Kwa maji, His... maji hapa yanatumika kumaanisha mataifa. Utaona kwenye sehemu alizozitaja. To, dis to, describe describe men. men men Rivers would would describe where men would where locate. In fact, in the times, in fact, the the the the times, Mesopotamian time, which is the Far Eastern culture, cities or places where men lived were established along the river banks. Aha, uh -huh. kwa matumizi ya maji, kwa neno maji yalikuwa yanatumika kumaanisha uh, mataifa kwa sababu kusoma kwenye mstari wa, kwenye mstari wa sura ya pili, ile ile ile ile Uh, zi, zi, ile mito minne yote ilikuwa imeelekea kwenye mataifa manne. Kwa hiyo hata kwenye historia ya, ya mashariki ya mbali uh, maji ilikuwa inatumika kumaanisha mahali ambapo watu wanakaa uh, kama kwa sababu miji mingi ilikuwa inajengwa karibu na maji. Karibu na uh, mahali ambapo maji yanayapo. Pale ndio miji inajengwa karibu. Roho wake. Kwa mpango wake ilikuwa ni kuleta Roho wake ndani ya watu mahali pengine, ambacho naweza nikakaa, na ushahidi wa kutosha kwamba Mungu alitaka iwe hivyo ni kwa sababu ya maandiko ya Musa anayosema, Mungu anataka kukaa katikati ya watu. Sawa. Najuaje hilo? Bustani ya Edeni yenyewe tu inaonyesha nia ya dhati ya Mungu kukaa na mwanadamu. Kwenye Mwanzo mbili Mungu aliotesha bustani, mashariki ya Edeni ambayo inaitwa bustani ya Eden. Neno so, Eden mwenyewe linamaanisha ni mahali mahali maalum sana. Bustani ya Eden ni lugha ya picha ya Musa kumaanisha mahali ambapo mahali maalum ambapo Mungu anakaa. Na ndio maana Mungu alimuweka mwanadamu mahali hapo, kwa sababu Mungu anataka kuwa na mwanadamu katika mahali hapo patakatifu pa in. Cha ajabu katika sura ya nne ya kitabu cha Mwanzo, Kaini alipoondoshwa ndani ya, mbele ya uwepo wa Mungu Kokaini alipoondoshwa mbali na bustani ya Eden au bustani ya Mungu, ni kuonyesha kwamba neno bustani ya Eden linamaanisha uwepo wa Mungu au mahali ambapo Mungu anakaa. Lakini pale mbele Moses will now employ the concept of the temple. The temple was to describe God's desire to be among his men. In Genesis 28, you notice he says he quote uh, Jacob quote that place Bethel which means the house of God or where God will come and dwell among his people. So he carries that concept throughout the scriptures. Unaona Musa akianza kutumia kitu kingine, akitumia hema kumaanisha mahali ambapo Mungu na wanadamu wanakaa pamoja na duniani. Na unaona kwenye sura ya 28 kitabu cha Mwanzo anatumia tena lugha aliyotumia Yakobo kuita pale Bethel. Bethel maana mahali ambapo Mungu anapatikana, Mungu anakaa. So which means let let, let, let me begin to you know kind of put it in a very simple term. Sasa ngoja tuweke katika uh, lugha rahisi kidogo. It means that God's plan. Ina maana mpango wa Mungu nikuishi katikati ya watu, mpango wa Mungu no nikuwapa watu wasio na uzima uzima, nikuondoa watu kutoka kwenye giza na kuwaleta kwenye nuru. Lakini Mungu alipotaka watu wawe mahali pake pa kukaa i alikuwa amevurugwa. Kwa jambo la kwanza, ni Mungu aliondoa huo mvurugano au mvurugano. Alifanya hivyo ni kwa kutumia Roho wake. Hallelujah. Hallelujah. ni kuonyesha kitu