekuja kufanya kile ambacho mwanadamu hawezi kufanya. He did not want to contribute in our effort. He came to save us, hakuja kuongezea tunachokiweza sema angekuja angekaa kwenye mawingu akasema, habari za saa hizi wanadamu na habari njema, wengi mmejitahidi kwenye matendo yenu. Kuna mtu anafika asilimia tisini na tisa nukta tisa, ongezeni yo moja, mtakuwa wana wa Mungu, mtapewa roho. Lakini alipokuja Petro anahubiri mbele ya Mafarisayo, anawanyosha akasema, hapana jina jingine litupasalo sisi kuokolewa. Kusema hapana jina jingine, maana yake nini? umekata kila mtu akwenye kura za maoni. Amekatwa kila mtu, hauna uchaguzi wa pili. Hapana jina akasemaje? mbinguni na duniani, ili siache gepu jina jingine pamoja na la kwako. Ndio maana Paulo, kwenye Waefeso mbili, akanyoosha akasemaje, kwa maana ameokolewa kwa neema kwa njia ya imani ambayo haitokana na nafsi zenu; ni kipawa cha Mungu, wala si kwa matendo, mtu awaye yote asijisifu. Ameondoa mazingira ya kumweka mtu awaye yote, wewe kwenye mtu awaye yote hukai. Awaye yote ni pamoja na nani? Na wewe, mtu awaye yote, kwa hauwezi kuokolewa na mwanadamu, na hauwezi kujiokoa. That's very important. That's very important. Kwa tayari Yesu kuchukua mwili incarnation, inatufundisha namna ambapo Mungu amefanya jambo kubwa kwa ajili yetu. Ni gharama ya Mungu mwenyewe. Nilisoma kwenye Waefeso wa Filipi pale, hata kuchukua mwili ni Mungu jidhabihu kuchukua mwili tu. <laughs> Anasema kuchukua namna ya mtumwa, anasema alipoonekana amechukua umbo la mwanadamu. Hii inatuonyesha kwamba hiyo ni kazi yake. Hiyo ni process yake mwenyewe. Hapo sijaangalia kwa nini alikufa. Amekuja tu. Lakini namba mbili, amekuja ili atufundishe Mungu ni nani. Mungu yukoje? Kama tulikuwa kwenye mazingira ya Wayahudi, Wayahudi walikuwa wamechanganyikiwa juu ya Mungu. Na nimekuonyesha baadhi ya mifano hapo. Wamechanganyikiwa juu ya Mungu. Haujui hii amesababisha Mungu au shetani. Yaani ukimwangalia Mungu na shetani ni kama Mungu ni shetani ambaye sometimes ni mwema. Hivyo wayahudi wanavyomchukulia Mungu, ya kwamba kuna wakati Mungu anakuwa Mungu wenye rehema, lakini wakati mwingine hasira zake zinajabirika. Na wanatuambia wakati huo huo, hasira ukaa vifuani mwa wapumbavu. Sasa unasema hii hapa imekuwaje? Unawafundisha watu, watu wenye hasira ni watu walio dhaifu na Mungu wako amejaa hasira. Maana kwenye maombi ya ukuaji wa kiroho inabidi mwombee na Mungu wako, okay <laughs> <Kwenye> Yesu... <laughs> Yesu, kwa hiyo Yesu. Kwa Yesu ametufundisha kwamba Mungu hayuko hivyo. Kwa lazima kwanza, kabla ya kuangalia kwenye ukombozi, tuangalie namna Mungu alivyo. Ujiombee wakati huu dakika Daka ngapi hapo, ujiombe tu daka chache. Ufunuo wa ufahamu wa Mungu ufladi mawazo yako, ujae kwenye mawazo yako, ujae kwenye fikra zako, utendaji wa Mungu uwe halisi kwenye maisha yako, kwa mambo ambayo nimekuwa nikisema hapa tangu mwanzo. Nataka simame, ujiombe. Ujiombe tu, ukitoka kwenye kambi hii uone wepesi wa kuelewa utendaji wa Mungu kama alivyosema mwanzo, simplify ufanye uelewa wa Mungu kama maisha yako ya kawaida, utendaji wa Mungu kama maisha yako ya kawaida. Simama kwa miguu yako, make it your life. Haujitahidi kumuishia Mungu, haujitahidi kufuata utendaji wa Mungu au utendaji wa Roho kwenye ya maisha yako. Simama kwa miguu yako. Fungua kinywa chako kwanza, kuomba. Jiombee tu, nataka ujiombee kwanza dakika chache, kabla tujaombeana sisi kwa sisi. Pray for yourself. Jiombee tu Jiombee, jiombee, jiombee, jiombee. Unaponena kwa lugha unajijenga mwenyewe, unajiimarisha katika utu wako wa ndani, unajijengea haya maneno uliyosikia yanafanyika ufahamu thabiti wenye uwezo wa kuzaa mwenendo kwenye maisha yako. Pray, pray for yourself. Pray for yourself, jiombee tu. Rabelesho prekalamandarabaso jombee tu. Pray, pray, pray, pray, pray. Omba, omba, omba, omba, omba. Tumia muda huu kujiombea ufunuo wa Mungu na utendaji wako. Aaa egedobrahaza gabayagadess, napokea neno la Mungu <laughs> kwa furaha. Napokea kuimarishwa kwa ili neno, ninajengwa nakuwa mtu bora, utendaji wangu kama mwamini unaimarishwa. Makaregodaya bashegeus, namtazama Mungu sasa neno lake kwa namna alivyojifunua katika mwana, kwa namna alivyojifunua katika mwana Isiwe ngumu weyo kulishi neno lako. Isiwe ngumu weyo kulishi neno lako. Eka hapa