ko jana tulisema Mungu ana alikuwa na mpango wa ujenzi. Mungu alikuwa na building project. Mungu anapenda ujenzi. Mungu ni mwashi. <laughs> Ukisoma Biblia vizuri, utakundua Biblia imeandikwa kwa muktadha wa ujenzi sema ukisoma Biblia vizuri utakundua Biblia imeandikwa kwa muktadha wa ujenzi. Building project. Muktadha wa nini? Ujenzi, yaani cha kwanza unachokisoma ni ujenzi wa safina <laughs> cha kwanza unachosoma ni nini? Ujenzi wa safina. the the first thing is building of the temple Of the, the, the ark. No. A ndio safina. Ah, okay. Kiingereza jamani jawani. Mekuja na mekuja na meli, lugha ya malkia. Ni ujenzi. Ujenzi wa kwanza ni ujenzi wa safina. Kumbuka, tumeona ya kwamba kila kitu ambacho nakisoma kwenye maandiko kwa maana ya Mwanzo mpaka Malaki inahusiana na mpango wa Mungu kwa ajili ya ulimwengu. Kwa kila ambacho kile kinajengwa, ni ku portray, ni kuelezea, ni kama illustration, ni kama picha, ni kama blueprint ya kile ambacho Mungu anakuja kufanya katika Kristo, ambapo ni kufikia ulimwengu wote. Kwa hivyo umeanza na ujenzi wa safina hata ukisoma ujenzi wa safina, lugha ya ujenzi wa safina yenyewe inaonekana ni kubwa sana, kwa sababu utajengaje kitu ambacho unaweza kuweka wanyama wote ndani? <laughs> wanyama wote na wa aina zote, kwa ile tayari ina depict, ina inaonyesha kitu ambacho Mungu atakuja kufanya katika Kristo. Kumbuka mwanzo mpaka Malaki. Ni kitabu kinachohusu Kristo. Mnakumbuka? Kwa tangu mwanzo unapoyo na ahadi ya kwanza kabisa Mungu aliziumba mbingu na nchi, tayari kwenye ile ahadi kuna kitu kinachohusiana na kile ambacho Kristo atakuja kufanya katika kufa na kufuka kwake. Kwa huko unapopita, unapokutana na kitu kama safina, inazungumza the same thing, kitu kile kile, ahadi ya Mungu kwa ajili ya ulimwengu kwa njia ya Yesu Kristo. Ukija kwenye kile ambacho Musa aliambiwa ali watengeneze kwa mara ya kwanza, ambao jana, uh, tumesoma namna ambapo mtumishi wa Mungu Stefano aligusia kidogo, akasema Musa alitengeneza sawa sawa na mfano alioonyeshwa. Tukajua kile ambacho Musa alikitengeneza ni mfano wa kitu alichoonyeshwa, ina maana aliona kitu kikubwa kuliko nini kile alichokijenga. Kwa kale Biblia ni kitabu cha ujenzi. Mungu anajenga nini? Jambo la msingi, Paulo mwenyewe mchambuzi mzuri wa maandiko kwa maana ya Mwanzo mbaka Malaki, alikuwa anajiita mjenzi. Korinto wa kwanza tatu, Paulo anajiita mjenzi mkuu, masta bulda kani imagin a master builder, maana yake kuna building. Tulisoma pia kwamba sisi ni nini? Jengo la Mungu. Sisi ni nini? Jengo la Mungu, jengo la Mungu, nyumba ya Mungu, tunaitwa nyumba ya Roho. Hii zote zinazungumza, zina kitu Hizo zote zinazungumza kitu kama zinazungumza kitu kuhusiana na ujenzi. Jana na juzi tukawa tunatafuta maana ya neno mwisho wa dunia, tukasema mwisho wa dunia ni kukamilika kwa project. Project gani? Ya ujenzi. Kwenye mazungumzo ya Mathayo ishirini na nne mstari wa tatu walikuwa wanazungumzia kitu gani? Kubomolewa kwa jengo, iko sawa eh? Kubomolewa kwa nini? Kwa jengo, kwa nini jengo linabomolewa? Tulikubaliana ni kwa sababu jengo lile la kwanza ilikuwa ni kama kifundishio cha jengo kubwa zaidi, iko sawa? Kwa jengo kubwa ni nini? Ulimwengu mzima. Kwa project kumalizika ni ulimwengu mzima kufanya nini kufikiwa na injili Mathayo 24:14. tumesoma kwamba kwenye Mathayo 24 anazungumzia habari za injili ya ufalme kuhubiriwa ulimwengu wote ihubiriwe katika kila taifa ili iwe nini? Ushahidi. Hello. ili iwe ushahidi, it makes sense now, tukisema kitu anachokifanya Mungu ni building project, na Paulo anaita Yesu Kristo kama ndio msingi. Anamuita Yesu Kristo kama ndio msingi, anasema mtu mwingine, msingi mwingine, mtu yeyote asifanye nini? Asiweke isipokuwa lile ambalo limekwisha kuwekwa, yaani Kristo. Sasa kwenye huo muktadha Yesu Kristo anaitwa jiwe kuu la pembeni. Unaona kabisa, hii ni ujenzi. Yesu anaitwa nini? Jiwe kuu la pembeni. Hivi jiwe kuu la pembeni natumika wapi? Kwenye ujenzi. kwa Yesu anaitwa jiwe kuu la pembeni, in fact, wakati Petro kwenye sura ya nne ya Matendo ya Mitume anawakofront ma makuhani wale mafarisayo, waliosema msihubiri tena kwa jina hilo, kwenye sura ya nne kuanzia mstari wa nane. In fact alisemaje yeye? Yesu amekuwa nini? Jiwe kuu la pembeni. Alafu akawaita mafarisayo nani? Lililokataliwa na ninyi waashi, basically wahubiri pia ni wajenzi pamoja na Mungu, kwao wanatakiwa wajue namna ya kujenga jengo la Mungu. Kama sasa umesoma civil engineering, unaanza kuenjoy hili somo. Sasa wale wengine wa economics wanaona leo wanaachwa na, na watu wa economics huwa wanatupiga sana kwenye Biblia. Sababu wanaona uchumi kwenye Biblia kuliko kuona ujenzi. tumekuja wajenzi tumekuja. Haleluya! wale mliosema auto engineering hapa mbati kitu leo. <laughs> leo ma civil engineer wako kazini, wesikia ujenzi jengo waashi, eh, jiwe kula pembeni ya Biblia. Ndio maana Paulo, Paulo practically alikuwa civil engineer, sindio kweli? sio kweli? Yaani, najua Mungu anajua namna ya kuchagua, kamchagua civil engineer achambue kutokea mwanzo, yefikiria sehemu