kwenye Waefeso kwa maelezo hayo ukisoma wa Efeso moja mbili mpaka tano ni maelezo ya Paulo juu ya huo mpango wa mwanadamu wa Mungu kwa mwanadamu. Kwa hiyo ukirudi kwenye, kabla tujaenda kwenye Waefeso, tukienda kwenye Mwanzo, tunaona Abrahamu anapewa ahadi ya kwamba kwa wewe, jamaa zote za ulimwengu zitabarikiwa. neno kubarikiwa pale ni kukaribishwa kuwa mahali pamoja, ni kukaribishwa kuwa, uh, kuwa, kuwa katika muunganiko wa Mungu. Tuchukue hivyo kwanza, alafu neno kulaaniwa pale maana yake ni kuwekwa mbali, na kama ambapo laana ya Kaini iliyopo kwenye Mwanzo nne pale ilikuwa ni kwenda mbali na uwepo wa Mungu. Kwao tayari ametuonyesha kwamba matumizi ya neno baraka na kubarikiwa na, na kulaaniwa kuna maana kwa asili ni kukaribishwa ba, kubarikiwa ni kukaribishwa na kulaaniwa ni kuwekwa mbali na, au kunyimwa kwa mahali pazuri na amesema ndio maana Marko anaeleza kwenye Marko kumi na sita kwamba tukihubiri Injili, anayeamini aaminie, aaminie na kubatizwa atafanya nini? Ataokoka. Asiyeamini atahukumiwa. Neno kuhukumiwa pale ni kuwekwa mbali na, maana yake hatakaribishwa, au hatakuwa katika uwepo wa Mungu. Atukuzwe Mungu Baba, Bwana wetu Yesu Kristo, aliyetubariki kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa Roho ndani yake Kristo, kama alivyotuchagua katika yeye kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Those writings were mysterious and they needed explanation. Akiisha kutujulisha siri ya mapenzi yake sawasawa na urethi wa mapenzi yake aliyokusudia katika yeye huyo. Neno siri pale haina maana ya kitu kilichofichwa kama ambao tumezoea. Maana ya siri pale, neno la Kigiriki mysterion, ambayo maana yake ni kitu ambacho kinatakiwa kuelezewa. Na hapa siri au mysterion inamaanisha vitabu vya Agano la Kale, Mwanzo mpaka Malaki kwa sababu vitabu hi, vitabu hivi vilihitaji kutafsiriwa au kuelezewa, lakini zimebeba mapenzi yake ndani. Angalia anachosema s naomba nisome sasa, akiisha kutujulisha siri ya mapenzi yake sawasawa na urathi wake aliyokusudia katika yeye, mstari wa kumi, yaani kuleta madaraka ya wakati mkamilifu, atavijumlisha au kuvileta pamoja vitu vyote katika Kristo, katika Kristo, vitu vya wapi? mbinguni na vitu vya wapi duniani hiyo kuvileta pamoja vitu vya duniani na mbinguni ni mwanzo moja moja. So how will this happen? He says in whom also we have obtained an inheritance being predestined according to the purpose of him, who worketh all things after the, after his counsel. He says in whom, look at verse 13. He says in whom ye also trusted after that ye heard the word of truth the gospel of our salvation, in whom also after that yet, believed were sealed with the spirit of promise. So how heaven and and and earth is is is is going to come together is when man and the spirit, which is heavenly and man who is earthly will now be united. Naomba nisome 13. Nasema nanyi katika yeye huyo mmekwisha kulisikia neno la kweli. Habari njema, anaonyesha namna Mungu anafanya kazi. Ni kupitia habari njema za wokovu wenu tena mmekwisha kumwamini yeye na kutiwa muhuri na Roho yule wa ahadi aliye Mtakatifu. Kwa anasemaje? Ni