hapa. Hatua zako zote. Hatua zako zote. Mwenendo wako wote. Fikira zako zote. Zinajawa na utendaji wako. Katika wepesi wa ufahamu. Katika ufunuo. Katika ufunuo halisi. Katika ufunuo halisi na utendaji wa Mungu. Na utendaji wa Mungu. Yes. Yes. Tunaona wepesi tunaona wepesi tunaona wepesi tunaona wepesi tunaona wepesi kulionana neno lake na kulitenda na kuliishi na kuwasaidia wengine kulielewa na kulitenda na kuliishi. Tunaona wepesi tunaona wepesi tunaona wepesi tunaona wepesi tunaona wepesi. Mungu anarahisisha uwezo wetu wa kutembea kwa neno lake megebayazos edibrahae Yes. Hallelujah. Hallelujah. Hallelujah. Hallelujah. Yote tuliomba yamekuwa katika jina la Yesu. Tunazo zile haja tulizoomba katika jina la Yesu. Nataka tuombe jambo moja. Sikupanga siku kuzungumzia simplicity wakati nazungumzia ujumbe huu, lakini nimefika hapa, atmosphere ikanikamata kabisa kusema maneno haya Mungu anataka to simplify namna tunashare ujumbe wake. To simplify. Najua maana ya kusimplify kwetu ni muhimu sana, kwa sababu sisi ni watu wa neno, sisi ni watu wa kujifunza sana. Unajua, eh? Sisi watu wa kuchambua Kigiriki, Kiebrania <laughs> tunaweza. Tuna, tuna, tuna, tuna kwenda deep zaidi, lakini katika kushare neno la Mungu, Mungu anataka to simplify. Mtego tulionao sisi ni kusema depth kwa watu ambao hawako deep kwa wanafunzi wapya, to simplify, tupate lugha ambayo ukiongea na mtoto wa miaka sita hastruggle kukuelewa anachozungumzia. Haleluya! Mungu anataka tunaposhae Injili, achana na madarasa yetu ambayo tunafanya uchambuzi. Tunaposhae Injili kwa watu, tuweze kulibeba neno la Mungu katika simplicity, watu wasione akili zetu na fahamu zetu. Biblia inasema nini? ujuzi ufanye nini? huleta majivuno. Knowledge puffs up but love edifies. Upendo unawaza anayesikiliza zaidi, sio anayesema. Upendo unawaza mtu mwingine, kwayo tu simplify. Tunaongea katika lugha ya wepesi, na unajua katika kuombea usemi tunaombea na wepesi wa kunena, wepesi wa kunena kiasi kwamba hata tukutana na mtoto mdogo tusione mtoto ni ngumu kuelewa tuweze kulibeba neno la Mungu ambalo katika ukuu wake na ukubwa wake tunaweza kusema kwa urahisi simplified kwa lugha yao, kwa maana Yesu alikuwa anatumia kwa wakulima, anaongea lugha ya kilimo kabisa, kama chembe ya radali na watu wanaelewa. Kutokuelewa ni kwa sababu ya kutokuamini kwao, sio kwa wa sababu alikuwa simplify fanumaw Mungu mefanana na ha. Katika mawasiliano niwesema, Mungu alisimplifai ali, ali mawasiliano kwetu, akaja katika mwili. Mwili ni namna yetu, sio namna yake. Alikuja kwenye levo yetu ili atufundishe kwenye levo yetu, kuwa kwenye levo yake, kushiriki hali ya ungu, lakini aikuja kwenye ubinadamu, mazingira ya kumwaza anayesikiliza ujumbe wa Injili kule, hautaki kumwambia ana ginosko metanoia. Ha, Mungu akupe rahisi lugha nyepesi ya kuelezea toba bila kutumia lugha ngumu, lugha lepesi ya kuelezea salvation soteria, bila kutumia lugha ngumu. Mungu akupe na rahisi ya kuelezea habari hizi kiasi kwamba hakuna mtu atakayesema ni ngumu. hata kama umshike mtu mkono alafu uombe pamoja naye, let have this simplification. Tukifanya hivyo tutakuwa na mavuno mengi sana mwaka huu kuliko miaka yote tuliyowahi kuvuna. Tunajiombea, tuwe na usemi. Ha. Nitakupa ushuhuda mmoja kabla tujaanza kuomba. Nina rafiki yangu mmoja, ajui vitu vingi kwa maana ya depth ambayo tunayo. Lakini kila akizunguka, in fact mbele yangu watu wanaokoka kama kawaida. Mpaka nikamuuliza, "Hii ni nini?" Nipini nitafute Pastor Hoja nitamuuliza, "What is this?" Huyu jamaa nakaa naye ndani ya dakika mbili mtu ameokoka. Ndani ya dakika mbili na na observe Mungu anamfishaga watu kwa observation pia. Dakika mbili tap tap tap tap tap mtu ameokoka. Mtu anasema niko busy, kamera zinaangalia hapa, mimi ni wait hapa, wataniuliza naona simama hapo hapo, nikubilia habari za Yesu. Kwa nini? It is simplified. Aina ya maswali unaouliza sema, "Yeah, mimi singa sana hili swali." Simplified. Aina ya maswali unaouliza ndani ya dakika moja mtu ameletwa kwenye fikra ya kujua nimeokoka au sijaokoka nimeamini injili ipi tena? Dakika moja iko sawa. Wakati mwingine unategeka kuhisi ya kwamba unatakiwa kumfurisha mtu wiki kumi ili ajaze roho, kumbe unaweza ukamsaidia ndani ya dakika tano akajaa roho. Simplification, simplification katika kuwezeshwa