kubwa ya Agano Jipya imeandikwa na civil engineer. Unajua kwa nini? Kwa sababu anawasaidia watu kuona ujenzi wa Mungu, sema ujenzi wa Mungu. <laughs> Paulo anawaita Wakristo, ninyi ni jengo la Mungu. Sasa kila ujenzi una pa kuanzia. Pa kuanzia tunaita nini? Foundation. Foundation. Andika hilo neno hasa tutadili nayo leo. Foundation. Wa civil engineer oye. Wachumi tutatafutana pale kwenye sadaka <laughs> eh? Tutaanza pale unasema, hivi, ili jengo limejengwa kwa sadaka za nini? Za watu. Mtatokea hapo. <laughs> lakini tudili na nani kwanza civil engineer? <laughs> Wajenzi, wajenzi mpo? ah ah, nazungumzia sisi wote wajenzi mpo. <laughs> Uh, nyie ilikuwa ni lugha ya picha, lakini sisi wote ni nani? Wajenzi. nyie ni nini, wale mliosomea? ni lugha ya picha, ni illustration. Leo tunatumiaji kama illustration. Kaeni kama illustrator. <laughs> Msikae kama, kama ndio peke yenu. Biblia inazungumzia kwa Paulo, najiita mjenzi, mjenzi, mjenzi, mjenzi. Kwa unaona ujenzi unafanyika, safina, ujenzi, hema ya kukutania, ujenzi, sawa eh? Sawa, hekalu, ujenzi. Kwa hizi project zote nikuonyesha kwamba Mungu alikuwa na mpango tangu mwanzo, lakini huu mpango ni kwa ajili ya ulimwengu jana. Kwa hiyo tulisema kwenye ujenzi wa Mungu kwenye ili jengo la Mungu ambayo ni ulimwengu mzima mwisho wa dunia maana yake nini? Tuongee kama fundi ujenzi Finishing. Mwisho wa dunia maana yake nini? Yaani finishing. Nikienda finishing. Kufunjiwa sehemu nyingine, mwisho wa dunia, navaa kabisa ale na za kuendea kwenye site za ujenzi na na picha kabisa, naiona sabaya kwenye ulimwengu. Kwa hiyo is finishing a bad thing, enyewe mnaonaje? Finishing sio kitu kibaya. Sindio eh? Tusema finishing maana yake nini? Sunteleia, maana yake nini? Com entire completion, ni kumalizia kabisa ulichokianza kwenye nini? Msingi. Sasa kwa hiyo kwenye mpango wa Mungu wa kufikia ulimwengu kwa Injili, msingi ni nini? simeshajua eh? Msingi ni nini? hizi zote unatakiwa ujenge picha ya time, muda tangu project inawekwa mpaka inamalizika. Ndio maana semia sema end of the world au end of time, finishing. Kwa sisi tuko kwenye nini? Sisi tuko kwenye nini? Finishing. kwa nini finishing? Unaijuaje injili inaenda kwa kila taifa. Nakumbuka eh? Tulisoma jana kwenye kwenye kwenye Matendo ya Mitume 17 finishing ilivyofanyika. Mtu akanukuu finishing akaita nini? Mwisho wa dunia. End of the world. Wacha tusome tena hiyo 13:47. Sema finishing. Baada ya Wayahudi kukataa injili ya Paulo na Barnaba, wakageukia mataifa. Actually niwaambie kitu, mitume wa Yesu waliambiwa wafanye finishing lakini hawakuwa tayari. Unajua hiyo sindio? Kwa sababu Matayo ishirini na nane inazungumzia finishing sindio? Kwa sababu mstari wa mwisho kwenye Matayo go to the end of the world. Unaona, unaona, unaona Matayo imeishia na end of the world. Amen. Si ndio? Ko unajua hata hiyo amen haijawekwa kwa bahati mbaya. Si ndio? Kwa sababu end of the world. Amen. Ko kufanya mataifa kwa wanafunzi, that is a project end of the world. Marko anasema enendeni mkaubiri injili kwa kila kiumbe. Enendeni mkaubiri injili kwa kila kiumbe. Mwona kila kiumbe, maana yake kwa kila mtu, maana kiumbe pale sio ngombe. Na zamani mtu mmoja alisema, Biblia inasema mkaubiri njiri kwa kila kiumbe. Kila kiumbe anatakiwa sikie njiri. Maana yake nini? Habari njema. Kwa hiyo kila kiumbe anatakiwa kusikia habari njema. Kwa kama friji lako halina chakula ndani yake, unaweza ukahubiria habari njema ukasema habari njema kwa friji, inasema vitu viingie ndani vitu vipatikane, ewe friji sikia habari njema, hautaki kukaukiwa, ingia vitu ndani ya friji. Kama shamba lako halioteshi vitu vizuri, nenda Kaiongee nayo, kaihubirie Injili, sema so, Bangi International Ministry hiyo ni IPPS International Pumba Producer and Supply. Kwa hiyo watu ndio nini? Ndio kila kiumbe. Ndio maana chini yake anasemaje, wale wakatoka kote kote wakifanya nini? wakihubiri na Bwana akiwa pamoja nao akilithibitisha lile neno kwa ishara zilizokuwa zikiambatana nao. Mwisho wa dunia, unaenda kwenye Luka 24:47 anasema, na habari ya toba na ondoleo la dhambi litahubiriwa kuanzia wapi? Yerusalemu. Kwanzia Yerusalemu, mitume walisikia neno kuanzia Yerusalemu. Hivi, unajua siku za mwanzo hawakutoka Yerusalemu. Unajua, nataka niseme asante, <laughs> asante Sauli. Nataka niseme asante Sauli. Unajua kilichowatoa Yerusalemu ni ambush. Si ndio, eh? Eh, walikuwa wame relax. Unajua hata kwenda kwa mataifa ilihitaji supernatural. Unajua hata majaribu yanaweza kuwa supernatural. ni kwa sababu umeambiwa baraka ni mambo mazuri tu. Heri ninyi watakapo washutumu na kuwatesa kwa ajili ya jina lake. <laughs> Heri wewe utakapojenga nyumba. <laughs> Ah, kwa hiyo baada ya persecution iliyotokea Yerusalemu, mtu wa kwanza kwenda Samaria ni nani? Filipo. Filipo alienda to the end of the world yeah. In fact, mzee mzima uh, Petro kwenye sura ya kumi sura ya kumi na tano kwenye ripoti yake anaona kama injili imeanza kwenda kwake kwa mataifa kupitia yeye. Sisi tunajua ametudanganya. Aona, naonaje? Kwenye