Urithi wetu katika Kristo na jana ilikuwa ni eye opening moment. Nilikuwa naangalia mrao makodoa macho sana usiku. Angalia, mwamini anao urithi usioharibika, urithi usionyauka, urithi usio na uchafu. <laughs> tunalo tumaini katika hilo kwa sababu ya ufufuo wa Yesu Kristo. Ufufuo wa Yesu Kristo umetufundisha kwamba Mungu sio tu kwamba amekomboa roho zetu, lakini na miili yetu pia, haleluya. Na kuwa na roho wa Mungu ndani yako ni down payment, ni security deposit of the redemption of your body. asema hata siku ya ukombozi, haleluya, kukombolewa kwa miili yetu k tulikuwa na wakati mzuri jana, na najua sasa unajiuliza vipi kuhusu uraia wa mbinguni. Lafkii, nitapita kadhaa kuhusu uraia wa mbinguni kwa dakika kadhaa hivi, kama lisali moja hivi, alafu nitafundisha somo la mwisho, then tutafanya fanya naueka Injili tumesema inakupa urithi milele, nakumbuka eh? Leo nataka nikuongezee kingine. Injili inakupa uraia wa mbinguni milele. Moja, tumalizie uraia leo. Yes, uraia uraia, baraka kwanza Ha, waraka. Waraka wa Paulo mtume kwa Wafilipi sura ya tatu mstari wa ishirini. Haleluya! <laughs> Nilikwambia one of the thing unatakiwa kuwa makinayo ni kwamba sio kila mahali unapoona mbinguni nafikiri ni geographical place, usifikiri ni jiografia mahali fulani kwenye anga la juu mbele ya ozone layer. <laughs> Elon Musk ukimwambia mbinguni ni mbele ya ozone layer atakucheka sana. Kwa sababu kila siku kama sio kila mara anapita huko na rocket zake na satellite zake za Starlink ameziweka juu ya ozone layer. <laughs> Bwana asifiwe. Mtu mmoja alikuwa anichekesha akasema mtu mmoja alionyeshwa yuko mbinguni akamwona Yesu anajenga majumba anafanya construction jenga nyumba ajenga nyumba mbinguni, akasema nyumba yake ilikuwa imefika lenta, akiendelea kupush zaka, nyumba itaenda juu kidogo. Akuta kuna watakatifu wengine kanisani kwake, nyumba zao zilikuwa hata, hata viwanja havijanunuliwa kwa sababu hawakuwahi kuweka hazina mbinguni kwa <laughs> hawakuwahi kuweka hela kule kwenye benki ya mbinguni, ambayo Yesu anachukua zile hela na kufanya ujenzi. Na anatumia ule mstari nje ya muktadha, anasema, nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi, kama sivyo ningaliwaambia, maana naenda kuandalia makao. So Yesu yuko mahali anajenga makao na anajitahidi sana sasa hivi, mafahamu, zile kofia za wajenzi amezivaa tayari, yuko pale anamwambia Gabriel, malizia ile nyumba hapo, social media vale pale jua, paka rangi, anapenda rangi za timu ile fulani, weka piga piga kule ndani, piga <laughs> rangi nyingine usiweke, rangi nyekundu <laughs> najua carpet hamna ya, ya bluu, lakini weka ya bluu, vitu vingine, inakuwa kama unaangalia filamu ya Kihindi. Sasa huyo mtu, wakati Yesu anamtembeza kumuonyesha makazi huko mbinguni, ambayo alijenga sawa sawa na Yohana 14. <laughs> Akafika mahali mvua zikaanza kunyesha, mvua zikaanza kunyesha, akakimbia na Yesu kwenda kujificha mahali. Nikasema namshukuru Mungu kwamba nimepanda ndege kwa sababu nimegundua kwamba mawingu ya mvua hayako mbali sana, yako hapa karibu. Kwa hiyo huyo mtu alikuwa amezimia, alipo alipozimia akaanza kunyeshewa na nini na mvua ya kawaida hakuwa mbingu yoyote alikuwa hapa uraia. Okay, injili inakupa uraia wa mbinguni. Aa, tuangalie kidogo leo juu ya mbinguni na nafasi yetu katika Kristo. Sasa chochote ambacho Mungu ametupa katika Kristo tunajua ni kitu ambacho ni permanent. Kwa hiyo kama Mungu akikufanya raia wa mbinguni, hiyo ni hali yako ya kudumu. Angalia waraka wa Paulo kwa Wafilipi wa uh, tatu mstari wa ishirini. <coughs> Inasemaje? "Kwa maana sisi..." Angalia neno sisi, na maana mwandishi anaungana na wale wengine na kujitambulisha kama sisi. Kwa maana sisi wenyeji wetu uko mbinguni. Ukishatumia neno wenyeji, hakuna mtu anayefight kuwa mwenyeji wa mahali fulani. Uko sawa eh? Ukisema mimi ni mwenyeji wa Arusha, hiyo siwezi kubadilisha kwa ndo nimezaliwa humo. Kwa ukikuta mtu anapambania kuwa mwenyeji wa mbinguni, ni kwamba hakuwahi kuwa mwenyeji, inabidi aanze kutafuta wenyeji aje tumfundishe namna ya kuwa mwenyeji wa mbinguni. Anasema wenyeji wetu huko mbinguni, anasema kuna kutoka huko tunamtazamia mwokozi Bwana Yesu Kristo. Sasa tuangalie maneno kadhaa hapa, kile ambacho uh, Paulo anaita wenyeji huko mbinguni. Kumbuka jana tuliangalia mambo tunayotazamia, akumbuka tusema nini? Ukombozi wa miili yetu. Mnakumbuka anasemaje? Paulo anasema pamoja na kanisa la Wafilipi, wao wenyeji wetu. Anasema, kwa maana sisi wenyeji wetu Unaweza ukaambia kanisa zima, wenyeji wetu kwa pamoja. Neno wenyeji pale, neno la Kigiriki politeuma, politeuma, P O L I T E U M A politeuma, maana yake ni uraia au jumuia. Kingereza, wanasema citizenship or commonwealth or a shared commonness au community, kwa maana yake anasema sisi ni jumuiya au sisi ni raia wa mbinguni, sawa eh? Politeuma. Sisi ni jamii ya watu wa mbinguni au sisi ni raia wa mbinguni, sisi ni community ya mbinguni, sisi tuna commonness, tuna tuna tuna tuna, tuna tuna share kitu kimoja kama raia wa mbinguni. Ukiitwa raia wa mahali fulani, raia wa Tanzania, wana mfanano wao, si ndio? Sindio eh? yeah. Wako chini ya uongozi mmoja, wana katiba moja. Ndio maana natumia neno commonness au citizenship. Kwa hiyo, anasema waamini, tuna kitu kimoja kinachofanana