Actually incarnation Yesu ka katika mwili ni kutufundisha ya kwamba kazi ya Mungu inaweza ikafanywa na mtu mwenye mwili hapa duniani sawa. Elizabeth, umeelewa? anasema Yesu kuja katika mwili ni kutufundisha ya kwamba mtu anaweza akawa katika mwili yet anafanya kazi ya Mungu. Ndio maana mara nyingi amesema kazi zifanyazo ni za baba yangu, sawa? Is that possible? Yes. Angalia mstari huu, mstari mwingine tumesha soma, anasemaje? Lakini nikizitenda, ijapokuwa amniamini mimi, ziamini zile kazi, mpate kujua na kufahamu ya kuwa, angalia, Baba yu ndani yangu nami ni ndani ya Baba. Kwa Baba yu ndani yangu na mimi niko ndani ya Baba, kwa hiyo mkiniona mnafanya, nafanya kwa uwezo wa Baba, au ni Baba anafanya kazi ndani yangu hiyo inatufundisha ya kwamba mtu anaweza akawa katika mwili na yet Mungu anatenda kazi kupitia yeye. Mmeelewa sasa eh? na ndo maana Yesu alichokifanya alipowaagiza, alitumia mtindo huo huo, akubadilisha chochote. Akatu, kama baba alivyonituma na mimi nawatuma ninyi, kwamba ilikuwa mimi possible kuchukua mwili na kufanya kazi ya Mungu duniani, sawa? It is possible hata ninyi katika miili yenu, hiyo kufanya kazi ya Mungu duniani. Alafu anasema Yesu anasemaje? Azifanyaye kazi hizi ni Baba ndani yangu. Na yeye anasemaje? Kaeni ndani yangu nami ndani yenu ili mpate kuzaa. Kwa lugha rahisi, hata mimi, mtindo ule ule na mimi nitaendelea kufanya kazi ndani yenu. Kazi haijawai kusiza. Mmeelewa eh? haijawai kusiza maana yake Yesu alipokuja katika mwili wake akaonyesha, hivi ndivyo Baba anavyofanya, na akadisplay, akafanya kazi ya Baba katika ufufuo <coughs> na yeye akafanya kama alivyofanyiwa, lakini yeye katika ufufuo hakufanya mwenyewe peke yake, alihakikisha anazaa watendaji wengi. Kanisa iko sawa? kwa hiyo kazi za Baba ambazo Yesu alizifanya, waamini nao watafanya kwa sababu waamini wamekuwa makao ya Baba. Natamani sogeze hivi niwaone vizuri wote. Okay, okay, okay, okay. Yeah. <laughs> Kwenye hiyo sura ya kumi na nne Yohana, Yesu alisema a, aliulizwa swali misari miwili hapo chini. Na nataka tuishee kama stori. Aliulizwa swali akaambiwa, tuonyeshe baba, inatosha eh? Alimwonyesha baba kwamba ile bale, alisemaje? Aliyeniona mimi amemwona baba, ko yeye ni nani? Ni monee, ni makao ya baba, alafu kwa sababu ni makao ya baba anafanya kazi za baba. Sawa, alafu anasema ninaenda kuandalia tena nini mone, sawa eh? Kwa lugha rahisi anasema hivi kama ambavyo mimi ni makao ya baba katika ufufuo, na nyinyi mtakuwa makao ya baba, na kama niliweza kufanya mimi kazi za baba, na nyie mtaendelea kufanya kazi za baba kwa sababu na nyie mtakuwa makao ya baba Ndo mstari wa kumi na mbili uko wazi, amin amin, yeye aniaminie mimi, kazi nizifanyazo atazifanya. Unajua kwa nini? Kwa sababu yule anayemwamini Yesu naye anageuka makao ya baba, si sawa? Kwa maana hiyo awi makao ya baba, ambapo mahali ambapo baba analala, unakuwa makao ya baba, mahali ambapo baba anafanya kazi zake. Yesu anasema muda nipo ulimwenguni, mimi ni nuru ya ulimwengu. Alafu akasemaje? juu lazima nifanye kazi za Baba kwa continually. Yesu alikuwa makini kwenye machaguo ya maneno yake. Hakuna sehemu yoyote alifanya kitu akasema mi nafanya, kwa sababu alikuwa anatufundisha intentionally namna ambavyo ataendelea kufanya kazi baadaye. Alisemaje? na nipiga kwa sababu gani? hizi kazi anayefanya, hizi kazi nani? Baba ndani yangu. Pay attention to that Akasema, aniaminie mimi kazi hizi na yeye atazifanya. Maana yake kama ni baba anafanya ndani yake, maana yake baba atafanya ndani ya hawa wanaomwamini. Kwa hiyo, Yesu anasema huduma yangu imekuwa extended to many people. Ndo maana ufufuo ulikuwa ni mtego kwa shetani. Alo alo, ilikuwa ni rahisi kumshughulikia Yesu peke yake katika mwili wake Yerusalemu, lakini ikawa ngumu kumshughulikia baada ya ufufuo, sababu ukimkamata Petro anaibuka Filipo, kimkamata Filipo alina nini, nini? Kwa nini? na unaona utendaji ule ule, Matendo ya Mitume, unaona kama Yesu hayupo mm -mm. Vyote aliendelea kutembea maana yake Yesu bado alienda, wanamwambia msubiri kwa jina hili, sababu alikuwa anaendea kufanya kazi. Yule kiweta alimwambiaje nilicho nacho ndicho ni kupacha kwa jina jina, maana yake ni ni mamlaka, utendaji, kila kitu cha huyo Yesu. Simama uende kwayo. uki- ukimwambia huyo Yesu yupo hai, yule kiweta, tamini yes, lakini haumuoni. Sasa huyo Yesu mwenyewe unamuona kupitia nani? Ndo Hello. Hello. Ndio maana Yesu alipoulizwa na kwani mkuu akamuuliza, ufalme wako ni upi? Akasema, ufalme wangu sio wa dunia hii. Akamwambia, utaona ufalme wangu naofanya kazi utakapoona, ntakapokuja, sema ntakapokuja katika nguvu. Sawa eh? Sawa, okay. Kayafa, nani, nani? Kayafa alimwona akija, alimuona Alimwonaje? Aliona wakina Petro. Maana wakati unajua, mmemfukia kumbe, kumfukia ilikuwa ni mmechukua me, mbegu mkaipanda, alafu ikaoza. Yohana kumi na mbili ishirini nne ikaoza, alafu ikaibuka na mazao mengi. Kwa unapomshughulikia unapomshughulikia Petro, unasahau kwamba huyo huyo Yesu atenda kazi ndani ya mtu mwingine. Unaona walivyo watawanya mitume katika watenda, mtume ngapi? Ile nane, baada ya Stefano kuawa, saba, ile nane wakatawanyika, sawa? Unajua kilichotokea? Hamna kilicho change, ni mtawanyiko tu ndiyo utokea. Philipo aliingia mji mji, akausafisha, sema kusafisha, maana kila mgonjwa alipokuwa akiletwa anapona. Yesu alikuwa bado hai. Yes, umeelewa? Maanake kwa utendaji wa Yesu ulifanya nini? Uliendelea hata leo. Sema ye- hata leo Yesu yuko hai, anaendelea kutenda kupitia kanisa lake, ambayo ndio sisi. Umeelewa eh? kwa the ministry of Jesus has not ended, it was extended Eh? Ingereza kimekuja na vina the ministry of Jesus did not end It was extended. Umeelewa yes, mpaka hapo eh? Mwambie mwenzako wewe, hey, ni extension ya huduma ya Yesu hiyo imepatika- hiyo extension imepatikana wapi? Katika ufufuo. Asingefufuka, tusinge kuwa na ujasiri. Kabisa. <laughs> Tusinge kuwa na ujasiri tusingekuwa na ofisi za Yesu katikati ya wanadamu ambao ndo wameita nini, mitume. Sawa. Kwa lugha ya rahisi, tukiangalia huduma ya Yesu tunaangalia hizo ofisi zote ziko pale, na tunafanya uchambuzi wa ofisi moja baada ya nini, nyingine, kwa sababu tunataka kuona nini. Maana yake, Yesu inabidi awe mtume ili katika ufufuo azaye mitume inabidi awe mwinjilisti ili katika ufufuo sawa, eh? Inabidi awe mchungaji ili katika ufufuo. Inabidi awe nabii ili katika ufufuo, kwa sababu ni kwa kipimo chake. Umeelewa, eh? Yesu ndiye anakuwa standard. Haleluya, tumeelewana. Hiyo ni jambo la msingi sana, ko ko, Yesu alikuwa ametufundisha ya kwamba kama ataendelea kutenda kazi hiyo katikati ya waamini, maana yake yeye aliyekuwa mmoja atakuwa ndani ya wengi, the same