Sababu majina yenu yameandikwa mbinguni. Is that assurance? Yeah. Hapa anasemaje? Saa ile ile, in fact, alipoambia furahini, aliwapa demo. Msifurahi kwa hivi, furahini kwa sababu hii. This is a demo. Ngoja nikusomea alichofanya. Ak akasemaje pale? Saa ile ile, alipowaambia msifurahi kwa sababu ile, furahini kwa sababu hii. Saa ile ile, saa akusubiri Fanya demo, nitakuonyesha demo ya Bwana kama hujua alifanyaje. Saa ile ile, soma biblia yako, sio akasema, amesema maneno yake saa ile ile, alishangili alishangilia kwa roho, sema kwa roho Mtakatifu. Kwa hiyo mshangilio na nini linalotoka ndani, lakini kitu kikitoka ndani hakionekani kwa nje, inaonekana unajuaje mtu anafuraha, kuna expressions Okay, unajuaje mtu ana depression? Kuna expression, na hata akijitahidi kuigiza utaona, asema, asema Bwana nakushukuru Bwana wa mbingu na nchi, kwa kuwa mambo haya amewaficha wenye hekima na akili, umewafunulia watoto wachanga. Na kwa wakati anafurahi, Yesu alikuwa anafanya nini? Anaongea kwao kwenye kufurahi, katika roho you shout, you shout talk, si ndio? Eh, you talk Ha, mambo umefanya hivi, umefanya hivi, umefanya hivi umefanya hivi wakati unafurahi katika roho, unaisema kazi ya nani? Ya Mungu. Nitakuonyesha wakati kwenye Matendo ya Mitume kumi na sita, spe, Sauli na Paulo na Sila wakiwa gerezani walifurahi. Ndio, ndio, walifurahi kwa sababu wamefungwa. Ah, walikuwa wakimwimbia Mungu nini? nyimbo za sifa kusema pale kumwimbia nyimbo za sifa Zaburi. Metumia neno salo, walikuwa naimba Zaburi. Kuimba Zaburi maana yake nini? Walikuwa kama, umesikia series ya nani, inaitwaje? Praise and worship, kusifu na kuabudu nimeelezea vizuri nini maana ya kuimba nyimbo za saburi. Kuimba nyimbo za saburi ni pale ambapo mtu anaweka melodi katika kunena kwa lugha rakazeke topre kalahaze ezupra yakadi sale rekezeke topanda rahaze ikatakarekaloma ezope kalaha zopre eketikarakade saya mama e anaweka melodi katika tan Sindio? Hiyo ndo inaitwa Zaburi. Na naweza ukatafsiri, Baba ninakutukuza kwa sababu umeniosha dhambi zangu milele. Hiyo hiyo ndo inaitwa nini? Zaburi, kuimba Zaburi. Haleluya. Huo ndo utenzi wa Roho, inspiration ni dwelling. Roho Mungu wa Mungu aliyeko ndani yangu anaweza ka express katika sehemu mbalimbali, ikiwa ni pamoja na nini, kufurahi katika Roho. Tuko mpaka hapo. Tuko mpaka hapo. So that's very important. Kwa walipopigwa kwenye hiyo sura ya tano wakaenda wakasema wamestahili. Ngoja nikuambie, you can't be normal na una act normal as a normal human being until you act supernatural. Kusemaje, nimepigwa na furaha. Wakaona tumepigwa kwa ajili ya jina lake. Okay, we are happy here. Happy moment, nimepigwa kwa sababu ya jina la Yesu. Petro anaandikaje? Mtu akiteswa kwa sababu ni Mkristo na afurahi, ajasema alie au atafakari, na afurahi. So there is joy of the Holy Ghost. Ni response ya Roho aliyeko ndani yako. Tuko mpaka hapo eh, kesho tutaendelea na hichi hichi kitu kingine ambacho nimebakiza hapa juu ya hiyo hiyo nani inaitwaje hiyo, mtapokea nguvu, lakini nataka kidogo tuangalie hii joia hapa, neno alishangilia hapa, kama ukiti kwenye nani kwenye, nani, kwenye concordance yako neno akafurahi akaslishangilia ni neno agaliao. Nataka tufanye study kidogo agaliao, A -G -A -L -L -A -I -A O agaliao kukombolewa na furahi kupita lugha kutam. Maana yake nini? Pale ambapo una kitu ambacho uwezi kuweka kwenye maneno, unaweka kwenye vitendo. Ndio maana inaitwa nini, joy unspeakable. The fact that you cannot speak the joy doesn't mean you cannot express it. Haleluya. Kwa hiyo agaliya ina maneno mawili, agan na halomai. a -g -a n na halomai -l a halomai, agan halomai, maana ya maneno mawili agan ni march, alafu halomai inatumika kwa ajili ya leaping, jumping, gushing like water Poo! Kwa kama Yesu ali agan halomai avanawata agaliao maana yake, kama bwana wako alifurahi. Ngoja nikupe, ngoja nikupe demo. Kama bwana wako Yesu alifurahi, bwana wako watu wa sarabu kuliko Yesu, maana yake nini? Mach alafu leaping, jumping, running, merea kwa kusema akafurahi, akafurahi katika roho, haina maana <laughs> Katika roho managa kundani kutuku kundani kundani kuku, kuku. Okay, mambo ya roho yanaweza kaonyeshwa wapi? Nje. Kwa kinachoitwa cha kiroho ni sense of what? Kwa hiyo kuimba katika roho ni kuimba kwa roho mtakatifu au kunena kwa lugha inaonekana, si ndio eh? Kuomba katika roho ni kuomba kwa lugha inaonekana. Kutembea katika roho ni tabia, ni mwenendo, inaonekana. Kufurahi katika roho na yenyewe inaonekana, kako. Bwana alishangilia so, hey! Woo! Hey! Ashangilia ah, nini? Nafurahi kwa sababu umewafunulia. Walijuaje? Ndio maana mziki wake ulikuwa mzito kwenye lugha kwenye matendo ya mitume ngapi? 