au kwenye mwili okay. Unategemea kuwa na tumaini la uzima ndani yako sasa hivi au una uzima ndani yako? Nimemwamini Yesu nina uzima tele ni, uzima uko wapi? Ndani ya roho yako okay, tumaini la uzima la kugusa wapi? wa kwa sababu roho yako iko nafsi yako unaifundisha bado shule kwa maombi na shule mwili wako sasa. Mwili wako umefanywa kuwa na uzima kamili, bado unaumwa eh? Ukitaka kuomba na kuambia mwenzangu, tukaombe, tukaombe, nasikia roho ananiambia tukaombe. Mwili wako hivi, najua wengine msimi kuwa na hiyo miili, mngekuwa vizuri sana kwenye mambo ya roho, ila roho i lakini nani dhaifu? Na Bwana alikuwa na mwili. Kwa Bwana akikwambia mwili ni dhaifu, alikuwa anamaanisha mwili unazingua. Sasa Yesu alipofufuka alikuwa na mwili gani? Unaozingua au usiozingua? Twende taratibu. Sasa huu unaozingua huwezi ukaingia nao kwenye mlango hivi. Piu ukatokea mlangoni. Walikuwa akifunga geti na mageti watu mtu asije. Yesu anajikuta amesimama katikati yao. Shalom. Amani iwe kwenu. Okay. Alikuwa anafanya nini? Wewe nikuonyeshe. Anasemaje? tumaini lenye uzima kwa kufufuka kwake Yesu Kristo katika wafu. Kufufuka kwake Yesu Kristo kwa muamini linamfundisha jambo gani? Linakupa tumaini gani? Kwa sababu ufufuo wa Yesu Kristo, jambo la kwanza inakuhakikishia kwamba umesamehewa dhambi. Kweli, sio kweli? Je, yeah, unatumaini ya kwamba utasamehewa dhambi kwa sababu Yesu amefufuka. Hutumaini unao uhakika sasa hivi, lakini unasema hivi, ikiwa Yesu alifufuka hata mimi nikifa nitafufuka. Ile ni tumaini. Unachukuaje ujasiri wa kusema nikifa nitafufuka? Kwa sababu nimemuona mwenye roho wa Mungu Kristo mwenyewe alipokufa akiwa katika mwili akafufuka ndio maana injili ya kwanza iliyokuwa inapikwa kwenye kanisa la kwanza ni kusema Yesu hakuja katika mwili. Unakumbuka eh? kwenye waraka wa kwanza wa Yohana, mpinga Kristo alikuwa anasemaje? Yesu hakuja katika mwili, na hilo ni fundisho bovu, kwa sababu imani tunayopata ni kwamba Yesu alikuwa Mungu kweli lakini alikuwa na mwili kweli. Ukimpiga anasema ah, bro inauma, hiyo Yesu ili kukuonyesha kwamba mtu anaweza akawa na mwili wa nyama akafa, lakini akafufuka na mwili mwingine ulio bora kuliko ule wa kwanza. We, unafikiri ni daktari gani ambaye anaweza akakutibu uka, ukagongewa misumari ukatobolewa huku, alafu ukawekwa na taji ya miba kichwani, alafu siku ya tatu ukafa, siku ya tatu unaibuka, unasema ye yeah, angalieni makovu, makovu siku ya tatu. Mm. Makovu siku ya tatu, hata kama una immunity kubwa namna gani, inaitwa top immunity. Siku ya tatu unaibuka ukiwa na vidonda vibichi kweli, si kweli? Lakini kuna namna Roho wa Mungu aliyemfufua Kristo ule mwili lipofu, ulipofufuliwa kuna namna walifanywa mafekechu mafekechu ukatoka limwili lingine alikuwa anakaa nao, wanaongea, lakini walikuwa hawajui kwamba wanaongea na yeye mm. Ghafla akatoweka mbele yao, akatokea bichi anatembea juu ya maji kama kawaida. Ah, wakasema tunaona nini, tunaona mzimu. Akamwambia, hii siyo roho, hii ni nini mwili lakini experience ya ufufuo wa Yesu Kristo inatufundisha kitu twende taratibu eh. Kwa ufufuo wa Yesu unatuhakikishia kwanza msamaha wa dhambi, lakini inatupa tumaini ya kwamba mwamini akidanja ataibuka baadaye. Iko sawa? kwa nini? kwa sababu Yesu ambaye yuko ndani yetu atafufua kwa sababu aliwahi kufufuliwa. Nitakuonyesha baadhi ya mistari kwa tumaini la kufufuka kwake linatufundisha, hey, nimemwona Yesu amefufuka. Maana yake kila mwenye Yesu anaweza kufufuka. Iko sawa? Tena taratibu ni kuonyesha misali kadhaa. Kama umeelewa hivi, ngoja nikuonyeshe. Naomba twende mstari wa nne. Anasemaje? Tupate, tupate urithi usioharibika, usio na uchafu, usio nyauka, uliotunzwa mbinguni kwa ajili yetu. Ah ah, hichi ni kitu ambacho hatuna. Anasema imefanya ni nini? Imetunzwa kwa ajili yetu, lakini hicho kilichotunzwa hakiharibiki, hakinyauki, hakina uchafu. What is that? Kwa hiyo, baada ya kusema roho zetu zimesafishwa kabisa, vipi? Mbona kama kuna ahadi nyingine? Tuko pamoja? Tuko pamoja? Tuko pamoja? Tutaangalia requirement ya hiyo nini, hiyo ahadi pia kama tunajiandaa namna gani kwa ajili ya kupokea hiyo ahadi. Twende taratibu, ni kuonyeshe vitu hapa, Waefeso 1:13 na 14. Twende na mimi taratibu, don't worry, utaelewa. Fungua akili yako vizuri tu, naomba upei attention maneno yangu, na ninashauri kuna vitu nimezungumza Dodoma, nimezungumza Arusha. Wakati tunaendelea na hii series, hakikisha unasikiliza series ya wapi? Dodoma na Arusha, sawa eh? Audio zake zote ziko Telegram. Make sure you do that. Kuna vitu nimeskip hapa, sababu kuna mambo ilikuwa ni muhimu niyaelezee kwenye kambi hii, ambapo sikuelezea Arusha na Dodoma. Inasemaje? Twende kwa Efeso 1:13 na 14 inasemaje? Nanyi pia katika huyo mmekwisha kulisikia neno la kweli. Hii ni past tense au future? Limeisha tokea, mmekwisha kulisikia neno la Mungu kweli sio kweli? Habari njema za wokovu wenu, deal done. Tena mmekwisha kumwamini yeye, imeisha. Matokeo yake nini? Na kutiwa muhuri na Roho yule wa ahadi aliye Mtakatifu. Kutiwa muhuri maana yake nini? Tuende taratibu eh? Ndiye mstari wa 14. Ndiye arabuni ya urithi wetu ili kuleta ukombozi wa milki yake. Kwa sifa ya utukufu wake. Neno kutiwa muhuri ni neno la Kigiriki fragizo. Nakupa spelling. Kutiwa muhuri sawa sana S P H R A G I Z O. Fragizo. Inatamkwa fragizo, unaacha inameza, ile S. Watu watu wa HKL mnanielewa hapo eh? Unameza ile S. Fragizo. Yani, S inakuwa nakuwa, hutendei haki s-p -h -r -a -g -z o. Fragizo, lenye maana ya kuweka alama ya umiliki au ulinzi, to attest ownership or security. Kuweka muhuri pale ni kuweka alama ya umiliki, maana yake nasemaje, hii ni mali yangu. Kwa mwamini kuwa na roho ndani yake ni ishara ya kwamba mwamini ni mali, mali ya nani? Halo? Mungu. Unamilikiwa na Mungu. That's very important. Kwa Mungu hakupotezi wewe kwa sababu wewe ni mali yake. Twende mbele kidogo. Neno lingine hapa ni arabuni. Lakini kabla ya kwenda mbele, twende Waefeso 4:30. Mbele ya Waefeso 1, 2, 3, twende 4:30. Naomba pay attention na maneno urithi na maneno arabuni pia. Hello. Nne helas, nasemaje? Mbona mmenuna? Moja, mbili, tatu, tuende. Wala msimuhuzunishe nani? Yule Roho Mtakatifu wa Mungu ambaye kwa yeye mlitiwa muhuri, hmm. Mwamini amekombolewa. Mbona nimesikia kuna siku ya ukombozi? Andika kwenye mabano kuna siku ya ukombozi. Alafu andike ukombozi wa nini? It's good to ask question eh? Andika hata siku ya ukombozi. Ni lini hiyo siku? Maana namwambia msimhuzunishe yule