Ya yeah, tunaweza kuendelea na somo letu, eh? Tunajifunza kuhusu nini? Urithi wetu katika Kristo. Mpaka sasa hivi hujaona urithi au umeanza kuona? Asubuhi tulicheki tulicheki juu ya mambo kadhaa tukaona injili inamkomboa mtu kwenye nguvu za giza eh. Eh, na tukasoma kwenye, tulimalizia na Petro wa kwanza mlango wa pili mstari wa 19 mstari wa tisa ambaye nasemaje? Bali ninyi ni uzao mteule, nasemaje? Bali ninyi bali ninyi ni uzao mteule, ukoani wa kifalme, taifa takatifu, watu wa milki ya Mungu, si ndio? Eh. halafu eh, anasemaje mpate kuzitangaza fadhili zake yeye aliyewaita mtoke gizani mkaingia katika nini? Nuru yake ya ajabu, sawa eh? Sasa nataka leo tuangalie injili inavyokupa utambulisho mpya katika Kristo, na u utambulisho ntadil na utambulisho sehemu kadhaa nafikiri mbili au tatu. Uh, nitadil kwanza na injili Inampa mtu nafasi katika ufalme wa Mungu. Sio tu tulisema, ina inamkomboa mtu kutoka kwenye nguvu za giza, na tukasema inamkomboa wa kumpeleka wapi? Katika ufalme wa mwana wa pendo lake, au ufalme wa Mungu. Tuko sawa eh? katika ufalme huu wa Mungu unapata nafasi katika ufalme kwa injili inampa mtu nafasi katika ufalme wa Mungu. Tutaanza na hiyo kwenye wa, waraka wa kwanza wa Petro mlango wa pili mstari wa tisa, kama mzao mteule ukuhani wa kifalme milele. Injili inakumpa mtu nafasi katika ufalme wa Mungu kama mzao mteule, ukuhani wa kifalme milele. Narudia tena. Injili inampa mtu nafasi katika ufalme wa Mungu kama mzao mteule, ukuhani wa kifalme milele. Muda gani? Milele. Kwa ile wa, waraka wa kwanza Petro 2:9 anasema, bali ninyi ni mzao mteule, ukuhani wa kifalme, taifa takatifu, watu wa miliki ya Mungu au watu wanaomilikiwa na Mungu, mpate kuzitangaza fadhili zake aliyewaita mtoke gizani na kuingia katika nuru yake ajabu au kutoka katika nguvu za giza na kuingia katika ufalme wa nuru au kutoka katika nguvu za giza au nguvu za shetani na kuletwa kwa Mungu. Hicho ndio kitu ambacho kinafanyika katika ukombozi wa mwanadamu. Injili inapohubiriwa, mtu anahamishwa, lakini anapewa identity mpya. Leo kidogo tuangalie nini maana ya kufanyika mzao mteule mteule ni nini? Zamani kuna wimbo ambao walikuwa anaimba mwimbaji wali mmoja wa nyimbo za Injili. Mteule uwe macho, hizi ni siku za mwisho. Uwe macho. Sasa mteule ndo anatakiwa kuwa macho? Ambao hawajateuliwa ndo anatakiwa uwe macho? Sasa mteule ndo anaanza kuogopa. Sasa mteule mte uwe macho, mteule ala, mteule anakuwa macho, maana yake be careful, hizi ni siku za mwisho lililili aya aya aya e, e, mwenye dhambi wewe. Sasa umesema mteule uwe macho, tena mwenye dhambi tena aendelee and kutenda dhambi. Sasa mwenye dhambi afanyeje pale? mstari ukisoma vibaya unapotea kabisa. <laughs> anyway, <laughs> neno mteule ni neno la Kigiriki ki, ekletos. Ekletos. Ilikuwa e, ni ekletos au eklektos? Ekletos. E K L E T O S. Ekletos. E K L E T O S. Ekletos. Ili e e e e neno mteule pale ni mtu ni, ni utambulisho wa mtu ni, ni, ni nomino. Maana rahisi kabisa ni aliyechaguliwa, maana rahisi ni aliyechaguliwa. Sasa hii ni zaidi ya kuchagua kwa kupigiwa kura, kwa sababu kwenye kupigiwa kura anaweza akachaguliwa mtu asiyefaa. Sasa ekletos haihusiki na kuchaguliwa kwa mtu asiyefaa, kwa sababu ya matumizi ya kihistoria ya neno ekletos, Wagiriki walikuwa wanatumia neno hilo uh, li, kwa, katika mchakato, katika mchakato wa kuchagua kitu au mtu kwa umakini mkubwa kwa umakini mkubwa kuchagua kitu au mtu kwa umakini mkubwa, tungesema Kiingereza careful selection and sifting ni kama unavyochuja kama umaaa kutengeneza sijui kama sasa, wengine wanatengeneza mandazi. Kuna wapishi, mnaweza wakaelewa. Kuna aina ya vyakula, kwa mfano tunavyotumia aina fulani ya unga, iwe ni ngano, huwa uleti tu ungano au unga wengine ule wa mahindi na, kumwagi, na kumwagia huwa unatumia kitu nachoitwa nini, chujio, si ndio, eh kwa hiyo natumia chujio ili upate kitu ambacho hakina impurity, hakina uchafu wa aina yoyote, kinachofaa katika ubora. Hiyo inaitwa kuteua. Kwa matumizi yaliyoko hapa, ekle, ekletos, mteule, kwa kila ambacho kimepatikana baada ya careful sifting, kuchagua na kuchambua kwa umakini inaitwa nini? Ekletos, e k l e t o s ekletos, sawa eh? Kwa hiyo inatumika kwenye kitu ambacho kimepitia mchakato wa kuchagua kwa makini mkubwa, kwa umakini mkubwa, kwa kuangalia uwezo na utendaji wake uwezo na utendaji. Kwa lugha rahisi, ability to perform, uwezo wa kufanya na kufanikisha kile ambacho kimepangwa. Wow, kimepangwa, kina uwezo, no doubt. Ndo ekletos, muona sasa eh? Mteule, ekletos kina quality zote zinazohitajika kwa the best of the best. Kina quality zote naitwa ecletos. Kwa hiyo, kwa maana unachambua kwa makini, ina maana ina shughuli maalum. Iko sawa? Ha, haitaki isiwe na hizo quality, haitaki isiwe na hizo quality kwa kile kilichochaguliwa kwenye ile sifting, kwenye ile kuchuja Lazima kiwe na uwezo wa kufanya kazi iliyokuzudiwa. Kwa mwamini ni uzao maalum <laughs> uzao ambao carefully selected. Kwa hii ni lugha ya Petro ya kufundishia kwenye utamaduni ya watu ambao wanajua kitu kilicho bora. Kwa kama tungesema mahindi, tukiita mahindi haya ni ekletos, maana yake, ndugu yangu, ulikuwa unatafuta mahindi ambayo yanazaa matatu Unajua mahindi matatu eh? Ambaye hii iko guaranteed itazaa mahindi mangapi? Matatu. tuko sawa? Tuko sawa. Sasa hii ni lugha ya kuelezea ubora, sio kuelezea process. Ntaelezea maana yake, kwa sababu mtu mwingine akisoma neno mteule anafikiria ni kwamba Mungu anapotafuta wateule anaenda kwa watu Alafu anaangalia yee, nani anaweza kufanya hiyo taski niliyonayo. Anasema, dada pale oe, unaitwa nani eh? Anita, ah Anita Shirima. Anaenda pale kwa Anita anapika, anasema Anita ndo mteule. Nyie wote, nasema hivyo kwa sababu wengine wametengeneza fundisho, akijua wateule ni watu ambao Mungu amewachagua maalum. Sasa katika uteule kinachofanya iwe maalum sio ile process, ni roho aliyeko ndani yake. kwa ni lini unafanyika mteule? pale unapopokea roho wa Mungu, immediately unapewa quality za kiteule, unapewa special ability ya kumzalia Mungu matunda. iko sawa? iko sawa? kwa mtu akishaitwa mteule, sio uteule unaamua wewe mwenyewe, kwa kuamini Injili lakini unapoingia tu unao tayari kwa quality yako, ndani yako ni quality ya Mungu, sio ya roho yako, sio ya nafsi yako, sio ya tabia yako, bali ni nini? Katika uteule ule, ni lugha ambayo anatumia ambao, kumbuka lugha ya Biblia inatumia tamaduni za watu, si ndio? Eh, so the nearest explanation ni kitu kilichobora, kilichochambuliwa kwa