4. They were responding to the joy walimwona Bwana akifanya. Hallelujah. Practically I can tell you. Hiyo ndio response better kwa ile persecution. Ukijifungia chumbani, Mm, mm. Lakini mtaka sema vipi? Wamesema kesho usikatize mtaa wetu tena. Tusikufahamu tena wenyewe familia. Mm. Familia imenikataa. Mm. Mm. Wewe Hey, mitume akasemaje? Kwa sababu gani kesho anakuja sasa? yeah, hey! yeah! hizi mama mnaendeleaje sasa, mbona tulimkataa, lakini yuko bado kama vile hakuna kilichotokea. ha -ha, what happened? alafu nasikia amekabidhiwa na kanisa sasa hivi, ana wanafunzi mia tatu ni mchungaji akatafuta video zako kwaona mahali unahubiri, akasema ah, huyu tulimwambia tumemkataa. Asema mwanangu, naendeleaje sasa? Niko vizuri mama, bado unatupenda? Kwani kuna shida, mama? Hamna shida, sio? Wao wanapambana na wewe ni kile unacho kisema, kwa hamna mtu anaye kuchukia naturally, kinachochukiwa ni what you are shari, shari lakini ukinama imetoka, ukisimama ukafurahi unashinda wakati wote. Ndio maana pamoja na kwamba utajifunza kufurahi hapa ye, ye, Paulo anasemaje? furahini katika Bwana au furaha ya Roho muwe nayo siku zote, siku zote, don't be depressed, be joyful. Tangu we serious mm, mm, umebadilisha mambo mangapi? So, jana nilikuwa mm, mm, mm, shida zimeondoka. in fact, wewe nikwambie, kufurahi katika roho inaweza isiondoe shida zako, lakini itabadilisha mtuzamo wako na namna ya kupita kwenye shida zako. Mwingine ataenda kujinyonga within the same activity, we utaimuka strong na unavuka. Kwambie, ndo maana wakati watu wakipatwa na mambo magumu huwa they choose the response. Kwa mfano wengine anaenda kulewa wengine wanajinyonga. Hizo ni responses, hiyo ni mitikio unaitikiaje? Lazima ujifunze. Ah, moja, tena nimtaje mjomba Lombris, mjomba Lembris, sitamsahau mjomba Lembris. Bwana alienda form 6 matokeo, akaja ana zero na alikuwa mwenyekiti wa Ukwata. Hiyo inaitwa double persecution Nekta wamekupasecute na bado anasema alikuwa anajifanya, alikuwa anajifanya, alikuwa anajifanya. Kwa hiyo ukisikia simu ya mpendo tu pu, mapiga ya moyo, jamaa alikuwa kama vile nothing has happened. In fact, alipopokea matokeo alikuwa anaendelea kuomba. Na angalia, tulikuwa tunakaa geto moja, maana tulikuwa tunafundishwa, tunafanya kazi, shule moja, geto moja, anatupikia chakula yuko fasta, yuko furaha, anafunga chumba muda wa maombi, anaomba kwa sauti kama kawaida yake. Asema huyu jamaa awazi, unajua ana zero, ajui ana zero, aambia vipi, unaenda chuo gani? Mi mwenyewe sijui, lakini <laughs> mtu ana nomo sema nomo, sijui ilimpigaje, i don't know, lakini naona response yake, he was still a good Christian. Alikuwa na seminar, aliendelea kuzipiga kama kawaida, na watu wanaokoka, yeah, mapepo wanakimbiza, yeah. Kama ana akili nzuri, piga kama kawaida. Ukisikia anaongea na simu, bwana asifiwe. Alikuwa anaongea sauti flani mkali, bwana asifiwe. Wewe ndo unataka kumwacha Mungu. Tumesikia siku hizi huendi kwenye maombi. Ah, yeye Ebenezer ana nani anawapeleka vizuri. Mama yake kwenye maombi. Umeamua kabisa kufanya uchinga. Uchinga mambo leo yaacha umerudia. Eh? Huu ushenzi umeanza lini? Njomba Levi. Na anazi wengine wangesema hapana mkemea nani? Mimi mwenyewe nijikemee. Maziro inafanya nini? Inanikemea. Akatuliza mzuka, akaomba chuo kingine, akapita certificate taratibu, unaona na apply chuo oh, una apply naye na apply namba, maisha yanaendelea, hamna matangazo, walika nini, unakuta ha siku hizi uko hospitali fulani, anipiga simu, bado naendelea na wokovu. Da, ya. Nipo <laughs> nafurahi sana, naona picha zako, asante naona picha zako ajitakishema