Sawa eh? tunaweza kukudai wewe kuwapenda watu wengine, unajua yeah. Kwa nini tunadai kitu ambacho unacho ko? Mungu akikuambia mpende jirani yako kama nafsi yako, Mungu sio dhalimu, hakudai kitu ambacho hajadipositi. Ukiambiwa penda, samehe, ndio maana wale ambatu hawajui Injili ukiwaambia samehe, anakuambia oh, hujawahi kuumizwa wewe. Tumeumizwa sio kibuti, tumepigwa mabuti, tumepigwa na tumesamehe. Hujawai kuumizwa, hujatendwa, hujatendwa, hujatendwa. Tumelala macho wazi <laughs> lakini kapasiti ya kusamehe tu nayo sasa. Mnanicheka nini? Unafikiri mi sina mafaili yenu? Nikuambia ufunuo unatoka ehe ko hizi mpaka niwaambie za kwenu nafunuliwa, mesikia? <laughs> nachowaambia, so there is a capacity to love, to forgive because I have the spirit. Kwa hiyo Mungu hawezi kukuambia penda, samehe, toa, kama hivyo vitu wajaweka ndani yako. Tuko sawa eh? kwa hiyo kuenenda sawasawa ni kufuata uwezo wa Roho aliyeko ndani yako, ndomaindia nini? tunda la Roho ni upendo, Galatia tano ngapi? ishirini na mbili Tunda maana yake sio, ni effect ya Roho ka kinachoanza ni nini? Ni Roho alafu upendo unakuwa nini? Tunda na tunda pale ni moja, ni upendo. Hatuna matunda tisa kwenye Biblia. Ripoti zako za shule za sanani Sunday school zimeanza kuharibika. Hatuna matunda tisa kwenye Biblia. Wajua, walimu wa Sunday school, tutanganya sana. Mtu anakuambia the fruit of the spirit is love. Alafu anachora matunda tisa. Umesema is. Kama ingekuwa na tisa sema, ingesema the fruit of the spirit are love. Nakumbuka namna ya kumention vitu zamani. Matunda ya roho ni upendo, kiasi utuwema, ingekuwa hivyo the fruit of the... tunda la roho ni moja, upendo. Kumbuka kwenye Warumi tano tano pendo limemiminwa. <laughs> umewahi kusikia kiasi kimemiminwa? <laughs> umewahi kusikia imani imemiminwa? Tumaini, siju, utuwema. Sema huyu mtumishi anataka kusema nini? Hata mi nyusi zangu zilichanwa, naomba nichaneza kwako pia. Hizo za chini ya upendo ni nini? Ni characteristics of love. kwa kwa nini unavumilia wengine? kwa sababu unapenda. kwa nini unajizuia kufanya baadhi ya vitu? kwa sababu unapenda. kwa nini hauhesabii wengine mabaya? kwa sababu unapenda, kwa hizo za chini. Kama ningekuwa naandika mimi Biblia leo ningeandikaje? tunda la Roho ni upendo, nukta na koma, kwa maana ya maelezo yake upendo unaonekana kwenye hivi vitu kiasi utuwema fadhili uaminifu hiyo imani neno uaminifu sindio eh? yale mengine upole umeona eh? zile ni characteristics of love ina maana nikitaka kujua kwamba unawapenda watu na angalia wanavyowavumilia si sindio eh? sindio sindio kwa sababu na upendo ndo maana wanafunzi unawavumilia hiyo ni capacity. Unakuwa na kiasi, kuna limitation ya vitu ufanye kwa sababu ya wengine. Mimi nawaambiaga watu, mimi ningeamua kuchagua swaga zangu za kuvaa nisingevaa hivi, lakini kiasi, kuna wengine wasingenielewa hapa mi nisingevaa hivi, nisinge nisinge nyoa hivi, hapo nimejitahidi kuendana na ninyi, ila kama ningeambiwa mimi jiatie lakini kuna kiasi, sababu kiasi maana yake nini? Haufanyi unachojisikia kwa sababu unajisikia unaanza kuwatanguliza nini wengine. Mimi, nikuambie ukweli, mi sipendi mashati, amjae kujua, mulize mke wangu, vita ilikuwa ni vita. Hauwezi kaa mtumishi, unavaa vaa tu tshirt kila siku, na mi napenda tshirt zenye machata, sio tshirt. Mke wangu nalazimisha nivae tshirt ambazo hazina hazina brand t-shirt plain. Sipendi t-shirt plain. Nilienda kwenye duka moja hivi, napita sehemu, naona maandishi mazuri mazuri, sijui na nini na nini, nataka nichukue, nikapigwa jicho moja hivi, nikasema, napenda ndoa. Tanguliza wengine, unafanya nini? Unatanguliza nini wengine. Mimi, ko, mimi napenda kepu, kepu kabisa ile mke wangu apendi nikivaa kepu. Ni mwili wangu mwenyewe, lakini nateseka <laughs> Mimi kepu na nywele, napenda nywele ndefu mimi. Iliwai kufuga nywele, nikaitwa rasta boy. Mama wangu alipokutana na mimi akacheki je, yeah! Kwa mara ya kwanza mama akanipa hela ya saluni. Mama alinikwaza sana, wajua mtu mzima kupea hela ya saluni nikwambiwa, <laughs> hata kama umeishiwa kabisa, akanyoe. Nikaenda kunyoa nywele zangu. Nilikuwa naitwa Rasta Boy. Mimi nilikuwa nacheza mpira Tanga pale Muheza pale. Kwa hiyo nilikuwa nacheza pale na bukta langu moja matata na nini? Na imagine potezea imagination yake. Kwa hiyo niko pale cha cha cha. Mbona t-shirt yangu moja nimevaa hivi nimeshika mic. Alafu nimeweka namna hii. Hiyo ndo style zangu sasa. <laughs> Nimevaa t-shirt imeandikwaje? It's my time to shine. ila bwana upendo, yaani kwamba mimi sasa hivi naishi nusu ya maisha ambayo si ya kwangu. Nusu ya maisha naishi si ya kwangu, ni maisha yenu na maisha yule mdada, sema upendo. Ha! mimi ilikuwa ni nokchuno Napenda kufanya mambo yangu usiku, yaani nitatoka nitaenda uwanjani nitazunguka nitaomba huko huko. Nimeoa, tukaanza kupangiana mida ya kuja nyumbani, eti saa mbili niwepo nyumbani. Nikasema haiwezekani, nikapewa fakti fakti. Naelewa ila moyo hautaki. Nikasema niufuate moyo au nifuate fakti? <laughs> <laughs> Ikifika saa mbili siko nyumbani natoa taarifa. Oya leo nachelewa bwana. Ni nini? Kuna mambo mbili tatu. Kwa sababu tayari ni fact. Wewe mbaba utaanza kusafiri hapa. Watoto watakuita mjomba. Kwa hiyo nifanyeje? Kwe wakujo, sigioni, kwa nifanyeje? Wewe hata wakuja wanakuona basi jioni maana kwanza na mishughuli kwa mingi huko mjini. Lakini wajengi kwaje? Mimi ningekuwa nakuja nyumbani saa sita usiku saa saba. Ni usingizi ndio kunileta nyumbani. Lakini mmeoa unaanza kushikwa mashati na ukishikwa unashikamana, kwa sababu upendo hauna nini kiburi. Upendo hautafuti mambo yake. Angalia, unaangalia mambo ya wengine. Kwa hapa mimi nimeangalia mambo ya wengine. ningeangalia mambo yangu <laughs> ningeangalia mambo yangu <laughs> ningetengeneza nywele hivyo, ningesimamisha pia pia pia, ningevunga manini, ninge relax maisha ni nini maisha ni haya haya ukiangalia GFG ukiangalia mke ukiangalia sema pote lea pote nyoa kwa hiyo ukiangalia kazi aliyofanya Kristo alijinyenyekeza sana kunyenyekea ni kuacha unachotaka kufanya wewe na kutanguliza wengine na upendo unanyenyekea upendo unanyenyekea kwenye Wafilipi mbili kuanzia nafikiri mstari wa tano asema Kristo Yesu hakuona kule si kitu kuwa sawa na Mungu kama kitu cha kushikamana nacho, bali akaiacha enzi, angalia, akaacha enzi ule akapotezea nafasi yake kwa ajili yetu, akachukua umbo kama la mwanadamu, akachukua umbo la mtumwa, akanyenyekea mpaka mauti, naam, mauti ya msalaba. Mimi kwa kunyenyekea huku sijamfikia Yesu bado, kwa sababu alinyenyekea mpaka akafanya nini? Akafa kwa kifo cha Yesu kipimo kikubwa cha unyenyekevu. Maana yake huyu ni Mungu mwenye nguvu zidi ya mauti, ameamua kufa. Maana asemaje kwenye Yohana kumi? Asemaje? uhai wangu nauweza kuutoa, na kuutoa na tena nafanya kwa ajili yenu, ni kwa ajili yetu, akavumilia. Unaona upendo eh? Akavumilia, akaekewa