Saaumeanza kuona mtu alijaa roho alijaa nini, alafu nasikia amepigwa mawe. Mtego wa kwanza, wengine waondoke, wasija wakamaliza. Yaani unaanza kuvalua wanafunzi ambao umeekeza kwa muda wa kutosha. Elekeeni kule, si tttapambana na kina Saudi, okay. Tuende kwenye kumi na tisa. Basi wale waliotawanyika kwa sababu ya ile dhiki iliyotukia kwa habari ya Stefano wakasafiri hata Foinike na Kipro na Antiokia, wasilihubiri lile neno ila kwa Wayahudi peke yao. Nafikiri kulikuwa na shida vyowa wanayo, sawa eh? Kwa aliamua kufokasa nani? Wayahudi. Mstari wa ngapi? ishirini. Lakini baadhi ya hao walikuwa watu wa wa Kipro na Kirene, nao walipofika Antiokia wakasema na wayahudi wa Kiunani, wakihubiri habari njema za Bwana Yesu. kumi na ishirini na moja. mkono wa Bwana ukawa pamoja nao, watu wengi wakaamini, wakamwelekea nani? Bwana. Bwana Yesu asifiwe! Kwa hiyo unaona eh? kwa walipotawanyika, walienda huko, kwa hiyo hawakubaki tu, hawakubaki hawakubaki wapi? Samaria, waliendelea mbele, walienda mpaka Antiokia kwao walienda wengi tu, sio Stefano, sio Filipo peke yake, walienda wengi. Stefano ndo ile ambaye aliwawa Yerusalemu. Kwao mpaka hapo tunaona mitume kumi na mbili na wale wanafunzi wote walihubiri Injili, si ni sawa eh? mitume na wanafunzi wao, kwao kila mwamini ni mwinjilisti, kila mwamini anaweza akahubiri Injili. Angalia kwenye Wakorinto wa pili, labda tue kwenye nyaraka nya kidogo tuangalie vitu kadhaa kwenye nyaraka Wakorinto wa pili mlango wa tano mstari wa kumi na saba hadi ishirini Wakorinto wa pili mlango wa tano mstari wa ishirini na saba, kumi na saba hadi ishirini Second Corinthians chapter five, are you there? tuenda mstari wa kumi na saba nasemaje? hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo, amekuwa kiumbe. Okay, waamini wachache ndo wamekuwa kiumbe kipya? Kila mwamini ni kiumbe, sawa eh? Ya kale yamepita, tazama yamekuwa mapya. Angalia, oho ko anamwambiaje? Lakini vyote pia vyatokana na Mungu aliyetupatanisha sisi na nafsi yake kwa nani? Kwa Kristo, naye alitupa huduma ya upatanisho. Kwa lugha rahisi kila mtu ambaye amepatanishwa na Mungu kwa njia ya Yesu Kristo anayo huduma ya upatanisho. Ina maana kila alichofanya Mungu katika Kristo inazaa huduma kwetu, siko sawa eh? sawa eh? so everything that God did for us, nishai kusema mara nyingi, kila kitu ambacho Mungu alifanya kwetu katika Kristo inazaa mwenendo sawa eh? kwa kama Mungu alitupatanisha, Yesu alitupatanisha na Mungu katika Kristo ina maana huo upatanisho unakuwa huduma kwetu. Kwayo inabidi wengine tuwalete mahali tulipofika, ni sawa eh? na wao wafike tulipofika, sema na wao wafike tulipofika, tuko mpaka hapo eh? kwa hiyo unaona, alitupa huduma ya upatanisho. Angalia, yaani Mungu alikuwa ndani ya Kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake, asifanye nini asiwahesabie makosa yao. Alafu asemaje? Naye ametia ndani yetu neno la upatanisho. Okay, neno la upatanisho maana yake ni nini? Hapa ndo hiyo huduma ya upatanisho. Huduma ya upatanisho ni nini? Mungu hawahesabii watu makosa, kwa sababu ya kazi ya Yesu Kristo kwao. Tunawaleta watu waamini hilo, iko sawa? Tunawaleta watu wafanye nini? Waamini hilo, ndo upatanisha kwa Jamani, msigombane, nasema heri waliowapatanishi. Kupatanisha ni na nini? Unafanya kazi ya eh, naitwaje ile, baraza la upatanishi? Asema unajua, kwa sehemu Biblia nasema heri waliowapatanishi, a naambia ndugu na ndugu, msigombane, sema hiyo ndo huduma ya upatanisho? Hapana, Mungu asiwahesabie makosa alichofanya katika Kristo, sawa eh? Okay, kwa hiyo tukisema hapa Mungu ahesabii makosa, maana yake somo gani hilo? kuhesabiwa haki kwa imani sawa eh? Ndio somo hapa nafundisha hapa, kuhesabiwa haki kwa imani. hapa wasemaje? 20, basi tu wajumbe kwa, kwa sababu anaongea habari za kiumbe kipya, anasema basi tu wajumbe. Wajumbe si wanaopeleka habari, jamani, kwa ajili ya Kristo, hapa wasemaje? kana kwamba Mungu anasihi kwa vinywa vyetu, ina maana tukinyamaza maana yake Mungu ameacha kusihi kwa vinywa vyetu, lakini sio kwa sababu anataka kuacha. Ni kwa sababu tumeamua kulimit kata kwamba Mungu anasihi kwa vinywa vyetu. Aleluya, asema twaomba na ninyi kwa ajili ya Kristo mpatanishwe na Mungu. mpata ishirini na moja asiyejua, asiyejua yeye asiyejua dhambi, kwa sababu alikuwa anaongea dhambi, alimfanya kuwa dhambi kwa ajili yetu ili sisi tupate kuwa haki ya Mungu katika Ye, is it the gospel yes. kwa kuhubiri habari za upatanisho. Ni kuhubiri habari gani? Kuhesabiwa haki kwa imani, siyo kwa matendo. Huo ndo upatanisho unazungumzwa hapo kwa. Tayari anasema kila kiumbe kipya ana nafasi ya kuhubiri tena, ana nafasi ya kuhubiri, ana nafasi ya kuhubiri ano. na ndio maana ukiona hapo kwenye tano, ukirudi kumi na nne pale kumi na nne hadi kumi na tano misali miwili, tusome pale, kumi na nne hadi kumi na tano Nasemaje? walihubiri nini? kumi na nne nasemaje? maana upendo wa Kristo, sema upendo wa Kristo watubidiisha. Maana tumehukumu hivi kwamba mmoja alikufa kwa ajili ya wote. is that wanachotakiwa kushuhudia yes? Basi walikufa wote, tena alikufa kwa ajili ya wote ili- ili walio hai wasiwe tena hai kwa ajili ya nafsi zao wenyewe bali kwa ajili yake yeye aliyekufa akafuka kwa ajili ya nani kwa ajili yao That's the message. hiyo ndo huduma ya upatanisho Au, hiyo ndo neno hilo ndo neno la upatanisho na kumi na tisa ameelezea vizuri yaani mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake asiwahesabie makosa yao na hiyo ndo huduma yetu haleluya kwao ni watu wangapi wote kwenye Waefeso ambao tumekuwa tukizungumza kidogo, Waefeso Waefeso nne, lakini tuenda kwenye Waefeso sita, ambayo ni mbele ya nne. Kabla ya kwenda Waefeso, naomba tucheki wa Korinto hiyo, turudi nyuma kidogo, wa Korinto wa pili nne mstari wa kwanza na wasita, Wakorinto wa pili nne mstari wa kwanza na wasita. Paulo anawaandikia Wakorinto, lakini kwenye habari ya huduma anawainklude na wao hasemi yeye ni mudumu peke yake. Ana include na wao. Angalia mstari wa nne, mstari wa, wa kwanza, wa Korinto wa pili mlango wa nne mstari wa kwanza hadi wa sita. Kwa sababu hiyo sema, kwa sababu hiyo, kwa kuwa tuna huduma hii, kwa jinsi tulivyopata rehema, hatulegei. Sema, hatulegei. Sasa sikiza hapa. Lakini tumekataa mambo ya aibu yaliyositirika, wala hatuenendi kwa hila, wala kui-kulichanganya neno la Mungu na nini na uongo bali kuidhihirisha iliyo kweli twajionyesha kuwa na haki, dhamiri za watu zikitushuhudia mbele za Mungu. Tatu, lakini ikiwa injili yetu imesitirika, imesitirika wapi? Kwa hawa wanaopotea, ambao ndani yao Mungu wa dunia hii amepofusha fikra zao, wasioamini isiwazukie nuru ya injili ya utukufu wake, nani? Kristo aliye sura ya Mungu, kwa maana hatujihubiri wenyewe. Angalia hiyo neno, hatujihubiri wenyewe Consequences ya kwanza unapoenda kuhubiri ni kujua kwamba you are not the testimony of scripture, hatujihubiri wenyewe bali Kristo. Angalia, bali Kristo Yesu ya kuwa ni Bwana. Sasa ubwana wake ni nini? Ya kuwa ni nini uokoa, ya kuwa ni Bwana na sisi wenyewe tu watumishi wenu kwa ajili ya Yesu. Kwa kuwa Mungu aliyesema nuru itang'aa gizani, ndiye aliyeng'aa mioyoni mwetu, atume nuru ya elimu ya utukufu wa Mungu katika uso wake Yes. Kwa hiyo alikuwa anazungumza habari za huduma ambayo walikuwa wamepewa, hawalegei. Bwana asifiwe. Kwa hii ni proper kusema kwenye sura ya tano ya kwamba kila kiumbe kipya amepewa nini? Huduma ya upatanisho. Kuna huduma ya upatanisho, unaweza ya ya