E, sema katika yeye mataifa yote ya dunia watafanya nini? Watabarikiwa, amerudia tena eh? Okay. Twende 22:18 baada ya kumtoa Isaka 22:18 baada ya kutaka kumtoa Isaka, kuna nani asemaje? 22:18 Mwanzo wala watu bado wanafungua. Nasemaje? na katika uzao na wako, nakumbuka kwamba mwandishi wa Galatia anasema uzao wako ni nani? Kristo, tuko sawa eh? Watakiwa ujue namna ya connect uzao wa Ibrahim ni nani? Kristo. Sisi tunapatikana ndani ya Kristo, tunaitwa pia nani? Uzao wa Ibrahim, sindio eh? Walio wa Kristo ni uzao wa Ibrahim, sasa na ahadi. Lakini naanza kwa kumwita Kristo nani? Uzao kwa aliye ndani ya Kristo ni uzao wa Ibrahim, sasa na ahadi, kwa sababu uzao wa Ibrahim ni nini? Ni Kristo. Tuko sawa hiyo yeah. Ni Galatia tatu mstari wa kumi na sita soma mpaka ishirini na tisa. Alafu anasemaje? kumi na nane ishirini na mbili kumi na nane Na katika uzao wako mataifa mangapi? Mataifa yote ya dunia watafanya nini? Watajibarikia kwa sababu meiti sauti yangu, mataifa yote ya dunia watajibarikia. Hii alisikia akiwa Moria. Tuko sawa? Tuko sawa? Hii ilirudiwa kwenye Zaburi ya ishirini na mbili ambayo inazungumza mateso ya Yesu. Zaburi ya ishirini na mbili mstari ishirini na saba Zaburi ya ishirini na mbili mstari ishirini na saba Zaburi ya ishirini na mbili mstari ishirini na saba Wangapi wamefika? Kama amefika sema nimefika. Ishirini na mbili, mstari ngapi? Ishirini na saba. Inasemaje? Turudie tena Umeona miisho ya dunia, umeona miisho ya dunia, nasemaje? <laughs> na miisho eh? miisho yote ya dunia itakumbuka nanganini na watu watamrejea Bwana, jamaa zote za mataifa watamsujudia. Umeona miisho ya dunia inahusishwa na watu kumrejea Bwana inahusishwa na jamaa zote za dunia za mataifa kumsujudia. nijuzila miisho yote ya dunia tangulia Bwana. Okay, twende Zaburi ya pili mstari wa saba na nane. Unajua Zaburi ya pili inazungumzia pia Kristo eh? mstari wa saba nasemaje? Nitaihubiri amri Bwana aliniambia ndiwe mwanangu mimi leo nimekuzaa. Haya maneno ametumia kwenye vitabu vi, vitabu vya vi, Matendo ametumia kurifaa injili ya Yesu yes, yes, ufufua Yesu nakumbuka eh yes. Okay asemaje? Ndio mwanangu mimi leo nimekuzaa, alafu anaambiwaje yule mwana? Uniombe nami nitakupa nini, mataifa kwa urithi wako, afanye na miisha ya dunia kwa milki. Umeona wingi wa mwisho wa dunia? Miisha ya dunia kwa milki yako maana yake nini? Mataifa yote wawe milki ya nani? Ya Yesu Kristo. Naomba niulize, wingi wa mwisho wa dunia ni nini? Miisho ya dunia inahusisha na nini? Mataifa yote okay. Kwa Yesu alikuwa anafusha mwisho wa dunia alikuwa anatoka kwenye Zaburi. Bado kuna mtu anachanganyiwa na mwisho wa dunia? Atapewa nini? Miisho ya dunia kwa milki yake mataifa yote, Zaburi ya ngapi? Nasoma Zaburi ya ngapi? Zaburi ya pili? Twende Zaburi ya ishirini na nne Zaburi ya ishirini na nne mstari wa kwanza hadi wa saba. Halafu upei attention anavyomzungumzia Yesu kwenye zaburi hii, au mfalme wetu, okay. Nilikwambia agano la kale nabeba ahadi, si ndio? Tusahau promise ishirini na nne moja soma mpaka saba kwanza, alafu tupozi, tende nane mpaka kumi. Nasemaje? moja, nchi na vyote vijazavyo. Tulia kwanza kwa mpango wa Mungu, okay. Naomba niulize sasa hivi, nchi na vyote vijazavyo ni mali ya Bwana? Najua ulisomaga mstari kwa haraka. Naomba niulize, nchi na vyote vijazavyo, sasa hivi, okay. Ni ni mali ya Bwana? mali ya Bwana ni nani? Kuna watu ambao sio mali ya bwana bado? Kwa mpango wa Mungu ni nini? Watu wote wawe mali, tunajua bilasema, ninyi si mali yenu. Asiyeamini ni mali ya bwana? baba yake aenda nani? Usisahau huyo, vitoto vya ibilisi viko duniani bado, tunatakiwa tuwanyang'anye Yesu aliwaambia wa Mafarisayo, kazi ya baba yenu ibilisi ndo mnapenda kufanya nini, maana alikuwa muuaji tangu uko, sawa eh? kwa muuaji tangu mwanzo ni nani? sio Mungu. Ukirudi mwanzo utampata muuaji, na ukirudi mwanzo utapata kwamba Mungu auyu Shida ni kwamba usipoenda mwanzo, kosa alikuta kwenda wapi? Usipoanza kutoka wapi Musa? <laughs> Kwa Yesu anaambia Wayahudi, anayeua tangu mwanzo ni ibilisi, anasema na nyinyi mnataka kuniua kwa sababu mnamwiga nani? Baba kwa Mungu hawezi kumuinspire mtu kuua, hata kwenye maombi eh? Nimesema hivi, Mungu hawezi kumuinspaya mtu kuua au watu, hata kwenye maombi, ninatuma moto, ninaangamiza kizazi cha kwanza mpaka cha tatu, ninatuma faya, ninaunguza, ninaua. Sitaki kuendelea. Awezeahapo huyo, tunajua anayeongea tunajua nani anakuinspire. Tunajua nani anakuinspire, yule ambaye anafanya mambo ya tangu wapi? Kwa sababu tangu mwanzo anayeinspire, tangu mwanzo asemaje? Barikini, wala msilama, msilipe nini? Kisasi. Adui yako akiwa na njaa mlishe, akiwa na kiu mnyweshe. Ipisheni ghadhabu ya nani? Ya Mungu. Ghadhabu ya Mungu ikoje? Ndo utafsiriwe vizuri. Warumi tano nane. Kwa maana Mungu aonyesha pendo lake kwa maana Kristo alikufa tulipokuwa tungali wenye dhambi. Mwenye dhambi anatakiwa kupigwa kipigo, alichotoa Mungu ni kufa kwa ajili yao. Hiyo ndo hasira ya nani? Ya ya ya Mungu in fact, ya Mungu. Lazima ujue kutafsiri hasira, hasira ya Mungu. Uhaleluya! <laughs> kwa namna Mungu anavyotenda ndo hiyo. Mungu ahukumu mtu Mungu aui anayeinspaya, kuwa anajulikana tangu rudi mwanzo, sema shida ni kuto rudi wapi? Mwanzo. nani anayeua tangu mwanzo? kwa nani aliyemuinspaya Abili kuwa ni bilisi? Unajua kwa nini? kwa sababu Mungu, kazi yake, wakati Abili ya anaenda kuua, Mungu alikuwa amefanya kazi gani? Kaini, sorry sorry, Kaini m hmm. Abili samahani. Okay, wakati, wakati Kaini anaenda kuua, nani alikuwa anamwambia asiue? kwa inspiration ya kuua ilitoka kwa Mungu. Mungu alikuwa anamwambiaje? don't kill, do the right thing, kwa the right thing means don't kill hivi najua ni vichekesho ni vichekesho. Hata kama angekuwa baba angu siwezi kumwamini. Hakupe amri usiue, alafu anazunguka anaenda anachinja huku, haujasikia? <laughs> namwambia David, David kuwa ni mbaya. Namwandikia na, na vibao kumi pale. Amri ya kwanza, amri ya pili, amri ya saba, usiue David anasikia baba kachinja. Halo, baadaye nakuja kumwambia, je, David, usifuate matendo yangu, fuata maneno yangu. Mara yake nimemwambia David, baba yako ni mnaa. Hiyo ndo njia ya kisasa ya kusema mnafiki. Vizuri, ni mnafiki. Naomba niulize, Mungu ni mnafiki? Yaani, unawaambia Wakristo siku hizi hawashiki hawashiki hawashiki amri kumi, hawashiki amri kumi, wa torati huyo. Sasa hawashiki amri kumi, Wakristo wa siku hizi hawashiki amri, amri ya kwanza, usiwe na miungu mingine, amri ya pili, usi na tu, alafu leo tuna maombi anasahau kabisa hiyo, leo tuna maombi ya kuua kila mtu anayesimama kwenye hatima yako. Are you mad? Hua, hua, hua, hua, hua. Amri ya bangi. Usiwe. Wajua kuna watu wamechanganyikiwa. Unauliza, "Hii ni bangi ya wapi wamevuta?" Niseme <laughs> cha Arusha we <laughs> mjini wameweka bango la nini la amri kumi. Wakristo wote wanalisifia hilo