baraza alisemaje? Mungu aliruhusu injili iende kwa mataifa kwa kinywa changu. Nani anasema hayo? Petro kwenye kikao cha nini? Cha baraza Yerusalemu. Naomba nikuulize mimi na wewe, nani ambaye alihubiri injili kwanza kwa mataifa? Hasa kwa sababu hakuwa na choo kanisani, atasahulika. Hakuwa na choo, hakuwa katika wale kumi na mbili <laughs> yeah, mtu wa kwanza kuhubiri injili kwa mataifa ni in fact, ngoja tutumie lugha kwanza mataifa, alafu tutarekebisha baadaye, Wasamaria okay. Lakini unajua baada ya kuhubiriwa Samaria, alipita mtu anaitwa nani? Hatumjui jina lake, tunajua tu Toashi. Toashi alikuwa ni mtu wapi? mtu wapi? Ethiopia. Kwa hiyo alipoenda Samaria, alimhubiria na mtu wa nani, wa Ethiopia. Sura ya ngapi hiyo, nane. Sura ya kumi ndio namuona akienda wapi? Kwa Cornelio, kwa nani. Alikuwa mtu wa kwanza kuwafikia mataifa nani? Yes, inawezekana kwa sababu Filipo hakuwa katika kikao cha ile baraza la mitume kumi na mbili. Inawezekana taarifa haikufika, lakini taarifa ya kuwafikia Samaria alikuwa nayo. Kwa nini? Kwa sababu wao ndo waliitwa wakafanya nini? Wakawaombee ujazo wa Roho Mtakatifu. Alitwa nani? Petro na nani Yohana. Iko sawa, eh? Iko sawa eh? Lakini alipokusanya taarifa Luka. Luka anasemaje mtu, eh, wa kwanza kuhubiria injili kwa mataifa alikuwa ni nani? Filipo. Na mtu wa kwanza kuhubiria injili ni nani? Toashi. Bwana asifiwe. Kwa Toashi alihubiri injili wapi? Okay. Kama Toashi aliamini ina maana alipeleka injili wapi? Ethiopia. Sindio? Sindio? Sindio? Sindio? Kwa injili haikuletwa Afrika kwa mara ya kwanza na wazungu. Hii dini imeletwa na wazungu, hapana. Imeletwa na Afrika. Nani mtu wa kwanza kuamini kwa ambaye alikuwa ametokea Afrika Toashi, na alikuwa mtu mzito na aliamini kabisa namna alivyokuwa anaelezewa eh. na alikuwa na courage. Alikuwa... imagine uko kwenye gari unasoma wa kuna kusoma na kusoma mtu eh. uko kwenye gari anasoma anafuata e, an e, anakuelewa mambo haya ana, anafuata anasema nani atakayenielewesha akaeleweshwa nasema, nini kitakacho nizuia nisibatizwe? Kwao jamaa mwenyewe alikuwa na self motivation, iko sawa eh? Wo, nafikiri itakuwa ngumu mtu ile kuhubiri, haiwezi sabu kwanza tayari alikuwa na okay. kitendo tu cha kwenda Yerusalemu kwenda kuhiji <laughs> ni mtu ambaye alikuwa committed na ni mkubwa waziri wa fedha kaenda kuhiji kwa Mungu wa Israeli <laughs> afa akutana na nini? Na injili ya kweli. Kwa hiyo naenda kuhiji na usio na injili. sawa eh? kwenda kuhiji sio kwa na injili kwa na sababu, hata alikuwa haelewi. nani atanielewesha? Nasema pengine nabii huyu alikuwa anazungumza habari zake au habari za nani? Alikuwa anasoma nini? Isaya hamsini na tatu kwao tumesema injili kwenda kwa mataifa ni nini? Ni projekti ya Mungu kufikia ulimwengu. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? niko sawa? Yeah. Kwa hiyo unaona kwenye Mata, Matendo kumi na tatu kuanzia mstari wa 46 baada ya wale watu kataa sema Paulo na Barnaba wakanena kwa ushujaa wakasema, ilikuwa lazima neno la Mungu linenwe kwenu kwanza, lakini kwa kuwa mnalisukumia mbali na kujiona nafsi zenu kuwa hamkustahili uzima wa milele, angalieni, twawageukia nani? Mataifa. Is that a bad thing? No, ni mpango wa Mungu. Akasemaje? kwa sababu ndivyo ilivyoamriwa na Bwana, nimekuweka uwe nani nuru ya mataifa, upate kuwa nani, wokovu hata nini, mwisho wa dunia. Maona wokovu hata nini, mwisho wa dunia. Reference ilikuwa ni nini hapa? Mataifa kufikiwa na nuru ya Injili au uzima wa milele, maana amesema, Wayahudi hapo wamekataa nini, uzima wa milele. Kwa mataifa wakipokea uzima wa milele, hiyo ni nini, mwisho wa dunia mwisho wa dunia. <laughs> Angalia mstari wa 48, nasemaje? Mataifa, tusome wote, tusome wote. Mataifa waliposikia hayo wakafurahi. Maana yake wamesikia kwamba nini, wako kwenye nini, mpango wa Mungu <laughs> wakafurahi. Kwa mpango wa Mungu wa kuafikia kufikia ulimwengu Haikuwa reaction ilikuwa ni mpango. Mtu mmoja alisema Waisraeli walikataa Injili ndio maana ikaja kwa mataifa. Mimi nawe tunasemaje sasa hivi, sio accident. ilikuwa kwenye nini, mpango mkuu wa Mungu tangu nini, mwanzo mwanzo, tangu mwanzo kwa... Yaani, sio mwanzo tu. Hata ukisoma vitabu vya manabii, tutapita kidogo leo Zaburi, mpango ule upo akufikia ulimwengu. Haleluya. Ahadi kwa Ibrahimu, Isaka na Yakobo ni ulimwengu mzima, ulimwengu mzima, pande zote kuu za dunia wakafurahi. Akasemaje nao? Waliokuwa wamekusudiwa uzima wa milele wakaamini, kwa uzima wa milele ulipohubiriwa kwa mataifa wakaamini. ni nini? Ni mwisho wa dunia. Sasa nikishasema mwisho wa dunia, nataka akili yako ifute kuharibika kwa dunia. Umesikia, unajua eh? Sasa hivi kinachokusumbua nikusikia mwisho, bado unashtuka. Sasa miaka yako yote wa Kristo uliposikia mwisho unasikia eee. Nikuambia, dada mmoja alikuwa niprintia notes zangu Wakati ana print nikamwambia, umeona somo hilo? akasema amsiliam mm. Akasema yani, Tito ilimsumbua mwisho wa dunia, akasema mimi sitaki kufa saa hizi. Umeona hivyo, ndo na ni Mkristo. Mwambie mwenzako, mwisho wa dunia ni utukufu ni nguvu, ni