Jesus. hiyo ndo kazi ya uo, maana yake Yesu ataendelea kufanya kazi yake ndani ya waamini. Na ukitaka kujua hilo, angalia maagizo kwenye agizo kuu, maagizo, maneno yaliyo kwenye agizo kuu yote amejenga sensi ya Yesu kuwepo. Yani maagizo unayasoma, lakini unaona ya kwamba hakuna anayeenda peke yake, si kama anaelewa ile eh? Kwenye Matayo ishirini na nane kumi na nane hadi ishirini can we read just quick. Uona ya kwamba Yesu hakuwahi kusema nimeondoka. Hapana <laughs> tumelazimisha tu aonekane ameondoka, lakini yupo ishirini na nane kumi na nane tuanze kumi na nane hadi ishirini mistari mingapi hiyo? Mistari mitatu. Umefika? I want you to open and read out loud. Moja mbili tatu, twende. uh -huh. Eh, ni shida ni chai sasa hivi hapa mnavyoelekea. Moja mbili tatu, twende ngoja kwanza niongee na wazee ishirini na nne na wenye uhai wanne, tuko mna uhai <laughs> moja vila twende. Yesu akaja kwao akasema nao. Aha. Aha. Nani amepewa mamlaka yote mbinguni na duniani, kwa hiyo si aende kubiri mwenyewe? Unaona, mstari unaofuata umeonyesha lengo la matumizi ya mamlaka haya. Mamlaka yatakuwa ndani ya Yesu, ndani ya waamini ndo maana akasema basi, maana yake kwa mamlaka hayo twende. Kuna sasemaje, wale wenye sauti wameacha kuongea, wamebaki kwenye besi tu. Moja vita, twende. Basi enendeni mkawafanye mataifa kuwa mkiwabatiza kwa jina la Baba na Mwana na Roho Mtakatifu ishirini na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru ninyi. Alafu natazama mtaenda, kwa sababu mimi nitakuwa nimerudi, eh? Nyiye mnaonaje jamani? Hebu Ep, angalieni kama mtume hapa anasema natazama mtakuwa wenyewe, maana mimi nimemaliza kazi yangu duniani. Anasemaje? natazama nipo pamoja nanyi siku ngapi zote hata ukamilifu wa dahari. Actually hakusema nitakuwa pamoja nanyi, nipo. Unajua maana nipo e, zaidi ya rdb, ulipo tupo sawa eh? Nipo pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari. Kwa maana huyo mtu akwambia hivi, unategemea kuhisi kuto kuwepo yaani, Yesu naomba uwepo wako Yesu naomba uwepo wako eh, hey, Mungu hapo, unaona ah, ah, nilikuwa nauza sura au? Yesu akasema, ajasema nitakuwa, kawaambia nipo pamoja nanyi hata ukamilifu. Hapo anasema lo no, tazama, behold, maana maanake look now. It's not tomorrow, nipo pamoja nanyi hata ukamilifu wale hali. Yesu ajawai kumwacha mtu, ajawai kuacha mtu yuko pamoja nasi alo kwao. Ukianza kusema najua nahisi sina uwepo wa Mungu, ni hisia zako, ko pambana na hisia zako, sipambana na neno la Mungu maye kuhisi kama uwepo wa Mungu haupo au amkumbuki <laughs> ukatamani. Kuna nyimbo zinaweza kuja shuka Bwana shuka shuka Bwana akwambia <laughs> Nishukee kutoka wapi? Niko ndani yako, mbona uko pambana hisia zako? Uko mbali ukumo, za ngapi? au ambia siku hizi hukumu, ila shuka, unamwita unampangia kazi, ko vizuri, nyimbo za kuamurisha. <laughs> Makamanda, unasemaje? Ndio afande, umesemaje? siku hizi nakuja. Na wakati mwingine unasikia ana kama kama kaupako fulani hivi, unajua mpaka takapofundishwa kwamba upako sio hisia. Tutapona maana ukisema kunajua kuna ma ma mashairi ukianza kuyaimba yana feel good, you know that yeah mash lugha ni music. Music is music is emotional, ukipangiwa okay, mziki vizuri <laughs> utatikisa kichwa hata kama upendi mashairi hey? Bwana Yesu, uko wapi penzi wangu rafiki? Hapo una shida, yaani ukiwa una shida hiyo, wimbo unakuwa mtamu balaa. Lakini uongo ningekuwa na, umefumba macho, hisia ziko zote, na mabawa ningeruka upesi milimani. Nasikia Mab... upako eh? <laughs> Well, I feel like wow, Haleluya. Bwa, tuimbe umeahidi wewe Bwana uniachi hata mwisho wa dhari. Ulisema uniachi, wewe ni Mungu mwaminifu siku zote nimeiweka imani yangu kwako, eh? Wangu ndio hivyo. Huo ndio wimbo, lakini like sio ule mwingine, like sio <laughs> ule mwingine <like> hey. <laughs> Tunaomba uwepo wako wende nasi tena <laughs> we Bwana wa majeshi, tusikie kama huwendi unamtishia. Alikuambiaje jamani? Alikuambiaje? nipo pamoja nani? Imagine, imagine mimi nakuja nakuwambia, niko pamoja na wewe, sitakuwacha afa. Nasema kama huwendi nami, nasitoki kutoka hapa na kuangalia. Tunakuambia acha ujinga. Hallelujah. Usome Biblia ovyovyo na kunukuu kila kitu unachukua cha hapa unaweka hapa. No, no, wewe sio Myahudi jangwani kayo eh? Wewe ni mwamini. Hallelujah sio Myahudi jangwani, e, unapomwana na Mungu kwani wewe asiamini. Mwamini ni makao ya Mungu Hallelujah. hataki kuimba kama mtu ambaye Mungu yuko mashariki ya mbali yuko Yerusalemu anamwambia njo kama siku ya Pentecost ilikuwa maana yake nini, takiwa ujue. Haleluya! Kwa hiyo amesema lo I am with you always. nipo pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari. Hivyo unasoma, unasoma great commission ndani yake unaona u, u, una nini, uwepo wa una, Mungu. Unaona great commission uwepo wa Mungu na Petro wakati anahubiri kwenye Matendo ya Mitume tatu akaelezea pale mstari wa kumi na tisa tubuni basi ili dhambi zenu zifutwe, tubuni basi mrejee, ili dhambi zenu zifutwe zipate kuwepo nyakati za kuburudishwa katika kwa kuwepo kwake Bwana. Kiingereza anasema in the presence of the Lord, maana maanake mtu aliyesamehewa dhambi, mtu ambaye dhambi zake zimefutwa yuko katika uwepo wa Mungu. Shida ni kwamba tumezoea kubase kwenye hisia, sio uhalisia na hisia zinaweza zikakudanganya. Aleluya hasa e, kwa mfano, kwa mfano Pastor Levis ameoa, akaanza kuhisi kama vile yuko singo. Ah, mfano mbaya <laughs> okay. kwa akihisi kama yuko singo, anaanza nyimbo Wimbo nimeurudisha <laughs> aufai kwa matumizi ya taifa kabisa la Mungu. Umeona, kwa anaanza kuimba nyimbo za za masingo boi, mama mnanitafutia, staki anza kuimba ha, kwa sababu ana feel like yuko singo. Kwa hiyo kweli, kwani yuko singo kweli? hujawahi kuishi uko <laughs> singo, mwanao basitoka kumbe nimeoa. <laughs> <laughs> na mke nyumbani na mtoto hata. <laughs> <Acha> ujinga, unasikia? <laughs> Ajabia, hata ujinga wewe, rudi nyumbani, una mke. Umeona akirilai kwenye hisia ile inachotokea. Bwana asifiwe. Uweze kuhisi kama wewe ni mwana wa Mungu kila wakati <laughs> kuna mambo yakitokea, unaweza ukafikiri hata Yesu una, yaani unaweza ukasema hivi, kweli hapa atakuwa amekaa hisia zako zinakupa shule shida. <laughs> Ya watu wengi sasa, hisia zikifika pale, wanaogelea kwenye hisia, zinawapeleka isi we mpaka sehemu akili narudi sasa, ah, na ujinga wote nimeufanya. Aleluya! <laughs> I am with you always. Kama ni Mungu amesema, take him in his word. Namna mojawapo ya kumheshimu Mungu ni kwamba alichokisema kibebe kama ilivyo. Hisia zako zinaweza zikakataa, zinaweza yes! eh? Au mi peke yangu sijakuwa? Naambia vitu ambavyo havijawahi kuwatokea, lakini you cannot rely kwenye hisia zako. Rely