ile crown ya mi ya miba Akapigiwa misumari, huo ni kuvumilia. Angalia, wanaompiga msumari ni wanadamu walio waumba. Huo ni uvumilivu kiasi gani? Kwa ukiambiwa upendo huvumilia, mwangalie Yesu. Ndio maana kwenye Wakorinto wa kwanza kumi na tatu, wakati wakielezea upendo wameanza kusema upendo kule sumazumilivu, eh? akasema uvumilia, upendo hufadhili kule amesema nini fadhili. Upendo ufadhili, nenda kasoma pale kwenye Wakorintho kwanza kumi na tatu. Hizo ni karaktarisi za upendo. Upendo hufanya hivi, upendo una uaminifu, upendo unafanya hivi U... ni karaktarisi za upendo. Ko, tunda la Roho ni ngapi? Moja. Madhihirisha huo upendo ni nini? Uaminifu, kufadhili wengine, kuwa na kiasi, upole, utuwema. Sindio, eh? you do because you love mtu mwingine anasema i don't really care. Mtu mwingine anasema navaa navyojisikia, nachuka navyojisikia, who cares, kila mtu na maisha yake. Ei, ngoja Yesu aseme hivyo, who cares, kila afike mtu afike vyake, kufa na dhambi zako. Ungekuwa ungekuwa hapo, unasema Mungu wangu, wewe wajua sababu, lakini ali kutanguliza sema akitanguliza kwa sababu, katika mauti yake ndo kuna uzima wako, ndo kuna uzima wako. Kwa hiyo unageuka daraja kwa ajili ya watu wengine, kwa sababu ndivyo Kristo alivyotufundisha. Ndo maana mwamini hapaswi kuwa mnyimi, hapaswi kuwa mchoyo, hapaswi kutanguliza mambo yake peke yake, anapaswa kuangalia watu wengine. Kwaiyo niwaambie kanisa la Mungu, emfikiria, kila mmoja wetu angekuwa anawaza mambo ya watu wengine, asingekuwa anawaza mambo yake peke yake, tusingekuwa idadi hii, tusingekuwa hivi. Umeelewa maana yake, walk in love is worship tunataka kusaidiana kwa sababu tulifika mahali tunafikiri ibada ni kuimba nyimbo za taratibu. Umegundua sasa kwamba ni maisha. Kuabudu ni kuishi kwa namna ya Kristo ulimwenguni, ndio kuabudu, kuabudu vizuri ezo, kwa unaweza kuabudu asubuhi mpaka jioni bila kupiga wimbo wowote hivi eh? Eh? Yeah. Unajua hata kwenda kazini kwako kwa ni ibada kama motivu yako ni sana yule la Mungu Hefikiria mtu ambaye anafanya kazi sawasawa na Waefeso wa nne ishirini na nane. Mwibaji asiibe tena, bali afadhali afanye kazi iliyo halali kwa mikono yake apate kitu cha kumgawia mhitaji. Huyo mtu akienda kazini, anaenda kuabudu ya yeah. Kwa sababu anafanya kwa upendo, kwa hiyo kazi inaweza ikawa ni kazi ya upendo Yaani mtu anasema natafuta kazi kwa sababu nataka nisiwalemee wengine, natafuta kazi ili na mimi nichangie kwenye maendeleo ya mwili wa Kristo, natafuta kazi ili na mimi niwe nasaidia ndugu. Hiyo ni ibada. Hiyo nini? Ibada. Ibada, unataka kuposti kitu unasema hii. Mwili wa Kristo utakuwaja? pote lea pote we, sivyo ulivyomjifunza nani? Kristo. Kuheshimu viongozi ni ibada. Hata kula inaweza ikawa ibada. Awenyewe mnaonaje? y Yeah. unakula vibaya, unakufa, tunakuzika ujamalisha, hujafikisha seli ishirini, hapo umeabudu vibaya, hapo umeabudu vibaya. Hey, hujaabudu sawa. Bwana asifiwe! Hujaabudu sawa Tunapenda, ndo maana tunaenenda katika upendo. Kwa hiyo tumetoa mfano tu wa upendo. okay, ngoja nikuonyeshe sehemu nyingine. Kwa mfano kwenye kwenye Wakolosai tatu kumi na tatu na kumi na nne Wakolosai tatu kumi na tatu na kumi na nne Wakolosai tatu kumi na tatu na kumi na nne Wakolosai tatu kumi na tatu na kumi na nne Tukitoka hapo naenda wa Efeso inasemaje? In fact, tuanze kumi na mbili. Sorry, tuanze kumi na mbili, inasemaje? Basi kwa kuwa mmekuwa wateule, ninyi ni wateule wa Mungu, ninyi ni watakatifu wapendwao, mnatakiwa mfanye nini? Jivikeni moyo wa rehema. Ok, Mungu amekupa amekurehemu wewe, utu wema unyenyekevu, upole, uvumilivu, hivi vyote ni vya upendo. Good, mkichukuliana na kusameheana, hiyo ni upendo. Akasemaje? mtu akiwa na sababu ya kumlaumu mwenzake, unajifunza wapi hiyo? Kama Bwana alivyowasamehe ninyi, vivyo hivyo na ninyi umegundua, eh? Kama Bwana alivyoabudu katika mtu wa msalaba akatusamehe sisi, vivyo hivyo. Tunaabudu kwa kusamehe wengine, tunasamehe wengine, ndio maana tunakuwa na mwenendo wa upendo. Anasemaje? tuna kwa tunajivika rehema, si ndio? Eh, utuwema unyenyekevu, upole, uvumilivu tukichukuliana <Sanastic> na kusameheana. Hivi unapomsamehe <face> mtu, si unakuwa na sababu ya kumlaumu Wee unasamehe tu, haujui kwamba wengine wametukwaza. Kwa nini unasamehe? Kwa sababu unakwazwa. Iko sawa eh? Iko sawa anasemaje eh? Zaidi ya hayo yote jivikeni upendo, ndio kifungo cha ukamilifu. Mona eh? kwa upendo ndo summary ya ukamilifu wa mwamini, mwenendo wa upendo. Aleluya, twende wa Efeso. Waefeso nne tuanzie thelathini na moja tutembee mpaka tano mbili Kama vile hamna sura na mistari. Waefeso nne utaa thelathini na moja thelathini na mbili tano moja mbili Tuna flow umeshafungua Waefeso tano? Waefeso nne thelathini na moja thelathini na mbili tano moja na tano mbili mojamcotende uchungu wote na ghadhabu na hasira na kelele na matukano yaondoke kwenu, pamoja na kila namna ya nini, ubaya. Hiyo ni ibada eh? ni ibada eh? Yeah. Akasemaje tena, iweni wafadhili. Umeona ufadhili eh? ninyi kwa ninyi, wenye nini huruma, mkafanya nini mkasameheane. Mnajifunza wapi hiyo? Kama na Mungu katika Kristo alivyowasamehe ninyi. Kwa hiyo unaweza ukasamehe kama ibada halisi na ukasamehe kama ibada fyongo. Adui zangu nimewasamehe bure, mo moyoni mwangu nimeweka msamaha. Kuna watu wengine ni wakorofi hata ukinyamaza watasema watasematu ndio <tinyo> yetu igbasuke bure nazo sura zetu zizeke mapema <tinyo> Mmewahi bwana? Raha jipe mwenyewe kwa unasamea, ili upate nini? Raha, ili usoko usifanye nini, usizeeke mapema, ili moyo wako nini, usipasuke. Hiyo Waislamu wanaweza kuhubiri, wapagani wanaweza kuduru, wabuza wanahubiri, sijui wananii wa, wa wanahubiri, kwa sababu sio injili wala sio ibada hiyo. Ni nini? Selfishness, sio upendo. Meelea ko samehe, usije ukafa kwa presha a samehe, hiyo ni selfishness. Tunaposamehe tunawaangalia wale tunaowasamehe, sio sisi. Hatusamehe ili tusife na presha, tunasamehe kama Mungu katika Kristo alivyotusamehe sisi. ko unaposamehe unamtazama nani? Kristo. hauangalii presha yako hauangalii moyo wako, hauangalii uso wako, maana kama unasamehe kwa ajili yako mwenyewe, hujamjua Kristo bado. Wewe ndio Kristo wa maisha yako. Inspirational speakers wanawaambia Wakristo, samehe uwe ili uwe na amani. mm. Mm. Mm, hajatendwa vibaya <laughs> namsamehe kwa amani yangu. <clears throat> Unachokipika kitaiva. Mwanadamu hana uwezo wa kusamehe kwa ajili yake mwenyewe, anayeweza kusamehe kwa ajili yake mwenyewe ni mmoja tu, Mungu. Isaya arobaini na tatu ishirini na tano mimi nam, mimi ndiye niafutaye makosa yako kwa ajili yangu mwenyewe. Sisi wengine wanasemaje? Ikiwa amefuta makosa yangu katika mauti na ufufuo wa Yesu Kristo. Kama Mungu amenipenda hivi, nawapenda wengine kama Mungu amenisamehe. Ndo maana mwamini ambaye amejua amesamehewa dhambi zake zote anapokea uwezo wa kuwasamehe wengine