umakini. Sasa katika Kristo Mungu hachagui baadhi ya watu na kuwaita wateule mm -mm. Lakini kila aliye ndani ya Kristo anaitwa mteule. Umeelewa? Manaake ina maana ukifika kule tuna, tukikuelezea tunasemaje? Wewe unao uwezo wa kufanya kila ambacho Mungu amekuitia ulipotoka gizani, iko sawa? Kwa kinachoangaliwa nini pale ni usability na na serviceability ubora na utendaji. Ndio maana akasema sema ninyi, alikuwa anijumlisha kanisa zima, sio mtu mmoja, sababu wengine wameenda mbali wakifikiri matumizi ya neno mteule, alikuwa anazungumzia namna Mungu anavyochagua uh -uh. namna Mungu anavyochagua ni katika Kristo. Unaelewa hiyo? yeah. Ina maana mtu akiwa ndani ya Kristo ndio anaitwa nani? Mteule. Kitendo chakuwa ndani ya Kristo, ndani ya Kristo ndio mnapewa capacity ya uteule, sio kwamba kuna mtu ambaye tayari yuko duniani hajaokoka Mungu anataka kumteua. Uh -huh. Uteule ni identity unayopokea katika Kristo, sio kabla ujaja katika Kristo. Uko sawa eh? kwa ulimwengu wote unaweza uka wateule ya yeah. inahitaji nini? Ziwe katika Kristo, maana yake wawe na nini roho wa Mungu. Kwa mtu yeyote mwenye roho wa Mungu amechaguliwa kimaalum, anao uwezo maalum ya kufanya nini, ya kuzitangaza fadhili zake yeye aliyemwita kutoka gizani. Hilo sawa? Ndio maana ukisoma hapa anasema bali ninyi ni mzao mteule, akaendelea kudescribe taifa takatifu, ukuhani wa kifalme, mpate. Unaona neno mpate kwa, ukiondoa zile zingine, ukaanza bali ninyi ni mzao mteule ekletos, alafu karuka ukasuka mpate. Umeona, mmechaguliwa mpate. Kwa ukiona ekletos inazungumzia nini, utendaji qualities na capacities bali ninyi ni mzao mteule rrr, mpate kuzitangaza fadhili zake yeye aliyewaita kutoka gizani kuja kwenye nuru yake ya ajabu. Kwa lugha rahisi, kila mtu ambaye ameitwa katika Kristo anao uwezo wa kuzitangaza fadhili zake yeye aliyemwita. Sikiliza sasa nikwambie, kila mtu ambaye Kristo amemwokoa alipoamini, amepewa huduma ndani yake. Kila mwamini ni mhudumu wa Injili. Iko sawa mpaka hapo? Kila mwamini ni mhudumu wa Injili. Unajuaje? Kwa sababu kila mwamini ana quality za Roho wa Mungu ndani yake. And every son of God is a servant of God. Kinacho, kinachotangulia ni nini? Sonship or servanthood? Sonship. Lakini basically zinakuja pamoja. Sindio eh? Sindio? Utambulisho wako wa kwanza basically ni kuzaliwa, ni kufanyika mwana wa Mungu. Lakini unafanyika mwana wa Mungu mwenye uwezo wa kumtumikia Mungu. Kwa unakuja ukiwa na nini? Full size package. FSP. Hello. Umeelewa eh? Umeelewa eh? Ni sawa na kusema kipi kilichotangulia kati ya ulipozaliwa ulitangulia kuja na uso au macho? Eti, jamani, ulipozaliwa ulitangulia kuja na uso au macho? Ukujwa na vyote vyote, halo eh? Kwa hiyo ni vitu ambavyo vinakuja pamoja vyote ni utambulisho. Ndio maana Yesu anaitwa mwana wa Mungu lakini pia anaitwa nani? Mtumishi. Unaelewa hiyo? tulisoma kwenye Matendo ya Mitume tatu, nakumbuka tulisoma kwenye Matendo ya Mitume tatu Anasema, Mungu kwa kumfufua mtumishi wake Yesu. Mnakumbuka? Kwa kumfufua mtumishi wake Yesu. Akamleta kwenu ninyi kwanza apate kuwabarikia kwa kuepusha kila mmoja wenu na maovu yake. Mnakumbuka, eh? Kwa Yesu pia anaitwa nani? Mtumishi. Lakini Yesu alikuja akiwa na utumishi ndani yake. Alikuja akiwa ameangalia Golgotha, si ndio? Akijua aki anatakiwa kufa. Kule kufa ndio utumishi wake. Lakini lengo la kufanyika mwana kuzaliwa katika mwili ni ili awe nini? Mtumishi. Kwa incarnation imebeba sonship na servanthood. Kufanyika mwana wa Mungu imebeba nini? Wana, imebeba kazi ndani yake ya kufanyika mtumishi wa Mungu. Kwa hakuna mwamini, nsikilize vizuri, ambaye anasema mimi siwezi kumtumikia Mungu. Quality inayotajiwa kumtumikia mungu ni nini? Roho Ndo maana mitume wakati wanaanza huduma ilikuwa specific, wanaambiweje? Nanyi mtapokea nguvu akiisha kwa ajili ya juu yenu roho Mtakatifu, anasemaje? Nanyi mtakuwa mashahidi. Ko, kinachotangulia ni nini? Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi. Ina make sense, ina make sense. Ko kwa nini ujae roho? Kwa sababu kujaa roho ni kuactivate uwezo ulioko ndani yako wa kiroho kuleta matokeo ya kiungu. Niliwaambia tangu mwanzo matokeo ya kiungu haitegemei aina ya chakula unachokula. Sio nguvu ya ugali. Iko sawa eh? Matokeo ya kiungu yanatokea nini? Yanategemea nini? Roho wa Mungu. Tuko sawa mpaka hapo kwa hiyo eh? Ni muhimu kujua ya kwamba hiyo ni quality unayopokea kwa kuwa ndani ya Yesu Kristo. Kwa hiyo mwamini ni mzao mteule Ekletos. Na ndio maana Ukirudi juu, hiyo ni mstari wa ngapi tulisoma? Petro wa kwanza mlango wa pili, mstari wa ngapi eh? Narudia tena, tulisoma mstari wa ngapi? kuna watu wasemi, tulisoma mstari wa ngapi? Petro sura ya ngapi ya kwanza mstari wa mlango wa ngapi, mstari wa ngapi wa pili mstari wa ngapi? Okay. Kuna mtu wasemi, hapa kuna roho anakutumia vibaya mbona huitiki? Petro sura ya ngapi? Petro Petro, waraka wa ngapi? Petro sura ya ngapi? msari wa ngapi? msari wa nne? nisikia nne huku, msari wa tisa. Ok, twende msari wa tano, inasemaje? Ninyi nanyi kama mawe yaliyo hai mmejengwa mwe nyumba ya roho Ukisikia maneno haya ya ujenzi, basically anawaza hekalu, lakini anatumia hekalu kufundishia asili ya muamini eh. Turudie tena, ninyi nanyi uh -huh. kama mawe yaliyo hai eh? Uh -huh. mejengwa mue nyumba ya roho. Niliwaambia ile quality ni kwa sababu ya roho. Umeona, ameanza na nini? mejengwa mue nyumba ya roho uh -huh. ukuhani wa aina gani mtakatifu. Kumbuka, tayari tunaongea mazingira ya nini? Hekaluni. Ukuhani mtakatifu, akasemaje? Mtoe dhabihu za roho. Lugha nyingine hapa ni dhabihu za kiroho, maana yake hategemei mpeleke wanyama, si ndio, eh? Kiumbe kipya hakitegemei wanyama, hakipeleki wanyama kwenye ibada yake. Mtoe dhabihu za roho, alafu asema zinazokubaliwa na Mungu kwa njia ya Yesu Kristo. Maybe let me pause. Naomba unisomee mstari wa sita. Inasemaje? Kakuwa imeandikwa katika maandiko. Eh eh. Lenye heshima eh eh. Mwana amwaminiye yukoje? Hata tahayarika. Sawa eh eh. Eh eh. Heshima hii ni kwa watu gani? Kwenu ninyi mnao mwamini, kwa anaye mwamini ndo mzao mteule kumbuka. Eh, ninyi ni kwenu ninyi, ninyi ni mzao mteule, kwenu ninyi mnao mwamini. Kwa requirement menda kuwa mteule ni kuamini, limekuwa juu kule la pembeni, eh eh Uhum. Uhum. Uhum. Uhum. Uhum. Uhum. Kwa kwa kutokuamini kuna matokeo yake sindio, eh? Wanakwazwa na jiwe kuu la pembeni, ambao ni Yesu Kristo, kwao sio jiwe lile ambalo ni la kwao watumaje watum, watum, ambalo an, anayeliamini hata tahayari, lakini kwao ni jiwe la