kwa roho. Huo ni uwezesho pia, hiyo ni neema pia, huo ni utendaji wa Mungu, huo ni msaada wa Mungu. Jiombe, funga kinywa chako, jiombe na umwombee mwingine hapo resha gabaa Edi Brahaz ekebos. Ega boshegeba. Hey. Ay ay ay ay ay. Edi baya gadosa ba. Age ba daba baba baba. Hey, eh hey, hey. You don't use complicated words. You simplify to their level. Unatumia maneno ambayo kwa u. level yake anaelewa. Kwa ngazi yake leo anaelewa. Mungu anakusaidia hapo wakati huo. Omba. Rabe leboshezo begados. Mungu anapa msaada wake kabisa, utaona msaada wake kutenda kazi kusema. Utaona urahisi kwenye kwenyekusema maneno yako ata vurugawanaoskia ua utasfe utendaji huduma yako kwa namna yakwamba nguvu za Mungu hazikwami kufanya kazi yake katika jina la Yesu. Amen. Naweza kupata nafasi ukete Can build something hapa. Tazama wewe ni Bwana Ulakeni nini? Hakuna usilo weza. Hakuna usilo weza. Tukuka sana, hakuna hakuna hakuna, ah, hakuna kabisa, hakuna usilo weza kwa huduma zetu. Umetukuka sana. Hakuna hakuna, aha, hakuna kabisa, hakuna usilo weza. Imba tena, hakuna metukuka sana, hakuna hakuna. Aha, hakuna kabisa, hakuna usilo weza. Tumishi mmoja wa Mungu akaimba kwani, ni jambo lipi hilo wewe usilo mwambie liweza? Kwani ni jambo kwani ni jambo lipi hilo wewe usilo liweza haleluya! Haleluya, haleluya! Uwezo wa Mungu kwa pamoja na sisi, akitenda pamoja nasi sasa na hata milele. Haleluya! Kwa nini Yesu Kristo alikuja ulimwenguni? Kuja kwa Yesu ulimwenguni ni demonstration ya uwezo wa Mungu In fact, na uwepo wa Mungu pia <laughs> Yesu alikuja kuonyesha kwamba Mungu anaweza kufanya jambo la kubwa namna hiyo <laughs> Unyenyekevu nahitaji nguvu, unyenyekevu unahitaji <laughs> nguvu. It take the power of God for God to do like that. Kwa Mungu mwenye uwezo wote kuchukua mwili inahitaji nguvu za Mungu. Mariamu aliambiwaje Umepata neema. Ukishasema umepata neema, maana yake hii ni nini? Ni uwezesho wa Mungu. Umepata neema, umepata neema. Litawezekanaje jambo hili? Hakuna lisikowezekana kwa Mungu, lisilowezekana kwa Mungu. Kwa yeye Yesu kuchukua mwili na kuwa kwenye tumbo la Mariamu ni uweza wa Mungu. Ita, it, ili linafanyikaje? Na mimi simjume akasema uwezo wake ulio juu utakufunika, ni kwa Roho wake utakufunika. Haleluya! ko hata Yesu kuchukua mwili ni uweza wa Mungu, inahitaji nguvu za Mungu, inahitaji nguvu za Mungu, na ndio maana kusoma kwenye kitabu cha Luka utaona angalau watu wawili wameandikwa ambao walikuwa, naomba kuanzia mstari thelathini na sita pale Luka mbili, utamuona mama mmoja anaitwa Ana binti Fanuel. Aliishi miaka saba tu kwenye ndoa yake, kuanzia hapo huyu mama alidumu katika hekalu na kuomba miaka themanini na nne Kama ambavyo unajua maombi yanaachilia nguvu za Mungu zaidi ya miaka themanini alikuwa anaziachilia nguvu za Mungu, uweza wa Mungu ulipatikana ili Yesu achukue mwili, Yesu aje mtaani. Haleluya! ni nguvu zake aliye juu, au uwezo wa Mungu. Kwa hiyo kwa nini Yesu alikuja? There is a demonstration of power of God in his incarnation. Kwa habari ya ukombozi wetu, tunaona udhihirisho wa nguvu zake katika ufufuo tutaangalia baadaye, lakini kitendo cha Yesu kuchukua mwili ni nguvu za Mungu, ni nguvu za Mungu. Angalia kwenye hiyo, kabla ya kusoma mstari wa 21 pale, tuangalia kwenye hiyo Mathayo moja mstari wa 18. Natoa moja kwa 18, kuzaliwa kwake Yesu Kristo kulikuwa hivi: Mariamu mama yake alikuwa ameposwa na Yusufu, kabla hawajakaribiana alionekana ana mimba kwa uweza, umeona uweza hapo, kwa uweza wa Roho Mtakatifu. Na Yusufu mmeye kwa vile alikuwa mtu wa haki, asitake kumaibisha, aliazimu kumwacha kwa siri. Basi alipokuwa akifikiri hayo, tazama, malaika wa Bwana alimtokea katika ndoto akisema, Yusufu mwana wa Daudi, usihofu kumchukua Mariamu mkeo, maana mimba yake ni kwa uweza wa Roho Mtakatifu. Kwa uweza wa Roho Mtakatifu, mara mbili uweza wa Roho Mtakatifu umetajwa naye taza mwana natamwita jina lake Yesu maana ndiye atakaye waokoa watu wake na dhambi zao. Tuta dansa hapa muda si mrefu, atakaye waokoa watu wake na dhambi zao. Haleluya, atakaye waokoa watu wake na dhambi zao. Angalia namna ambapo Luka aliandika habari hiyo hiyo, Luka Mtakatifu unasema hakuna aliye mtakatifu duniani na unasoma Luka mtakatifu njidi <laughs> kama <laughs> alivyoandikwa Luka mtakatifu. Kwa hapo Luka alikuwa