huyo Roho kwa maana ya kubiriwa Injili. Roho huyo ndiye anayeleta pamoja mbingu na nchi pamoja, au kuvileta vitu vya mbinguni na vitu vya duniani pamoja pamoja, je? So yeah, uh, Waefeso moja inaelezea mpango wa Mungu kuleta mbingu na nchi pamoja and Kwanzia mstari wa kumi na sita ambao tunatumiaga kuombea ukuaji wa kiroho inaeleza umuhimu wa kuelewa mpango huo wa Mungu wa kuleta mbingu na nchi pamoja, au Mungu na mwanadamu kwa kitu kimoja katika roho yake. Nenda kwenye sura ya pili ya kitabu cha Waefeso tunaweza kusema sura ya pili ni nafanana na sura ya Mwanzo moja mstari wa pili, kwa sababu sura ya kwanza ya kitabu cha Mwanzo mstari wa pili ilikuwa naeleza mwanadamu katika nini? Mauti au mfu, na mpango wa Mungu kuishi ndani ya mwanadamu na mpango wa Mungu kumleta mwanadamu pamoja na yeye pale aposema, na iwe nuru. Lakini kwenye sura ya pili anaunganisha Mwanzo mmoja, Mwanzo mmoja mstari wa kwanza, wa pili na watatu kwenye Waefeso mbili mstari wa kwanza hadi wa sita inaelezea mwanadamu aliyemfu au aliyepo katika mauti the. Mstari wa saba hadi kumi anaelezea anaelezea saba hadi kumi anaelezea kazi ya Mungu ya kurekebisha hiyo the 11 to 22 now describes how he did it. He says, you who were far off, he has now brought nigh by the Spirit and has now made you God's habitation. Which means by the Spirit, God can now say you are his own. Mstari wa kumi na moja hadi ishirini na mbili inaonyesha sasa namna gani ambapo Mungu alifanya ni kwa kupitia roho wake tumefanywa kuwa makao yake. Kwa hiyo kwa kuwa una roho wa Mungu sasa Mungu anaweza akasema ninyi ni maskani yangu. Mstari wa mwisho anasemaje? Mstari wa 12 22. Katika yeye ninyi nanyi mnajengwa pamoja kuwa maskani ya Mungu katika roho. So look at this point of Ephesians 2. Angalia mstari wa 20. And are built upon the foundation of the apostles and prophets, Jesus Christ himself chief corner Nasoma tena 20. Mmejengwa juu ya msingi wa mitume na, so na manabii, naye Yesu Kristo ndiwe mwenye, Yesu mwenyewe ni jiwe kula pembeni. Angalia jiwe kula pembeni, katika yeye jengo lote linaungamanishwa vema na kukua hata liwe hekalu takatifu katika Bwana. Hekalu ni lugha ya Musa. Katika yeye ninyi nanyi mnajengwa pamoja kuwa maskani ya Mungu katika Roho. So, God is here, God is here, kwa Mungu yuko hapa, Mungu anaishi hapa. Mimi ni nyumba ya Mungu mimi ni mahali ambapo Mungu anatembea na kufanya kazi yake ulimwenguni. Ndio maana tunasema Mungu anatumia watu, man has come God's habitation, kwa sababu mwanadamu amekuwa nyumba ya Mungu, maskani ya Mungu. Wacha nikuonyeshe kwenye sura ya nane ya kitabu cha Matendo ya Mitume To to get to Sur, the sura ya tisa ya Matendo ya Mitume. Sauli anaenda kutafuta uh, uh, anaenda kuangamiza kanisa, an akakutana na Bwana Yesu anasema, Sauli Sauli, mbona waniudhi au nanitesa? Paulo, uh, Paulo atashangaa kwamba Yesu anasema unaniudhi, unaniumiza. hishu ni kwamba ni lini ambapo, uh, Paulo aliwahi kugusa ye, kumgusa Bwana? Lakini kwa sababu alikuwa analigusa kanisa, alikuwa anamgusa Bwana, alikuwa anamuumiza Bwana, alikuwa anamtesa Bwana. Which means, kwa maana