dhambi zao zote. Uwezi ukawa nabujika mwenyewe tu, dhambi zangu zote, wala si nusu. Wewe pita juu, nipite chini, tusionane lakini ukija kwa Mungu, asante kwa kunisamehe dhambi zangu zote. Watu nga... acha unaa ikiwa Mungu, kama na Mungu umeona eh? kama na Mungu alivyotusamehe na ninyi vile vile. Angalia tano moja inasemaje, Efeso tano moja Anasema hivyo, mfuateni Mungu. Kwa hatusamehi kwa kufuata hisia zetu. Mfuateni Mungu, neno mfuateni pale Kiingereza nasema be followers of God. Followers ni mimetes, waigaji. Hivyo mfuateni Mungu kama watoto wapendwao, mkaenende. Angalia, mkaenende katika upendo kama Kristo naye alivyowapenda ninyi. Angalia sa, angalia ibada, akajitoa. Hiyo ni ibada eh? Akajitoa kwa ajili yetu sadaka na dhabihu kwa Mungu, harufu ya manukato. Kwa kinacho inspire sisi kufanya unachokifanya, kusamehe, kupenda, kutoona uchungu, kutoona hasira, neno lolote lile ovu li enyani mwetu ni nini, kama na Mungu alivyofanya katika Kristo. Kristo alifanyeje? Alijitoa mwenyewe kwa ajili yetu kama sadaka dhabihu kwa yenye ha, kuwa harufu ya manukato au ya kupendeza. Umeelewa sasa eh? Kwa mwenendo wote wa mwamini unaofanywa kwa ajili ya Kristo kwa ajili ya kumtukuza Kristo kuitukuza kazi yake inaitwa nini? Ibada. Tuko mpaka hapo, tuko mpaka hapo eh? Tuko mpaka hapo, yes. Kwa hiyo ni ibada. Sasa twende Warumi kumi na mbili yenye neno ibada. Warumi kumi na mbili mstari wa kwanza na wa pili alafu haikutakiwa kuishiaga pale ila wengi wanaishiaga pale, lakini mistari yenyewe inayofundisha ibada iko chini, namna ya kutoa mwili wako kwa ibada. Wengine wanasema hivi leo tutakuwa na ibada ya kutoa mwili yetu kwa Mungu. Haleluya. Nyanyua mikono yako juu, toa mwili wako kwa Bwana. Ninatoa mwili wangu kwa Bwana, nitatoa mwili, ninatoa mwili wangu nina hiyo ibada. Ibada nini? Dhabihu inayoishi ni ibada yangu yenye maana, natoa mwili wangu. Na wewe leo nikuonyesha namna ya kutoa mwili wako kwa Bwana. Sasa umetoa sana kwenye maombi, ngoja <laughs> leo utoe kwenye maisha. 12 mstari wa kwanza inasemaje? wanasoma mistari hapa mbele, tumechora saba hapa hapa, ndo wanasoma na hapa ndo wanasoma huku pembezoni kuna roho roho nyamazifu, tunaweza kusema wote. Moja mbili, twende basi. Ndugu zangu, na wasihi kwa huruma zake Mungu, itoeni miili yenu iwe dhabihu iliyo hai, takatifu, ya kumpendeza Mungu, ndio ibada yenu yenye maana. Maana yake nyinyi msitoe miili yenu kufa, ni kusacrifice bila kufa maana yake tuna sacrifice nini? Tunajidhabihu nini? Unasoma chini, mambo yote yanayofanyika hapa ni kujidhabihu, yote yaliyotajwa hapale, ambayo dunia haifundishi kujidhabihu. Hata msamaha wa duniani sio kujidhabihu, maana unasamehe kwa ajili yako mwenyewe, sio kwa ajili ya yule, iko sawa eh? Unasamehe ili usiumie wewe, hiyo ni kujidhabihu mm -mm. Unajiwaza wewe hiyo ni selfishness, it is not sacrifice. How you let go of anything you are accumulating something. Iko sawa eh? Angasemaje taratibu, mstari wa pili: wala msifuatishe namna hii namna ya dunia hii, bali mgeuzwe kwa kufanywa upya nia zenu, mpate kujua hakika mapenzi ya Mungu yaliyo mema ya kumpendeza na no ukamilifu, kwa ibada hiyo ambayo ni kuitoa miili yetu ni kutembea katika mapenzi ya Mungu yaliyo mema na ya kumpendeza na ukamilifu. Yakoje? Hata kama ujui kutafsiri mistari miwili, ukisoma mistari ya chini utaelewa. Unajua kuna ile unasoma, unasoma kitabu cha Kiingereza, kwa wale waliosoma Kiingereza kidogo, mistari miwili ya mwanzo huelewi, unaendelea kusoma habari nzima, sema ah kumbe ndo alichomaanisha kwenye ule mstari wa kwanza na wa pili. Baada ya kusoma habari nzima, mstari wa tatu: kwa maana kwa neema niliyopewa, namwambia kila mtu aliyeko kwenu asinie makuu kuliko ilivyopasa kufanya nini, kunia, bali awe na nia ya kiasi, kama Mungu alivyomgawia kila mtu kiasi cha imani. Maana yake nini? Kwa maana yake kwa kwa kuwa kama vile katika mwili mmoja tuna viungo vingi, wala viungo vyote havitendi kazi moja, vivyo hivyo na sisi tulio wengi tu mwili mmoja katika Kristo, na viungo kila mmoja kwa mwenzake. Basi kwa kuwa tuna karama zilizo mbalimbali kwa kadri ya neema mliopewa, ikiwa unabii, tuwe unabii kwa kadri ya imani; ikiwa huduma, tuwemo katika huduma yetu; mwenye kufundisha katika kufundisha kwake; mwenye kuonya katika kuonya kwake; mwenye kukirimu moyo mweupe; mwenye kusimamia kwa bidii; mwenye kurehemu kwa furaha. Maana ake nasemaje? Kila mtu amheshimu mwingine anaofanya jambo katika mwili wa Kristo, iko sawa, iko sawa, iko sawa. Maana yake usinue makuu ya kwamba wewe ndio kila kitu. Wengine watafanya hivi, wengine watafanya hivi, na wengine wanaweza kuwa bora sehemu kuliko wewe, iko sawa. Dunia ina inspire nini? Mashindano. Biblia ina inspire nini? Mashindano inafunya nini? Kutanguliza wengine. Ndio maana mimi sielewagi kwa waimbaji au redio za Kristo kuwa na chati za mwanamuziki wa kwanza, wa pili, wa tatu, kumi bora za gospel wiki hii. Haleluya, kumi bora za gospel, wa kwanza leo ni nani? Tuna inspire mashindano, tuna inspire mashindano. Na sasa hivi kuna tuzo, mkristo mmoja ana tuzo za kikristo kabisa, tuzo za mwanamuziki bora. Hivi unajua anayetakiwa kutoa tuzo Wakristo ni wajinga sana jinga jinga. International Ministry, IPPS International Pumba Producer and Suppliers. How can you wewe uliye mwanadamu urate nilicho nilichokiimba kumwimbia Mungu wangu kwamba hii ni ya kwanza, hii ni ya pili, chukua zawadi, wakati kazi zetu zitapimwa? Na atakayepima atatupa nini thawabu? Wewe umejuaje kwamba wimbo wangu ni wa kwanza na mambo niliyoimba. Sasa twende twende huku twende twende, alafu wahuni wengi wakapenda, ikawa namba moja, ikapewa nini, tuzo. Nawasema namshukuru mwenyezi Mungu, nimepewa tuzo, nampenda mwanafunzi mmoja mmoja. Sema mimi nikitoka kwenye hizo tuzo siendi. Sa hakuna mtu anaweza kualifai kazi yangu limwenguni, hakuna. Zitakuja tuzo za mhubiri bora, zitakuja nawasiniite, hawataamini Haleluya! Tena Biblia anasema kila mtu apime kazi yake mwenyewe kwamba anafanya katika Bwana. Ni hatari, hati wakristo wanaenda mbali, unagundua kama vile tukonwe dunia yetu wenyewe <laughs> dunia yetu iliyo mchana hii <laughs> ni Biblia. It doesn't inspire mashindano Biblia, mm -mm. I inspire mashindano kabisa, I inspire mashindano kwa sababu kile ambacho ulimwengu unapigia kura kwamba inafaa, inawezekana, akifaa mbele za Mungu, unajua hicho kitu, unajua hicho kitu. Wameimba vitu vya ajabu, watu wamependa wameweka kule, nilikuwa kule chini, Mungu akaninyenyua, sasa hivi nakimbiza na magari na majumba, sio kwa jitende zangu, ila aliniwezesha. Wale walionicheka sasa nawaringishia. Nani ambaye atapenda vitu kama hivyo? Akili za watu wengi ziko klata, zina uchafu, hivyo vitu ndo vinapendwa Unasikia, vinaongoza hasa sauti ikiwa nzuri sho. Kamaya kwangu mimi, nafikiri naweza kuimba hip hop tu, yeah, mwingine anatesekaga kwa hiyo kwa