Neutrons, zipo ambazo hajawahi kuzishika na kuziona na anazitumia akiwashia umeme, zinafanya kazi, na naamini upo, si ndio eh? Unaamini upo na hujawahi kuona. Umewahi kuona proton, neutron, electron. Eh, lakini zipo. Umewahi kuona upepo, lakini upo taka kujua kwamba upo acha uvume, <laughs> na uwe na kilo mbili halafu uwe wapi jangwani, na ujaweka mawe mfukoni, ndio utajua upepo ni halisi. Tutakuona kule unayumbishwa juu tunasema Mungu, sasa fanya namna, unaomba supernatural power irudishe, <laughs> tukudaki. Haleluya, tunaelewana mpaka hapo eh? Kwa hiyo ufufuo wa Yesu Kristo unatuhakikishia kwamba sisi tuna asili ya Yesu mfufuka, yule aliyeshinda. Ndio maana aliwaambia wanafunzi wake, bado kitambo kidogo naja kwenu. Kuja kwake ni baada ya ufufuo, kuingia ndani yao kwa Roho Mtakatifu na kuanza kuoperate as Christ in me. Ndio maana Paulo anasema kwenye nafini kwa losaigapi anasema mbili ishirini Kristo ndani yetu tumaini la utukufu, anasema ni siri katika mataifa, a mystery among Gentiles. How can a person be in another person and be very powerful? Mtu anakuaja ndani ya mtu mwingine na anaatenda ndani ya huyo mtu mwingine. Tuende taratibu eh? Aleluya! Kwa hiyo hasema, hawakulewa sema, sijalewa hey. Kwa hiyo huo ulevi wa Matendo ya Mitume mbili ambao wow, wao wametafsiri kwamba ni ulevi ulikuwa na matokeo. Nashukuru Mungu ya kwamba tutachekwa namna tunavyoomba, namna tunavyofurahi katika roho. Ila wakija kila mwezi wanasoma ripoti wameokoka watu arobaini, wameokoka watu elfu moja, wameokoka watu elfu mbili. Haleluya. Tulivyo hivi hivi tunavyoonekana. Ripoti kila mwezi inasoma tumewafikia watu elfu moja na. Juzi nafikiri tumewafikia watu elfu mbili na wakaokoka watu zaidi ya elfu moja. Hiyo inaonyesha ya kwamba watu wanajaa roho. Hiyo inaonekana kwa watu wanalewa mvinyo usioharibika, mvinyo wa milele, roho wa Mungu. Inaonekana watu wanazuia watu barabarani na kuwahubiria Injili. Inaonekana kuna watu wanajazwa roho na kule ripoti, na watu elfu mia nane wamejazwa roho. Hiyo ripoti inaonyesha kwamba kuna watu wako serious na mambo ya roho, watu sio wastaarabu kivyo. Watu wanavamia mitaa Hallelujah. Watu wanavamia mitaa Never underestimated. Vitu vinavyoonekana have make sense vya Mungu, ikiwa vina matokeo ya kiungu, usividharau wala kupotezea. Nasema unajua, hii mambo ya kufurahi katika roho, mimi sioni kama ina make sense. Mtafute anayefurahi katika roho vizuri, afu angalia ripoti yake. Haya mambo ya kucheka katika roho, haya mambo ya kurukaruka, mtafute anayerukaruka, na yule ambaye anaruka hivi, muulize, una wanafunzi wangapi? muulize unafanya nini, una wanafunzi wangapi ambaye mkianza kunena rakata baba anarudi nyuma hivi. Ripoti yake inafundisha kila kitu. Muulize hapa umemfikia mtu umemfikia mtu kweli? Mtu akikuweka kwenye 18 utamhubiria Injili au ndo utakimbia? Nasema unajua ya mambo, unajua wachungaji na wainjilisi. Sisi sisi, wengine ni watu wa kutoa tu sadaka bila kupeleka Injili. Unajua sadaka, ila kupeleka Injili, kiburi hicho. Nimekuambia jasemaje nanyi mtapata pesa alafu mtakuwa mtakuwa mashahidi. Asemaje? nanyi mtapokea nguvu, akisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa, mtakuwa mashahidi. Iko sawa, wewe aidha unatoa mamilioni na mabilioni kanisani kwenu, nenda uinjiliste, jaa Roho, fanya huduma, usisubstitute. Bwana asifiwe. Usisubstitute useme mimi nimeona kuhubiri na nanishinda nitakuwa na sapoti tu Ni sana Paulo anasema mimi nimeona ni support tu mimi nitakuwa sihubiri. Ngoja nifanye biashara yangu ya matenti. Vaa matenti. Eh, maturubai si matenti, lugha moja eh. Kwa hiyo this is very important experience. Anasema kwa maana watu mchana, lakini neno jambo hilo ni lile lililonenwa kwa nabii, kinywa cha Nabii Yoeli maana akasema, hatukutoa hewani. Yoeli aliwahi kusema itakuwa siku za mwisho, asema Mungu, nitamwaga tawamwagia watu wote roho yangu, na wana wenu na binti zenu na watabini, na vijana wenu wataona nini? Maono, na wazee wenu wataota ndoto. Naam, siku zile nitawamwagia watumishi wangu waume wanaume na wanawake roho yangu, na watafanya nini? Watatabiri. Umeona experience hizo eh. Sema nami nitatoa ajabu katika mbingu na ishara katika nchi, damu na moto na mvuke na moshi. Hizi nitazielezea mbeleni huko. Jua litageuka kuwa giza na kuwa damu, kabla ya kuja ile siku ya Bwana iliyo dhahiri siku ya Bwana iliyodhahiri, na itakuwa kila atakayelitia jina la Bwana atafanya nini? Ataokolewa. Unaona matokeo, kila atakayelitia jina la Bwana ataokolewa. 22. Enyi waume wa Israeli, sikilizeni maneno haya. Angalia, anawapanga watu ambao alikuwa anawagopa mwanzoni kuja Aaron, jambo la msingi sana. Yesu wa Nazareti, mtu aliyedhihirishwa kwenu na Mungu kwa miujiza na ajabu na ishara ambazo Mungu alizifanya kwa mkono wake kati yenu, kama ninyi wenyewe mnavyojua. 23. Mtu huyu Mungu, mtu huyu alipotolewa kwa shauri la Mungu lililokusudiwa na kujua kwake tangu zamani, ninyi mkafanya nini? Mkamsulubisha kwa mikono ya watu wabaya, mkafanya nini? Mkamua. ishirini na nne ambaye Mungu alimfufua akimfungua uchungu wa mauti. Nataka uone utandaji wa nguvu za Mungu, akiufungua uchungu wa mauti, akiufungua uchungu wa mauti. Basically hii anatangaza victory over sin akiufungua uchungu wa mauti kwa sababu haikuwezekana ashikwe nao. <laughs> Haikuwa na pawa zidi yake. Alikuwa na pawa kubwa kuliko ya mauti. Alafu anasemaje? maana Daudi <muchilis> maana Daudi ataja habari zake, nalimwona Bwana mbele yangu siku zote, kwa kwa kuwa yuko upande wangu upande wa mkono wangu wa kuume nisitikisike. Iko sawa eh? Maana yake nisiogope, nisitahayarike. Akasemaje? Kwa hiyo moyo wangu kapendezwa, ulimi wangu kafurahi. Kwa Daudi alichokuwa anafanya hapa, alikuwa anatabiri habari za Kristo, alafu ana, ana, ana play the drama, kama moyo wangu hautaogopa. Basically hiyo ni mashairi ya messianic, ni messianic psalms, ni Zaburi za Masihi, lakini aliyekuwa na act kama Masihi ni nani? ni Daudi. Kwa unaposoma Zaburi uwe makini usije ukawa nasoma habari za Yesu ukifikiriza Daudi. Nalimuona Bwana asemaje? Asema, angalia nisitikisiki. Asema kwa hiyo moyo wangu ukapendezwa, ulimu wangu ukafurahi. Hii ni Zaburi ya ngapi? Nasomwa Zaburi ya ngapi? kumi na sita, kuanzia mstari wa nane hadi kumi na mbili, ndicho ambacho nani anasoma? Petro. Tuko jamani au nimewaacha? Akasemaje, kwa hiyo moyo wangu ishiri na sita. Kwa hiyo moyo wangu kapendezwa na ulimu wangu kafurahi, tena mwili wangu utakaa katika matumaini. ishiri na saba, kwa maana hutaiacha roho yangu katika kuzimu, wala hutamtoa mtakatifu wako aone nini, uharibifu. Kwa hiyo Yesu hakuona uharibifu, ina maana alifufuka. Akamwambia, akasemaje, umenijuvisha