kukwaza, mwena tofauti eh? ishu tini kwa sababu hajaamini Alafu akasemaje, bali ninyi ni mzao mteule, ukuhani wa kifalme, taifa takatifu. Tumeelewa mpaka hapo eh? Kwa tayari inaonyesha kwamba mwamini amejengwa awe nyumba, amejengwa, kama mawe ile haya, amejengwa kwa nyumba ya roho, ukuhani mtakatifu, ili afanye nini? Atoe dhabihu za roho zinazokubaliwa. Tukienda kwenye mstari wa tisa anasemaje, mpate kuzitangaza fadhili zake yeye aliyewaita kutoka gizani. Kwa kutangaza fadhili zake aliyoita katika gizani ni sawasawa na nini? Kutoa dhabihu za roho, basically ni huduma inayomfunua Kristo, ni huduma inayomfunua Kristo. That is very important, ni muhimu sana. Angalia kwenye ufunuo wa kwanza eh, ufunuo wa Yohana 1:6 s tusema jana ni ufunuo wa Kristo aliyopewa Yohana moja sita inasemaje? Ukianza kusoma tano, ufunuo wa kwanza moja mstari wa tano ufunuo moja mstari wa tano inasemaje? <tie> tena zitokazo kwa Yesu Kristo, ehe, shahidi aliye mwaminifu, mzaliwa wa kwanza waliokufa. Hivi najua mzaliwa wa kwanza kwenye Biblia inatumika kwa ajili ya Yesu katika ufufuo eh? Eh, Kwa nyie ambao mnafikiri ndo nyie kwa sababu mezaliwa kwanza kwenye familia yenu ndo mzaliwa wa kwanza? Au kwa sababu kwenye familia yenu inaonekana una mpunga zaidi, una command zaidi ndo mzaliwa wa kwanza. Nipo hapa kumwambia, acha kuchekesha. Mdogo wako anaweza akaja akapata dili hilo, ukaanza kuumia bure. Unajua, kwenye familia hizi zingine zinachekesha sana, mtu mwenye mamlaka yule mwenye mpunga Naweza wakatoa wakatoa point akasema sasa wao wamesema nini? Alafu, hiyo point akatoa mdogo wako mwenye hela, ikana hapo umenena sasa. Wabongo wanasema pesa inaongea. Hapo <laughs> sasa wewe uliji watu wana ma pressure na hayo matatizo, unajipa mimi ndo mzaliwa wa kwanza katika familia yangu kiroho. Unajipa title. Kumbe kuna wadogo zako bado hawajasoma. Mmoja akasoma akapata kazi UN, akampeleka mama Marekani. Huko tu pale unafanya kazi benki pale, huko ndo mzaliwa kwanza kwenye familia hii. Mi ndo lango la familia hii hii lango la bado. Yesu pale nakusubiria, angafaani utapigwa na kitu kizito. Biblia ni kitabu chenye ujumbe unao Kristo, hacha kujisoma. Mzaliwa wa kwanza kwenye Agano Jipya kote ambayo umetafsiriwa kwenye Agano la Kale, okay Mwanzo mpaka Malaki, imetafsiriwa wapi? Matayo mpaka Ufunuo. Search matumizi ya mzaliwa kwanza. wa kwanza ilitumika kwa sababu sehemu se aina mbili, moja kumwelezea Kristo katika ufufuo, namba mbili kuelezea kanisa <laughs> leo sitaki kwenda huko, lakini nienda, kakae na mchungaji wako, mwambie nionyeshe mistari yote yenye first born, mzaliwa wa kwanza mm. Haleluya. Haleluya wazaliwa wa kwanza. Haleluya. Haleluya. Eh, wa kwanza, haleluya. Kwenye Waebrania inaitwa kanisa la wazaliwa it's, it's, it's kwanza uh -huh. Kwanza wa kwanza walioitwa mbinguni walioandikwa mbinguni ndani ya Kristo. Sio mzaliwa wa kwanza la ng'ombe wala sio mzaliwa wa kwanza mwanamke, lugha ya picha ya kuelezea kile ambacho Kristo atakuja kufanya. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Aha, usije ukaanza kutumia matatizo ya watu kujielezea nafasi yako, kwa sababu kaka yako alishindwa kusoma huko. Hapo natembea mimi, ndo lango la hiyo familia. Sawa sawa, moja mmoja, apate bingo. Utagundua hukuwahi kuwa na sauti, ulikuwa na hela Sawa, eh? Sawa na huku, ndugu zako wengine hawajamwamini Yesu, akiongezeka, mwenye hela tu anakuwa anasikiliza wewe. Yani anko alisema bwana, alisemaje? Alisema huyu alisema, um, mtoto apelekwe boarding. Anasema mimi nimesema asipelekwe boarding, apelekwe day nitalipa hela zake zote. Ah, tumekubali tu, usiangukie hapo. Haleluya! ufunuo mmoja tu anasemaje? Niwambie, najua kuna watu watakasirika hapa ya kwamba nimempa Yesu nafasi ya mzaliwa wa kwanza, sijawapa wow, wao kwa sababu kuwashinda, kwa sababu ndugu mtakatifu, sabaa, tunaweza kumtolea Mungu dhabihu za roho, huduma ya mtu mwenye roho wa Mungu ni dhabihu za roho, zinamrudishia Mungu utukufu. Tunapohubiri Injili, Mungu anarudishiwa utukufu. Tunapofanya huduma zetu kwa bidii, Mungu anarudishiwa utukufu. Mungu anaona ubora wa Roho aliyeko ndani yetu akidhihirika kwenye utumishi wetu, kwenye ukuhani wetu. Ndio maana akasema, akatufanya tua ukuhani wa kifalme, au wafalme ambao ni makuhani. Kuna siri kadhaa, nimefundisha ukuhani, ufalme wetu. Katika ufalme wetu tunatambulika kwa ukuhani wetu. Kwa lugha rahisi, kila mtu anayetawala katika ufalme wa Mungu anatawala katika utumishi, sindio eh? anatawala katika... so you are, you, kumbuka Yesu aliwaambia wanafunzi wake, anayetaka kuwa mkubwa katika ufalme huu, anayetaka kuwa mkubwa katikati wenu, awe nini? awe mtumishi wenu anayetaka kuwa mkuu kuliko wote awe nini? Mtumwa wa wote. Ko, namna ya kutawala katika ufalme wa mungu ni kufanya nini? Ni kuwatumikia wengine. Ko, unaweza ukajua nani anatawala kwenye ufalme wa mungu kwa jinsi anavyoatumikia wengine. Utamwona kwenye kanisa la mahali anavyotumika, utamwona kwenye uinjilisti na wanafunzi anavyotumika, utaona anavyo wahudumia watakatifu wengine. Huyo ni mtu anayetawala katika ufalme wa Mungu. Katika ufalme wa kidunia wanaotawala wanawatwisha wengine mizigo. Katika ufalme wa Mungu wanaotawala wanachukua mizigo ya watu wengine. Unaona tofauti eh? Yesu aliwaambia wanafunzi wake, sisi hatufanyi kama ufalme wa dunia. Nenda akasome Marko kumi yote, pale ambapo Yesu alikuwa anaongea na watu kadha wa kadha, pale alikuwa anaongea na wanafunzi wake walipokuwa na anabishana nani awe mkubwa katikati yao. Marko kumi pale Yohana eh? akarudia kwenye ni Ufunuo tano msari wa tisa hadi kumi Yohana tano ufunuo wa Yohana tano, tano msari wa tisa hadi kumi Ufalme wa Mungu muna, injili inakupa nini nafasi katika ufalme wa Mungu kama nini uzao mteule na ukuhani wa kifalme milele. Kwa tunaweza tukaangalisha haya maneno ya, ya kwamba wewe ni mteule mwenye uwezo wa kufanya ukuhani, si sawa eh? Tena ukuhani mtakatifu. Kwa ukuhani ni ndio huduma. Si ndio eh? Si ndio? Kubeba mizigo ya watu wengine. Naomba niulize, katika makuhani wa hekaluni walikuwa wanaingia patakatifu kwa ajili ya dhambi za watu wengine. Ah? Eh? Si ndio eh? Yeah. Mmoja walikuwa wanaingia kwa ajili ya dhambi zao wenyewe, lakini wataingia mara moja kwa ajili ya dhambi zao wenyewe. Kwa nini walikuwa wanasimama kila siku? Kwa sababu kila siku watu wanakuja na dhambi zao. Iko sawa eh? Kwa hiyo kuhani ni service kwa ajili ya watu wengine. Unafikiri walikuwa hawaumii kusimama kila siku eh? Wanaumia. Kwa nini wanasimama kila