kwenye nini? Neno la Mungu, sawa eh? Alisema sitafanya nini? Aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye, that's the reality. Hiyo ndo uhalisia wa kimungu. Mwambie mzako mpaka wewe unaelewa hiyo. Wewe ni makao ya Mungu katika roho, angalia hiyo ni Mathayo eh? Twende Marko. Marko kuna kitu amekisema cha msingi sana. Marko kumi na sita tuanze mstari wa kumi na tano pale ni maagizo. Marko kumi na sita mstari wa kumi na tano tusome mpaka ishirini. Kuna namna wote wamecapture uwepo wa Yesu katika utendaji wao wote wamecapture mpaka Luka kwa hakuwahi kuwaacha, hakuwahi kuwacha, aliendelea kutenda ndani yao, kwa vile vipawa ni utendaji wake ndani ya watu. Angalia nasemaje, akawaambia kumi na tano moja mbili atwende, akawaambia enendeni ulimwenguni mwote mkahubiri Injili kwa kila kiumbe, aaminie na kubatizwa ataokoka, asiyeamini atahukumiwa na ishara hizi zitafuata na hawa waaminio, kwa jina langu atatoa pepo. Hiyo jina langu maana yake yupo eh? na hiyo ishara maana yake kuna kitu ambacho kionekani eh? Lakini kinatenda kazi, ndio maana inaitwa ishara. Ishara maana yake the the visible the visibility of invisible reality, si ni sawa eh? Unajaribu kuonyesha kitu ambacho akionekani. Kwa mfano, ukienda ukamwombea mgonjwa, lazima aanze kufikiri akapona afikiri, ni nini kile ambacho kimefanya kazi hapa? Mbona umekuja kawaida tu haujaenda na chupa? Ndo maana tunamwambia wa Kristo, kuna vitu kabisa vina, vina, vina, vinafanya kuharibu nafasi ya Yesu ndani ya, ndani ya watu. Kwa mfano, umeenda kumwombea mgonjwa, umebeba maji, umebeba fruto, umebeba chumvi, umebeba udongo, yani unaenda umebeba vitu vingi kiasi kwamba anashindwa kuelewa ni nini kimetenda kazi na, na, na nguvu zilikuwa wapi. Jambo la kwanza wakati wote unapofanya huduma ni kuhakikisha watu wanajua ya kwamba Mungu anatenda kupitia wewe. Aleluya! Sasa ukienda umeomba, eh, unanyunyiza maji unanyunyiza maji, watu imani zao zitakaa ndani ya Yesu aliyeko ndani yako au kwenye maji, na, na watu wameharibiwa. Nilienda fukunya kuhubiri Masaini, nikaomba mtu akapona. Baada ya kupona Nita, ni, kumbe tayari kuna vitu amekula, asema mtumishi unatuachaje sasa nini? Anataka kitu cha kushika, yaani sema mbona wenzao kwenye TV. Nikauliza, kwani umetoa wapi? Kwenye redio kwenye redio, wengine wanapewaga maji sasa eh? Wewe umekuja peke yako auko peke yako <laughs> kuna bwana lakini yeye ana mbali na miujiza yote aliyotokea stile hataka kishikio, kama vile Yesu hawezi kukaa ndani yake, lakini aweza kaa ndani ya chupa. Ndio maana bora ulale na maji ya upako kuliko kulala ukiwa nawaka kwamba Yesu uko kwa ndani yako. Ukisikia tu kwa jina la Yesu tuli, ukisikia bundi juu ya bati, anasema kimeuma. Sawa. Sasa nguvu za Mungu zinakaa wapi? Kwenye hivyo vitu. Lakini wewe niemte box kwao natafuta. Ukiwa unaogopa wachawi, huwezi kukanyaga pale ukasema, hapa akisifanyike chochote kibaya. Unaaga chumvi mlangoni pale, chumvi ya upaa. It will never build a faith in the indwelling of the spirit. Haiwezi kumjenga mtu anaohakika kwa kwamba yeye ni makao ya Mungu. Kwa nini? Kwa sababu ameona utendaji ambao ni steno vikiwa nje vitu vya nini. Niwaambia juzi, Mbea siku hizi inabidi ukienda mahali inabidi ukutana na Wakristo, inabidi utafute namna ya kutambua kwamba ni Wakristo, maana aliyetoa kanisani alitoka kwa mganga wa kienyeji, kutofautisha sababu alitoa mganga wa kienyeji ana chumvi, alitoa kanisani ana nini, alietoka kwa mganga wa kienyeji ana maji aliyochukuliwa kwenye mto mto bonde la mto Songwe, na mwingine ana maji aliyochukuliwa Israel, sawa eh? Wote wana maji sawa, mwingine ana eh, udongo uliochukuliwa Israel, mwingine ana udongo uliochukuliwa katika mlima Odonyo Lengai, sawa eh? Wote tuna maudongo tuko mpaka hapo eh? Kwa hiyo unajuaje sasa huyu ni Mkristo? Bwana Yesu asifiwe sana, shalom. Huyu aliyetoka kwa waganga wa kienyeji yuko honest, hawezi kusema shalom wala Bwana Yesu asifiwe, yuko honest, sindio? Mi simwabudu Yesu wenu, lakini sasa huyu aa ndofikirwa na mwabudu Yesu asema shalom, Bwana asifiwe sana, lakini amesifu vitu vingi hapa tayari. Kwa hiyo inabidi kidogo utafute nini, namna ya kujua huyu ni Mkristo au au mtu tu mabuduji, wa uganga wa kienyeji. Kwa hiyo Yesu anakaa ndani yetu. Aleluya! Yesu anakaa ndani yetu. Kwa hiyo anasema, angalia maneno haya, mstari wa, wa, wa, wa kumi na saba, na ishara hizi zitafuata na hawa waaminio kwa jina langu, watatoa pepo, watasema kwa lugha mpya. kumi na nane, watashika, watashika nyoka hata kunywa kitu kufisha akitowadhuru kabisa, wataweka mikono yao juu ya wagonjwa na watapata afya. Unaona, amesemeza mikono yao mikono yao juu ya wagonjwa, sio watamwaga maji ya upako juu ya wagonjwa, wataka mikono juu ya wagonjwa, napata afya. Hizi ni ishara za kuwatambulisha wao. Asema kumi na tisa, basi Bwana Yesu, angalia, basi Bwana Yesu baada ya kusema, kusema nao akachukuliwa juu mbinguni, akaketi mkono wa kuume wa Mungu. Sasa shida ya watu hawa, akachukuliwa juu mbinguni, akaketi mkono wa kuume wa Mungu, wanajua yen, alienda hivi pole Umejuaje ameketi mkono wa kuume? Alipopita sawa, hii ya kuchukuliwa juu tuchukue, alipe pyu. Haya, umejuaje aliketi mkono au? Yule yule yule yule yule kume puu, kwenye mawingu. Ukipanda ndege ukipanda rocket tu unatafuta hiyo sehemu utaiona. Sawa eh? Shida ni kwamba mambo mengi tumechorewa na ambao hawakuwa wameelewa nichukua kitabu kimoja mwaka elfu mbili na, elfu moja mia tatu na tisa cha watu fulani hivi dini fulani wakawa wamechora dunia, alafu akachora mbinguni hapo kwenye mawingu, halafu Mungu amekaa pale kwenye kiti, ni mchoro kabisa, halafu unachukua ukiwa mtoto miaka mingapi hiyo, miaka kumi na ngapi hiyo, alafu nikaona kuzimu iko chini ya dunia ile baadaye nilipojifunza huko katikati ni ni ko kuna magma chini. Alafu na naambia huku shetani na malaika zake wanakaa kuja kugundua ya kwamba kama wanakaa huko huku dunia wanafanya nini, kama kuzunguka zunguka. Anyway tutajifunza si ndio, eh? Tutajifunza na mkono wa kuume nimekuwa nikifunya, nimekua mani, mkono wa kuume ni nini? Is mkono wa kuume the right hand? No, the place of power. Si ndio, eh? Mahali pa nguvu ndio mkono wa kuume, tumeshachambua mara kibao hivi sawa. Tutarudia tena mkono wa kuume, kwa mkono wa kuume ni mahali pa nguvu, sawa. Okay, naomba um, niulize leo hii, mahali pa nguvu ya Mungu ni wapi? Tunajuaje kwamba Mungu anatenda kwa nguvu? when we see believers working. Hello? Yes, mnasemaga wewe ni kitu cha enzi ya Mungu <laughs> Anyway umeshasahau, tutaipitia tuta, tuta, tuta tena hiyo, hamna shida, tuko hapa, hatuna hara. Aha, halafu akasemaje? Nao wale wakatoka wakafanya nini? Wakatoka alafu wakafanya