njia za uzima, utanijaza furaha kwa uso wako, si ndio? Eh, hello Tumarizie waume, ndugu zangu, niwe radhi niseme kwa ujasiri mbele yenu habari za nini? Baba yetu mkuu Daudi yakuwa alifariki akazikwa, na kaburi lake liko kwetu hapa leo. Kwa, kwa lugha hizi anawaambia Wayahudi, aliyekuwa anaongea ni Daudi, lakini alikuwa haongei habari zake, hata kama alikuwa anatumia personal pronouns, hata kama alikuwa anasema mimi, kinachoonyesha kwamba Daudi yakuwa anasema habari zake kaburi lake liko pale, ameona uharibifu. Tusome hapa, alafu naomba mtu mmoja aanze kufungua hiyo Zaburi ya kumi na saba, apitie hapo anasemaje. Basi kwa kuwa ni nabii, kwa Daudi usimwone tu kama mfalme muone kama nani? Nabii akijua ya kuwa Mungu amemwapia kwa kiapo, angalia kwamba katika uzao wa viuno vyake atamketisha mmoja katika kiti cha enzi. Naomba niulize Daudi alipokuwa anaona mzao wake kwenye kiti cha enzi, alikuwa anamwona Suleiman? No, alikuwa anamwona Kristo. Tunajuaje alikuwa anamwona Kristo? Ni kwa sababu alijua kiti cha enzi cha Daudi kitakuwa cha milele. Suleimani sio mtu wa milele. kwa Daudi hakuwa tu mfalme, alikuwa nani? Nabii, a prophet. Anasemaje? <laughs> Aha, asema yeye mwenyewe akitangulia kuyaona, angalia moja, yeye mwenyewe akitangulia kuyaona haya. alitaja nini? habari za kufufuka kwake Kristo, ya kwamba roho yake haikuachwa kuzimu. a anacheka sana. Unajua kuna vichekesho eh? Unajua mtu anaweza akasema niliona nilienda kuzimu nikaona waamini watatu walikuwa kuzimu, waliokufa ukamwona aposto shemeji kuzimu? Mimi nitakwambia hapo, kwenda kuzimu ulizima au ulizimia? Ulitakiwa uchekiwe vizuri. Umeniona kuzimu? Yaani, Yesu aende kuzimu kwa ajili yangu, alafu tena mimi niende kwa ajili yangu au kwa ajili ya dhambi zangu? Kwa nini Yesu alienda kuzimu? Kwa sababu mimi ndo nilipaswa kwenda huko, ko kwa, alienda kwa ajili ya nani? Yeye mwenyewe, yeye ndiye alikuwa na shida. Alienda kwa ajili ya nani? Ukimwona mwamini kuzimu, sema nimemuona asiyeamini kuzimu. Yaani <laughs> Eh? Kuna waamini wengi wako kuzimu umesema? Nimwambia mtu mmoja, ukiniona kuzimu nimeenda kutembea na kama kuna joto watapoa mbona unajiamini sana kwa sababu maandiko yanaonyesha ya kwamba penye moto panaweza kakapozwa na uwepo wa mungu inajuaje kwani usomi biblia danieli na wale wenzake shadraka, meshaki na abednego walikuwa kwenye tanuru nalowaka moto alafu wakajikuta sunajua bwana akisema sitakuacha hakuacha katika moto utakuwa pamoja naye katika ma, nani, kwa yuko pamoja naye pale eh, jamaa akafungua, naona wako wanne walioungua, ni walio watupa, wakaitwa hey, mjoni bwana, njoni, wakatoka. Alafu kaonanekana nini? Watatu, na ndani walikuwa wangapi? Wanne. hatuwezi kuwa peke yetu wakati wote. Hiyo ahadi ya kutokutoachwa haijaanzwa kwenye Yohana kumi na nne wala haijaanza kwenye Matayo ishirini na nane. Tazama, nipo pamoja nanyi hata kama dahari haijaanza pale. Ndio maana unasoma kwenye Mwanzo mpaka Malaki, imejaa maneno usiogope, maana mimi nipo pamoja nanyi. Nenda kacheki mahali pote ilipo neno usiogope, pamojaaht siogope kuna uhakikisho la uwepo wanayesema usiogope. Mimi nenda usiogope, na nikalala nikasema akipigwa risasi mimi sipo, lakini Yesu akikwambia usiogope anakuwepo na kwa sababu ni mwaminifu, anasemaje? Sitakupungukia wala sitakuacha kamwe, sitakuacha kabisa. Hakuna mtu aliyewahi kumwambia mtu u u u kitu hicho, kwamba sitakuacha kamwe. Ukinikuta kuzimu nitakuwa na Yesu, na kama kuna joto patapoa, kwa sababu tanuru la moto lilipoa, pale ndani palikuwa pamepoa. Anasema walitoka na mwandishi Danieli aliandika vizuri sana hata nguo zao haikushika harufu ya moto, kwa walikuwa kwenye ulimwengu mwingine ndani ya moto. Kwa nikienda kuzimu, kuzimu itakuwa mbingu. Haleluya, kwa nitakuwa mbinguni. Kuzimu hata hofu za ajabu ajabu, humwamini Yesu ha? Eti nilimwona hapo, sio shemeji? kwa kuzimu asema je, yeah. mbingu itakuwa imeenda kutembea kuzimu Kwani kwani kwani, ubalozi wa Marekani si upo Tanzania? Kwani kila Mtanzania anaingiaga kule? Ningia pale ubalozini, unaingia unaanza protokol ya nchi nyingine, uongia kwenye protokol ya nchi nyingine. Never worry about anything. Yesu amefanya kazi kubwa, hakuuza sura isee. Haleluya, hakuuza sura mm -mm. Yesu hakuuza sura Alikufa kifo cha kikweli kweli, wanasema mau kweli, kweli. kweli, kweli. <laughs> Yesu akuza sura, haleluya ya yeah, alienda kuzimu kwa ajili yeah. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe, ndio maana misielo yake mtu anasema alienda kuzimu akamkuta mwamini. Tofautisha kuzimia na maono eh? na maruerue, umeangalia Vampire Diaries alafu umeanza kuota, ukaona tuko mpaka hapo eh? kwa hiyo anasemaje, hakuona uharibifu, akasemaje: Yesu huyo, Mungu alimfufua, na sisi sote tu mashahidi wake. Basi yeye akiisha kupan... kupandishwa hata mkono wa kuume wa Mungu na kupokea kwa Baba ahadi... ile ahadi ya Roho Mtakatifu, amekimwaga kitu hiki mnachokiona sasa na kukisikia. Maana hiyo kulikuwa na nini? Visible experience na audible experience, vilikuwa vinasikika na vilikuwa vinaonekana. Asema maana Daudi hakupanda mbinguni, bali yeye mwenyewe asema, Bwana alimwambia bwana wangu, keti upande wa mkono wangu wa kuume, hata nitakapoweka adui zako chini ya miguu yako. Basi nyumba yote ya Israeli wajue yakini ya kwamba Mungu amemfanya Yesu huyo mliyemsulubisha kuwa nani? Bwana na Kristo. Saba walipowasikia haya wakachoma mioyo yao, wakamwambia Petro kwa ubwana wa Kristo. Ubwana amemfanya kuwa Bwana na Kristo, actually alikuwa anaelezea experience ya ufufuo kwa, tunatambua ubwana wa Yesu Kristo kwenye nini, ufufuo wake. Tuko sawa eh? Walipowasikia haya walichoma mioyo yao, wakamwambia Petro na mitume wengine, tutendeje ndugu zetu? Wakasemaje Petro? Akamwambia, tubuni, kabatizo kila moja kwa jina lake kwa jina lake na kubatizwa kwa jina, sio kwa maji. Shida ya watu wakiona batizwa wanawaza maji. Kwa jina lake Yesu Kristo, mpate nini? Ondoleo la dhambi zenu. Asemaje? Matokeo yake, nanyi mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu. Experience ipo yeah. kwa, kwa kuwa ahadi hii ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu na kwa watu wote walio mbali na wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu. Maana hii ni kwa ajili ya dunia nzima ninyi, watoto wenu na watu wote ambao Bwana Mungu atawaita, mjie akawashuhudia kwa maneno mengine, maneno mengine mengi sana. Maana yake Petro alitumia muda wa kutosha kuhubiri kabla ya watu elfu tatu kuokoka. Sio speech hii tu, hii ni summary ya Luka. Nimesemaga unaposoma matendo ya mitume unasoma nini? Summarize, summary of the summary. Journalistic account. Mahubiri tatu ya masaa matatu yao kwenye