roho wa Mungu Mtakatifu aliyeko ndani yenu. Mlietiwa muhuri hata angalia kidole changu. Hata siku ya ukombozi. Angalia, mmetiwa muhuri alafu hata siku ya ukombozi. Najua, msikize. Watu wengi wanatumia huu mstari kuonyesha kwamba Roho Mtakatifu ataondoka ukikosea. Hajasema ataondoka, in fact anasema haondoki hata siku ya ukombozi. Mstari huo huo unabeba uhakika, mmetiwa muhuri hata siku ya ukombozi. Kwa lugha rahisi, huyu Roho ana matumizi yake siku ya ukombozi. Ndio maana yuko ndani yako sasa hii, sasa hivi, mwambie jirani yako, umeelewa hiyo Huyu Roho yuko ndani yako wakati huu, hata siku ya ukombozi. mwenze mwenzako, siku ya ukombozi ni lini? Kwa sababu tayari nimekombolewa. Nimekombolewa nini? Kumbuka picha yetu ni nini? Roho, siku ya ukombozi ni siku ya kukomboa vitu gani? Ni vitovu, ardhi, nyayo, kucha, nywele <laughs> kukomboa siku yako ya kuzaliwa kukomboa nyota yako na kuisafisha vitu gani? Kwenye siku hiyo ya ukombozi, hata siku ya ukombozi. Kwa hiyo siku ya ukombozi, uhakika ya kwamba Mungu atakukomboa siku hiyo, unahitaji nini? Muhuri. Muhuri ni nini? Roho. Maana yake Mungu atakomboa nini? Milki yake, vilivyo vyake atavikomboa. Ha, hii ni nini? Twende sema, go deeper man of God. Haleluya! Hii mtaelewa tu kabla asijua jogoo hajawika. Haja okay, hata siku ya ukombozi mlitiwa muhuri fragizo memilikiwa hata siku ya ukombozi. Okay, wangapi wanajua mili yetu tayari sio mali yetu? Unaelewa sasa eh? Kinachoonyeshwa kwamba mwili wako sio wako ni nini? Roho wa Mungu aliyeko ndani yeah. Lakini, lakini mbona kama ukisoma habari za mwamini, katika roho yake yuko safi kabisa, hana changamoto, ila mwili wako sasa, juzi ulikuwa hospitalini, leo unasikia kizunguzungu, kesho kutwa haueleweki. Mbona wenyewe kama vile, in fact, Paulo alisemaje? tuna asemaje, utu wetu wa ndani unafanywa upya kila siku lakini utu wetu wa nje una chaka. Kwa sasa mbona utu wa ndani kama vile uko imara, lakini wa nje unakula kona. Chaka. Unasema unajua sisi hatutazeeka eh. Unaenda kwenye kio unaona tayari kuna unywele mweupe, unajua dalili yake nini? maana yake nini? Au endelee mwini umesema nimefika mwii mwisho mpaka ushikilie kwenye maombi yeah. Tulia nina, nina business hapa duniani, hamna kufa leo wala kesho. Haleluya, haleluya. Ulipokuwa kadada utso ulikuwa namna fulani, unaenda kwenye kioo unasema je, yeah, mbona mawimbi yameanza kutokea sajia yeah. Unataji kupaka kila aina ya mafuta unapaka unapaka, unafikisha miaka 60 unapaka mpaka unaacha kupaka, nasema sasa Nimekubaliana na nini? Rahali. Ushaimba sana uzee mwisho chalinze. Ukajikuta chalinze imesogelea karibu na masaki. <laughs> Kwa nini? Kwa sababu mwili wa nje unaharibika day by day. Okay. Mtu mmoja alisema sisi tulioamini hatuwezi kufa hata miili yetu haitakufa. Huyo aliyesema hivyo ameshakufa. Kuna mtu mmoja alisoma mstari kwenye Biblia akasema, imeandika mtu aniaminie mimi hataonja mauti kamwe. So, kwa hiyo, mwanadamu mimi sitaonja mauti, tukamwambia aliyesema haya maneno ni nani? Yesu. Okay. Alionja mauti. Ya, yeah, ila alifufuka. Wewe utaki kuonja mauti ufufuke? Unataka fanya nini? Usionje kabisa. Okay. Maneno haya alisemwa mbele ya kabila la Lazaro. Alifufuliwa. Yuko wapi? kama mauti ya mwili inazungumziwa, kwa mauti nazungumziwa, hata hataonja mauti kamwe, ilikuwa sio mwili. Ni wapi? Roho nakumbuka vizuri okay. Sema hata siku ya ukombozi. Jambo nataka kuona hapa ni hili mstari, twende wa Korinto wa pili moja ishirini na mbili. Twende taratibu tu utaelewa. Wakorinto wa pili moja ishirini na mbili Haleluya, moja ishirini na mbili wa Korinto wa pili, nasemaje? Naye ndiye aliyetutia muhuri akatupa nini? Arabuni ya roho mioyoni mwetu okay. Umeona arabuni kama maratatu tatue eh? arabuni ni nini? Ni sehemu ambapo anaongea Kiarabu? Hapana, hiyo sio herufi kubwa. Ara arabuni ni neno la Kigiriki. Arabon. A, double R, H, A, B, O, N. Arabon. Arabon. Maana yake ni nini? Arabon. Kiingereza ametumia neno Ernest. Na yenyewe ni vocabulary. Ngoja niturahisishe kidogo. Arabon ni neno la Kigiriki lenye maana ya rehani, kwa Kiswahili cha kawaida, rehani. Rehani bado, najua inawasumbua watu wengi kwa sababu ya modern Swahili. Leo rehani ni nini? Matumizi ya neno arabon kama rehani, ni Kiswahili. Arabuni ni Kiswahili kigumu kwa kweli, lakini arabuni, tungeita neno gani? Arabuni maana yake hapa ni maana, ili neno la muhimu sana kuelewa Arabuni maana yake ni sehemu ya fedha ya manunuzi. Sehemu ya fedha ya manunuzi. Andika hiyo. Sehemu ya fedha ya manunuzi au kitu kilichoachwa kama ulinzi wa mali iliyosalia au kitu kilichoachwa kama ulinzi wa mali iliyosalia. Nikuongezee ni hakikisho kuwa yote iliyosalia itakamilishwa. Maana yake ni kwamba umeahidi kufanya kitu alafu ukafanya jambo nalokuambia utakuja kumalizia. Kiswahili tunasemaje advance payment? Mwambie mwenzako, najua maana ya advance payment advance payment maana yake umeweka deposit kwamba nakuja kumalizia iliyo baki. Kwa hiyo ni kigezo cha uaminifu wa nini? Wa mtoaji au mnunuzi. Iko sawa eh? Umewahi kulipa advance, unajua maana yake nini? Umeonyesha kwamba huo mzigo unafanya nini, unaumiliki na utaujia kuja kumalizia sehemu iliyosalia. Okay. Naomba wale ndugu watatu waje mbele, bwana amewatoa. Petro wale ndugu watatu walikuwa hapa mbele eh. Wale watatu waje tu wale watatu wale, wale, wale, wale, wale, wale watatu, nawataka, pangeni kama walivyofanya mwanzo Tunazungumzia nini? Down payment. Kitu kinacholipwa. Okay. Kama huyu ni mtu anaye roho ana, anayo nafsi inakaa ndani ya nini mwili, okay. Roho ndani ya huyu ndo nini arabuni, kwenye huyu mtu arabuni. Arabuni maana yake nini? Kitu unachoweka hapa kuonyesha ya kwamba nimeanza kazi yangu, nitakuja kumalizia. Iko sawa? Iko sawa. Kwa hiyo uki okay, sema huyu ni roho, si ndio eh? mfano tu kwa ajili ya kufundishia, alafu nikaweka hapa nikasema, don't touch it is mine. Kama ikiwa ni arabuni, ikiwa ni rehani, maana yake anasemaje kuna kazi nyingine nakuja kumalizia, au kuna kitu nakuja kumalizia ambao sijamalizia, kwa kuweka nini? Roho ndani ya huyo mtu. Iko sawa? Swali, kumalizia nini? Alo, ina maana katika huu ukombozi roho yake imekombolewa, lakini mwili wake bado. Kinachoonyesha kwamba mwili wake utakuja kukombolewa ni nini? Arabuni. Uko sawa? Okay. Wewe unafikiri neno arabuni wametolea wame wapi eh? Kwenye nyaraka neno arabuni limetolewa wapi? E, mfungua kitabu chako wapi? Mwanzo mpaka Malaki. Jipigieni makofi hapo. Kuna eh, watu