wote, ni nini? Ni jamii moja, waliteuma, ni raia wa mbinguni alafu ni raia wa mbinguni baadaye, au sasa? Angalia, Paulo ametumia, amerudia kitu hicho kwenye Waefeso 2:19 amerudia kuzungumza kitu hicho, lakini anazungumza kama sio kitu tunachokipambania, bali kitu ambacho tunacho. Hello. Nikwambia jana hata unyakuo hatupambanii, mnakumbuka eh? Mnakumbuka mna, mna, mna, mna eh? tuna utazamia. Kwa nini tunatazamia? Kwa sababu gani? Kwa sababu kinachohitajika ili kunyakuliwa kimeshafanyika. Iko sawa? Ni Roho wa Mungu ndani yetu, kama arabuni, down payment, arabuni au rehani au advance ya kwamba hicho kitu kingine kitatokea. Akasemaje, mbili kumi na tisa wa Efeso anasemaje? Anasoma Elgiva peke yake. Wow. Tuanze taratibu, anasemaje? Basi tangu sasa, tangu sasa, sio jambo la baadaye Ninyi si wageni. Hiyo si ni wakati gani? Matumizi ya neno si ni sawa sana matumizi ya neno ni. Kwa mfano nikisema kama ni future bali ninyi, basi tangu eh, nimesema basi baadaye baadayea, eh. Okay. Wakati uliopita ah, kitu mbaya. This is a negative statement ingekuwa rahisi hii, e, ukipeleka wakati uliopita inakwaje? Bali tangu wakati huo ninyi hamkua eh? Uh, eh, kwa sasa itabadilika hapo. Ukipeleka future, basi hata baadaye ninyi hamtakua wageni. Kwa hiyo ah, basi tangu sasa ninyi si wanake, ni ni present, si ndio eh kwa maana yake mwamini wakati huu si mgeni wala si mpitaji eh? Iko sawa eh? Si mgeni, nikikwambia wewe si mgeni hapa wala si mpitaji, anasemaje? Bali ni wenyeji, amerumia wenyeji tena eh? Wenyeji pamoja, nakumbuka ile komonnese eh? Pamoja na watakatifu, akaita nini watu wa nyumbani mwake Bwana. Sasa hivi waamini ni watu wa nyumbani mwa Bwana sasa hivi. iko sawa? iko sawa? watu wa nyumbani mwake Bwana. Wow! Wow! Sasa neno lingine lilotumia kwenye neno neno neno, neno angalia, sasa si wageni. Maana yake nini? Ni wenyeji. Kwa hiyo kwa habari tutumie maneno haya mbinguni, au nyumbani mwa Bwana, waamini si wageni ninini? ni nini? Ni wenyeji. Ni mara ya pili tunaona wenyeji <laughs> kwa sisi, ni wenyeji, sio nini wageni. Alafu asemaje? Sio wapitaji. Paulo ametumia maneno ya kidiplomasia kabisa kufundisha uraia wa mbinguni, sababu so, uraia ni lugha ya kisiasa eh, sindio? Ni lugha ya kisiasa kwa anajaribu kutumia lugha za kibinadamu kufundisha uhalisia katika Kristo. Sasa so, yale maneno tunaweza tukayastadi kidogo, yale maneno maneno mangapi haya kuna wageni halafu wapitaji, ambao ninyi si wageni wala wapitaji. Tunaweza kwa stadi ya maneno mawili halafu bali ni wenyeji, tustadi ale maneno matatu kwenyewe, stadi kidogo. Haleluya! Kingereza mm nasemaje? -hmm. Now therefore you are no more strangers Mbona, no stranger, unajua maana ya stranger? Eh? Stranger ni mtu ambaye yuko mahali si pake. Kwa kwa habari ya waamini anasema sio strangers, alafu and foreigners. Foreigner, unajua maana ya foreigner? Eh? mtu ambaye yuko nje ambayo si yake bali ni nini, but fellow citizens mwona e? Neno fellow citizen ni neno mmoja fellow citizens. Tuangalie neno moja baada ya nyingine. Neno strangers, neno strangers ni neno linaloitwa zenos Kigiriki X E N O S. Zenos. Wangapi wamewahi kusikia kinachoitwa zenofobia? Zenofobia? Mwaje kusikia zenofobia, zeno na fobia Fobia ni hofu afzenos ni wageni, hofu ya wageni. Kwa mfano South Africa, kuna wakati walikuwa wanatimua watu ambao sio wa Afrika Kusini, wakisema wageni wanachukua kazi zao na vitu vingine kama hivyo. Hiyo inaitwa nini? Xenophobia attack. ni hofu ya watu gani? Hofu ya wageni, kwa wakahofu wageni wanachukua nafasi zao, wakaanza kuwatimua hiyo ni zeno maana yake, wale ni stranger. Kwa hiyo ukienda unaangalia, we ni stranger. Unajua Tanzania kuna wakati kidogo niitwe stranger, sijui kwa nini. Wakati mmoja anatoka na manga Arusha, askari alilazimisha kwamba mimi ni Mkenya. Nikasema astaghfirullah, mimi nimefanya nini? wallahi <laughs> kwa hiyo kilicho nisaidia, in fact hiyo hiyo ni rafiki yangu mwingine. Kwa hiyo akaanza kunioji kuni, kuni, kuni maswali sasa mimi si Masai kabisa hata Kenya kuna wa Masai. Akasema lafudhi yangu inafanana na ya Wakenya. Kilicho niokoa ni vitambulisho. Ilibidi aanze kuscreen vitambulisho vyangu vizuri. Sasa, ndugu zangu, hebu niambie na nyote. Mimi naonekana Mkenya jamani? <laughs> Kuna rafiki yangu mmoja nilikuwa na mwalimu na fundisha naye shule moja. Siku moja tulikuwa tuna tunaenda Mtwara. Tulikuwa tuna tunaenda ku tulikuwa tunahangaika kutafuta elimu kabla ya kukimbia kabla ya wiki mbili kumaliza chuo. Kwanza chuo imeanza wiki mbili, tukakimbia na liendele Mtwara. Ah, story yake inachekesha kidogo, nitawaambia siku nyingine. Sasa, wakati tuko kwenye basi, askari wakaingia wanakagua nani? Zenos, strangers tena walioingia kinyemela. Sasa, yule anaonekana kama Msomali lakini ni Masai. Kilichotokea sijui. Kwa alipoingia tu askari akaanza kusema sasa ni aje? Kilichomsaidia Jamali jibu haraka poa. Mambo vipi? Akasema bahati yako. Kwa kuna nini? Commonness. Amegundua hii hii wa Somalia hawezi kusema hivi. Tu ni aje? Poa ni vipi sasa? Sasa kijana mwenyewe cha Arusha. <laughs> Angeendelea angeipata tu chu, nani chuga, eh chuganian. Muone eh. He, wajua wajua, najua, nimegundua watu wa Arusha wanazidi kuyua Kiswahili najua eh? Wamasai ndio walikuwa wanateseka na matumizi ya ngeli sehemu ya