mistari ngapi? thelathini Mistari ishirini na saba sijui. Mahubiri ya masaa matatu, kwa masaa matatu amehubiri, watu elfu tatu wakaamini. Unajua walikuwa ni watu wa dini eh? Ya, walikuwa wamekuja Yerusalemu kwa ajili ya nini? Sikukuu ya mavuno, walikuwa wanakuja kumshukuru Mungu aliyowafanikisha, kwenye nchi zingine wamekuja kuhiji Israel, Yerusalemu kwa anasema ili ni jambo la msingi sana. Alitaja habari za ufufuo Yesu Kristo akasema, katika kumfufua yeye Mungu amemfanya kuwa Bwana na Kristo. Bwana maana yake nini? Kurios, kurios maana yake nini? Anaye miliki ambayo yuko in charge. Kwa ikifika swala la wokovu, Yesu ndio yuko nani? In charge. Ndio maana anaita Bwana Yesu asifiwe. Na Yesu ni Bwana na mwokozi wangu, nimeokoka sana Bwana ukaangalia maana ya Bwana kwake, amesema tu bwana, kama bwana shamba ukimwambia, una uhakika Yesu amekuokoa kabisa, ya lazima tujitahidi. Tujitahidi maana yake unashirikiana na nani? Na Bwana. Swala la wokovu ni kazi ya Mungu na ndio maana kwenye sura ya nne mstari wa kumi na mbili Matendo ya Mitume nne, anasemaje? Wala hakuna wokovu katika mwingine awae yote maana hakuna jina jingine tulilopewa chini ya mbingu litupaswalo sisi kuokolewa kwa kwalo. Maana yake hakuna wokovu katika mwingine awaye yote. Maana yake hakuna unajua, maana hakuna akiwepo hakuna inakuwa sio hakuna likiwepo jina jingine. Maana yake hata sio jina lako, pia halipo jina jingine litupaswalo kuokolewa kwa kwalo. Jina la Yesu ni ngome yangu, jina la Yesu ni ngome yangu. Nitamka po jina hilo ngome nyingine sina, nitamka po jina hilo ngome nyingine si ne sina. Na jina sio herufi, ni kazi. Ubora wa kazi ya Mokozi ndio ngome yetu. Haleluya. Suleiman, anaandika jina la Bwana ni ngome imara, mwenye haki hukimbilia na kukaa salama. Kwa watu elfu tatu waliamini Injili, mstari wa arobaini na moja nao waliolipokea neno wakabatizwa na siku ile wakaongezeka watu wapata elfu tatu Ukisoma neno wakabatizwa, hapa unafikiri wame, wame, wamepelekwa mtoni? Walijazwa roho watu elfu tatu sio walipelekwa Yordani. walipokea ubatizo wa nini? roho watu elfu tatu kwa sababu walikuwa wanasema, watapokea hiyo experience pale, mtapokea hichi mnachokiona kwa ina maana walipoamini walipokea hicho walichokiona na kukisikia. Iko sawa? That's very important. Ha, kwenye Matendo ya Mitume tatu alihubiri tena habari za ufufuo, tatu kumi na mbili hadi ishirini na sita Huyu ni Petro tena anahubiri. Nenda tatu ishirini na sita. Haleluya. Unaelewa mpaka hapo eh? Twende namna ambapo Petro, okay. Umeandika ile Zaburi ya kumi na sita eh? Utaenda kusoma kwa muda wako sawa, eh? Yeah. Matendo ya Mitume tatu kumi na mbili hadi ishirini na sita inasemaje? Wanaongea watu watatu, wote mmefika moja mita twende, hata Petro alipoyaona haya akawajibu wale watu, ehe, enyi Waisraeli, mbona mnasajabu haya, au mbona mnatukazia macho sisi kana kwamba tumemfanya huyu aende kwa nguvu zetu sisi au kwa utowe wetu sisi? Mungu wa Ibrahimu na wa Isaka na wa Yakobo, umeona maneno hayo, ilisema hii lugha ina inasignifai nini? Mungu wa Ibrahimu, Isaka na Yakobo inasignifai nini? Ufufuo. Sa Mungu ana relationship na walio kufa, inamaana hawa watu wana uzima katika Mungu. Mungu wa baba zetu amemtukuza mtumishi wake nani? Yesu ambaye ninyi mlifanya nini, nini? mlimsaliti na kumkana mbele ya Pilato, alipokuwa ametoa hukumu yake, afanya nini? Funguliwe mstari wa kumi na tano mkamua yule mkuu wa uzima ambaye Mungu amemfufua katika wafu e? na sisi tu mashahidi wake, na kama na kwa imani katika jina lake jina lake limemtia uzima huu mkamilifu mbele yenu ninyi nyote. 17. basi sasa, ndugu, najua kwamba mliyatenda kwa kutokujua kwenu, kana kama na wakuu wenu walivyotenda. 18. lakini mambo yale aliyohubiri Mungu tangu zamani kwa kinywa cha manabii wake wote, ya kwamba Kristo wake atateswa, ameatimiza kwao, ameatimiza. Maana kifo cha Yesu Kristo sio jambo mtambuka kwa wakati ule, ni jambo lililotabiriwa. Nakumbuka tena eh? Alianza kutoka mwanzo, alianza kutoka Musa na manabii wote akaeleza katika maandiko yote mambo aliyomusuwe mwenyewe. Kwa hiyo mambo ambayo Mungu aliyasema tangu zamani ameatimiza hayo. 19 tubuni basi akumaana naye tubuni, eh, mrejee alafu, ili dhambi zenu zifutwe, alafu zipate kuja nyakati za kuburudishwa kwenye nini, kwa kuwepo kwake Bwana apate kumtuma Yesu Kristo, mliekiwa tangu zamani Ehe ambaye limpasa kupokewa mbinguni hata sije zamani za kufanywa nini upya. Ehe, vitu vyote zuo, nena kwa nani? Na Mungu kwa kinywa cha nani? Manabii wake wangapi? Wakina nani? Watakatifu wapi? Tokea mwanzo wa ulimwengu. Umegundua na yeye, Petro alikuwa anapenda kuanza mwanzo, tokea mwanzo, kwa ahadi ya ukombozi wa mwanadamu kutokea mwanzo wa ulimwengu. Anasema kwa maana Musa kweli, ameanza na Musa eh? Kwa alipoanza tokea mwanzo, ina maana vitabu vya Musa vinakuwa rigai kama vitabu vya mwanzo. Naliwaambia vitabu vya Musa vinapaswa kusoma kama kitabu kimoja, kwa sababu vina uhusiano. Kwa sawa eh? Uwezi kuelewa mwanzo usiposoma kutoka, usiposoma na mambo ya Walawi, usiposoma hesabu, usiposoma na kumbukumbu la Torati. hivi vitabu natakiwa visome kwa pamoja. Kwa kama una plani ya kusoma vitabu kwa kurudia, ni vizuri ukasoma hivi vitano kwa pamoja kwanza. Iko sawa, eh? Na hivi tano vinafaswa kusoma kwa pamoja kama kitabu kimoja. Sema na mpango wa kusoma kitabu kimoja cha Biblia usome mwanzo peke yake. Soma mwanzo kutoka Mambo ya Walawi, Hesabu na Kumbukumbu la Torati. Unakuwa umesoma kitabu kimoja. Kwa sababu vyote vimemwandishi nani? Musa. Na ujumbe ulikuwa ni mmoja, na vilikuwa vinahusiana. In fact, unaweza ukaendeleza kwenda mpaka Yoshua. Au mpaka ufunuo kabisa. Unakuwa umesoma kitabu kimoja kitwacho Biblia. Okay. Akasemaje? Kwa maana Musa ishirini na mbili, kweli alisema kwamba Bwana Mungu wenu atawainulieni nabii katika ndugu zenu eh, kama mimi, akasemaje? Msikieni yeye katika mambo yote atakayo yanena ninyi. Ukisoma ksa fasta, fasta unafikiri Musa alikuwa naarifa Yoshua? musa alikuwa anatazama beyond na hii alisema kwenye wapi Kumbukumbu la Torati au kutoka Kumbukumbu la Torati ngapi kumi na nane mstari wa kumi na tano na mstari wa kumi na tisa tuko sawa eh? ambayo musa anawaambia mungu atawainulieni nabii kama mimi akasemaje msikieni yeye na hii utaisikia hii habari, isikize vizuri kwenye Agano Jipya. Imetajwa pale ambapo Yesu aligeuka sura, transfiguration si ndio eh? habari za msikieni yeye, wakaonekana nani? Musa na Elia katika yale maono. alafu sauti gani ilisikika? Huyu Musa alisemaje? Mungu atawainulieni walisikia sauti gani? Huyu Musa alisemaje? Mungu atawainulieni, wakasikia sauti gani? Huyu kwa aliyeinuliwa ni nani? Yesu. Huyu ni mwanangu