siku? Kwa sababu watu wengine wana changamoto. Kwa kuhani ni huduma ya kuhudumia watu wengine kila siku, ni kubeba mizigo ya watu wengine kila siku. Ndio utumishi wetu, ndio kutanguliza wengine. Kwa kama unajisikia una, kama una kujiita kuhani katika agano jipya, ni sawa na kusema mimi ni mtumishi wa wote, kuhani wa kifalme, au ufalme ambao kila mtu ni kuhani kwa Mungu ana ufalme wake ambao kila mtu ni nani ni mtenda kazi. Niliwahi kuwaambia Waisraeli, Mungu alitaka Israeli iwe taifa la ukuhani wa kifalme, si ndio? Au ufalme wa makuhani. Ufalme wa makuhani maana yake nini? Ufalme ambapo kila mtu ni kuhani. Ngoja nikwambie siri moja. Kwa hiyo kitendo cha walawi peke yake kuwa wa makuhani au kuwa mpango wa Mungu, niko sawa eh? Kitendo cha walawi peke yake kuwa makuhani haukuwa nini? Mpango wa Mungu. Mpango wa Mungu ilikuwa nini? Taifa, ufalme wa makuhani. Iko mwanzo pale, angalia alivyowaita. Hakusema kabila mmoja liwe makuhani mm-mm. Ilikuwa ni wote. Mimi naona nimeokoka, lakini mimi kwa kweli mimi sidhani kama naweza kumtumikia Mungu. Yaani unajua, kumtumikia Mungu ni kitu cha hatari, okay <laughs> Kutoka kumi na tisa mstari wa sita Musa wakati anawasamoni Wayahudi walipotoka Misri, aliwaambia kitu ambacho Mungu alitaka wawe. Kwa kitabu cha mambo ya Walawi kitakiwa kisomwe na watu wote, siakitakiwa kwa mambo ya Walawi ilitakiwe mambo ya kikuhani, lakini <laughs> kawa mambo ya nini Walawi. Unajua kwa nini Wayahudi walikataa wote kwa makuhani? Mungu akasema aina noma, sampo itabaki kabila moja nilitenge. Inasemaje? kumi na tisa sita asema, nanyi mtakuwa kwangu ufalme wa makuhani. Kiingereza amesemaje? kingdom of priests. Maana yake nini? Ufalme ambapo kila mtu ni kuhani. Unajua Mungu alichotaka ni kwamba watu wote waweze kuingia patakatifu a patakatifu watu wote wamfikie Mungu bila peria bila ukuta. Kwa ukuhani wa Haruni haukuwa ukuhani aliochaguliwa na Mungu. Nitakupa sababu nyingine. Haruni na Walawi haukuwa mpango wa Mungu. Nitakupa sababu nyingine. Yesu alizaliwa kwenye kabila la Lawi? Mnapingana na mhubiri. Yesu alizaliwa kwenye kabila la Lawi, alizaliwa kwenye gani? Okay, kabila la Yuda lilikuwa na ahadi yoyote ya ukuhani? Hapana. kwenye wa, Waebrania wa, wa, wa, wa tano mwandishi ameelezea vizuri hiyo. Kwa hakuna maelezo yoyote ya kwamba kabila la Yuda lilitakiwa liwe nini la makuhani, lakini kuhani mkuu kwa mfano wa Melkizedek, Yesu Kristo alitokea wapi? Kwenye kabila la Lawi, sawa? Kwaonyesha kwamba that was an aberration, that was the, is not the real thing. Ile ya kutoka kwenye kabila la Lawi hakuwa mpango wa Mungu, na maana Mungu akapitisha kwenye sehemu nyingine, ikawezekana kwa kila mtu anaweza kumtumikia Mungu, akatokea kwenye kabila ambalo Walawi hawakuepo, kwa kabila ambalo haliwahi kuambiwa watakuwa makuhani Yesu, alafu na ukatokea ukuhani ulio bora ambao anaingia kwa damu yake mwenyewe kwa ajili ya dhambi za watu wote ulimwenguni. Haleluya. Kwa ukuani ambao tulitakiwa tu... na, na hichi ndicho ambacho Petro alikuwa ananukuu. Angalia maneno yake. Nanyi mtakuwa kwangu falma makuhani. Angasemaje? Na taifa takatifu. Ndicho ambacho Petro amesema eh? Taifa takatifu. In fact, ukisoma kuanzia 13 akasemaje? 15 asemaje? Sasa basi ikiwa mtaitii sauti yangu kweli kweli na kushika, ndipo mtakapokuwa tunu kwangu. Unajua maana ya tunu pale? Tunu ametumia neno eh, peculiar treasure. Unajua peculiar ni nini? Peculiar treasure inatumika interchangeably na mzawa mteule hmm. Mzawa wa mteule, peculiar treasure. Okay. Mtaelezea huko mbele maana yake nini, akasemaje? kuliko makabila yote, maana dunia yote ni mali yangu. Amesemaje? Maana dunia yote ni mali yangu. Sasa kwa nini amesema kwa Wayahudi alafu kataja dunia yote ni mali yangu? Ina maana Wayahudi ilikuwa ni sample ya ukuhani wa Mungu taifa zima, lakini mpango wa Mungu ni dunia yote ambayo ni mali yake. Angalia, dunia yote ni mali yake dunia yote ni mali yake. Nikisema dunia yote ni milki yake ni sawa, dunia yote ni milki yake ni sawa. Okay, mnakumbuka, bali ninyi ni mzao mteule, ukuhani wa kifalme, tau taifa takatifu, watu wa milki ya Mungu. Kwa milki ya Mungu sio Israeli, ni dunia yote. Ndio maana Paulo, Petro anawaambia waamini, bila kujali kabila, bila kujali taifa, ninyi ni Milki, watu wa milki yake, ameitoa wa wapi? Ametazama Israeli, imeitoa tunu, alafu akasema dunia yote ni mali yangu, maana yake namna ninavyofanya kwenu Israeli. Anaediti hapa anasemaje? Ukamnulia Mungu kutoka kwenye kabila la Lawi eh? Nakata ukamnulia Mungu kutoka kwenye kabila la Kimasai ukamnulia Mungu kwenye taifa la Israel, ukamnulia uh -uh. Mungu katika taifa la Palestina, ukamnulia Mungu kwenye lugha ya kihebrania au Kigiriki? Anasemaje? ukamnulia Mungu kwa damu yako, akasema watu wa kila kabila that was the plan of God initially. Kwa kabla ya kuja Torati, mpango wa Mungu ni dunia. Kwa Torati iliwatenga Wayahudi, Wayahudi wakajiona Torati ni kwa ajili yao, ukuhani kwa ajili yao, kwa Torati ni kivuli. Halisi ni nini? Ulimwengu wote waye makuhani. Unaonaje? Angalia mpango ndo, ndo maana Yesu alikuwa anapenda, anapenda kusema neno haya, haikuwa hivyo tangu mwanzo. Naelewa Unajua maana haikuwa hivyo tangu mwanzo, inamaana kuna mambo ambayo Mungu aliyaweka mwanzoni wanadamu yakayavuruga. Kilichopo Mungu alikuwa anatembea na wanadamu sio kwa sababu alikuwa sahihi. Alikuwa sahihi, anawatembea na wanadamu katika wao. Kwa torati, ni wa, wa saba eh? Unachokiona kwenye torati, kabila moja linakuwa wasimamizi wa makabila mengine na ndio pekeawa wana akces na Mungu. Sio mpango wa Mungu. Mpango wa Mungu ni taifa lote liwe la nini, na makuhani liwe ufalme wa makuhani, tuko sawa eh? Kwa unaona, Petro ambaye ni Myahudi anasemaje, bali ninyi ni mzao mteule. Anaongea na kanisa, waraka kwa wa kwa kwanza wa Petro ulikuwa umetumwa kwa ajili ya waamini, watu wote waliokuwa wametawanyika, wengine hawakuwa Israeli. anasemaje bali ninyi ni mzao mteule, akasemaje simini? ukuhani wa kifalme, au ufalme wa makuhani. Hapa kaongeza, akasemaje taifa takatifu. Okay. Okay. Okay. Okay. Okay. tuene takatifu, analiita kanisa taifa takatifu, hajaliita Israeli <laughs> Angalia, anawaambia watu wote waliomwamini Yesu Kristo. Kumbuka juu juu amesemaje, kwenu nini mnao amini, sio jiwe la kukwaza, ni jiwe ambalo amwamtazamaye hata tayarika unakumbuka eh? kwao mwamini ndio taifa takatifu okay. Israeli ilikuwa ni nini? Ni mfano wa kile ambacho Mungu alitaka kufanya kwa dunia. Israeli walikubali, walikataa, walizingua