kuambia watu wengine habari za Yesu, unaweza kuambia ki, ki, ki, ki, kile kilichopatikana katika kufa kufa kwa kwake, ya kwamba wamehesabiwa haki kwa sababu ya imani katika kazi aliyofanya Yesu, wametakaswa wamefanyika kiumbe kipya, wamefanyika watoto wa Mungu. that's very important. Waefeso sita kumi na tano vita vya kiroho <laughs> kumi na tano nasemaje, na kufungiwa miguu utayari tupatao kwa injili ya imani amani. Attention to this. Mstari wa kumi unasemaje? kumi na moja unasemaje? Vaeni silaha zote za Mungu. Anaongea na watu gani? Waamini walioko wapi? Efeso. Vaeni silaha zote, baadhi ya watu wavae, sawa eh? Alafu ameelezea hizo silaha pale, diria haki kifuani cha pea wokovu, alafu akasema utayari tupatao kwa injili ya amani, mstari wa kumi na tano. Sawa halo eh? uh -huh. Nakufungiwa miguu, utayari tupatao kwa injili ya amani. Iliwaambia juzi, injili ya amani nini? Nizo habari za Yesu Kristo au habari njema? Ni sawa okay, okay, okay, okay. Angalia kwenye mstari wa kumi na nane iliwaambia hivi, vita vya kiroho ambavyo vinapiganwa na watu wote. Iko mstari wa ngapi? namna yake ni mstari wa ngapi? kumi na nane kwa sala zote na maombi mkisali kila wakati katika mkikesha kwa ajili ya jambo na kudumu katika kuwaombea nani? Watakatifu. Na pia kwa ajili kwa naki, prayer point anasema, na pia kwa ajili yangu. Ndio prayer ambayo mnaomba kwa ajili ya waamini wengine sawa, eh? ambao ndio hivyo spiritual warfare, sawa. Hello, angalia kumi na tisa semaje? Na pia kwa ajili yangu mimi nipewe usemi. Sema usemi na kufumbua kinywa changu kwa kama ni vita vya kiroho, anavyopigana kwa ajili, anaomba kwanza, na sala zote kwa sala zote na maombi msalika katika mkesha wa na kudumu katika, katika na kuombea nani watakatifu wangapi? kwa watakatifu wote wanaombewa. Paulo anasema sio kwa ajili yao tu, na kwa ajili yangu naombea nini? nipe, mimi nipeo usemi. Okay, wale ulimwombea nini hapo kwenye huu muktadha wa kiroho? Paulo ana extend prayer point navyoomba kwa watakatifu wote mumwombee na yeye kwa Waefeso sita kumi na nane. Haihusu maombi ya ukuaji wa kiroho sawa eh? Kwa maana ya badiliko la mwenendo, which is nyaraka zinyaraka na msikizo wa kutosha, lakini hapo anazungumzia nini? Injili, kuhubiri Injili. Ndio maana ametumia neno usemi sawa eh? Nipewe nini? Usemi. uh -huh, Mbona hamsemi tena? Kwa kufumbua kinywa ili ni ni hubiri kwa ujasiri ile siri ya injili. Umeona neno injili? Is it a gospel? Is it good news? Ni habari njema. Kwa hiyo Paulo anasema niendelee kufanya uinjilisti. Ambao na nyie mnaombewa mfanye uinjilisti. Ndio maana akupewa usemi ufumbue kinywa chako. Unafumbuaga kinywa chako? Au tuendelee kukuombea usemi? Shida ni kwamba utaombewa usemi usipokuwa tayari kufumbuka, haitafumbuka sababu, roho hawakushiki mdomo na kusema pa pa pa pa fungua mm. Yesu, ah, nimesema saa ngapi, you will get ready and open the mouth. Lazima utafute pa kuanzia, lazima uanze kuongea siku ya kwanza. Mtumishi wa Mungu mmoja hapa alihubiri publicly. Mbele ya watu wenye gari hospitali, ipasa tumtufi ajua, amesahau mimi sijasahau. Tokea Mwananyamala pale, alikuwa ena kumuona mgonjwa pale, kaanza kupiga pale. Ah, akasema ah, nilipiga kwa ujasiri yani katoka, anashuhudia yani anashuhudia kama nilipiga kwa <laughs> kwanza kuvunja beria hiyo lakini ukishapiga mara moja mara mbili mara tatu, ni kama vile unaanza kuelewa hivi, this is the way it is. Lakini endelea kuomba, sababu <laughs> hofu inaweza ka kick in, ukajikuta. Ah, jana nilihubiri nikapingwa. Yaani, yule mama alipiga maswali mangapi? Matano mazito. Nikasema, kwani mama, ni ugomvi? <laughs> mimi nataka tu kuonyesha kwamba dhambi zako zimefanyiwa kazi msalabani, mbona wamemindi maana unaenda kumwambia mtu namna ambapo Yesu anampenda alafu anakumaindi kwa. Watu wanasemaga hivi, wakina shemeji wanahubiri Injili nyepesi sana saa eh? Kwa upesi huo, chukua akamuhubirie baba yako, si nyepesi? Nenda tu kamuhubirie baba yako, kamwambia Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zako, kwa we sasa ni mtakatifu ikiwa umeamini, sio? okay. tu baba yako, nenda kanisani kwenu Omba nafasi ya kuhubiri wiki nzima, utamaliza semina nyepesi eh? try it, kitu ambacho uhubiri mpaka unene kwa lugha <laughs> ujaze roho, utoke na ujasiri, ndo ingie mtaa tena. Naonaga hii ya one on one ni one ni tamu sana hii ya kupiga hivi sokoni huku, napiga nishapigaga zote hizi ila sokoni hivi napiga alala ya ng'ombe ndo anasikia punda, yaani wala ujui nani anakutake serious na wana <laughs> anaweza kukupotezea tu, lakini unamchukua mtu pale unamwengage na <laughs> <laughs> <laughs> kwanza hapo unakula muda wa mtu kwanza, kwa hiyo yenyewe tayari ni shida. Habari za saa hizi anaweza kushona, anaweza kaa, imekula kwako tayari sababu umeanza vibaya, wala anaweza akakavaa immunity tayari, anajiandaa kukwepa tukaongea kidogo alafu kama we ni mtu ambaye upendi dharau, <laughs> By the way, I don't care. Kwani ukienda janamu nini? Nenda tu. Unafikiri mi na shida sana kwamba <laughs> <laughs> unavyoniangalia hivyo mi na shida lakini ni hambo jicho linapigwa, lakini wewe mwana kondoo wa Mungu <laughs> unaendelea unaendelea unaendelea tu unaendelea, atakusikiliza wanahia. Kuna, kuna, kuna watu baadaye wanakuja kushukuru baada ya kuamba wameelewa ulichokuwa unakifanya, ila mwanzoni wanaopotezea muda Hizi habari mbona kama ni nzuri hivi? Tunaweza tukakutana siku nyingine tudiskase na e, ah, shule inaweza kupigwa akielewa vizuri Ika, akawa, akawa, akawa convinced, ana maswali maswali ameuliza yote, akasema kweli Mungu alitupenda sana, amefanya hivi, baadaye anakushukuru, naweza akatumia hata milioni moja kidogo <laughs> mona lakini mtu moyoni mwake kabisa anasema umeniokoa na kitu kikubwa sana I was, nilikuwa nime, nimekuwa lost, nimepotea kabisa. Lakini wakati unashare, you need guts. You back. Vale. una back pale, unakomaa na dharau zipo. Kamaenda nyumba zingine utamwagiwa maji ya kuoshea vyombo. Kama umeenda mara ya kwanza hajakubali, kasema roho ananiambia nirudi tena, Ukarudi wakakuona dada, wakazi kaambia amekuja huyo uja... ja! Uka... na bibi yako imelewa unakuja Jumapili hapo naangalia alama sema hizi ni chapa za Kristo. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> kama ulikuwa natoka uelekee seli, nanuka harufu na... ya samaki <laughs> enda pale naleka kuongoza seli, unaambiaje? kwaa yabidi ujitambulishe, jamani, mimi ni yule yule alafu unayosikia sio kama sijaoka mepitia pale kwa jirani kwa piga injini nikaishia kunawa namna hii kwao. Jamani, tuvumilie nini? Harufu ya nini? Hivi harufu ya samaki ipi? Harufu inaitwa shombo, utajua. Ujui inaitwa <laughs> shombo? <coughs> Lakini sio kwamba hatukutane na changamoto, we remain there. Bwana asifiwe, tunabaki pale pale kwao. Ndo maana ni vita actually, this is a real war. Hivi nafikiri shetani atakuwa anapambana na wewe kwa vitu vya ajabu ajabu ambavyo havimwondoi havimwondoie ndani ya mtu, kwamba unajua shetani ameinuka juu ya uchumi wangu, ameinuka, anainuka juu ya kwako, Elon Musk ainuke, inuka naye unaenda <laughs> juu wote. Kwa hiyo mtu anavaa silaha eti hapa, halafu anachokiombea ni vita vya kiroho dhidi ya uchumi Forty days anapambana, mapepo yanayoshika uchumi. Mapepo wako wapi? Lakini the real war here is preaching the gospel, hiyo ndio kitu kweli. Okay, uhitaji ujasiri kufanya biashara eh? Kwanza tayari una motivation to make money. Ukijua tu unafanya biashara ili kumake money, utaamka