nini? Wakahubiri kote kote. Angalia anasemaje, Bwana akitenda kazi pamoja nao. Ngoja sasa, msiniangalie, angalia biblia yangu, alafu some kwa sauti moja mitatu Bwana kwao alikuwa nao, walipoenda kote kote hawakuwa peke yao. Nani alikuwa anafanya kazi? Bwana akitenda kazi pamoja nao Ehe, na kulithibisha lile neno Ehe, kwa ishara zilizofuatana nalo, iko sawa eh? kwa walipokuwa wanaenda walikuwa na assurance ya presence, uwepo wa Mungu ulikuwa pamoja nao, Bwana akitenda kazi pamoja na no. Bwana asifiwe. Hem, cheki luka kidogo, luka tu tuangalie pale Luka ishirini na nne naye alitoa wengine mzano arobaini na tisa ishirini na nne arobaini na tisa inasemaje? Ah, ukianza arobaini, anasemaje? arobaini nane: nanyi ndinyi mashahidi wa mambo haya. Maana yake mtaenda kufundisha hayo, sindio eh? nanyi ndinyi mashahidi wa mambo haya. arobaini na tisa: natazama nawaletea juu yenu ahadi ya baba yangu. Aone, ahadi ya Baba eh? ahadi ya Baba ni nini? Roho. Lakini kaeni humu hata mvikwe uwezo utokao wapi? Juu. Sawa eh? kama kuna uwezo utokao juu, maana yake ni utendaji wa Roho. Sawa eh? Kwende Yohana ishirini mstari wa ishirini na moja nasemaje? Umefika? Basi Yesu akawaambia tena, amani iwe kwenu, kama baba alivyonituma mimi, nami nawapeleka ninyi. Hicho eneo nawapeleka ni sawa na nawatuma ninyi, cha zamani, kama baba alivyonituma mimi, nami nawatuma ninyi mona, maana yake, namna ile ile ambayo nimetumwa mimi, namna ile ile nawatuma na ninyi. Maana yake, mna uhakika ya kwamba Baba alikuwa anatenda ndani yangu, itakuwa hivyo hivyo kwenu, Baba atatenda ndani yenu. Sawa sawa, hiyo ndo anachomaanisha hivi. Dumaa akasema akawavuvia Roho Mtakatifu, akawambia wote mtakaondolea dhambi wameondolewa, pokeeni Roho Mtakatifu. Okay kwa hiyo naweza tukasemaje? Sasa Kristo katika, katika ufufuo anatukuzwa katika mwili wake. mwili wake ni nini? kanisa au hekalu lake? Niwaambia pia, hekalu maana yake ni nini? ni mahali ambapo Mungu anakaa. Kwenye Wakorinto wa kwanza anasemaje? hamjui ya kwamba ninyi ni hekalu la Mungu ambalo Mungu anakaa ndani yake, kwa hiyo tunaweza kusema hivi leo, sisi ndio tunaitwa makao ya Mungu, his mansion, eh? He? hekalu la Mungu, okay? Father, au nyumba ya baba, father's house, si ndio eh? mahali ambapo baba, baba anafanya kazi yake. Bwana asifiwe. Kwa hiyo Yesu anaendelea kufanya kazi yake ndani ya waamini endelea kufanya kazi yake ndani ya waamini. Tunasema hivi, kama Yesu katika ufufuo wake anaendelea kufanya kazi yake ulimwenguni, maana yake hizi ofisi zote zojifunza, so hapa tunaweza kujifunza na kuziona katika Kristo sini sawa eh? moja baada ya nasubiri umalize kuandika unachokiandika. Unaweza ukajifunza moja baada ya nyingine. Yesu anaweza kuwa mtume? Yes. Anaweza kuwa nabii? Yes. Anaweza kuwa mwinjilisti? Yes. Kama hawezi kuwa, maana yake huwezi kuona kwenye kanisa lake, si ni sawa? You cannot see in the church what is not in you cannot cannot in in his body. You cannot see in his body body what is not in him. Yote unaona katika kanisa ni mambo yaliyokuwa katika Kristo au aliofanya Kristo ambayo amedhihirishwa kwa ubora kabisa katika ufufuu. Tumwangalie Yesu kama mtume haba leo, tumwangalie kidogo Yesu kama mtume. Kabla ya kuangalia utume, kazi ya utume, utume ni nini ni, tumwangalie Yesu kama mtume atufafanulie utume wake ulikuwa ni aina gani? a l o s Apostolos. Andika hiyo kwa sababu kuna inaeleza mbele yake. Apostolos. A-P-O, brother. You're not right. Mimi naona wote. Rajoni, niko juu hapa, mahali pa juu palipoinuka. Kwa naona wote. Kama mtu andiki na muona. Ukichoka kuandika naona pia. Meandika apostolos ye? Kila mtu ameandika ye? Yeah. Neola Greek apostolos. Ilo ni hiyo ni jina ni, ni nomino si ndio, eh, ambayo imetokana na kitenzi kinachoitwa apostello. Kitendo naitwa a p o s a p o s t e l l o apostello a p o s t e l l o apostelo. Kwa hiyo neno apostolo senyewe ni mtu ambaye anatumwa ilikuwa inatumika kwa wale watu ambao walikuwa wanaagizwa, errand boys wanatumwa, nenda kafanya. Nikachukulia hivi, ni kama tunavyoita postmaster eh? Postmaster wanatumwa, postmaster au post, post boy, postman postman eh? postman eh? wale wala wanapeleka barua, peleka peleka sehemu fulani, ni postman eh? Eh, postmaster sio huyo, postman. Sawa eh? Kwa wale wanaotumwa nenda kafanya kitu fulani, nenda kafanya kitu kitu fulani, ndo maana ya apostolos kwao ni ku apostelo yenyewe ni kutumwa, kupewa maagizo na ujumbe, kisha upeleke. Kwao tutauona kwamba kama Yesu ni mtume, maana yake tutamuona akifanya kazi aliyotumwa, sawa eh? Kwa kudescribe utume wake lazima ionekane kuna kitu ametumwa akakifanye, sawa eh? Kuna kitu ametumwa akifanya, angalia Mathayo Nasemaje? Akajibu akasema, sikutumwa ila kwa kondoo waliopotea wa nyumba ya Israeli. Ni sawa na kusema nimetumwa kwa kondoo waliopotea wa Israeli, sikutumwa kwako, sawa eh? Lakini nimetumwa kwa kondoo waliopotea wa Israeli. Umeona ni utume? Kumbe alikuwa ametumwa, sema ametumwa. Angalia Luka nne, Luka nne, nenda Luka nne kumi na nane. Yesu ndiye anaongea hapo. Luka 4:18. Luka 4:18 Are you there? Inasemaje? Eh? Uh eh? -huh. Uh-huh. Sema amenituma. Huo ni utume? Na ametuma with a task. Iko sawa, nenda mstari arobaini na tatu hapo hapo kwenye nne, inasemaje? Akawaambia, imenipasa kuhubiri habari njema ya ufalme em, nenda alafu tusome wote arobaini na tatu. Moja, mbili, tatu, nende. Akawaambia, Aha. kuhubiri habari njema ya ufalme katika miji mingine pia. Aha. Maana kwa sababu hiyo nalitumwa. Hiyo ni kazi ya mtume mtumeoa, yeah. kazi inaonekana, hmm. Mtume umetuma kufanya nini? Yohana tatu kumi na saba, Yohana tatu kumi na saba umefika na sita. Tusome kumi na saba ayu thea moja mitatu twende. maana Mungu hakumtuma mwana ulimwenguni ili ahukumu ulimwengu, bali ulimwengu okolewe katika yeye. yeah, yeah, hakumtuma ahukumu. Maana yake amemtuma kwa kazi nyingine, kwa hata kwenye kutumwa kunakuwa na specificity, sijakutuma kwa ajili ya hiki nimekutuma kwa ajili ya hiki sasa. Sijui, akasema mimi ni mtume, alafu naambia vitu vya ajabu <laughs> angalia, not that. Kwaio utume unakuwa specific task, ni hiki wala sio hiki. Na ina bondari akutumwa kuhukumu ulimwengu, ametumwa afanye nini? Aokoe. Iko sawa eh? Tende mbele, Yohana tano thelathini na sita na thelathini na saba. Yohana tano, sema utume wa Yesu Kristo. Aha. Yohana 5:36-37. Are you there? Inasemaje? Lakini ushuhuda nilio nao mimi ni mkubwa kuliko ule wa Yohana, kwa kuwa zile kazi alizonipa Baba ili zimalize kazi hizo zenyewe, nazozitenda na zanishuhudia ya kwamba Baba amenituma. Angalia sasa na saba, naye Baba aliyenipeleka amenishuhudia. Sauti yake hamkuisikia wakati wote, wala sura yake hamkuiona. Baba aliyenipeleka