mtu anaona ya. Yeah, yeah, kwa sababu unajua watu wengi wanachuki wanashindana, kila mtu ana mtu anashindana naye mahali. Kwa hiyo sema, wale walionicheka ndio maana watu wengi walikuwa wanapenda, ombea adui yako aishi siku nyingi, ili unapobarikiwa ajionee kwa macho. Hamna haja kabisa kwao. Unafikiri mtu anakuombea uishi kume kuombea akutese? Mungu sio Joni, Mungu sio Athumani wala sio Defao. Ikatokea unayemwombea siku nyingi, ili ajionee unavyofanikiwa akatoboa kuliko wewe, pressure utaimba presha pressure, presha pressure, presha pressure, ya nini? Utaimba vitu vya ajabu kabisa. Mashindano. Walizani si tatoboa, walizani si tatoboa namba moja. Nani alizani utatoboa? Hivi unajua, watu wengi wanasikia wimbo ni mzuri, kama ule mzuri, una comparison, una competition, una complaining. Wimbo ukiwa na kufananisha, kushindana, kushinda wengine, ndio upendo, ndio nyimbo zinazopendwa, umeelewa eh? kwa sababu Wakristo wengi hawajafundishwa pendo la Baba, wanapenda kushindana, wanapenda kushindana. Kwa hiyo hiyo ni namna ya nini? Dunia, dunia ina inspaya nini? Mafundisho Biblia inafunza nini? Kutanguliza wengine. Dunia ina inspaya ma mashindano, Biblia ina inspaya kutanguliza wengine, kwa sababu ndicho Kristo alichochifanya. Yesu alipokuja hakuja kuwa supasta, mm -mm. hakuja kuwa supasta, alikuja kuwa mtumwa, sema mtumwa. Na aliwaambia wanafunzi wake kwenye Matayo kumi arobaini na tano. Marko kumi arobaini na tano halembaje? Wafalme wa dunia wanawatawala kwa nguvu, lakini mimi nimekuja kuwatumikia na kuwa fidia kwa ajili ya wengi. Haleluya, haleluya! Kwo unasoma, angalia, mtu anasoma huu mstari wala msifuatishe namna ya dunia, wakati anasoma anafuatisha namna ya dunia <laughs> asemaje? mstari wangatuifika Tisa, tisa anasemaje? Pendo na lisiwe na unafiki. Umeona eh? Lichukieni lilo ovu, mkiambatana na lilo jema, kwa pendo la udugu mpendane ninyi kwa ninyi, angalia, kwa heshima mkiwatanguliza wenzenu. Umeona, umeona eh? Umeona kuwatanguliza wenzenu namna gani? Kwa heshima, kwa bidii, si walegevu, mkiwa na juhudi katika roho zenu, mkimtumikia nani? Mungu kwa kufuatili dunia haikuinspire kumtumikia Mungu. Infact wakikuona una kautumishitumishi huko kwenye seli huko kwenye maombi huko kwenye nini huko kwenye mkesha wanakuambieje? Umepotea kabla hujaamia jfg ukajifunza hivyo vitu, ulikuwa unaangaika vilevile vile, ila hakuna mtu alikuambia umepotea. Ijumaa ulikuwa naenda disco, kwa mkesha ulikuwa naenda sindio? eh Ila huu mkesha unakwaza, kwa sababu gani? Ni kumtumikia Mungu. Ulikuwa unaenda kupiga umbea kijiweni, sasa hivi unaenda uinjilisti, umeharibika, si ndio? Eh, Jumanne sasa hivi unaenda mambo ya cluster, lakini Jumanne ulikuwa unaenda kwenye banda uzimiza kuangalia nini, movie masaa mangapi? mawili, Arnold Schwarzenegger, jeni. <laughs> Na hakuna mtu alifanya nini aliyekuona unafanya nini? Eh? Umepotea, si ndio? Seli ya Alhamisi ulikuwa unaenda, ulikuwa unaenda wapi? Ulikuwa unaenda kucheza mpira, ndondo kapu, kushindania nini, mbuzi, kombe la mbuzi, ulikuwa unaenda, hakuna wakati uliambiwa umepotea. Ulikuwa kuja nyumbani, unawapiga wazazi wako stori za uongo na kweli, sasa hivi ukiwapiga stori za injili wanakwaza. Ratiba yako ni ile ile umereplace tu mambo ya dunia kwa mambo ya Mungu, unaonekana umepotea. Kwa bidii mkimtumikia Mungu anasemaje? Kwa tumaini mkifurahi, katika dhiki mkisubiri, katika kusali mkidumu, kwa kudumu katika mtu atakii kusoma huu mstari, msifuatishe namna ya dunia, kama hatae kudumu katika kusali. Do you know kuomba kwa mtindo wa nyaraka ni kujidhabihu eh? Kutoa mwili wako iwe dhabihu <laughs> ya maana, ibada yenye maana, dhabihu iliyo hai. Maana yake nini? Itakuhitaji uwe prayerful uko risha kaba yake tesekepe masa mwili wako utakwambia yee, nifunge wiki hii tena. Mwezi jana tulifunga wiki nzima baada ya kufunga fungo la watu sema, viongozi tufunge na viongozi tena, ndio wiki hiyo umeonja baga, unataka upige throughout, ndio naambiwa kesho tunaanza mfungo, wasema iye, yeah. kwani kila kambi tufungie, si Mungu tu anaweza akafanya manuva yake <laughs> kwa nini? Kwa sababu inahitaji kujidha bihu ni, kuti, ni ibada, sema ibada Angalia anavyoeleza hiyo ni kumi na mbili. Tunaendelea, si ndio? msada angapi kumi na tatu, kwa mahitaji watakatifu, mkifuata ukarimu. Mwona ukarimu utoaje? Ni ibada tena, kwa ajili ya mahitaji watakatifu, katika kuwakaribisha wageni, mkijitahidi. Ni ibada. kumi na nne, wengi wapendi sababu dunia hainspire kubariki anayekuudhi, ni ukinikanyaga bahati mbaya na kulipua makusudi hiyo ndio namna ya dunia, lakini unaambia hivi wabarikini, wanaowauzi barikini wala msilaani. Niliposti siku moja, Mkristo akaja inbox, amewaka unafikiri rahisi tu? Sasa kwani mimi nimekuambia rahisi? Ni kujitoa. Soma kule juu, ni waabuduo ndio wanaambiwa, ambao kwanza wamemwamini Yesu Kristo na watu wanaosemaga kwani sio rahisi, cheki mara nyingi hawaamini kwamba Yesu alifua jale dhambi zao milele, hawaamini nenda ka cheki. Ni vile vikristo viungaunga vimeokoka, kama havijaokoka wale wenye ukristo wa Mandonga, ndio shida yao. Yani unaposema jambo ambalo Biblia inasema barikini, wala msilaani, waombeeni, waombeeni, wanaozini, waombeeni nini, wataombea siku nyingi ili wanapobarikiwa wajione kwa macho, sio maombi <laughs> angalia, anavyosema hapa kumi na ngapi? kumi na nne, kumi na tano. Anasemaje? furahini pamoja na wafurahio, lieni pamoja na waliao, mpatane nia zenu ninyi kwa ninyi, msinie makuu, lakini mkubaliane kushughulika na mambo manyonge, msio watu wa kujivunia nini. Akili hapa, anazungumza nini, swala la nini, kiburi Usiwaone wengine wana hadhi ya chini kuliko wewe, kwa sababu una privilege kadhaa, kwa maana ya akili, kwa maana ya vitu ulivyo navyo. Jishughulishe na mambo manyonge, sio baada ya kuendesha range utaki tena kufagia kanisani. Ulikuwa unaimba kwaya ukakimbia kwa sababu una kigari, uimbi tena kwaya, uingana tena kwenye praise. Umechoboka tu kidogo cha sasa hivi. Haleluya! Mimi najua baba mtumishi Nilikuwa naenda kufanya injilisi lakini, siku hizi nowadays, I I can can really support I can see what I can do eh uh, so unajua, anaanza kukubalishia agizo kuu. Unajua, sio lazima wote tutumwe. Unajua, sisi wengine uh, uh, wengine some will will go people like us will send nitakusend na hela zako. Unatoa hela za utume na unatumwa na hela, umefanya nini? umetoa kwa sababu Yesu amesema, wengine watakwenda. Asemaje? Enendeni ulimwenguni kote, asema hii. Kanisa sipendi, kweli wanafundisha kweli, lakini wanalazimisha kila mtu afanye uinjilisi. Kwani kila mtu ana karama ya uinjilisi? Nani anakuambia uinjilisi ni karama? Mtu huyo huyo ukimkuta anafanya marketing ha. Akiuza vifaa zake vya Forever Living product au Oriflame au ile nyingine GNLD anakuweka mtu kati, unaugua kabla hujaugua, aone kipele. <clears throat> mtu huyo huyo anasema