asubuhi hiyo Yani, na unaamka kabla hujaisha usiku kama mwanamke mtaa thelathini na moja, utawahi. Utawahi huhitaji ujasiri, utaacha uvivu ukijua unahitaji hela. Lakini naenda kuhubiri kitu ambacho kwanza unaweza ukatukanwa. Ukimcheki pa, pa, pa, Paulo anayesema hivi kwenye Matendo ya Mitume kumi na sita, kwanza ametoka kupigwa, sio kupigwa tu, kavuliwa nguo akapigwa mbele ya watu alafu akapigwa gerezani, alafu akwambia niombee ujasiri. Paulo ujua anahitaji ujasiri kweli. Unajua, sisi vita vikubwa tunavyo kwenye Injili. Ndio maana hata tunapofundishwa kwenda uinjirisi, unaambiwa vaa viatu ambavyo uh, ambavyo vinafaa kukimbia. Lakini Tanzania hatuko kwenye, hatujafika hiyo levo, tunaweka tu, maana huwezi ukajua mtu akawa na mambo yake siku hiyo lakini Aa sa panga wasikia panga inapigwa chini hivi, hata kama hata ukata seriously, lakini wase utaomba maombi ya nani? <laughs> yale aliyokimbia nani, Elia, mpaka akaipita gari. Utapata upako niyai kutimuliwa. Tumeenda kuhubiri sehemu ilikuwa ni usiku. mamorani tulikuwa bado sijawamorani mamorani, mamorani wakatutokea kule Umasaidi, wakachomoa waka sime, nipoiona inawaka hivi na ni, ni, ni, hapo ningepewa marathon ningeshinda <laughs> nilikuta mwiba huko hapa, michongoma iko hapa, mimi yanafikia hapa. Usiniambie nitembeaje juu ya mchongoma? nilikuwa ng'ambo ya pili. <laughs> Aliye nibeba si mjui? <laughs> Ng'ambo ya pili, wao wenyewe walishindwa kuvuka, ilibidi wakama nini, wakazunguke ile. Wanazunguka nishafika mtoni, niko ng'ambo ya pili. Alafu nikifika pale na hema kweli, we huko, anaambia samani, kaka naomba uondoke, nishwa shwa piu. Alafu alafu marani wakimasai anakimbiza, akimbiza akiwa anatoa sauti. Yaani huu mjini. Huu mjini tuna kesi na Mungu kweli kweli. Hapa tuko kwenye very peaceful society, ambayo inabidi tuijaze hii Tanzania haraka sana kabla mambo hayabadilika. <laughs> Hii tubadilishe kabla hawajabadilisha. Tufanye nini? Tuhubiri haraka sana. Sababu tuko kwenye mazingira ambayo mtu anaweza kukaa naye kwenye daladala ukampiga injili hata kama hataki akatulia. Akafanya nini? Akakutolerate. Tolerance iko hai. Tutawaza hiyo kuvaa raba za kukimbia tukifika Afghanistan, lakini <laughs> hapa tuhubiri. Aleluya e, kuna mtu jamani amepigwa ngumi tangu tuanze kuhubiri? Hamna ngumi eh? <laughs> unalia tukanwa? Ah, hizo zipo, si maneno hayatoboi e. Au tusi linauma, tusi linauma nategemea na mtu alikutukana, kutukana na nani ndio linauma sana, mke wako, mama wako, tegemea tu simetoka kwa nani, tumeelewana mpaka hapo eh? Yeah. Kwa tunaona kabisa ya kwamba walikuwa wanaomba kwa sababu ya Injili. Kwa sababu ya Injili. Ndio sasa ili nipate ujasiri ni hubiri So tuko kwenye very conducive environment ambao wote hapa tunaweza kuwa wainjilisti. Bwana Yesu asifiwe. Tena sisi huwa tunawachelewesha, tuna kwenda kwenye uinjilisti. Pasta Kristo naye alisema ameokoka asubuhi, mchana akapelekwa uinjilisti, alafu anaenda kuhubiri nini? Wanaweza kuchambua, akaanza kutoka Musa. no naambia tu Yesu amekufa kwa ajili ya dhambi zako. Kwani nzito au nyiwe? Mnaonaje? kama kuna mtu anataka madiscussion, ndo mnavuta nini, chiti unapiga, unaweka detail, unamwelezea. In fact, ukienda kwenye injirisi, kuna mistari inatakiwa tu ikae kichwani mapema. Sawa eh? mapema kabisa ikae, sio unaanza unaanza kutafuta. Wengine wakikuona tu na hichi kitabu ndoshawari, wamekuona tu na tumebeba na kile kitabu. Wengine walikuwa wanabeba za bastola zile. Zile za Agano Jipya wanazieka hapa, wakikubala kwenye engo na bastola zao ndogo, mistari hivi, ila wanakunyoosha, hawakuachi hawakuachi. Bwana Yesu asifiwe kuna kuna kuna kuna, kuna ni vizuri tu kwa, always aj-wakati wote wanajiandaa kufanya uinjilisi wakati wote anytime. Anytime. Yani, Wakorinto wa pili tano ishirini na moja ikae tu ikae tu pale sawa eh? Matayo moja ishirini na moja ikae tu pale. Tito tatu nne hadi tano ikae tu pale, yani iweka tu pale. Kuna misari ya akiba, silaha za haraka haraka, umeona eh? Waefezo ngapi mbili nane hadi tisa ikae tu hapo eh? Waefeso moja pale tatu ikae tu ikae tu Waefeso moja saba kae tu. Wakolosai tatu kumi na nne ikae tu redi redi, tayari wewe na bastola zako zimekaa, si vizuri kuliko kubeba kitabu ambacho kikona tu anaanza kubeba. So, umeenda kwa mtu ambaye ana kofia yake imekaa hapo vizuri round. Umeitwa kwenye sherehe ya kwenda kula nani, ideal unaenda baya na kitabu chako ambe kwanza wakiona tu hataki kuiona kwa, unaenda kama ulivyo, lakini Biblia imekaa unapiga <laughs> shule. Haleluya! mtu mmoja akasema sasa kama sikariri, pasta aandika chini kariri. Si umesha elewa kariri? Sasa tunaanza kwa kuelewa, tunaelekea kwenye kariri. Wenazo tu sawa eh? wenazo tu sio? Anasema mmm, unajua kuna mstari namshuhudia mtu hivyo <laughs> unajua unajua, kwenye kwenye <laughs> niache hapo, umwache apumzike. Yaani unapiga Waefeso, hajatulia Tito, hajatulia akasema, he Galatia moja, ngapi pale? mbili ishirini na moja, sibatili neema ya Mungu, unachomoa tu fasta meza hata Isaya hamsini na tatu yote ah. Posto, mbona mambo yanakuwa magu <laughs> ukifanya mara nyingi pia inakaa sawa eh? kifanya mara nyingi sana inakaa unajikuta, una flow, una flow vizuri. Unajua, unajua mawazo yako pia vitu unavyovijua vikijipanga, ile confidence, sijasema ujasiri, sasa wa kuombea ile confidence ya kuisema fluently linaongezeka kuliko unaongea, unawaza hivi nitakumbuka kweli pale wa Efeso imesemaje, na umeanza kuongea na mtu, lile wazo linapita linakusumbua, woya, unaelewa? Kwa unapoteza confidence <laughs> na ujasiri. Okay, unafikiri hapo Paulo alikuwa anasoma Petro kwenye Matendo ya Mitume mbili alikuwa anasoma eh? Mafiki alikuwa nasoma na ndomaana wakuta vitu vingine, alikuwa na parafrase, hakukopi bwana, tumeelewana eh? Unatakiwa kuwa kuwa evangelical ready, imeweka vizuri eh? Uwe tayari wakati wowote wa kwa ajili ya uinjilizi anytime, nani, unaweza ukatoka hapo ukapanda toyo, imekula kwake na wendo naliba unalipa nauli, ila atapata na change yeah, anasikiliza tu yeah, Ee, asiye jua dhambi alimtoa. Bwana asifiwe. Kwao ni muhimu sana, sema ni muhimu sana. Kwa hiyo tumeona uinjilisti ulikuwa unafanywa na nani? Na watu wote, mitume, alafu na wanafunzi wote. Na kwenye Waefeso tunaona ya kwamba waamini wote walikuwa wanaombewa ujasiri wote, ujasiri so, ujasiri wote, wote walikuwa so, sio viongozi tu ajila waamini wote, Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Kama mtu umeshaelewa basic za wokovu, unaweza kabisa, moyoni mwako imetulia, ya kwamba kweli nimehesabiwa haki bure, sio kwa matendo yangu, kwanii sianze kuambia watu wengine? Oh, vipi nikipingwa? Kosa la kwanza nitakufanya usifanye unjirisi nikuhisi ya kwamba nikuhisi ya kwamba unatakiwa usipingwe. Utaharibu siku ya kwanza. Ukianza kuhisi ya kwamba watu wanatakiwa wakubali kila ukihubiri, no, hilo sio lazima. Sawa, eh? Kwenye kuhubiri Injili kuna watakao kataa na watakao kubali. Sometime kuna mtu ataamini pasipo kufanya hata uchambuzi mkubwa. kwa kwa watu kama hao, yani unashare tu kama vile moyo wake ulikuwa wameshaandaliwa. Na unajua kuna watu ambao walikuwa na maswali juu ya imani ni kama vile alikuwa anatafuta mtu wa kusema hichi nachoona kama ni kweli au ni mimi mwenyewe, kama e kana mtu kama huyo eh? anashangaa ya kwamba mbona watu wasisitize haki kwa imani, ila mi nikisoma Warumi naiona yule mtu akikutana na wewe immediately ana connect the dot. anaona yes, hiki ndo chenyewe, hiki ndo chenyewe