Adamu, usije ukamwacha Yesu lakini. <laughs> <laughs> That was wajua, lazima ujue huyu ni Mkristo. Miezi hiyo mwaka wetu ndo matokeo alitokaga fujofujo, elfu mbili na ngapi? Ilikuwa elfu mbili na, elfu mbili na, na ngapi? Ilikuwa na tisa, sio ni tisa? Ilikuwa sio na, na saba matokeo yalikuja yamekaa ovyo sana. Watu walijua, waliopata fao walijua, mjomba Lebri amesimama kama mlima Sayuni ambao wakaa muda gani? Milele. Hii dunia, dunia imeniangukia, dunia imefanya nini? shida gani? Baba yako amekuambia nisikuone taa nyumbani, dunia sina pakuegemea, egemea mgongo <laughs> Hallelujah. Kwa tunayo nini? Furaha. Sijaona furaha yake ikiondolewa. Hajakosa kipindi darasani. Alikuwa anakemea wanafunzi wa korofi kama kawaida yake. Alikuwa anakemea wakristo wanaozingua kama kawaida yake. Alikuwa anaomba kama kawaida yake. There was zero change in his life. Zero change. Unajua zero change? Wajua zero change? Zero change. Why? Something. What, maana ndio maana oja tusome kwenye kwenye, kwenye Waefeso alivyoandikia Waefeso, on the same thing aliwaandikia mambo haya. Ndugu zangu, ndugu zangu, haya niwaambie, Mungu ametupa tool ya kutusaidia tusije tukaanza kugongana kwenye vyumbo vyumba vya nanintwaje ushasa nini maisha yamenipana sana kwa nini? Sijelewi. Naishi kama na kizunguzungu, sijui na nini. Wakati huo tunatakiwa sisi tuanze kuwa na majibu ya watu aina hiyo, lakini sio sisi tupishane kwenye vyumba vya aina hiyo. Kwa nini anasema Mkristo sasa ameamua kwa kwamba hajiwezi. Anasema ana mental, mental illness ana afya ya akili, wanastaarabisha depression, wana afya ya akili afya kinatokana na msongo wa mawazo, wakati zinajisonga ulizonganisha. Ni kweli kuna mambo hatuna majibu nayo, yatabadilika yes, yes ukweli kuhusu sisi utakuwa ni wa milele. Sina hela leo, nitakuwa nazo kesho eh? Eh? nimekataliwa leo, nitakubaliwa kesho. I'm not going going to to kill myself. I'm going to be joyful. nafungulia bomba tena sio kwenye hisia I'll do an activity. I'll jump. I'll rejoice. I run. I sing. Sita imba tu sing for joy. I'll sing for joy. Sita imba sing for joy. Kwa tofauti ya kuimba sing for joy. Hiyo sio hiyo sio singing for joy. Hiyo ni kuimba singing for joy. Paulo na Sila waliomba. Paulo na Sila waliomba, waliomba milango ya gereza ikafunguka. Na sisi tu ombeni sasa, naimba matukio wenzenu, do it walifanya, ndio inaweza kufanyika kwako yes. Sio mara zote Paulo alifurahi akatoka gerezani, lakini mara zote alifurahi gerezani, mara zote alifurahi gerezani, na kwenye instant zingine alizofurahi milango ikaachia, hatakuja ah, usijue we are here, man. It's part of God taking charge." Kwa hiyo ina maana katika kufurahi, katika kuimba, katika roho naziachilia nini? Nguvu za Mungu kiasi kwamba depression yao mazingira ingeipokea sana ya uh, chumba ikaitikia, lakini walipoanza ku release joy, minyororo ikaanza kukata ikaanza kukata ikaanza kukata. That was a supernatural release by joy. Angalia, anawapa response. Nisikize vizuri, kwenye Waefeso, Waefeso 5:18 alafu taenda kufurahi katika roho. So, unajua ngapi wataka kufurahi leo leo wa Efeso, kwa Mungu ametupa roho. Niliwaambia hivi, God did not give us a silent spirit. He gave us a spirit of joy. Nalifurahia waliponiambia twende nyumbani mwa nyumbani mwa Bwana, nalifurahia kwa sababu nimefurahi, au naimba juu ya furaha ya kwenda nyumbani mwa Bwana. Waefeso 5:18 nasemaje? Tena msilewe kwa mvinyo ambapo mna ufisadi, bali mjazwe. Kwa hiyo na maana alikuwa deliberate kuchagua mvinyo, kwa sababu mvinyo ni response mojawapo ya changamoto za maisha ya watu. An movie zamani, sijui kama siku hizi zimebadilika. Unajua movie za zimebadilika na utamaduni na jamii za watu. Zamani ukiangalia kwenye muvi mtu akipigwa kibuti, kesho namuona na moja moto moja baridi, juu ya ba, yuko hivi ameshikilia chupa anafanya nini? Anajipoza. Mana, piu, katembea na bamedi ufi sadi alikuwa anatafuta kuponya kitu lakini akasababisha kitu kingine, lakini hakuna mtu anayefurahi katika roho ambapo atafanya hivyo no. Ndio maana ametoa response yao ina ufisadi. Ina inaitwa neno ufisadi pale neno asotia. Maana yake ni kuwa extravagant. Maana