wajipende. ah, nipigieni mimi sasa. Yaani hata kujipigia makofi unaona aibu. au jasema arabuni kwa vocabulary za nyaraka zimetoka wapi? Mwanzo mpaka Malaki. Twende kwenye mfano kwenye Mwanzo, twende. Asanteni. Umeelewa eh? Kwa hii ni down payment kukamilisha nini, hivi vingine vyobaki. Umeelewa mpaka hapo. Twende kwenye mfano kwenye Mwanzo sura ya 38 kuna story ya mama mmoja anaitwa Tamari. Sijui ni dada, Tamari kwa culture ya Kiyahudi. Sasa ni vizuri ukawa unachukua fundisho usichukue culture. <laughs> Maana kuna watu wanaweza kuondoka na culture baada ya kuondoka na fundisho. Culture ya watu hawa kwenye kitabu cha Mwanzo, Tamari alikuwa ni mkwe wa nani, wa Yuda. Mtoto wa kwanza wa mzee Yuda alifariki. Kwa akatakiwa ili kuendeleza kizazi cha yule mtoto wa kwanza wa pili afanye nini? Azae na nani, na, na shemeji yake. Lakini kama nakumbuka vizuri wa pili alizaa, hakuzaa, alifanya makosa akafa. Mnakumbuka hicho kifanya, eh? Akafanya makosa akafanya nini, akafa. Kwa hiyo kijana wa pili wa mzee hakumzalisha nani, yule mama, akabaki kijana nani, mdogo. Mzee akasema huyu ni mdogo, akamweka wapi, pembeni ikawa imebaki nini yule kijana mdogo, mzee Yuda na nani na mkwe wake nani Tamari. Ko, Tamari akafanya mbinu ili apate mtoto. Sema mbinu, twende Mwanzo thelathini na saba. Sasa naomba tusome historia, itakusaidia kuelewa maana ya arabuni. Mefika leo muktadha kumi na moja, thelathini na nane, kumi na moja, inasemaje? Yuda akamwambia Tamari mkwewe nani nani, Tamari mkwewe, ukaye mjane nyumbani mwa baba yako hata Shela mwanangu atakapokuwa mtu. Kwa Shela ndiyo alikuwa nani, kijana mdogo ambaye afata moye nani tamari au amzalishe tamari akasemaje maana alisema asipate kufa yeye kama nduguze ndugu zake wawili walishakufa. basi tamari akaenda sikiliza vizuri akaenda akakaa nyumbani mwanani baba yake kwa alirudishwa kwao 12 siku nyingi zikapita akafa nani binti shua mke wa nani wa yuda juda aka, akafarijika akaenda kwa watu wake wakawatoa manyoya kondoo zake kondoo huko timna yeye na wenzake Hira mwadulami kumi na tatu. Huyo Tamari akapewa habari kusema, mkweo anakwenda wapi? anakwenda wapi? Ehe. akate manyoya ya kondoo zake kumi na nne. Basi angalia alichofanya, akavua nguo za ujane wake, alikuwa mjane, Ehe. akajivika utaji, akajifunika uso akakaa mlangoni pa Enaimu karibu na njia ya kueneza kuendea Timna, maana aliona ya kwamba Shela amekuwa mtu mzima wala hakuozwa awe mkewe. Kwa aliona mzee anapiga chenga, akaandaa mbinu. Sema mbinu, unajua kuna mbeno mbinu <laughs> gani hapa <laughs> niliwaambia, chukua fundisho, chukue nini, culture tamaduni. Wa watu kumi na tano Yuda alipomwona alimdhania kuwa ni nani? Kahaba. Aha. Maana amejifunika uso akamgeukea kando ya njia akasema, ni ruhusu niingie kwako, maana hakujua kuwa ni mkwewe. Umeisoma hapo, hakujua kuwa ni mkwewe. Mstari wa ngapi? kumi na sita. Akamuuliza, utanipa nini ukiingia kwangu? Sikiza hilo swali, utanipa nini ukiingia kwangu? Kumi na saba. Nasemaje? Tusome kwa pamoja hapa, ni msingi sana. Akasema nitakuletea mwanambuzi wa mwanambuzi wa okay. Ehe, naye akamuuliza je, utanipa rehani hata ukatakapomleta. Pigia mstari neno rehani. Ukiangalia Kiebrania cha neno rehani pale, inafanana na neno la Kigiriki arabon lakini yenyewe inaandikwa Kiebrania arabon, haina ara mbili, ni A, ara, A, B, O, N. Hivyo hivyo arabon e, andika hiyo neno rehani pale ni arabon e, ara, A, B, O, N. Arabon <coughs> sorry, arabon. Umefika hapo eh? Akamwambiaje? Utaniachia araboni gani utakapomleta? Umeelewa maana yake sasa eh? Utaniachia nini? Tungeenda leo kishika uchumba eh? Mtu amekwambia nitakuletea mbuzi. Unamwacha hivyo hivyo. Mm -mm. Niachie kitu cha thamani ambacho inaonyesha kwamba utakuwa mwaminifu ya nini? Kukamilisha kilichobakia. Twende taratibu. Anasemaje? Twende taratibu anasemaje? Akamjibu akasema aka nikupe rehani gani 18 eh? Akamjibuje? Pete yako ya muhuri, unakumbuka muhuri, na kamba yake na fimbo yako iliyo mikononi mwako. Unajua hivi vitu vinamtambulisha Yuda eh. Pete ya muhuri ni utambulisho eh, fimbo na na kamba yake na fimbo ya mzee Yuda ni utambulisho. Maanake mzee Yuda hawezi kuruka hii kesi <coughs> atakuja kufanya nini kutimiza ameacha vitu vyake vya thamani: pete ya muhuri, kamba yake na fimbo chene. Taratibu hiyo ndo arabuni. Ilitajika nini? Mwana mbuzi wa kundini. Akaacha nini? Pete ya muhuri, fimbo yake na kamba yake na fimbo yake. Tuko pamoja? Ehe, aka, a, a, basi akampa, akaingia kwake, naye akapata nini? mimba mimba ya nani? Ya mkwe wake. Akaondoka akaenda zake, akavua taji utaji wake na kuvaa mavazi ya ujane wake, haraka haraka ajibadilisha. Yuda akapeleka yule mwana mbuzi kwa mkono wa rafiki yake Mwadulamu, ili aipate rehani mkononi mwa huyo mwanamke, lakini hakumkuta. Maana yule alikuwa kahaba, alikuwa amepozi kama kahaba. Kwa alipomaliza kazi yake akafanya nini? Akakimbia kwa mzaa, amekuja pete, nirudisheni nini, hapana, hayupo Unajua kilichotokea akauliza watu wa mahali pale, akisema: yuko wapi yule kahaba aliyekuwa hapo Enaimu kando ya njia? Wakasema hakuwako hapa, kahaba ameshauzwa eh. Akasemaje? Akamrudia Yuda, akasema: sikumwona hata na watu wa mahali hapo walisema hakuwapo kahaba. Yuda akasema: naichukue yeye, tusije tukatiwa aibu. Tazama, nimempelekea mbuzi huyu, wala hakumkuta. Ikawa baada ya miezi mitatu, sema miezi mitatu. Unaijua mimba wewe? Kuna mambo huwezi kuficha miezi mitatu, akashtukia mjini. Akasemaje Yuda? akasema okay. Akawa baada ya miezi mitatu, Yuda akapewa habari kwamba mkweo Tamari amefanya nini, uzinifu, naye ana mimba ya nini, ya haramu. Yuda akasemaje? mtoeni Ateketezwe. Maamuzi magumu. Eh, aliyetenda ni nani? Yeah. anataka mwenzake afanye nini? Ateketezwe. Angalia anasemaje. Alipotolewa alipeleka watu kwa mkweo akisema mimi nimepewa mimba na mtu mwenye vitu hivi eh, eh. Akasema tambua basi vitu hivi ni vya nani, pete hii na kamba hii na fimbo hii Yuda akavifikiri akasema yeye ni mwenye haki kuliko mimi. Kwa kuwa sikumpa shela mwanangu wala hakumjua tena. Baada ya hapo, kwa mzee alisema msimuweni, ameniweza. umeelewa mpaka hapo eh? umeelewa matumizi ya neno rehani. kwa hiyo alimletea mwanambuzi, ndio alimkuta, hakumkuta lakini ametimiza ahadi yake yeah. Kwa hiyo hii ni alama ya kutimiza rehani, ni alama ya kwamba nakuja kutimiza niliyobakiza, nakuja kutimiza ahadi yangu. Kwa kama ni muhuri, kama ni arabuni kwa ajili ya ukombozi wetu. Maana yake tumepewa roho, kuna kitu kinakuja kukombolewa