kwao. Unapoacha kuongea maana yake unawamisi hata na wale. Hata kama hauna muda wa kutosha kuongea, ndo umepanda umepanda toyo hapa, mpaka mpaka nit less than five minutes probably then you can still share the gospel, kwa sababu wakati huo anaweza kwambia, mm, mambo ya nchi bwana yameanza kubana hivi, ile ishu ya bandari, we unaonaje? Ye ndio anaanza kupiga injili yake ya bandari, ili nani awakoke hapo, maana huna cha kufanya juu ya bandari. na wanapendaga kuongea, so you have to strike the conversation. Unaingia pale mbele unakaa kwenye kwenye Uber pale kwenye, au kwenye Bolt umekaa pale, mtu amekaa hapa, anaanza kupigisha story, so zenyewe ba kichwa kinauma. Maana wengine wana maneno, yabidi wai unawai, utatoka hapo kichwa kinauma hivi nah, nah. Unaonaje utawala huu? Na wanaanziaga hapo, ujue Unauonaje utawala huu? Mi <laughs> naujua utawala wa Yesu Kristu, umesema unajua Bwana kichwa alifanya Yesu ni kubwa kuliko tunachokiona hapa, ni kitafakari hicho alichokifanya. Yaani kwa kweli sometime hata ya mambo mengine anaona ya kupita tu, ni ah -ah. nini hicho? Aha. Thank you, madam. Sit down. <laughs> huu ndo ile wakati ukona usubiri Bwana, so you have to be ready. Yaani mwinjilisi aliyeandaliwa ya any time. Any time. Bwana asifiwe. Kosa la watu wengi, labda niseme hiki wanavyoanza kuhubiria watu injili ambayo inaletaga upinzani immediately. Ni pale ambapo unataka kuonyesha kuna kitu kingine wrong wanachokijua watu. Right? Unajua tumedanganywa sana. Umeshaharibu. Mm-mm. Unaanza tumedanganywa sana kwa hiyo unaona wenzako hawajapatia, eh yaani, tayari anaona kiburi, anaanza kupambana na wewe immediately. We stikna alichokifanya Yesu sawa eh? Yaani unajua tumetanganywa sana tumehubiriwa sana matangopori. Ma, matangopori ni nini? si hao wanawambia watu tunahesabia kwa matendo, wamekosea kabisa, alafu ukute eh? anaongoza bible study kanisani kwao, naye ndiye anafundisha, tujitahidi kwenda mbinguni, tujitahidi kwenda mbinguni, tujitahidi. Alafu umeshaanza kumvuruga, ambia unaweza ukashuka na usinipe hiyo lako. Aleluya, tunaenda kumalizia. <laughs> Ah, kumbe na daka zangu za da kutosha. okay. Angalia Paulo anamwita Timotheo mwinjilisti Angalia hapa ni Waefeso eh? Twende Timoteo, Timoteo wa pili nne tano Timoteo iko nyuma ya twende, nne tano Timoteo wa pili nne tano Sema mwinjilisti. Naona mchungaji atumwanzi leo. Wachungaji wametukosea nini jamani? Mefika Timoteo wa pili nne tano Inasemaje? bali wewe uwe na kiasi katika mambo yote, vumilia nini, mabaya. fanya kazi ya muhubiri wa Injili. hiyo ni nani? Mwinjili. Okay, anamwita Timoteo afanye kazi ya muhubiri Injili, okay. Wote tunajua hapa ya kwamba kazi ya kwanza kabisa ya Paulo akiwa sorry, Timoteo akiwa Efeso ni nini? ni mchungaji, kwa maana ya kwamba alikuwa amepewa kanisa kwa nini anawaambia afanye kazi kama mhubiri wa Injili? a kwenye mazingira haya ameonyesha kuna upinzani ndo maana soma mstari wa tano, anasemaje? bali bali wewe uwe na kiasi katika mambo yote, vumilia mabaya. Ni njaa? No, ni persecution. kwa sababu ya injili anasemaje? Fanya kazi ya mhubiri wa Injili, timiliza huduma Anakuwaje mwinjilisti wakati tunamuona ameachwa Krete, aweke viongozi? Nasema nimekuacha Krete, ntakuonyesha hapo okay, aweke viongozi. Nini kilichotokea? Angalia kwa Wathesalonike, anamwita Paulo, anamwita Timotheo. Nani? Mtume. Wathesalonike wa kwanza tulisoma hiyo pia. Wathesalonike wa kwanza mlango wa kwanza mstari wa kwanza na mstari wa sita. First Thessalonica, Thessalonian, chapter 1, verse 1 and verse 6. Nimi, anaitwa kabisa nani? Mtume. Mstari mstari wa kwanza, Paulo na Silvano na Timotheo kwa waa kwa kanisa la wa Thessalonike liloko katika Mungu na katika Bwana Mungu Baba na katika Bwana Yesu Kristo, neema na iwe kwenu. Mstari wa sita. Nanyi mkawa wafuasi wetu, anawambia wa Thessalonike na wa Bwana sori, wa kwanza moja sita tumesoma wa pili, wa kwanza eh, okay ni mbili sita, sorry, ni wa kwanza hiyo moja imetaa ametajwa alafu sita, mbili sita Wasaloniki wa kwanza mbili sita anasemaje? sita. Sita hatukutafuta utukufu kwa wanadamu wala kwenu wala kwa wengine tulipokuwa tukiweza kuwalemea kama mitume wa Kristo. Paulo anajitaja pamoja na wenzake kama mitume wa Kristo, ambaye ni nani hapo? Paulo, Silwano na nani na Timotheo wako Thessaloniki kwa, akiwa Thessaloniki alikuwa nani? Mtume, sawa. Aha. Akiwa Efeso alikuwa mchungaji, tumeona hiyo mara nyingi, lakini hapa pia tunaona akiwa mwinjilisti. Sasa unafanya uinjilisti gani kwenye kanisa la mahali? Sema uinjilisti good kwao. Alikuwa, alikuwa na mtume kwenye makanisa mengine tofauti tofauti, kama nani? Mtume Paulo alikuwa anafanya hivyo. Wakorinto wa kwanza nne kumi na saba, naweza tukaona hiyo. Wakorinto wa kwanza nne kumi na saba, Wakorinto wa kwanza nne kumi na saba. Paulo alikuwa anamtuma Timoteo sehemu kadha wa kadha kama mtume. Nne kumi na saba, umefika? Anasemaje? Kwa sababu hii nimemtuma Timoteo kwenu aliye mwanangu mpendwa mwaminifu katika Bwana atakayewakumbusha njia zangu zilizo katika Kristo, kama vile nifundishavyo kila mahali. Mmeona, anamtuma eh, Paulo anasema huyo akija anapiga copy paste, anajua namna anavyofanya na atafanya hivyo. Kwa Korintho wa kwanza hiyo kumi na sita mstari mstari wa 10. Kwa Korintho wa kwanza, sura ya kumi na sita mstari wa kumi. Mefika. Lakini Timoteo akija, angalieni akaye kwenu pasipo hofu maana anaifanya kazi ya Bwana vile vile kama mimi mwenyewe. Mtume wa Filipi mbili kumi na tisa wa Filipi mbili kumi na tisa wa Filipi mbili kumi na tisa umefika. Walakini natumaini katika Bwana Yesu kumtuma Timotheo afike kwenu afike wapi? Kwenu karibu nifarijiwe na mimi nikijua hali yenu, maana sina mtu mwingine ishirini, mwenye nia moja nami atakaiangalia hali yenu kweli kweli. Kwa hiyo alikuwa ni mtume kwa wapi? Kwao, mtume ukiwa na mtume, maana yake una location. Mtume kwa Wakorinto, mtume kwa Wafilipi. Sawa eh? Okay, nenda kwenye Timoteo. Ndio, Timoteo sasa. Timoteo wa kwanza moja hadi tatu moja moja hadi tatu first timothy chapter one one two three timotheo wa kwanza moja hadi tatu anasemaje paulo mtume wa kristo yesu kwa amri ya mungu mwokozi wetu na kristo yesu taraja letu mstari wa pili kwa timotheo mwanangu hasa katika imani neema na iwe kwenu na rehema na amani zitokazo kwa mungu baba na kwa Kristo Yesu Bwana wetu. Tatu, kama nilivyo kusihi ukae sema, ukae, ukae Efeso nilipokuwa nikisafiri kwenda Makedonia, ili uwakataze wengine wasifundishe elimu nyingine. Kulikuwa na shida ye? Kulikuwa na shida, wakataze wengine wasifundishe elimu nyingine kwao, ametuma kabisa na mandate ya do not let them continue ubili kwao Efeso, kulikuwa na shida kwao anapomwambia ufanye kazi kama mwinjilisti ina maana lengo la Timoteo kuwepo pale kama mchungaji ni kuhubiri Injili. Amanilega vizuri kuhubiri njili kwa mkutadha huu, kwa maana ya habari njema. Kulikuwa na shida, ndo maana anamwambia uwe mvumilivu. Pay attention to that, utaelewa nena. Timoteo wa pili nne. Timoteo wa pili nne mstari wa kwanza. Unaweza ukafikiri anapoambia huo mvumilivu, maana yake awa mvumilivu kusoma Biblia, awa <laughs> mvumilivu kuomba, kwamba jamani, vumilia tu omba. Yani sio mambo ambayo Paulo angemwambia Timotheo, huo mvumilivu kuomba kwa ajili ya kuomba tu, yani se... mm -mm. Kuna kitu, angalia nne, na kuagiza sema, na kuagiza mm, na kuagiza mbele za Mungu na mbele za Kristo Yesu atakaye atakaye wahukumu walio hai na waliokufa kwa kufunuliwa