yake ni kutokuwa na nini? Kutokuwa na mipaka. Lakini maana yake kwenye kufurahi katika roho, kwenye kujaa roho ambayo ni kufurahi katika roho ni moja wapo kujaa katika roho, kufurahi katika roho. Eh? Kufurahi katika roho ni response moja wapo kujaa kwa roho. Kwenye kujaa roho utafanya jambo ambalo ni nini? Ni la Kimungu tofauti na mtu anayeenda kunywa pombe kutuliza maumivu yake. Umeelewa maana yake? Umeelewa maana yake? Okay, mtu anaweza akawa kwenye uchungu, kila mtu anaweza, kama amefika sehemu kwenye maisha yake kwenye uchungu kiasi kwamba anatafuta kitu cha kuzima uchungu wake, mwa kumwona mtu aina hiyo, mwa kutokana na hali kama hiyo, kiasi kwamba mtu anaweza akatafuta jambo lolote ambalo anaweza likamfanya sahau mawazo yake kwa muda, huwa anatafutaga nini? lakini Biblia inasemaje? Msilewe kwa mvinyo ambapo ndani yake mna ufisadi, bali mjazwe Roho. Unajuaje mtu amejaa Roho? Kwenye Matendo ya Mitume mbili, walionekana wakinena kwa lugha. Actually ukisoma pale unaweza ukafikiri alikuwa ananena huko hivi. Kweli mtu akikuta unanena ivoasema, hawa ni walevi maana yake kama hujawahi kuonekana kama mlevi, hujawahi kujaa roho. Kwao tuna ulevi tofauti na wao, sisi tunajaa roho wa Mungu. Atujae mvinyo kwa nasemaje, msilee kwa mvinyo mbayo anka mafisadi, bali mjazwe roho. Akasemaje namna gani? Unajua mtu amejazwa roho na usemi, mkisemezana kwa saburi na tenzi na nyimbo za rohoni. Hicho ni kitu kimoja. Zaburi ambazo ni tenzi ambazo ni nyimbo za rohoni, huku mkimbia na kumshangilia. Kuna kushangilia? Yes, kwa kuna kusema, kuna kuimba, kuna kushangilia. Ndonajaro wangapi wako tayari kujare vyote unavyo, vyote vina take expression. Haleluya! Vyote vina take expression, vyote naweza nikaamua kuifanya kama wimbo, naweza nikafanya kuifanya kama nini? Kama wimbo. Naweza nikafanya kama shangilio, naweza nikawa na ruka, naweza nikawa na kimbia, naweza nikawa na nena kwa lugha, naweza nikawa na shout. Lakini kwa mazingira yote hayo nafanya kinachoita nini, na maana yeah, yake ni rahisi rahisi, unajua. Haleluya, umenielewa mbagahapa practice moja, alafu tuende kwenye kuomba. Matendo ya Mitume kumi na sita. Angalia, hawa ni watu wazima, wameshikwa unajua kuna mazingira inabidi waangalie, huyu ni Paulo na Sila, watu wazima. Tuanze, soma hapa ni. Makutano wote wakaondoka wakaendea makadhi wakawavua nguo zao kwa nguvu. Mtu mzima afanye nini? Amevuliwa nguo kwa nguvu. Naomba nikuulize, umewahi kwenda injilisti ukashikwa ukavuliwa nguo kwa nguvu mbele ya watu wote? Okay. Ikikutokea unafanyaje? Maana unauliza Paulo. Paulo, furaha ya kuimba umeitoa wapi? Yaani gerezani mapicha yanakuja, mm. kama mo mamamku hajapita kweli mm. E, umesoma hiyo, wakawavua nguo kwa nini? Alafu baada ya kuvuliwa nguo bora ingeshia hapo, wakatoa amri wapigwe kwa bakora. Kwa angalia prosija kwanza, usifikiri walivalishwa nguo ndo akapigwa bakora, siwaze huko. Hii ilikuwa mae fimbo inaingia mahali penyewe chwa chwa. Kosa lao ni nini? Kuhubiri. Umeona <laughs> hiyo. Hata mapicha yako sijione wewe <laughs> watu na imagination. Nataka sema mniangalie mimi, mwangalie Yesu. Angalia mstari wa 25, semaje? Na walipokwisha kuwapigo mapigo machache, walipokwisha kuwapiga mapigo mengi, angalia hajaweka gerezani. Mwandishi ameandika kinamna fulani Nasomaga matendo yanapita shwa iyiniusu so, Tanzania tuna amani, hatuwezi kufika huko. Bwana tusaidie. Nasemaje? Wakawatupa gerezani, angalia, wakamwamuru mlinzi wa gereza awalinde sana. Afanya nini? Naye akisha kupata amri hii, akawatupa katika chumba cha ndani, akutupatukee chumba cha ndani, akawafunga miguu kwa mikatani, kwa mikatani. Mona hiyo picha eh? Mona movie nzima, hata kuigiza unaogopa. Maana kuna sini utaicheza? Umeelewa hiyo? kabla ya bakora unaichezaje hiyo? Eti mtumishi wa Bwana hiyo, yasema hairuhusiwi kisheria kuigizwa filamu ya mambo iliompata nani, Paulo, hiyo unaigizaje? Okay, ukisema ise wamemmaliza kabisa, walijua hiyo ni nini? Maximum embarrassment. Hawatahubiri tena, walijua wameandika, wame write off kwamba Injili imeisha. Kwanza tumemvua nguo, tukampiga bagora, tukamtupia chumba choo na huko ndani tukawafunga. Maana