ni sawa na Baba aliyenituma. Yohana 6:29. Alafu, na hamsini na saba Yohana 6:29 alafu taruga kwenda hamsini na saba Jesus as an apostle. Mefika ishirini na tisa moja mitetunne. Yesu akajibu akawaambia, hii ndiyo kazi ya Mungu, mwamini yeye aliyetumwa na yeye. Is he saying I'm an apostle? Yeah. Hamsini na ngapi? Hamsini na saba imefika, inasemaje kama vile Baba aliye hai alivyonituma mimi, na nami ni hai kwa Baba, kadhalika naye mwenye kunila atakuwa hai kwa mimi. Mwona Baba aliye hai alivyonituma mimi, iko sawa eh? Nenda kwenye saba ishirini na tisa saba ishirini na tisa. Nasubiri ufungue haraka. Aleluya! Unajua tunafuatilia neno gani apostelo, sawa eh? Kutumwa sawa, ambayo ndo kitenzi cha ja nini cha apostolos. Kama umegundua maneno mengi ya Kigiriki ambayo ni vitenzi yanaishia na nini? Meshaelewa hiyo? Meshagundua eh? Anaishia na o. Oh. Kwa hiyo ukisikia apostolos ni mtu, apostelo ni kut, ni kitenzi, si ndiyo eh? Ni kama didaskalia. Didaskalos ni mtu, didaskalia ni fundisho, alafu didasko. Didasko, didasko ni kufundisha. Kwa umeshagundua eh? Kwa hiyo ukisikia o oh, mwishoni unaangalia uwezekano mkubwa nitakuwa ni ni kitenzi, ni tendo Saba ngapi hiyo, ishirini na tisa? you there? Okay. moja mbili tatu, twende la, amesema naye ndiye apostelo. Okay, sawa, angalia tisa tatu, alafu na nne tisa tatu nne Mlango wa tisa Yohana hiyo mstari wa tatu na wanne. Leo utaangalia tu utume wa Yesu, kesho tutaangalia mitume huko wengine, kesho ikijayo, iwezekani kesho tukaendelea. tisa tatu inasemaje? Yesu akajibu, huyu hakutenda dhambi wala wazazi wake, bali kazi za Mungu zidhihirishwe ndani yake. Imetupasa kuzifanya kazi zake yeye aliyenipeleka baada ni mchana usiku aje asipoweza mtu kufanya kazi aliyenipeleka pale ni aliyenituma apostelo sawa Good. nenda Yohana kumi ishirini na tano Yohana mbele tu hapo kumi mstari wa ishirini na tano alafu tutasoma utaruka utaenda thelathini na mbili utaruka utaenda thelathini na saba utaruka taenda thelathini na nane Yohana kumi ishirini na tano thelathini na mbili thelathini na saba na thelathini na nane. Pay attention to this, natamani usichoke kabisa. ishirini na tano nasemaje? Yesu akajibu na liwaambia, lakini hamsadiki. Kazi hizi zinazozifanya kwa jina la Baba yangu ndizo zinazonishuhudia. Amesema kazi nazozifanya kwa jina la, ndizo zinazonishuhudia. Angalia thelathini na mbili ehhe Uhum. Uhum. Kwa ajili ya kazi hizi kazi, kazi, mnanipiga kwa mai kwa kazi ipi si ndio eh? Salasini na so, saba sisikii kama kama assistant kazi za Baba yangu msiniamini. Eh, sasa mmesoma wenyewe, mmeniacha. Naomba nianze saa saba mwenyewe sasa. Roho ya spidi. Kama sizitendi kazi za baba yangu msiniamini, lakini nikizitenda, ningekuwa mimi ndio naweka mistari. Kwa nini uweke mstari hapa? Mbona mfupi sana kama? Sizitendi kazi za baba yangu msiniamini, lakini nikizitenda, ijapokuwa mniamini mimi, ziaminini zile kazi, mpate kujua na kufahamu ya kuwa baba yu ndani yangu nami ndani ya baba kwao. Anazidi kuonyesha ya kwamba anachokifanya ni kazi ya baba, sawa eh? Ni baba anafanya kazi ndani yake. Nenda kumi na saba Yohana kumi na saba mstari wa, wa nane. Nakupa mistari mingi kidogo, andika Yohana kumi na saba mstari wa nane. Nakupa mistari mingi kidogo ambayo tutaambaambaa nayo. Tuangalie utume wa Yesu Kristo, tuangalie utume wa Yesu Kristo Iwatoto, anacheza tukiambia, apanemrugeruge kidogo tu mambo ya roho hapo, atatikisika mtatikisika zaidi ya kutikisa jengo. kumi na saba amefika, eh? Andika mstari wa nane. Andika nimesema andika, sio uangalie, andika mstari wa nane. Ah, kumi na nane kumi na nane kama mstari wa kumi na nane. nane tena, yaani nane Yohana kumi na saba mstari wa nane mstari wa kumi na nane mstari wa ishirini na moja mstari wa ishirini na tatu na mstari wa ishirini na tano Tutasoma mistari kadhaa hapa. Mwambie mwenzako usichoke, uwe imara. Kama ana roho ya usingizi, kemea mwambe kushindwa kabisa, zashindwa na ulegee, sio? Wametoa wapi? Mstari wa nane uko huko? Umefika nane? Sorry, can you read. Kwa kuwa maneno ulionipa nimewapa hao nao, wakayapokea wakajua kuwa nalitoka kwako, wakasadiki ya kwamba wewe ndiyo ulie ulie, ni apostelo si ndio eh? 18, <coughs> anasemaje? kama vile ulivyonituma mimi ulimwenguni, nami vivyo hivyo naliwatuma hao apostelo pia, si ndio eh? ishirini na moja nasemaje? Wote wawe na umoja kama wewe kama wewe baba ulivyo ndani nami ndani hao nawe wawe ndani, ili ulimwengu wote upase kusadiki ya kwamba wewe ndiye uliye apostelo, si ndio ah. Kwa hiyo ni apostolic ministry ya Yesu ndio. ishirini na tano nasemaje? ba E, mimi ndani yao nami ndani yangu. e -e, oja tuanze ishirini na tatu mimi ndani yao nawe ndani yangu ili wawe wamekamilika katika umoja ili ulimwengu ujue ya kuwa ndiwe uliyenituma ukawapenda wao kama walivyonipenda mimi. Mwona ndiwe uliyenituma apo stelo. Ishirini na ngapi? namalizia hapo ishirini na tano inasemaje? hiyo uh -huh, mmeniacha moja tuanze. Baba mwenye haki uh -huh. Ulimwengu haukukujua lakini mimi nalikujua, na hao wamejua ya kwamba ndiwe uliyenituma apostoli. <laughs> Aleluya, tumalizia Yohana hii Yohana ishirini ishirini na moja Yohana ishirini ishirini na moja tusoma saa zile ishirini ishirini na moja tusome kwa sauti, tusikie watoto wakimba kule juu. Moja, mbili, twende basi. Yesu akawaambia tena, amani iwe kwenu. Kama baba alivyo ni apostelo mimi, nami nawa apostelo ninyi. Mona utume nami nawatuma ninyi. Kwa hiyo apostelo ni kutumwa kwenda mahali, kwa kutumwa to go to a place appointed mostly with a message or a mission. Ukiwa na kusudi maalum, sio kila kitu. Unaenda kwa ajili ya ku achieve a certain task. Bwana asifiwe. Unakuwa umetumwa, sema nimetumwa. Bwana hmm. asifiwe. Huu utume uh, wa Yesu, Yesu ameutoa wa wapi? Mbinguni kwa Baba eh? Alikuwa na ujua mwenyewe tu utume wake, hakuna aliyekuwa na ujua. Jambo la kujua ni kwamba hakuna chochote ambacho Yesu alikifanya kwenye vitabu vinne vya Injili ambavyo havikusemwa na nini, Musa katika Torati na manabii pamoja eh, na Zaburi. Sawa, luka 4, 18 naweza katusaidia huduma ya Yesu kwenye, aga, kwenye, kwenye vitabu vinne vya Injili imezungumziwa wapi kwenye maandiko ya Agano la Kale? Twende luka 4, 18 ambao tumesoma, roho ya Bwana yu juu yangu, kwa maana amenitia mafuta kwa ubiri maskini habari njema, amenituma kuwatangazia wafungwa kufunguliwa kwao na vipofu kupata kuona tena, amenituma. Ametumwa kutoka wapi? Hiyo tayari akishasema haya, maandiko yenyewe alikuwa na nukuu Isaya ngapi, sitini na moja, si ndio eh? kwa alikuwa na nukuu Old Testament. Kwa hiyo anaposema amenituma, huo utume wa Yesu lazima upatikane kwenye Mwanzo kwenye mpaka Malaki. Rudia tena, utume wa