bango pale, karibu njia ya kwenda Makongo, si ndio? Hata wanaoendesha maombi ya mauaji wamesifia hilo bango. Anasema nini? Na ametoka mlimani kufanya na maombi ya nini? Alafu anasifia bango la nini, amri kumi za Mungu yenye amri anasemaje? Usiue you are not okay. kuna namna angalia, mafundisho feki yanakufanya uwe kama umetoka Milembe. Imagine nakufikirisha mtumishi wa Bwana sasa, injili ya kweli nakufungua akili Unawaza, How do you do that? Mpango wa Mungu ni life life life, God's plan is life, not only life. Eteno na ili Mungu awe anaheshimu maisha ya milele inabidi atunze maisha ya kawaida pia. Ndio maana anatuponya magonjwa yetu, ko haui, ndio maana Yesu alipokuja, Petro alisema vizuri kwenye wa, wa, wa, Matendo kumi thelathini na nane akasema Yesu alikuwa akitenda kazi njema na kuponya wote waliokuwa wanaonea na nani na, na Ibilisi maana Mungu alikuwa pamoja naye. Angalia, Mungu amempaka mafuta aponye wanaonea na nani Ibilisi. Hala, kama Mungu ndi anayeonea na anayepaka mafuta anaachilia nguvu zake kwa ajili ya kuponya, huyu ni Mungu aina gani? Anajitekenya alafu anacheka mwenyewe hata komedia na wanajitahidi siku hizi wanachekesha bila kucheka imagine ko the plan of God since beginning is life especially eternal life. Ila mtu ana uzima milele, are you here yes? Zaburi angapi tulikuwepo? 28 sure. Anasemaje? hivi na vile vijazavyo ni mali ya Bwana, dunia na wote wakao ndani mwona, yeah. Mpango wa Mungu. Hapo Daudi anataja nini? Mpango wa Mungu. Mpango wa Mungu. Dunia na wote wakaa ndani yake. Anasemaje? Ah, maana ameiweka misingi yake juu ya bahari na juu ya mito ya maji alithibitisha. Ni nani atakayepanda katika mlima wa Bwana? Anasema mlima wa Bwana. Yeah. Unajua hekalu pia inaitwa mlima wa Bwana eh? Nitakueleza huko mbele. Ni nani atakayesimama katika patakatifu pake? Hii ni lugha ya hekaluni eh? Umesikia patakatifu pake? Eh? Kwa maana yake anazungumza hekalu, alafu anazungumza dunia at the same chapter. Iko sawa? patakatifu pako wapi? Hekaluni. Anasemaje? Mtu aliye na mikono safi na moyo mweupe, asiinua nafsi yake kwa batili, wala hakuapa kwa hila, atapokea baraka kwa Bwana na haki kwa Mungu wa wokovu wake. Hichi ndicho kizazi cha mtafutao, wakutafuta uso wako, e Mungu wa Yakobo. inweni vichwa vyenu enyi malango in, inukeni enyi malango ya milele, mfalme wa utukufu apate kuingia. Akasemaje mstari wa nane? Ni nani mfalme wa utukufu? Akasemaje, Bwana mwenye nguvu, odari Bwana udari wa vita. Inyweni vichwa vyenu enyi malango na viinueni, enyi malango ya milele, mfalme wa utukufu apate kuingia. Ni nani huyu mfalme wa utukufu? Bwana wa majeshi, yeye ndio mfalme wa utukufu. Hivi okay. unajua kwa nini watumia neno Bwana wa majeshi? Bwana wa majeshi sio kwa sababu anaenda kuua watu, kwa sababu injili ni niwoofea kuhubiri Injili ni vita. Ukitaka kujua kwamba kuhubiri Injili ni vita, angalia watu waliokuacha baada ya kuanza kuhubiri Injili na uhubiri. Ni wafa. Ni, ni vita vikali mno. Asikudanganye mtu. Kuhubiri Injili ni vita. Anaeleka kama unajua kuhubiri. Unajua kwenda, unajua kwenda kusema, unajua ijapokuwa Injili ni habari njema, lakini habari njema zenye vita ndani. Na kama niulize, ukiwa na dawa inayoponya magonjwa na unajua inaponya magonjwa, unaweza kwenda mtaani kuwaambia watu, unaona shida, unahitaji kufanya maombi ili umzuie mtu, umwambie hii dawa inaondoa vipele, harara na mwasho eh? nahitaji kuhubiri. okay, injili Unakumbuka kwenye Waefeso sita anasema, vaeni silaha zote mpate kuzipiga hiyo hiyo, iweni hodari katika Bwana katika uwezo wa nguvu zako, vaeni silaha zote. Unajua imeconclude vipi msemaj? kwa sala zote na maombi, mkisali kila wakati katika Roho na kukesha katika kuombea watakatifu na, pia, wata, na pia kwa ajili yangu ili nipewe usemi. Angalia, ni vita hiyo inazungumzwa pale. Wengi wafikaje huku chini, Wanainanyua mikono vaadiri, vaadiri, vaadiri, waka kifwani, weka kifwani, dirini nini. <laughs> chukua chapeo, chukua chapeo, unavaa chapeo a, piga piga piga piga. do you know, silaha pekee ya kupiga pale ni moja tu, wajani nini? eh? Injili. Zile zingine zote ni defense: chapeo, diri, mkanda, alafu miguu utayari tupatao kwa Injili ya amani. Maana yake hiyo vita inapigana miguuni, si ndio? Eh, alo wewe, kwambie, si umetaja silaha alafu inaishia na Injili ya amani, ujashtuka? Halo. Kwa kuhubiri Injili ya amani ni vita. Unaenda kumpa mtu wokovu wa milele na unapigana vita kuhubiria huyo mtu. Haleluya. Haleluya. Haleluya. Hivi unajua ndugu zangu, tuko hapa tongee. Hivi unajua mama yako akisikia umeenda club wale vijana wenzangu pia, wale vijana wachuo, mfano, unajua mama yako akisikia umeenda klabu, hakudisown, hakusemi hiyo si mwanangu. Utaitwa, utaonywa, si ndio? Okay. hivi unajua, wengine walipoenda kuhubiri Injili wakaanza kuchambua Biblia tofauti na baba zao walivyokuwa wanahubiri, duyuna, wameambiwaje? ukitaka kuwa mtoto wangu kataa hicho kitu Sitaki nisikie tena unaubiri. Mtumishi mmoja alimwambia mke wake, yani ni afadhali utembee na mwanaume mwingine kwa kumsikiliza hapo social media laiki. Eti, eh, ni vita hii kwamba kwamba kwamba hiyo nitakusamehe ila hiki anachofua u jamaa don't okay. tangu mtuanze hapa nimemtukana mtu ila, sasa hii akisikiliza mtu bora azini mke wangu. Nimekusamea, nime mzia wangapi nimekusamea. <laughs> Lakini ukimsikiliza nikigundua unasikiliza apo, aposto audio mmoja, mwisho mtu anaikataa ndoa kwa sababu ya nini. Umeelewa hiyo? Umeelewa hiyo? Umeelewa hiyo? Injili ni mafia. Ni World War 3. Wana speed za vitu vyote vinaliwa katika tatu vijana. Haleluya. Wangapi hapa ambao wameambiwa na wazazi wao achana na hicho vitu? Wengi sio wewe hata mimi. mama angu, mama haelewi mambo ya Injili, kusoma Biblia, achana yes, hivyo vitu mama. Kwani sikutumia hela ya kula? Sawa, lakini utafute kazi nyingine ya kufanya. Win every day. Kwa nini? Tuko kwenye mpango wa Mungu, sio kwa nguvu zetu. Mungu mwenyewe amesimama front kupigana na sisi. Aliandikaje Bwana mwenyewe alikuwa pamoja nao akilithibitisha lile neno kwa ishara zifuatazo nao. God is with us. Hallelujah. Mungu pamoja na sisi. tunashinda kila kila siku tunashindaje kila siku watu wanaokoka, kila siku watu wanaokoka, kila siku tu wanaokoka, the thing I thank God for you guys ni kwa sababu ripoti zetu za kila siku zina watu waliokoka. Hatusubiri, hatusii tukusanya mamilioni ya hela, tutume watu, tufanye mkutano, tuweke disko pale, tumwite dada moja sema simama, zunguka, kaa katika anguka. Hatusubiri huo mda, kila mtu yuko tume, march kama askari, upande huu anapiga, upande huu anapiga, upande huu anapiga, tunamnyang'anya shetani watoto, tunasema hawa hawakuumbwa kwa kusudi tunafungua fahamu zao. Mungu wa dunia hii alipofusha fikra zao, lakini tunawambia ondoka kwenye fikra zao. Ndio maana kwenye Wakorinto wa pili, Paulo anaandika kwenye Wakorinto wa