yaa, unaweka ya laa. Sasa naona sasa watu wa Arusha wameamua kuchukua. Sasa mke unamwita mama, <laughs> <sito> <laughs> mama la mama, sasa ndio nini jina lenyewe zito kama uji, eti mama la mama. <laughs> Na watu wanafurahi tu, wanaongea <laughs> kuna wadada hapa wakiitwa mama la mama wanagombana mama, siku hiyo hiyo eh, shasaa kuitwa bebi, unaenda Arusha unaitwa mama la mama, la mama. <laughs> kwa hiyo <laughs> kwa hiyo kuna identity hiyo <laughs> ni identity ya watu wa Arusha, lakini kuna identity ya nchi, identity ya taifa Unaona au unajua hata kiongea Kiingereza wanaweza wakajua umetoka Marekani au umetoka UK. Kwa Kiingereza tunachoongea. Si ndiyo eh? Niliona nili hata hata watu wanaotoka Australia wana Kiingereza chao. Hakifanani. Kwa kuna ile commonality. Kuna vitu fulani ambavyo vinafanana. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Yeah. Wa wa Wazungu wa, wa, watu wa Marekani wanaongea Kiingereza kama wanaharaka Yaani, anaongea kama anafupisha, yaani hataki mambo marefu. Sio na haraka kwenda hapo, mifano leo haiji, tuachane naye. Sawa eh? Kwa hiyo Zenos ni a foreigner, an alien, alien. Sawa, sawa mtu ambaye amefika kwenye nchi nyingine kama guest kama mgeni Anaitwa nani? Zenos, stranger. Lakini lile la pili ni foreigner, ni neno la Kigiriki, paroikos paroikos, paroikos. Zina tofauti kidogo paroikos P A R O I K O S. P A. Mtumishi wa Bwana andika, hizi ndio notes hizi huwezi kuokota mtandaoni hivi. P A R O I K O S. Hebu soma paroikos. Hii inahusiana zaidi na kukaa mahali, sio tu stranger, lakini ni yule anayekaa mahali kwa ajili ya kufanya kazi maalumu lakini sio nyumbani kwake. Kwa mfano uh, hatumuiti balozi wa Tanzania nchini Rwanda paro, nani Zenos. Tunamuita nani paroikos, ana uhalali wa kukaa kule kwa muda maalum kwa shughuli maalum paroikos. Iko sawa? Sio oiko wa nchi hiyo, ni par oikos. An alien resident ni mkazi. Balozi ni mkazi kwenye nchi, si ndio eh? Yeah. Ni mkazi kwenye nchi, lakini paroiko zinaweza ku expire, iko sawa eh? Yeah. tofauti na zenos. Zenos anaweza akawa napita tu kwa yule anakuwa na home away from home paraikos. Haleluya, haleluya. Kwa hiyo hayo yote yanaweza ku expire, unaweza kawa stranger kwenye nchi ya mtu ukaondolewa kwa kick out, si ndio eh? Unaweza kuwa paraikos kwenye nchi ya watu ukafanya nini? ukamaliza muda wako ukaondoshwa kama balozi. Balozi wa Tanzania nchini Rwanda, Paroikos, sio Zenos. Lakini zote inaonyesha huna haki ya kiraia asilimia mia moja. Bwana asifiwe. Kuna vitu balozi haruhusiwi kufanya kwenye nchi nyingine, anapewa heshima hapo lakini any time anaweza kaondolewa. Tanzania na Rwanda akitofautiana, mtu wa kwanza kuondolewa ni nani? Balozi. Sawa eh? Ko sisi sio Zenos wala sio Paroikos. Wapi? Mbinguni au nyumbani mwa Bwana. Tuko sawa mpaka hapo. Aha. Ko ni nani? Kwa hiyo ni wenyeji. Neno wenyeji pale ni neno la Kigiriki sumpolites. Sumpolites. S U M P O L I T E S. S sam, sum, alafu po, lites, sumpolites <laughs> basically Neno mkazi pale au raia ni polites sum. Polites ni kujumuisha kwamba tuna uraia mmoja. Polites yenyewe ndo raia, sum ndo kufanya kuwa pamoja, union together, so we have citizen together, we are soon polites So we share the citizenship, tunashirikiana uraia. Kwa hiyo kwa kusoma neno hili basi, tangu sasa ninyi si wageni wala wapitaji, bali ninyi ni twende na hiyo ninyi ni wenyeji. Paulo hajasema ninyi mlikuwa wenyeji. Sawa? Paulo hajasema ninyi mtakuwa wenyeji. Paulo amesema ninyi ni wenyeji. Wakati gani? Uliopo sasa. Kwa hiyo mwamini anasema, ndugu, tujiandae kwenda mbinguni, kwenda mbinguni, kwenda mbinguni, tutafika mbinguni, wala wasemage tutafika mbinguni, tumechoka waambia, si tumefika na hatujachoka. Tupo. Niko sawa. Mbinguni, eh? Eh, sio mahali tunapotarajia. Mbinguni ni uhalisia wetu wa sasa. Sisi ni wenyeji, sio sisi tutakuwa wenyeji. Najua niwaambie kitu, ukianza tu kufaulu Kiswahili unaanza kufaulu Biblia. Watu wengi hawana shida ya kusoma Biblia, wana shida ya Kiswahili. Hawana shida ya kuelewa Biblia, wana shida ya kuelewa Kiswahili au lugha. Neno we are is now is different from we will be or o we were. Iko sawa? Ni ngumu hiyo jamani. Inabidi tu huo umefeli ngeli ya wakati. ninyi ni wenyeji. Iko sawa? Kwa sasa hivi, wewe Tanzania, wewe ni raia au utakuwa raia wa Tanzania? Kwa unatumia ni au nita au nili? Unatumia mimi ni raia wa Tanzania. Okay, nikisema mimi ni raia wa Tanzania, na pambania kuwa raia wa Tanzania wakati nimeshasema mimi ni raia wa Tanzania huo ni uhalisia wangu wa sasa, iko sawa, iko sawa. In fact kwenye Wahebrania kumi na mbili ishirini na mbili na ishirini na tatu Wahebrania kumi na mbili ishirini na mbili na ishirini na tatu mwandishi wa Wahebrania anarudia tena mambo yale yale na anatumia neno tena, ni anatumia neno ni kumaanisha ya kwamba ni uhalisia wa sasa. Tuko sawa, twende. Inasemaje? bali ninyi mmeufikilia mlima Sayuni. Okay, ninyi mtaufikilia mlima Sayuni? mmeufikilia mlima Sayuni, wakati gani huo? Hichi ni kitu tunachotarajia kitokee au kitu kilichotokea? Akasema bali ninyi mmefikilia mlima Sayuni na mji wa Mungu, mmeona mji wa Mungu wale hai, mji wa Mungu. Kwa hiyo waamini sio watu wanaosubiria kufika kwenye mji wa Mungu au mimi nasoma peke yangu hapa, iko sawa Mmeufikilia au mtaufikilia? Akaita nini? Sayuni. Akaita