Injili ya Mungu kufika kila taifa, kila mtu, kila mahali. It is a good thing. Asemaje 49? Neno la Bwana likaenea katika ile nchi ile yote Sawa eh? Kwa habari ya mwisho wa dunia nini, neno la Bwana likaenea katika nchi ile yote. Kwa hiyo tukasema, well, hiyo ndo project inavyokamilika. Tuangalie project ilianzia wapi, Mathayo, turudi Mathayo. So, swali letu lilikuwa ni nini nini, mambo haya yatatokea lini? Nini dalili ya kuja kwako na ya mwisho wa dunia? Nini dalili ya kuja kwako na ya mwisho wa dunia? Jana tulimaliza na kuja kwa Bwana eh? najua kuna sehemu nitairudia kwa upana zaidi, lakini jana tujua maana ya kuja kwake nini, ni kudhihirika katika utukufu kupitia nani? Waamini baada ya nini? Ufufuo eh? tuko sawa hiyo eh? ni tofauti na siku ya Bwana. Siku ya Bwana tumejifunza kwenye somo la unyakuo, sawa eh? angamesikia somo la unyakuo. Okay. Wangapi wamesikiliza somo la urithi wetu katika wa Kristo wamesikiliza? Okay. Wangapi wamesoma mwamini anao urithi katika Kristo, kwenye kitabu cha ja kwa kuwa sasa umeokoka wa wangapi walielewa <laughs> eh? kwenye chapa, lakini kwa kuwa sasa umeokoka ipo pia kwenye ile pati ya pili ya mambo uliyopokea ulipoamini nimerudia sehemu mbili, mmeziona zile, a believer has inheritance in Christ. Hapo ndo ni, nimechambua unyakuo. Nenda kaangalia kama unanyakuka <laughs> Hallelujah. Leo sasa kukuza unyakuo, maana tukiingia tu itakuwa ni noma. Lakini wakati tunafundisha unyakuo kutokea pale, sijagusa matao ishirini na nne kwa sababu jana tumedismantle ya kwamba haihusiki, si ndio eh? huu ulikuwa ni utekaji. Sawa, uliokuja wapi? Yerusalemu, ambayo iliambatana na watu waliovamia na kubomoa nini, hekalu. Kwa hiyo ni mji litekwa, sawa sawa, yeah. okay. Kwa hiyo twende kwenye Mathayo kumi na tatu mstari wa thelathini na nne na thelathini na tano. Mathayo kumi na tatu Hatayo yuko nyuma ya kitabu cha Ufunuo na mbele ya kitabu cha Mwanzo. Haleluya, kumi na tatu imefika. Sasa nani, imefika tunaweza kusoma wote, inasemaje? Hayo yote Yesu aliwaambia makutano kwa nini? Kwa mifano, wala pasipo mifano hakuambia nini neno. Ehe, ili litimie neno lililonenwa na nabii akisema, nitafumbua kinywa changu kwa mifano nitayatamka mambo yaliyositirika tangu awali, tangu awali. Wajua Kiingereza haijatumia eneo tangu awali, nimetumia in the foundation Aha, hiyo tayari tutaisha. Foundation of the world pale, imetumika kwa foundation of the world, world ni nini? Andika hiyo. Tangu awali haijakaa vizuri, kwa sababu ningetafsiri leo foundation of the world ningesemaje? Msingi ya ulimwengu, si sindioe? Misingi ya ulimwengu au msingi wa ulimwengu. Asa. Haleluya. Twende sehemu nyingine tuangalie tena msingi wa ulimwengu au foundation of the world Kiingereza. Luka 11:51 na 52. Luka 11:51 na 52. Luka 11:51 na 52. Tangu, kuumbwa, misingi ya ulimwengu Luka kumi na moja msa tumefika, nasemaje? Ok, goja goja goja goja, tunaweza kuanza arobaini na saba ili tupate muktadha, arobaini na saba nasemaje? Ole wenu kwa kuwa majenga maziara ya wanabii na baba zenu ndio walio waua. Mbona manabii wameuawa eh? baba zao, baba zenu au baba zao, sio baba zetu. Lakini ndio maana asemaga usijiingize kwenye biblia kichwa kichwa s so, unaweza kajikuta unaondoka na ole hapo, ambayo si wakwako ni baba za kina okay. Nani? Wayahudi, sindio? Anasemaje sharabani na nane basi nawashuhudia na, na kuziridhia kazi za mwa, asum, mwashuhudia na kuziridhia kazi za nani, baba zenu, kwa kuwa wao waliwaua, nanyi mawajengea maziara. Maana basi mnakubaliana na walicho kifanya. Alafu 49 anasemaje? na kwa sababu hiyo hekima ya Mungu ilisema, tazama, nitatuma kwao manabii na nani na mitume, nao watawaua baadhi yao na kuwafukuza Niko sawa? Eh, eh. Ili kwa kizazi hiki itakwe damu ya manabii wote iliyomwagika tangu kupigwa misingi ya ulimwengu. Mbona misingi ya ulimwengu eh? Msingi tangu kupigwa msingi wa ulimwengu isameweka singular, tangu kupigwa msingi wa ulimwengu Tunatafuta msingi uko wapi? Iko sawa. Alafu anasemaje? Nasemaje? tangu damu ya Habili. Okay, manabii walianza kuuawa wapi? Tangu kupigwa msingi wa walimwengu. Okay, tusome kwanza hiyo hamsini na moja kwa pamoja. Sikawa nimewaacha angalia, manabii waliuawa wapi? Maana inawezekana wakaanza kuona meza ya ku, wanachinjiwa mahali kwenye meza fulani. Alafu dunia, angalia picha, dunia ilivyowekwa msingi, Mungu alipotandaza msingi wa dunia, manabii wakaanza kuchinjiwa pale? Futa hiyo picha kwanza, asemaje? Sura hamsini na moja asemaje? Tuanze hamsini ili ili kwa kizazi kita hiki kitakwe nini, damu ya manabii wote, ehe, iliyo mwagika wapi, tangu kupigwa msingi wa ulimwengu. Nasemaje? Tangu damu ya Habili hata damu ya Zakaria. Naomba niulize, naomba niulize swali, Habili aliwawa wapi? Mwanzo nne. Tuko sawae? Tuko sawae? Unapata, una msingi. Uko wapi? Mwanzo <laughs> sawa. Kumbuka, mpango wa Mungu ulianzia wapi? Mwanzo kwa msingi. Ni wapi? Mwanzo nikuonyesha hapo Asemaje aliyeuawa kati ya madhabahu na hekalu. Naambieni ya kwamba itatakwa mikononi mwa kizazi hiki. Ole wenu nini wanasheria, kwa