hajaitwa kwenye kushawishi watu waamini injili. Sema ni roho gani ulionayo? <laughs> wewe, do you see something here? Kwa hiyo hii siyo namna. Hii ndio namna isiyo ya dunia. Tungeenda chini, dunia ina inspire tofauti kabisa. Asemaje? Msilipize mtu ovu kwa ovu, angalieni yaliyo mema machoni pa watu Ka, kama yamkini kwa upande wenu, mkaye katika amani na watu wote. Sasa haina maana wewe ukikaa na amani nao na wao watakaa amani na wewe, no, wanaweza wakaleta ambush bado lakini, angalau amani hiyo inatoka kwako kwenda kwao, si ndio eh? wewe sio chanzo cha mvurugano. Asemaje? wapenzi Msilipize msijilipize kisasi bali ipisheni ghadhabu ya Mungu, maana imeandikwa, kisasi ni juu yangu mimi, mimi nitalipa, anena Bwana. Bwana Bwana amekwambia swala kisasi nisiachie niachie. Issue ni kwamba watu anacho maanisha hapo ni kwamba kisasi maana yake nini? Sikiliza sasa, kisasi maana yake nini watu? Kwa wengi ni kwamba iko hivi, ukinizingua namwachia Mungu, silipizi kisasi ila kwenye maombi, baba washa moto, unamwambia Mungu namna kulipiza kisasi, choma choma choma. Uo, waonyeshe baba, waonyeshe wamegusa mboni ya jicho lako, waonyeshe. Umemwambia hivi kisasi ni juu yako na nakuachia Bwana. Bwana alipomjanja akamwambia, lakini <tuhi> <tuhi> <tuhi> unaweza kumchukia Bwana eh? <tuhi> lakini adui yako akiwa na njaa mlishe, akiwa na kiu mnyweshe. Unajiuliza, kama kisasi ni uharibifu, Mungu anapomwambia niachie mimi, ntalipa, unafikiri anamaanisha hivi? Amekuambia akiwa na njaa mlishe, akiwa na kiu mnyweshe ili anenepe, ili ampige na radi mara moja asimkose? <laughs> <laughs> ndio maana baada ya kumwachia Bwana unamfuatilia, Mungu anamfanyia nini? Unasikia amefaulu kwenda chuo kikuu. so... mi simwelewi <laughs> Yehova, ujue <laughs> unasikia yule aliyekupiga kibuti ameoa, unasema <clears throat> Mungu <clears throat> yule aliyekuibia amepandishwa cheo, alikuwa sababu ya kufukuzwa kazi, kapandishwa cheo. Sema hmm. Aya, nasubiri ufanye nini? Ulipize kisasi? <laughs> anakwambia akiwa na njaa mlishe, maanake akija kwenye kazi yako mpya baada ya kufukuzwa asema kuna nafasi ya kazi naonifaa hapa, asema hmm. kuna nafasi imetangazwa pale. Lakini Mungu, kwa nini umefanya maisha yanakuwa magumu namna? <laughs> kwa sababu unachowaza maana ya kulipiza kisasi ni Bum. namna mungu anavyolipiza kisasi wanadamu wanavyoasi mungu anatoa sacrifice kwa ajili ya uwasi wao ndio maana hata wewe anavyokufanyia uwasi anakufundisha namna ya kulipiza kisasi kama baba yako sinamwiga yeye namna gani anakufundisha namna ya kumwiga asema akiwa na njaa mlishe maanake mungu anafanyeje yeye akiwa na njaa anamua huh? sababu hivyo Mfuateni Mungu kwa kama baba yangu, kulipiza kisasi ni pum, angekuambia mnase kibao, lakini amekwambia akiwa na njaa mnyosha. Hiyo ndo namna ya kulipiza kisasi kwa Mungu. Kwenye Warumi tano nane anasemaje? Nakumbuka Warumi n tano nane inasemaje? bali Mungu aonyesha pendo lake kwetu sisi, maana Kristo alikufa kwa ajili yetu tulipokuwa tungali wenye dhambi. Unajua version hiyo anasemaje? when we were yet rebellious. Kwa hiyo umewahi kusikia, uh, pastor, pastor, pastor fulani anasemaje? God like the bad boys <laughs> unasikia vibaya kwa sababu litamani Mungu awachukie unaowachukia. Una angalia tulipokuwa tungali wenye dhambi. Wenye dhambi maana yake wako kinyume na Mungu, Ndo kwanza Yesu anakuja kufa kwa ajili yao. Nikupe practice ya kawaida hivi, unajua wakati wa Yerusalemu, wakati Yesu yuko Yerusalemu, hivi unajua watu watoza ushuru na makahaba na wale waliokuwa na watumikisha Wayahudi Warumi, hivi unajua Wayahudi Mafarisayo na Masaduka walikuwa nawaonaje? Mungu awapige nini, radi, kisasi, awapige radi Yesu alichokuja kufanya ni tofauti. Akawa nakula na makahaba, anaonekana anaongea na toza ushuru. Akasema, wewe una pepo, wewe utakuwa ni nani, Msamaria? Wewe hauko sawa, wewe ungekuwa Kristo, ungekuwa Masihi, ungewapiga. Na ngoja nikwambie, kuambie iliwasumbua mpaka wanafunzi Yesu alipofufuka, wakasema, je undo wakati utakuwa tuletea sisi ufalme? Kwa sababu alitaka Yesu apige nini, ambushi simeshafufuka, waonyeshe Bwana, waonyeshe Bwana. Alipowaonyesha waonyesha, akasema ninyi ifanye nini? Mkahubiri Injili, njili kuhubiri Injili au ukombozi? Ndo namna Mungu anavyolipiza nini kisasi. Nani anayefaidika na ukombozi? Ni mwenye dhambi, ni mwasi, ni mwasi kwa hiyo usije ukatamani Mungu aangamize adui yako, kwa sababu kinaweza kikamtokea jambo ambalo unapata pressure wewe. Just walk in love, unaepuka unnecessary pressure, unaenda sawa sawa na neno la Mungu. Bwana asifiwe. Ndio maana akasemaje, ina maana Mungu halipizi ubaya kwa ovu, ubaya kwa baya, si ndio, eh? Ndio maana ukienda kwenye Matayo tano kuanzia thelathini na nane mpaka 40 nafikiri, 43 kama si 48 pale. 48 ya, yeah. Anasemaje? imeandikwa jino kwa jino, lakini inasemaje? ni heri mtu asishindane na mtu movu. Kwa Yesu anafundisha tabia ya Mungu, mwishoni anamalizaje? mtakuwa wakamilifu kama baba yenu. Baba yako anafanyeje? halipizi ovu kwa ovu. Kwa namna gani Mungu anawalipiza wa ovu? ni kuwatendea mema kwa kisasi cha Mungu. Umejua kisasi cha Mungu maana yake nini? Ukitendewa baya, wewe tenda jema, kwa sababu ndo asili yako. Ndo maana akawafundisha akasema, ndio maana huwanyeshea mvua waovu na wenye haki. Ulisikia wanao mv mvua ikinyesha inapiga kona, anayetoa fungu la kumi nyeshea vizuri yule ambaye hajatoa zaka pia ukame. Mvua ikinyesha mtaani, mtaa wote tunakula, aliyesema Mungu hayupo. Mi siku moja nilipanda ndege nikasema hii ndege, ndege kwa nini mi naogopa kuanguka kwenye ndege, wakati ndege hii wamepanda miaka nenda rudi watu waliosema Mungu hayupo na hawajawai kudondoka. Ina maana mimi unajua, unajua, unajua wasio na Mungu, wasiojua habari za Mungu kidogo, wasio na dini wana amani kuliko hata Wakristo wengi. Mkristo ndio akipanda ndege saa yangu isijikandole like, kuna jamaa ambaye amesema Mungu hayupo, amekaa vizuri, ana yuko na iPad ana ikipiga <coughs> ana, anakaa vizuri Mkristo, shindwa shindwa shindwa shindwa shindwa, mm, sitaki kufa, sitaki kufa, nikifa sijui nitaenda wapi. Wakristo mm. wengi uh, watu wa dini wana mateso kuliko watu wasio na dini, kwa sababu watu wengi hawakupewa upendo la Baba, wamepewa dini. Dini inazaa mateso, inazaa hofu, inazaa hukumu. Mtu wowote hana mtu hana hana ana, ana, ana, ana. Kilicho nishangaza nikiwa kwenye ndege, wakagaabiwa <laughs> wakagaabia watu, wakanywa. Unaona wanalewa kabisa, na wako angani. Asema hawaoni kwamba watakufa huko, wanamuzi Mungu kwenye ndege? Unajua huku chini hakuna nini, hakuna kinachozuia ni anga, ni hewa, hawagopi kudondoka. Unakuta niongezee, nikasema mimi nimelipa nauli ileile nikasema unajua, tusipolewa tunaonewa sana, afadhali tunalewa roho. Angalia, tukaagiza chupa ya kwanza, chupa ya pili bure. Sisi wajua, ukinywa ukinywa juisi huwezi kuagiza mara tano, ukiagiza