hiyo. Hallelujah. Amen. Which means a man filled with the spirit interacting Go. with the world is how God is interacting with the world. Kwa maana hiyo mtu mwenye roho ya Mungu anapokuwepo ulimwenguni maana yake ni Mungu yuko ulimwenguni. That is why Paul in Acts 17 he says in him we live and move and have our being. Ndio maana kwenye sura ya 17 kitabu cha Matendo ya Mitume Paulo anasema, ndani yake tunaishi, tunaenenda na kuwa na uhai wetu. Kwa napo mhubiria Injili asiyeamini, ni Mungu anasema kupitia mimi kwa ajili yake kwa namna gani nawaleta hawa katika ushirika huu wa mbingu na nchi? Ni kwa kuhubiri injili kwa hawa watu wengine. So mimi ni mkono wa Mungu. I am, mimi ni mguu wa Mungu, mimi ndio mdomo wa Mungu ulimwenguni. Angalia kwenye Wakorinto wa Pili tano kuanzia kumi na tisa pale, anasema Mungu alikuwa ndani ya Kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake, lakini sasa hivi yuko ndani yetu akitutumia kwa ajili ya hilo neno la upatanisho, ili kwamba wapatanishwe kwa sisi kuhubiri Injili. So your preaching of the gospel is how God brings light to every man that comes into this world. Kwa kwa mimi kuhubiri injili ni namna ambapo Mungu analeta nuru katika ulimwengu aliyokuwa gizani. So when Jesus tells them in Matthew 28, he says, go into into all all the world and make disciples of all nations. You are simply commanding light into darkness. Kwa, pale Yesu alipowasema nasema enendeni ulimwenguni kote mkawafanye mateko ya wana, mwanafunzi ni sawa sana ile kusema na iwe na naiwe nuru kwenye kitabu cha Mwanzo moja tatu ni kutoka neno haya H A Y A H. H A Y A H. Yes. Which comes Is God's plan clear? Mpango wa Mungu unaeleweka? Look, it looks like an impossible task. He says, he says wants the whole earth to himself. Inaonekana kama jambo zito kwa sababu anataka ulimwengu wote uokolewe. He wants Dar es Salaam to himself. Anataka Dar es Salaam yote kwa ajili yake. He wants Tanzania to himself. Anataka Tanzania yote ije kwake. He wants a church in every corner of Dar es Salaam. Anataka kanisa kila mtaa Dar es Salaam. And how he will do it is Na namna gani. You, you, you and you. Na namna gani anafanya kupitia wewe, wewe na yule na yule. So the more branches you open, God's plan and mandate for your life. Tukifungua matawi mengi tunatimiza mpango wa Mungu wa kufikia ulimwengu wote. Because God wants to be found everywhere. Mungu anataka awepo kila mahali. Hallelujah. Amen. So, what are you doing to have more branches spread? Unafanya nini kuhakikisha kwamba kunakuwa na matawi mengi ya kanisa la mahali? Kwa unaposema Mungu anaishi ndani yangu mimi ni nyumba ya Mungu, ina maana tayari kazi ya Mungu imepata mtendaji ambayo ni wewe. Ni watu wangapi ambao wanafikiwa kupitia wewe? Ni wanafunzi wangapi wanaotunzwa wanaotengenezwa kupitia wewe? Ni makanisa mangapi yanayoanzisha kupitia wewe? Nitaka nielezee kwanza mpango wa Mungu kabla ya kuelezea mwanadamu ndani ya huo mpango wa Mungu. Mtu ndani ya mpango wa Mungu. Kwa, kwa tuangalie sasa mpango wa Mungu na mwanadamu sasa ndani ya mpango wa Mungu. Meshaelewa mpango wa Mungu. Kwa hiyo