mpendwa nayependezaeni, akasemaje? Msikieni yeye. Mbele ya nani? Musa na Elia, kuonyesha kwa ya kwamba Torati na manabii zimereflect ujumbe wa nani? Kristo. Kwa kila ambacho mitume Torati na manabii nasema, msikieni yeye ni kumsikia nani? Kristo. Ndio maana lazima ujue kwamba Biblia imejikita kumfunua nani Kristo, ili unapomsikia Kristo huwo, unasikia ujumbe wa nani Mungu. Huyu ndiye mwanangu nayependezwa naye, huyu mwanangu nasema, msikieni yeye Musa, nasema msikieni yeye Musa anasema msikieni yeye wewe, unafikiri Petro wakati anarifaa haya maneno msikieni yeye aliyosikia mlimani na aliyosoma kwenye Torati, kumbukumbu la Torati, anasemaje? Huyu ndiye ndio maana akasema. Musa kweli alisema, Bwana Mungu wenu atainulieni mtu, atainulieni nabii kama mimi, asema msikieni yeye. Akasema mtu ambaye hatamsikia yeye atatengwa na watu wake. Kwa lugha rahisi maana yake nini? Hataingia katika Commonwealth, jamii ya watu wa Mungu, iko sawa? Kwa kumsikia Yesu ndo kumwamini Yesu. Ukimwamini Yesu, unakuwa sehemu ya familia ya Mungu katika Kristo. Kwa hiyo anaendelea kwa kusema naam, mtu huyu, kila mtu asiyemsikiliza nabii huyo ataangamizwa na kutengwa na watu wake, na na manabii wote anaendelea kutaja tena eh? 24. Naam, na manabii wangapi? Wote tangu Samueli na wale waliokuja baada yake wote walionena walinena nini walihubiri habari za siku hizi. Siku gani? Siku za Yesu Kristo kupata mateso, kufa, kuzikwa na kufuka siku ya tatu. Ilitabiriwa na manabii, sio jambo mtambuka. Kwa hiyo Petro anarudi kwenye maandiko, Agano la Kale, kuonyesha ujumbe wa Injili. Anasemaje? Ninyi mmekuwa watoto wa maagano na yale ambayo Mungu aliagana na baba zenu akimwambia Ibrahimu. Angalia, Ibrahimu ametajwa, amerudi mwanzo. Katika uzao wako kabila zote za ulimwengu zitabarikiwa. Uzao wa Ibrahim hapa ni nani, ambao kabila zote za dunia zitabarikiwa? Yoshua nani? Isaka? Ishmaeli? Hmm, Yakobo? Okay, basically alikuwa anamzungumza nani? Kristo, kwa sababu kwenye Galatia tatu Yesu ndiye anaitwa uzao wa Ibrahim. Naweza kufungua Galatia tatu kumi na sita. Rudi hapa first, Wagalatia tatu kumi na sita. Haleluya, umefika tatu kumi na sita? Eh, nataka uone ya kwamba Yesu ndio uzao wa Ibrahimu, wala sio nani, sio Isaka wala sio Ishmaeli. Wambie ezao uko tayari kujifunza, maana naona walikuwa wanasikiliza <laughs> okay, moja mbili, twende. Maona neno mzao pale ni sawa sana, neno uzao pale zote, natumia neno la Kiingereza seed, kwa mzao wake ni sawa sana na uzao wake. Ehe kwa mzao wake au uzao wake uh -huh. Mwona mwona alipo tafsiri uzao wa Ibrahim ni nani? Kristo. jamaa zote za ulimwengu zitabarikiwa kwa uzao wa Ibrahim ambao unaitwa nani? Kristo. okay, okay. kwa anaposema nitambariki, anayekubariki alikuwa anazungumza na nani? Kristo. Kwayo, okay. Sio Israel, sio Israel. Nikiwa naongea na ndugu mmoja akasema ametuma dola nyingi sana Israel, akijua akimbariki Israel ndo baraka za Ibrahim zinamjia, na baraka za Ibrahim najua ni nini. Hela koja nikusomee kidogo kwamba sio hela. Hishu ni kwamba bado anajituma ili apate hizo hela <laughs> Uzao wa Ibrahim ni nini? Kristo. Biblia imejitafsiri. Amesema yaani Kristo. Is that a definition? Yeah. Sema yule kiumbe anayetoa maziwa yaani ng'ombe. Sasa hapo anafanyaje? Kwa kuna watu wengine pale, Uzao wa Ibrahim ni nini? Israeli. Atakayembariki Israeli. Mungu naye anambariki. Hivi unajua kwanza Ibrahimu sio Mwisraeli eh? Ibrahimu sio Mwisraeli. Ibrahimu Israeli Ibrahim, Israel ni mjukuu wa Ibrahimu. Ibrahimu alimzaa Isaka. Isaka akamzaa Yakobo. Yakobo ndiye alibadilisha jina akaitwa nani? Israel. Tikatokea kabila 12 ambao zinaitwa nini? Israel. Nikosa? Kwa Ibrahimu ukiibariki Israel, hujambariki uki Ibrahimu by the way, wala hujabariki uzao wake, kwa sababu uzao wa Ibrahim sio Israel. Uzao wa Ibrahim nani? Kristo. Na by implication, kama kitu ni cha Kristo maana yake ni cha mwamini. Kwa uzao wa Ibrahim pia unaweza kuitwa nini? Mwamini, si ndio? Eh, kwa sababu identity ya Kristo ndio identity ya mwamini. Unakumbuka hiyo vizuri? Kwa sisi ni uzao wa Ibrahim, iko sawa? Kwa sababu Kristo ni uzao wa Ibrahim kama walivosema sisi ni watakatifu kwa sababu Kristo ni mtakatifu. Kwa identity ya Kristo ni yako immediately. Ndio maana tunaimpaga watu kama mchanga ulioko pwani, idadi kubwa kama nyota za mbinguni, hatuwesabiki. Oh, oh, hatuwesabiki. Pale kwenye hesabu tunahesabuje? Moja, mbili, tatu, nne. Wana wa Ibrahimu ni wengi, tuko pande zote nne, dadi yetu haihesabiki. Mwona tumejiweka ndani eh? Wana wa Ibrahimu ni wengi, alafu tukasema idadi yetu. Sababu ni sisi nawazungumziwa, unaelewa mpaka hapo eh? na nitakusomea kwenye Biblia yako kabla hatojarudi kule. Amesemaje? Hasemi ni wengi kana, hasemi kwa wazao kana kwamba ni wengi, bali kana kwamba ni mmoja, kwa mzao wako, yaani Kristo. Kwa unaposoma habari za Ibrahimu usiangalie fedha yake, dhahabu yake, ng'ombe wake, ni mifugo yake. Hacha kuchungulia hela za watu, mchungulie nani? Kristo kwenye ujumbe wake ni mvivu tu atakayetaka kufanikiwa kama Ibrahimu ni mvivu tu. In fact, Mungu alimuita Ibrahim akiwa tayari tajiri. Au juu hilo, yeah, alikuwa na wafanyakazi wao. Wafanyakazi wapeleka wapi? Unajua ugomvi wake na Lutu ilikuwa nini? Malisho. Ibrahimu ama alikuwa Masai eh? alikuwa mifugo elfu ngapi? Ah, alikuwa na mifugo mingi sana kiasi kwamba walikuwa wanagombania malisho. Huo unagombania malisho na ng'ombe watatu. Eti jamani. Eti shayo. Nagombania malisho na ng'ombe watatu yeye nafungia tu kwenye nani pale, unaweka pale na unakuwa unakula majani pale, unaenda ukata migomba unampa. Hawezi kugombania hizo. Watu pekee wanaoteswa nchi hii kwa sababu ya malisho. Ni wa Masai. Kwani mi nimefanya nini? <laughs> Sio kila Masai, Masai mwenye ng'ombe elfu mbili elfu tatu Nataka kusema mi na ng'ombe hapa nafuga nini? Kondoa bwana, mi ng'ombe stak kondoa bwana nantoshe jamani, mi sifugi ha, ona lishe hapa jamani. Yesu alimwambia Petro, lisha kondoo zangu. Hapa anafanya nini sasa? Nimeamua kugeuza kiroho, kwa sababu agano lakani ni lugha ya nini? Picha kwenye mifugo nimeweka nini? Watu na na lisha nalisha, <laughs> nalisha kodowaarajawadi hiisemranuranasege ah, ah, ah. bora niseme vyovyo ratiba iko wapi? <laughs> Kitabu kiko wapi? Biblia iko wapi? Umesoma? Hiyo na wewe sogea. Kanywa maji pale. Ndio hiyo nafanya hapo. Kwa kunyweni maji, sawa? Haleluya. Nilijua mdanipata we, mtu mmoja aliyo kuniuliza: wewe umesoma sura, unatumiaje elimu ya sura? Nikamwambia kwanza naandika vitabu. Akasema, na uhusiana nini? Vitabu vinatokana na miti. Na miti tunafundishwa sura. Nikaanza kushinda. Sasa hivi akiniuliza natumiaje, anasema mimi nafanya ufugaji, nalisha