jangwani Alipojingua jangwani akasema dunia yote ni mali yangu. Kwa taifa takatifu ni nini? Waamini. Kwa ukienda Israeli kutembea, huwenyi kutembea taifa takatifu, unaenda kutembelea nchi ya Israeli. Fanya utalii, usiende kuhiji Israeli. <laughs> asa muisraeli mmoja anaitwa petro analita kanisa bali ninyi ni uzao mteule ukuhani wa kifalme taifa takatifu anaitaje watu wa milki ya mungu peculiar people kwa kila ambacho tunasemwa kwenye matendo kutoka kumi na tisa sita peculiar people ni nini believers kwa kilicho wanyima wayahudi wasio peculiar people jangwani nini kuto waamini Musa anasemaje? Ninyi ni, ni watu wenye shingo ngumu. Kwa nini torati ilikuja? Ni watu wenye shingo ngumu. Wamekataa nini? Wame shingo imekuwa ngumu kwenye nini? Kwenye ahadi ya Mungu ya kukomboa ulimwengu. Wanaambiwa mtakuwa, kila mtu atakuwa na akses na Mungu na Musa aliwajaribisha, wakakataa. Mungu alitaka kila mtu anyanyue mkono na kusema wewe ni baba yangu lakini Wayahudi wakamwambia, je, Musa, nenda kaongee na Mungu mwenyewe uje utuambie. Ilikuwa ni kosa la mwaka, akasema, chochote atakachokuambia we tuambie. Kwa mara ya kwanza, watu wakakataa kuongea na Mungu, wakaweka emidieta Israeli. Ni nini? akaweka sio mtu katikati. Kuna lugha pale kwenye Agano Jipya wanaita sio mpatanishi, midieta. In fact ni mpatanishi au mjumbe, mpatanishi au mjumbe. Lugha nzuri ni mjumbe. Wakamweka mjumbe, mtu ambaye anamwambia Yehova wanasema wanazingua, niwafanye nini? Aanenda kawambia watulizane waya. Akasema mstari wa 26 mpaka 29, uzao wa Ibrahim sasa na ahadi, kwa hiyo kila alichokiona Ibrahim kimeufikia ulimwengu kwa njia ya nani? Kwa njia ya Yesu Kristo. Yanakuelewa haya? yes. Unaelewa haya? Kwa hiyo tuna nafasi tun... sisi ni mzao mteule, sisi ni ukuhani wa kifalme au wafalme, ufalme ambapo katika ufalme wa Mungu kila mtu ni kuhani, maana kila mtu ana access na Baba. Tuko sawa, eh? kila mtu anaweza kumtumikia baba. Kila mtu ni mbegu iliyochaguliwa kimaalum kwa ajili ya kuleta matokeo ya kiungu, dhabihu za roho, si ndio eh? Kila mtu anaweza kutoa dhabihu za roho. Kila mtu anaweza akavuna nafsi. Kila mtu anaweza akaongea na mtu habari za Yesu na asione aibu kumwambia mtu mwingine, Yesu anakupenda, alikufa kwa ajili ya dhambi zako, na akaamini, na akamjaza roho, na akaanza kumlea na kumfundisha bila kuwa na cheo kanisani. Cheo chake ni nini? Mwana wa Mungu, mwana wa Mungu ni kuhani, mwana wa Mungu ni kuhani, mwana wa Mungu ofisi, ana ofisi ya kikuhani, anao utumishi ndani yake, kwa sababu ni ekletos, a special seed. Well selected kila mtu hapa ambaye amemwamini Yesu Kristo anao uwezo huo. <coughs> Sorry, kila mtu anao uwezo huo katika Kristo, everybody among us, wamemezako nao uwezo huo. Ujue umeanza kutumia uwezo wako. Kila mtu katika Kristo anao uwezo, kwa kila mtu amechaguliwa. Sema mimi ni mteule, nimechaguliwa kimaalum nimechaguliwa kimaalum, kwa ninao uwezo wa kufanya yale ambayo Kristo anataka nifanye. Haleluya! sisi ni mawe yaliyo hai, sio mawe yaliyokufa. wa hekalu la Suleiman lilikuwa na mawe yaliyokufa, lakini sisi ni mahekalu ya Mungu yaliyojengwa kwa mawe yaliyo hai. Ndio maana kwenye Wakorinto wa kwanza Paulo anasemaje, hamjua kwamba ninyi ni hekalu la Mungu? Wakorinto wa kwanza 3:16. hamjua kwamba ninyi ni hekalu la Mungu. Hekalu ni sehemu pa ibada, sehemu ya utumishi, sehemu ambayo Mungu anaabudiwa, Mungu mazao ya haki yanaonekana. Hamjua kwamba ninyi ni hekalu la Mungu ambalo Roho wa Mungu anakaa ndani yenu. Wakorintho wa kwanza sita kumi na saba anasemaje? Aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye. Kwa maana yake tumeungwa na Bwana kiasi kwamba tunapofanya huduma huwezi kufikiri ni Mungu anafanya ndani yangu au mimi nafanya ndani ya Mungu. Umeelewa hiyo? Yani ni Mungu anafanya ndani yangu au Mungu au mimi nafanya ndani ya Mungu? Huo ndio muunganiko. Hivi hapa ni Mungu anahubiri au mimi nahubiri kwa kutumia jina <laughs> Tumeungwa na Bwana. Aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye. Do you understand that? Ndivyo ilivyo kwako katika jina la Yesu. Kwa hiyo angalia, ametuchagua kutoka kwenye nini? Kwenye kila kabila. Sio Lawi peke yake, kila kabila. Unajua kuna tofauti. Okay, naomba niulize, Mungu alikuwa akifanya kazi na Walawi? Eh? Eh? Eh? Mungu alikuwa akifanya kazi na Walawi? Ulikuwa ndo mpango kamili wa Mungu. Sasa umeelewa sasa kwa Mungu kwamba anafanya kazi na watu haina maana wako sawa. <laughs> Niliwaambia jana, si kama ni jana, niliwaambia hivi, katika enzi za ujinga Mungu anaweza akawa mtaani anatembea na wewe, na ni mjinga kabisa, usifikiri uko smart. Kwa kuna kitu kinachoitwa nini? The perfect will of God na permissible will of God. Kiswahili tungeitaje? Mapenzi makamilifu ya Mungu, ehe, uh, Permissible -huh, will maana yake nini? Wewe nikuambie, maana ya permissible will. Ina maana kuna jambo ambalo linatakiwa lifanyike, ambalo ndio lililopangwa. Lakini lingine linaweza kafanyika baada ile lilopangwa kutofanyika. Si ndio? Na bado li lile ambalo halijapangwa likaonekana zuri lakini haikuwa mpango. Inaitwa nini? Permissible will. Kwa mfano, Mungu anataka kwenda uende kanisani. Lakini kwa sababu hujaenda kanisani, ulikuwa unaangalia Facebook live. Still umepata kitu lakini haikuwa mpango wa Mungu. Mpango wa Mungu ulikuwa ukutane na waamini wenzako physically. Umeelewa, eh? Ile ni nini? Perfect ni kwenda kanisani naodha umesafiri huko njiani inabidi usikilize nini? live Session. Lakini haukuhudhuria ibada, ulitazama ibada. Iko sawa eh? iko sawa, eh? Okay. Ngoja niwaeleze kitu kingine, perfect will na permissible will. Ngoja nitafute hapa. Wangapi analiona hili? Hili ni box. Ndio eh? Lengo la kutengenezwa kwa ajili gani? Kutoa sauti si ndio eh? kutoa sauti, si ndio? Okay. Ili likapata shida likaharibika haribika, kuna mambo mawili, tulitupe au tufanyie kitu kingine. Iko sawa? iko sawa? Ngoja nitoe nyumbani, mfano ya nyumbani mwako kuna kile kikombe kikubwa cha baba <laughs> asikia, karibia kila familia na kikombe cha baba. Lile likikombe la baba linakuwaga zito limetengenezwa kwa udongo yaani, mpaka chai anawekewa mpaka nini, chai anawekewa, uji anawekewa, likikombe likubwa <laughs> halafu likavunjika, na baba anakipenda kile kikombe, haraka endelee kukiona, likaenda likachukuliwa, baada ya kuvunjika likaungwaungwa, likawekwa kwenye kabati pale, wakaweka maua artificial iko pale nyumba imependeza, kwa ajili ya lile kama imepa, bakuli likipasuka, pia bakuli linawekwa chini linawekwa juu