kusema hivi, jambo lolote lisipojulikana sababu yake ya kuwepo litatumika vibaya. Kwa hiyo utatumia maisha yako vibaya kabla hujajua mpango wa Mungu juu ya maisha yako. Kwa hiyo mpango wa Mungu juu ya maisha yako ni muhimu kujulikana kabla ya kujua kwa nini wewe upo. So, quick. Kotende kwa haraka. The purpose kusudi of the church in the earth, ya kanisa katika ulimwengu, so ambao ni mimi na wewe, ambapo ni mahali ambapo Mungu anaishi place, mahali ambapo Mungu anafanya mahali patakatifu pa Mungu it is place, ni mahali patakatifu pa Mungu it is the ni hekalu ndio, bustani ya Eden ya Mungu. Ni mlima wa Mungu. It is Mount Zion. Ni mlima Sayuni wa Mungu. Haleluya. Wanajua, Unajua kwa nini, kwa anaelezea mpango wa Mungu kuwa pamoja na wanadamu, ametumia bustani, ametumia hekalu, ametumia milima Namna Musa, namna Paulo sasa alivyoelezea mahali ambapo Mungu anakaa au maskani ya Mungu ameita kanisa, so the the the purpose of the church in the earth, kwa lengo la kanisa katika ulimwengu is for fellowship and worship, ni ni kukutana, ni kuona ushirika wa pamoja na ibada. Look at Hebrews 10, 24. Angalia Waebrania 10 mstari wa 24 na 25. As the manner of some is, but exhorting one another so much more as we see the day approaching. Mstari wa ishirini na nne unasema tukangaliane sisi kwa sisi, kumi ishirini na nne tukangaliane sisi kwa sisi n, uh, na kuhimizana katika upendo na kazi nzuri, wala tusiache kukusanyika pamoja, kama ilivyo desturi ya wengine, bali tuonyane na kuzidi kufanya hivyo, kwa kadri tumwonapo siku ile ya kuwa inakaribia. from house to house, did eat their meat and and and and glad, with uh, uh, uh, with gladness and singleness of heart. It's praising God and having favor with all people, the the Lord added to the church. Angalia um, arobaini na mbili. Angalia arobaini na mbili, anasemaje wakawa wakidumu katika fundisho la mitume na katika ushirika na katika kumega mkate na katika kusali arobaini na sita na siku zote kwa moyo mmoja walidumu ndani ya hekalu, wakimega mkate na kula chakula chao kwa furaha na kwa moyo mweupe. Arobaini na saba, wakimsifu Mungu na kuwapendeza watu wote. Bwana akalizidisha kanisa kila siku kwa wale waliokuwa wakiokolewa. Wakorinto Kwa wow. Anasema kwenye mstari wa 17 wa Wakorintho wa kwanza 11:17, lakini katika kuagiza haya si wasifu kwamba kwamba mnakusanyika si kwa faida bali kwa hasara. Angalia 20, anasema hivi. Basi mkutanipo pamoja, haiwezekani kula chakula cha Bwana cha Bwana, kwa maana kila mmoja, basi mkutanapo pamoja, haiwezekani kula chakula cha Bwana. Anamaanisha kwamba tunapokutana, hataki kukusanyika kwa ajili ya hasara. Baada ya kukutana, unatoka hapo ukiwa umetengenezwa vizuri zaidi kwa ajili ya kuhudumu au kufanya huduma. Ushirika wetu unatakiwa kuwa na matokeo. Mungu alipotuita katika ushirika na yeye, alikuwa tayari anawaza watu wengine ya kwamba wewe kwa sababu umeokolewa, anawaza ya kwamba watu wengine zaidi wataokolewa kupitia wewe. So which means the primary fruit of the Christian life is discipleship. Kwa hiyo tunda au matokeo ya maisha ya Mkristo ni kutengeneza wanafunzi. Any man