yake ino means natural method, hawa wameisha biashara yao, fanya nini, imeisha. Kosa lao, walisahau kufunga midomo, kwa sababu furaha ina njia nyingi za kufanya nini ku express in fact, wangefunga midomo <coughs> Kwani bubu hawezi kufurahi katika roho angalia, yeah. lakini panapo usiku wa wa manane manane usiku usiku wa manane, usiku wa manane, nifanyeje? hakuna wimbo usiku wa manane. Mm -mm. lakini panapo usiku wa manane Paulo na Sila walikuwa wakimwomba Mungu na kufanya nini na kumwimbia Mungu nyimbo za kumsifu bro, ulivuliwa nguo, ulipigwa bakora wewe Ulitupwa, unaimbaje? ili jambo ni zito, hata kuomba siwezi. makuena mkria asema, ili jambo ni zito, hata kuomba siwezi. Na inaonekana hekima eh, ni zito sana, hata kuomba siwezi. Asema asema wafungwa wengine walikuwa wakifanya nini? Wakiwasikiliza. Mmm, ah, ni noma Kwa asema ghafla, sema ghafla, nani ambaye ametokotesha mazingira hapa? Ni waliokuwa wakiomba na kuimba, sema kuimba, sema kuimba, sema kuimba nyimbo za sifa. Kuna nyimbo zingine Wakristo wanaimba sio za sifa "Bwana Yesu uko wapi? mwezi wangu jia gadi ume mm. <tosik> Ndio nyimbo za sifa hizo mm -mm. Nyimbo za kulala mika wange leo, wangepigwa vijana wa leo, kama akina Beto angeandika akitoka naandika al album akina Paulo albamu Kwanini umeyarusu? ume ya ruhusu, ebwaba mwenyezi yatupate hayo, jamani, kwanini umeyarusu? Tume, tumevuliwa nguo sisi na bakora tukapigwa kweli. Kwa kweli tuna huzuni sana, picha zetu zimesambazwa, tulidhani utajitokeza ili utukomboe, lakini tunasikitika, jina letu limeharibika. Kwa nini, kwa nini ume... <laughs> kizazi cha leo kila janga, nyimbo za kulalamika zinaandikwa. Nenda kacheki YouTube, nyimbo za kulalamikia Mungu ndo zinazoongoza kwa views. "Yesu alikufa kwa sababu ya dhambi zangu, ngoja ngoja ngoja, sio nzito matizizo ya dunia, matizizo ya dunia." views wangapi? <laughs> <Fuse> <laughs> pepiri milioni moja wakati wanafurahi, wanaachia nini? Kufu. Paulo anaelewa somo la kufurahi, ndio maana anawambia Wafilipi waraka. Nena kasome ulo waraka, neno furaha limejaa. Alafu nenda kwenye matendo ya Mitume, angalia shida zao cia kitu. Wafilipi anaelewa kwamba Biblia haisemi ukiwa na huzuni huzunika sana, furahi, furahi taku mwanzo bib... angalia tena tena wakati wana mmoja wa, ni mzee hapa afyonisha ghafla ghafla, wakawa na tetemeko kula nchi, hata misingi ya gereza ilisika. Mara hiyo milango milango waliofunga ikafunguka, na mara hiyo milango wafunga, vifungo vyote vya wote vikalegezwa. Yule mlinzi wa gereza kaamka, aitaka ajue. How can we live that practically rejoicing? Haleluya, ni vizuri kujifunza kufurahi Kabla hujapangwa hujakutana na jambo jangalini oot no, ili uwe na nini? Perfect response always, iwe maisha yako lifestyle. Furaha ya milele itakuwa juu ya vichwa vyao wale waliokombolewa. Kukombolewa saini yake ni nini? Ni kufurahi. Kukombolewa na furahi kuliko lugha kutamka furaha ya ukombozi wetu. Wale waliokombolewa watatoka wataruka ruka kama ndama wa mazizini. Ndivyo ambavyo Biblia inafundisha Paul. Daudi aliunganisha wokovu na furaha na wasemaje? usiniondolee furaha ya wokovu. Kwa saini ya mtu aliyeokoka sio serious? mm. mm. mm. saini ya mtu aliyeokoka ni nini? joy joy joy joy joy, furaha ya wokovu hali ya uchumi imebadilika lakini hali yangu haijabadilika mimi bado ni yule yule katika Kristo asili yangu ni ile haleluya status gani inaweza kabadilika dunia ina vitu temporary lakini tuna vitu permanent kwa hiyo tunaweza kuangalia kwenye vitu vya milele hatufurahi kwa sababu mapepo yametutii leo hata yasipo tutii kesho if that is a fact hapa anasemaje i know it's a fact lakini anasemaje furahini kwa sababu majina yenu yameandikwa Haleluya! Kuna ushindi ambao tayari tunao, tunaanzia kwenye eneo la ushindi. Eneo la ushindi unaanzia kwenye kutumaini nguvu za Mungu. Kwa nini nashangilia napo kwenye matatizo yangu? Kwa sababu nalitumaini nguvu za Mungu, ntafuka na namna ya kurespons kwenye nguvu za Mungu. I will rejoice. Watu wengine wawe wastaarabu sawa sawa, zamu yao kwa wastaarabu, wajisikie Yeah. Matter. That's what doesn't matter but for you it matters. Kufanya nini? Kurejoice. Asema, furahini