mifugo. Natulia hapo kwanza, waendelee kuuliza, hata amini majibu mifugo ya Bwana, lakini mimi sipendi ng'ombe wala mbuzi. Nafuga kondoo, na kondoo wengine ninao ambao hawako kwenye zizi hilo. Ni wewe karibu kwenye zizi, anasemaje? <laughs> Ahadi zinena kwa mzao, yaani nani? Kristo. Angalia kwenye mstari wa ishirini na ngapi, ishirini na sita twende mpaka ishirini na tisa uone ya kwamba Kristo ndo uzao wa Ibrahim au mzao wa Ibrahim. By implication tunapatikana ndani ya Kristo, kwa hiyo na sisi tunakuwa nini? Uzao wa Ibrahim. Siko sawa eh? Iko sawa eh? Kwa sababu sisi tuko ndani ya Kristo na Kristo ndio uzao wa Ibrahimu. Maana yake si ni nini? Uzao wa Ibrahimu. Twende usome kwenye Biblia yako vizuri. Anasemaje? Ngoja, ngoja. Unakumbuka jana tulisoma mtumishi wa Mungu hiyo ndoen ya... Mtumishi wa Mungu nani anaitwa? Mtumishi peleka taratibu hiyo ni anyigu. Nyigu. Itupe kabisa, inaweza kufuata harufu ya nyigo, akakudunga na unavimba hapo, usupe maombi sasa hivi marefu <laughs> okay. Tulisema jana tumesoma Yohana tume, Mbatizaji alisemaje jana? Aliwaambia Wayahudi Mungu aweza kuwainulia Ibrahimu watoto. Nauliza sasa, Mungu anawainuliaje Ibrahimu watoto, na alikuwa na wachana wa Israeli? Mungu aweza kumwinulia Ibrahimu nini? Watoto, kwa watoto wa Ibrahimu hata Yohana aliwaelewa, sio Wayahudi, Mungu kama ni Mungu ndio anainulia Ibrahimu watoto. Maana yake ni nguvu za Mungu, iko sawa? okay. Tuende mstari wa ngapi hapo, mstari wa ishirini na sita tusome wote kwa ku... tusome wote, kuna mtu asome kwa hiyo hatuendelei mpaka asome. Moja mbili, tuende kwa kuwa ninyi nyote mmekuwa wana wa Mungu kwa njia ya imani katika Kristo Yesu. Hiyo ina shida, hiyo ina shida eh, wote walio katika Kristo Yesu ni wana wa Mungu. Sealed, no problem. Ishirini na saba maana ninyi nyote mliobatizwa katika Kristo mmemvaa Kristo. Huu ni ubatizo wa maji mm -mm. Walioko wapi? ndani ya Kristo, waliozamishwa wapi ndani ya Kristo walioungana na Kristo, ndio batizo awazungumziwa maana. Umeona shida ya maji hapo wana, wana ya hapa. Mm -mm. Kristo, maji hapa, watu wanalazimisha na maji yayepo hapa. Mmemvaa Kristo, sio mmevaa maji. Mmeunganika na Kristo kwa batizo, inamaanisha pia nini? Muunganiko, sisi ni ndani yake na yeye ndani yetu, iyoitwa nini? tuliobatizwa katika Kristo tume Kristo, maana tumezamishwa ndani ya Kristo. Ukituona na Kristo huwezi kutofautisha, iko sawa uh, hiyo ni baptism. Nasemaje, hapana Myahudi wala Myunani, maanaake watu wa jamii zote. Hapana mtumwa wala mtuhuru, maanaake ngoja kwa wana wa Mungu wanaweza wakawa Wayahudi na wanaweza wakawa Wayunani, mataifa, si ndio eh? Maana hakuna tofauti. Kwa kuwa mwana wa Mungu sio Myahudi, sio mataifa, ni yeyote aliye ndani ya Kristo ni mwana wa Mungu, bila kujali ni Myahudi au ni Myunani. Tutumia lugha nyingine, ni Muisraeli au ni mataifa. Iko sawa nasemaje? mm -hmm. Hapana mtumwa wala mtu huru sasa kwenye kacha yao kulikuwa na aina mbili ya watu. Either wewe ni mtumwa au uko huru, unawatumwa au unatumika kwa mtu. Anasema okay, unaweza ukawa mwana wa Mungu ukiwa mtumwa, ho maanisha hapa na unaweza mwana wa Mungu mtu kama mtumwa. aiaua kinachokufanya uwe mwana wa Mungu sio kazi unafanya wai kama unatafuta financial freedom ya kwako kwa sababu zako, usiseme ni kwa sababu ya Kristo. Anasemaje? hapana mtu mume wala mtu mke. Maana yake utambulisho hapa sio jinsia, iko sawa eh? Anasemaje? maana ninyi nyote mmekuwa mmoja katika Kristo Yesu, mmekuwa mmoja katika Kristo Yesu. Umaona hivyo eh? alafu anasemaje na kama ninyi ni wa sio wa Kristo wa ile mm -mm, ninyi ni wa nafasi Kristo nikamai ni kama, ni kama la eh ya wa hiyo, ni ngeli. Kwa hiyo inaonyesha hali ya umilikishi, kama ninyi ni wa Kristo au mali ya Kristo, iko sawa eh? au ni sawa na kusema kama ninyi mko ndani ya Kristo au kama ninyi ni wana wa Mungu, inakubalika. Kama ninyi ni wa Kristo. Ndio maana Yesu anasema if you be Christ s mewekwa unamilikiwa na Kristo, apostrophe iko pale Christ. Kama ninyi ni wa Kristo anasemaje? Basi mmekuwa uzao wa Ibrahimu, nakumbuka eh? Abraham seed. kumbe uzao wa Ibrahimu sio Kristo peke yake, ni pamoja na waamini, iko sawa eh? Nataka niwaonyeshe kitu hapa kabla sijamaliza hiki Mnakumbuka niliwaambia chochote ambacho Kristo anaitwa, eventually utaona mwamini akiitwa. Nakumbuka tulikubaliana kwamba Kristo ni mzaliwa wa kwanza jana sindiwe, na eventually mwamini anaitwa kanisa la wazaliwa wa kwanza, hiko sawa? Nakumbuka, mnakumbuka tusema Kristo ni limbuko, nakumbuka tukasema waamini pia walikuwa wanaitwa nani, malimbuko. Nakumbuka tusema Kristo ni mwana wa Mungu tukakumbuka kwamba waamini wanaitwa nani? Wana wa Mungu. Twende hapa, Kristo ni nani? Uzao wa Ibrahimu. Eventually, mwamini ni uzao wa Ibrahimu. Kwa chochote ambacho Kristo ametajwa kama ahadi yake, hiyo ahadi inapatikana wapi? Ndani ya mwamini. Ndio maana kwenye waefeso moja akasemaje, akavitia vitu vyote chini ya kanisa ambalo ndilo mwili wake. Kwa chochote ambacho Kristo amepokea katika ufufuo, kinapatikana wapi leo? Ndani ya mwamini. Naomba niulize, ko mkono wa kuume wa mungu ni wapi? <laughs> ni mahali ambapo Kristo na mamlaka yake anatenda kazi ni wapi? Ndani chocho, mahali popote ambapo Kristo amekaa, ukisikia Kristo ameketi, ni ndani ya mwamini. kwa kama Kristo angalia ahadi aliyopewa Kristo ni kwamba nitaweka adui zako chini ya miguu yako naomba niulize hawa adui za mungu wako chini ya nani narudia tena hawa adui za kristo ambao katika ufufuo tumepewa mamlaka ya kuweka chini ya wako chini ya nani chini ya miguu ya nani amen iko sawa eh? kwa nani sasa hivi ana, ana, nasemaje? Nani sasa hivi anawatiisha adui za Mungu chini ya miguu yake? Nimwamini. Unajua unafanyeje unapohubiri injili? Unapohubiri injili unaenda kumwonyesha Mungu analipiza kisasi kwa adui wake. Analipizaje kisasi? Msikize vselee vibaya, maana neno kisasi ina maana nipokuja kwa Yeremia, alikuwa ni mtu tu ambaye hana roho wa Mungu maana yake kuna adui wa Mungu ndani hiko, sawa. lakini Mungu hamwambie adui toka ndani yake si ndio, eh? nitakayefanya Mungu afanye kazi hapa ni nani? Mimi nakuja namwambia woya, oh, kuna injili mwanangu, Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zako, namuelezea akasema ya yeah, ya yeah, ya yeah, yeah. Akapokea roho wa Mungu. Kama amepokea roho wa Mungu maana yake nini? Nimeondoa roho nyingine, si ndio, eh? ina maana alikuwa ni makao ya nini? Shetani. Sasa hivi anafanyika nini? makao ya Mungu okay. mamlaka hayo nimepokea wapi? katika ufufuo wa Yesu Kristo. hata nikapo nika, nini? watiisha adui zako chini ya miguu yako. Namna gani adui za Yesu wanatiishwa chini ya miguu yake? ni muamini kuhubiri njiri, kwa