linarembwa, inapendeza. Kuna watu wanatukiwaga zile waste product, vitu vimevunjika vunjika, kama viungo vimevunjika, vinawekwa namna fulani, vinaanza kupendeza, vinawekwa mahali permissible will an alternative. Si ndiyo? Eh, an alternative. Iko sawa, an alternative. Kwa hiyo ni alternative kwa sababu watu walikataa the original plan. Je, bado Mungu alikuwa nao kwenye alternative? Yes, lakini Mungu hawezi kukaa kwenye nini? Alternative milele lazima atatafuta lile lenyewe kwa Yesu amekuja kurudisha kile ambacho Abrahamu aliambiwa kile ambacho Musa aliwaambia Wayahudi kabla ya kukataa nini kumtii Mungu kuwa taifa lenye shingo ngumu kwa taifa takatifu taifa ambayo lilipaswa kuitwa taifa takatifu limeitwa taifa lenye shingo ngumu shida ni kwamba Wakristo wanaona Wayahudi mpaka leo ni taifa takatifu wakati Musa anawaita watu wenye shingo ngumu poleni sana Wakristo wenzangu anawaita watu wenye shingo ngumu kwa sababu wamekataao mpango wa Mungu, na hata Kristo walipokuja walikataa. Na wana Musa, Petro, Paulo kwenye matendo, kwenye Warumi kumi anasemaje? Na hii ndio dua yangu, ni nimwombayo Mungu kwa ajili yao, Waisraeli, ili kwamba waokolewe. Kwa sababu gani? Kwa sababu nawashuhudia kwamba wanajuhudi katika Mungu, lakini si katika maarifa. Anasemaje kosa lao ni nini? kwa sababu wamekataa wa, wa nini? Haki ya Mungu na matokeo yake fanya nini? Wanataka kuithibitisha haki yao wenyewe. Is that a kosa? Yes, akasema Kristo ni mwisho wa sheria ili kila aaminie apate kuhesabiwa haki. Kwa badala ya kupokea haki ya Mungu, wanataka kubaki katika sheria ambayo nini, sio mpango kamili wa Mungu. Anasema Kristo ni mwisho wa sheria ili kila amini yapate sa ok. Kwa haki inapatikana kwa kumwamini Yesu Kristo, sio kwa kujitahidi kuishika sheria. Kwa Wayahudi wanaishi chini ya sheria, sio katika mpango kamili wa Mungu. Niko sawa eh? Kwa utendaji wa Torati pamoja na kuwa na kabila la Lawi ambao peke yao ndo wanaingia hekaluni, hakuwa mpango wa Mungu. Ndio maana Paulo anaandika kwa Wakorinto, alafu anawaambia Wakorinto wa nini, watumishi wa Mungu kwa mfano, Walawi hawakuwa Walawi. In fact, okay Walawi ndio walikuwa anapokea fuku la kumi e? Walawi ndio alikuwa anapokea zaka okay. Unajua, baada ya kuja kwa ile mpya, <laughs> baada ya Yesu Kristo kufufuka, kuna mlawi mmoja anaitwa Yusufu, badala ya kusubiri zaka, alienda akauza mashamba atoe sadaka. Sema inaitwa mpya hiyo, na yeye anataka kutumika kama watu wengine, hajasema anajua sisi ni Walawi. Kwa hiyo katika agano jipya, mpango wa Mungu sio baadhi ya watu wamtumikia Mungu. Katika agano jipya, mpango wa Mungu ni kila mtu kumtumikia Mungu. Halo, angalia, akamnunua kwa. Baada ya kukombolewa, haujakombolewa kutoka kwenye giza ukaja kwenye nuru hiyo udance kwenye nuru ah, sasa hivi najiona naweza nika dance kwenye nuru. Umekuja kwenye nuru ili umzalie baba nini matunda. Umekuja na capacity ya kuzaa matunda katika Kristo. Haleluya, haleluya. Unaona hiyo eh? Unaiona bila shida, inaonekana kabisa, no struggle <laughs> ukuhani mtakatifu. Okay. Okay, ngoja nikuonyeshe kitu kingine. Kwa hiyo tayari tunajua mimi ni mzao mteule, mimi ni ukoani wa nini, wa kifalme. Kwa nini tuna uwezo wa kumtumikia Mungu ijapokuwa sisi ni wanadamu kama wanadamu wengine kwa mionekano ya nje? Ni kwa sababu ndani yetu tumefanyika kiumbe kipya. Kwa hiyo Injili sio tu inakupa quality uchaguzi lakini pia inakufanya kuwa kiumbe kipya. Injili inakufanya kuwa kiumbe kipya, andika hiyo. Injili inamfanya mtu kuwa mpya. Tutaangalia baadaye kuumbwa kipya ni nini, kinachoumbwa kuwa mpya. Wakorinto wa 2, 5:17. Ah, Paulo anaandikaje? Wakorinto wa 2, 5:17, tulisoma leo na jana, nataka kurudia tena kusoma. Second Corinthians chapter 5 verse 17. Inasemaje? Hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya. Ya kale yamepita, tazama yamekuwa mapya. Shida manyingi hata wanaposoma hivi wanawaza hivi Yaani, leo kiokoka, Yesu anayafanya maisha yako kuwa mapya. Ya kale yanapita. Inawezekana ulikuwa mzinzi, ya kale yamepita. Inawezekana na uliba, ya kale yamepita. Inawezekana ulimpiga ya mtu, ya kale yamepita. Iya, yeah, ni kweli yamepita, lakini yaliyopita pale, sinachozungumziwa ni asili, nazungumzwa sio matendo. Okay, sasa kama Mkristo aliwahi kumpiga mtu akaamini akawa kiumbe kipya alafu akampiga mtu anakuwa kiumbe cha zamani, ndicho inaweza kuzungumziwa? No, please. Sicho. Anasemaje? hata imeku... ya kale yamepita, tazama, yamekuwa nini? Kilikuwa cha kale na nini kimekuwa kipya? Hiyo ndio swala msingi, soma mstari wa 16. soma mstari wa kumi na sita. Amesoma mtu mmoja tu, wamesoma watatu, wamefika watano, kule nyuma hawasomi. Ehe, umesikia hiyo? Hatumjui mtu awaye yote kwa jinsi ya mwili. Umesikia, eh? Kwa hiyo maana yake yakale yamepita. Maana yake nini? you are no longer a natural man. Wewe sio mtu unayetambulika kawaida tu. Unaweza kuonekana mweusi, lakini sio utambulisho wako. Unaweza kuonekana Masai, lakini sio utambulisho wako. Unaweza kuonekana Mchaga, lakini sio utambulisho wako. Yakale yamepita, maana yake utambulisho wako ni katika Kristo. Ndani yako una kitu kipya kabisa ambacho haukuzaliwa nacho kutoka kwenye tumbo la mama yako. Ndio maana ya kale yamepita. Ya kale pale ni natural man. Mwamini sio mtu wa asili ya kawaida. Mwamini ni mtu ambaye roho yake inatofautiana na mtu aliyezaliwa kawaida ambaye hana roho wa Mungu. Ndio ndo upi anaozungumza, hatumtambui mtu tena kwa jinsi ya mwili. Utambulisho wa jinsi ya mwili sio utambulisho katika Kristo na ndo maana ninasema, siku zote, watu wanaoteseka kila siku pambana, laana za ukoo, ni kwa sababu hawaja embrace utambulisho wao katika Kristo. Hawajajiona wakinunuliwa kwenye kila kabila, kila jamaa. Wanajiona wa kila kabila na wa kila jamaa hmm. Wanatembea na utambulisho wa babu mzaa babu. Babu yangu alikuwa na kifafa, ui kitanipata na mimi babu yangu alikuwa mchawi, nami nitakuwa mchawi. Roho ya uchawi wa babu yangu anifuata Eh? <laughs> na unasema kabisa, unafikiri unajieleza vizuri. Yani unajua nimejaribu kucheki familia yetu, bibi yangu mzaa babu aliachika, baba yangu mzaa nani aliachwa, baba yangu mzaa nani alinani. Unacheke trend, unatengeneza trend. Unaunatengeneza alafu nasema Ui. Mi, mimi sijui, na mimi atanikuta, hayo ndivyo wanavyo. Attract, you are attracting who you are not <laughs> Biblia inakutambulishaje? Don't see yourself as a natural man, jiangalie kwa namna Kristo anavyo kutazama. Watu wakinaezaga, sasa apostole, nawezaje kuvunja laana za