katika Bwana siku zote. Afanyimaje tena? Nasema furahini. Maana yake hii ni emphasis, si ndio eh? Hiyo ni nini? Furahini, angalia vizuri pale, furahini siku zote kama furaha hii litegemea matukio na maendeleo ya maisha yao wasingeweza kufurahi siku zote. Naomba niulize, siku zote hali yako iko sawa kwenye kila kitu? okay. Unaweza kufurahi wakati wote. yeah. Unatazama nini? Azitazama nguvu za Mungu, Mungu aliye mwaminifu, Mungu asiye mbadilika. Anawaambia kwenye Wafilipi moja, tumalizie hapa. Wafilipi iko nyuma ya wa Filipi. Wa Filipi Wakolosai. Angalia imejaa neno furahini. Angalia mstari wa tatu, sura ya tatu moja. Hatimaye ndugu zangu furahini katika Bwana, hatimaye ndugu zangu furahini katika Bwana. Angalia asema furahini. Nne nne, anasemaje furahini katika Bwana siku zote, maona eh? Sita, anasemaje? Msijisumbue kwa neno lolote, bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru, hajazojua na Mungu, na amani ya Mungu, umeona? Amani ya Mungu, na amani ya Mungu ipitayo akili zote itahifadhi mioyo yenu na nia zenu katika Kristo. Kwa hiyo, namna ya kuhifadhi moyo wako, namna ya kuhifadhi nia yako katika Kristo ni kurespond, kwa nini mambo ya roho ikiwa na nini na furaha hiyo, ndio unafika sehemu unapata nini? Amani ipitayo akili zote. Maana yake hata kama mazingira hayaelezeki na kitu ambacho naweza kukielezea, ninayo furaha ndani yangu, ninayo furaha ndani yangu, ninayo furaha ndani yangu, ninayo furaha ndani yangu, ninayo furaha ndani yangu, ninayo furaha ndani yangu. Haleluya, ninayo furaha, ninayo furaha, ninayo furaha naweza kufurahi, naweza kufurahi. Kwa kufurahi ni jambo linaloachilia nguvu, mkisemezana, mkiimba, mkimshangilia Bwana mioyoni mwenu. Hiyo ndo namna ya kulewa mvinyo wetu ambao hauna nini, ufisadi. Tukio lile lile nawapeleka wengine ba, tukio lile lile natupeleka sisi kwenye kusanyiko kufurahi sikio lile, lile moja. Wataenda ba, wataharibu figo, tutaenda sisi tutajengwa tarudi kwenye injili. Kwa nini? Kama umepigwa kibuti utapata mwanamke mwingine au mwanaume mwingine. Kwani ulidanganywa kwamba umeisha? Mimi na experience ya buti. Sio kibuti, miaka sita kukaa na mrembo naangaliana tu hivi ni hapa amekuacha. Hiyo sio kibuti bwana, sio mtumsho bwana. Inaitwa nini? Buti. I can tell you, pains are real, but joy is real. Sijui ndio maana akasema hivi, kuna vitu Mungu amenipitisha kwa furaha bila kuisoma somo la furaha. Wewe nakufundisha kwenye maandiko. Mimi sikujua kwenye maandiko. Niko pale juu. Sema, hey, pepo na pepo na feli kesho. Na feli. Na feliji. Kikumbuka na mm. Na tu mapicha nauja mm. Ulimwambieje? umemtumia meseji, bwana habari za sasa, hizi brr brr kama kesho. Halo sasa, so, kwani nimpigia mrembo mbuka, mwanaume. Unamtafuta nani? Namtafuta fulani. Yuko wapi? Ameenda kuoga. Aya, umefanya nini tena? alafu ukipiga baadaye simu imezimwa, moyo unasema usiniue. Thank God vio wana viwanja Lakini jioni ya Sunday jioni ipo. Jioni ambayo watoto wameingia prep. Jioni hiyo ni ya kwenda uwanjani. Kazi ya kwanza uwanjani kufanya nini? Ni kucharo. Rakate. Eh! Hey! Niko mwenyewe mwenyewe tu pale. Na watoto zao zinapita. Napiga sauti ili wajue kuna mtu hapa. Rake peke tu. Nasikia moyo umekaa picking uko stable. Narudi. Oya, oh discussion. Naingia ah, bora umekuja bwana. Na ni ile Mtu wa kusolve kwenye group namba, wewe eh? Eh, eh, nimesimama lipi ili hapa solve pale, unamaliza kesho, naingia na unapiga paper fresh, nikasoelea hiyo kwenda kufurahi jioni. Mwenyewe afurahi, nafurahi, nafurahi nafurahi, nafurahi, nafurahi, nafurahi. Moyo wangu kajengwa vizuri. Akanipigia simu akanitishia, nikamwambia oya, zamani ungeniacha najua, ila mambo yamebadilika. Siwezi kufa kwa ajili ya mtu mmoja mimi. Kuna mamilioni watu niona wanasubiri. Mungu ameniita naye huduma ya kufanya. Mimi sikuja hapa, wewe unanifahamu nilipoanzia. I have the message of God. I cannot die like a dog. Lakini niliwahi kutembea barabarani kilomita tano nikitafakari kafanya nini? Kwa hiyo maana yake Mungu amenifanyia epicoidomeo, amenirudishia, amenirudishia, nimerudishika, nimesimama lakini pale ungekuwa hooligan, ungekuwa muhuni wa