baadaye. What is that? Hallelujah. Nipungia mkono kama tupo Good. Tumalizie sasa, twende wa Korinto wa pili. Najua hapo utapata picha. Unakumbuka picha ya mtu ni nani? Mtu ni roho, anayo nafsi, yuko ndani ya mwili. Mtu ni nani? Ehe? Ehe? Mtu ni nani? Anayo, yuko ndani ya kilichokombolewa alipoamini nini? Nipungie mkono kama uko tayari kuendelea. Okay. Nikisoma mistari miwili hapa tunaenda nyumbani. Pumzika. Twende wa Korinto wa pili tano mstari wa kwanza hadi wa tano. Naomba usome kwa kutumia akili zako zote. Fungua moyo wako na akili yako na nafsi yako na roho yako kama inafunga vyote. Wa Korinto wa pili sura ya tano. Ongeza spidi ya kufungua. Mstari wa kwanza hadi wa tano. Wakorinoto wa pili sura ya tano mstari wa kwanza hadi wa tano. Ongeza spidi ya kufungua. umeshafika? are we there? Twende sasa. Moja, mbili, twende. Sikilizeni, ni watu wa Morogoro peke yake wanaosoma na waimbaji praise. Ona arabuni ya Roho eh? Ndio maana mmepewa deposit ya Roho. kwa sababu gani? mwili wako maskani ya dunia okay. Mnakumbuka maskani ya dunia nini hapo mwili alo okay. Turudia kusema hivi, kwa maana tunajua kwamba nyumba ya maskani yetu iliyo ya dunia hii ikiharibiwa, nyumba gani? Mwili, si ndio eh? Akasemaje? tunalo jengo litokalo kwa Mungu isiyofanya kwa nini mikono. Maana kuna jengo lingine Mungu atatupa ambao sio hili. Tuko hapo halo tunalo jengo litokalo kwa nani? Kwa Mungu. Hapa asemaje? Nyumba isiyofanyika kwa mikono iliyo ya milele mbinguni. Mnakumbuka tuliambiwaje kwenye Petro wa kwanza moja tatu hadi nne? Urithi usioharibika usio, usio na uchafu usionyauka, mbinguni uliotunzwa kwa ajili yetu mbinguni. Kwa hiyo mwamini atapewa mwili mpya Siko sawa siko sawa, ndio maana fundisho linalosumbua sasa hivi ni kuhisi ya kwamba mwamini atanyakuliwa na mwili huu Pshu. ataenda hewani, huu hapa huu hapa utapata mateso milele na huo mwili. Angalia anasemaje, maana katika nyumba hii akasemaje, twaugua tunataka tuvalishwe kitu kingine, maana hii haitupi kuenda katika fullness ya asili yetu, mwili. Katika nyumba hii twaugua, tukitaka sana kuvikwa kao letu litokalo mbinguni. Sema kao letu. Neno kao ni saasana nyumba yetu nyingine, kuvikwa nyumba nyingine. Kumbuka hili ni box, maana yake kuna programu ya Mungu kubadilisha maboksi. Package yetu yabadilika. Hiyo package sio ya mbinguni ulionayo saa hivi halo. E, e, ao anasemaje? Anasemaje? Kwa sababu okay. Ikiwa tuki, shush, tukiisha kuvikwa tegana tu nini uchi, kwa sababu sisi tulio katika maskani hii maskani ya mwili e twaugua tukilemewa, si kwamba tutataka kuvuliwa bali kuvikwa, ili kile kitu kipatikanacho na mauti kimezwe na uzima. Uzima uko wapi? Ndani. Nini inapatikana na mauti? Huu mwili wa nje umezwe na uzima, manake ugeuzwe. Hautanyakuliwa kwa huo mwili, no, mwili wako lazima ubadilishwe. Kunyakuliwa ni nini? Tutaangalia hapo mbele. Anasemaje basi yeye aliyetufanya kwa ajili ya neno hilo hilo, ni nani? Ni Mungu. Mungu amefanyaje? aliyetupa arabuni ya nini? Roho. Naomba niulize, kwa mwili wa mwanadamu kubadilishwa na kufanywa upya na kupewa maskani iliyo bora, inahitaji nini? Roho kuwa ndani yake, kama nini? down payment, kama nini? Rehani, kama nini? Arabuni. Maana yake nini? Ukiona una roho, ujue ya kwamba siku moja Kufumba na kufumbua mwili wako utabadilisha kwao. Namna ya kujiandaa na unyakua ni nini? Mwamini Bwana Yesu. Ukimwamini unapokea nini? Roho. Kwa hiyo kama una roho unanyakuka, you are rapturable. Sijasema umenyakuliwa, maana yake umeshajiandaa kwa ajili ya nini? Unyakuo. Unyakuo ni nini? Twende taratibu, kusomee vitu kadhaa hapa, moja mbili tatu. Hapa naomba twende Warumi nane kumi na moja, kwa haraka. Wewe tusome kwenye tablet hii, twende kwa haraka. Warumi nane kumi na moja unasemaje? Lakini ikiwa roho, yule roho yake yeye aliyemfufua Yesu katika wafu anakaa ndani yenu. Anakaa wapi? Roho anakaa wapi? Akasemaje yeye aliye mfufu wa Kristo Yesu katika wafu atafanyaje? Atahuisha na nini? Miili yenu iliyo katika roho iliyo katika hali ya nini? Kufa kwa nini? Kwa roho wake anayekaa ndani yenu. Kwa hiyo miili yetu itafanya nini? Itahuishwa. Neno kuhuisha pale ni ku revive au kuipa uzima. Kwa hiyo sasa hivi mwili wako hauna uzima wa milele, roho yako ndio ina uzima wa milele. Lakini mahitaji ya mwili wako kuhuishwa ni nini? ni roho aliyeko ndani yako. Najua zamani ulijua huu mstari unaoshikana na kuponya magonjwa. Hapana, discussion kwenye sura ya nane hapa sio uponyaji wa nini, magonjwa, nifanya nini, ni kubadilishwa mwili, angalia mbele kwenye mstari wa 19. Angalia mstari wa 19, nikuonyesha anasema alichosema kwenye Wakorinto wa pili tano, kitu kile kile. Natakatea taratibu ili somo nataka hili, so urudie mpaka mwaka mpya, ukirudiarudia, pitia ya Arusha, pitia ya Kilimanjaro, pitia na yada, hasa session ya leo na session ya usiku Dodoma, na session ya mwisho, ya pili kutoka mwisho Arusha ya usiku pia siku ya mwisho kabla ya kabla, kabla, kabla kesho yake na leo nafundisha siku ya mwisho kabla ya kesho. Session zote za somo hili nimepiga usiku <laughs> ili nuru itawale. Hallelujah, prophetic sign, eh? <laughs> cende taratibu eh? Inasemaje hapo, kwa maana viumbe vyote sema viumbe vyote, pia vinatazamia kwa shauku kufunuliwa kwa wana wangapi? Ni wana wa Mungu hapa kwa kufunuliwa kwa wana wa Mungu ni nini? Ni tukio lingine ambalo tunalitazamia, sio sisi tu, na viumbe vyote. Tutafunuliwa lini? mstari wa ngapi? Wa kumi na tisa ishirini. Nasemaje? Kwa maana viumbe vyote pia vilitishwa chini ya nini? Ubatili, si kwa hiari yake, ili kwa sababu yake yeye aliyevitisha chini ya, aliyevitisha katika tumaini. Ishirini moja, kwa kuwa viumbe vyenyewe navyo vitawekwa nini? Huru. Viumbe vyenyewe vi, vitawekwa nini, lakini kuanza kwa nani? Mwamini mwana wa Mungu anasema, anasemaje? Twende taratibu, anasemaje? Kwa kuwa viumbe vyenyewe navyo vitawekwa huru na kutolewa katika utumwa wa uharibifu. Sema utumwa wa uharibifu, maana yake katika mwili huu kuna uharibifu yeah, na kwa sababu mwanadamu atembea katika uharibifu anaathiri na viumbe vyote, tuko pamoja tuko pamoja, kwa viumbe vyote vinasubiria nini? Kufunuliwa kwa wana wa Mungu. ni nini kumbuka juu, anasemaje atahuisha miili yenu iliyo katika hali ya kufa. Pay attention to this. Maana usipoelewa hii, utafundishwa unyakuo feki. Unaacha jinsi yako chini na viatu vizuri vionunua juzi, unaenda tunaokota mitumba, subiri Zero ngapi? Wa ishirini na ngapi? ishirini na mbili. Mwana tajua asemaje? Kwa