Yesu lazima utionekane katika mwanzo mpaka Malaki. Wajua, anashangaa, unakuta mtu anaitwa mtume, lakini ule utume huwezi kuona, kwa Yesu huwezi kuona kwenye maandiko. Bwana asifiwe. Mwaka miaka ya nyuma nilikuwa najiita apostle of money. Naona aibwe eh? Mungu amenituma wa kuwafanya Wakristo wae matajiri. Actually, huyo ni mimi ambayo nimetubu lakini kuna wengine wanaendelea leo sema, you know, Mungu amenipa anointing maalum ya kuwafanya Wakristo kuwa matajiri. Kwa makanisa yote yenye watu Wakristo maskini waende kwake to make the church rich anointing ambayo hata Yesu akuwa nayo. <laughs> Jesus did not make even a single person rich. Hata bahati mbaya aliyevuliwa samaki wengi, kanyanganywa, kaondolewa kazini, kafanywa nini? Mvuvi wa watu. <laughs> yule, yule, yule Petro mwenyewe. Anointing for wealth. Na kutumia ule upako, nikaanza kuandika kitabu. Kitabu cha kwanza kinaitwa Utajiri wa Ukoo. Najua hamjawahi kuona na hakika hamtaona, lakini hivyo hivyo ilisoma tubishi ukusoma utajiri wa ukoo umesoma utajiri wa ukoo hapana, kama umesoma kidogo ni kuharibu <laughs> utajiri wa ukoo k nikaandika vile juzi, ilikuwa snap, na napitia, bwana, utajiri wa ukoo nikasikitika sana Wajua, nimemsoma mzee wa Ibrahim kama tajiri, nikaona utajiri wa Ibrahim. Anasema ah, Mungu anataka tuwe kama Ibrahimu <laughs> nikacheki mistari niliyotumia, nimetumiaje? Huu hapa yaani, huu mstari unawekaje hapa wewe? una <laughs> <laughs> nyofoa nje ya muktadha, hatari sana. Haleluya! Kwa hiyo ah, ukiona utume ulio nao sio utume ambao Yesu alikuwa nao <laughs> Mungu ameniita kwa ajili ya mabinti. <laughs> utume wa mabinti, haya, apostle of women, kitu ambacho Yesu alishindwa. Kwanza jamii yake ya kwanza ile frontline walikuwa wanaume, kwa utume wa mabinti alikuwa nayo japokuwa alikuwa na wanawake na wanafunzi wake, unajua alikuwa na wengi yeah. Unaweza ukarudi pale kwenye Luka nne pale ukasoma, ukachukulia utume pale, kuwatangazia nani? Kuwatangazia maskini habari njema. Mtu mmoja akatafsiri kichwani, amesoma pale, akanyanyuka, akasema unaona hakuna habari njema maskini anahitaji kama habari za kumfanya kuwa tajiri. Huduma ikazaliwa hapo, huduma ikazaliwa hapo. Niliwahi kupewa proposal mmoja na mtumishi mmoja, jina analihifadhi, ya kwamba amefanya utafiti akagundua kanisa ni maskini. Unajua kanisa ni maskini, yaani kama imekwamii Yesu najisikia vibaya kwanza Yaani, umefanya research kagundua kanisa ni maskini. Kwanza hiyo research lazima iwe biased, kwa sababu kuna wakristo wengi matajiri. Ushasema kanisa ni maskini tayari, umechagua baadhi ya watu ambao umewalenga. Ava kaandika kwa kuchunguza kwangu maandiko, imegundua wakristo wengi ni maskini. Anasema sio kweli. Hizo fact research umefanya, naomba hana, si umesema? So, utafiti kwa hiyo ukitoka kutoka Dar es Salaam ukienda pembezoni huku kuna watu wengi maskini, unajua eh? Eh, kwa kipato eh? maana yake sio kwamba hawana vitu unajua, <laughs> kuna watu hawana hela lakini hawana shida. Kuna tofauti. Shida iliyoko shida kwenye ulimwengu wetu leo hii tumeifanya ya kwamba utajiri ni kuwa na hela, nazungumzia material wealth, sindio eh? Utajiri nikuwa na hela which is sio kweli. Mtu anaweza akawa na kila kitu ndani, ila kwa sababu hana elfu moja mfukoni, maskini na anajisikia vibaya. Hiyo ni kitu imetengenezwa muda mrefu. Unaweza ukamnunulia ukamjazia mpaka friji likajaa na nini na nini, nini, nini, lakini hana laki moja kwenye account anakuwa depressed. Amaekuona hiyo ana tu laki moja kwenye account wakati mwingine kwa sababu hiyo mentality, unaenda una destabilize watu wenye maisha mazuri, kwa sababu hawashiki hela. Tunafikiri maisha yote ni ki Dar es Salaam. Mtu mmoja alienda umasaini, akaenda kuanza kuwafurisha Wamasai ujasiriamali na umuhimu wa kutafuta hela. Mtu mwenye ng'ombe elfu mbili unamfundisha umuhimu wa kutafuta hela, aate ng'ombe elfu mbili aende kufungua duka mjini. <laughs> duka mjini, duka ambalo linamuingizia elfu tano <laughs> kwa siku, wakati elfu tano kwa siku ng'ombe zake kule ikipigwa tu mo moja jioni, kuna ndama <laughs> kuna kuna mbuzi wamezaliwa, unaenda unawadistabilize kwa sababu definition ya, ya, ya ustaarabu ni kash. Bwana asifiwe. Na Wamasai wengine walioonda, wakavurugwa sana, wakauza ng'ombe, wakaja mjini kufungua maduka, wakapata hasara, aweza sana tekni za biashara, wakapata hasara. Kurudi kule ni shida, Kukaa mjini shida. Wanafanya nini? Wanatafuta geti la kulinda mjini. Maona shida iliyopo eh? Inahitaji ukombozi wa akili ya kutosha kujua ya kwamba furaha yako siokuwa na hela mfukoni. Inahitaji ukombozi wa kutisha na sio ukombozi, na mhitaji Yesu Kristo, hitaji ufunguli wa akili. Bwana asifiwe. Okay, kwa pale maskini sio watu wasio na hela ho, kwa sababu Yesu anaongea maneno hayo ndani ya hekalu, unaongea ndani ya hekalu la Kiyahudi ambao limekaa watu wenye vitambi vyao mbele pale na hela zao na nini, alafu nasema amenituma kuwatangazia maskini ya wa habari njema. Sasa hiyo inakuwaje? Ujumbe wa watu wote kwa huu umaskini lazima uwe ni umaskini wa nini? Kwa sababu one of the thing tulionayo tukiona neno riches kwenye Biblia au poor in Biblia, tunafikiri ni material no poor. Kivumishi ni, ni, ni, ni kuelezea hali. Kwa mfano you can be rich in Yani mwenye huruma nyingi rich. Sasa kila mahali kwenye Biblia wengine wakiona neno rich rich wanawaza halo wanaitwa tajiri wa nini. Tama nazungumzia watu wenye tabia fulani, tabjiri, tajiri wa ukarimu, sawa eh? Ko neno tajiri naweza ikawa plenty na vingi, sio lazima iwe vitu, sawa eh? sawa eh? au na neno pua yenyewe ni kukosa, sio lazima iwe vitu kwa utajiri wa vitu. Mwenye gari nyumba anaweza akawa pua, ninategemea pua in what, sawa eh? kwa neno pua yenyewe ni hali inayoelezewa, hali ya kupungukiwa, sio lazima iwe hela. Halo kwao nikisema kuwatangazia maskini habari njema, nasema kuwatangazia waliopungukiwa. Ishu ni wamepungukiwa nini? Nikisema utajiri, ishu ni utajiri wa nini? Shida ni kwamba tumelelewa kwenye mazingira amba, ukisikia neno Poor, you align with money and wealth, ukisikia rich, you align with money and properties. Umeelewa maana yake? Umeelewa maana yake? Umeelewa kwa tume- unaanza kiuchumi kila saa unasoma Biblia kwenye jilo la kiuchumi halo halo. <laughs> kwa mtu anaweza akawa na tajiri wa kipato akawa maskini wa afya akapungukiwa afya, sindio? Iko sawa eh? Yeah. Mtu anaweza akawa, akawa tajiri wa vitu lakini akapungukiwa uwezo wa kulea familia yake, sio upungufu eh? Kwao ni pana neno neno pua. Maskini ni zaidi ya vitu, tuko mpaka hapo eh? Zaidi ya vitu. Okay, kwa muktadha huo tunaelewa kazi ya Yesu ilikuwa ni nini, kwa sababu Yesu amesema hiyo. Mara ya kwanza alipoingia