kuwa ameuondoa ufungua maarifa, wenyewe hamkuingia na wale waliokuwa wakiingia mmewazuia. Okay, tayari Abili aliuawa Mwanzo nne. Tunaambiwa Mwanzo nne ni nini? Ni msingi wa ulimwengu pp tuko mpaka hapo tumeshaanza eh? eh? kupata tafsiri ya msingi wa ulimwengu. Kwa niliwaambia hivi, kumbuka tulipotoka, ya kwamba chochote ambacho kinafundishwa kwenye Biblia unachokiona Mathayo mpaka Ufunuo kimeanza kufundishwa wapi? Mwanzo. Kwa hiyo kama kuna fundisho la mwisho wa dunia ni lazima tulipate likianzia wapi? Mwanzo. Iko sawa? Lazima ianzie mwanzo. Mwanzo ndo msingi wa chochote. Nimesema hivi, every great truth begin at Genesis. Sawa hiyo sawa? Hiyo kwa hiyo twende sehemu nyingine, ni kuonyeshe Yohana kumi na saba ishirini na nne. Kwa hiyo mpango wa ukombozi wa mwanadamu umeanzia wapi? Hello. Mwanzo. Yohana 17:24. Yohana 17:24, Aleluya. Yohana 17:24 inasemaje? Kuna watu bado wanafungua Yohana 17:28. Nawasubiria tufike wote. Nasemaje? Turudie wote pamoja. Baba, hao ulionipa, nataka wawe pamoja nami, popote nilipo, wapate kutazama utukufu wangu ulionipa, kwa maana ulinipenda kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Waefeso moja nne. Waefeso moja nne. Tunaangalia msingi wa ulimwengu. Waefeso moja nne. Waefeso moja nne. Can we read together? Nasemaje? Asema kama vile alivyotuchagua katika yeye kabla ya kuwekwa nini? Misingi, ametumia wingie misingi ya ulimwengu ili tuwe watakatifu watu wasio na hatia mbele zake katika pendo. Okay. Ukisoma kirahisi hichi kitu, maana yake Mungu mpango wake wa kwanza ni kwamba sisi tuwe wa aina gani? Kwa hii hapa unaipata wapi ya kwamba Mungu aliwaza hiki, kwamba uwe ni mpango wake, ni lini? Mwanzo. Umeelewa hiyo, e? Hello. Kwa hiyo tunaposema ya kwamba alituchagua katika nani? Yeye, yeye nani? Pale Kristo. Tuwe nini? Watakatifu, watu gani? Wasio na hatia mbele zake katika pendo. Alituchagua wapi? Kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Unajua, Kiswahili kinasumbua, kwa sababu ukisoma kabla ya kuwekwa msingi wa ulimwengu, huo unawaza ulimwengu unavyoumbwa. Amesema hivi, before the foundation of the world. Haleluya! kabla ya kuwekwa nini msingi ya ulimwengu au msingi wa ulimwengu, kitu kile kile foundation. Asa. Nafikiri niwapeleke kwanza kwenye tafsiri ya neno foundation, tafsiri ya neno foundation kama ilivyoandikwa hapa kwenye Waefeso mbili moja mstari wa nne. Msingi, foundation of the world neno foundation, neno foundation ni neno la Kigiriki, katabole. Katabole, k a t a b o l katabole, ambayo inatumika pale ambapo idea inakuwa conceived conceive maana yake nini eh? Fanya nini? Kutungwa, kama pale ambapo idea inaanza kupangwa, inaanza kuletwa. Kuconceive ni kama kutunga mimba, kwa hiyo ni conception, au pale ambapo idea inakuwa deposited. Kudeposit maana yake nini pale ambapo inaanza ku, kuwa laid out ku, ku, kuwekwa wazi, kwamba nikishasema na mpango wa kujenga nyumba ile, kitendo cha na mpango wa kujenga nyumba saizi fulani, hiyo inaitwa nini? Foundation kwa muktadha huu, when it is still, it is conceived at the beginning when you are laying down Kwa hiyo figuratively ni kama mimba inapokuwa conceived. Naomba niulize, mimba ni mtu? okay. <laughs> Niuliza, mimba ni mtu yeah. Najua sasa vita ndo vinaanza hapa kwenye ulimwengu huu hapa. Nauliza, mimba ikiwa conceived huyo ni mtu? Acha ana harakati nimekuuliza mimba inapokuwa conceived. siku inapokuwa at sekunde ya pili ya conception mimba ni mtu eh? Eh? usinirekebishe nimesema ni mtu sijasema ni mtu to be kwani mimi sijui atakuwa mtu sio lakini anaelekea kuwa mtu, iko sawa, iko sawa ka tayari ikiwepo pale, unaanza kuwa na picha ya nini, mtu. Sijasema uitoe, maana sasa hivi vita ni hivyo, Wamarekani <laughs> wanawaharibu ama, mimba ni mtu, sio mtu, ni kikitu, sijasema, nazungumza kwa maana ya complete, lakini kuna muda atakuwa Complete. Sawa eh, Kwa pale kwenye ku conceive pale, hiyo nini kita inaitwa ni katabole sawa eh, sawa eh, kwa maana yake conception ikitokea, tayari tuna aina ya kitu kitakachotokea, yaani mtu akipata mimba sasa hivi, sekunde moja hapa Tayari wewe una, una picha kinachotokea. Utaona masikio, utaona. Eh? Ha, ha, hayatakuwepo pale lakini kwenye akili yako masikio yapo. Sasa sasa. Sasa nini sasa? Kwa tayari unaanza kuimagine mikono. Si ndio eh? Yenye vidole vitano. Ceteris paribus. Yaani kama hakuna changamoto yoyote, nasema putting all other thing constant. Sawa eh? Ya ukiweka vitu vyote constant, tayari unakuwa na picha ya kiumbe cha aina fulani. Okay, kwa mfano, kama ni ng'ombe ame conceive. Unaona kiumbe chenye miguu? Umeelewa eh? Kwa hiyo there is a place of conception of the idea. Hiyo ni nini? Foundation, msingi. Katabole, inatokana na neno lingine naitwa katabalo, kitenzi ambayo maana yake ni to cast down, to put or oh, to lay down a foundation. Katabole, lay down a foundation. Iko sawa eh? Iko sawa. Kwa hiyo Biblia ina foundation na ina nini end. Kwa tukitumia maana yake hii, maana yake kuna sehemu wazo liliwekwa, na kuna sehemu wazo litakamilishwa. Iko sawa? Iko