mbinguni. Aleluya. Ameanza na mwandishi hapa, ameanza na uh, kuzaliwa kwa Yohana lakini tuanze mstari wa ishirini na sita mwezi wa sita, malaika Gabrieli sema, malaika Gabrieli. Ukiona malaika mitaani maanake nini? Nguvu za Mungu zinatenda kazi, unajua eh? supernatural huwa zinatengenezwa na waamini, udhihirisho wa malaika hizo uh, divine visitation zinatengenezwa na watu wanaoomba. Hapa muktadha tutamwangalia mtu anaitwa nani? Ana binti Fanueli na Simeoni. Ndio maana maombi ni ya msingi sana, ina, ina activate utendaji wa malaika. Tutaangalia huko mbele kuchambua habari za malaika. Mwezi wa sita malaika Gabriel alitumwa na Mungu kwenda mpaka mji wa Galilaya jina lake Nazareti. Kwa mwanamwali bikira aliyekuwa ameposwa na mtu jina lake Yusufu wa mbari ya Daudi, na jina lake bikira huyo ni Mariamu. Akaingia nyumbani kwake akasema, salamu uliyepewa neema, Bwana yu pamoja nawe. Umeona maneno haya, Malaika akamwambia, usiogope Mariamu, kwa maana umepata neema kwa Mungu. Tazama utachukua mimba mwana umepata neema kwa Mungu, eh utachukua mimba na kuzaa mtoto mwanaume, jina lake utamuita Yesu. Huyo atakuwa mkuu, ataitwa mwana aliye juu na Bwana Mungu atampa kiti cha enzi cha Daudi baba yake. Tayari anachambua ma, maandiko, atamiliki atamiliki nyumba ya Yakobo hata milele na ufalme wake utakuwa hauna mwisho. Mariamu akamwambia malaika, "Itakuaje neno hili 34? Itakuaje neno hili? Maana simjui mume." 35. Malaika akajibu akamwambia, "Roho Mtakatifu, sema Roho Mtakatifu. Atakujilia juu yako na nguvu zake aliye juu zitakufunika kama kivuli. Kwa sababu hiyo hito kitakachozaliwa kitaitwa nini? Mtakatifu. kita kwa utakatifu ni matokeo kazi ya Roho Mtakatifu. Umeona? Eh, okay. Mwana wa Mungu, tazama jamaa yako Elizabeth, sa sana relate na muujiza ambao uh, Elizabeth pia anapokea. Lakini tukirudi kwenye Mathayo moja mstari wa ishirini na moja nasemaje? Naye atazaa mwana na atamuita jina lake Yesu, maana ndiye atakayewaokoa watu wake na dhambi zao. Tukasema habari hizi Matayo hakuchukua sio tu habari za malaika lakini habari ambazo zimechukuliwa kwenye Isaya saba kumi na nne na Isaya tisa mstari wa sita. Kwa tumeshaambiwa hapa atazaa mwana atamwita jina lake Yesu, tumeshaeleza maana ya jina na ndiye atakayewaokoa wa watu wake na dhambi zao, tayari ametaja wokovu specifically kutoka kwenye dhambi kwa Yesu alikuja kwa sababu ulikuwa na tatizo la nini? Dhambi. Ambao mwanadamu anahitaji msaada au wokovu katika hizo dhambi. Kwa lengo la Yesu kuja linatambulika kwenye kazi yake hapa kuokoa kama ambao jina lake inaitwa Yesu, Yeshua au Bwana ni mwokozi. The Lord is my salvation. Ataokoa watu wake na dhambi zao. Kwa tatizo ambalo linaonekana hapa ni nini? Dhambi. Dhambi, dhambi. Hakuna sehemu yoyote ambayo Biblia inasema Yesu alikuja ili watu wawe na mali, kwa sababu tayari watu walikuwa na mali kabla hajaja. Yesu alikuja ili watu wapate mambo mengine yoyote ambayo tayari alikuwa anapatikana. Ishu hapa ilikuwa ni nini? Wokovu kutoka kwenye dhambi salvation from the problem called sin. Umewahi kusikia mtu mtu mmoja akisema a, mnapozungumza kwamba Yesu alichukua dhambi au ali, unamaanisha dhambi azipo ulimwenguni wanachomoka na Yohana 1:29. Tazama, mwana kondoo wa Mungu aichukuae dhambi ya ulimwengu. Tafsiri yao ni kwamba amekuja ulimwengu akakusanya dhambi akabeba. Sema, mbona watu wanakufa Goma sasa? mbona watu wanauawa Ukraine? mbona dhambi zinafanyika? Wanafikiri Yesu alikuja akatafuta mfuko unaoitwa dhambi akabeba. No, ni vizuri kusoma Biblia kwa muktadha wote, usinyofoe mistari Yohana 3, hiyo Yohana moja ishirini na tisa Yohana tatu kumi na sita Tayari na maelezo, tayari na maelezo. ni kwamba namna anavyochukua dhambi Actually, ni kwa watu kuamini katika dhabihu yake au utawaji wa Mungu, kwa maana hizi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwana pekee, ili kila amwaminie asipotee. Upotevu umeelezewa pale pale pale pale, amwaminie asipotee, bali awe na uzima wa milele. Kutokuwa na uzima wa milele ndio kupotea kwenye muktadha pale amwaminie asemaje? Kwa maana Mungu akumtuma mwana ulimwenguni ili aje ahukumu ulimwengu, hukumu ndio presence ya dhambi yenyewe, ahukumu ulimwengu, bali ulimwengu uokolewe kwake. Amwaminie yeye hahukumiwi, maana yake haonekani kuwa na hatia au hawi na dhambi. Amwaminie