tena nini? Mji wa Mungu aliye hai. Alafu akaita nini? Yerusalemu wa mbinguni. Sasa pause, ukisoma hapa inaona kama anataja locations tena taratibu. Sayuni ina sound kama location. Eh. Shini, sawa. Mji wa Mungu aliye hai, inaosomani kama nini? Location. Yerusalemu ni location. Wa mbinguni ni mtu. <laughs> Mimi nakwambia kama hujafeli Kiswahili tutaenda vizuri sana. Hauna di mbili Kiswahili sikufanya vizuri, lakini nilikuwa na C. <laughs> Kuna dada mmoja aligonga B ya Kiswahili, ndio zetu. Kuna mjomba wangu anapenda Kiswahili sana, alikuwa na A ya Kiswahili na F ya hesabu. <laughs> Asema ango mimi ningeendelezwa bwana kwenye Kiswahili, sasa hivi <laughs> angekuwa jora mkumbi. Okay, okay. Okay, twende talatibu we, okay, okay. Okay, okay. Sayuni umefikilia wapi? Sayuni si ndio ah, Sayuni si ndio e mji wa Mungu aliye hai Yerusalemu ya mbinguni au wa mbinguni, ni wa au ya ni wa au ya aa, ah, emsoma Biblia yako, imeandikwa ya au wa? Okay, okay, okay. Okay, wa inatumika kwenye nini? kwenye ngeli sasa eh? Kimilikishi eh? cha mtu, mtoto wa fulani, si ndio eh? Hii uh, ametaja location location. Kama hii location ni location ya maana ya mazingira, angetumia ya, ndio, si ndio eh? ndio eh? Nazareti ya Uyahudi si yeah. ndio? Eh? Yeah. Yeah. Manyoni ya wapi? Singida si ndio eh? si ndio Ihumwa ya au ni humwa la Ihumwa ya Dodoma hiyo hiyo ya Dodoma Sinza ya Dar es Salaam. Mbuyuni ya Mbuyuni ziko nyingi Tanzania, ya yeah. Lakini kisha sema sinza wa Dar es Salaam, au manyoni wa Singida, hiyo yes, sio eneo huyo, ni mtu ko eneo limetumika kama figureti vya e personality, mtu iko sawa iko sawa, iko sawa kwa. E, Sayuni ni wapi? Ndio mji wa Mungu. Mji wa Mungu ni wapi? Ndio Yerusalemu wa mbinguni. Iko sawa, iko sawa kwa. Sayuni, mji na Yerusalemu ni a reality of a person of Christ, ni uhalisia ndani ya Kristo mmeufikia. Kumbuka kitabu cha Waebrania, kama mnakumbuka uchambuzi wake, kama ulishafanya, ni lengo lake ni kumfunua nani? Kristo. Mnajua hiyo discussion eh, akifananisha na vitu vyote vilivyotajwa kwenye vitabu vya Agano la Kale, iko sawa wakina eh? Musa wakina Haruni wanyama Yerusalemu wa mbinguni, tuko mpaka hapo, tuko mpaka hapo. Aha, ndiwariya kwambia, we makini, usifikiri mbinguni ni juu kila wakati. Angalia asemaje, akasema Yerusalemu wa mbinguni na majeshi ya malaika elfu nyingi. Nafikiri majeshi ya malaika tadilinaye huko mbele, akasemaje? Mkutano mkuu na kanisa la wazaliwa wa kwanza walioandikwa mbinguni. Naomba niulize, mbinguni sehemu gani wanaandikwa? Halo, nakumbuka hizo zinasema furahini kwa kuwa msifurahi kwa sababu mapepo yanawatii Luka kumi na tisa eh? eh? msifurahi kwa sababu mapepo yanawatii, furahini kwa sababu majina ni Luka kumi kumi na ngapi? kuanzia kumi na tisa pale, bali furahini kwa kuwa majina yenu yameandikwa mbinguni. Picha iliyo inayokujaga ni kwamba kuna kitabu kikubwa kiko mahali kwenye huko juu ambacho majina ya watu wameandika. Mungu anaandika na kufuta, na tulianza kuharibika siku tulipoongozwa sala ya toba, tulipo kwenye mkutano wa injili. Tulianza kuharibika pale sababu, siku hiyo uliambiwa sema, e Bwana Yesu, e Bwana Yesu, mimi ni mwenye dhambi, mimi ni mwenye dhambi, futa jina langu, futa jina langu katika kitabu cha hukumu, katika kitabu cha hukumu. Sijawahi kusoma neno kitabu cha hukumu kwenye Biblia yangu mpaka leo, mkiniona, mkiona mnipe andika jina langu, andika jina langu katika kitabu cha uzima, katika kitabu cha uzima. Akija mtumishi mwingine, unakumbuka umerudi nyuma, unaanza tena, eh Bwana Bwana Yesu Yesu, ulikuwa raia wa mbinguni, kumbe umeshafutwa, unaanza kuandikwa tena kwenye kitabu cha nini? Cha uzima <coughs> maneno kitabu cha uzima ni sawasawa na kusema ndani ya Yesu Kristo. Uzima unapatikana wapi? Ndani ya Yesu. Kama unafikiri Mungu ana exercise book mahali fulani maana yake Mungu ni kama mwalimu wako wa fizikia. Does God has to write names somewhere?" Asema hey, nani John, alafu mm, amezingua. naomba naomba ufuto. <laughs> Anafuta aafu anaandika huko alafu, najua bwana, mtu anakuja kuokoka, ndio nampa, anze kumkomandi Mungu siku hiyo hiyo, sema futa futa, andika andika, sema kwa hiyo niandike wapi? Andika kwenye kitabu cha uzima. Okay, nimeandika. Ila ni kwamba unamwamuru kwenye kuandika na kufuta huku na huku, ila ila unapoenda kukosea akafuta, humwamuru wakati wa kuandika kwenye kitabu cha uzima na kufuta kwenye kitabu cha hukumu. Ulimwambia, lakini siku aliyofuta ilikuwa automatic. Unarudi kwenye mkutano mwingine wa Injili unamwambia tena afute okay, afute huko, andika. Ni lini aliandika na kufuta? Kwa sababu wewe ndio ulimwambia afuta kwenye kitabu cha hukumu, andika kwenye kitabu cha uzima. Na kama bwana wako eti na, bwana wako yata, nani atakuwa bwana pale? Na kama huo mtumwa wako uliyemwambia afute ametii, basi alifanya nini? Alifuta kwenye kitabu cha hukumu, akaandika kwenye kitabu cha uzima hapo katikati, Januari mpaka Desemba, kama mkutano wa injili ni kila Desemba. Hapo Januari mpaka Desemba hujamwambia afute wapi wala aandike wapi, ulinyamaza tu, ila ulipofika Desemba ukahisi kuna mahali tu atakuwa amefuta nilipozingua. Kwa ukizingua anafuta. Sasa kama ukizingua anafuta kwenye kitabu cha uzima, anaambia kwenye kitabu cha hukumu, si uwache tu kuzingua, kwa nini