mtaa. Ah, wanawake wote wa moja pia, pia, pia, pia, pia, pia, pia. Kwa nini? Una respond in a negative way kwa sababu huja respond with a positive way. Ujaenda kuja roho. Jana kuja roho. Lakini ile kuja roho, ile kusaidia kustabilize. Watu wengi wameondoka kwenye vitu vya Kimungu kwa sababu walipokutana na changamoto, response yao ikawa natural badala ya supernatural. Kaa nacho hajajifunza. The acts of acts, sio kama, umeelewa eh? Namna alivyofanya kwenye matendo ya mitume. I'm down, yes, I'll be up very soon. Sogea tu, ukikata simu umenitukana, umenimania, umemaliza. Maneno amenitukana, mm, ameniumiza mm. Sana mm, nani nani, simu pembeni, naenda tu beach. Pale beach hamna mtu saizi nasogea ndani kidogo, na sauti inaenda na mawimbi, lakini imetoka kwenye moyo. Nikirudi nafanya nini? Naendelea na nini na huduma kama hakuna kilichotokea. Kwa nini? Unaweza kuniambia kitu kizito, pole mtoto, shakunitisha sana, ukasema, yani hapo aposto atatishika kweli? Unaweza ukasikia mm kwenye simu, mara moja Kata uone pembeni, nitakujia baadaye, ambia don't worry everything gonna be alright haleluya. Haleluya! kwa nini? Nimejifunza tangu zamani, kwa kuchua na kutokuchua, ya kwamba kuna kitu unachua. Nini? supernatural response to life sio tu ripoti za mambo ya huduma even kwenye natural things, don't be serious than serious itself. Tuko wengi leo, mwingine anasema sasa, mimi nilianza kwenda mbele kwa huduma, lakini kuna mambo yalinipata nikaanza kurudi nyuma, naanza kukopa watumishi nini. ah, mimi nitukano, nipomhubiria mtu akantukana. Akantukana. Unakuwa wa kwanza wakwanza kwani? Bwana wako walimtukana wakamtemea mate Unafuta alafu nafanya nini? Naendelea. Bwana mwenyewe hakutaka kuendelea mbele, akainama kifudifudi, akabaki hapo, aliomba mpaka mzigo umeondoka, anasema inukeni twende zetu. Unakaa nao miaka ili iweje? Anasema nasikia moyo umeanza kutoboka. mm, mm. Mtumishi ananisema mimi roho, anasema na wewe Acha ujinga. Don't respond to life naturally. Respond to it supernaturally. Ukutana na maisha kwenye level ya natural inakupiga lakini pandisha ngazi yako. I am supernatural. Mimi sio boxi. Nina roho. Nina roho. Haleluya. Nina roho. Haleluya. Nina roho. Haleluya. Nina roho. Haleluya. Nina roho. Haleluya. Nina roho. Haleluya. Nina roho. Nina roho. Umesoma unabii wa mateso ya Yesu. Hasemaje? wakati wanapanga mambo kufanya kwa ajili ya masiya Bwana, lakini yeye aliye juu anacheka. Aanini anacheka? Kucheka ni response ya roho. Pia anasema watajaa kicheko na kelele za furaha. Tangu uokoke hujawahi kucheka? Au mpaka waangalie skit na comedy. Waangalie mtu akin Isaya anasema kicheko, unacheka nini? Nacheka, nimeshinda. Umeshinda nini? Yote yanakuja mbele yangu, nayojua nansio najua, yanayoonekana na sio onekana. Vikosi vinajipanga kukuangusha kwenye huduma. Don't go down. Response. Response. Response. Umetumia barua mm. mm. mm. <laughs> no. ya kuacha kazi, hatukutaki eneo la kazi. Na simama kwa miguu yako. Hallelujah. We have joy unspeakable. Tunayo furaha ndani yetu. Tunayo furaha ndani yetu. Isaya nasema furaha ya milele. Isaya thelathini na tano, itakuwa juu ya vichwa vyao, huzuni na kuugua itakimia. Ni watu gani wameitwa? Wale waliokombolewa, watafika Sayuni, furaha ya milele itakuwa juu ya vichwa vyao. Haleluya! Haleluya! Mshike jirani yako mkono, mshike jirani yako mkono, mshike jirani yako mkono. Kama mmetoka kwenye mkoa mmoja, tawanyikeni, msijifanye kufahamiana. Kama mko kwenye klasta moja, tawanyikeni, atakuwa mstaarabu sana huyo. Ninayo furaha ninayo furaha, neno furahini, ajaambia furahini, wakati majisikia amesema, furahini katika Bwana. Siku ngapi? Siku zote, siku zote. I have joy, I have joy, hakuna taarifa itakayozima. Yesu aliwaambia wanafunzi wake. Yes. Hakuna mzai kuondoa. Kwa sababu ni furaha ya milele. Furaha ya milele. Wajua wakati mwingine unaweza unaweza ukajikumbusha tu tukio ambalo linakudisturb. Alafu nasema nimekukumbuka. Alafu nafurahi furahi sasa. Na furahi sasa. Na kadri na furahi naelekeza na na nguvu kwako. Eh, yes, hey, Baba. Eh. Yes. Unaye furaha, unajua, ngoja kidogo. Unajua mtu anaweza asikuelewe kwa nini unayo