ukoo? Nina kanuni rahisi sana, hama ukoo. Kuanzia leo jitambulishe kama mwana wa Mungu. Katika ukoo huo hakuna laana za ukoo. Haleluya. Watu tu ni kwamba ni wajinga kwa sababu ukisoma Ezekieli kumi na nane mwandishi nabii mwenyewe alikataa kwenye mstari wa kwanza asemaje? Neno la Bwana likarija la kusema ni nini maana ya watu wao kutumia mithali hii katika Israeli ya kwamba wababa walikula zabibu mbichi, watoto wakapatwa na ganzi? Akasema, msitumie tena mithali hii katika Israeli. Wazee walizingua, kila mtu atakufa kwa uovu wake mwenyewe. Wewe unabeba babako iliweje? Na unasema kabisa, ibada ya leo ni kuvunja laana za mababu. Babu gani? Babu kaju? Babu gani Angalia pale kwenye Ezekieli 16. anasema mwana hata uchukua uovu wa baba, na baba hata uchukua uovu wa nani? Mwana. huo mstari umeupeleka wapi? Israeli walikatazwa. Wewe unangangania, unapenda shida sana, zitakukunguta mpaka utashika adabu. Sio tu tabia ya babu yako itakuja, na aliye mzaa babu yako, ambayo umjui. Keep attracting utapauka, utawekewa mikono kwenye kila deliverance meeting, kila maombi ya ukombozi uko mbele. Nguo zako zote zitafubaa kwa sababu ujinga una cost. Na wakati mwingine kwa sababu ya ujinga tunafikiri hatufanikiwi kwa sababu ya laana za mababu, kumbe tuna tabia mbaya. Wewe tangu ufanye hiyo kazi unaingia, unaambiwa ingia, una ingia saa mbili, unaingia saa tatu wanatoka wenzako saa kumi unatoka saa nane. Si ndio, eh? Alafu nasema nataka kupandishwa cheo. Ha, panda. Fanya nini? Panda, apostol, niekee mikono nataka kupandishwa cheo ukadoji kule juu. <laughs> hapo <Kaha, babu. laughs> Umeona vitu, eh? Vingine ni vya kuchekesha kabisa. Nakuchekesha kabisa. Ambao have make sense. Ko hii kazini huku na roho ya kukataliwa. Kila mtu akikuomba umsaidie kazi hujui, maana hausomi, haujiendelezi, hauingia hata YouTube kujua namna ya kuanza laptop. Unaambiwa nisaidie kuwasha laptop, mimi sijui. Ah, useless. Unataka upendo kwa kipi? Mtumishi niwekee mikono na hisi na roho ya konu, kukataliwa. Anasema kutakuwa na jini limenivaa usoni, maana kila mtu anikubali. <coughs> Dada analalamika kwamba atahisi ameamepakwa ana, ana, ame, ame mavi kwenye ulimwengu wa roho. Kwa nini? Ana miezi mitatu hakuna mwanaume alimwambia, sister. Sasa hizi anasema mtumishi, niombee nitakuwa nimepakwa mavi kwenye ulimwengu wa roho. <coughs> niseme niseme, dada haogi. <coughs> <coughs> Aniache, niache. ah, bora niache. <coughs> <coughs> Bwana asifiwe. Akitoka mtaani anatembea na ndala na anatembea na buruta mpata. hata kama ikuwa, mimi sikwambii niaje sister, angalau basi utembee vizuri na kati na utembee. Wewe unatembeaje hivi? <laughs> anyway, hiyo sio semina yangu hiyo <laughs> kuna mtu ananivamia shindwa <laughs> ya kukataliwa <laughs> Ah, najua kuna watu watakwaa kwa sababu nimecheka muda mrefu <laughs> Kuna mtu mmoja aliwahi kutoa comment zamani akasema anamchukia Aposto kwa sababu akiwa namsikiliza anaweza akacheka dakika moja, akakwazwa. We unanichukia, una tuala lingine <laughs> Watu wengine wanafurahia anavyocheka. Unajua ukiwa unampenda mtu hata akifanya jambo awkward unalifurahia, si ndio eh? Ila kama umpendi mtu hata akifanya jambo zuri unatafuta makosa. Eh. Kuna mtu anasema, yaani, napenda Aposto anapohubiri anakuaga very live, anakuwa mtu kabisa, hakazi sauti, anaongea kawaida na enjoy. Ila kuna mtu anasema, mbona kama sio mtumishi? Mbona msela sana wewe? Unipendi, na by the way napendwa na wengi utakuwa umeongeza idadi ya maadui <laughs> ambao tayari nao wengi pamoja na shetani. Ongezekeni huko <laughs> pambaneni, mmesikia? Usinchukie wewe, usijiunge kwenye kundi la mashetani <laughs> wananing'atia nao naungana <laughs> nayo shindwa pepo. Haleluya <laughs> tulikuwa wapi jamani? Ezekieli, kiumbe kipya E, kiumbe kipya ni asili tulionea katika Kristo. Shida ni kwamba ni rahisi mtu aempress kuitwa molel na kuona inamwafekti kuliko kuitwa mwana wa Mungu kuona ikimwafekti. Mungu ni baba yangu, haleluya. Na Mungu ni baba yangu, na baba yangu ni baba wa milele haleluya, baba asiyeshindwa haleluya, hey! Yule mwenye nguvu ya kufufua vilivyokufa ndio baba yangu, haleluya. Sasa kwanza ukoo wa babu yako hata mole sijawai kumuona. Lakini unajua kwenye ukoo wana hasira wewe. Naona jisikia mbona kama sina unaanza kubweka kama mbwa. Hapo makazika. Kwa sababu uliambiwa ukoo wenu wana hasira. Umeandika notes. Biblia inasema hasira na matukano na uchungu viondoke kwenu. Hiyo ndio asili iliyonae katika nini? Kristo. Jipe tafsiri sasa na Mungu anavyokuona. Haleluya. Sio sawasawa na jamii yako inayokuona mm -mm. Mungu anakutafsiri sio sawasawa na ukoo, sio sawasawa na ukabila mm -mm. Mungu sio sawasawa na Tanzania, Wa Watanzania wako hivi, naona naandika notes, wa Watanzania wako hivi, wana wa Mungu wakoje? Wana wa Mungu wakoje? Hiyo ndo asili yako, si ndio? Eh, wana wa Mungu wakoje? Kwa sababu kwa damu yake ulimnunulia Mungu toka kwenye kila kabila, kila jamaa, kila lugha na kila taifa. Anasemaje? Watu Anasemaje? Nao wanamiliki juu ya nchi, sio mbinguni, wako hapa duniani, watu walionunuliwa. Haleluya, walionunuliwa wako hapa, walionunuliwa kwa dhabihu bora wako hapa, walionunuliwa kwa dhabihu bora ya Yesu Kristo wako hapa hakuna kitakacho tutoa mikononi mwako, kwa sababu dhabihu bora imetununua. tuko mpaka hapo eh? But that's very important. Watoto wamjua, nasema neno kiumbe kipya, hata imekuwa amekuwa kiumbe, neno kiumbe kipya, neno la Kigiriki kainos thesis. Ngoja nikupe spelling. kainos inaandikwa K A I N O S. kainos alafu thesis inaandikwa K T I S I S KTISIS ni maana yake ni mtu mpya, a new species, a new person. Mtu mpya kabisa, brand new. Sasa huu upya ni kwa sababu ya nini? Yesu Kristo kuwa ndani yako anakupa asili ya kiungu ndani yako, ndio upya unaozungumzwa hapo. Kwa nini tunaitwa mpya? Ni kwa sababu tunahesabiwa au tunatambulishwa na Kristo aliyekufa na kufuka. Ina maana sikiliza. Katika utambulisho wa mwamini akitazamwa mbele za Mungu kwa sababu ya kumwamini Yesu Kristo anaonekana ni yule aliyeteswa, ni yule aliyekufa, ni yule aliyezikwa, ni yule aliyefufuka katika upya wa uzima. Kwa hiyo mwamini, kwa kuwa na roho wa Mungu ndani yake au kuwa na Kristo ndani yake, anaonekana kama amepita kutoka mautini, ameingia uzimani ana upya wa uzima. Unajua kwa nini? Yule Kristo mfufuka yuko ndani yake. Basically, mwamini utambulisho wake ni kwamba Kristo alipokufa alikufa pamoja naye, alipofufuka alifuka pamoja naye. Kwa sasa hivi akionekana, anaonekana mpya kama Kristo