kumi, akasema tukifanya nini? Tukiteka nyara kila fikra ipate kumtii Kristo. Kuteka nyara sio maombi. Nateka nyara, nateka nyara ni njili, injili nateka nyara, injili nateka nyara, injili nateka nyara injili nateka nyara, yeah, kila naf kila kinachojiinua, kasemaje? Kila kinachojiinua kijiinuacho juu ya nini? Elimu ya Mungu, elimu ya Mungu ni nini? Kristo. Nani? Na ya juu ya hiyo ndo namna najua zamani maombi ya kuteka nyara, nateka nyara, ninateka nyara, namteka nyara, bosi asinione, asinione nimechelewa, namteka nyara, namteka nyara ni kuteka nyara ya fikra. Kwa maana yake the gospel is a warfare. Ndo maana mfalme wa utukufu ni Bwana wa vita, akasemaje? Vita vyenu si juu ya damu na nyama, so it's not a physical war. hakuna mtu anayetuchukia pasee. Ni giza liloko ndani yao linaumizwa na nuru tunayoachilia. Umewahi kuona umekaa gizani, alafu kakutana na mtu akawasha tochi full light hiyo adui mtu ambaye siku zote anajua hata enda mbinguni japokuwa anajitahidi. Ukitokea ukamwambia haki ni kwa imani peke yake, hakuna mtu aendae mbinguni kwa matendo yake, mbinguni ni kwa imani tu. Ukimpokea Yesu nafanyika raia wa mbinguni, ukisamehewa dhambi umesamehewa milele. Anasikiliza kama unampiga na vitu vizito kwa wakati mmoja unaona na kublock kwanza, akasikilizie mi. Siku ya kwa kwanza nimeona mtu anaandika mambo mazito Facebook, ambayo leo nayaona sio mazito. Unajua kilichotokea? nilimblock kwanza, alafu nilipo mblock sikublock kwenye akili yangu, ndio shida iliyotokea. Nimemblock Facebook, lakini kitu kinaimba huku ndani. Umemblock lakini something is missing unawaza tu, alafu nikasema ina maana siku zote naposoma Biblia mi nilikuwa sielewi. Sasa mi nilikuwa najiona kama mimi ndo mtaalamu wa kuchambua Biblia, hata nasoso theolojia. Afu ghafla mtu akasema kitu nikasema au, kama sijaona nikamblok. Daktari amekuletea dawa unamfukuza? Haleluya! Walioku blok watakuanblokua just a matter of time. Kwa sababu kile walichosikia ni mbegu, kitawasumbua. Ndo maana ndugu zangu, fungueni milango, kuna watu watarudi kwa kasi sana. Wengine wanachukia kweli, kwa sababu imetoka kwako, kwa sababu hakubali sura yako, wewe sio askofu wao basi, ila maaskofu ataanza kuhubiri injili ya kweli, kwa sababu tunaomba wale ambao unafikiri wanaweza wasihubiri kabisa, utashangaa, wanaanza kunyoosha. Sema kunyoosha hii nchi. Wajua maombi ni kama kutanda wingu. Hii nchi, wingu limetanda, mvua inanyesha. Hii nchi, wingu limetanda, mvua inanyesha. Wajua kwa nini? Maombi ya watakatifu, maombi ya watakatifu unakondoka ni Jerusalemu, kulikuwa na malaika kila sehemu, maombi ya watu wawili. Angalo tunafahamu mzee Simeoni na Ana binti Fanwe, miaka themanini, mama anaomba. Unasikia kwa nini? Ndoto hizi zao hazimenyoka zinyongorota, hazime kama za nanii, sema tuta malaika anasema, chukue mtoto. Kila kitu kilikuwa under control. The more we pray we put everything under control na maana kwenye kambi ulipata muda wa kutosha kuomba, ulikuwa unafanya nini? Unaweka Yesu ameshinda. Falme, utukufu, anaingia katika ufalme wake, aleluya. Msari wa ngapi tusome? Tende Zaburi ya sitini na saba msari wa kwanza hadi wa pili. Zaburi ya sitini na saba msari wa kwanza hadi wa pili. Miisho ya nini hiyo? Falme, utukufu, anaingia. Zaburi ya sitini na saba msari wa kwanza na wa pili Mtoto, Zaburi ya sitini na saba msali wa kwanza na pili, nasemaje? Mungu, Mungu na atufadhili na kutubariki na kutuangazia nini? Uso wake. Njia yake ijulikane wapi? Duniani, wokovu wake katikati ya nani? Mataifa yote. Umeona hiyo? Wokovu wake katikati ya nini? Mataifa yote. Zaburi ya themanini na sita Mstari wa tisa, Zaburi ya 86, mstari wa tisa, themanini na sita, mstari wa tisa, umefika? 86 verse 9. Nasemaje, mataifa yote uliowafanya watakuja watakusujudia nani? wewe Bwana, watafanya nini? Watalitukuza jina lako. Zaburi ya tisini na nane mstari wa tatu. Zaburi ya tisini na nane mstari wa tatu. Kuna zaburi nimeiacha, tarudi. tisini na nane mstari wa ngapi? Tatu. Nasemaje? i tisini na nane mstari wa tatu. Amefanyaje? Amezikumbuka rehema zake na mwaminifu wake kwa nani? Kwa nyumba ya Israeli. Akasemaje? Miisho yote ya dunia imeiona wokovu wa mungu wetu. Miisho yote mwona mwisho wa dunia metaja tena, Zaburi ya sitini na tano, nilikuwa nimesahau. Sitini na tano mstari wa, wa tano, tano. Aleluya! kwa miisho ya dunia inahusika na watu eh? tena wokovu, naomba niwambie, nikumbushe miisho ya dunia ni wingi wa nini? Mwisho wa dunia. okay. Sichanganyikiwe, nasemaje? Kwa mambo ya kutisha, utatujibu katika haki, e Mungu wa wokovu wetu, wewe uliye tumaini la nani, la miisho yote ya dunia na la bahari iliyo mbali sana. Zaburi ya mia na mbili mstari wa kumi na tano. Zaburi ya mia na mbili mstari wa kumi na tano. Kwa hiyo umegundua kwamba hekalu la Mungu lina include mataifa yote. Kwa hiyo okay. kwa mfano, kwa hiyo Israel ni nini? nataka uelewe matumizi yote ya nini ya illustration Israel pia ni nini? Ni illustration ya Mungu alivyokuwa anawavumilia nani? Wanadamu. Israel illustration, ndomaana Israel. Yeah. Illustration nataja Mungu wa Israel halafu wa dunia nzima. The same thing. Kama hekalu la like Yerusalemu alafu hekalu la dunia nzima, iko sawa? Iko sawa, ni illustration Ukisoma vibaya agano la kale unafikiri mungu aliwapenda israeli peke yake, that's not true. ni nawe ni israeli, naamani ni mwisraeli, mwanamke asaepe ni mwisraeli. Okay, naomba niulize, ibrahimu ni mwisraeli? Sasa kwa mpango wa mungu ulitokea kabla israeli kuchukuliwa kama illustration. iko sawa eh? Yeah. mtu mmoja tukuwa uhamiaji na pasamakarios afisa mmoja wa hamaji akasema, ah, nyie ni wachungaji na nanyiwe, mnatumia Biblia hii hii ya Waisraeli. Akareis kesi nzito sana. Akasema weka bila gani mwenzangu, akataja fasta. Mimi nikaweka silaha mbele kwanza. Akasema ah, kwa hiyo wakina mwanani wako kule kwenye Biblia wakina mwandike kile mwana nani? Hapo. Hapo. Kwa nini msiwe na Biblia yenye watu wenu hao? Umeshaelewa shida ni nini? Alimjibu vizuri sana, akamwambia Israel, ni illustration ya namna Mungu atakavyofikia ulimwengu. Ikaandikwa hiyo, haina maana imeandikwa kwa ajili yao peke yao. Umeona mpango wa Mungu wa mataifa kwa Israel ilikuwa ni nini ilivyokuwa ilivyokuwa, nini iko sawa, niko sawa, niko sawa, iko sawa, sawa, kwao. Nikisema Mungu wa Israeli Mungu wetu ni sawa, kwa maana Israeli ni nani? Ni last treasure. Mungu wa Ibrahimu Isaka na Yakobo ni Mungu wetu ni yeah, kwamba niku, kwamba alivyowatumia wale, alituzarau sisi hapana. In fact Mungu alikuwa anaweza kuchagua Masai Mungu Amoledukuma Inalaiza Inagoma kambali au Mungu mwa, mwa Nsonjo, mwa Ndekile na Mwafumbiroama. Aleluya! Umeelewa? y yeah. for the sake of ila e Israel ni kifundishio cha Mungu na wanadamu, lakini mpango wa Mungu ni ahusiani na mataifa yote. Unaiona hiyo ukikosa yeah. Okay, kuona hiyo, unaanza kufikiri