kwake na kwa ufalme wake. namba mbili, lihubiri neno mm -mm. Mwana, lihubiri neno eh? umeelewa eh? tumekuwa kitumia ili lihubiri tukimaanisha kufanya uinjilisti sindio? lihubiri neno, alafu uwe tayari eh? kwa wakati ufao na wakati wakatiko, okay. Kwa hiyo kulikuwa na changamoto. Kwa nini awe na wakati unaofaa na wakati usiofaa? There must be something kwenye environment aliyokuwa Timotheo kwa Efeso, kulikuwa na changamoto gani? Angalia mstari wa mstari na sehemu naofata, karipia, kemea na kuonya kwa uvumilivu wote na mafundisho. Maana utakuja wakati watakapokataa mafundisho yenye uzima Sio fundisho la uzima wa milele mm -mm. Ni wholesome doctrine, fundisho zima. Ina maana hawafundishi mambo yote, hawataki kusikia ukweli wote, sawa eh? Wana twist. Tumejifunza hii wholesome doctrine, fundisho zima, sio mafundisho yenye uzima kama kiswahili kinavyoweka eh? Sio uzima wa milele. Ile uzima pale ni toto wholesome, kila kitu inatumika pia kwa maana hiyo uh, ila kwa kuzifuata nia zao wenyewe watajipatia waalimu. Angalia, makundi makundi, kwa kuwa wana masikio ya utafiti. Shida ilikuwa nini hapa? Masikio ya utafiti na waalimu wanapatikana, sawa eh? Yaani unajua unakuwa na masikio ya utafiti na una mwalimu hapa, unakuwa na masikio ya utafiti na watu wa kuhakikisha wanakufanikisha kwenye masikio yako ya utafiti Sema Kiswahili hapo, ukisoma ni kama anamaanisha ni watu wanaofanya study, masikio ya utafiti no, masikio ya utafiti anatemia eaching ears. Ukiangalia kigiriki chake inamaanisha watu ambao wanataka vitu vya ku entertain mwahe kwana mtu ana- masikio mhm, i feel good tiri tiri, watu ambao wanataka vitu ambavyo vitakufanya wajisikie, yani, wow good deeper man of god, that's what we need. Ogopa pale ambapo kanisa linakufundisha wanachohitaji Umeacha uchungaji hapo hapo. Mimi yeah, hamjui mnachohitaji, mi ndo najua, au mnahisi? Unajua, ulipokuwa ujawakoka ulijua, unajua ujawakoka. <laughs> Okay, kwa hiyo watajikusanyia walimu makundi makundi, watakao waambia mambo wanayotaka kusikia. Unakuwa makini kama mchungaji, sikilize vizuri. Watu wanaweza wakakaa wakaja, unajua pasta, kwa kweli meusha sana habari za Yesu, tumeelewa ila, kama uchumi wetu haujaenda vizuri hivi, hakuna namna roha anaweza kakuonyesha ukafunua kidogo. Unajua Abrahamu alikuwa tajiri, Sulema alikuwa tajiri. Unaona ukatumia hata ile mifano, ikatuhamasisha. Jaribu siku ya kwanza, utapigiwa makofi na wale waliokuambia ufanye hivyo. Haleluya. Tumeelewana, eh? Okay, uh -huh. Okay. Maana utakuja wakati watakaokata mafundisho yenye uzima, ila kwa kuzifuata nia zao wenyewe watajipatia walimu makundi makundi, kwa kuwa wana masikio ya utafiti. Nne. Nao watajiepusha wasisikie yaliyo kweli na kuzigeukia hadithi za nini, za uongo. Tano. Bali wewe uwe na kiasi katika mambo yote, vumilia nini, mabaya fanya kazi ya mhubiri wa vumilia nini? mabaya fanya kazi ya mhubiri wa injili, timiliza nini huduma yako. Sema vumilia mabaya mm, kwa sababu ya aina ya watu. Kumbuka aliambiwa azuie watu asihubiri mafundisho mengine. Kumbe kuna watu wanahubiri mafundisho mengine kanisani. Washangaga sana watu unapokosoa baadhi ya vitu na kuvipangilia, mtu anakwambia as long as mtu anatumia Biblia na wote tunamtumikia Mungu ni sawa tu, no man shall judge another ya theology. Do you know what you are saying? So, wote sisi ni watumishi wa Mungu, kila mtu kwa kipande chake, okay. Kwa hapa Timotheo anamwambia wazuie, wasubiri nyingine, alikuwa amechemsha. Paulo anamwambia Timotheo. Umewahi kusikia hiyo eh? Asa, unajua nyie kipande chenu, unajua kila mtu ana ufunuo wake. Mungu ametuita wa tofauti tofauti, kuna wengine wakisema Biblia wanaona hela huo, na wenyewe ni wito. Kama, ka, kama unaona hujafunuliwa hilo fanya nini? Wewe focus kwenye kazi yako. Unajua kila, hekima kila mtu alime mstari wake sense but not spiritually descend mwagona ina make sense. Mtu akushauri, mtu mmoja aliyeko kunifata inbox, unapoandika ni kama vile kuna watu unawarekebisha. Mimi nafikiri kila mtu angebaki kwenye nafasi yake, nikamwambia niko kwenye nafasi yangu, akajibu amen, man of God say like, yeah hiyo ndio yenyewe, sema amen Peter hivi kwa hiyo unapo deal na eras anakuambieje? Mimi naona kila mtu alime mstari wake. Yes. Unafikiri mli, mstari wa Timoteo hapa ni nini? <laughs> ni kutogusa mambo aliyofundisha wengine mimi, mimi kwa kweli, nyie endeleni unachofundisha mimi, nakomana hiki. Unakomana nini? kuhesabiwa haki tu kwa imani, wo umefundisha kuhesabiwa haki wa matendo, kila mtu alime mstari wake. Do you know the truth is not suggestion? It is not either or, it is this and this only. Kweli ni moja, hakuna kweli kuu kumi. Najua bwana, tuchukuliane tu, sisi wote ni watumishi wa Mungu. Mimi naweza nikasoma habari za Ibrahimu nikapata hela kwa we, Paulo, Petro, Yakobo. Walikuwa wajinga ya kwamba baada ya kumsoma Ibrahimu wakatoka na nini? Kuhesabiwa haki kwa imani. Ibrahimu alihesabiwa haki kwa imani, wakatoka na kukaliwa na roho, ahadi ya roho kutokea pale. Wakatoka na nini? Kufanyika watoto wa Mungu kutokea pale. hu una, unaona hela jana liliandika nani ameweka sarafu kwenye msalaba, Andika ile nyingine juu ya maana ya madhabahu. Watu wakaanza kuedit, nikacheka zangu, nikasema itaendelea, na hiyo ni ya mwaka jana. Nimesema itaendelea, bado itaendelea na post kwanza, hiyo taposti, baadaye maendeleo yake pengine elfu mbili na ishirini na saba ile siholi yangu, nawe kaandika kwenye oli yako, haiendelei usiingiliane. <laughs> <laughs> sha define madhabahu. Madhabahu ni sehemu anavochinja wanyama, haziwekwi hela tafakari, wala madhabahu sio sehemu ya kujiungamanisha. Madhabahu ni sehemu ambao anachinja wanyama. Ukita tu eneo madhabahu, maanake lazima uchinja wanyama, kasirika hasuka. Haleluya! <laughs> ubiri injili unakuwa na ngozi nguvu. <laughs> Kwao tunaweza tukasema hivi tayari, Efeso kulikuwa na watu wanaoyumbisha watu kwa ajili ya imani, iko sawa tena, walikuwa kwenye loko, okay. Kama mtu anayumbisha kwa ajili ya imani, kwa mfano mtu ameanza kufundishwa haki, kwa mfano amefundishwa haki kwa imani, akaanza kufundishwa na haki patikanayo kwa matendo Okay, unamsaidiaje yule mtu? Unamuhubiri injili upya. Okay. watu wamekuja kufundisha ya kwamba Yesu alikufa ili tuwe na hela. Unajua tayari injili imekuwa delt, imevurugwa. Ukienda unaenda kama mwinjilisi una wa, walikuwa established, wamekuwa disoriented, unakwenda kureestablish huwezi kuwa na kitu kingine cha kufundisha zaidi ya kurudia yale mambo ambayo uliyasema mwanzoni kwenye mkutano wa nje <laughs> ila Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zako na unasisitiza hayo. Kwa hiyo unafanya uinjilisi wapi? Kanisani mona eh? Yes na hujui kwamba watu gani wa watu walikuwa walikuwa disturbed muda gani kiasi kwamba kulikuwa na na na na, na, na, na kikundi cha ja watu ambao wanahubiri tofauti na Paulo na mtoto wake wa kiroho Timotheo, kwao unamtuma kwenye kanisa ambalo liko na stronghold ya watu ambao hawaamini kwenye haki kwa imani peke yake na kwa matendo pia. Unakumbuka ishu ambazo zilikuwa zinampata Paulo alipo mpaka kikao kwa Korinto nani, kwenye Matendo ya kumi na tano waliporudi wapi? Jerusalemu, ilikuwa ni nini? Watu walipita strong powerful watumishi wakubwa wakaingia wapi? Wakaingia huko kwenye mataifa, wakaanza kuwafuruga, wakaambia haki ipatikani kwa matendo peke, kwa imani peke yake, lazima mtahiriwe kama alivyoagiza nani, Ibrahimu alivyoagizwa Ibrahimu na Mungu