mara moja, imekata. Nikasema hii ni nini? Hawawezi kutengeneza kinywaji kingine ambacho kinaweza kanywa muda mrefu <laughs> ili hela zetu zifanane. Sawa maana mtu wewe unaagiza soda unapewa una kiivi, lakini yeye akiagiza bia anapewa chupa zima ya wenyewe. Mjaona kwenye ndege mtu anapewa chupa. Sasa ingekuwa hizi zile ambazo sijajua injili mojaa nikasemaje, hawa watasababisha ndege ianguke. Bwana so, asifiwe. Simameni ndugu zangu, naomba msinywe pombe, msimkasirishe Mungu. Kwa sababu mawazo yetu ni kwamba mtu akikosea Mungu anamlipiza kisasi pia anamwondoa kwa. Alikuwa, walikuwa na shangaa mm, mm, wakamwambia nyumbani kwa Cornelio akamwambia, je, huyu angekuwa nabii angejua kwamba huyu mwanamke ni mwenye dhambi. <laughs> Lakini mashangaa, Yesu amekaa ametulia zake pale, anasema, yeah. Akasema Simoni, akaanza kupigwa shule, sema kupigwa shule. In fact, mtu ambaye mafarisayo walijua Yesu kama ni Mungu angempiga radi. Ashanga hajampiga radi, amemwambiaje? Umesamehewa dhambi zako. Umeona kisasi eh? Mwenye dhambi anaambiwaje? Umesamehewa dhambi zako, kwa sababu msamaha wa dhambi ni empowerment ya Mungu, ili Mungu mtu aweze kuenenda vizuri, ni msaada wa Mungu kwanza. Mungu anamsaidia mwenye dhambi kwanza, kabla hajamwambia usitende dhambi tena kaba ijamwezesha aenende katika upendo anamwimpawa kwanza kwa kumsamehe dhambi zake zote. Sasa hiyo tulikuwa wapi jamani? Warumi kumi na mbili, tumalizia Warumi kumi na mbili. Inasemaje hapo? Lakini adui yako akiwa na njaa mlishe, akiwa na kiu mnyweshe maana ufanye hivyo utampalia makaa ya moto kinywani pake. Actually hii ni nahau, kumpalia makaa ya moto kichwani pake, sio kuchukua makaa na kusema wewe kichwani, wewe kichwani, unapiga wali kichwani mwa mtu. Kumpalia makaa ya moto kichwani pake ni nahau. Maana yake nini? Kumfanya atafakari kwa kitendo ulichomfanyia ya kwamba nilipo umewahi kugundua, ya kwamba kuna watu wanavyozidi kutenda mabaya kadri wanavyosamehewa mioyo yao inabadilika. Unajua hiyo kama hujawahi kusamehe huwezi kuelewa, lakini there is a kind of forgiveness that changes people kwa sababu alipotarajia umlipue, ukamsamehe, kinamganda. Sema kinamganda, anaanza kutafakari njia zake, ndo kumpa, kumpa, kumkalia, kumpalia makaa Mwone, kumpalia makaa ya moto kichwani pake, akamalizaje? Usishindwe na ubaya, bali ushinde ubaya kwa wema. Naomba niulize, dunia inafundisha hivyo yeah? Dunia ina, ina, inspire nini? Ligi Simba na Yanga, hatuchezi, mtacheza, hatuchezi, mtacheza Dunia ina inspire ligi, ina inspire mapambano, si ndio eh? Ina inspire mapambano. Enzile naimba hip hop, kuna kitu naitwa beef, ukitoa na toa, ukijibu najibu, mpaka mnatafutana na visu. Dunia ina inspire mashindano. Ha inspire akupigae shavu la kushoto mgeuzie na la kulia, ha inspire hiyo hiyo. mm -mm. Sio namna ya dunia. Dunia inaspaa nini? Jino kwa jino, jicho kwa jicho. Yesu alimaanisha nini kusema kupiga shavu ili mgeukie na lingine? alikuwa anamaanisha nini? usifanye kama wao. Hiyo ni nahau, usije ukaikopi kama ilivyo uka. umenipiga hivi, piga na nyingine. Inategemea mgumi yake ikoje, maana unaweza ukapigwa moja ukasambazwa, tukaokota gego moja hapa, gego lingine pale Hakuwa na maanisha hivyo. Yesu akaa hakutuambia ha, akunyang'anyae shati koti mgeu, mwache na nani shati hiyo pale, joho na nini, ndo nguo hizo, hiyo ni koti na shati <laughs> kwa lugha ya leo, koti na shati. Akunyang'anyae nini koti, mwachie na nini shati. Kwa, ukinichukulia naomba uchukue, eh, kama vile, akunyang'anyae simu mwachie na kava na laini. Mbona utachukua? Tutafuta laini mwenyewe kwa anamaanisha nini? Do not compete with evil men, usishindane na watu waovu. Waovu wata excel kwenye kufanya uovu, wewe una excel kwenye kufanya nini? Mema, sababu ni asili yako. Hiyo ni ibada. Umegundua kwamba ni sacrifice kufuatanao la Mungu. Yo! kwa sababu mazingira yote ya dunia yana inspire uovu na uovu mwingine, siku hizi umekuzwa, unaonekana bora mashindano yanaonekana ni sehemu ya mahubiri kanisani. Matajiri wanaonekana wako vizuri kwa maskini, unasikia mahubiri yanavyo inspire maskini kama waliolaaniwa, kwa tayari watu wanajiona wengine, wanatembea kifua mbele wengine. Lakini katika ukombozi hakuna mtu mume wala mtu mke, hakuna mtumwa wala mtu huru. Hakuna bwana wala mtumwa, mwanake uwe mfanyakazi au bosi, uwe mwanamke au mwanaume, uwe mgiriki au myahudi, wote katika Kristo tuna identiti moja, tuna heshima inayofanana. Haiamuliwi na kabila lako, haiamuliwi na mwonekano wako, haiamuliwi na hela izoko mfukoni. Ndio maana kazi mojawapo ya kanisa la mahali ni kuondoa kiburi. Tukija tunakaa viti hivi vyote, wote tumekaa hapa tunasikiliza Bwana asifiwe, hatusemi nani sajili kwenye ile kanisa. Hasemi, bwana asifiwe sana. Ah, aposto unajua mimi nafanya benki kuu Tanzania, nimekuja hapa kanisani, nimesikia unahubiri Injili. Akasema, jamani, tumepata mwenyekiti wa ujenzi mimi <laughs> kamata cheo Umeona kinachotokea kwa sababu tunaangalia watu nini na nini, namna walivyovaa. Swala la msingi umemwamini Yesu, ndio na wanafunzi wangapi? unajua mimi ni mbunge wa viti maalum, kwa hiyo nimekuja tu kanisani hapa, nina kuna mambo nataka saidie. Hapana, umekuja nikusaidie, kaa hapo We unajua anagnosko wewe unajua <laughs> ku utotomio <laughs> kawazi apa nikufundishe namna ya kumjua nani Mungu. Kwa tukija kanisani, mbunge asionekane, si ndio eh? mwenye gari asionekane, mwenye nyumba na ambaye hana nyumba, anayepanga, anayekaa geto kwenye, anayekaa gorofani isionekane, wote tunakuwa nini waamini wanafunzi wa Kristo, watu waliokombolewa, watu wenye uhakika na wokovu. Injili nyingine inayespaya matabaka sio njili ya Yesu Kristo. Ndo maana hakuna anayesali wapi, mlimani Samaria, wala hakuna asali wapi, hekaluni Yerusalemu. Mwona ilivyokata eh? Kwa njili ambayo inawafedha baadhi ya watu na kuwakondemu baadhi ya watu, sio njili ya Yesu Kristo. Injili ya Yesu Kristo ikipigwa mstari <laughs> kila mtu anajiona kama Kristo anavyomwona hajioni, kama akaunti yake ya benki ilivyo, iko sawa. Kama unajiona kama akaunti yako ya benki inavyosoma, unahitaji kutubu kwenye hilo eneo. Kutubu ni nini? Kugeuka, kuacha tabia mbaya. Aleluya, tumeelewana ndugu zangu, tumeelewana ndugu zangu. kwa hiyo ni ibada kwa sababu dunia hainspai hivyo. Ni kujidhabihu, ni kutoa mwili wako. Neno mwili pale sio physical body, ni mtazamo. Mwili pale sio mwili wa waso uh, uh, machini yake, wala namna ya kutoa mwili pale nini, wala msifuatishe namna. Kwa hiyo ni thinking pattern namna ya dunia, mfanyiwe nini? Kugeuzwa. Neno kugeuzwa nia pale ni kazi ya injili na fundisho inayotokana na injili ya Yesu Kristo, kugeuza nia, kuhakikisha kwamba mtazamo wako unafanana na kile ambacho Kristo amefanya. Una derive tabia yako, mwenendo wako, utendaji wako, kulingana na alichokifanya Yesu. Alichokifanya Yesu kina inspire every activity of my