Mungu anawajali wale, Mungu anawajali wale, kwa sababu hawaelewi namna Mungu alivyokuwa anafanya kazi yake ni sawa na kusema Mungu iko hekaluni tu niko sawa na, kumbe ametanda dunia yote. Zaburi ya mia na ngapi? Soma mia na mbili ma ngapi? kumi na tano inasemaje? Kisha mataifa wakuogopa sasa na kuheshimu au kuabudu, wataliogopa jina la nani? Nasemaje? na falme wote wa dunia utukufu wako. Falme wote wa dunia, sema falme wote wa dunia. Zaburi ya ngapi? Tumalizie mia moja kumi na saba mstari wa kwanza, mia moja kumi na saba mstari wa kwanza. Mnaiona zaburi hiyo yeah? mia moja kumi na saba mstari wa kwanza inasemaje? Aa, watu wajafika. Zaburi ya mia moja kumi na saba bila twende wow. Haleluya, enyi mataifa yote msifuni wow. Enyi watu wote muhimidini, watu wangapi wow. Mataifa yote hiyo ni zaburi yo. Zaburi imeandikwa na nani? Daudi Myahudi, kwenye maandishi yake azaburi ameinklud watu wote wanaomsifu Bwana. Mataifa yote hayasema, enyi wayahudi msifuni Bwana. Mpango wa Mungu ni kwa ajili ya ulimwengu wote. You have to see it. Unaweza akafikiri Yesu anasema mwenyewe tu kufikia ulimwengu? Hapana, ametoa wapi? Kwenye agano la kale. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Tuache Zaburi, twende wapi? Twende. Twende Isaya. Okay. Twende Isaya mbili mbili hadi nne. Isaya mbili mbili hadi nne. Naninusuniyo nani na nasomea kwa haraka. Aleluya. Yeah. Tuko sawa eh? Isaya mbili mbili hadi nne. Maana hamwongezi spidi sasa. Inasemaje? na itakuwa katika siku za mwisho, sema siku za mwisho, mlima wa nyumba ya Bwana utawekwa imara juu ya milima, nao utainuliwa juu ya vilima, na mataifa yote watauendea makundi makundi. Asemaje? msara watatu. Na mataifa mengi watakwenda na kusema, njooni twende juu ya mlima kwa Bwana, nyumbani kwa Mungu wa nani? Yakobo, naye atafundisha nini? njia zake, nasi tutakwenda katika nini? mapito yake. Maana katika Sayuni itatoka nini? sheria na neno la Bwana katika nini? Yerusalemu. Aasemaje? naye atafanya hukumu katika nini mataifa mengi, atawakemea watu wa kabila nyingi, nao watafua panga zao ziwe majembe na mikuki yao iwe mundu. Taifa halitainua upanga juu ya taifa lingine, wala hawatajifunza vita tena kamwe. Umeona dunia isiyo na shida, ili include mataifa If, unaona silaha zikiondolewa? Au mjasoma, tusome nne kwa pamoja. Naye atafanya hukumu kwa mataifa mengi hukumu wake ikoje? atawakemea watu wa kabila nyingi, nao watafua panga zao ziwe nini? hiyo maana yake nini? Nomoo, baada ya kwenda vitani, tutaenda shambani eh? Kwao tutayeyusha mapanga, tutatengeneza majembe, tutayeyusha mapanga, tutatengeneza majembe. Iko sawa eh? Yeah. Perfect world inaingulu nani mataifa pa, anasemaje? Taifa alitainua, anasema na mikuki iwe mundu, iyo ni shambani pia, kwa badala ya kwenda vitani kuwana, tunaenda shambani kufanya nini? Kulima na kuvuna. alo alo. Halo halo, halo, halo, halo. Unamwona Mungu alivyo na mipango? Yes. Ah, Isaya ngapi hiyo? Mbili. Twende Isaya kumi na moja. Isaya kumi na moja tisa. Isaya kumi na moja tisa. Isaya kumi na moja tisa. Ataka ufike twende pamoja. Inasemaje? Ha, maona hatari naondolewa hawatadhuru wala hawataharibu katika mlima wangu wote mtakatifu, maana dunia itajawa na kumjua Bwana kama vile maji yanavyoifunika nini, bahari. Umeona Bakuki hapa pia, kwa Bakuki kumi na nne mbili kumi na nne amekopi kwa Isaya. okay. Isaya na Bakuki amekopi kwa Musa. Haleluya, akalewa asema, hawatadhuru wala hataita uharibifu they shall not destroy in my holy mountain. Naomba niulize, the holy mountain inazungumzwa hapa ni nini? Dunia nzima. Haleluya. Isaya ngapi hiyo? Kumi na moja. Tuanze kwenda Isaya 25. Twende Isaya 25. Mstari wa Isaya 25 mstari wa 6 hadi 8 na tano mstari wa sita hadi nane. Tuge Isaya ishirini na tano mstari wa ngapi? Asemaje? Na katika mlima huu wa, huu Bwana wa majeshi atafanyia mataifa yote nini? Mataifa atafanyiwa nini? Karamu ya vitu vinono, karamu ya divai iliyokuwa iliyokuwa na, na, iliyokaa juu ya nini urojorojo wake Jamani, nimekumbuka urojo Af, karamu ya vinono watu wa Zanzibar bwana asifiwe amjaja na urojo Asumaja, na karamu ya vinono vilivyojaa mafuta karamu ya divai iliyojaa iliyokaa juu ya urojorojo wake iliyochujwa sana saba na katika mlima huu atauharibu uso wa sitara iliyowekwa juu ya watu wote na utaji ule uliotandwa juu ya mataifa Mwona eh? Utaji utaondolewa. Asemaje? Asemaje? Asemaje? amemeza mauti. Muda gani? hata milele <laughs> amemeza mauti hata milele. Bwana Mungu atafuta machozi katika nyuso zao na aibu ya watu wake ataiondoa katika ulimwengu wote. Ulimwengu wote unahusika, maana Bwana amenena. What a wonderful promise. Yes. Is it good news? Hiyo ni saa ngapi? 25. Twende Isaya 42 mstari mbili mstari wa sita. Mbele tu hapo. Isaya 42 mstari wa sita. Isaya 42 mstari wa sita. Tutasoma mstari wa sita peke yake. Isaya 42 mstari wa sita. Alafu taenda 45 mstari 22. Arobaini nami sasamaje? Mimi Bwana nimekuita katika haki, nami nitakushika mkono na kukulinda, na kutoa uwe agano la watu wangu, na nuru ya mataifa. Ndiyo aliyosoma Paulo na Barnaba kwenye Matendo Kumi na saba mstari ngapi? Nakumbuka ile Kum, Matendo kumi na tatu ilikuwa mstari arobaini na saba Nakumbuka nuru ya mataifa, nuru ya mataifa, kwa hata Kristo ni nuru ya mataifa, sio nuru ya wayahudi peke yao. Aleluya! arobaini na tano ngapi? ishirini na mbili arobaini na tano ishirini na mbili twende kazi. Umefika ni hapo mbele tu. Niangalieni mimi mkaokolewe. E, e, e. Inasemaje? ni niangalieni mimi, niangalieni mimi mkaokolewe enyi ncha zote za nini? Za dunia, maana mimi ni Mungu, hapana mwingine. Watu wangapi? Ncha zote za dunia. arobaini na ngapi hiyo? arobaini na tano. Twende arobaini na tisa mstari wa sita, mbele tu hapa, sura nne, arobaini na tisa mstari wa sita. Yaani leo mistari yote utayaona. arobaini na tisa mstari wa sita inasemaje? Naam, asema hivi ni neno dogo sana wewe kuwa mtumishi wangu, ili kuzinua kabila za Yakobo na kuwarejesha watu wa Israeli waliohifadhiwa. Zaidi ya hayo, itakutoa wewe uwe nini? Nuru ya mataifa, upate kwa wokovu wangu hata nini? Miisho ya dunia. Bado miisho ya dunia naiona inahusika na, ina na wokovu, end of the earth or end of the world Mwisho wa dunia ni wokovu, au sio? Au sio? Asemaje? hence proved. Mwisho wa dunia ni wokovu au mwisho wa dunia ni wokovu wa wanadamu. Ni hatari? Mwisho wa dunia ni salama. Mwisho wa dunia ni habari ya mambo kuwa shwari, vina vimekaa, eh. Mwisho wa dunia ni habari ya mambo kuwa shwari. Yesu anakuja kuondoa hatari, yeah anaenda kwenye kona zote za bahari, anaondoa magonjwa mpaka kisukari. Sasa nanionewawivu <coughs> imba ipa basi ili nisihubiri injili sitaki, okay. Isaya, Isaya ngapi mmeweza? Tumalizie na Isaya hamsini na mbili kumi. Tutaenda kuomba eh? lakini nataka ukiomba uombee mpango wa Mungu, naoujua, si ndiyo ya yeah, ambao una ushahidi wa kutosha, sio