yeye hahukumiwi, asiyeamini amekwisha kuhukumiwa, kwa sababu amechukua hatua ya kwa nini kutoliamini jina la mwana pekee wa Mungu, tukasema neno jina ni la msingi sana. Mtamwita jina lake Yesu, kuliamini jina, neno jina, neno la Kigiriki onoma, onoma, onoma ni noma, ongeza oh, o mwanzo, onoma -a, -m -a. O -o a onoma, onoma maana yake ni nini? Ofisi, kazi, ni zaidi ya utambulisho. Naitwa Yesu kazi ofisi reputation heshima, tena reputation heshima ya kutengeneza kwa kwa sababu ilichokifanya analiharibu jina. Unatengeneza jina ni heshima, unaotengeneza kwa mambo uliyofanya hapa. Bila shaka jina linamaanisha kazi ambayo Yesu alifanya kwenye kufa na kufuka kwake. Hiyo ndio kazi ambayo hakuna mtu mwingine aliwahi kufanya. Hakuna mtu aliwahi kufa kwa ajili ya dhambi na akafufuka kama matokeo ya kushinda hizo dhambi. Wengi walikufa. <laughs> unaweza ukaamua kufa kwa ajili ya dhambi zako, lakini hujifufui, huwezi <laughs> kushinda, huwezi kutangaza ushindi dhidi ya hizo dhambi. Mshahara wa dhambi ni mauti, lakini huwezi kushinda hizo dhambi kwa maana ya kujitoa mwenyewe kafa, ila msingi sana kwa tayari, kuna tatizo linaloshughulikiwa hapa na ujio wa Yesu Yaani, wakati ajazaliwa tayari kuna habari inayojulikana specific dhambi. Tuko sawa mpaka hapo? Dhambi kwa kiuliza, kwa nini Yesu alikuwa anakuja kutibu nini? Ni nini dhambi? Kwa kama Yesu amekuja, maana yake tatizo la dhambi lina tiba. Namna inapopokelewa hiyo tiba ni kwa imani. Yohana 3:16 kwa maana ili kila amwaminie asipotee na mzee Simioni alipompokea Yesu, tutarudi hapa, mzee Simioni alipompokea Yesu kwenye Luka moja alisema mambo ya msingi sana hapa. Aleluya. In fact, kabla tujafika mzee Simeoni, naomba tumwangalie Zakaria mwenyewe, baada ya Yesu, baada ya Elizabeth kuzaliwa, alafu namna eti Elizabeth kuzaliwa. Sanga? Sahihi sanga yelewi nja eh? Okay, baada ya Zakaria kuzaliwa, ah, sorry. <laughs> Baada ya nani? Yohana. <laughs> Ko, angalia maneno ambayo anasema baba yake na Yohana, tuko sawa eh? Eh, nimepona Yohana mstari wa sita na saba Luka moja, asemaje? Na Zakaria baba yake akajazwa Roho Mtakatifu akatabiri akisema, atukuzwe Bwana Mungu wa Israel, kwa kuwa amewajia watu wake na kuwakomboa. Umeona maneno hayo eh? ametusimamishia pembe ya wokovu katika mlango wa Daudi mtumishi wake, kama alivyo sema tangu mwanzo kwa kinywa cha manabii wake watakatifu. Kwa kinywa cha nani? Manabii wake watakatifu, tuokolewe na adui zetu, mikononi mwa wote wanaotuchukia, ili kuwatendea rehema baba zetu, na kulikumbuka agano lake takatifu, wapo aliyomwapa Ibrahimu baba yetu. Angalia, kashaenda kwa Daudi, kashaenda kwa Ibrahimu, ya kwamba atatujalia sisi tuokoke mikononi mwa adui zetu. The only problem ya mzee wetu hapa ni nini? Alikuwa anawaza vita vya Wayahudi na Warumi, lakini angalia context yake ya kwamba atatujalia sisi tuokoke na adui zetu, na kumwabudu pasipo hofu na utakatifu na kwa, kwa haki mbele zake siku zetu zote. Angalia mstari wa sabini na sita nawe mtoto utaitwa nabii wake aliye juu. Huyu ataitwa nini? Nabii wake aliye juu, kwa maana utatangulia mbele za uso wa Bwana kumtengeneze njia yake. Una, unaona amesha identify kazi ya nani? Yohana, sauti ya mtu aliyenyikani, itengenezeni njia ya Bwana. Kwa tayari ana connect na Malaki. Anachosema kwa habari ya Yohana, wajulishe watu wake wokovu. Angalia kazi yake, wajulishe watu wake wokovu katika kusamehewa dhambi zao, specific wajulishe watu wake wokovu, unapatikana wapi? Katika kusamehewa dhambi zao. Kwa wokovu sawa sawa na kusamehewa dhambi. Akasemaje? Kwa njia ya rehema za Mungu wetu. That's very important. Ukishasema kwa njia ya rehema za Mungu wetu, hiyo sio jitihada za mwanadamu. Kurehemu ni kumpa mtu asiye na uwezo uwezesho, ndo rehema ni kumsaidia yule ambaye yuko hopeless. Hopeless, mercy is for the hopeless. Ni huruma, ni kuhurumia. Angalia, wajulisha watu wake wokovu katika usamehe wa dhambi zao kwa njia ya rehema za Mungu wetu, ambazo kwa hizo mwangaza utokao juu umetufikia. Akasema kuangaza wakaa katika giza na uvuli wa mauti na kuongoza miguu yetu katika njia ya amani. sambakaap katika njia za amani. Naomba twende kwa mtu mwingine. Wokovu wokovwe na kusamehewa dhambi ziko pamoja, okay. Tumwangalie mzee anaitwa Simeoni mstari wa 25 na tano, naomba tuanze 22, nikupe context, nikupe muktadha wake. Kisha zilipotimia siku za kutakasika kwao kama ilivyo torati ya Musa, walikwenda naye hata Yerusalemu wamweke kwa Bwana. Huo ni utamaduni wa Kiyahudi. Kama ilivyokuwa katika sheria ya Bwana, kila mtoto mwanaume aliyekifungua mimba wa mamaye na aitwe mtakatifu wa nani? Kwa bwana 24. wakatoe na sadaka kama ilivyonenwa katika nini, sheria ya Bwana, huwa wawili na makinda ya njiwa wangapi? 