who is not... Mtu yeyote ambaye hatengenezi wanafunzi, maana yake hazai matunda, na kwa sababu hiyo hatembei katika mpango wa Mungu ulimwenguni. Kwa sababu mpango wa Mungu ni ulimwengu wote ufikiwe, sio mtu mmoja tu. Amen. Come on earth as it is in heaven. Tukianza hapa, anasema tukisoma huu mstari 13, 7, Danieli 7:13 na 14, nikaona katika njozi za usiku natazama, mmoja aliye mfano wa mwanadamu akaja pamoja na mawingu ya mbinguni, akamkaribia huyo mzee wa siku, wakamleta karibu naye. 14 naye akapewa mamlaka na utukufu na ufalme, ili watu wa kabila zote na taifa zote na lugha zote wamtumikie. Mamlaka yake ni mamlaka ya milele ambayo haya, hayatapita kamwe na ufalme wake ni ufalme usioweza kuangamizwa. Kwa lugha rahisi kwenye Mathayo ishirini na nane Yesu alikuwa anamaanisha kwamba amepewa mamlaka ya kuleta ulimwengu wote pamoja katika yeye. Na ndiyo maana katika sala ile ya Bwana alisema, Baba yetu uliye mbinguni jina lako litukuzwe, Ufalme wako uje ulimwenguni, asema mapenzi yako atimizwe ulimwenguni kama yanavyotimizwa mbinguni. um, kwa lugha rahisi, alikuwa analeta mapenzi ya Mungu makamilifu kwa njia ya kutengeneza wanafunzi. In Matthew 28 he says I will not leave. He says and lo I am with you always which means whatever task God was giving us he was not leaving us alone he was simply saying I will work in and through you that's why he says lo I am with you always Kwa kwenye Mathayo 28 pale mstari wa 20 asema tazama nipo pamoja nanyi siku zote hata kanliva dahari. Namna na Mungu anavyotimiza mapenzi yake ulimwenguni ni kupitia sisi. Hii hatuendi wenyewe au hatuisisi wenyewe, lakini ni yeye anatenda kazi ndani yetu na kupitia sisi kutimiza mapenzi yake ulimwenguni kutengeneza giving us the spirit what did he mean kwa hiyo alikuwa anamaanisha nini kwenye Waefeso mmoja pale anaposema atajumlisha vitu vyote vya mbinguni na viduniani na kuleta pamoja katika huyo kwa Roho wake? Alikuwa anamaanisha nini? Alimaanisha nini kwenye ku, ku, ku, ku, kujumlisha pamoja? Ni kwa kutupa Roho wake. Turudi Mwanzo mmoja. Mpango wa Mungu wenye Mwanzo pale ni kuleta mbingu na nchi pamoja, kwa sababu anataka walimwengu wote uwe wake. Mathayo, Zaburi ya ishirini na nane, anasemaje dunia na vyote vijazavyo ni mali ya Bwana. Kwa nataka kusema Mungu anataka kutawala au kumiliki ulimwengu, anataka kujiteka ulimwengu kwa ajili yake, kwa sababu anataka kuishi ulimwenguni kote. The temple. Tusema, tusema, kumbuka tusema, the uh, kanisa ni mfano wa kanisa. Right. uh, mfano, mfano wa, hekalu, mfano wa uh, bustani. Is that where God lives? Ni hapo ndipo Mungu anapoishi. Now God wants to live everywhere. Mungu anataka aishi kila mahali sasa. Does that mean that this church should only be here? Yeah, ina, ina maana kanisa hili takuwa, atakiwa kanisa lililopo hapa tu. Or it should be everywhere. Hawa atakiwa kila mahali. So which means Ninapenda maono ya kanisa la Redeemed Christian Church. Wanasema wanataka kuwepo na kanisa kila mwendo wa dakika tano. Mwaka 2020 nilitembea kambi yao ya Redeemed Camp. They have literally built a city for themselves. Wamejenga jiji kwa