life, kuanzia sababu ya kuoa, sababu ya kuzaa. Na hizo pia sikii, sio ibada A yeah. Injili naweza kuambia uzae watoto wangapi injili? eh. Injili. Nitolea unabii mahali Bwana nikamwambia una mpango wa kuongeza, nikamwambia nini? Sasa na vitu vingine unabidi uulizie sasa, kwa nini sasa? Maana naona mbele yako mission, sema. Kimeumana na jamaa aliamua kunichokonoa kabisa akaniambia na wewe, shida yako unajali sana mambo ya familia. Mke wako akiwa mjamzito, utakuwa unazunguka naye, kwa hiyo angalia. Nikasema <laughs> kwa nini kinakuja missions sasa? Sijui napelekwa Zimbabwe, sijui hata mimi bado naangalia ni missions za kwenda wapi, lakini tayari injili inaamua nini ufanye, si ndio eh? Sacrifices zako zina kwa sababu ya injili watu wengine wamebadilisha kazi zao kwa sababu ya injili hii kazi nikifanya siwezi kumtumikia Mungu vizuri akabadilisha asema huyu mrembo nikimwoa hatafanya huduma akaacha hizo zote nini machagu ni sacrifice. asema kwa kweli nampenda cheki hambu cha hamba barahati unasahau vyote nasema Yesu ainuliwe haleluya Ninaamua kumtazama Bwana peke yake Anasema uzuri ni ubatili na upendeleo udanganya bali mwanamke amchaye Bwana ndiye atakayesifiwa, mpe mapato. Unakumbuka na Mithali thelathini na moja mstari wa thelathini na <laughs> moja mstari wa thelathini <laughs> Ghafla unaona Mungu nataka kukufurahisha kwa sababu alichokifanya. Inspirasheni yako inakuwa ni dhabihu ya Yesu Kristo, alivyonifanyia nitafanya hapa ulimwenguni. Haleluya, haleluya. Kwa nini naacha tabia mbaya? Kwa sababu ya kazi yake, kwa sababu yake. Kwa nini nakuja kanisani? Kwa nini vyote vinakuwa kwa ajili ya Kristo? Sikiliza, kwa mwamini hakuumbwa katika Kristo ili aishi maisha independently. Ameumbwa katika Kristo ili amfurahishe aliyemuumba, kuenenda sawasawa sawa na Kristo alivyofanya, unakuta maswali yake hapa, hata anapochagua pa kusoma. Kwa nini kasome hapa? Kwa nini chague kazi? Machaguzi yake, nasema naweza kufanya, naweza kujidhabihu, kwenye hii inaamua kila kitu. Ufahamu umeshajengwa na kile ambacho Kristo amekifanya kwao inakuwa ni nini? Wala msifuatishe namna ya dunia, bali mgeuzwe upya nia zenu. Actually yale maneno mgeuzwe, ya mgeuzwe upya nia zenu, ni maneno mazito sana ya Kigiriki. Ukiacheki ni maneno mazito sana kwa sababu neno be not conformed, be ku conform ni neno la Kigiriki, sukematizo. Sukematizo maana yake ni nini? Ni kufashion alike hii, hii ni kufashion zaidi ya nguo, ni mtazamo huo ni kufashion alike, ni kuapia katika mtazamo kama ulimwengu. Sukematizo inaandikwa hivi susc. Hiyo ndio kufuatisha suschematizo, tizo, suskematizo, su, narudia, suschematizo, suskematizo kwa suske matizo ni kuchukua ufahamu mtindo na mwenendo wa ulimwengu, pattern. Kwa lugha rahisi, pattern mtindo. Sasa msichukue mtindo wa ulimwengu, msifuatishe namna ya ulimwengu, ndio msichukue mtindo, kufuatisha. Maana yake kuna mtindo, watu wanapita ulimwenguni na mimi napita huko huko. No, no, no, no. sisi wa ulimwengu huu tuna mtindo ambao sio ulimwengu huu. Haleluya! tuna mawazo ambayo ni ya juu kuliko ulimwengu. Ndio maana kwenye Kolosai asemaje? Mtazameni Kristo alipo, suskematizo alafu asemaje? Bali mgeuzwe upya nia zenu. Neno mgeuzwe pale ni be transformed. Transformed tunapata neno metamorfo ambao mnakumbuka mnakumbuka, eh, metamorphosis, maana yake ni kama hauenendi sawa sawa na mfalme wa Mungu, mnatakiwa neno la Mungu fanya nini? Ku transform e m, m e t a m o r p -o -o, metamorfo, ni kama mlivyojifunza kipepeo, hakuwahi kuwa kipepeo kwa kuna namna ndakiwa tuenende namna hiyo, ndio kazi ya kanisa kwenye Waefeso nne kumi na tatu, naye alitoa wengine kwa mitume na wengine kwa manabii na wengine kwa wainjilisti na wengine kwa wachungaji na walimu, Waefeso nne kumi na moja kumi na mbili, asemaje? Kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu. Watakatifu wanakamilishwaje? Ili wamfananie Kristo, kwa sababu chini yake anasemaje? Kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu, hata mwili wa Kristo ujengwe, hata kazi ya huduma itendeke. Akasemaje chini yake eh? hata sisi sote tukapofikia nini? Umoja wa imani. Hiyo umoja wa imani sio umoja wa makanisa eh? ni unity of faith, maana yake perfect understanding, ni ufahamu usiovurugana, unity integrity pale. Maana yake nikisema nimeokoka, nimeokoka na naonekana, ndo unity of faith, ufahamu wangu hauna kuruka. A, sio kama mtoto mchanga ambaye achukuliwa huku na huku. Ameokoka lakini ana uhakika kama ataenda mbinguni, hajafika kwenye <laughs> unity of faith, bado akili yake inawanda, anahangaika hata sisi sote tutakapofikia umoja wa imani, akasemaje? Kwa kumjua sana mwana wa Mungu, kwa sababu target ni kufanania Yesu. Target ni kufanania nini? Fanania Yesu na kumjua sana mwana wa Mungu, hapo asemaje? Hata kuwa mtu mkamilifu, si ndio eh? Soma basi, sinawambia msome. hata sio tu kufikia umoja wa imani wa kumjua sana mwana wa Mungu, kwa kanisa linatakiwa lifocus kumfunua mwana wa Mungu, kwa sababu target sio kufanana na Diamond au Alikiba au mangeki mangeki mambi. Role model wa kila mtu hapa kanisani ni Kristo au ndio? Ndo role model wako? Ndio anatengeneza filamu picha ziko, ziko TikTok pim pim, pim, pim, pim. TikTok <laughs> Alafu muamini, yuko inde inde moni inde the... kwa sababu <laughs> <laughs> umemuona mmoja wako akicheza inde moni hapa asemaje? kumi na tatu nasemaje ara sisi sote tutafikia umoja wa imani nakufahamu na sana mwana wa Mungu eh? hata kuwa mtu mkamilifu, angalia ukamilifu unavyotokea mona target, hata kufika cheo cha kimo cha utimilifu wa nani, Kristo. Umeona namna ya kuwa transformed, kuna figa ya kufanania, kama ni ulikuwa buu ukawa lava ukawa kokunu sijui ndio ndohipi, lengo ni kuwa kipepeo kwao kama ingekuwa ni metamorphosis ya aina hiyo tunamwangalia nani, kipepeo, kama ndo Yesu wetu, si ndio? Kama ni kwenye ile metamorphosis ya chura, mnakumbuka ya chura eh? Mayai tadipole shini na nini mpaka chura, hiyo inakuaga fupi, hiyo inaitwa nini take ni kuwa yule chura. Kwa chura wetu na kipepeo wetu nani? Kristo. Umeelewa sasa eh? Kumbe kufia science mnaelewa, amkupata ah, mswaki science. Anyway, hata kama mpata mswaki Umemwamini Yesu Kristo inaonekana una akili. Sababu kama una akili huwezi kumwamini Yesu ni ngumu sana. Mambo kama hayo kuambiwa taratibu na kama saa tatu nasikiliza inahitaji kuwa na akili fulani ya juu kidogo, akili ya roho. Kwa hiyo wewe kufanikiwa kwenye maisha utafanikiwa. You are not bum bum bum mzungu wa reli. Ni kwamba tumtiani ulitokea sehemu ambayo kusoma. Mwalimu alikupesha maswali. <tina> Umeona eh? Angalia hata kufika nini? Cheo cha kimo cha utimilifu wa Kristo. Kwa the standard of a believer is Christ. Kila mwamini anataka kumfanania Kristo. Soma chini yake, ili tusiwe tena nini? Watoto wachanga. Kwa watoto wachanga hawana stability ya ufahamu kuhusu Kristo. Watoto wachanga ni