25, Natazama pale Yerusalemu, palikuwa na mtu jina lake nani? Simeoni, naye ni mtu mwenye haki, mcha Mungu, akitarajia nini? faraja ya Israel, faraja ya Israel nini? na Roho Mtakatifu alikuwa juu yake. Ukishasema neno juu ni sawa sawa na tulichoona kwa nani? kwa Zakaria, neno kuwa juu ni manifestation. ni ondhirisho wa huduma ya roho juu ya mtu ambaye utaona mara nyingi akitabiri au akisema maneno ya Mungu kwa nguvu. Angalia nachosema mstari wa 20 ngapi? 26. Anasema naye alikuwa ameonywa, sema ameonywa. Hii kuonywa sio kupigwa biti no. ni kuwa instructed, kuelekezwa. Naye alikuwa ameonywa na Roho Mtakatifu ya kwamba hataona mauti kabla ya kumwona Kristo wa Bwana. Kwa zile ahadi alivyokuwa anazisoma zote, aliambiwa mzee utaona kwa macho. Kwa wakati anaomba, kumbuka Roho alikuwa juu yake. Maana yake alikuwa katika huduma. Kwa huduma mojawapo ni kuomba, si ndiyo? Kama ambapo Ana binti Fanueli alikuwa anafanya. Sawa? Kama ambapo <laughs> Zakaria alikuwa anafanya kwa sababu hekaluni alikuwa anafanya huduma, alikuwa kwenye zamu. Kazi ya hekaluni nini? Ni kutoa dhabihu na kuomba. Kwa mazingira haya yote, let me say something. Mazingira haya yote unayaona haya mambo ya ya- divine visitation, kiswahili chake nini? Kiswahili njoo basi, kutembelewa na Mungu au, kutembelewa na malaika. Naona malaika anamtokea mwingine mazingira yao yote walikuwa Roho alikuwa juu yao, kwa basically walikuwa wanatumika kwenye huduma kwa lugha rahisi, unaona, wote hekaluni alikuwa anaomba, Simoni alikuwa anaomba, ana binti Fanuel alikuwa anaomba, wote walikuwa kwenye maombi. Do you know, wengine watakaokutana na malaika wakati wamelala, ataua kwenye zamu ataia kwenye nini? Kwenye zamu. Wanataka visitation, wanataka mambo ya matendo ya mitume. We unajua maono aliyopata Petro aliyapata akiwa wapi? E, Matendo ya Mitume kumi, ameacha msosi akapanda juu, wakati anaomba, pum, filamu ikaanza episode 1, episode 2, episode 3, na bado alitaka gome maono, eh? they were in ministry of prayer. Wako kwenye huduma ya maombi. Bwana asifiwe. Ndio maana huduma ya maombi tumesisitiza sana mwaka huu. Kwa nini? Kwa sababu tukitaka tuimarishe utendaji wetu kwenye huduma zetu kwa namna ya kiungu lazima tujikute kwenye nini? Kwenye maombi. Umeelewa hiyo? Ya. Yeah. Anasema mwaka huu lazima tujikite kwenye culture ya maombi. Kila siku tuwe tunaomba. Kama maandiko yanasema, dumuni sana katika kuomba. Ombeni bila kukoma. Ombeni kila wakati. Mkisali kila wakati na kudumu katika kuombea watakatifu. Kudumu katika kuomba. Kwa hiyo, Zakaria alikuwa anadumu katika kuomba. Simioni alikuwa anadumu katika kuomba. Ana binti Fanuel alikuwa anadumu katika kuomba. Sema nimeomba sana. Miaka themanini ngapi? Mwaiki sote analamika kwamba nimeomba sana ili jambo. Akati ana ameombaga siku moja, akabandika ukutani maombi, asema Mungu kama jana. Yaani Mungu, sidhani kama ananisikia nini. Kuna jambo nimemwomba, sioni ni kama akilifanya. e, e. <laughs> mtu anayeomba vizuri hu alalamiki, sababu kwenye maombi anatoka na uhakika e. watu, watu mombi chovya chovya ndo walalamikaji. Baba unaona unaona alivyonitenda baba, muonyesha alivyo nalala. Haleluya. Lakini kuna, uten, kuna, kuna, kuna ile serious commitment ya prayer. Hakuna mtu anayeomba kweli. Yaani unajua kuomba kweli, namaanisha kuomba kweli yes so, ujakesha hata lisali moja. Ndio umeomba dakika kumi baba sasa unaenda tuna kuomba mwezi wa nne. Biblia inasemaje? dumuni sana katika kuomba. Uwezo kwa una dumu mambo ya kudumu ya Mungu <laughs> yeah. Unajua, ngoja tena kwenye simplify tena. Unajua, maombi alitakiwa kuwa mtindo wetu wa maisha ya kawaida kila siku, kwamba unaweza kwenye daladala uka switch on prayer. sio kama unaelewa, <laughs> eh? haitakiwa mpaka uwepo mahali pa juu palipoinuka. mm -mm. mm -mm. yeah, ni vizuri kuwa na maombi ya kukutana mahali mkaweza kushout nini? Ni vizuri na mahali pake. Ilo