sababu huo ndio mkono wa kuume wa Mungu, ni mahali pa utendaji pa Mungu. Unaposema huyu, unapo ndugu ameokoka, nimewin for god lakini ushindi huo haujaanzia hapa, umeanzia katika ufufuo wa Yesu Kristo. Kwa ninawaambia shetani, kaa mahali pako, usikae ndani ya mtu, toka huyu. Mtu anakuwa nini? makao ya Mungu. Tuko sawa eh? Hiyo ndio namna ya kutiisha adui zake chini ya miguu yake. Ndio maana kuacha kuhubiri Injili ni jambo la hatari sana. Kwa nini? Kwa sababu unaekstende utawala wa shetani unaextend utawala wa shetani ndani ya nini watu. Kwa mwanadamu alitakiwa kuwa makao ya Mungu. Nakumbuka ufalme wa Mungu, mwanadamu anatakiwa kuwa makao ya Mungu, sehemu ambapo mfalme Mungu anakaa ndani. Tunapohubiri Injili tunamwambia toka, makao hapo si pako. Tunamwambia shetani hauna makao ulimwenguni. Ndio maana Injili inatakiwa iende kila mtu, kila mahali, kiasi kwamba kila mahali pa uwepo wa Mungu. Dunia ikiwa na waamini kila mahali, maana yake nini? Dunia imejaa utukufu wa Mungu. Naelewa hiyo? Dunia imejaa utukufu wa Mungu. Utukufu wa Mungu maana yake uwepo wa Mungu uko kila mahali ulimwenguni. Ndio maana tunajaza njidi kila mahali. Kila mahali tunaona ni mashamba meupe tayari kwa ajili ya mavuno. Kila mahali watu wafikiwe. Kila mahali watu waokoke. Kila mji kila kijiji, kila mtaa, kila mkoa. Haleluya! Na inatokea katika jina la Yesu, na inatokea katika jina la Yesu, na inatokea katika jina la Yesu. Kila penye giza nuru itatawala mpaka maarifa ya utukufu wa Mungu yatakavyoifunika, yatakavyojaa kama maji yaifunikavyo bahari. Mpango wa Mungu tangu mwanzo haukuwa kuharibu dunia ni kujaza dunia na maarifa ya utukufu wake, ni kujaza dunia na maarifa ya utukufu wake, ni kujaza dunia na maarifa ya utukufu wake. Kila mahali kuwepo na Injili kila mahali. Ndio maana tumeanza Tanzania, tunaenda kila kanda, tunaenda kila mkoa, tunaenda kila wilaya, tunaenda kila tarafa, tunaenda kila mkoa, tunaenda kila kijiji, tunaenda kila kijiji, tunaenda kila mtaa, sio mtaa na kijiji nafanana, tunaenda na kila nyumba mpaka kila nyumba isiwepo makao ya mapepo, wawepo watu wa Mungu kila mahali, haleluya! Mpaka uongo usafoketi hakuna mahali itatokea, na itatokea katika jina la Yesu, na itatokea katika jina la Yesu, na itatokea katika jina la Yesu, na itatokea katika jina la Yesu, na itatokea katika jina, jina la Yesu. Watu kila mahali, watu kila mahali ndio maana Injili kama umesoma kwenye vila vitabu vinne vya Injili agizo kuu imebeba locations. Ndio ndio, mtaanza tangu Yerusalemu na Uyahudi wote na nini, Samaria alafu hata miisho ya nchi. Hizo ni locations. Alafu asemaje? Mkawafanye mataifa yote kwa wanafunzi, hao ni watu, mkahubiri Injili kwa kila kiumbe. Hawa ni watu wowote, mtakaoondolea dhambi wameondolea. Hawa ni watu, lakini ni wapi? Kila mahali, hata miisho ya nchi. Mpango wa Mungu ni injili kufika miisho ya nchi, kila mahali. Tumeelewana mpaka hapo? Kila mahali, kwa hiyo wana wa Mungu wawepo kila mahali. Waya nikwambie, hawa watu wanaosemaga shetani ananiwinda shetani ananitesa, anagusa sana vitu vyangu, ananiharibia, na wajawai kwenda injirisi. Anayemtesa sio shetani, ni vitu vingine. Watu wanaotafutaga na mashetani vizuri ni wahubiri wa injiri. Wewe biashara ya kuingiza milioni tano faida, shetani anapata hasara gani? Okay, lakini watu kumi wakiokoka, shetani anapata hasara Unless, kama hizo hela zako zinatumika kupropagate hiyo injili, ndo zina support watumishi, ndo zina print vitabu, hiyo ndo unakuta na yeye anatafuta hela yako hapo sasa. Maana hizo hela zako ni threat, si ndio hela eh? E, za mtu zinakuwa threat pale ambapo zinatumika kwenye injili, lakini zinapotumika kwa ajili ya vitu vingine, ah, nimeongeza gari la pili, nimeongeza gari la tatu, shetani anaumiaje hapo sasa ni barabara tu ndio inayoumia <laughs> lakini unapoanza kuhubiri injili na kutumia resources zako kwa ajili ya injili, you are in the war, wewe kwenye vita, wewe ndio unawindwa. Kwa nini? Wewe ndio unazuia, wewe ndio unakomesha giza haswa. Hivi umegundua, ulipokuwa muhuni baba yako na mama yako walikuwa hawana shida? Ulipoanza kuhubiri hii injili ukagundua una wazazi wakali. Eh? Yeah? Eh? Yeah? Sio kama naelewa eh? Yeah, kuna watu wengine waligundua kwamba wazazi wao ni wakali walipoanza kuhubiri habari za msamaha wa dhambi kwa njia ya Yesu Kristo. Hakikisho la wokovu kwa njia ya Yesu Kristo. Walipoanza kuhubiri kubiri... sasa unahubiri vitu gani? Mama anaanza kufungua macho anasema mama, umebanwa na mlango. Mbona mama yangu ni msarabu? Mtu ambaye alikuwa anakupenda ghafla amegeuka, maana umemhubiri injili. Hivi unajua kuna watu ukiwaambia, ah, jana nimezini Ah, shtuki samwambia, Yesu alikufa, yani, nimeanza kuhubiri habari za Yesu, unakula bonge la block. Ah, unauliza watu wanataka nini, unagundua ni vita. Vita ni vita mura, lakini tunashinda kila siku, tunashinda kila siku, tunashinda kila siku, tunashinda kila siku, tunashinda kila siku. Tunashinda kila siku na hatuweki silaha chini. Wazazi wetu watakuja kuelewa, watakuja kuamini, sisi ndio tutakaowasaidia waamini. Unajua unafanyaje? Sisi hatutakata tamaa. Unajua na nini namna ya kumalizana na pepo la kukataa Injili? Unajua dawa yake nini? Consistency, kubaki pale pale, kubaki pale pale, kubaki pale pale mpaka unasema he, imekuaje? Unasema mambo yale yale mimi niwaambia nawapaga stori yangu. Mimi nilipoanza kuhubiri hivi, niliachwa, niliacha mm -mm, wao wameniacha, injili sijaiacha. Nikaendelea kusema kwa kurudia rudia, mwaka mmoja mzima, mwaka wa pili, mwaka wa tatu, mwaka wa nne, situko hapa leo na tunaenda hatupunguzi, hatuongezi, tunasema mambo yale yale yale yanayomkwaza Ibilisi tunamfunua Yesu Kristo kwenye maandiko, tunaonyesha kwamba kifo chake hakikuwa kuuza sura, ufufuo wake haikuwa jambo la kutengeneza. Ni mambo halisi, sio wakati huo tu, sasa na hata milele. Tunasema asubuhi, tunasema mchana, tunasema jioni. Wakiinuka upinzani, watapingana mpaka mikono ya upinzani itakatika, lakini sisi tutaendelea mbele, kwa sababu hakika hawezi kuishinda nuru ya injili inayopita. Ndio maana nasema hivi, ni afadhali mtu amwe mapema kupokea injili kuliko kupambana nayo. Kwa nini? Kwa sababu hauwezi kushinda. Nitakwambia, nitakwambia kitu ambacho Mungu anafanya kwa kizazi hiki. Mungu anarudisha injili mahali pake, Mungu anarudisha injili mahali pake, kwa kuwa kinyume nacho ni kujichelewesha. It's a wastage of time, it's a wastage of time, it's a wastage of time, it's a wastage of time, it's a wastage of time, ni kupoteza muda. Kwa nini? Kwa sababu nuru ikishawashwa, giza halikai Biawalika biza walikae watunge hadithi, watengeneza sikendo, watupe majina, ila jina la Yesu