sawa? Wazo lilianza mahali, lilianzia wapi? Mwanzo. Kwa hiyo msingi ni wapi? Mwanzo. Okay. Nakumbuka maana ya logos, Yohana moja moja, hapo mwanzo tuweke neno pale, mpango kwenye nini logos. Tuko sawa? tuko sawa? Mnakumbuka? Yeah, tusema logos ni mpango si ndio? nakasema ni mtazamo. Nakumbuka na dabar na mishpat, nakumbuka tukasema ni mtazamo ambao mtu anao ambao wanajua jambo linaloanza linamalizikaje, picha nzima anayo. Hiyo ni nini? Mishpat, mnakumbuka? okay. Twende sasa, tuchukue pale Yohana moja moja, tuweke mpango. Alo asema, hapo mwanzo kulikuwa na mpango, na huo mpango ulikuwa kwa Mungu, na umpango ulikuwa ni nini huo mpango ukachukua nini? Mwili, msara wa kumi na nne, si ndio eh? Ukaja ukaonekana kwetu, kwa sababu huwezi kuzungumza chote nachota mpango wa Mungu bila kuzungumza ndani ya nani? Kristo kwa msingi wa ulimwengu. Sio ile picha uliokuwa nayo kwamba dunia imekaa mahali, nguzo nne zikawekwa zikashikilia dunia. Huo ndio msingi wa ulimwengu Halo, kabla ya kuumbwa mwami, mwami, msingi ya ulimwengu mwamie wezako msingi. Umeshawelewa? uwezi kuelewa msingi kama jana ujaelewa mwisho. Niko sawa, kwa sababu kwenye ujenzi ukisha na, na, na, nimekuanzia hapa baya kwa sababu nilikuanzia na kumaliza kabla ya mwanzo, kabla ya kuanza Okay. Namna gani Yesu anaturisha kwenye msingi? Alisemaje? Luka 24 mstari wa ngapi? 47. Akasemaje? Akaanza 24 mstari wa 27. Akaanza kutoka kwenye msingi. Akaanza kutoka Musa akawaeleza katika maandiko yote. Si ndio eh? Akaanza kutoka Musa kwa kama unataka kuona nyumba itakuwaje, unaanza kwenye nini? Msingi. Kwani nini kilisemwa tangu mwanzo? Idea ilikuwa ya nini? Kumbuka tuliongea jana, tukasema chochote ambacho kinakuwa hakijawasawa na maswali aliokuwa confusing Yesu, alikuwa anajibu kwa kuwarudisha wapi? Kwenye msingi. Idea ilipoanzishwa ilikuwa, ilikuwa inasemaje Sawa, idea ilipoanzishwa ilikuwa inasemaje? Si ndio eh? Mpango wa Mungu ulikuwa ni nini? Haleluya. Okay. Naomba nikusomee mistari mingine Najua kinachosumbua Kiswahili imeongeza neno kabla. Kila sehemu imeongeza kabla ya kuweka msingi wa ulimwengu. Do you know, Kiingereza asemaje foundation not sasa kabla, unaona unaona kama vile kabla dunia haijaumbwa? Ndio unachokiwaza, Unachokiwaza. Hmm. Sasa kabla dunia haijaumbwa unaipata wapi? Huwezi kuwa nayo. Kama ni, kama ni fiziko muundo naipatawa? Narudi tena. Kumbuka niliwambia Biblia sio kitabu cha jiografia cha, eh? Nakumbuka mesa au mmesahau emfuta jiografia kwanza? Nikawambia Biblia inahusu nini? mpango wa Mungu wa kumkomboa wa mwanadamu iko sawa, na tulikubaliana wote hapa ya kwamba huo mpango uko wapi? Mwanzo. In fact hata mwanzo moja moja unaiona, tukasoma mpango wa nini, wa uzima, tukasema kama kutokea shida hapo katikati tunarudi wapi? Mwanzo. Sasa, mwanzo ndo kuna nini mpango, tukasema hata tabia ya Mungu, nisikilizeni hata tabia ya Mungu tunapokuwa confused, ukisoma pale kutoka ukashanganyikiwa, unasema haikuwa hivyo tangu wapi? Mwanzo. Unarudi kwenye nini? Conception, Mungu alivyojidhihirisha siku ya kwanza alikuwa anafanyeje? Kwa nini Yesu alipokuja akaishi kama Mungu wa mwanzo, ambao hapo katikati inaonekana Mungu na wenye dhambi ni faya faya, ukinisogea ukinigusa bahati mbaya na kulipua makusudi Ndicho unachokiona kwenye Kutoka, si ndio, eh? Ndicho unachokiona kwenye mambo ya Lawi, ndivyo unachokiona kwa manabii. Lakini haikuwa hivyo tangu nini, mwanzo. Maana kuna kitu kilikuwa introdusiwo na Mungu na nani, na wanadamu ikawa inakula nini kwao. Ni kwa sababu ilikuwa ni mpango wa Mungu? Hapana, mpango tangu mwanzo. Mungu ni baba wa nuru, hajawahi kuwa nini, wagiza. Aliona nuru kuwa ni nini, njema. Unarudi wapi? Mwanzo. Nakumbuka narudi kwenye nini Foundation. Kwa hata sisi kuonekana watakatifu, watu wasio na hatia mbele zake ni mpango uliokuwa wapi mwanzo, hamkusoma aliyewaumba mwanzo? Haleluya. Tukumbaga hapo eh? Kwa ni mwanzo aliyewaumba mwanzo So, yani, Mungu anawachukia wenye dhambi, na unapata fati mahali mahali, ardhi ilifunguka ikawameza. Walifanya nini? Walimkosea nani? Mungu. Unakaa wapi hapo sasa? Ee, unasema kwamba Mungu ni mwema. Mungu ni mwema kila wakati, hakuna giza ndani yake. Mungu haui. So, unamjua Yehova? We fungua Kutoka, fungua mambo ya Lawi, fungua kumbukumbu la Torati, fungua hesabu, fungua fungua fungua fungua huo nawapeleka wapi hape? Ilikuaje mwanzo? tatafute wahuni waliofanya uhuni mwanzo, Mungu aliovayeye tadi kwenye nini, msingi mtu wa kwanza aliyezingua ni Adamu na Hawa, siko sawa? Huyo Yehova unayemwona kutoka rudi mwanzo, alifanyeje? Aliwatafuta wenye dhambi, wenye dhambi. Hata yeye mwenyewe hakuwahi kwa hukumu wenye dhambi. Tangu mwanzo aliwaambieje? Adamu uko wapi? Adamu akamdanganya akamwambia niko uchi. Kwani ungefurahia hilo jibu? Lakini Mungu alivumilia, akamwambia, ni nani amekuambia huko uchi? Tuko sawa mpaka hapo eh? Alafu kuna mtu wa pili aliyezingua ni nani? Tunaangalia kwenye msingi, si ndio eh? In the conception of the idea kwenye msingi, mtu wa kwanza kuchemka alikuwa ni nani, baada ya Adamu na Hawa? Mtoto