rahisi kufuatilisha kufuatilia namna ya dunia. Watoto wachanga watasumbuliwa na mafundisho potofu pia. Ili tusiwe tena watoto wachanga, kasemaje? tuki tukitupwa huku na huku, to and fro, maana yake hauko stable sindio eh? Mwai kuona mpira ukaka juu ya maji, mawimbi yanabeba beba yako tu hivi yako tu hivi yako tu hivi. Akija profeti anaenywesha watu mkojo anaenda, akija mtu anazaba watu vibao anaenda, anatafuta tu labda Mungu atanitokea hapa, maana ufunuo wa Kristo haujakaa, hawezi kuwa stable, hawezi kuwa stable Sababu Kristo hajafunuliwa, ufunuo wa Kristo haujao kamili kwenye macho yake, bado anayumba. Alafu anasemaje? Kwa kila upepo wa elimu, kwa hila za wanadamu. Soma chini yake, kwa ujanja, tukizifuata nini njia za udanganyifu. Kwa hiyo, unakundua kadri kristo anavyofunuliwa njia za udanganyifu zinaanza kupotea, kuyumbishwa yumbishwa inaweza kupotea, asema aposto tangu kambi ya kwanza. Ni kama narudia mambo yaleyale, kwa sababu wewe bado jawa stable, na ntarudia mambo yale yale mpaka siku nakata kamba, mpaka siku utakapoanza kufufua watu huko mtaani kwa jina la Yesu. Angalia hapo, tusiumbishwe tena Tusivutwe tena na mafundisho yasiyofaa, hila za watu na udanganyifu. Hafu anasemaje mstari wa ngami kumi na tano, lakini tuishike kweli katika upendo. Eh, naona target na kukua, mwona target, ukuaji unazungumzwa kwa lengo la hizi hizi, wengine wanaitaga ofisi, sijui lengo la hizi vacation, huu utendaji wengine wanaita utendaji hizi function. Naomba nitumie lugha sahihi hizi function huu sahi. utendaji katika mwili wa Kristo. Lengo la huu utendaji katika mwili wa Kristo nifanye nini? Ni kukusaidia ukue, ukue, alafu fanyeje? Soma basi kumi na tano, angalia hata tumfikie yeye katika mambo mangapi? Yote iko sawa eh? Iko sawa eh? kotage ni nini? Fania Kristo, kama fundisho la Kristo linapigwa kwa manati, utamtafuta Kristo kwa manati. utamtafuta Kristo kwa manati, that is very important. Kumfikia yeye katika mambo yote, ko lazima ufanye nini? Ko ile kumfikia yeye ni lazima ufanye nini? Metamofo ko, baada ya kuamini, unafundishwa fundisho litakalotoa mfumo wako wa fikira, fikra na utendaji wa kidunia na watu wengi wanafikiri mtindo wa utendaji ni kucheza singeli, wajua ndo mtindo wa kidunia peke yake, hauvae jinsi uvae kofia ndo mtindo wa dunia, wanaojua. Lakini a, nikuambie hakuna mtindo wa dunia mbovu kama ulio kwenye ufahamu wako, unaoamuru wa mtindo wako wa kufikiri, unaoamuru wa mtindo wako wa utendaji wa, wa kila siku. Kama halmashauri ya kichwa ijawekwa ya vizuri ufahamu wako ujajengwa utakuwa ni mtu aliyemwamini Yesu Kristo, lakini anayenenda kama mataifa asiamini, kwa sababu hajawa transformed, hajafanyiwa nini metamofo, hajaandagoo metamofosis katika nini? Sio roho yake, roho ya mwamini haikui kwa sababu imeshaungwa na Kristo, lakini ufahamu wake unajengwa kila siku, ili ifananie na asili aliyonayo katika nini, Kristo, aanze kutoa bila vipingamizi vitu ambavyo mungu ameshampa ziwe halisi katika kristo na ndio lengo la maombi tunaombaga yale ukuaji wa kiroho tuomba kwenye waefeso moja kumi na sita hadi ishirini na tatu waefeso tatu kumi na nne hadi ishirini yale maombi yote ni kusaidia ujengwe kwenye ufahamu wako ili kwamba urelease kile ulichokwa ndani yako uiue kabisa fikra zako za ulimwengu uwe katika fikra inayomfania kristo Kwenye wafilipi wa Filemoni moja ile nne hadi sita Paulo anaposema, nipojua habari za imani yako na pendo lako kwa watakatifu na nini na kwa Bwana Yesu anasemaje? Ushirika wa imani yako ufanye kazi yake katika ujuzi wa kila kitu chema kilicho kwetu katika Kristo. Mona katika ujuzi, neno ujuzi pale ni sawasawa na neno ufahamu, kwa sababu ni epignosis Epignosis, ufahamu precise knowledge, ufahamu sio na mashaka, ya kwamba hakika nimeelewa ya kwamba Mungu hanihesabii hatia, nimeelewa bila mashaka, hakika nimejua kwamba Mungu ni mwema, wala Mungu alipizi kisasi. Kama Mungu alivyonipenda na mimi napenda. I don't try to do that, this is who I am. Hiyo ni precise exact knowledge, epignosis sio head knowledge, ni ufahamu unaweza kuja kwenye maisha yangu na kuishi. Ndo maana baada ya kujua ulivyo katika Kristo, unaanza kufundisha maombi ya ukuaji wa kiroho, na unakimbia hayo maombi, wakati hmm, yale maombi ndo komponent ya kusaidia kudismando ulimwengu ndani yako, mfumo ya wa kufikiri wa ulimwengu, hiyo pattern. Yale maombi mona kwenye kile kitabu cha maombi ya siku thelathini na moja, eh, yale maombi ya ukuaji wa wa kiroho, yale maombi ni maombi ambayo unatakiwa kujiombea hata mwenyewe hata mwenyewe. Nijue tumaini la mwito wangu jinsi ulivyo. Haleluya! hii ilikuwa inawaga, nijue tumaini la mwito wangu jinsi ulivyo, na utajiri wa tuk... angalia j... vilivyoko ndani yako, unatakiwa ujue uzuri mmoja, Mungu akuambie ujue vitu vyao kwenye mawingu. Wajua wa Wakristo Wanachekesha siku hizi, wajifunza vitu viko deep, mpaka wanashangaa, mpaka wanashangaa levo saba, za malaika walioko juu na akichoko ndani yake ya jui, aina za mashimo ya kuzimu, na alichopoka katika Kristo hakijui. Ukimwambia umekombolewa mili, anasema unamaanisha nini? aina za majini magrupu kumi na saba ya majini yanayovamia kizazi. So, mganga wa kienyeji au mwamini? Bwana Yesu asifiwe, Bwana Yesu asifiwe. Simwashe hizi taa, watumishwa Bwana. Kwa hiyo unaona, kila ambacho tunajifunza katika Kristo kuwa ibada kwetu, ni nini? Ni mwenendo unaopatikana kwenye nini? Kazi aliyofanya Yesu. Kazi aliyofanya Yesu kwanza kumdhihirisha Yesu kwenye ulimwengu huu, na yenyewe ni ibada, kumpa Yesu kuabudiwa ulimwenguni huu. Angalia, angalia maje, anasema, atua, ms, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye Mathayo tano afikiri ni mstari wa kumi na nne, anasema watu hawawashi taa na kuweka chini ya pishi, wanaweka juu ya nini? nakuweka chini ya pishi, juu ya kiango Haweki chini ya pishi wanaweka juu ya kiango, haweki chini ya kiango wanaweka juu ya pishi, haweki chini ya pishi wanaweka juu ya nini? Kiango. Kwa nini aeka juu ya kiango? Ili watu wote wanapotazama wafanye nini? Wapate kumtukuza Baba yenu. Kwa kumtukuza Baba ndio inazao nini? Mwenendo wetu. Haleluya, haleluya, simama kwa miguu yako. Kwa maisha yetu yamejengwa katika kile ambacho Kristo amefanya. Na uzuri mmoja, Mungu katika Kristo ametupa kapasiti, ametupa uwezo, ametupa namna na mbinu ya kuenenda. Ndio maana nasema kama alivyo, ndivyo tulivyo katika ulimwengu huu. Kama alivyo, haleluya! Kama alivyo ndivyo tulivyo katika ulimwengu huu. Ametupa Roho wake ili atusaidie. Haleluya! Ametupa Roho wake ili atusaidie Tuna uwezo katika roho zetu. Haleluya, hemu jiombea wakati huo, omba tu kwa ajili yako. Pray, pray, pray, pray, pray, pray, pray, pray, pray. Omba tu, omba kwa ajili yako, omba kwa ajili yako, omba kwa ajili yako, omba kwa ajili yako. Thank you Lord Jesus, thank you Lord Jesus, asante Yesu, kwa sababu ya sacrifice