ili mfanye nini? Mpate kuokoka. Jamani, hiyo kitu imekuwa disturb already, na watu wanaoongea wametoka Yerusalemu, ambao nyie mnajua injili imetoka wapi? Yerusalemu. Nyie leo mnakataa, kwa sababu mnajua hamna aliyetoka Yerusalemu Ninjili ilikuwa mpya mpya wakati huo, ka mtu akitoka Yerusalemu anasema nimetoka, nimeongea na Yakobo, ilikuwa ni ishu kubwa, kiasi kwamba walipoenda, aliporudi Yerusalemu Paulo alitengenezewa kesi. Paulo alikuwa na mshauri, jamani, akasema sasa ukija hapo na wewe unyoe, ukae na hawa. Yani Paulo alikuwa namzungusha kwelikweli, naye akanyoa. Bwana, bwanauko kwenye nadhiri, bwana akakaa pale waf aliachwa utapandishwa tu utashushwa kwenye kikapu. Haleluya! kwa tayari kulikuwa na tumesema hivi alikuwa anachokifanya Timoteo Efeso hapa kwenye nchi nyaraka anazoambiwa nifanya ni kureestablish their persuasion on the gospel kureestablish kuwaimarisha upya katika mambo ambayo walijifunza hapo mwanzo. Kwa hiyo tunaweza kusema hivi, Paulo alipokuwa Efeso alikuwa mchungaji, lakini pia alifanya kazi kama nani? Mwinjilisti. ni sawa eh? ni sawa kwa katika uchungaji wa Timoteo katika uchungaji wa Timoteo kulikuwa na uinjiristi, kulikuwa na uinjiristi. Kwa hiyo mchungaji anaweza akaswitch role anytime akawa anafanya uinjiristi akarudi kwenye kuwafundisha kama vile hamjawahi kuokoka. Actually, ninaona ni amani sana kurudiarudia mambo hayo hayo. So, wakati mwingine unajua shida ya wa Wagalatia ya akialatiwa ni kwamba wamehesabiwa haki kwa imani, wakaenda nayo baadaye, wakachoka kuhesabiwa haki kwa imani, wanataka kuanza kurilai kwenye nini? Matendo yao, na sio kwa sababu alikuwa wamejisikia. Anasema kuna watu wanaowataabisha, ni wahubiri eh? ni wahubiri, wahubiri ni powerful. Mtu akishasimama mbele yako hivi ana uwezo wa kukuchota na kuvuruga hivi. Unajua, mlipo hapa, nikianza kufisha ake kwa matendo, kuna watu wataamini nini? Kwani nitakuja kusema kwa matendo uh -uh, na pasui taratibu, najenga msingi, mnajokuta wote mmeamia huku, mmeanza kusema jamani, mbinguni sio lele mama. Mmetoa wapi tayaribu mlijengewa ulele mama Ndo maana kiukweli kuwa mtumishi wa Mungu anatakiwa uwe very honest, kwa sababu watu ambao wamekuamini wanaweza akaenda na wewe direction yoyote, sindio eh? wanatakiwa uwe very honest, very honest. Ikianza kupiga hapo kufanikiwa kiuchumi kibiblia, najua tu kuna watu watakwazwa, lakini watavumilia, labda kuna mahali anaelekea, wakati unafikiri kuna mahali anaelekea ndo umeshaelekezwa, wajikuta tupu. Kaelekea Kibra. <laughs> Nini kimetokea? Taratibu okay. Baadaye akija sasa, kama nimetumwa mimi na <laughs> Paulo halafu nimevuruga, inabidi amtume nani, mtu mwingine akaja ku kuwa. Kuna watu tu wachache watakuwa na hiyo nuru bado watakuwa wanawaza kuna kitu hakiko sawa, na wakati mwingine kuna kitu hakiko sawa, ila hatujui ni nini. Ila kuna kitu umeelewa, eelewaa eh? Niwaambie hivi, unafikiri wanafundishwa haki inapatikana kwa matendo? Walianza kwa matendo. Kwa muda ambao nimefanya huduma, nimeona watu wakishift, wakishift gears kabisa, lakini ile ya shift, anabadilisha kwanza mtindo wa kufanya huduma, kwanza anaanza kupotezea mafundisho, aanza kufokus kwenye mambo mengine. Watu wengi sana nimeona tulikuwa tutakoma haki kwa imani, haki kwa imani, haleluya, siamwamini. Uh, uh, uh, ma, ma, mambo kibao tutapiga chuoni hapo. Katikati kwanza tukaacha, mimi ndio nimerudi, kila wenzangu bado hawajarudi, tulikuwa tunasoma nao chuoni. Tutapiga kabisa yenyewe yenyewe. Niliangalia juzi post yangu ya miaka kumi iliyopita nikaona nimeandika kabisa ya kwamba mtu hawezi kupoteza wokovu. Unapotezaje kitu hujafanyia kazi? Nikaandika mwenyewe, ni lini liliacha association. Unaambiwa tuchanganya na hii unachanganya, si haujaestablish. Kwa mtu ambaye hajaestablish kwenye kweli, anaweza akayumbishwa anytime sawa. so, anytime eh? Any... hasa watu unaowaamini Topic inakuja tu tofauti. ah, si bwana, unaona mwenzako pale ana watu nyomi sana, watumishi wanashauriana sana, ana watu nyomi sana huduma ina miezi mingapi? Tu mitatu, lakini angalia watu mi ah, mia tano fadha hivyo ona ngapi, mia hivi mia, mia, mia, mia moja na nusu wengine <laughs> anaweza ah, akaja kakata se kwa kitu tufanyi vizuri, wanafundishaga nini sasa? ah, ungeongeze ana ah, mwenzako kweli yeah. kweli ah, lakini watu wanaelewa ya. Wanaelewa jumapili yeah. yeah. ah, yeah. Unakuja sasa kuna kitu Mungu ananionyesha kidogo hapa <laughs> naona tuko kwenye msimu mpya eh, naenda kidogo ku, kuna vitu nataka niviongezee ambao nilisemaga mwanzoni, jua haki wa imani, unajua ukikaa kwenye haki kwa imani tu peke yake kuna vitu utamiss hasa kwenye ulimwengu. Unaona bwana, kuna kuna vitu utamiss sa so, sio kila kitu ni bure, wajua. wakati bure burea wamenunua vitu vya bure, wiki hii amepewa vitu vya bure vitu vingi unalipia, wajua, wajua, Mungu. haya mambo tumejifunza kwa Mungu kwamba lazima vitu ulipie. Angalia inavyo make sense kwa baadhi ya watu shindwa <laughs> unaona taratibu kwa kama ina make sense, afu baadaye unasema, afu baba unanyewe sasa mnavoharibuku. Afu baba leo kulikuwa tuna upako wa tofauti, yani unajua ulikuwa unanigusa sana ah, yani unajua ulikuwa unanigusa. Unapewa na shuhuda. Shetani mjinga sana, watu wakutengenezea na shuhuda, unajua na wiki ijayo utakuja na shuhuda yaani pale ulipozungumzia ulipozungumziaaumia uchumi tu, kuna mambo yangu alianza kufunguka, dindi milioni moja, imeingia yes, takazia Jumapili ijayo, dindi milioni nyingine imeingia, yes, takazia Jumapili ijayo, tumefika, tuko elfu mbili na ishirini na tano tumekuwa wapagani kwa jina la Bwana. <laughs> Kwa hiyo it is really a trick you have to be very honest. Yaani, unaposimama kuhubiri lazima Kristo akae mbele ya macho yako ya kwamba do I want to glorify Christ and Christ and alone, wether nitapingwa au sitapingwa. ikiwa ni Kristo peke yake, una uwezekano mkubwa wa kubaki kwenye kweli muda mrefu, kama sio maisha yako yote. Lakini ikiwa na any other thing, any kimotivation kidogo tu ambacho kiko ndani yako, nataka kufanyia kazi hicho tu. Hicho tu hata kutaka watu wengi hicho tu, yaani kuwaza, ndo maana ogopa sana ushauri wa watu wanaokushauri church growth kwa numbers. Ogopa si siara, kama wachungaji naongea nao hapa tabana makanisa ya mahali. Ogopa vikao vya kujadili namna ya kuongeza idadi ya numbers, alafu napewa mastrategi, mi nipewa mastrategi mkibao iko hapa na mastrategi nisiu nifumue ipi, ndo nabaki na Yesu mmoja <laughs> aliakuniambia unajua, ukianza unajua sisi Waafrika bwana, ina make sense sisi wa Afrika bwana, ukitumia vitu kama maji, vitu vituwajua tumezoea kwenda kwa waganga, ukienda kwa waganga kurudi jabeba kitu, yani haiwezi yani ya ku make sense, yani sisi mambo ya kiroho lazima yarudi mwilini tushike, japokuwa utakuwa na maanisha kiroho, ila wao sasa. Alafu mbona nawapa siri zote? Tashindwa kubadilika kesho, kuita kwa muongo <laughs> Ila wao sasa wanataka kitu cha kushika, yani na ilikuwa kweli kabisa, kwa sababu nilienda Umasaini tukamwombea mama, akapona mtoto wake akapona. Alipomaliza akauliza amna kitu hata cha kushika, na asianasikiza kwenye redio <laughs> asema, nilipochukua yale maji ikawaje? Yani nilienda tu nikamwanga kwenye eneo la biashara, wateja wakaanza kuja hivi wangapi wanachukua maji yao leo akisha, wanachukua chupa yako moja eh? Ushuhuda, sema ushuhuda, nguvu ya ushuhuda. Hivi, mara ya mwisho kufanya shuhuda, je, ilikuwa lini? Nashuhudiana kwenye wenyewe, maana