vinywa vya mashahidi wawili watatu naweza thibitika, ni kama vinywa vyote. Sasa vinywa vya manabii wote, hamsini na ngapi mbili, mstari wa kumi saa hamsini na mbili mstari wa kumi saa hamsini na mbili mstari wa kumi mefika moja ita twende. Bwana ameweka wazi mkono wake mtakatifu machoni pa mataifa yeah, na ncha zote za dunia zitauona wokovu wa Mungu wetu. Ncha zote za dunia hii, eh, ni global mission eh? Ncha zote za dunia zitaona wokovu wa... Okay, bado una nguvu. Tusome sehemu nyingine yeah. Okay, tutafute mzee mzima. Yeremia, Yeremia Yeremia kumi na sita. Yeremia kumi na sita, mstari wa 19 hadi ishirini na moja. Yeremia kumi na sita mstari wa kumi na tisa hadi ishirini na moja. Mistari mitatu ya mwisho pale. Mistari wa ni kumi na tisa hadi ishirini na moja. Jeremiah 16, verse 19 to 21. Let's see the plan of God. In all earth. kumi na tisa nasemaje? E Bwana, nguvu zangu, ngome yangu, na kimbilio langu siku ya taabu, kwako, kwa wewe watakuja nani? Mataifa yote toka ncha za dunia, wakisema: baba zetu hawakurithi kitu ila uongo, naam, ubatili na vitu visivyo, wow. Je, mwanadamu ajifanyie miungu asiyo miungu? Basi tazama nitawajulisha mara moja hii, nitawajulisha mkono wangu na nguvu zangu, nao watajua kuwa jina langu ni nani. Yehova, nani hao mataifa wasirithi uongo tena, sio Yeremia? hiyo ni kumi na sita. Twende mtu mzima Zakaria, twende Zakaria. Zakaria, kufungua sasa. Hapa Zakaria, kwa nyuma ya Malaki, inabidi wasaidie watumishi wa Bwana. Zakaria tisa, tuanze Zakaria nane mstari wa ishirini hadi ishirini na tatu, Zakaria nane ishirini hadi ishirini na tatu. Kuna mtu anachoka, mistari mingi hapa Zaburi ya Zakaria 8 ishirini ishirini hadi ishirini na tatu inasemaje? Bwana wa majeshi asema hivi, itatokea halafu ya kwamba watakuja mataifa na wenyeji wa miji mingi, wenyeji wa mji huu watauendea mji huu wakisema, haya tendeni zetu kwa haraka, tuombe fadhili za nani? Na za Bwana na kumtafuta Bwana wa nani? Wa majeshi. Mimi nami nita na watu wa kabila nyingi na mataifa hodari watakuja wapi? Yerusalemu, kumtafuta Bwana wa majeshi na kuomba fadhili za nani? Za Bwana hasa. Na Bwana wa majeshi asema hivi, siku hizo watu kumi na lugha zote za lugha zote za mataifa wataushika upendo wa nguo wa yeye aliye Myahudi na wataushika wakisema, tutakwenda pamoja nanyi kwa maana tumesikia kwamba Mungu yu pamoja nanyi. Naomba niulize, ni Myahudi gani tunamshika pindo la vazi Yesu Kristo. Umeelewa hiyo eh? Yes. Okay, ni nini nane twende tisa Zekaria tisa mstari wa kumi. Tisa kumi nasemaje, na gari la vita nitaliondoa liwe mbali na Efraimu na farasi awe mbali na Yerusalemu, na upinde wa vita utaondolewa mbali mbali. Yeye asema naye, atawahubiri watu gani? Mataifa yote, habari za nini? Za amani. Na mamlaka yake yatakuwa toka bahari hata nini? Bahari, toka mto hata miisha ya nini? Ni kuhubiriwa kwa Injili ya amani eh? Tukitoka Zakaria, twende kwa Zefania ya nua Hagai tutasoma Zefania tatu Zekaria. hadi kumi Zefania 3:9 hadi 10. 3:9 hadi kumi a usichoshwe, na hii mistari ni muhimu sana kujenga imani yako juu ya mpango wa Mungu wa ulimwengu wote. Zefania tatu tisa hadi kumi inasemaje? Maana hapo ndipo nitakapowarudisha mataifa lugha iliyo safi, wapate kulitia jina la Bwana, wamtumikie kwa nia moja Boy. nani mataifa? maana toka nchi iliyo mbali na mito ya Kushi, Kushi si Afrika? waniombao dua, yani binti za watu wangu waliotawanyika, wataleta matoke, matoleo yao. Kwa maana yake kusanya ulimwengu wote ndani ya mpango wa Mungu Sefania tatu tisani kumi, twende kwenye kitabu ambacho tunaonaka zaka zaka tu, Malaki Malaki huwa anawapaga watu mamilioni, Malaki moja kumi moja. Usione inaitwa Malaki kwa sababu ina hela. Malaki tatu, Malaki moja kumi moja Inasemaje Malaki? Malaki moja kumi na moja. Kwa maana tokeo mawio ya jua hata machweo yake, jina langu ni kuu katika mataifa, na katika kila mahali unatolewa uvumba na dhabihu safi kwa jina langu, maana jina langu ni kuu katika mataifa, asema Bwana wa majeshi. Kwa itatolewa dhabihu safi kwa jina lake, wapi? Kila mahali, ulimwenguni kote. Wajua, kutolewa kwa dhabihu safi ni mambo yanayohusu mwenendo wa watu wa Mungu, si ndio eh? Itoeli dhabihu zenu itoeni milioni we nini? Dhabihu ni dunia ya amani, dunia ya amani. Malaki tumemaliza, tumemaliza eh? Twende Mika, Mika hamjui hata ilipo, jae kumsoma Mika ngapi eh? kama tuliandaa wote Mika nne eh? mstari wa kwanza mpaka wa tano Mika nne mstari wa kwanza adi wa tano Mika nne mstari wa kwanza hadi wa tano mpango wa, wa Mungu kwa ajili ya ulimwengu wote. Mika ngapi? nne mstari wa kwanza hadi wa ngapi? inasemaje? lakini itakuwa katika siku za mwisho, mbona na siku za mwisho. Eh? ya kwamba mlima wa nyumba ya Bwana utawekwa imara juu ya milima. Imerudiwa hiki kitu mara ngapi? Mara nyingi. Mlima wa Bwana kwa imara utawekwa imara juu ya milima, nao utainuliwa na juu ya vilima, na watu wa mataifa watauendea makundi makundi. Anasemaje? Na mataifa mengi watakwenda na kusema, njoo twende juu ya mlima wa Bwana na nyumbani mwa Mungu wa Yakobo, naye atatufundisha njia zake, nasi tutakwenda katika mapito yake. Kwa maana katika Sayuni itatoka sheria na neno la Bwana litatoka katika Yerusalemu. Hii tulisoma sehemu gani? Sasa, eh, Mika amepe, amepesti. Anasemaje? Naye atafanya hukumu kati ya watu wa kabila nyingi, naye atawakemea mataifa yenye nguvu walio mbali, na watafuta panga zao, watafua panga zao ziwe nini? Ajembe. Na mipiko iwe mundu. Taifa halitainua upanga juu ya taifa nyingine. Wala hawatajifunza hata jifunza vita tena. ni asemaje? Bali wataketi kila mtu chini ya mzabibu wake na chini ya mtini wake, wala hapana mtu atakayewatia nini hofu. Kwa, kwa kinywa cha Bwana wa majeshi kimesema hivi, maana hili ni neno la Bwana. Haleluya, haleluya ma umeona kitu hapo? Unahusika hapo? Kama ujawai kusaja kwenye Biblia, ndo umetajwa leo hapa. Twende Danieli, ilikuwa nasemaje? Tunachaja kwenda Danieli, jamani, Danieli saba kumi na nne. Danieli saba kumi na nne. Danieli saba kumi na nne. Are you there? Inasemaje? Naye akapewa mamlaka na utukufu na ufalme, ili watu wa kabila zote na taifa zote na lugha zote wamtumikie. Mamlaka yake ni mamlaka ya milele ambayo hayatapita kamwe, na ufalme wake ni ufalme usioweza kuangamizwa. mfalme wa kawaida Huyu ni Yesu mzee, huyu ni Yesu haleluya, huyu ni Yesu haleluya, huyu ni Yesu haleluya, huyu ni Yesu haleluya. Nani amebaki sasa? Naomba kidogo kidogo. Kwa hiyo unaelewa sasa, ishara ya Yona katika kufa na kufuka kwake, mataifa watafikiwa. Iko sawa? Iko sawa? Kwa ishara, kwa Yona alipotray hiki kitu alipoambiwa aende wapi? Ni nawe, out of nowhere unatumwa uende kwa watu ambao ni mataifa alafu uhubirie. Out of nowhere akakataa. Tunaweza kasema Yona alikuwa nalikataa neno la Bwana yeah. za mpango wa Mungu ni nini? Kufikia ulimwengu wote, mataifa yote wafikiwa na nini neno la