umwambie, si ndio eh? au nyama elewe. Yaani, kama mimi nikiiba ndo unanipiga? Ama nikiiba nipige, a nipige kwa sababu nimeiba. Alafu utaki upigwe, acha tu kuiba, kwani umwambie futa <laughs> jina langu. Anyway, aha, walioandikwa wapi? mbinguni neno kwa hiyo hapa maneno yaliyoandikwa mbinguni inafanana na yale ambayo Luka aliyasema kwenye kitabu cha uzima. Kwa matumizi ya neno kitabu cha uzima, mti wa uzima, mara nyingi anarifaa nini kuwa ndani ya Kristo, kwa sababu Yesu ndio uzima mwenyewe. Kumbuka kwenye waraka wa kwanza Yohana 5 20, 21 ishirini, waraka kwanza tano ishirini asemaje? Mwana wa Adamu amekuja, amekwisha kuja, naye ametupa akili ili tumjue mu yeye aliye wa kweli. Alafu akasemaje? Kasema nasi tumo ndani yake huyo aliye wa kweli, akasemaje? Yaani ndani ya nani? Muona mahali mlipo ndani ya nani? mwana wake Yesu Kristo, uh huyo, okay, ndiye Mungu wa kweli akwasemaje? na uzima wa milele kwa hiyo okay, ukisema nimeandikwa kwenye kitabu cha uzima maana yake niko ndani ya Yesu kwa, okay, okay, wewe kwa nitumie lugha hii ko ndani ya Yesu ni spiritual location <laughs> Sasa spiritual location haina GPS. Huwezi ku Google kuandika eh, huwezi kuandika eh, naomba naomba naomba nini, itwaje ile Google map, unaandika nataka nitoke Manyoni kuelekea mbinguni. Ushasema spiritual, kitu kikiwa spiritual maana yake haitegemei nini, kwa matumizi haya, uhalisia ndani ya Kristo is not a location It's not a physical location, tumie lugha hiyo, lakini ni uhalisia ndani ya Kristo, ni atmosphere ndani ya Kristo, ni hali ndani ya Kristo, ni identity, ni utambulisho ndani ya Kristo. Sasa huu ni ugonjwa, kwa sababu miaka yote umekuwa ukitazama juu mawinguni, Yesu akirudi nafikiri mwakani mapema nitaanza kuchambua ya Mathayo 24 ili nne tumalizane, angalau tumaliza naa, tukamwona akija mawinguni na majeshi ya malaika. Ni nini sawa sawa eh? Angalia, kwa hiyo anasema mkutano mkuu wa kanisa la wazaliwa wa kwanza walioandikwa mbinguni na Mungu mwamuzi wa wote akasemaje, na roho za watu wenye haki waliokamilika. Kwanza tukubaliane ya kwamba tunaenda au tumefika Imeanzaje? Bali ninyi mmeufikilia mlima Sayuni ambao ni nini, mji wa Mungu aliye hai, ambao ni nini, Yerusalemu wa mbinguni. Sio mimi peke yangu na majeshi ya malaika elfu nyingi. Iko sawa, mnakumbuka eh? Unaona, ametaja sio sisi peke yetu, peke, peke, peke, peke na majeshi. Unaona ile commonness. Kwa hiyo ni kanisa la wazaliwa wa kwanza wote wapo mahali wana identity moja sum tuko mpaka hapo eh? sasa, sasa angalia kwenye Luka 10:20 ambao ndo alikuwa anakuambia hiyo inasemaje lakini msifurahi kwa vile pepo anavowatii bali furahini kwa kuwa majina yenu yameandikwa mbinguni iko sawa eh? majina yenu yameandikwa wapi mbinguni wow, wow. Twende kwenye, kwenye Waefeso 3:14 na 15. Waefeso 3:14 na 15. inasemaje? Waefeso 3:14 na 15: kwa hiyo nampigia Baba magoti ambaye kwa jina lake ubaba wote wa mbinguni na wa duniani unaitwa. wow. O Mungu anaitwa nani? Baba wa hii familia kuna sababu Paulo ametumia ubaba wa mbinguni na duniani, tuko sawa eh? Nitakuonyesha huko mbele, angalia kwenye Wagalatia 6:10. Wagalatia 6:10 nasemaje? Kwa hiyo kadi tupatavyo nafasi tuwatendee watu wote mema, hasa jamaa ya waaminio. Neno jamaa pale ni familia Wamini wa familia ya walioaminio, watu wa familia moja ambao wana baba huyu mmoja. Kama wana baba mmoja, maanake wana DNA moja. DNA yao ni nini? Roho moja, tulinyweshwa roho moja, tulipokea ubatizo moja. Hichi ndicho tunachoita kwenye Wakorinto wa kwanza 6:17 Aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye, kwa sababu ni roho wa Mungu ndani yako, ndiye anayekufanya uwe familia ya Mungu. tuko sawa eh? yeah. Asema asiye na roho wake huyo si wake. Ni Warumi nane mstari wa ngapi? wa tisa. Asiye na roho wake huyo si wake kwa namna gani? Nakuwa mtoto wa Mungu kwa kupewa roho wake. Nikipewa roho ni sawasawa, nimepewa uzima wa milele ni sawasawa, nimefanyika raia wa mbinguni kwa. Yeah. Angalia mbinguni kama uhalisia katika nini? Kristo. Haleluya, haleluya. Kwa Mungu ndiye aliyetuzaa, si ndio, eh? Na sisi ni watoto wake. Angalia kwenye Waefeso nne sita wa Efeso nne sita, Paulo anaandika Mungu mmoja naye ni baba wa wote aliye juu ya yote na katika yote ndani ya yote. Mungu ni mmoja naye ni baba wa wote. Iko sawa? Iko sawa? Okay. Yohana kumi na nne kumi. Yohana kumi na nne, Yohana mefika? Yohana kumi na nne, nataka tuanze mstari wa kwanza, tutembee tembee mpaka mstari wa tatu. Yohana kumi na nne mstari wa kwanza mpaka wa tatu, inasemaje? Msifadhaike mioyoni mwenu, mnamwamini Mungu niaminini na kwanza, lazima ujue nani anaongea. Yesu, mnamwamini Mungu niaminini na mimi. okay. Okay. Tunatakiwa kuwa na imani juu ya miungu miwili? Hapana, it was the same personality. Si ndio, eh? Yesu ni Mungu si ndio? Okay. Angalia mstari wa pili, anasemaje nyumbani mwa baba yangu. Kumbuka watu wa nyumbani mwake Bwana Si ndio okay. Kwa mwamini tayari yuko nyumbani mwa baba. Sasa kwa nini alisema haya? Nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi. Hapo akasema anaenda kuandalia nafasi au makao. Ni kwa sababu gani? Alikuwa hajafufuka bado. Yesu alikuwa anazungumza, hakuwa anazungumza siku za mwisho wa dunia. Alikuwa anazungumza kazi anayoenda kufanya kwenye nini? Ufufuo. Tulisema ukombozi wetu