linazidi kupaa, jina la Yesu linazidi kupaa, jina la Yesu linazidi kupaa, jina la Yesu linazidi kupaa mpaka yeah, tusikie Tanzania yote imefikiwa, ulimwengu wote umefikiwa, mpaka tufike nini? Global Family Gatherings mpaka tutakapoona dunia nzima imejaa makusanyiko ya watoto wa Mungu, familia ya Mungu ambayo Ibrahimu aliona itakapokuwa, kila mkoa, kila nchi, kila tarafa, kila kata, kila nyumba zitageuka kwa seli, nyumba za watu zitageuka kwa seli nyumba zitakuwa seli seli, nyumba yaani nyumba ya mtu hapa, kuna, kuna, kuna seli pale, kuna seli pale, kuna seli pale, kuna seli pale, kuna seli pale, kuna seli pale, kuna seli pale, kuna seli kila mahali, kila mahali, that is going to happen and is happening right now. Kila mahali nyumba zitakuwa seli. Unaweza ukaenda tu pale Tengeru ukaingia nyumba moja saa kumi na moja ukaanza kufanya seli. Nawaamini wenzako. Why? it is happening, it is happening, it is happening, it is happening. E, ni kwambie tuna kiu ya kutaka kuona hiyo, lakini Mungu ana kiu kuliko tulivyo navyo sasa hivi. Mungu ndo anastea, Mungu anachemsha kiu yetu, anatengeneza zili yetu kuona hayo matokeo, lakini Mungu ametangulia mbele kuona hiyo kiu, ndo maana anakusanya hivi na kutuandaa ili tuseme kwa usahihi. Kwa ujasiri na kwa namna iliyo bora. Haleluya. Kila kona ya mtaa injili inapenya. Kila kona. Tumeelewana mpaka hapo. So it's already happening. Kwa anasemaje? Sisi ni uzao wa Ibrahim sawasawa na ahadi. Kwa katika ufufuo tumezaliwa na Mungu, katika ufufuo wa Yesu Kristo tumezaliwa na Mungu. Kristo alipofufuka ni tangazo la wazi ya kwamba Mungu sasa anajenga familia yake, kwa kile ambacho Ibrahimu aliona, watu kama mchanga, watu kama nyota za mbinguni. Hata kama Musa akasema ni mavumbi ya nji. Musa, Musa akaona akasema aka hakika kama niishivyo mimi, dunia yote itajazwa na utukufu wa Mungu. Kristo, Mungu kile ambacho amekiona kimetimia katika ufufuo wa Yesu Kristo. Mungu kwa njia ya Yesu Kristo anaokusanya ulimwengu wote umuelekee yeye watu wote wawe na Roho ya Mungu ndani yao, iko sawa eh? Tumeelewana mpaka hapo, turudi kwenye nini, Matendo ya Mitume. Idi nakumbuka tulipoishia. Ilikuwa tatu msari wa ngapi, wa ishirini na tano. Matendo tatu ishirini na tano. Hallelujah. Matendo 3:25 inasemaje? Wajua, a nimenyamaza kwa sababu wanasoma wachache, wengine wanasindikiza kwa macho. Moja mita twende, ehe, ambayo Mungu aliagana na baba zetu akimwambia Ibrahimu, katika uzao wake kabila zote za ulimwengu zitabarikiwa. Tumeweka uzao wako pale Kristo eh? kwa tuweke katika Kristo, kabila zote za ulimwengu zitabarikiwa. Aha. Kwa baraka ya Ibrahim inapatikana wapi? Ndani ya Kristo, sio wapi, kwa Waisraeli. Iko sawa, ni eh? ndani ya Kristo, sio kwa Waisraeli. Haleluya, ni ndani ya Kristo, sio kwa Waisraeli. Jamaa zote kabila zote za ulimwengu zitabarikiwa. Neno jamaa, ndivyo agano la kale hapa imetumia neno kabila, kitu kile kile, kabila zote za ulimwengu zitabarikiwa. Baraka ya Ibrahim ni nini? Tuko sawa eh? Angalia mstari wa ishirini na sita. Mungu akiisha kumfufua mtumishi wake Yesu alimtumwa kwenu ninyi kwanza. Ninyi ni nani hapa? Ni watu gani ambapo Petro anawaita ninyi hapa? Waisraeli. Anawaambia akiisha kumfufua mtumishi wake Yesu Kristo, akawatuma ili kuwabarikia ninyi kwanza. Kwao kwa Waisraeli wenyewe hawana baraka za Ibrahimu mpaka alipofufuka Yesu. Ndio maana alipofufuka akawatuma kwao kwanza ili apate kuwabarikia. Kwa Wayahudi wakitaka baraka za Ibrahimu lazima wamwamini nani? Yesu. Kwa baraka za Ibrahimu ni kwa ajili ya mataifa, ni kwa ajili ya way, Wayahudi kwa pamoja. Nakumbuka kule hakuna Myahudi wala Muyunani maana wote. Uwezi kusoma maneno haya ukaona kwamba Waisraeli ni special to God kama ambapo sasa hivi Wakristo walivyokuwa wamechanganyikiwa, wanaambiwa usiue, wanafurahia Waisraeli wakiwaua Wapalestina, wakipiga bomu Lebanon. Ngoja lipigwe Israeli, Yerusalemu bomu likipigwa, wanaanza kuomboleza, Mungu oko Israeli, Mungu nyie, ni watu wa dini, hamjui Mungu. How can you praise God baada ya mtu mwingine kufa? Mtukuzaje Mungu hapo? Eti kwamba Waisraeli wawili wamekufa, Wapalestina wa, wa, wa, wa mia mbili wamekufa? makofi tafadhali. Yesu ni mzuri. Hayo wewe unavuta bangi gani? Cha Arusha, cha Malawi? <laughs> kwa sababu niko Arusha, itakuwa cha Malawi. <laughs> Maana cha Arusha haikufanyi ujisikie hivyo. Angalia. Kwa hiyo Mungu hana ubaguzi wa nchi na nchi. Hakuna Myahudi wala Myunani. There is no special mission. Mtu mmoja alisema, unajua, Tanzania ni kama mtoto wa kwanza wa Mungu, mzaliwa wa kwanza wa Mungu, ni kifuani pa Mungu hasa. Nikasema, ye yeah. ye yeah. Ah, astaghfirullah. Hmm. Hmm. Ah, futa kabisa what is that? Achana na hiyo, situkue tu anaweza akafundisha, naye akaanza kuchora hivi salaba, haleluya, hasemaje? Hakuna Myahudi wala Myunani. Mungu anaangalia kusudi lake katika Kristo, sio kusudi lake katika nchi. Usisome Biblia kinationalistic, soma Biblia as a believer of Christ. I don't believe in Tanzania. I don't believe in Kenya. I don't believe in Uganda. I believe in Christ. I believe kwamba Mungu atakuwa na watu wake katika kila taifa, kila nchi, kila jamaa, kila lugha. No upendeleo. Ujasoma kwenye ufunuo. Ukamnunulia Mungu watu katika kila kabila na taifa na lugha na jamaa. Nasemaje? Nao wanamiliki juu ya nchi katika kila kabila, kila lugha na jamaa. Everywhere in the world there are people. Kwa uangalie nini mpango wa Mungu wa kupata watu kila eneo, sawa sawa. Mungu ana wa watu Gaza. Mungu ana wa watu Lebanon. Mungu ana wa watu Kuwait. Mungu ana wa watu Afghanistan. Mungu ana watu Saudi Arabia, Mungu ana watu Iraq, Mungu ana watu Palestina, Mungu ana watu Yerusalemu, Mungu ana watu kila mahali. Mungu anataka maarifa ya utukufu wake yafunike kila mahali kama maji yafunikavyo bahari. Ni kila mahali, ni kila nchi. No special mission to a special country, every nation shall be filled with the glory of God. Haleluya! Ndivyo ambavyo Mungu anataka, na ndivyo neno la Mungu linavyosema. Sio hisia zetu, neno la Mungu linavyosema, na neno la Mungu linavyosema ni zaidi ya mwanadamu anachosema. God covers the earth with his glory. Kila kijiji, hamna kijiji special, kama ambao niliwaambia, hakuna mtu special kwa Injili, na hakuna mtu ambaye special hahitaji Injili. Every person. Every person. Every person. Unanielewa mpaka hapo eh? Kwa hiyo wow, angalia, anachosema hapo anasema zitabarikiwa, zitabarikiwaje? Angalia Mungu ishirini na sita. Mungu akiisha kumfufua mtumishi wake Yesu alimtuma kwenu ninyi kwanza ili kuwabarikia kwa kwa kwa, kwa. Hiyo ni muhimu sana kumwepusha kila mmoja wenu na maovu yake. Kwa baraka ya Ibrahim ni nini? kuepushwa na maovu. Ni