Bwana. Mwambie mwenzako, umesikia hiyo? mataifa, mataifa yote wafikiwe mafikiwe na neno la Bwana so, yeah, memwamsha aliyelala. Hongera yeah sana, mfanya kazi kubwa sana actually. Ukitaka kuongezea, hii ni Habakuki mbili kumi na nne nabii mwingine aliyetaja, dunia yote itajazwa maarifa ya utukufu wake kama vile maji yafunikavyo bahari. Tumesema hivi manabii ni wanafunzi wa nani? Twende Musa, okay. Mwanzo tumemaliza nayo, twende mambo ya Lawi kumi na tisa, mambo ya Lawi kumi na tisa, mambo ya Lawi kumi na tisa, mambo ya Lawi kumi na tisa. Mstari wa ngapi? Mstari wa 33 hadi 34. Mstari miwili utasoma mambo ya Walawi. Unaona? Ukisoma mambo ya Walawi ni kama inahusu Israeli peke yake. Si ndio? Eh? Kama vile atuonekani bali, si ndio? Yeah. Unajua hata kwenye maagizo yao pamoja na kwamba walikuwa na ukabila mwingi, Mungu alihakikisha anachomeka clip ya nini? Na kuwaruhusu watu wengine kwenye promise. Yeah. Angalia mstari wa ngapi sasa tutasemaje? Na mgeni akikaa nawe katika nchi yako, usimdhulumu. Maana yake usiwaone kama watu wasio faa. Usimdhulumu. Thelathini na nne. Mgeni akaye pamoja nawe atakuwa kama mzalia kwenu, mpende kama nafsi yako. Alo mpende kama nafsi yako ko ampende jirani yako kama nafsi yako ilikuwa ni mtu ambaye sio Myahudi mwenzake. Akasemaje? Akasema, maana ninyi mlikuwa wageni katika nchi ya Misri, mimi ndimi Bwana Mungu wenu. Mpende kama nafsi yako, mtu gani? kabila lingine. Okay, naomba nikuambie kitu, nikuulize kitu. Nikikwambia mpende kama nafsi yako, maana yake nakwambia nini? mimi nikamwambia, huyu hapa mtoto huyu mtoto, ama nikamwambia Dave, mtoto wangu hapa, huyu mtoto mwingine, mpende kama nafsi yako, maana yake namwambia nini? Mim, anani mimi ananichukuliaje mimi juu ya huyu anasemaje? my father values this one the way he values me. Ina makes sense? Ina makes sense? Ina makes sense? Nikishasema mpende huyu mgeni asiye myahudi mwenzako kama nafsi yako, maana yake nini? Huyu anayeongea na wewe ana anaweka thamani sawa kwa mataifa sawasawa, sawa na Wayahudi, ndio sawa. Kwa Yesu anaposema mpende jirani kama nafsi yako, alikuwa anatoa huko, na amesema hapa, usimdhulumu. Watu wengine hawajui kwamba alikuwa anafisha mwenendo. Wengi wasema, unajua unajia, hey, o msariki binafsi Angalia juu yake, ameanza na usimdhulumu, kuto mdhulumu maana yake nini? Wakati natakiwa kuchukua kitu kinyume kwa ajili ya ubinafsi, na achilia, iko sawa, iko sawa, iko sawa. Maana yake hiyo haihusiki na kuweka fomula ya kusema hivi. Biblia inasema, mpende jirani kama nafsi yako. Kwa hiyo, cha kwanza, target ni? Nasema, the target is self love. Self love is not selfish. You love yourself first so that you can love others. He is not talking about that kujipenda kwanza kabla ya kumpenda mwingine pale, maana yake ungemdhulumu, nasema nishibe ma, kwanza nikishiba ndo ntakuu, sio? maana yake ameanza na usimdhulumu, kwa kumpenda jirani yako kama nafsi yako. Sio binafsi ni kumtanguliza, ni, ku, ni kutokuwa mbinafsi simply, mambo yale kumi na tisa, turudi nyuma hesabu, turudi hesabu ngapi? Tukwenda wote Hesabu kumi na tano mstari wa kumi na tano hadi kumi na sita mistari miwili tu. Hesabu kumi na tano mstari wa kumi na tano hadi kumi na sita Unajisikia kuomba ya, nachochea kidogo, nachochea maombi. kumi na tano kumi na tano Hesabu inasemaje? itakuwa itakuwa amri moja. Ni Hesabu kumi na tano kumi na tano nasemaje? Katika huo mkutano kutakuwa na amri moja kwenu ninyi na kwa nani? Kwa mgeni akaaye pamoja nanyi, ni amri ya mdagani ya milele katika vizazi vyenu, kama ninyi mlivyo na mgeni atakuwa vivyo mbele za Bwana hivi Wayahudi wanatoaga madharau wapi? Nauliza hivi, Wayahudi wanatoa madharau wapi. Wapi? Kwa Mungu wao? Umeona uh -uh. cho kusema? Erasto hajasoma hiyo, atusome tena, anasemaje hivi tena, ameita ni amri ya milele na, alo! Nimepata ufunuo sasa, haleluya, nikuwa nautafuta. Kwa hiyo Wakristo wanaofurahia wayahudi wa wa wa kuwapiga Wapalestina, waezai kuwapiga Wapalestina ni wajinga hiya, pray for Israel, i stand with Israel ni falseness top notch kwa Mungu. Mtoto aliyekufa Palestina na aliyekufa tel Aviv wote ni wa thamani mbele za Mungu. alo hii amri ya nini milele wa Kristo wako hapa. I stand with Israel, I stand with Israel. Hata Israeli kimchokoza mtu ikapigwa, I stand with Israel, I stand with Israel, I stand you stand with nothing, you are in the shaky ground. Yaani hata kwenye mambo ya Walawi Wayahudi wanaambiwa hivi, moja mpeleje kama nafsi yako. Kwenye mambo ya Lawi Hesabu anasemaje? Tusome tena, sema huyu aposto, hii sijaelewa. Tusome, nataka usome kwa sauti, usikilize. Sijikuwa unasikia sauti yangu peke yako, usikie na yakwako, ingie kwenye moyo wako. Hivi unajua kuna Wakristo walioko Palestina wanawashangaa sana Wakristo walioko Tanzania. narudia tena. Hivi unajua Palestina kuna Wakristo, na bomu likipigwa halichagui mkristo na mwislamu. Mkristo wa kiislam, mkristo wa Kipalestina anawashangaa wakristo wa Kitanzania. Mimi nimeenda Palestina, nimehubiri Injili, wakaokoka, amesevu namba yangu WhatsApp sindio? Alafu baadaye bomu likapigwa Gaza, mtoto wa yule mkristo mpalestina aliyemubilia injili akafa, nikaposti bango limeandikwa, I stand with Israel. Umegundua wakristo wengi ni wajinga. Sasa niulize, wangapi ambao wanasema I stand with Israel sasa hivi? kwa tuna wakristo mabilioni waliojaa kurutu wa ujinga kiwango cha PhD. Sit down stand what i stand. Naomba nikuulize, hiyo stendi ni stendi au ina shida? Ndugu zangu, do we stand with Israel yes, or Palestine? We stand with the gospel. Kwa Israel na Palestina wanahitaji nini? Nchi mpya, wagawane mipaka au waokoke? Oh. Ili waweze kufua panga zao ziwe nini, mundu, majembe, alafu wafue mikuki yao nini? Usije ukaondoka kwenye the main purpose of God. Eh, Bwana, tungetengeneza hashtag I stand with the gospel. Na Kristo anatumika na Israeli kisiasa, maana unajua nyie ni wajinga na Waisraeli wenyewe hawamkubali Yesu, na Wakristo wanasema I stand with Israel na mnawapelekea na misaada. Yaani watu wenyewe wamechoka, wanapata dola zao mia mia, wanazituma Israel kuwasaidia Israel ambao wanawaita Wakristo. What the hell is this? Najua kuna Waisraeli wa wameokoka pia, lakini kwa maana ya uongozi eh, they don't care about Christians. He, kuna kakristo kamoja kamesimama Tanzania hapo, I stand, I stand, I stand. Hata kusimama na maisha yake hawezi, yuko ana stendi na Israeli. Ela yako ya bando ya yas uliopewa baada ya kukopa bustisha, ndiyo unaandika stendi na Israeli. Lile bando siutumia kufanya kazi ya maana Sikiliza hau, ndio za apostoli, so shemeni malaiki ili aistend iondoke, ili ustend with the gospel. Haleluya, hey! Umegundua kwamba dunia imejaa ujinga mwingi? Nuru inabidi angaze zaidi. Umemwona ile ndugu yako aliyeposa stand with Israel na wanakuwa wanakuwa blind, yaani Israeli anarusha hii akipiga, mtu akipigwa tunastand with israel Religion is madness. Dini ni ujinga haleluya. Ndio maana ukisoma Biblia vizuri, huyu mtu wa dini unakuwa mtu wa tofauti, unaanza kujali watu. Yani watu wanapigwa mabomu, una stand with, una stand haleluya. Hiyo ni hesabu kwa hiyo hiyo ni Israeli. Ukirudi nyuma ya Israeli unampata nani? Yakobo, Isaka na Ibrahimu. Wanajua hadi gani juu ya ulimwengu watu wote, diskribishen imeanzia wapi, walipoenda wapi, Misri, walipotoka Misri, walipochukua sheria, wakawaja kuniona taifa lilio bora lenye mungu peke yao. Lakini Ibrahim hakuwa Mwisraeli, Yakobo sio Mwisraeli, Isaka sio Mwisraeli. Watoto wa Yakobo ndio wamekuwa taifa la nani? Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Tumeelewana mpaka hapo? Kwa mpango wa Mungu kufikia ulimwengu, uko plain and clear, anataka kufikia ulimwengu wote. O, siwezi kusema I stand with Israel, I stand with Ukraine. I stand with the mpango wa Mungu ni kufikia ulimwengu wote kwa injili. Watu wote kila mahali. Mungu anataka watu wote wakolewe. Mungu ametuleta wa hapa ili tupokee mandate ya kufikia ulimwengu. Kama tulipunguza spidi, Mungu anataka tuongeze spidi. Kama tulipunguza kuomba, Mungu anataka tuombe kweli, kweli. Hata kama kuna changamoto ambazo zilikuwa zinakusumbua huko effective, ukiomba kwenye kambi hii, pamoja na kwamba umeomba, utawekewa na mikono ili upate nguvu ya kushinda hizo changamoto zako, ukahubiri injili. Chochote ambacho kinakuzuia sio na matokeo kwenye huduma kinavunjwa baada ya kuwekewa mikono leo, kinaondoka kwenye njia yako baada ya kuwekewa mikono leo utatoka kwenye kambi moyo wake ukuwa umejengwa imara zaidi. Angalia, utakuwa na ujasiri kuliko wa simba. Utasimama mahali, utaanza kumsaidia mtu mmoja, wawili, watatu kuamini Injili. Utaenda kufufua ile kazi yako uliyoacha, utaenda kufufua ile cluster, utaenda kufufua ile seli, utaenda kufufua ile kile kituo ulichoanza kufundisha, you go and have result. Na hakuna kitu kitakachokuzuia kusiwe na matokeo, sio kwa sababu napenda uwe na matokeo, kwa sababu Mungu mwenyewe ana backup ya hii program, tuna backup ya mwenyewe program, na kwamba nataka watu wote wafikiwe. Tunai cover Dar es Salaam, tunai cover Tanzania, tunai cover Zanzibar, tunai cover Morogoro, tunai cover Dodoma, tunai cover kila mahali katika nchi hii, kila ukanda pande kuu nne za Tanzania, tunai cover, tuki cover, tuna cover na nchi zingine tuna kava kila kona bara la Afrika, tuna kava Ulaya, tuna kava Asia yote. Kila mahali palipo na watu panafikiwa na Injili. We will never be stopped, not now, not tomorrow, not later, not forever. This is a mission of God, kufikia ulimwengu wote. Hakuna mtu anayeweza kuzuia wewe. Nakwambia, matatizo yako yatafungua njia yatafungua njia. Hakuna kinachoweza kuzuia mpango wa Mungu usitimie ulimwenguni kwa sababu ya utayari yako. Hata mahitaji yatakuzuia tena. Unahitaji kuwa tayari tu kumtumikia Mungu. Ni kwa nguvu nazopewa na Mungu nasema siku zote, kazi yako ni nikusara. Mungu nitumie, Mungu nitumie, nitazaa matunda, nitumie, nitazaa matunda, nitumie, ninaenda kuongea na yule mtu. Sema na yule mtu kupitia mimi sema na yule mtu kupitia mimi. Hakutane na nguvu zako, hakutane na mamlaka yako, hakutane na utukufu wako. Utukufu wako ukaenda ndani yako. Tunapoenda kutokea hapa, watu wengi zaidi wanaenda kujengwa. Hiyo seli yako inaweza kuimarika, maono yako juu ya hiyo huduma inaenda kuwa na nguvu tena. Hata kama ujawai kumfikia mwanafunzi yeyote, utatoka hapo, utaongea na mtu hata jua Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zako, hautamwacha mtu tena ulimwengu wote Mungu ametupatia. Ndiyo maana ametuita global family gathering with a global mission, kufikia kila mtu, watu kama mchanga, watu kama nyota za mbinguni, watu kama mavumbi ya nchi, idadi kubwa isiyoweza kuhesabika. Yohana aliona idadi kubwa isiyoweza kuhesabika, idadi kubwa isiyoweza kuhesabika. na kila anavyosikia neno la Mungu, neno la Mungu kilifurahia. Biblia inasema ni kala lile gombo, baada ya kula lile gombo nilikuwa taabu kinywani mwangu, na nilipofika tumboni mwangu, nilipofika tumboni mwangu, nikaanza kusikia uchungu. Uchungu juu ya watu wangu, uchungu juu ya taifa langu, uchungu juu ya rafiki zangu, uchungu juu ya ndugu zangu, uchungu juu ya chuo changu, uchungu juu ya shule yangu nayosoma. Kwa nini? Kwa sababu yale mema uliyokula, unagundua wengine bado hawajala, unagundua wengine wako kwenye uchinga, unagundua wengine wako hawajui kitu. Mungu anakupa miguu wepesi ni mizuri kama nini, miguu yao wapeleka habari ya mema. Kuanzia hapa, kuanzia hapa leo hii unatoka na mandate, unatoka na mandate ya kufikia ulimwengu kuanzia hapa, leo hii unatoka na mandate. Oh, oh. Chote kilichokuzuia kinaachilia njia. Chote kilichokuzuia, kilichokuzuia kinaachilia njia. Chote kilichokuzuia kinaachilia njia. Haijalishi ni mahitaji yako, haijalishi changamoto zako za kitabia, kinaachilia njia. Haijalishi ni kitu gani, kinaachilia njia. Haijalishi ni ubizi kwenye kalenda yako, kinaachilia njia. Haijalishi ni mambo ya aina gani, kinaachilia njia. Haijalishi ni masomo yako, kinaachilia njia. Mungu anatupa fursa ya kusimama pamoja na wewe katika agizo hili, agizo kuu, agizo bora, agizo la milele ya kuhakikisha injili inafika kwa kila mtu, injili inafika kila eneo, injili inafika kila mtu, kila mahali, watu kama mchanga, watu kama nyota za mbinguni. Alichokiona Ibrahimu tunakiona, uzao, uzao, uzao, uzao sawasawa na ahadi. Injili ndio utatusi panga zitafuliwa zitakuwa majembe. O, amani tunayohitaji inapatikana kwenye Injili maana Injili ndio Injili ya amani. Hakuna mtu awezaye kupata amani kwa jitihada zake, hakuna mtu awezaye kupata amani kwa jitihada zake. Watu wanatafuta amani kwenye maarufu, wanatafuta amani kwenye pesa, wanatafuta amani kwenye vitu mbalimbali, wanatafuta amani kwenye kujibadilisha, wanatafuta amani kwenye kutafuta kila anachotafuta, wanatafuta amani kwenye madawa ya kulevya mnatafuta amani kwenye njia zote, lakini amani ya kweli inapatikana ndani ya Yesu Kristo. Na Mungu ametupa mande ya kuhubiri Yesu katika ufufuo wake na ondoleo la dhambi na kutakaswa na kuhesabiwa haki na kupewa uzima wa milele. Tunajitoa kamilifu ajili ya kazi, wala hatuasiliwa, wala hakuna cha kutuzuia, wala haipo ya kutuzuia, wala hayupa kutuzuia, wala hakitakuwepo. bayaga ke kebayaga kezopeka, Baba, ninaona njia inafunguka. Ninaona njia inafunguka mahali ambapo kulikuwa hakuna njia. Ninaona iki milango ikifunguka, ina milango inafunguka. Wale waliotukataa wanasema, ndio maana roho ya Bwana hanawafuatilia wale ambao walisema hawawezi kujifunza kwetu, wanakuja kwako Roho anakuja kujifunza tena. Roho Bwana yuko juu ya nchi, yuko juu ya, ya vilindi vya bahari. Anaondoa giza, anaondoa ukiwa, anaondoa giza, anaondoa ukiwa, anaondoa giza, anaondoa ukiwa, kila mahali penye