maana tajua kuwa viumbe vyote pia vinaugua pamoja navyo, vina utungu pamoja hata sasa. Paulo asemaje, hata sasa, anavyoandika waraka huu walikuwa wameokoka. Walikuwa na roho ya Mungu. Walikuwa ni waamini, walikuwa na uzima wa milele. Viumbe vyote vinaugua hata wakatiwo sasa yao. Maana hata leo bado ni sasa kwa sababu enzi yetu na enzi ya Paulo bado vinafanana. zaidi ya kalenda, tuko sawa. Injili yetu bado ni ile ile. Anasemaje? twende pamoja, wala shina tatu. Wala si hivyo tu, ila na sisi wenyewe tulio malimbuko ya Roho, sisi pia tunaugua katika nafsi zetu zetu, tukitazamia kufanywa wana. Hii kufanywa wana haina maana, sisi wana wa Mungu ni wana wa Mungu tayari lakini kuna udhihirisho wetu kama wana wa Mungu wenye fullness e, taratibu akasemaje, akatafsiri. Yaani, naomba tuangalie neno yaani pale, yaani maana yake nini? Maana yake ukombozi wa mwili wetu. Haleluya, ina make sense. Kwa hiyo tunachosubiria ni nini? Ukombozi wa mwili wetu, ni ukombozi wa roho zetu. Ukombozi wa mwili wetu ndio tukio la mwisho. Mwambie mwenzako, mwili wako umekombolewa. Amekwambiaje? Bado umenunuliwa tayari, kuna arabuni ndani. Hakisha tu, kama una arabuni mwenzangu, umeshajiandaa kwa umesha ila kukombolewa mwili Umeshajiandaa kwa ajili ya kufunuliwa kama mwana wa Mungu? Halo! Mimi nimeshajiandaa, wewe je? Sasa mimi na kwenye mkutano wa kujiandaa na unyakuo. Omba papa ukija, usiniache, ukija usiniache, ukija, unajua us... unamaanisha nini? Sina roho ya Mungu, sina roho ya Mungu, nipe roho ya Mungu, nipe roho ya Mungu, niike niikea arabuni, niikea hakikisho, nitie muhuri akwamba hautaniacha. Tume maana yake? Ndicho anachomaanisha. Mwamini anasemaje? Niko, niko tayari, niko tayari, niko tayari, niko tayari, niko tayari, niko tayari kwa sababu tayari nina down payment, nina deposit ya roho ndani yangu tayari nimetiwa muhuri kwa huyo roho hadi siku ya ukombozi, tayari nimewekewa arabuni ya urithi. Tayari niko tayari kwa ajili ya kunyaguliwa au kufanywa upya katika mwili wa nje. Mungu katika ukombozi wake ameanza ndani yako, na italeta effect kwenye nje, ambao ni mwili wa nje, maskani ya dunia hii, ipatikana na uharibifu. Unajua kwa nini inapatikana na uharibifu? Mwili wako unaugua. Ndio maana kama sehemu moja ya uponyaji, tunachukua mamlaka kutoka ndani ya roho zetu kuvamia mwili, anasema wewe, acha kuugua. Unamuonyesha mwili advti kwamba utabadilishwa wewe kutokea wapi? Roho aliyeko ndani, nitakuwa Sia, na kuvamia pa sha. Tuendelee ni, au tuendelee zaidi? kesho ni siku ya mwisho, mwambie sasa, kesho ni siku ya mwisho. Nenda Wakolosai tatu nne. Wakolosai tatu nne. Naomba tusome kwa sauti hii. Niliwaambia mchana nitafundisha mpaka kesho asubuhi. Wakina Yutiko, mko tayari kuanguka? Hakikisha nina mafuta ya kukufufua, sianguke kizembe, maana naweza kasema bwana ametoa na bana wametwa jina la Bwana libarikiwe Amen. Ninajua alitakiwa kusikiliza lakini akalala akaangukia pua Amen. Wapendwa, tumfufue au tumwache aende kwa amani? Amen, kwa sababu tunajua ni mwamini ile siku ya ukombozi atafufuliwa pamoja na sisi katika utukufu, kwa sababu ana roho ya Mungu ndani yake, arabuni ya urithi wetu. Amen. Tutaonana siku ile asubuhi, utakapofufuka na kuvalishwa mwili mpya kwenye ukombozi wa mwisho, parapanda ya mwisho ya mwana kondoo itakapopigwa. Amen. Wapendwa, mpelekeni kwenye nyumba yake, sio ya milele hiyo kupumzikia hadi Bwana atakapomwamsha siku ile, Amen. Tuendeletuendelea <laughs> ah, <tuendelea> zaidi Kolosai <laughs> tatu unasemaje? Kristo atakapofunuliwa aliye uhai wetu, ndipo na ninyi mtafunuliwa pamoja naye, wapi katika utukufu. Kumbuka neno utukufu, kwa mwamini anasubiria pia kufunuliwa kwa Kristo mara nyingine katika utukufu. Sasa mahali ambayo nifunga kazi ni Wakorinto wa kwanza 15, mko tayari? Tusome Wakorinto wa kwanza 15 rudi nyuma wa Korinto wa kwanza wa kumi na tano mstari wa tatu na wanne ni wa msingi, tulisoma asubuhi turudie tena leo. Nasemaje? wengine bado wanaandika. Yutiko, amka. Wakorinto wa kwanza kumi na tano mstari wa tatu nasemaje? kwa maana naliwatolea ninyi hapo mwanzo yale niliyopokea mimi mwenyewe, ya kuwa Kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zetu kama yanenavyo maandiko nne yasemaje? Na yakuwa alizikwa, na yakuwa alifufuka siku ya tatu kama yanenavyo maandiko tano yasemaje? Na yakuwa alimtokea Kefa. Okay, tayari umeshaelewa maandiko yamebeba nini. Yesu alikufa, lakini alizikwa, lakini alifufuka. Ni somo muhimu sana eh? kumi na mbili, twende kumi na mbili, tutembee mpaka hamsini na nane. Jifunge kiunoni. Jikaze. kama unataka kulala Fanya kama Mr. Bean, chukua vijiti. Weka, okay, hivi. Kodoa macho. Mama yetu amesimama pale. Mama amesimama pale hataki kulala. Wewe kijana mdogo wa miaka kumi na mbili. Jumlisha kumi na tatu. Unalala. Siku ile hata kuhukumu yule mama atasema, "Ulielewa ile soma?" Akasema, "Nilielewa sana, nilisikiliza miguu ikauma nikasimama." Kuna kijana anasema, "Amen." Mbili, tuko pamoja kusoma. Mwambie jirani yako tusome hiyo, usiache mwambie, fungua macho vizuri. Hapa mnakuwa mna tafsiri wenyewe tunavyoenda mbele, ini rahisi yani mtaelewa. Unyakuo unavyofanyika, kufumba na kufumbua mnanyakuliwa, sio kwenye chumba hiki leo. Kuniambia semaje? Basi ikiwa Kristo anahubiriwa kwamba amefufuka katika wafu, mbona baadhi yenu husema kwamba hakuna kiama ya wafu? Shida ilianzia nini? Kuna watu walienda wapi? Kwa Korinto pale wakasemaje? Mtu akisha kufa, imetoka hiyo. Wajua maana ya kiama ya wafu? Neno kiama pale ni resurrection. Kiswahili chake, Kiswahili cha kawaida ni nini? Ufufuo wa wafu. Maana yake walikuwa wanaenda watu kule na kuwahubiria waamini kwamba jamani, tusiogope mambo ya kufufuka na kufa, mtu akisha kufa, imetoka na watu wanasema, there is no afterlife. Mtu akifa imetoka. Me kusikia mafuo kama hayo yeah. Na watu wana propagate. Mtu akifa imetoka, habari yake imefutwa? Haijafutwa, ndo kwanza kumekucha. Tuko sawa? kumina anasemaje, mbona baadhi yenu kwa tayari? Kuna virusi viliingia wapi? Korinto mbona baadhi yenu husema kwamba hakuna kiama ya wafu? Kumi na tatu. Lakini kama hakuna kiama ya wafu, Kristo naye hakufufuka. Kwa hivyo guys, kama waamini wakifa na hawatafufuliwa, ina maana Kristo tayari alichukua na yeye hajafufuka, kwa sababu hakuna maana ya yeye. Sisi tukifa hatufufuki, wakati bwana wetu alikufa akafufuka. Nini substance ya ufufuo wake? Ina maana tunasemaje? Mungu aliweza kumfufua Kristo lakini hawezi kutufua sisi