ni zao la nini? Ufufuo wa Yesu Kristo. Kwa kama sisi ni raia wa mbinguni, watu wa nyumbani mwake Bwana, tumepata hiyo nafasi lini? Tulipoamini katika ufufuo wa Yesu Kristo. Tuko sawa, tuko sawa. Twende mstari wa pili. Ehe, nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi, kama sivyo ningaliwaambia, kama sivyo ningaliwaambia maana naenda kuandalia mahali, kuangalia mahali eh? lazima tuitafsiri hapo, mahali ni mahali gani? Basi mimi nikienda kuandalia mahali, nitakuja tena niwakaribishe kwangu. Okay, mahali hapo ni wapi? Ni kwake, kwangu. Ndio sawa, eh Anaenda kuwaandalia mahali, akirudi anawakaribisha kwangu, kwake. Neno kwangu pale Kiingereza ametumia neno myself, ni tofauti na my place. Jamani, mealeo tofauti ya mtu akwambia I will welcome you to myself Ni, sasa hivi nikiwaambia jamani welcome, welcome to myself. Utaenda da? Da, da. Jamani naomba kuuliza nyumba ya aposto, ni wapi? Maana aliniambia karibu kwangu. Sio kila mara neno kwangu linamaanisha lo, location nyumbani kwangu uh -uh. Ajasema, I will welcome you to my house. So the house is mahali anapoenda kwa ndani ndani yake au ndani ya Kristo. Mwamini yuko ndani ya Kristo. Hapo ndipo mahali ambapo Yesu alikuwa ameandaa. Ilihitaji nini? Mwamini awe ndani ya Yesu Kristo, ilihitaji Yesu kufa na kufuka. I shall welcome you to myself, niwakaribishe kwangu. Kwangu, myself. Jamani, niwakaribishe kwangu. Shida ni kwamba wewe, wow, unawaza neno kwangu uliozoea kutumia mtaani kwenu na kusema karibu nyumbani, kwa maana nyumbani karibu kwangu, karibu nyumbani kwangu, tofauti sema. Tunafupishaga nyumbani kwangu, akusema karibu kwangu. Lakini Yesu hakuwa anafupisha hapo, sema myself and to myself and to myself. Abankusome kiingereza hapo, nikuonyeshe, akasema Unto, and if I go and prepare a place for you I'll come again and receive you, and receive you unto myself. Ukitaka kujua kwamba ilikuwa ni yeye, angalia sentensi iliyofuata. That where I am there you may be also. Soma Kiswahili ili nilipo nanyi mwepo. Naomba vitu vitatu Wata. Ha, na watu watatu naona vitu vitatu tu haraka, sawa uh. Au kitu kimoja ni natosha. Sorry. Naomba kitu kimoja. Alafu waje watu wawili uh hapa -huh. Mtumishi wa Bwana sawa. Kuna tofauti ya Kiswahili tu hapa, ndugu zangu. Sasa hivi ni ni preposition preposition hii inaitwaje hiyo? behind the proposition itakuwa hiyo hiyo Okay. Okay. angalia hii angalia hii, simama hapa. Huyo anaweza kusema ili nilipo nawe uwepo hapa. Yuko wapi? Nyuma yake, simama hapa alipo. Huyu ndipo alipo huyu Hapana, yuko wapi? yeah. pembeni yake. Njoo hapa, bado alipo ndipo alipo. Yuko wapi? mbele yake. Njoo hapa, bado alipo ndipo alipo. Yuko wapi? pembeni yake. Kwa ili nilipo nawe uwepo, maana yake lazima awepo hapa alipo Huyu, huyu. Inawezekanaje mpaka wawe wameungana? umeelewa well, eh? wezi kusema ili nilipo nawe uwepo until you are united, iko sawa? Huyu hawezi kusema hapa nilipo upo mpaka huyu awe ndani ya huyu. Bwana asifiwe. Umeona, eh? mtu pekee ambaye sasa hivi kwa, kwa mwanadamu mtu pekee ambaye ya, anaweza akamwambia mwingine nilipo upo ni huyu awe na mtoto tumboni. Akikaa amekaa naye, akisimama amesimama naye, akienda ameenda naye. Akamwambia nilipo na mtoto wangu yupo, lazima awe ndani yake. Bwana asifiwe. Chukua kiti hapo. Umeelewa maana yake? ili nilipo nanyi mwepo Where I am, you may also be. Okay. Okay. Ukienda kwenye Waefeso, wasemaje? Tumeketishwa pamoja na Kristo katika ulimwengu wa roho. Okay. Rudisha kiti sasa. O msanasema tumeketishwa, uko wapi? Waefeso ngapi, eh? Hivi ni Wakolosai, wakolosai nafikiri. Aleluya. Yeah. Mbona uketishwa okay, eh? eh? Yeah. Wakolosai right. Waefeso mbili sita okay. Inasemaje? Akatufufua pamoja naye. Unaende process eh? Akatufufua pamoja naye uh -huh akatuketisha pamoja naye aha naomba nisome kiingereza and has raised us up together and has made up sit together sit together so we are seated together with Christ we are in one seat maana yake we are in him and he is in us because, uh, because, uh, iko sawa. Kwa hiyo tuko ndani ya nani? Kristo by the way, Kristo yuko ndani yetu. Bwana asifiwe. Tunaelewa mpaka hapo. Tunaangalia uraia <laughs> mahali tulipo, tumeketi wapi wa uhalisia. Huwa sasa unafanyaje kazi Okay, kwa hiyo hiyo alipo keti ndipo tulipo, tuko ndani yake na yuko ndani yetu, hayo ndio makao ya yeah. Hapo ndo mahali ya yeah. Inafanana na Korinto wa kwanza sita kumi na saba ndio aliyeungwa na bwana ni roho moja naye. Kwa hiyo nikiketi bwana ameketi, akiketi mimi nimeketi, kwa sababu niko ndani yake. Tuko sawa, tuko sawa ili alipo na yeye awepo, ilikuwa ni union yeah. ili alipo na sisi tuwepo, ilikuwa ni nini? Union, muunganiko, kuungwa pamoja na Bwana. Haleluya kwa Yesu. Anaposema nyumbani mwa baba yangu kuna makao, makao ni wapi? Ndani yake. Ukiacha Biblia jitafsiri, utasema vitu ulivyokuwa navisema kwenye mikutano yako ya Injili ile mtumishi wa Bwana <laughs> tendo pamoja angalia. Na ndo maana, na ndo maana Yesu kwenye sura hiyo hiyo anafundisha huo uhalisia wa yeye na baba, iko sawa eh? Yeye na nani na Baba, ya kwamba alipo Yesu Baba alikuepo. Kama inawezekana kwa Yesu katika mwili, kwa nini siwezekane na kwetu pia? Kwa sababu incarnation inatufundisha the same thing. Tunaweza kusema Yesu alipokuwa duniani ni hekalu