sawa sana, tukosoma kwenye sura ya pili. Unasemaje? ondoleo la dhambi, iko sawa. kwenye mstari wa kumi na tisa asema aje, tubuni basi mrejee ili dhambi zenu zifutwe. anawaambia watu gani? Wayahudi. Tubuni basi mrejee ili dhambi zenu zifutwe, kwa Wayahudi wanahitaji pia dhambi zao zifutwe, yeah. Ndio baraka ya Ibrahim ya yeah. Watoto wa Mungu ndio baraka ya Ibrahimu, watu ambao dhambi zao zimeondolewa, watu ambao wameepushwa na maovu. Maovu yamewekwa mbali nao, kama mashariki ilivyo mbali na magharibi, ndivyo Bwana alivyoweka dhambi zetu mbali nasi. Hao ndio watu walioepushwa maovu, wanaitwa nini? Wana wa Mungu kwenye, kwenye, kwenye Waefeso wasemaje? Watu wasio na hatia mbele zake katika pendo. Kwenye Warumi nane anasemaje? Wale ambao hawana hukumu ya adhabu kwa sababu wako katika Kristo. Hiyo ni baraka ya Ibrahimu, watu wenye roho. Anasemaje? kwa maana Kristo kwenye Galatia tatu kumi na tatu anasemaje, imeandikwa, amelaaniwa yeye angikwae ye juu ya mti, sindio eh? Sindio yemsoma Galatia tatu kumi na tatu inasemaje? Kristo alitukomboa katika laana ya torati, kwa kuwa alifanywa laana kwa ajili yetu, maana imeandikwa, amelaaniwa kila mtu aangikwae juu ya mti. Imeandikwa kwenye nini hiyo? Kwenye torati, eh. Akasemaje? Ili kwamba baraka ya Ibrahim iwafikirie mataifa katika Yesu Kristo. Unajua, baraka ya Ibrahim haikuwa kwa ajili ya Wayahudi, iwafikie mataifa. Ndio maana ukisoma pale anasema hivi, jamaa zote za dunia zitabarikiwa kwa baraka ya Ibrahim. Ni kwa ajili ya ulimwengu wote. Aleluya, baraka ya Ibrahim ni kwa ajili ya ulimwengu wote, ulimwengu wote kabisa. Hapo ndipo ahadi ya Mungu ilipo watu wa dunia nzima. Bwana Yesu asifiwe! Bwana Yesu asifiwe! Tunaangalia ufufuo ulivyo na msingi katika ufufuo wa Yesu Kristo, ndo watu wote wa dunia wamepokea baraka kwa kumpokea nani? Yesu Kristo, ndio wanapokea baraka ya Ibrahimu. Oh, je, ahadi ya Ibrahim imetimia? Yes, kukusanya watu wote pamoja. Pastor Chris alielezea hili akasema, kile ambacho Ibrahimu kilikuwa kinamsumbua nikijitokea kwenye sura ya kumi na moja kwenye mnara wa Babeli naona eh, ambao jamaa za dunia walifanya nini? Walitawanyishwa. Unajua, kosa lao sio walichotaka kufanya, ni namna walivyotaka kufanya, kuwaleta watu wote pamoja kwa mbinu za kibinadamu, katika Mungu. Tujenge ili tusitawanyike, tuwe mamoja, tumfikie Mungu. Is a good plan, eh? Yeah. Lakini ilikuwa nini? Kwa jitihada za kibinadamu, Mungu akafanya nini? Akawafurugia lugha, si ndio, eh? ili wasijenge Babeli, kitu kisicho cha Kimungu. Alafu Mungu ajenge kwa namna yake, namna ya kuleta ulimwengu wote pamoja tena, ni katika Kristo. Ina maana katika Kristo ahadi ya Ibrahimu ya kuleta ulimwengu pamoja umetimia. Niliwapa mfano jana. Ndio maana tukianza kunena kwa lugha hatuhitaji mtu mmoja atutafsirie kimasai na Kiswahili tunachokisema. Tukisema bwana Bwana Yesu asifiwe, asema praise Jesus. Open your Bible. Fungua Biblia yako. Like you said, let's speak in tongues. Tuanze kunena kwa lugha tukaanza translator raka ya tale baba, anafanya nini? Ananyamaza. Kwa nini ananyamaza? Kwa sababu familia imeanza kuongea kifamilia. Tumeanza kurudi kwenye nini? Kichotokea wapi? Babeli. Tumeanza kujenga sawa sawa. Hivi sawa. Unajua anenaye kwa lugha anajijenga. Hiyo lugha imetoka wapi? Ujenzi wa mnara wa Babeli. Kwa walijijenga lakini in the wrong way. Mungu anataka hicho hicho kitu kitimie katika Kristo. Ndio maana tukapewa Roho. Anenaye kwa lugha anajijenga, asemaje? Anawasiliana na Mungu. Wote naweza kuwasiliana na Mungu hapa kwa pamoja bila kutafsiri Kiswahili na Kimasai au Kichaga na Kiingereza. Lakini tunaona kile ambacho walitaka kujenga kikijengwa, sio kibabeli, kimungu ndio maana kunena kwa lugha ni family exercising, tuna tuna, tuna, tuna, tuna exercise ya familia yetu, kwamba sisi ni watoto wa Mungu. Ndio maana hii inaitwa nini? Ishara ya wao, waaminio watasema kwa lugha mpya, wataunganika pamoja, na tukisema kwa lugha mpya hatuna confusion. Wewe una flow unavyo mimi na flow navyo flow, flow, flow, flow, lakini wote tunaongea na Baba. Anenaye kwa lugha anajijenga, na wenyewe ni ujenzi wa mnara <laughs> ujenzi ule ule anajijenga anajijenga anajijenga, ni namna ya roho ya kujenga, sio namna ya kuchukua matofali na kuanza ku, matofali na kusema tumfikie Mungu, kwa sababu Mungu hakai juu. In fact Mungu alitaka tujenge kwa yeye kuja chini, natumia lugha ya chini, kwa maana kwa mwanadamu, badala ya sisi kwenda, si ndio? Kwa mwanadamu, hamtafuti Mungu. Mungu ndiye anayemtafuta mwanadamu. Kwao kile kitu kilikuwa kinajengwa opposite. Ndio maana baadaye Musa alisemaje? Usiseme ni nani atakayepanda mbinguni na kumshusha Kristo chini. Kusema hivyo ni kuwaza Kibabeli, iko sawa eh? Kwa imani yetu sio kumtafuta Mungu alipo, imani yetu ni Mungu anakuja. Nani anayemshusha Kristo chini? Sio sisi. Nani atakayemfufua Kristo juu? Sio sisi sisi tunaamini neno hilo li karibu na kinywa chetu, tunakiri. Ndio maana chini yake wenye wokovu anasemaje, hiyo ni, ni Warumi kumi. Chini yake anasemaje, kwa maana kwa kinywa mtu hukiri na kupata wokovu na kwa moyo huamini na kupewa haki. Maana yake nini? Yeye kazi yake ni kuamini na kusema alichokisema Mungu, basi hiyo ndio haki ya Mungu. Haki ya Mungu inapatikana kwenye nini? Kuamini na kusema alichokifanya sio kufanya anachotaka kufanya, mm -mm. ko Babeli shida ilikuwa nini? Wanafanya Mungu ambacho Mungu alitakiwa kufanya, walitakiwa kumwamini Mungu kukusanya ulimwengu wote kwake. Na sisi tumeamini hivyo, si ndio? Na ndio maana tunafanya nini? Tunahubiri ili kuleta familia ya Mungu nini pamoja, let the family of God gather together. Tunaweza tusiwe sehemu moja wakati huu lakini wengine watakuwa wapi na wapi na wapi na wapi, wapi, wapi, wapi, wapi ulimwenguni wakikutana na kunyanyua mikono juu wakianza kunena kwa lugha. Baba anazungumza na wote bila kujali ni kabila gani. Haleluya, tuna family language ambayo ni nini? speaking in another tongue. Haleluya, simama yes, kwa miguu yako napata, pata nafasi kidogo ya ku-exercise your family language na kumtukuza Mungu kwa ajili ya maneno haya, alafu mshike mtu mmoja mkono uombe naye, alafu utafsirie unachoongea kwenye familia yako. Shike mtu mmoja uombe naye. Thank you Jesus, thank you Jesus, thank you Jesus. Fungua kinywa chako, fungua kinywa chako, fungua kinywa chako, fungua kinywa chako. Yes, ametupa na roho wake sisi ni familia yake. Fungua kinywa chako, fungua kinywa chako, fungua kinywa chako. Fungua kinywa chako, fungua kinywa chako. Take some time. Nenda kwa lugha, nenda kwa lugha. Exercise your family language, your tribe. Tuna kabila lenye nguvu, ni wana wa Mungu, ni familia ya Mungu.