furaha, lakini pia iko wazi, kukombolewa sio jambo dogo. Kuna watu wanajitahidi kulipia ukombozi mpaka leo. Lakini wewe umepewa bure. Unaweza kufurahia. Ngoja kwenye sura Zaburi ndio nasema. Zaburi ya 126 mstari wa kwanza hadi wa pili. Zaburi ya 126 mstari wa kwanza hadi wa pili. Hasemaje? Bwana alipowarejeza mateka wa Sayuni. Tulikuwa kama waotao ndoto. Maana yake hii ni lugha ya Daudi kuzungumza habari za kiumbe kipya sababu, kwenye Ibrania 12 anasemaje? Lakini ninyi mmeufikilia sahihi mji wa Mungu, kanisa la mzaliwa kwanza, watu wa roho zilizo mwingine kwa ajili yako. Anasema ndipo Kinywa chetu kilipojaa kicheko, hey! Hii joi, aleluya, aleluya, hii joi, ilikuwa na nguvu kiasi kwamba majirani walisikia akasemaje? ndipo kinywa chake kipaja na ulimu wetu kaweza nini? Furaha ndipo waliposema katika mataifa, Bwana amewatendea mambo makuu, Bwana amewatendea mambo makuu. Ngoja nisome hapa, asema Bwana alitutendea mambo makuu, tulikuwa tukifurahi Wangapi wametendewa mambo makuu na Bwana maku hapa? Wangapi ametendewa mambo makuu hapa? Ngoja niseme jambo. Wakati wana maeneo wanataka kuona Mungu akitenda mambo makuu, ambao hawajui namna ya kufanyika. Wajua wanafanyaje kama Petro, Paulo furai furai furai, furai. Hey, hey. Hey. Wakati nafurahi nauliza swali. Hey, hey. Kuna mtu ana jambo kwenye maisha yake tu ambaye anasema ili hata nikifurahi baadaye nikikumbuka nakuwa na huzuni kwenye maisha yake tu, hataki kujua jambo gani, nyosha mkono tu kwa jambo moja ambalo kwa kweli linakudisturb sana, na naomba kama uko njoo, njoo mbele hapa. Ngoja, ngoja, kuna watu wakitoka hapa after this joy, unajua wako gerezani, lakini vitu vinaitikia. Inakatika, inakatika, Inakatika. Unasikia? Unafika tunakuta barua. Unaingia Jumatatu kwanza kukuta barua. Yale makato yako, makato yako. Haya hapa. Haya hapa. Haya hapa. Imekuwaje, imepatikana haraka? Na tulikuwa weekend, we don't know. Like something happened somewhere. Nilipokuwa kwenye kambi nilifurahi. Nilipokuwa kwenye kambi nilifurahi. Nilipokuwa kwenye kambi nilifurahi. Nimekuambia hey! Kufurahi katika roho sio jambo ambalo ah! ah! halina ah! ah! ah! ah! power. Watu waliopigwa warudi mtani kupili mtu ambaye anatembea katika huzuni au anatembea katika hofu tu za kawaida tu, atikaa hivi moyo wake hapa mwisho, hapa mwisho s Ngojani nikuambie. Inawezekana umekuja hapa ukijua. Mimi kwa kweli sijui what next will happen. Maisha yangu siyaelewi. Lakini namwamini Mungu. Kazi yangu nifanye nini? Kwa sababu kwa akili zangu sina namna naweza kurekebisha. Nachoweza kufanya tu ni kufurahia nguvu zake. Ni kufurahia kazi yake. Ni kufurahia nguvu zake zote ndani yangu. Na kwa ajili hiyo you see changes. Napokea hapa. Napokea hapa. Napokea furaha kamili. Napokea furaha kamili. Napokea badiliko kamili. Sasa, ah. Imeondokaje? Imeondoka lini? Imeondokaje? Ili badiliko limeanza lini? Ulipofurahia kazi Mungu, ulipoteka, ulipote naye roho ndani yangu nguvu za Mungu zinakuhudumia wakati unapofurahi, sio m nguvu za Mungu zinakuhudumia, nguvu za Mungu zinakuhudumia, nguvu za Mungu zinakuhudumia. Kuna mambo yanafunguka, kuna mambo yanaachia <tis romance> <tis> inayo furaha, ninayo furaha. Kama kuna mtu akufa na depression wa kwanza alikuwa Yesu. Dini nzima inakuchukia Watendea mabaya, wanakuchukia, wana ajenda za siri juu yako, lakini anayo furaha, anaweza kushangilia katika Roho Mtakatifu. nayo furaha inayofurahinayo. Unajua kwa nini? Jina lako limeandikwa. Na tunajua. Usi, niliandika sisi wengine, majina yetu yameandikwa kitabu cha uzima, yes. na tunajua Mungu ana kifutio yes. Mungu kitu kimoja tu anafuta dhambi zetu yes. majina yetu hayafuti kwa yes. sababu ameandika yes. majina yetu yes. haleluya yes. ametufanya kuwa wake yes. tena wa kwake milele yes. akatutakasa na kutuosha kabisa I have joy yes. yes. I have joy. Fura inae fura nae fura nae fura naefuraa. Ngeukie mtu mmoja, omba naye tu, omba na mtu mmoja, mshike mtu mmoja mkona, omba naye Ruhusu maongozi ya Roho ya kusaidia kumhudumia huyo mtu raba ya Yesu. Omba naye tu, omba naye, omba naye, omba naye, naye, naye, omba naye omba naye omba naye omba naye aeb naomba e ah. Yes.