hekaluni, akasema roho wa Bwana yu juu yu yu yangu, kwa sababu Bwana amenituma, amepaka mafuta kichwani fanya nini eh? ku amenitia ame, ame, ame mafuta kichwani kwa ubiri maskini habari njema, ameelezea chini kwa watangaziwa wafungwa kufunguliwa kwao, angalia na vipofu kupata kuona tena. In fact hii sio kazi ya Yesu maalum vipofu kuona, sa kwenye enzi zake vipofu wote hawakuona halo ni vipofu wachache waliona, na ndio maana kuna vipofu wameokoka na hawajafunga. Vipofu wanakuwa wajaokoka ko, lazima uelewe hapo, kwani anatumia umaskini, ametumia vipofu, ametumia wafungwa. Sawa sawa, okay. Kwa nini watu wanachukua hii sehemu ya kuwatangazia maskini ya habari njema, hawasukui ya wafungwa? kwa nini siwe mtume, mtume wa kuwafungua wafungwa? Mungu ameniita kuwafungua watu gerezani. Kwa hiyo naenda tu nasema pale nanii, eh, gereza gani naitwa pale, naenda segerea pale nasema, roho wa Bwana amenipaka mafuta kichwani pangu kuwafungua wafungwa, wafungwa wote tokeni au unaomba ukafundishe, uwafundishe mbinu kumi na saba za kutoka kifungoni hapa ufungwani, kama ambapo. Baada ya kugundua mstari huo huo unazungumza maskini kutangaziwa habari njema, tunawafundisha mbinu kumi na saba za mafuta niliyopewa kuwafungua kwenye umaskini. Kwa nini tusitumie kwa wafungwa, tusitumie na vipofu? Mungu amenipa huduma, amenituma mtume wa kufungua vipofu. Vipofu wote oh, da islam njoni kwangu. Mbona hatuoni hizo huduma? Ukisikia hela hela, zina mambo. Ndugu yangu, kwenye hela zinatengeneza maono. Si Yesu ametaja kazi yake hapa eh? Mbona hatuja extend hiyo kazi kwenye sehemu hizo zingine, zina kwani eh? Tuchukue hela tu, hela zina mambo mona eh? Ndio maana ukikuta sehemu yenye hela kwenye Biblia unaweza ukaposi kidogo kuitazama. Nasema, unamaanisha nini. <laughs> <wata ufunuwa> <laughs> <Aleluya>. <laughs> asema unamaanisha, unaweza hata ufunua wa tofauti. Haleluya, tumishi moja alisema pesa zenyewe zina controversy. Chochote kishahusu hela, shida inaanza kutokea kiusu tu hela. Ndio maana ukikusa, ukikusa tu zaka, kigusa tu hawezi kuachwa salama, sababu umegusa nini weziuaa salama. Ukiguza sadaka, mnaanza kutofautiana. Mnakubaliana kuhesabiwa haki, sasa hiyo hapo tunakubaliana, msamaha wa dhambi, hayo kwenda mbinguni. Hela, sadaka. Mtu mmoja akaniambia wewe, fundisha utakazi <laughs> lakini watu wataishije eh? watu wataishije? Kumbe maisha atafuta maisha. Ah, nilikuwa natoa mfano ile Zaburi ya ishirini na tatu, ishirini na tatu ile ambayo nilitengeneza business psalm, 23 The Lord is my business mentor. Mmoja akasema naona uliukandia, ila nimeupenda, unaweza kunitumia <laughs> yaani kile ulichokitubia ndio <laughs> mtu ata <alakwa> kufanya nini, ataka aanzie <laughs> pale kupotelea wewe <laughs> kusema huu ni ujinga wangu, kumbe ujinga wako unapendwa. Anasema, yaani ameachaje hiyo meelaashitenavokuwa yaani eh? mtu ameona ufunuo kwenye ufuniko <laughs> Utashangaa, kwenye hii dunia mabaya uliyoyaacha watu wanatamani wangeyapata nafasi ya kufanya, yaani no, anirudia. Namshukuru Mungu, nikuwa navuta bangi mara mbili kwa siku. Sema unapata wapi hela ya kununua? Niambie siri <laughs> ukaacha kabisa, umeacha yani, we mjiga mbili itasika kupata kipisi ndo sasa nifoadia <laughs> <laughs> na hapo umetoka, nimeeleweka kumbe umeeleweka kinyume. Umetoka kuchambua kwamba Biblia ni kitabu nacho mhusu Yesu Kristo, sio hela. Kumbu, we nipe yo zaburi ya hela, nataka niichukue niye kwenye fremu, niye kwenye biashara yangu pale upe au, mnaonaje niwape mwenye biashara zenu pale nichukue pale niweke kwenye fremu niweke mbalimbali, the lord is my business mentor. Hatari <laughs> na nusu haleluya. Kwao ukiona anafundisha habari hizi habari za, za Yesu kama mtume, itakuwa alitoa wapi kwenye mwanzo mpaka Malaki? Bwana asifiwe. Kwao huwezi kutumia hii ya hiya, amenitia mafuta kichwani kwa kuhubiria maskini habari njema Ha, vipofu kufu, wafungwa kufunguliwa kwao vipofu kupata kuona tena, kuacha huru walioteswa, na kutangaza mwaka wa Bwana uliokubaliwa. Haya yote yanazungumzia athari za dhambi kwa mwanadamu, sababu anamaliza kwa kusema, na kutangaza mwaka wa Bwana uliokubaliwa, yanazungumza kwenye Agano la Kale, the year of jubilee, mwaka jubilee ni mwaka ambao wafungwa wanaachwa huru wadeni wanaachiwa huru, wale ambao ulikuwa wamewaweka kwenye kama watumwa kwenye, kwenye mazingira yako una, kama mtu anakuwa anakudai ikifika mwaka arobaini na tisa huwo, tunapoingia year of jubilee, unaachilia mwaka wa maachilio. Ikizungumza habari za nini? Kazi ambayo Yesu alikuja kufanya. Hii Luka nne kumi na nane inafanana na nini? Mathayo moja ishirini na moja maana ndiye atakayewaokoa watu wake na dhambi zao. Kwao mara nyingi upo, ugonjwa upofu, eh, umaskini pamoja na, na kufungwa inaweza kutumika in relation to dhambi, sawa sawa, huwezi yeah. We, ukasema vitu hivi vya nje hivi ukimaanisha vya nje, watu waanze kukupinga, sababu nakuja kufanya vipofu aone, atakupiga eti nani nani anataka kukuua kwa kuja kumwambia maskini, oh, kesho itakuwa bilionea eh? Nani atakupiga kwenye nchi hiyo et, mmefungwa, oh, kuna miujiza yatatokea Segerea kesho, itakuwa mte, labda serikali kutafute kuna, ah, watu wengine watakuja maliza kesi, au unaenda spiritual kwenye makabrasha pale, unabadilisha wote, unakuwa kila moja, inaishia tarehe ngapi Tarehe sita mwezi wa sita ulimwengu wa roho. It has never happened. Haleluya! Anaweza kawa gerezani akaokoka na akamalizia kifungo. We si mtume kwa ajili ya wa wafungwa, unaenda nahubiria habari za Yesu wanaamini. Wana miaka mingapi? Bado thelathini mbele, wanaamini, wanaokoka, wanakaa ndani, labda upite msamaha nani ambao wanatolewaga nani? Wachache kwa hata uende ukahubiri magereza yote leo, wakaokoka wote, wakaokoka hawatoki, wanakuwa ni walokole waliofungwa <gulia> wanaenda kwa lugha na wako ndani, umeelewa eh? Yesu hawezi yes, kufanya manuva hata hapo kwao alitoa kule tangu kule. Angalia Yohana tano thelathini na tisa hadi arobaini. Musa aliandika juu ya utume wa Yesu Kristo. Naenda kumalizia hapa, nao saa saba imefika. Yohana tano thelathini na tisa hadi arobaini. Utume wa Yesu haujaanzia kwenye Mathayo, sawa eh? mefika tano thelathini na tisa Yohana nasemaje Mwayachunguza maandiko kwa sababu mnadhani ya kwamba ninyi mna uzima wa milele ndani yake, na hayo ndiyo anayonishuhudia. Wala amtakuja kwangu ili mpate kuwa na uzima kwa kama maandiko yanamshuhudia yule ambaye Mungu amemtuma. Maana yake utume wa Yesu ulianza kuzungumzia tangu kutokea kule. Mstari arobaini asemaje? Msidhani ya kwamba mimi nitawashtaki kwa Baba, yuko anayewashtaki ndiye Musa mnayemtumaini ninyi, kwa maana kama mkalimwamini Musa mgeniamini, mgeni mimi kwa