baadaye. Maana yake nini? Kama hawezi kutufufua baadaye, Kristo naye hakufuka. Ina make sense? Ina make sense? Kwa ufufuo wa Kristo unatufundisha mambo yajayo. Mwambie ya mwenzako yajayo, yanafurahisha. Yanafurahisha kwa sababu nani? Kama Kristo aliwahi kutoka mautini, tukamwona mtaani, ina maana waamini waliokufa na wenyewe watatoka. Tutamuona kwa ndugu zangu, kama kuna ndugu yako mwamini alisha danja, yuko mbele huko <gulia> mbele, atatokea mtapeana five, ni aje man. Hongera kwa kutangulia, lakini tuko hapa leo wote. Angalia mstari wa ngapi, kumi na nne. Na tena na tena, kama Kristo hakufufuka basi kuhubiri kwetu ni bure na imani yenu ni bure na na sisi pia tumeonekana kuwa mashahidi wa uongo wa Mungu, kwa maana tulimshuhudia Mungu kuwa amemfufua nani? Kristo, ambaye hakumfufua ikiwa wafu baadaye ya yeah. Kama wafu hafufuliwi baadaye, injili yetu ni uongo, na nitakuonyesha itakuwaje uongo tena. Tutakuwa nimegonga hasara kweli kweli. Unaangaika kufanya semina kambi hivi, unakaa unahubiria watu ambao wakifa baadaye imetoka. Hey, wewe nenda kale ugali ulale, tuna preserve nini sasa? Kukutana hapa kufundishana, kutiana moyo, nenda uinjilisti, wahubiria watu injili. Unamhubiria mtu injili alafu anakufa, kumbe akifa imetoka, si muache tu afe? Maana akifa, si amna maana yake imeisha. Lakini sio hivyo. Mstari wangapi? 15, wanasema na na sisi tumeonekana kuwa mashahidi wa uongo wa Mungu, kwa maana tulimshuhudia Mungu kwa kuwa alimfufua Kristo, ambaye akumfufua ikiwa wafu afufuliwe. 16, maana kama wafu afufuliwe, afufuliwe Kristo naye. Tome kuna semaje? Na kama Kristo hakufufuka, imani yenu ni bure. Au semaje? Mngalimo katika dhambi zenu, maana hata alichotibu hakuna. Nakumbuka ufufuo ndo document ushahidi ya kwamba tumeshamewa dhambi. Mstari wa ngapi tena? Kumi na ngapi? Kumi na nane, yasemaje? Na hapo wao nao waliolala katika Kristo wamepotea. Ina make sense? Yeah, kumi na tisa. Kama katika maisha haya tumemtumaini Kristo, sisi tu maskini kuliko watu wote. Wewe una haja gani wa kubadilisha kazi uende usehemu ambapo unalipwa mshahara mdogo, ili uende kwenda uinjilisti wakati mtu uliyemhubiria uinjilisti akiokoka akifa, imetoka ah, hasara eh? hasara eh? haina umilele ndani yake, lakini sio kweli. Hey, sio kweli. kwenye ya maisha kuna watu wameamua kukataa madili makubwa kwa ajili ya Injili, wamekataa kupandishwa vyeo kwa ajili ya Injili. Halo, kuna madili tulipewa, mimi na mke wangu tukakataa tukasema lazima tubaki tukihubiri hiki kitu sasa. Tumewahubiria ninyi kumbe, mkifa mnaondoka ni hasara eh? kumbe kifo kikiwamaliza, hamuonekani tena. Sasa nikakusanya kwenye chumba hivi, ni wauwe, niwe nimemaliza kazi, wameokoka na wamekufa, wakifa hawafufuliwi, imetoka hasara. Mwambie mwenzako, ni hasara lakini kazi yetu siyo ya hasara, kazi yetu siyo ya hasara, kazi yetu siyo ya hasara kwa sababu Yesu alifufuliwa. Wote waliomwamini wakifa, wakilala, watafufuliwa. Anasemaje? Lakini kama Kristo amefuka katika wafu, limbuko lao waliolala. Unajua maana ya limbuko? First fruit, mtangulizi kwao. Yesu alitupiga advertise limbuko, maana yake nini? Ile mbegu ya kwanza. Kwa Yesu ametuonyesha advertise ya kwamba kwa sababu mimi nimekufa nikafufuka, mimi ni nani? Mimi ni limbuko la waliolala, maana yake wote waliolala katika Kristo na watafanye nini? Tumeelewa eh? Kwa sababu Yesu amekuwa nini? First fruit, mtangulizi, limbuko la wote waliolala. In fact Paulo anatumia nini? Waliolala maana yake wataamshwa, iko sawa? Kumi na ngapi? ishirini na moja asemaje? Maana kwa kuwa mauti ililetwa na mtu, kadhalika kiama ya wafu ililetwa na mtu. Tayari anatofautisha Kristo na Adam, au mwanadamu au mtu wa asili. Huu hapa ni wa asili, si ndio eh? Lakini kuna asili ya roho ndani yetu, kweli si kweli? yeah. maneno haya kadhalika kama kadhalika kama angalia, twende ishirini na mbili pamoja kwa kuwa kama katika Adamu wote wanakufa, kadhalika katika Kristo wote watahuishwa. Unaiona hiyo, anasemaje? Lakini kila mmoja mahali pake. Limbuko ni nani? Kristo, baadaye walio wake Kristo atakapokuja. Naomba uweke maneno atakapokuja kwenye mstari, muona Kristo atakuja eh? Atakujaje? ndo msingi utaangalia kesho. Anasema hapo ndipo mwisho. Hapo ndipo mwisho atakapompa Mungu Baba ufalme wake, atakapobatilisha nini utawala wote na mamlaka yote na nguvu. Maana yake vitu vyote vitakuwa vimebatilishwa, vyote vinavyotawala mwanadamu leo katika mwili kwa namna yote vitakuwa vimebatilishwa. Yesu atakuwa amepitisha utawala wake kwenye kila kitu. How does that work? Mpaka sasa hivi sijasoma ufunuo. Lakini nafundisha unyakuo <laughs> nimesoma mwanzo <laughs> haleluya. ah, akasemaje mstari wa ngapi? ishirini na nne. Hapo ndipo mwisho atakapompa Mungu Baba ufalme wake atakapobatilisha utawala wote na mamlaka yote na nguvu. ishirini na tano, anasemaje? Maana sharti amiliki yeye hata aweke maadui wake chini ya miguu. ishirini na sita, adui wa mwisho atakayebatilishwa nini adui ya mwisho akaebadishwa ni nini? Mauti. Angalia eh, kwa kuwa alivitiisha vitu vyote chini ya miguu yake. Lakini atakaposema vyote vimetiishwa, ni dhahiri ya kuwa yeye aliyevitiisha vitu vyote hayumo. Maana yake bado. Ishina nane, basi vitu vyote vikiisha kutiishwa chini yake, ndipo mwana mwenyewe naye atatiishwa chini yake kama aliyemtiisha vitu vyote, ili kwamba Mungu awe yote katika yote. katika nitatafsiri hii kesho. Kesho inaweza kuwa mwezi ujao. 29, semaje? Je, wenye kubatizwa kwa ajili ya wafu watafanyaje? Mnakumbuka hii tu discuss eh, ni mtajo mmoja. Kama wafu hawafufuliwi kamwe, kwa nini kubatizwa kwa ajili yao? Twende 30. Na sisi kwa nini tuko hatarini kila saa? Kama tunachokifanya hakina umilele, kwa nini tuko hatarini kila saa? Why? 32, ikiwa kwa jinsi ya kibinadamu nalipigana hayani wakali kule Efeso anatoa machangamoto zake za huduma. Ina faida gani wasipofufuliwa wafu? Akasemaje? Twende, wasipofufuliwa wafu tufanye nini? Na tule na tunywe, maana kesho tutakufa. Hata usitunze mwili wako, kula. No diet. No evangelism. Pata hela zako, pata maana ukifa imetoa <laughs> tungekuwa tunakula tu, unakusanya mshahara wako unakata, maana kufa ni mara moja. Anasema kufa ni siku moja, mwanangu, kula yote. Tuko mpaka hapo eh? Halo, naomba tusome mpaka hamsini na nane alafu nimalize. Arobaini na ngapi tukuwepo? Sasa tatu, anasemaje msidanganyike, eh? Okay, naomba niulize, mazungumzo mabaya yanayoharibu tabia njema yaliyokuwepo Korinto ni mazungumzo gani? Hakuna kiama ya