giza, kila mahali penye ukiwa, kila mahali penye giza, kila mahali penye ukiwa, kila mahali penye, penye giza, kila mahali penye ukiwa, ukiwa ulimwengu unajai furaha. ekopaya mazekopaya esikarebo mazekota ekababa eleprekotayamande sakariba ekababbaba. Ninakwambia, huo ugonjwa uliokuwa anakuja kwako mara kwa mara umekuwa ukishinda hospitalini haufanyi huduma, potea potea potea. Ewe ugonjwa, ondoka Yesu. Hata kama ni mgonjwa ambaye ha anaumwa haponi, kila wakati unaenda kwenye huduma, lakini anakuwa anaumwa, anakuwa anakutesa. Pokea uponyaji, pokea uponyaji, pokea uponyaji hapo alipo. Hata kama ni ndugu yako, umekuwa wakimuhudumia ya muda mrefu, mwezi wa kwanza, mwezi wa pili, hauna matokeo ya huduma kwa kapa ya kaba k yako kwenye huduma kinaondoshwa. E, Kinaondoshwa. Kinaondoshwa. Kinaondoshwa. Kwa jina la Yesu. Hey! Unapokea breakthrough leo, breakthrough leo kwenye huduma yako, unapokea breakthrough leo, ni leo, ni leo, ni leo, ni leo. Unaona nini? Unaona nini? Ona kama ni, Ibrahimu ona kama Ibrahimu, Ibrahim anaona pande zote, pande zote Hey! Ibrahimu naona nini? Anaona ulimwengu mzima, anaona ulimwengu mzima, anaona ulimwengu mzima, anaona ulimwengu mzima, anaona ulimwengu mzima, anaona ulimwengu mzima, anaona ulimwengu mzima, anaona ulimwengu mzima, anaona ulimwengu mzima. Sisi ndio wale wailetao miisha ya dunia, sisi ndio wale wailetao miisha ya dunia, sisi ndio wale wailetao miisha ya dunia. Maana miisha ya dunia itasikia jina lake, itaitukuza jina lake taamini kazi yake, itakubali neno yake neno lake Kristo hata tukuzwa kwenye mataifa yote. Ah, baada ya kusema mimi leo nimekuzaa, akasema, nimekupa mataifa nimekupa mataifa iwe milki yako, na miisho ya dunia, mataifa urithi wako, na miisho ya dunia iwe milki yako tumekuja hapa maana alisema, lakini mtapokea nguvu, lakini mtapokea nguvu akija kuisha kwa ajili ya juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi na mtatuizuiliwa oh, Yerusalemu oh, Samaria Yudea oh, oh, dunia yote dunia yote ni hekalu la Bwana, dunia yote ni mali ya Bwana, dunia yote ni hekalu la Bwana, dunia yote ni mali ya Bwana, dunia yote ni hekalu la Bwana, dunia yote ni mali ya Bwana. Kila alicho alichoweka kwenye misingi ya ulimwengu kinatimia kwenye kizazi chetu. Baba yetu ba anataka dunia ijawe na utukufu wake, hata kuiangamiza dunia. Anataka ijawe na utukufu wake, ndio maana ameumba dunia ijawe na utukufu wake, ijae na utukufu wake, ijae na utukufu wake karabushe Baada ya leo, you shall see the results. Baada ya leo, utaona matokeo, maana mpango wa Mungu umewekwa wazi, umewekwa wazi kwako. Itakuwa nyepesi katika kutii kwako. Haleluya, itakuwa nyepesi katika kutii kwako, kuti kwako. Utaenda katika utii wa kufanya kazi yake katika ulimwengu huu. Endelea kuomba, endelea kuomba, pray, pray, pray, pray. Yes. Kuna msaada unapokea kwenye huduma yako. Mungu anakufungulia milango, Mungu anakufungulia milango, Mungu anakufungulia milango. Kama wewe ni mchungaji, Mungu anakuinulia watu, Mungu anakuinulia watu, Mungu anakuinulia watu. Watu, watu watakobeba huo mzigo pamoja na wewe, ili usiwe mzito begani mwako, ili usiwe mzito begani mwako, Mungu anakuinulia watu wa kubeba nao. Ili usiwe mzigo pemani mwako, Mungu anakuinulia watu wa kubeba nao. Ili usiwe mzigo pemani mwako, Mungu anakuinulia watu wa kubeba nao. Ili usiwe mzigo pemani mwako, Mungu anakuinulia watu wa kubeba nao. Ili usiwe mzigo pemani mwako, Mungu anafungua njia za wepo watu ambao watakuwa genuine, watakuwa genuine kwenye ujuma, watakuwa genuine kwenye seli yako, watakuwa genuine kwenye klasta yako. Mungu anainua watu, Mungu anainua watu, Mungu anakuletea watu watakaoamini ambao watakupenda na kupenda huduma yako, watakuwa tayari kufanya huduma na wewe usiku na mchana, usiku na mchana. Hautakuwa watu wa kuwavuta, hautakuwa watu wa kuwavuta, watakuwa mstari wa mbele kukusaidia kufanya huduma. Mungu anafungua huo mlango, Mungu anafungua huo mlango, Mungu anafungua huo mlango, Mungu Mungu anafungua huo mlango, Mungu anafungua huo mlango. Hujui namna gani, lakini Mungu anajua namna unapofungua moyo wako na kupokea maombi haya, unaona mlango unafunguka, unaona mlango unafunguka. Utaiona furaha ya kumtumikia Mungu, utaiona furaha ya kumtumikia Mungu, utaiona furaha ya kumtumikia Mungu, utaiona furaha ya kumtumikia Mungu. Utaona mazao ya kazi yako, mazao ya kati yako. Ndio maana wanafunzi wako waliokimbia wengine, watarudi, watarudi, watarudi, watarudi, watarudi, watarudi, watarudi, watarudi, watarudi. Kwa nini Mungu anakusanya? Ni tabia ya Mungu kusanya, ni tabia ya Mungu kusanya, kama kuku akusanyako vifaranga vyake, kama Mungu anapokusanya mataifa kutoka pande zote kune za dunia, hata kusanya kwenye mji wako, hata kusanya kwenye mtaa wako, hata kusanya kwenye mkoa wako, hata kusanya uliowafikia kazi yako itaharibika, kazi yako itaharibika, kazi yako itaharibika. The power of God can recover, nguvu za Mungu zinaweza kurejesha. Bwana nageuza magofu kwa nyumba za kuishi magofu kwa nyumba za kuishi magofu kwa nyumba za kuishi magofu kwa nyumba za kuishi, unarejeshwa upya unarejeshwa upya shaba ikara Baba, unapoomba hapa ni unamsubiria Bwana kwenye kumsubiria Bwana unapota mbaa unapaa kwa tai unapaa juu kwa tai unapaa juu unapaa juu kambaa unapaa juu unapaa juu kama tai, in the name of Jesus. Utatii kama mtoto mchanga, utatii kama mtoto mchanga, utatii kama mtoto mchanga, utatii kama mtoto Uta mchanga. Maana Mungu anataka utii wa aina hiyo, Mungu anataka utii wa aina hiyo, kama mtoto mchanga, kama mtoto mchanga, kama mtoto mchanga, kama mtoto mchanga, kwa jina la Yesu Yesu. kila kizuizi kila kizuizi kila kizuizi kila kizuizi. the renewal the fire of renewals the fire of renewals the fire of renewals. Unapokea renewals unapokea renewals unapokea kuamshwa tena unapokea kuamshwa tena. Utafanya huduma kana kwamba hujawahi kufanya huduma kana kwamba ndio unaanza leo kana kwamba ndio unaanza leo. Kiu ya kumtumikia Mungu inarudi tena kwa upya inarudi tena kwa upya inarudi tena kwa upya kwa jina la Yesu. Kama kuna mtu ambaye changamoto yake ya kumtumikia Mungu ni kwa sababu ya ugonjwa, aidha ugonjwa wako wa mara kwa mara au wa ndugu yako, kimbia mbele. Wengine endelea kuomba, endelea kuomba. Ni ugonjwa. Jabre boshakaba Ukifika endelea kuomba usinyamaza, endelea kuomba, kuomba ndo namna ya kupokea. Ni ugonjwa, changamoto ni ugonjwa. The devil you are a liar. The devil you are a liar. The devil you are a liar. Take your sickness away. Leo ni mwisho, leo ni mwisho, leo ni mwisho. Ewe ugonjwa, sikia hili, go away, go away in the name of Jesus. Mara nyingi umekuwa hospitali ukihudumia wagonjwa, mara nyingi umekuwa hospitali kwa ajili ya kuhudumiwa wewe. You are sick every time, you are sick every time. Ukisimama hapa mbele, ukitoka hapa mbele, unauacha ugonjwa wako hapa.