wa angalia, yani mtoto wa kwanza ndi alizingua. Huyu ndo alikuwa na laana za ukoo <laughs> amerizi kwa baba au kwa mama au kwa wote. <laughs> Eh, angalia, akaua nani mdogo wake. Mungu kabla ajaua mdogo wake alikuwa na msamon, alikuwa anaongea na bro, sindioe eh? Anamwambiaje? ukitenda vyema hautapata kibali maana yake nini? Usiue. Mwanzoni kabisa, Mungu anaongea na muhuni, anawambia don't kill your brother, do the right thing. Mungu anawambia fanya nini? Jambo jema, fanya jambo sahihi. Iko sawa? Kwenye nini, msingi halo, kwenye msingi, kwenye msingi Unafikiri Mungu, unafikiri Musa angekuwa hajui Mungu kwamba sio mwanzilishi mauaji, angekuwaje na ujasiri wa kumwambia niue? Niue. Hivi unajua manabii walikuwa wanamuelewa Mungu a wa mwanzo ile walikuwa hawapi watu Mungu a wa mwanzo. Hayanielewa. Oh, manabii walimuelewa Mungu a wa mwanzo ile walikuwa hawahubiri watu Mungu a wa mwanzo. Okay. Tumchukue tu kwanza tumalizane na Musa. Musa alimwambia Mungu niue. Alikufa. Namfahamu Elia? Elia alikaa kibra kabisa akaweka tumbo juu, akasema njoo nimalizie. Akaamka akasema niko kuzima uniko niko kwa Mungu yuko pale pale, ambia oyakula safari ndefu. Ili kama Mungu angekuwa anavutiwa na kuua, Musa alikuwa amekaa kibra, Elia alikuwa amekaa kibra Ngoma imejileta yenyewe, mbuzi kafia kwa nini muza supu maake. Mungu amesema, umejichanganya umeingia ume kwenye kumi na nane mwenyewe kitenzi kichinjio. Mungu angemaliza palepale pale, pa, pa, pa, lakini watu wote walimwambia Mungu ni uwe, hakuna hata mmoja aliyeua wana Mungu. <laughs> una, okay, unamfahamu jamaa mmoja anaitwa Yona. Yona alienda akahubiri Ninawi. Tena Injili ya Yona ni hatari, usiige hivi. Nafikiri Yona aliubia habari njema Ninawi, baada ya siku arobaini utaangamia. Hiyo ndio injili yake, na ni baada ya mtiti wa kumezwa na kutemwa ye mwenye ameziona rehema za Mwenyezi Mungu ya kwamba amemezwa akatoka mzima siku tatu ujafa. Halafu alivyoingia pale akasema utaangamizwa, nina utaangamizwa ye yeah, amemkaidi Mungu hajaangamizwa. ile anachohubiri sasa ni kama vile Mungu ana rehema. Sikiliza, lakini baada ya kwamba Ninawe hajaangamizwa alimaindi nabii hakamind akwamba unabii aliyotoa haujatimia sababu, kwa sababu nabii ulikuwa nini mbaya, baada ya kwamba ujaangamza hivi <laughs> ukisema aposo shemeji atakufa, alafu ajafa, unajisikia vibaya. Kwa nini? Kwba taonekana nabii wa uongo <laughs> kalea kilichotokea akamwambia, je Mungu <laughs> nakujua shida yako ni moja tu. <laughs> <laughs> Angalia, kumbe yeye mwenyewe anajua. Akajua mi nilijua tu, mimi kupigapiga hizi domo, utaangamizwa, utaangamizwa. Mi nayujua wewe unagairi mabaya, hauoni hasira upesi, ni mwingi wa rehema. Akamaindi mtu mmoja aliniambia hata wanaohubiri wokovu mpotevu, wao wenyewe wanaamini hawakosi mbingu. Wengi nitakuambia ukweli, waubiri wengi wanawaweka wokovu, lakini wakisikia kwa muumini wao wanamwambia, wanasikiza mavusho potofu, kwa sababu ukienda chuo cha theolojia, hiyo ni dbeti muhimu sanai Of salvation inafundishwa, lakini wanakubaliana. Ukiwafundisha okay, watande na dhambi, sijui ameitoa wapi, ila wao wanafanya nini? Wanajua kwamba Mungu amejaa rehema. Hata bungeni wanasema mwenye rehema mwingi wa rehema e hey, Mwenyezi Mungu, mwingi wa rehema. Sasa mwambia ana rehema, wana maindi angalia kinachotokea pale kwao. Tayari wanaonyesha kwamba amejaa rehema kwao. Tayari wanajua tangu mwanzo Mungu ni wa rehema. Ndio maana Paulo anasema vizuri kabisa, sheria ndiyo iletayo hasira. Kwao walikuwa wana saplai nini, matokeo ya wao kuikubali sheria. Sio matendo ya Mungu, ni machaguo yao. Kwa okay, ukirudi mwanzo muuaji wa kwanza Kaini, Mungu alisema mtu yeyote asifanye nini? Asimguse. The first killer. Hello. Muuaji wa kwanza Mungu alimwekea alama ili ukimwona, don't touch him. Mahakama gani ina protect mauaji? Unapo ukishikwa na asira useme ni asira ya Mungu, sema ni asira yangu. Aleluya! tumeelewana mpaka hapo eh? Ko, ni vizuri kuelewa tangu mwanzo ilikuwa vipi. Ko tangu mwanzo, maana yake nini? Tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, maana yake what was the plan Unagundua kwa nini tunasema Kristo ni mwisho wa sheria? Kwa sababu sheria haikuwepo tangu mwanzo. Paulo anasemaje? Iliingizwa kwa sababu ya nini? Ya makosa. Kwa hiyo haki ya Mungu inapatikana kwa sheria au, au kwa imani? Hiyo hiyo iko mwanzo au iko kwenye Kutoka? Mwanzo maanake tangu mwanzo haki inapatikana kwa imani. Kwa hiyo sheria ni nini? Uchaguzi wa nani? Wanadamu. Tuko sawa, eh? Kwa ukirudi mwanzo fact, kwa mfano Ibrahimu alihesabiwa haki kwa imani, si ndio? Hiyo nini, wapi? Mwanzo kulikuwa na sheria? Hapana, hapana. Mwanzo haki inapatikana kwa sheria? Ok, Mungu aliruhusu sheria, Mungu sheria. Nakumbuka accommodation na endorsement Aliakomodate au aliendozu, amesema hichi ndo anachokitaka au walikubaliana na walichochagua. Sijui kama akili zako nazipanga vizuri eh, ko lazima Biblia hii iko hivi. Kwenye mwanzo au kwenye msingi, Mungu aliandaa kitu perfect. Wanadamu katikati wanavurugana. Kwa hapo mwanzo, kutokea