sababu yeye aliandika habari zangu. Azungumzia vitabu vya nani? Vya Musa. Lakini msiamini maandiko yake Mtaamini wapi maneno yangu? Kwao musa alishaandika juu ya utume wa Yesu Kristo, atakuja kufanya nini, na Yesu akahubiri juu ya hiyo kazi yake, utume wake, kazi za baba ndizo nazozifanya. Musa aliandika habari zake. Tusome enye Luka ishirini na nne pia, Luka ishirini na nne mstari wa ishirini na tano hadi ishirini na saba Tumekuwa tukisoma mara nyingi hiyo, naweza ukapitia tu leo. Luka ishirini na nne mstari wa ishirini na tano hadi ishirini na saba Yesu anasemaje? Akawaambia enyi msiofahamu, wenye mioyo mingapi aina gani? Mioyo mizito ya kuamini yote waliyosema nani? Manabii, manake Mwanzo mpaka Malaki. Je, haikumpasa Kristo kupata mateso haya na kuingia katika utukufu wake? Akaanza kutoka Musa na manabii wote, akaeleza katika maandiko yote mambo aliyomuhusu ye mwenyewe. Ko Yesu akaanza kutoka Musa na manabii wote, akachambua habari zake kutokea kule. Kwa hiyo habari za Yesu kwa mtume haikuwa jambo mtambuka. Ko Yesu kwenye agano la Kale ameonekana akiwa na ujumbe A, au akiwa na kazi atakuja kufanya kutokea kule, na ameonekana mara nyingi tu. Tunamjua ya kwamba Yesu, tumeshaelewa sasa Yesu ndio mtu aliyetajwa kwenye Mwanzo moja ishirini na sita na tumfanye mtu kwa mfano wetu, wakatawale. nakumbuka eh? Hello, okay. Yesu ndio uzao wa mwanamke kwenye Yohana tatu kumi na tano, Yohana sorry, Mwanzo tatu kumi na tano, uzao wa mwanamke. nakumbuka eh? ametajwa sehemu nyingi tu, yeye ndio ayam mimi nipo ambaye nipo kwenye Exodus tatu kwenye, mwa, kwenye, kut, kwenye Kutoka tatu, mimi nipo ambaye nipo mstari wa kumi na nne. Mimi wewe ni nani? Anasema yeye ni nani? Aleluya! Kwao Musa aliandika vizuri juu ya huduma ya Yesu ya kwamba Yesu ndiye aliyetumwa na Mungu kuja kufanya kazi ya kumkomboa mwanadamu. Angalia kwenye Kumbukumbu la Torati, tunamalizia hapa. Kumbukumbu la Torati kumi na nane mstari wa kumi na tano. Kumbukumbu la Torati kumi na nane mstari wa kumi na tano, kumi na nane mstari wa kumi na tano. Umefika? Naona hesabu ndo zinakuja leo. Kumbukumbu la Torati 18 Musa anaandika habari za Yesu. Angalia anavyoandika. Kumbukumbu la Torati 18 mstari wa 15. Unaweza ukasoma na mstari wa 18 na 19. Ziko mbele yake. 15. Bwana Mungu wako atakuondokesheni nabii. Sema atakuondokesheni nabii. Atakuondokeshea nabii miongoni mwa ndugu zako kama nilivyo mimi, msikizeni yeye. Maana yake alikuwa anaonea, kuna mtu atatumwa kuja kwenu kama mimi, msikieni yeye. Kwa tayari alianza kuona ofisi ya Yesu miaka mingi kabla haijatokea. Mstari wa kumi na nane, hata mimi nitawaondokesheni nabii miongoni mwa ndugu zao, zao mfano wako wewe ambayo ni mfano wake Musa nami nitatia maneno yangu kinywani mwake naye atawambia yote nitakayomwamuru. Kumi na tisa, hata itakuwa mtu asiyesikiza maneno yake atakayosema hata yule mtu kwa jina langu nitalitaka kwake. Kwa, kwa lugha rahisi Yesu ametumwa kwa ajili ya kufanya kazi ambayo Musa alikuwa ameshaiandikia. Matendo ya Mitume tatu petro alinukuu i mstara ishirini na mbili tatu ishirini na mbili petro alinukuu exact the same way tatu ishirini na mbili na saba thelathini na nane thelathini na saba matendo alinukuu kutokea kule haleluya aleluya kwa hiyo kuna mistari mingi ambayo tunaweza tukasoma hapo kwao yesu ni mtume alitumwa na mungu Yesu ni mtume aliyetumwa na Mungu. Ukisema mtume, maanake unaweza, ndiye amemtuma, aliyetumwa na Mungu na tumeona mara nyingi vya kutosha, sawa eh? Ko incarnation Yesu kuja katika mwili ni kusema nimetumwa kwa ajili ya kusudi maalum. Akishaitwa mtume, maana yake kuna ujumbe aliyoubeba, sababu apostelo inaonyesha ndani yake umekuja na Purpose. Ni ambasada, una kazi maalum. Huwezi kutumwa mahali kufanya kila kitu. Uweza ukatuma ukawa balozi wa Tanzania Uganda, unaenda nafanya kila kitu, unaenda unalima maharage. Balozi wa Tanzania Uganda unalima maharage, mpunga eh, unafuga mbuzi? Yaani ndo kazi unaenda kufanya hapo? Umetuma kufanya nini? Ah, mi niko tu nafanya nachojisikia? Hapana, unakuwa unatumwa ukiwa na kusudi maalum. Kwa hiyo Yesu akutumwa kufanya kila kitu. He had a special mission, ukiwa na kusudi maalum. Kwa hiyo kama Yesu alikuwa mtume na alionekana pamoja na, na, alikuja, na alionekana katika vitabu vinne, kwenye hizo kwenye hizo synoptic accounts, anaonekana akiwa mtume. Ina maana katika ufufuo lazima aendelee kuwa mtume, sawa. Lakini utaona huo utume wapi? Ndani ya waamini tumekubaliana, eh? Kwa chochote ambacho Yesu alikuwa kabla ya ufufuo, katika ufufuo anaendeleza. Kama alivyotumwa, mkumbuka eh? na mimi nawatuma alafu, aliposema na mimi nawatuma, akasema nipo pamoja na, na ninyi, yeye aniaminie mimi, kazi nizifanyazo, ambao tumeona amefanya nini, ametumwa alafu na yeye atazifanya. Kwa ule utume wa Yesu ulikuwa extended. Alo, alo, tumeelewana eh? Kwa kipimo cha utume wetu ni utume wa nani? Wa Yesu. Kipimo cha utume wetu ni utume wa Yesu Kristo, kwa Jesus is an apostle sent by God. He will function as an apostle in his resurrection. Au, in his resurrection in his body, believers, mansion, temples, au church. Neno moja, eh? Ataonekana akifanya utume wake katika kanisa. Au katika mwili wake. Au katika mahekalu ambayo ni sisi. Au waamini kama alivyotumwa na yeye anatutuma sisi. Bwana asifiwe. Maonaje tukishia hapa leo kwa angalau? Umeona katika wakati huu ya kwamba Yesu alikuja na special mission, na sisi wenyewe tunatembea kwenye hiyo nini, special mission. Tuko sawa eh? Tunatembea katika utendaji huo wa yeye alitumwa na akatutuma sisi. Kwa hiyo lazima tuwe na makina, makina hivi jambo. Huduma ya Yesu imekuwa extended kwetu, kama mtume anaendelea kutenda kama alikuwa na compassion ya wenye dhambi, hiyo hiyo inatakiwa nini, compassion yetu, the same compassion. Aleluya! inatupa umakini, tunapomaliza, inatupa umakini kuwaza ya kwamba kila mara napowaza utendaji wangu, namtazama Yesu Kristo. Kila mara napotazama utendaji wangu, kwa habari ya ukuaji, kwa habari ya huduma, standadi yangu ni nani? Yesu. Iwe unazungumza ukuaji, iwe unazungumza utendaji kwenye huduma, standadi yako ni Yesu. Ndo maana ni lengo la hizi ofisi kuwakamilisha watakatifu, hata mwili wa Kristo ujengwe, kazi ya huduma ifanyike sawa, eh? kwa kufanya nini kwa kumfahamu sana mwana wa Mungu, hata kuwa mtu mkamilifu, hadi tufikie nini? Kimo cha utimilifu wa nani? Wa Kristo. Tutuki, tuki, tuki, tukiwa hivyo maana yake tutaacha kuwa watoto wachanga, tukitupwa huku na huku na kila elimu na udanganyifu na hila za watu. Haleluya, tunaimarika katika kweli kwa kutumia kile kile kilichotuzaa. Tunatazama tu pale tulipotokea ndani ya Kristo, ili kuwa na mwenendo unaofaa. Haleluya.