mfufuka. Kristo mfufuka anaonekanaje? Alipambana na dhambi akashinda, na sasa hivi anaishi upande upya kama ameshaifia nini, dhambi kwa Mkristo, sio mwamini, sio mtu anayepambana na dhambi. Mwamini mtu aliyeshinda dhambi, kwa sababu Kristo mfufuka aliyeshinda dhambi yuko ndani yake. Umeelewa hiyo? Huo ndio utambulisho wa mwamini, unamtambulisha mwamini kama mtu aliyepitia process yote ya redemption, aliteswa, alikufa, amefufuka na sasa yuko hai pamoja na Kristo. Kwa nini? Kwa sababu roho ya mwamini na roho ya Kristo zimeungana, zimekuwa kitu kimoja. Kristo yupi? Mfufuka. Sio aliyekuwa Yerusalemu, sio ambaye bado alikuwa anaenda kupambana na dhambi zetu kwenye mtu wa msalaba, ni yule aliyefufuka. Kwa utambulisho wetu ni nini? Kristo mfufuka. Je, Kristo aliyefufuka ameshinda dhambi na mauti? Ndio. Mwamini ameshinda dhambi na mauti? Ndio, anaupya mpya, sawa sawa na Kristo aliyefufuka, ndio anatawala na kumiliki katika Kristo. Ndiyo, kwa sababu Kristo anaishi ndani yake. Paulo anasemaje? Kristo ndani yetu, tumaini la utukufu. Anaita siri hiyo ni kubwa katika mataifa. The great is the mystery Christ in me, the hope of glory. Ko Kristo kuwa ndani yako ni <laughs> kuonyesha kwamba umeshinda. Anikuonyesha kwenye Warumi sita mstari wa nne hadi nane. Anasemaje? Warumi sita mstari wa nne hadi nane. Umefika? Fungua Warumi sita mstari wa nne hadi nane. Ukiwa hujui utambulisho wako ndugu yangu, kila mtu atakutambulisha anavyokutaka. Wa Unajua wakati mwingine ukijua utambulisho wako huogopi utakavyoitwa. Kwa mfano, unapita njia ndio unaita, "Wewe mbwa, wewe mbwa." Wewe unafanyaje? Unageuka nyuma. Kwani anaitwa ni nani? Anaambia, mbona nakuita ugeuka? Asema umeniita mimi? "Eh, hey, nimekuita nini? Umeitaje? Mbwa. Asema, sasa yuko wapi? Ni wewe nakuita mbwa. Asema sio mimi, tafute mwingine. We ni mbwa. Asema sio mimi, umekosea jina. I know my identity. Unajua kuna wanaume fulani huwa hata wajui kwamba ni wanaume, sijui wanatakiwa wafundishwe. Mtu anasema hivi, mwanamke anamwambia, kama wewe ni mwanaume nipige, kama wewe ni mwanaume nipige. Sasa kwani utambulisho wa mwanaume ni kupiga? Sasa sikupigi, sasa nione kama nitakuwa mwanamke, nasubiria hapa, sikupigi. Kama ni mwanaume ni... unakusukumia na kifua kabisa, kama ni mwanaume nipige sasa. Sa. a a kwani utambulisho wangu ni namna na ya kupiga, au ndio nilivyo katika asili yangu? Na wewe unafanya, unakunja ngumi, unafanya nini? Yesu, ikiwa wewe ni mwana wa Mungu, geuza mawe kuwa mikate. Aligeuza? Sasa sa. We ujui kumwiga babako ku prove identity ni lack of knowledge of your identity <laughs> ni mwanaume nipige. We mbwa, we kichaa, we nani, havija mi shaitwa majina kama yote. Nimeangalia haijawaitokea mtu kaniita kabisa freemason, nimekuwa nimekuwa, kuna mtu aliwaniita we koro, nimekuwa Mimi sijui maana ya coral. Mimi sijui, wala sitatafuta maana najua tu kwenye geography kuna coral reefs. I, I, I know I'm not a coral reef. So what matters? Mwalimu wangu wa physics alikuwa, unajua, watu wanaweza kukuchukia sura yako tu, usijali, wewe endelea kufumua maisha, kula bata. Mwalimu wa physics I still remember mpaka jina lake. Na hani kwazi nipoenda kutembelea shule ya Kidinga nikaenda kumpa hai. Alieniita Koro. Amaya Koro, it doesn't change me. <laughs> Akaita, "We Koro." Mtu anayekimbizia physics anaitwa Koro. Mmoja akamwambia. Jamaa wangu mmoja akamwambia, "Yaani huyu jamaa ndo anakukimbiza." Unajua alikuwa mpole sana kiasi kwamba kukimbiza ilikuwa haionekani. Siku ya kubadilisha mi nielezangu kukomaa nikaona, siendi kumuuliza tena maswali, naenda kuchukua vitabu library, nakamana na physics mwenyewe k nilikuwa nategemea na, nimekosa A ya Kiswahili nikakosa A ya, ya Kiingereza nikakosa A ya hesabu nikapata A ya physics, kumuonyesha kwamba mimi sio koro, mimi sio koro. Ninaona rafiki zangu akina wa William walikuwa wanaenda kumuuliza maswali, wanakaa wana solve ofisini. Mimi sieni kusolve ofisini na solve na vitabu. Nakaa pale natoa na vitabu, good news internet ilikuwepo, na swali likinisumbua na post kwenye internet, internet ina solve kuliko hata wewe mwalimu. Akasema yule kijana alikuwa anasomaje baada ya kumaliza? Sasa mwigeni, mwigeni. Nimeenda pala atakayeite parade ni salimie namna nilipopata a ya physics, sasa hajui nilipateje. Koro. Koro, wakati tunajaza, TS, inaitwa TSM9, ile ya kwamba shule advance nikajaza shule ya kwanza Ilboru, shule ya pili Kibaha, shule ya tatu Mzumbe zote special school. Waka mind. O, nafikiri shule kama hii inaweza katoa mtu akwenda special school? Nikamwambia mwalimu, nitapata. Akasema tutaona. Mwalimu alinitafuta mwenyewe akasema, ujambo kijana, umejitahidi sana Koro Doesn't really matter, wanakuiteja huko sasa. Unatembea kama vile identity yani, unaanza kutembea kama Koro kweli. Si wewe, sio Koro, wewe ni wewe. Haleluya! Eh wewe, niite jina unalotaka, ni nibatize unavyotaka. Nikienda kuogelea na nafuta <laughs> natoka kiumbe kipya. Mimi ni kiumbe kipya, I'm not worried how you'll call me. Utambulisho wangu ni katika Kristo kama Mungu anavyoniona ninapaswa kujiona vile vile. Nipe majina yote nayotaka, nipe majina. Kuna mtu mmoja aliwahi kunda jina la ajabu sana, akasema huyo anahubiri mafundisho ya mashetani. Niliacha ninaandika. Ukishaniambia hivyo, naenda kuandika kitabu, nakaa mezani, nasikia upako. Umewahi kusikia upako? Oja yako sikia upako. Umekukaa sehemu unaandika kitabu, peji ya 40 ni sali moja, notisi zinapanda hivi. Yaani, mimi nilipokuwa nikitukwa na nilipokuwa naanza kuhubiri ilikuwa inachochea. Siku nikienda kwenye mkutano nikakuta nimebaki mimi mwenyewe na mke wangu, najua nafanya nini, naenda jioni naandika article zaidi, boom. Kimeelewa kasi, mko hapa sasa. Ningeacha so, yaani mimi naona watu wananikataa, hii huduma yangu itakuwa imelaaniwa, itakuwa na roho ya kukataliwa pote lea, pote au karibu, na ndugu zake songa mbele. Haleluya. Usikeri ya identity ambayo Kristo hajafanya nini, hajakuwekea mimi? Naitwa muamini mtakatifu wa Bwana, aliyeoshwa, aliyetakaswa. Kama akiniita hivyo sibadilishi, I am what God says, I am. Umeona eh? Haleluya. Eh! Sijitambui kwa namna ya mwili No. Wewe niambie, wa Masai wana matatizo gani? Nikamwambia hamna noma, si wa Masai. Kwani wewe ni nani? Mwana wa Mungu. Sawa sawa, na sihitaji kuprove kama mi ni mwana wa Mungu. Natakiwa niishi kama mwana wa Mungu, relax. Sasa wewe umeambiwa, unajua uko wenu unalaana uko wenu kuna ugonjwa, na uko tayari unaanza daktari, hebu nipime cholesterol, kolesterol