mwanzo au kutokea kwenye msingi, kuja hapo katikati ni Mungu anavumilia mivurugano ya wanadamu, iko sawa, iko sawa. Lakini kwa sababu Mungu hashindwi, lazima amalize na mpango wake aliyoanzisha mwanzo. Iko sawa, iko sawa. Kwa Mungu alikuwa na vyu ya ulimwengu uliojaa wenye haki, Mungu ata close na ulimwengu uliojaa wenye haki. Na ndio maana tunahubiri nini ncini? <laughs> Aleluya! Tunaelewana mpaka hapo? Kwa lazima uone kwa jicho hilo, kwa katika msingi wa Mungu kila alichokiona mwanzo ndicho kitakachotokea. Giza ukiwa haitakuwepo na ndio maana mpango wa dunia ni mpango wa munini dunia yote kujawa na nini? Maarifa ya utukufu wake, Habakuki mbili kumi na nne. Huo ni mpango wa mwanzo okay, niliwaambia nawarudisha na mwanzo tu. Niliwaambia Habakuki kusema yale maneno kwenye sura ya pili kumi na nne ilikuwa ni matokeo ya nini? Habakuki aliona nini? Habakuki ameanza kulalamika, si ndio? Eh, aliona dunia ambayo iko corrupt si ndio? Akasema watu w wa, wa, wa, eh. Akasema wenye haki wanaonewa, watu wanakula rushwa. In fact aliweka na mambo ya kisiasa kabisa kule, akazungumza mambo mazito kabisa. Mwenye haki ndo ananyang'anywa haki, asie haki ndo anapewa haki. Akaona ulimwengu ambao corrupt Akaanza kulalamika alisemaje? Nitasimama katika zamu yangu, nione atakacho ni jibu. Iko sawa? Iko sawa. Naomba nikuambie kitu, Mungu hajawahi kutumia mbinu za kibinadamu kutatua matatizo ya binadamu. Kwa hiyo naomba nikuambie, ndio maana Mungu hakuna siku atatumia siasa kutatua matatizo ya binadamu, hakuna mpango wake ni ile ile, roho wake ndani ya watu tangu mwanzo, the spirit within men. Malalamiko ya Habakuki yalikuwa ni ya kisiasa na ya kijamii, the corrupt world, corrupt systems. Tufanye nini? Akaambia njozi simama, alafu akamwonyesha maono. Nakumbuka maono hayo yameelezwa kwenye Waibrania kumi thelathini na nane, iandike njozi hiyo. Njozi ni nini? ilikuwa ni kuja kwa nani? Kristo, kuja kwa Kristo. Kwa ndo maana hata yule mwanamke amesemaje? Kristo atakapokuja, anatufunulia mambo yote basic. Anasemaje? ataweka sawa confusion zote. Kristo anakujaje katika ulimwengu sasa hivi? Kwa kuhubiri Injili. Tuko sawa tuko sawa. kwa anawarudisha mwanzo, pango wa Mungu tangu mwanzo ni nini? Pango wa Mungu tangu mwanzo ni nini? What is God's plan from the beginning, from the beginning ndo nini foundation of the world. Niliwaambia hivi, Yesu aliwafundisha wanafunzi wake namna ya kuanzia kwenye msingi, sema kwenye msingi kwenye msingi ambao ni wapi? Nakumbuka Matayo moja moja imeanza wapi? Mwanzo, sindio? Yohana moja moja imeanza wapi? Mwanzo. Tuko sawa, eh? Nani Marko moja moja imeanza wapi? Mwanzo. In fact, Luka pia amezungumza kwamba Yesu alianza wapi? Mwanzo, akaanza kutoka Musa na manabii wote, akawaeleza katika maandiko yote mambo yaliyomhusu yeye, yeah, yeah, mwenyewe. Iko sawa? Haleluya! Unajua kwa nini umekasirika? Kwa sababu siku zote ulijua misingi ya ulimwengu ni kama msingi wa kawaida, ujenzi wa nyumba pale ambapo naweka jwe la msingi. Bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Bwana Yesu. Toka Musa ni sawa sana akasema akaanza kutoka msingi. Sindio? Ukianza katika Musa unaanzia kutoka. Mwanzo. Kwa kama ameanza kutoka Musa maana yake ameanzia mwanzo. Kwa sababu hata ukienda kwa Musa huwezi kuanzia kutoka, sindio? Kwa sababu background ya kutoka ni wapi? Mwanzo. Vile vitabu vine vya Musa vina background yake ambayo nini? Kitabu cha Mwanzo, lazima tuja hapo ko foundation of the world is, Genesis. Genesis is a plan, is a plan Genesis ndio mpango wa Mungu unayekwa lakini inatimizwa katika kufa na ufufuo wa Yesu Kristo. Ni injili kufika ulimwenguni ni habari za nuru kufika ulimwenguni, ni habari za uzima wa milele kupokelewa na kila mtu. Hiyo ndo injili ya Yesu Kristo. Kwa mfano, ukienda kwenye waraka wa kwanza wa Petro moja ishirini, naomba uangalie namna ambapo mwisho na mwanzo au mwisho na msingi umewekwa pamoja. Waraka wa kwanza wa Yohana wa Petro moja ishirini. Aleluya! Yeah. Bado mpo melala, mbona mmepoa sana? Tuone sehemu ambavyo mwandishi anachanganya zote chacha, msingi na mwisho, si ndio eh? The foundation the founding and the completing, yeah. Waraka wa kwanza wa Petro moja ishirini nara, tufungue tusome wote kabla hatujaanza dua. Aleluya! waraka wa kwanza wa Petro moja ishirini inasemaje? Na amejulikana kwetu tangu zamani. Wanyua Kiswahili imeweka tangu zamani eh? Hapa ndo SUV na navyochanganyaga kabisa. Inasemaje Kiingereza? who was for ordained before the foundation of the world. Ye meka nini? Zamani. Kwao zamani hapa ni nini? Foundation of the world. Kwa mimi ningekuwa na tafsiri Biblia yangu ya Kiswahili ningeweka zamani pale. Sababu kisha zamani, unauliza zamani ipi? Nikiweka foundation of the world, au msingi wa ulimwengu nakubaliana na maandishi wengine eh? Lakini ukisoma Biblia yako ya Kiswahili inasemaje? Naye amejulikana kweli, naye amejulikana kweli tangu zamani, mm -mm. Zamani pale ni foundation of the world. Naomba nisome Kiingereza. Who verily was foreordained before the foundation