rekebeke baba baba baba. Tunasukuma tukiwa pamoja kwa sauti ya juu. Ina mahali pake na ina umuhimu wake. Sawa eh? Eh, Bwana yetu mwenyewe akaa Getsemane. Umewaza kusema kwenye Waebrania 5:7 alikuwa anaombaje? Alikuwa anaomba Kiingereza, sema with strong tears. Baka hari, baka hari yake kaa nini? Damu. <laughs> Sasa, hiyo moment zipo na wenye settings zingine kama za mjini ukisubiri moment za kupanda berekeko za kaba hmm. You have to know kuomba wakati wote kwamba unaweza ukawa huko kwenye daladala na unashandarai sasa sabia kato lezo prakati amanda egedo kuliko kusubiria nini moment fulani. Ni vizuri kama ambao alikuwa anaenda hekaluni kuomba, ni vizuri kuwa na hizo moment lakini sahau ya kwamba maombi anatakiwa kuwa kama, kama, uh, kuna nafikiri chaapanau ja, nani asemaje? Maombi alitakiwa kwa kuwa rahisi kama kupumua na tamu kama kula, as easy as as as breathing and as sweet as eating. Sasa inategemea kama unakula nini. Bwana, bwana asifiwe. Kwa nini rahisi kama yani, wana waku, wanga, wangapi wanakumbuka ku, ku, kupumua? Nani leo amekumbuka hii? Ngoja nitie nikava <laughs> nani amekumbuka leo, nani leo kumbuka leo kupumua? Nani aliacha kupumua leo? usinge kwenye hichi chumba tukikutafutia jokofu ukawekwe ndani chwa utulie, lakini huko hapa kwa sababu unafanya nini? Unapumua, unajiandaa kupumua. no no no Yanatakiwa kuwa kawaida kama ku kwa nini? Bwana asifiwe. Actually, kule kuomba kikawaida kuomba kwenye daladala, kuomba nini, kuomba nini na nini, ndio inakufanya upate na hizo mombe za kutafuta mahali pa kufanya nini? Pa kujiachia. Maana kama vile unachochea, umechochea, alafu umekuta mteremko. Umeelewa sasa eh? Alafu unapiga pii. Kwa unaweza kaomba unaweza kaomba unaweza kaomba unaweza kaomba. Kuna siku nilikuwa naomba mahali alafu nikakuta hii sauti naombea, hainitendei haki, nikaingia kwenye uchaka nikaona hii una te, unaomba kistaarabu iko. Kuna siku nitamani airport wajenge mahali na sisi tukaombe kama ndugu zetu, wajenge kabisa, weke sound proof nikiingia ni, kingia, nipasuke. Kuna moment hizo ambapo unaona hii hii ch, ya chini kama kama inaishia hapa hivi, wewe na napiga rekata yebo saba una push, unaelewa eh? Kuna moment kama hizo. Kuna moment unaomba hapa. Unaona boy upande upande loleza. Eh, uh, upande loleza. Arusha nilikuwa na momen za aina hiyo. Unaomba mtaani pale magari kama yanakusumbua hivi. Unajikuta tu unapika singi inaitwa shanks unakatiza unaingia duluti. Unaenda pali pa juu kabisa. Kuna wakati Morogoro na rafiki yangu tulikuwa tuna, tunaomba ghetto kwenye nyumba ya kupanga unapiga wana kama mwenye nyumba kama wana disturb, unaona kama watu wanapita pita vile pale wanachoka. Yes, so hii ngoma hizo hivi hivi, tukasema boy zetu, tukaangalia mlima ulipo juu, tukaangalia kuna kamti pale, ukisimama sua so kwenye hivyo kuna mtu twende tu, tu, pa kwenye ule mti, tukafika usiku, lakini tukaenda kuomba. Tukaenda kuomba kwa nini? <laughs> Ile ile ile culture ya kuzoea kuomba anytime ndio inawezaga hizo moments za kutaka kuomba, kuliko kusubiria zile moment. Bwana asifiwe! Kuliko usubiria mpaka wewe hekaluni. Ndio maana maombi yanayojenga muamini ni private prayer. Bwana asifiwe! Maombi ya pamoja unaweza kuomba kwa sababu nyingi. Kwanza kuna sister ananiangalia pale, mimi sasa nitaonekanaje kwa napigarisha kaka tu. Unavuta pale. Lakini kwa peke yako sana. Namba ugali namba wali na pilau muona eh? Kwa zile moments za muhimu sana. Kwa hiyo wote, unaona Zakaria alikuwa hekaluni akihudumu, si ndio eh? Simioni alikuwa akihudumu, ana binti Fanuel alikuwa akihudumu. Wote hawa wote hawa walipata visitation, aidha wamepata revelation, wamepata ufunuo au wamekutana na malaika Ma, lakini katika mazingira hayo kuna kitu supernatural ambacho kimetokea. Tuko sawa eh? Kwa, kwa nini Yesu alikuja? Unaona utendaji wa nguvu za Mungu unaonekana. Uweza wake ulie juu utajua. Lakini huu uwezo uliokuwa juu ya Mariamu umeletwa na nani? Hatuoni mahali popote tukamwambia Mariamu alikuwa anaomba. Maybe she was praying. Hatuwezi kusema when the Bible is silent, you become silent. Kwa uwezi kusema. Unaona, lakini naambiwa uweza wake ulio juu utakukalia. Nafikiri nani alikuwa anasukuma huo uwezo kaya juu yake? Kumbuka, maombi ni ushirika wa Mungu na mwamini kuleta mapenzi ya Mungu limwenguni. Usisahau