amnitumii shuhuda jamani? Nyambarikiwi jamani? Amna miujiza, amna mambo Mungu anafanya eh? Eh, eh? Shuda uvi. Shuda, mambo mambo umepata GPA nzuri tuna kwa sababu lijiungamanisha na madhabahu bona kwa hiyo <laughs> <laughs> sasa wajua wa watu, eh, watu ambao ndo wa kwanza wanajengwa katika imani hawajavuka kwenye eneo la kutegemea senses. Kwa ukianza kutumia matukio ndo maana kabisa, I don't recommend, na hatutaka tufanye a kwamba tuwe na ibada ya kushuhudia hapo mbele no. No amba kipindi cha leo tunashuhudia eh. Kwa hiyo ikawaje, utapona huko, nani, utaendelea kumshuhudia Yesu, kwamba alikufa kwa ajili ya dhambi zako na amekuponya ndio, umeelewa? <laughs> hiyo <laughs> eh, ndo sasa namna nani, ilipokuwa inatikisika mitume alipokuwa naomba, umeelewa sasa eh kwa sio roho wa Mungu alikuwa anatikisa, ni nani? ni watu walikuwa wanaomba na vaibu kama hilo. Sasa nyiwe watu wazima, mkiruka kule juu, si jambo zinatekeleka mahali pale pakatikiswa. E, ndo hivyo sasa. Kwa Luka alikuwa anasema ushahidi wa nini? wa macho mahali pale fanya nini, waitikiswa, watu walikuwa wanaomba. E, kama vile wananisikia Bwana anawaona haleluya. <laughs> tumeelewana mpaka hapo eh? tulikuwa wapi kwanza, kwa Efeso eh? Kwahiyo kulikuwa na na changamoto kao, unaona Efeso ishu kubwa ilikuwa ni watu wamekuwa di-distorted kwenye kweli, na it's possible kuwa distorted, that's why huwa na shauri, usiwasikilize watu ambao mchungaji wako hajarecommend. It's just very safe, especially unapoanza. Unajua, unapoanza moja, nikwambie, unapoanza kusikiliza kweli, cha kwanza unakuwa unatamani kila yani uelezewe tena. Sasa ile kiu yako huwa inaanza kujazwa matope kwenye hiyo kio yako unaweza ukanywa kila kitu mpaka sumu. mesika kusema mek mmesikia nicho kusema kwao, unasikia tu mtu, kwa sababu umesikia neema ya Mungu iokoayo, kila natafta kila sehemu anahubiri neema, utakula neema zingine hazijaneemeka, sawa eh? kwa hiyo kama kuna mtu akusikiliza, always talk to your pastor, sio ujinga. Your pastor knows a lot, umeona ehe, halo hata mchungaji wako akikupa audio haina maana uweze kusakama mafundisho yote ya yule mtu. Amekupa moja kana hiyo moja, ukimaliza omba nyingine. Changamoto ni kwamba inawezekana ameselect moja tu ambayo ni nzima, alafu wewe unaenda unafakamia kila kitu. Haleluya. <laughs> Ba, una, baadaye unaweza kuuliza maswali. Kwa hiyo hivi, uh, kwa mfano mtu hapa akiniuliza habari za rapture najua tu kuna mtu anasikiliza, maana sisi hatuja kufuja rapture, si ndio eh? tunaelewana eh? it helped a lot, inasaidia sana kwa upata recommendation. Tell your pastor, huyu mtu unamwonaje? Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Lakini huko siri kwa siri unasikiza vitu vizito, mambo deep Umechoka na msamaha wa dhambi kila wiki, msamaha wa dhambi, kuhesabiwa haki, umechoka umechoka kuhesabiwa na kuhesabiwa nini sasa, na kuhesabiwa dhambi au kwa sasa, anatafuta chini kwa chini, lakini mimi nahisi tu kuna vitu bado aposto wasemi vingi. Yes, kwani hivyo, umeelewa <laughs> hivyo wenyewe unakuwa grounded hapo mwenyewe. napanga kurudia somo la msamaha wa dhambi upya, siri kama tu kanisa <laughs> lakini taanza <laughs> Lakin ta upya msamaha wa dhambi upya, eh, kwao bado tuko injilisi sawa eh? <laughs> Tumeelewana ndugu zangu, na hatuna haraka. Cha muhimu kwanza, umeokoka, tuanzie hapo, tuwe grounded pale. Kwani nini nyinginematakaujua hmm? Kama kwenye kundi la malaika ni wangapi au mbingu ya tatu nani anakaa? Kwanza ujue ndani yako nani anakaa, tubaki hapo kwanza. Bwana Yesu asifiwe. Kwao ni vizuri kujengwa. Kwa nini? Kwa sababu u, mazingira ya kanisa la Efeso ilikuta watu ambao ni nini, bado walikuwa ni wachanga bado walikuwa ni wachanga bado walikuwa ni wachanga kwao, akapata influence akapata influence kwa wanasema wakataze watu watu wasifanye nini, wasifundishe kitu kingine, wasifanye didacha ya tofauti, wasiwe na mtindo wa kufundisha ambao sio Paulo alipofundisha. Aleluya! Kwa hiyo watu wanaweza wakaondoka waka kwenye kwenye kubaki katika ile ule utashi wa neno la Mungu, wakaanza kusikiliza mafundisho mapotofu ma, ma, ma, alafu ikaanza kuna wengine wanaishia kuchanganyikiwa, wanaishia kuchanganyikiwa kwao ni msingi ni, ni, ni, vitu vizuri. Ndio maana one of the cure ya kutoangukia kwenye mafunzo potofu ni kwa systematic, kwa systematic learn, hatua kwa hatua, kama hali ufundisho, hatua kwa hatua, elekezo, hatua kwa hatua, ile systematic, na kujenga na kujenga. Changamoto ya watu wengi wakiwa wanasikiliza watu wengi, na nitasema mara nyingi, wakiwa wanasikiliza watu wengi huwa wanakuwa confused. Ndio kama unaelewa. Wakiwa wanasikiliza watu wengi imagine siku moja niwaambia kabisa hapa imagine, mtu kwenye magrupu matatu tofauti wanatakiwa aenda kufundisha hivyo uinjilisti, lakini huko kwenye grup wanachambua kitabu cha Ufunuo, wanyama wanyama ndio wamekalia pale, wako kwenye vichwa saba. Nini maana ya vichwa saba kiroho huko pale? Halafu uko kwenye group lingine wanafunja kuhesabiwa haki, akili ni moja hiyo nadani kuonyesha kwamba you are not very smart. Wakati huo huo ni kwenye kitabu hicho hicho kimoja kinatumika. Mtu mwingine anachambua mwanzo, anachambua mwanzo, unakuja Jumapili tunaanza naye akatoa wengine sawa sawa, sawa. sawa. Mi, unasikiliza mitindo tofauti vitu tofauti, watu tofauti, the greater chance is utakuwa confused, kiasi kwamba hakuna muda utafika unaelewa, na kuwa nawaka kwamba unajua, kwa nini kila unapofundishwa kuna vitu unafundishwa deep, unahisi ujui, lakini ukikaa kwa mtu anarudia, rudia, vile vikikaa ni usalama, angalau ukienda kufanya uinjilisti, naweza kastiki na msamaha wa dhambi bila tashwishi, naweza kastiki na kuhesabiwa haki bila tashwishi. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe eh? that's very important, that's very important, ni muhimu sana actually. I do, I do do research. mimi ni mchungaji lakini nafanya research. watu wengi wanaosumbua kwenye ukuaji wa kiroho pamoja na hata kufanya uinjilisti, hata kuomba vizuri. Ukisikiliza, mimi ni mchungaji, I do research. wakati mwingine nasikiliza mpaka mnavoomba, sio tu navoomba, hata unaponela kwa lugha, naombaga tu basi huwezi kuwa mchungaji na huwezi kusikiliza watu. Wakati mwingine unafumba mdomo kwanza, unasikiliza, natujaje ndimi zake hizo. <laughs> Ugali, maharage na mboga za majani, sa sawa, unasikiliza, asema sa, huyu wana, amelisti idadi ya vyakula wenye. <laughs> Recipe jana wamepiga nini, as a pastor, na niko hapa mbele, lakini nageuka nyuma mara nyingi na mtu ajua nageuka nyuma, naomba tu, nafanya nini? Nageuka nyuma, naona wiki ya kwanza fulani alikuwa fungui mdomo, wiki ya pili fulani alikuwa fungui mdomo, wiki ya tatu fulani alikuwa fungui mdomo. Sasa uko sawa? Sasa sawa kabisa, kweli. Nikikuuliza niko sawa, sikuulizi kuko sawa. Unavojibu, unavyojibu, unapotaka kuko sawa ni pana zaidi. <laughs> Haleluya kwao. Oh, you observe as a pastor, unaobserve, naobserve Nasoma ripoti za zenu kila siku kila siku, sio Jumapili tu. Narudiaga siku nakaa tu, namtafuta Florian na kwa maana naye, tangu amekuja JFG na ripoti yake nasomaji, naangalia vitu alivyosoma. Sometime nacheka sana, maana mtu anasoma ukombozi, alafu yanipasa ukombozi, moyo wa baba, yanipasa ukombozi sana alikuwa anamjazia pasta askofu wake ya manoti kama alikuwa asomi. Ndo maana kuna wakati niliwambia utoi ripoti kumwempresi mchungaji unasema hali halisi, ili kama kuna kitu cha kusaidiwa, fanya nini