la Mungu, Mungu alikuwa anakaa ndani yake. Kwa alipo Yesu, Mungu alikuepo. Kwa Yesu alipokuwa akiponya, ni Mungu alikuwa anaponya. Si sawa eh? Si sawa eh? Kwa uhalisia Yesu alikuwa na uwezo wa kusema mimi na Baba tu kitu kimoja, tumeungana. Akasema maneno yangu nayo yasema sio ya kwangu, ni ya Baba. Si ndio? Si ndio eh? Ndio, kazi zinazofanya ni za nani? Ni za Baba anayefanya ndani yangu. Kwa Baba akisema anataka tuende kaskazini, Yesu alikuwa anaenda kaskazini, na Baba alikuwa anaenda kufanya kazi yake, muunganiko. Twende kumi na nne ishirini inasemaje shini Kumbuka anawaambia habari za ufufuo eh? Ka katika ufufuo anataka awahakikishia ya kwamba kama imewezekana mimi kuwa makao ya Baba na nyie, itawezekana mimi kuwa ndani yenu na ninyi kuwa ndani yangu iko sawa? Iko sawa? Naomba usikize kwa makini na akili yako iweke hapa. Ishi nasemaje siku ile mtatambua ya kuwa mimi ni ndani ya Baba, nanyi ndani yangu, nami ndani yenu. Ni the same speech alikuwa anaongea, alikuwa na wajibu wakina nani? Wakina Tomaso na wakina Filipo, anaendelea kuflow pala. Akasema siku ile. Siku gani? Resurrection. Matumizi ya neno siku ile na saa yangu Yohana alikuwa anatumia kumaanisha nini? Ufufuo wa Yesu Kristo, mnakumbuka hiyo? Eh? Eh? So, saa yangu haijawadia bado, siku ile. Okay, anasemaje? mtatambua ya kwamba, angalia, anaanza na yeye, mimi ndani ya baba akasemaje, na mimi nitakuwa ndani yenu na ninyi mtakuwa ndani yangu siku ile, kwa resurrection effect inamfanya Mungu akae ndani ya mwanadamu kwa muunganiko, kwamba Mungu anakuwa ndani ya mtu na mtu anakuwa ndani ya Mungu. Iko sawa? Kwa makao yanayozungumzwa kwenye wa wa Yohana kumi na nne ni nini? Ni indwelling, Mungu kukaa ndani ya mtu na huyo mtu kukaa ndani ya Mungu katika Kristo. meelewa hiyo meelewa hiyo. <laughs> Haleluya! Na ndo maana Filipo aliuliza tuonyeshe Baba yatutosha, alijibuje? Aliyeniona mimi amemwona Baba. Kwa lugha hisi, alikuwa anasema it is possible. Incarnation inatufundisha kwamba ni possible, Mungu kaa ndani ya mwili wa mtu. Kwa anayetengenezwa kwa makao ya Mungu ni nani? Mwanadamu, si ndio eh? Si ndio eh? Mwanadamu ni nyumba ya Mungu, ndio tunaitwa nyumba ya roho. Iko sawa? Mwengi, tafutia maneno nyumba ya roho inavyotumika hapa. Hapo, haleluya haleluya angalia kwenye tulisoma jana kwenye petro wa kwanza mlango wa pili mstari wa tano anasemaje ninyi nanyi kama mawe yaliyo hai mmejengwa mwe nyumba ya roho nyumba ya roho petro wa kwanza mbili tano nyumba ya roho Angalia kwenye Yohana kumi na nne ishirini na tano. Naenda kuandalia makao, mnakumbuka? Nakumbuka, naenda kuandalia makao. Tuende kumi na nne ishirini na tatu. Sori, kumi na nne ishirini na tatu, kumi na nne ishirini na tatu, kumi na nne ishirini na tatu inasemaje? Yesu akajibu akamwambia, mtu akinipenda atalishika neno langu, na baba yangu atampenda, nasi tutakuja kwake na kufanya makao kwake. Naenda kuandalia makao. Hivi nafikiri Yesu alikuwa anaenda kuandaa nini? Nani ambapo nani alikuwa amevurugwa sababu? So, neno kuandaa pale ni neno ambalo tumeka kama kuprepea kama tunapoandaa meza Unapanga vitu, si ndio? Eh, kama kwenye nyumba, si ndio? Okay, ni nani alikuwa amevurugwa? Ni Yesu. Kifo cha Yesu na ufufuo wake ilikuwa inampanga nani afae kwa makao ya Mungu. Kwa tukienda kwa Yesu tunafanyika nini? Makao ya Mungu. Kwa ufufua wa Yesu Kristo unamfanya mwanadamu awe mbingu ya Mungu. A believer is heaven on earth. <laughs> O, kwa hiyo nikisema mwamini mwamini ni mbingu ya Mungu, maana yake mwamini ni nini? Makao ya Mungu. Tutumie neno mbinguni kwa sasa kwa maana ya mahali anapokaa Mungu. Okay, Mungu anakaa wapi sasa hivi? Wangapi anajua Mungu anakaa ndani yao? Kwa hiyo wewe ni makao ya Mungu. Okay, kilichofanya wewe uwe makao ya Mungu ni nini? ni imani kwenye nini? Kazi ya Yesu, kufa na kufuka kwake. Kwa hiyo Yesu alipokuwa naenda kuandaa makao, basically alikuwa anaenda kuandaa wewe, ili yeye alipo nawe uwepo. Kwa lugha rahisi, muunganiko, kwa sababu dhambi ndio ilikuwa adui. Kwa wakati anashughulikia dhambi, ni ili amlete mwanadamu kwenye union with God, kwenye muunganiko. Iko sawa? Iko sawa? Kwa mbingu ya Mungu ni ndani ya mwanadamu na kwa sababu mwanadamu yuko ndani ya Kristo, tunatumia haya maneno interchangeably. Tunaweza kusema hivi, Kristo ndio mbingu yetu, au mimi ndio mbingu ya Mungu, bali nafanya kazi kwa sababu ya nini? Muunganiko, niko ndani, nitakuwa ndani yako na wewe utakuwa ndani yangu. Umewahi kuona muunganiko ambao unashindwa kuelewa kipi kimejichanganya kwa nyingine? <laughs> ni perfect union ukimtazama mwamini ni kama okay, mtazama Kristo. Ukimtazama Kristo ni kama unamtazama mwamini, kwa sababu ana the same identity kwa sababu ya muunganiko. Aliyeungwa na Bwana sau ni roho moja naye. Haleluya, haleluya kwao. Katika mpango, katika mpango wa ukombozi wa mwanadamu, Mungu alikuwa anatengeneza wapi ndani ya nini? Ndani ya mwanadamu, ili mwanadamu afae kwa nini? Makao ya Mungu. Kwa sababu Mungu ni mtakatifu, hawezi kukaa mahali palipo na dhambi. Kwa lugha hiyo, maana yake lazima mwenyewe atoe dawa ya nini? Ya dhambi, kwa mauti ya nani? Yesu Kristo, ili nifae kwa nini? Mahali patakatifu sana, ambapo Mungu mtakatifu sana anaweza kukaa. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Kwa uraia wangu ni union. Kristo yuko ndani yangu, mimi niko ndani ya Kristo. kwa ukimuuliza Kristo yuko wapi sasa hivi, niko ndani ya mwamini. Ukimuuliza mwamini yuko wapi sasa hivi, yuko ndani ya Kristo. Iko sawa, iko sawa. Na ngoja niwaambie, sikiliza, Yesu hahitaji ku renew his mind, hahitaji kukua kiroho ili awe na uhakika kwamba anakaa ndani yako. Twende hadi kidogo. Yesu Kuku, anahitaji kukua kiroho kusema a, kumbe hii ni halisi sana. Ni kwa sababu sisi ndo tunakula mataputapu, lazima tu renew our mind kila siku, si ndio eh? Sababu kuna mambo mengi duniani yanayotaka kukuondolea uhakika kwamba Kristo anakaa ndani yako. Mmeungwa pamoja na Kristo lakini Yesu Kristo hahitaji kukoa kiroho kwenye hilo eneo, akusema nahisi kama niko yeah, ndani ya mwamini navyojiona ndani ya ale napa, I feel like I can do something through him. Yeye ana shida hiyo? Yeye hasimia mia moja, anajua anakaa ndani yako. Nani huwa anakuwa kwenye uhakika wa kwamba Kristo yuko ndani yake mwamini? Nitakupa sinario moja wakati anakutana na Sauli aliyekuwa anateza wanafunzi unajua, alimwambieje akumwambia, sikiliza maneno hayo. Yesu akumwambia, Sauli, Sauli, mbona unawatesa wanafunzi wangu? Alisemaje? Sauli, Sauli, mbona waniudhi? Neno kuniudhi pale ni wani persecute, nikutesa, nikumpa majanga, si ndio? Eh, si ndio? Eh, eh. Kwa hiyo, kwa Yesu ukimgusa mwamini anasema nimeguswa. Haitaji kukua kiroho kusema I feel like naenda kuhubiri. Kwa hiyo ukienda kuhubiri, Yesu anasema naenda kuhubiri kwa sababu umeungwa, ila unaweza kwenda kuhubiri ukaisi uko peke yako, ikaletwa mgonjwa, ukaangalia ugonjwa wako, asema ya Bwana Yesu uko wapi? <laughs> ukaanza kuhisi yuko nini mbali, kwenye nini ufahamu wako Iko sawa eh? Iko sawa kwa yeye, hahitaji kurenew his mind. Ndio maana wanafunzi wake walipokuwa wanapigwa alimwambiaje? Sauli, Sauli, mbona waniudhi? Sauli angemwambiaje? mimi sangapi wewe ni nani akamwambia, mimi ni Yesu unayeniudhi. Ah. Unakumbuka Yesu alisema kwa kadri mwatendeavyo wadogo hawa mnanitendea mimi ni identification. Kwa hiyo heaven realities is union, si ndio eh? Uhalisia wa mbingu kibiblia, sizungumzi atmosphere, sizungumzi hapa juu. Uhalisia wa mbingu kwenye Biblia, mahali ambapo mwamini anakaa ndio mahali ambapo Kristo anakaa ni muunganiko, union of God the Father with the believer in Christ. Akasemaje? Mtakuwa makao. Mtakuwa makao. Tuko sawa eh? Kwa hiyo kama kufanyika raia wa mbinguni ni matokeo ya kuzaliwa katika ufalme wa mbinguni na tukisema ufalme wa mbinguni sio kitu kinachoonekana, ni uhalisia katika Kristo. Ina maana kila aliyemwamini Yesu Kristo ni raia wa mbinguni. Hapo alipo ameketi mbinguni. Ana Paulo anasemaje? Ni mwenyeji si stranger. Sasa nini? Si mgeni wala mpitaji. Yupo mwenyeji. Yupo. Ni kwa sababu sio jiografia kwa maana yake. Ukiambiwa ni mwenyeji, maana yake sasa hivi anasema sasa si wageni, si wapitaji, ni nani? Ni wenyeji nyumbani mwake, bwana, fellow citizen. Tuko mpaka hapo, eh? Kwa hii ni halisi kabisa. Tumeungwa pamoja na Kristo, hiyo ndiyo mbingu yetu. Sasa usiseme apostol amesema hakuna mbinguni, nimekupa tafsiri sahihi ya mbinguni. Maana watu wengi wanapoteaga namna hiyo, tumoja anasema, apostol anasema hakuna toba, baada ya kutoa tafsiri sahihi ya nini, ya toba. Umeelewa? <laughs> Maneno, kwa hiyo neno likitumika mara nyingi, watu wanalifanya kwa halisi, kwa sababu mbingu, ulikuwa unajua ni kunyanyua kichwa juu na kusema mbinguni. Je, yeah? Huku ni mbinguni, ndio, ndio mbinguni ambayo Yesu ameenda kuandaa ili tuwe na makao. Hapana, kwa hatujakataa kama hakuna nini mbinguni Tumeelezea kile ambacho Yesu anaita nini? Naenda kuandalia makao aliposema makao, akasema ili niwe nilipo nanyi muwepo. Iko sawa eh? Umegundua kwa nini unaitwa mwili wa Kristo? Kwa sababu umeungwa pamoja na Kristo. Kwa Yesu alienda kufanya kazi ili sisi tuwe makao ya Mungu. Tunakubali ya kwamba sisi ni hekalu la Mungu. Hekalu maana yake nini? Mahali ambapo Mungu anafanya na ibada anakaa na ibada yake inafanyika pale. Ndio maana nasema tumtolee Mungu sisi kama mawe yaliyo hai, nyumba ya roho tumtolee Mungu nini? Dhabihu za roho, ukuhani mtakatifu. Kwa hiyo Hekalu la Yerusalemu ilikuwa ni kielelezo cha nini? Okay. Wayahudi waliamini Mungu alikuwa hekaluni. Wayahudi waliamini Mungu alikuwa hekaluni, ijapokuwa hekalu sio halisi. Hekalu ni nini? Ni mfano nakumbuka eh? Torati inaofundisha mifano nakumbuka, sio uhalisia wenyewe. Warumi 10, Waebrania 10 mstari wa kwanza. Torati inaofundisha mifano sio sura yenyewe, kwenye substance yenyewe. Sisi ndio hekalu la Mungu. Kwa Wayahudi walikuwa wakiingia hekaluni, wanasemaje? Mungu yuko hapa na tu abudu, tumpeni sadaka. Na sadaka hizo sio hela, ni makondoo, ni mambuzi kwa sababu ni ibada kwa ajili ya dhambi zao. Lakini sisi tunasema sisi ndo embodiment ya hekalu la Mungu ambalo Roho wa Mungu anakaa ndani yetu. Haleluya! Wajua Wayahudi walikuwa wanaita hekalu mbingu, tuko sawa eh? Hata matumizi ya neno Yesu alipoulizwa Aliposema, unaenda wapi? Alisema, mimi ni njia kweli na uzima. Nitakupa historical perspective ya mimi ni njia kweli na uzima. Yesu alikuwa anazungumza lugha ya hekalu. Hekalu hizo compartment mtatu, ile hekalu la Sulemani, Yesu alikuwa anasema basically I am God. Ukiingia ndani yangu meisha, maana yake nini?