wafu. Kwa ni mafundisho mabovu yanayowaambia watu mwamini akifa, imetoa sasa. Ngapi na nne asemaje? Tumieni akili kama ipasavyo, wala msitende dhambi, kwa maana wengine hawamjui Mungu. Ninanena hayo ni wafedheheshe. Maana akasemaje? wanaowafundisha hivyo hawamjui Mungu ni kweli anamjua Mungu? Hawamjui. Sasa hawajui nguvu ya ufufuo 35. lakini labda angalia swali hili, lakini labda mtu atasema, wafufuliwaje wafu na hao huja kwa mwili gani? Swali la msingi sana, wanakuja kwa mwili gani? Uhuhu, jamani, ukifufuliwa utarudishwa hilo hilo boxi? mwambie mwenzako, ukifufuliwa utarudishwa hilo boxi? Mwambie utarudia hilo boksi kasemaje? Hataki, akasema nao huja kwa mwili gani? Sasa na ngapi na sita, kamwambieje? Ewe mpumbavu, uipandayo haihuiiki isipokufa nayo, uipandayo haupandi huupandi mwili ule utakao kuwa ila chembe tupu, ikiwa ni angano au nyingineyo, lakini Mungu huipa mwili kama apendavyo. Jipigie makofi, jipigie makofi. Sijasema jipige makofi, ujashituka kwamba Mungu atakupa umbo mwingine, umbo lingine, sio mwili mwingine, umbo lingine au upendavyo. Kama unakaa kwenye kiti, akasema eh, ni Mungu, ungenibadilishia hii hii face siipendi, umeichora vizuri hapa, ukaongezea na nini, kama Michael Jackson imeanza kuchongoka sana. Napenda pia iliyochongoka, ngoja <laughs> tuone, siku hiyo utapewa mwili gani? Okay, asemaje? lakini Mungu huipa mwili kama apendavyo, na kila mbegu mwili. okay. Asema nyama, angatumia lugha ya picha, nyama yote sio nyama moja, ila nyingine ni ya wanadamu na nyingine ni hayawani, nyingine ya ndege, nyingine ya samaki tena kuna miili ya mbinguni na miili ya duniani. Umeona hiyo? Lakini fahari yake ile ya mbinguni ni mbali, na fahari ile ya duniani ni mbali. Angalau tumejua ya kwamba miili hii na miili hiyo tutakayovalishwa inakuwa fahari mbili tofauti, ina quality mbili tofauti. Sema Yesu oye oh yeah. Sema Yesu oye oh yeah. fahari ngapi mbili tofauti. Unajua kwa nini nakuwa ngumu kumeza hii? Kwa sababu hii sehemu hujawahi kupitishwa. Wakati tunafundishwa unyakuo, ulikaa wapi? Mathayo ishirini na nne ukakaa wapi? Ufunuo ukasema mmoja atwaliwa, mmoja aachwa, ni kama mwizi, pio pio pio. Ulifundishwa hiyo, umeonyeshwa na filamu ya kwamba utakuwa kwenye de, ndege, rubani achukuliwa pio, ndege inaanza kwenda mrama Mhubiri atoka na mhubiri kanisani, utaona suruali ya mhubiri imeondoka pio. Lakini mhubiri mwenye. Muone hizo video eh? Za unyakuo. Muone hizo video. Hizo video na kufundisha taratibu utazidelete kwenye kichwa chako. Kama Mungu aishivyo, utadelete zote. Na baada ya somo hili series hii nitaibukia na matawi 24. Hakiachi kitu. Hallelujah. Mpaka ujue mpango wa Mungu juu ya dunia ni upi. Wewe na mwana Mungu aliumba dunia ili ayangamize, ndio unachokiona. Meelewa mpaka hapo okay? tuende taratibu. Ngapi hapo? Ah, bado dakika chache ifike saa sita usiku. Hongereni sana. Yutiko yupo? Yutiko ameshalala? Tulifika mfariwa ngapi? Arobaini na moja inasemaje? Arobaini na mbili. Arobaini na moja inasemaje? Kuna fahari moja ya jua na fahari nyingine ya mwezi na fahari nyingine ya nyota. Maana iko tofauti ya fahari kati ya nyota na nyota. Arobaini na mbili. Kadhalika na kiama ya wafu, ipi sio watu? Wafu upandwa katika uharibifu ufufuliwa katika kutokuharibika. Nakumbuka huu msari unakumbuka msibani tu wakati tunatupiwa nini? Udongo kwenye jeneza, kaburini. Upandwa katika uharibifu ufufuliwa katika kutokuharibika. Haya ya juu na haya ya chini, hujai kuambiwa <laughs> aha, akasemaje? Arobaini na tatu. Upandwa katika aibu, kufufuliwa katika fahari. Sema fahari. Upandwa katika udhaifu, kufufuliwa katika nini? Nguvu. Upandwa mwili wa asili ambao ndo huu, angalia huu, upandwa mwili wa asili alafu anafanya nini? Ufufuliwa mwili wa roho. Huu mwili wa roho ukoje? Lakini umeitwa mwili. Twende taratibu. ikiwa uko mwili wa asili, uh -oh. na wa roho pia uko, umeelewa hiyo? 45, ndivyo ilivyoandikwa mtu wa kwanza Adamu akawa nafsi iliyo hai. Amerudi mwanzo, kwa anaanza kufundisha unyakuo kutokea mwanzo, au kubadilishwa kwa mwili yetu kutokea mwanzo mtu wa kwanza atoka katika nchi ni wa udongo, mtu wa pili atoka mbinguni. Angalia, nimeruka mstari eh. baba ita anasemaje? ndivyo ilivyoandikwa mtu wa kwanza Adamu akawa nafsi iliyo hai, Adamu wa mwisho ni roho mwenye kuisha. Naomba niulize, Adamu wa kwa... mwisho ni nani? Yesu Kristo. Adamu wa kwanza amebeba nini? Ubinadamu. Adamu wa mwisho amebeba nini? Roho. Kwa hiyo anahuisha roho na huyo mwingine nini? Ni mwili wa asili, ndio maana inaitwa nini? Bina adam. Halo neno bina adam ni ola Kiebrania, maana yake bin, unafahamu Osama bin Laden, bin maana yake wa adam. Kwa huyu mwili wako natamshauri kamba ni bin adam. Sema bin adam. Lakini sisi katika huu mwili tumefananishwa na nani? Adamu wa asili. Lakini roho yetu imefananishwa na nani? Adamu wa mwisho, ambaye ni Kristo. Anaitwa nini? Roho mwenye kuhuisha. Mstari wa ngapi? Twende taratibu sasa, lakini hautanguli ule wa roho, bali ule wa asili, baadaye huja ule wa roho. Mtu wa kwanza atoka katika nchi ni wa udongo. Angalia, mtu wa kwanza ni nini? Ni wa udongo. Mtu wa pili atoka nio wapi? Mbinguni. Kumbuka tuliowekewa hazina mbinguni, makumbuka eh? Uliotunzwa mbinguni. 48 kama alivyo yeye wa udongo, ndivyo alivyo walio wa udongo, na kama alivyo yeye wa mbinguni, ndivyo alivyo walio wa mbinguni. Na kama tulivyoichukua sura yake yule wa udongo, kadhalika tutaichukua sura yake yule wa mbinguni. Maana yake tutafanana nani? Na Kristo. Asema ndugu zangu, nisemayo ni haya ya kuwa nyama na damu. Mwambie mwezako, nyama na damu. Mwambie mwezako, nyama na damu okay. Ukijiangalia nyama na damu ni nini? Mwili wa asili huu hapa. Asemaje, nyama na damu haziwezi kuurithi ufalme wa Mungu. Haleluya! Sio huu mwili utakao urithi ufalme wa Mungu, kwa angalia ule unyakuo, ule unyakuo ni feki kwa sababu nyama na damu hazitaurithi ufalme wa mbinguni. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Kwa utakuwa na mwili mpya, sio huu. Naomba nimalizie kwa kusema wala uharibifu kurithi kuto kuharibika. Hamsini na moja, angalieni nawaambia ninyi siri. Hatutalala sote, lakini tutabadilika. Sote tutabadilika. Kwa kuna kubadilika eh? Anasemaje? Kwa dakika moja kufumba na kufumbua wakati wa parapanda ya mwisho, maana parapanda italia na wafu watafufuliwa wasiwe na uharibifu, nasi tutabadilika. Maana yake wafu akifufuliwa watakuwa na mili mpya, sio hiyo alikufa nayo. Alafu na sisi kama tuta, kama tutatangulia kama tutakuwepo wakati huo, maana yake sisi tutafanya nini? Tutabadilika, wataibuka na mili mpya, na walio hai wakati huo watafanya nini? Watabadilika. Watabadilikaje? Angalia, akasemaje? Mstari wa hamsini na mbili, anasemaje? Kwa dakika moja kufumba na kufumbua, wakati ya parapanda ya mwisho. Maana parapanda italia na wafu watafufuliwa wasiwe na uharibifu, nasi tutafanya nini? Maana, sharid huu haribikao uvae nini? Kutokuharibika. This motto shall put on what? Immortality. na huu wakufa, kufa utavaa nini? Kutokufa. Akasema basi huu haribikao huu haribikao utakapovaa kuto kuharibika na huu wa kufa utakapovaa kuto kufa asemaje? Hapo ndipo litakapokuwa lile neno lililoandikwa, mauti imemezwa kwa kushinda. Kuu wapi ewe mauti? Mauti ilikuwa inatawala kwenye mwili wako kwa sababu roho yako haiwezi kutawala, si ndio eh? Huu wapi ewe mauti ewe, ewe asemaje? Huu wapi ewe mauti? uchungu wako uchungu wa mauti ni nini? Dhambi. Na Yesu alishughulika na dhambi eh? na nguvu ya dhambi ni nini Torati. Lakini Mungu naashukuriwe, atupaye nini? Kushinda, kwa Bwana wetu Yesu Kristo. Basi ndugu zangu wapendwa, mwimarike, msitikisike, mkazidi sana kutenda kazi ya Bwana. Siku ngapi? Siku zote, kwa kuwa mwajua ya kwamba tabu yenu siyo bure katika Bwana. Hatufanyi kazi ya hasara. Unajua kwa nini? Siku ile tutawaona na watu uliowahubiria injili Watakushukuru ndugu yangu, mi nisingekuwa hapa, usingenihubiria injili, nisingekuwa hapa, usingenihubiria injili. Kwa hiyo kazi yetu sio nini bure, tabu yetu sio nini bure. Maana yake nini? Hata mtu nikimhubiria injili akakata roho sasa hivi sipati hasara. Kwa hiyo kwa nini? I shall see him again, nitamuona tena, nitamwambia brother, nimefurahi kukuona. Atakwambia nakushukuru wewe, ulikuja pale ukanihubiria injili nikakubeza, lakini baadaye nikakuelewa. Angalia mwanangu, niko hapa. Hii ni fresh sana, fresh zaidi ya fresh yenyewe. Unajua kwa nini? watu wakiniambiaga una unaendeleaje, anasema niko fresh zaidi ya fresh ya shamba. Unajua kwa nini? tutapewa mwili fresh. Haleluya, tutapewa mwili fresh ambao ushindi wa mwisho ni nini, mauti. Tutapewa na mwili ambao mbu hawataletea malaria tena, haleluya tapea mwili ambao haugongwi na mawe tena. Naweza nikahubiri hapa nikatokea Mbea kufumba na kufumbua, nikifunga mlango wa chumbani naingia bila mlango. Na usijali usiwaze chumbani kutakuwa kunaendelea nini, kwa sababu siku zote, siku hiyo tutakuwa wote kama nini? Malaika. Hakuna mtu mume wala mtu mke hakuna kuolewa tena wala kuoa. Hayo ni mambo ya duniani. Yataishia wapi? Kwenye mwili huu. Huu mwili ndio unamtaka mwanamke, na huu mwili ndio unamtaka mwanaume. Lakini katika kiama hakuna kuoa wala kuolewa. Kwa kama kuna mume wako naye kutesa, mke wako naye kutesa, kufumba na kufumbua. Nasema tujitie moyo katika hili wajaba nini? Kwa sababu hakutakuwa na mateso tena. Kumbuka, mwanambuzi atakaa karibu na nini na dubu, simba atalala na ng'ombe, mtoto mdogo ataingiza mkono wake kwenye shimo la nini la nyoka fira, kutakuwa na amani tele. Hakutakuwa tena na ukuaji wa kiroho. Kwa nini? Kwa sababu mwili wako sio kikwazo tena, umepewa mwili mwingine. Haleluya! Hautakuwa na panado tena kwenye kabati. Hautakuwa na ARV tena unazitumia. Hautakuwa na shida ya figo wala ini tena. Ni matokeo ya nini? Kufumba na kufumbua kutatokea na rapture kutokea, ndani roho aliyeko ndani yako atauvamia mwili wako upatikanao na uharibifu, alafu ataupa uzima usioharibika. Asemaje? ku wapi mauti kushinda kwako? Kwa sababu mauti imemezwa na uzima. Haleluya. Hiyo ndio biblical rapture. Hiyo ndio biblical rapture. Yesu anasema Yohana anasemaje? Tazameni ni pendo la namna gani alilotupa Mungu ya kwamba tuitwe nani, wana wa Mungu anasemaje? Na ndivyo tulivyo, ijapokuwa ulimwengu au tutambui. Akasemaje? Angalia anachosema sasa hivi, katika mwili huu unakwama haufanyi asilimia mia moja, wana wa Mungu. Unaona, ukikiri nimehesabiwa haki, nimetakaswa, nina asili ya Mungu, nina upendo kama Mungu, lakini una struggle kwenye mwili wako. Biblia inasemaje? Tazameni ni pendo la namna gani alilotupa Baba kwamba tuitwe wana wa Mungu, na ndivyo tulivyo. Ni ndivyo tulivyo, tulivyo ni wakati huu sasa, sasa, sasa kwa kwa sababu sababu hii, ulimwengu haututambui kwa sababu haukumtambua yeye. Wapenzi tu wana wa Mungu, wala haijadhihirika bado tutakavyokuwa. Hii ni advertise tu. Unapoponya wagonjwa, hiyo ni advertise tu ya hali yako ya ndani. Hasemaje? haijadhihirika nini bado tutakavyokuwa, lakini twajua kwamba atakapodhihirishwa tutafanana naye, kwa maana tutamwona kama alivyo. Maana yake mamlaka ya Yesu yatatembea ndani yetu kama kawaida. Atakapodhihirishwa tutamwona kama alivyo. Kwa hiyo viumbe vyote vinasubiria, vinaugua, vikingojea kufunuliwa kwa wana wa Mungu, miili yetu itakapobadilishwa. Inahitaji nini kubadilishwa? Miili yetu. Roho arabuni awepo ndani yetu. Wangapi ana roho wa Mungu hapa? Wangapi ana roho wa Mungu hapa? Umejiandaa kwa ajili ya mwili wako kubadilishwa? Huo ndio unyakuwa wa kibiblia, sio kuchukua kama mwizi. Mm -mm. To rapture is to bring from within, to bring it out. Kuchukua katika roho yako, kuleta effect mpaka kwenye mwili wako. Uzima wa Mungu ulio nao, unaonekana katika mwili wako. Unakuwa 100% in the body as you are in the spirit. Hallelujah. Bwana Yesu asifiwe. Mwacheni. Bwana Yesu asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Kufumba na kufumbua. Tutafanya nini? Tutabadilika. Kwa nini? Sharti huu unaoharibika uvae nini? Kutokuharibika. Sharti mauti imezwa na nini? Na uzima na atukuzwe Mungu aliyetupa arabuni katika roho zetu, aliyetupa hakika, aliyetutia muhuri ili tusiogope ya ja, kwamba itakuwaje siku hiyo? Itakuwaje siku hiyo Yesu atakapokuja? Utakuwa wapi? Nitakuwa ndani yake, kwa sababu amenipa nini? Roho wake. Haleluya! Haleluya! Haleluya! Umetaka kuhubiri Makofi tafadhali, Bwana! yeah, yeah, yeah. Good. Good. <laughs> Haleluya, yeah! hey, basi kile nasemaje, msifanye wagope huku mbele, mnawashika no, haraka mnawatoa si, ameondoka mwenyewe. Simama kwa miguu yako. Wangapi wameona kazi yao sio bure katika Bwana? Hivi ndugu yangu, hivi ufurahi ya kwamba utabadilishwa, hivi ufurahi ya kwamba utabadilishwa. Sema asante Yesu kwa sababu ya ahadi hii kubwa, ambayo nimeona kwenye ufufuo wako. Ulichokifanya ni uhakika ya kwamba nimesemewa dhambi, na kwa sababu hiyo nimepewa roho yako kama arabuni ndani yangu, ya kwamba nitabadilishwa katika mwili wangu, katika jina la Yesu. Amen.