hiyo, na ndio maana vizuri, ndugu yangu, angesaidiwa hapa sema kuandika, ingewa vizuri sana, kwa vizuri sana, na ndio maana na ndio maana kuna mtu alipoteza appetite ya ndoa baada mume wake kufariki. Nani? Ana binti Fanuel, miaka themanini plus, alikuwa anaomba. Unaweza wakafikiri, ngoja niwambie kitu. Unaweza wakafikiri ungepataje moment kama iliyokuwa Yerusalemu Yesu, Yesu alipozaliwa? Nitakwambia kuna watu walikuwa walikuwa wana achilia nguvu. Ndio maana ulikuwa haujita hautafuti malaika kuonekana mtaani ilikuwa ni tit for tat malaika yuko mtaani, sio? Alikuwa anawatokea tu wale ambao ni watu wa hekaluni wa, aliwatokea na wachungaji, mamajusi wote walitokea. Nani aliyekuwa anasababisha hayo? Kuna watu angalau watatu wanajulikana: Zakaria alikuwa anaomba, Simeoni alikuwa anaomba, na Ana binti Fanueli. Tuko sawa eh? Eh? ka tayari nguvu kuwa juu yake, there was something else, kuna kitu kinafanyika. Na ndio maana niwaambie ukweli, ndugu zangu, tunaweza tukawa na passion ya kutaka kuona Mungu anafanya kazi kwenye ukanda huu, Tanzania, Afrika, duniani. Mungu akiponya, Mungu akifungua watu, Mungu aki- watu wakiokoka na, na, na hii ambacho wengine wanaita waamsho ukitokea lakini, waamsho utokee kwenye story ya kwamba tunataka waamsho atokea kwenye nini? Vyumba vya maombi. Walio wana, wanaoleta waamsho hawaleti Facebook live au YouTube live, hakuwa kwenye nini, prayer. Angalia kote hapo. Zakaria alikuwa hekaluni ana hudumu. Simeoni alikuwa ana hudumu. Ana binti Fanueli alikuwa ana hudumu lakini hizo moment ya ujio wa Kristo katika mwili zilikuwa influence na maombi ya waamini. Sikiliza niwaambie, hata Mungu akisema nataka kumwokoa huyu, inahitaji maombi ya mwamini huyo akokolewe. Naambiaga hivi, pamoja na kwamba Mungu ni mkuu sana, lakini ikifika mahali ya kutenda kazi ulimwenguni, anatenda katika ushirika na mwamini. Na ndio maana kutokuomba ni, ni, ni, ni, ni, ni kutoruhusu utendaji wa nguvu ulimwenguni na nguvu za Mungu. Matokeo yake unaruhusu utendaji mwingine, kwa sababu hakuna kitu ambacho hakina matokeo. Kuomba na kuto kuomba zote zina matokeo, na ndio maana Paulo, kwa sababu alikuwa anajua umuhimu wa maombi na namna ambayo maombi anafanya kazi, alimwambia Filemoni kwenye Filemoni moja ishirini na mbili, anasemaje? Kwa kuomba kwenu mtajaliwa kuniona. Angalia, ameweka mzigo wa kutoka kwake gerezani juu ya watu wanaoomba. Tunaichukulia maombi kawaida kwa sababu hatufikiri namna hiyo. Paulo na Revelation zote alizo nazo anasemaje? Niombeeni ndugu, niombeeni, na anaomba mwenyewe, lakini anajua waamini wakutana kuomba, they are bringing something. Ameona tayari kuna stori za kutosha. Walikamatwa kwenye Matendo ya Mitume tano, wakawekwa gerezani. Kesho asubuhi wakakuta gereza liko wazi, limefungwa na watu hawako ndani wako hekaluni. Wametokaje? Hamna mtu anajua mpaka leo. Sisi ndo tunasoma kwenye maandiko ya kwamba wale watu waliokuwa mnawatafuta wako kule. Wakakuta gereza limefungwa vizuri, hawajavunja, eh, lakini hawakuwepo. Malaika aliwaambiaje? Tokeni mkaseme kwa ujasiri habari za imani hii. Iko sawa? Eh, kwa hiyo tayari wanajua ya kwamba when we pray kuna vitu vinatokea supernatural Angalia kingine, baada ya Yakobo kuuawa, Yakobo alipouawa, kanisa likashtuka. Matendo ya Mitume kumi na tano kumi na mbili tano inasemaje? Kanisa likamwomba Mungu kwa juhudi. Unajua, nataka na nikuonyeshe sipanacho na prayer. Usije ukachanganya usi hivi vitu, unakula wale na maharage, unalala omba, aliachiwaje Malaika akaingia gerezani. Nani aliyekuwa na push malaika gerezani? Watu waliokuwa wanaomba. Kwenye mstari wa kumi na mbili wapi? Nyumbani kwa mama yake Yohana aitwae Marko. Walikuwa wanaomba nini? Walikuwa wanajua atatokaje? Wewe niwaambie kama hujui namna kuomba, ni namna nitakuonyesha kwamba walikuwa hawajui atatokaje, kwa sababu hata alipotoka hawakuamini kama ametoka. Hiyo maana yake nini? Tunamjua Herode, Herode ni chinja, ameshamaliza Yakobo, huyu mwingine tutajuaje? Lakini walikuwa waaminifu kubaki kwenye nini? Maombi. Hiyo inatosha. Ndiyo maana watu wengi wakipiga mahesabu, wakakundua jambo haliwezekani kwa akili zao, zimefika mwisho. Daktari ameandika ripoti, imefika mwisho. Calculations zote zinaonekana, imefika mwisho. Wanafanya nini? Wanalala, wanaacha ya no! No. Umesahau ya kwamba