usaidiwe. Kwa hiyo ni jambo la msingi sana kwa kazi ya mchungaji. Anaweza pia akafanya kwa watu wale wale anaowachunga ambao wamejua kweli, kwa nini ku re-establish their faith maana wakati mwingine unaweza ukabaki tu kwenye maagizo na maelekezo, twendeni uinjilisti, si ndio eh? twendeni nini, bona totoe sadaka, masomo yakawa ndo yale yale, tutoe sadaka mpaka watu wanasahau kwamba kumbe liokokaga. Unaona Wagalatia unaweza ukawacheka kwamba nani aliowaloga, ila kweli waliloga na watu sama, mbona kama mmemwacha mapema yule mliyempokea. Aleluya, tunaelewana mpaka hapo eh? Kwa nenda, nenda, unakuwa una, una, una makini, unachosikiliza inakusaidia sana. Okay, kwa mpaka hapo tunajua sasa mwinjilisti ni nani, kwa maana ya kwenye local churches ni nini? Mwinjilisti ni mtu anayepeleka habari njema kwa wale wasioamini au hajaokoka. Hiyo ni definition ya kwanza. Mwinjilisti ni nani? Ni yule anayepeleka habari njema kwa wale wasioamini ambao hawajaokoka. Habari njema si umejua ni nini eh? ni habari za Yesu kupata mateso, kufa na kufuka siku ni eh, ya tatu, kwa ajili ya ondoleo la dhambi, uzima wa milele, kuhesabiwa haki na vitu vinavyofanana na hivo. Ambayo ni mwinjilisti nani? Ni mtu anayepeleka habari njema kwa wale wasioamini ambao hawajaokoka bado lakini kwa waamini, mwinjilisti ni yule anayewaimarisha waamini kwenye yale ambayo wameamini mwanzo, back to square one. Kwa waamini ni yule anayewaimarisha wa, waamini kwenye yale ambayo wameamini tangu mwanzo, ni kufanya kuwarudishia mambo ambayo waliyasikia tangu mwanzo, especially kama wanakuwa disturbed na mafundisho potofu kama kunakuwa na wimbi la mafundisho potofu unarudi kwenye uinjiristi. unarudi kwenye uinjiristi ndio maana kazi kubwa tunayofanya kwenye mitandao ya kijamii ni uinjiristi zaidi hatufundishi utoaji hatufundishi namna ya kuandika notes kwenye kanisa la mahali tunaweza tukataja lakini sio misisitizo habari ni zile zile samaha wa dhambi, kila mara. Unaona tunashea habari za kufa kwake, kufa kwake. Kwa nini? Kwa sababu tunawaimarisha wale ambao wameamini mwanzo, au kuwaambia na wale ambao hawajawahi kusikia kabisa. Kwa kufanya hivyo mwili wa Kristo utajengwa. Yeah, kwa hiyo niulize mwinjilisti, niulize. Yeah, anaweza kufundisha, anaweza anaweza anaweza kujenga mwili wa Kristo, anaweza kusaidia huduma itendeke, anaweza kuondoa usiyumbishwe na kutupwa na, na kila mafundisho potofu. Yeah, kwao uinjilisti maana kwenye hizo sehemu za za nani hizo nne, kwenye naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa hapo. Naweza kumalizia hapo kwenye Waefeso, Waefeso, Waefeso nne mstari wa kumi na moja. Tumalizia hapo nne kumi na moja. Nasemaje? Naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wainjilisti. Umeshaelewa sa mwinjilisti, eh? anayepeleka habari njema kwa wasioamini na kuwaimarisha waamini kwa kuwafundisha mambo aliyosikia tangu mwanzo, na wengine kuwa wachungaji na waalimu. Okay. Kwa unaweza nikawa nabii, nikawa mchungaji, nikawa mtume, nikawa mwinjilisti. Is that possible? Yes. Kwa umegundua hizi ni matumizi kulingana na uhitaji. Umeelewa sasa ni kitu gani ambacho kinatumia kulingana na uhitaji? Kwa hiyo <laughs> inategemea uko kwenye mazingira gani? Kwa kwenye kanisa, mimi naweza kama mchungaji, lakini nikaanza kufanya uinjilizi ndani ya kanisa, possible. Naweza nikafanya nje ya kanisa, possible. Naweza nikawa nabii, naweza nikawa mchungaji, naweza nikawa mtume, kulingana na nini? Bwana asifiwe. Tumeelewana eh? Lengo liko wazi tu pale msura wa kumi na mbili kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu hata kazi ya huduma itendeke hata mwili wa Kristo ufanywe nini, hata na sisi sote tutakapofikia umoja wa imani na kumfahamu nani sana mwana wa Mungu hata kuwa mtu mkamilifu hata kufika kwenye cheo cha kimo cha utimilifu wa Kristo. kumi na nne ili tusiwe tena watoto wachanga tukitupwa huku na na kuchukuliwa na kila upepo wa elimu na kwa hila ya watu kwa ujanja, tukizifuata njia za nini za udanganyifu. Lakini tuishike kweli, kumi na tano, tuishike kweli katika upendo hata kukua. Umeona kukua pale, hata kukua, hata tumfikie yeye katika yote mwenendo, katika yote pamoja na mwenendo, yeye aliye nani? Kichwa nani? Kristo. kumi na sita, katika yeye mwili wote unafanya nini, ukiungamanishwa na kushikamanishwa kwa msaada wa kila kiungo. Hapo ni nani wako hapo juu, si ndio, eh? kwa kati ya utendaji wa kila sehemu moja, ukuza mwili upate kujijenga vyema, upate kujijenga wenyewe katika upendo. Ko tayari naonyesha the aim ya hizi huduma ya hivi vipawa ni kuhakikisha kwamba watu wanaimarisha kwanza, wamjue sana Yesu kwa maana wakimjua Yesu Kristo ndo wanaimarika katika yeye. Wanapoimarika inawasaidia pia kudiscern mafundisho potofu. Nilikuwa naongea leo kwenye television pale, kwenye radio nikawaambia, unajua kama mchungaji unaweza kupotezea kufundisha watu vizuri, lakini unajua kupotezea kufundisha watu vizuri, utakuja kulia baadaye. Umewakusanya ee, wamefika mia tano, kwa sababu wafundishi unafanya SMS short message service, unafundisha haraka haraka ili wasichoke, wa, wasi, wasi kwani ni kwambie hawajachoka. Watatoka hapo wataenda sehemu jioni, wakafundishwa masaa matatu mambo mengine, lakini wewe umewakimbiza. kwa sababu naogopa kuwakwa kuwakwaza, yaani kosa la mwaka kwenye huduma nikutaka kufurahisha watu kutoboi. Unafikiri wanakuazika hapo okay? watu watakuwa wameumia sana masaa mawili ah, kwenye benchi wataenda sehemu watafundishwa <laughs> masaa matano kwao, lazima aendelee kwa kuwahata kwenye seli. Msijitahidi kupunguza punguza muda huwe mchache, ongezeni muda. Sasa seli unafundisha nusu saa? Jamani, nani amewafundisha? Maana mi mwenyewe siwezi Unafanya uinjilizi haraka haraka tu jamani, ni kwache? <laughs> unachambua b akaanza kutoka Musa, aleluya. Unless huwe na sababu ya kuto kuwa na muda wa kutosha, lakini kama unawahi kwenda kupika ugali, pika saa saba usiku. Ah, ama masingoboi wamenielewa? Bwana Yesu asifiwe. Tumeelewana ndugu zangu eh? Okay, kwa hiyo umeshaelewa uinjilisti ni nini? Uinjilisti ni kazi ya mwinjilisti mmoja tu kwenye kila kanisa. Kwa kila kanisa inakuwa na mwinjilisti wake mmoja. Wengine sisi tunakuwa kazi yetu ni kumsikiliza akiwaleta watu kwa Bwana. Sawa? Hiyo ndio kazi ambayo tumeitiwa katika Yesu Kristo. Sisi wengine wanaweza kubaki tu hapa tukawa tunachukua nini? Tunatubiri tuwafanye wanafunzi. Ah, iko sawa kabisa. Unaona wengine mnajitahidi kufanya hivyo. Mtaenda kwenye uinjilisti, nataka msubirie mpewe. Sawa eh? Ya wangapi wameelewa hiyo? Umeelewaje? Umeelewa kwamba kufanya uinjilisti <laughs> ni kazi ya kila mwamini. Ukijiona ufanye, nenda katubu, pasi kwa kwambie, kaombe toba, nenda katubu. Kutubu maana yake nini? kubadilisha mwelekeo. Ulikuwa ufanye uinjirisi, anza kufanya. Wiki ijayo nitaona ripoti iliyojaa watu waliofikiwa. Kwa wale ambao hawajawahi kufika kabisa, nitaona mkianza kuwafikia. sema naona aibu nisipofanya hivo. Wale ambao naona kabisa hawajasema, inabidi niwaulize mna nini ninyi? Wana wa Adamu, simama kwa miguu yako Mojawapo ya makusanyiko haya ni kukuinspire, kukui ufanye na ubiri injili. Niliwaambia hauendi kuhubiri habari zako na habari za nani. Kwa hiyo wewe focus kuambie kile ambacho Yesu amekifanya, wala usianze na shuhuda. Zamani niliambiwa ukienda kufanya uinjilisti, inabidi uona shuhuda zako kadhaa. Unajua, kwa mfano mimi niliwahi kupata kiribatumbo <laughs> <laughs> <Lakini nilipokuja kanisani. laughs>