ajili yao kama mji ambao kwenye mji aliojenga pale kuna kila wilaya and each district has its own chapel na kila wilaya kwenye huo huo mji una kanisa lake, About 5 minutes from the other, ambao ni dakika tano kutokea kwenye kanisa lingine kwenye huo mji. Ukiingia kwenye huo mji, the first thing you will hear will be teaching sermons playing in the streets in speakers. Ukipita kwenye mji kila mahali unasikia mafundisho kwenye speaker kila, kila kona. Kwenye, su, kwenye sura zetu no. Oh, anataka asiache mahali penye giza. So what God therefore tells you his plan to overcome. Mungu anataka kukupa uh, uh, uh, mpango wake wa kuchukua dunia kuchukua dunia nzima the whole earth, dunia nzima. But how will God make sure that this will be accomplished on the earth? Mungu anahakishaje kwamba hiki kinatimizwa ulimwenguni? God will now, sasa Mungu anafanya plant and aafa namna neno sura pale, uh, ina maana kama sanamu ambao kihistoria ilikuwa inatumika pale ambapo mfalme anaenda anavamia mji, akisha uchukua ule mji, kuhakisha kwa kwamba ule mji ni wa kwake, kwenye ule mji anatengeneza sanamu, na maadam ile sanamu itaendelea kuwepo inasema huu mji ni wa kwangu. Ndivyo hivyo Mungu alichokifanya, sisi kuwa makao yake au kufanyika sura yake, maana yake Popote ambapo tupo pale, Mungu anakuwa amepamiliki, ni ushahidi ya kwamba dunia yote ni mali yake, kama watu wenye sura na mfano wake watakuwa kila mahali. Amen. Unakumbuka watoto wa wana wa Israeli walipokuwa kwenye utawala wa Kirumi? They were actually Uh, ye, Wayahudi wa Israeli wa, wa, wa walikuwa wametawaliwa na Warumi. Namna Warumi walivyokuwa wanatawala ni kwamba baada ya kuwatawala wanawapeleka wa magavana kwenye hiyo miji ambao wanasimamia chini ya kiongozi wa Kirumi, emperor. Uh, emperor, mfalme. Mfalme, kwa yule mfalme anakuwa ametuma wawakilishi ambao wanasimama kwa nafasi yake. Kwa wale wanakuwa wanafanya kazi kwa niaba ya nani? Yule mfalme na lile eneo linakuwa chini ya ufalme wa Kirumi. Kwa ndivyo ambavyo Mungu anataka hiyo ndio, hapo ndipo ilipopatikana na dhana ya sura na mfano. Kwa wale magavana ni nani? Ni sura na mfano wa nani? Wa mfalme. This is why in Colossians 1. Ndio maana kwenye Wakolosai moja Ukiangalia kwenye Wakolosai moja pale Paulo anapomuelezea Kristo kwanza kama sura ya Mungu kwenye Wakolosai 1:15. Alafu anaelezea pia kanisa kama sura ya Mungu. Nini lengo la hawa ambao ni sura na mfano wa Mungu, unaenda kwenye Mwanzo, mkafanye nini? Zaeni mkaongezeke na kuijaza nchi na kuitiisha. Umeona, hiyo ni kazi ya mamlaka. Alafu anasemaje, hiyo wanafanya kwa niaba ya nani? Ya Mungu. Ndio hasa maana ya wewe kuwa sura na mfano wa Mungu, inayo kazi Amen. Kwa sisi ni sura ya Mungu God's image. Sura ya Mungu sio sio pua yako. Sura ya Mungu sio uso wako. Emfikiria Mungu angekuwa na sura zetu zote. Sura ya Mungu ni utendaji wa kiungu, ni kuongezeka, ni kuzaa, kuongezeka na kuitiisha dunia, ulimwengu kuwa sura ya Mungu ni kuteka mahali mahali kwa ajili yake. Kuwa sura ya Mungu ni kuleta mbingu katika nchi wao tunapoubiri njino tunapoenenda katika karama za Roho tunaleta utukufu wa Mungu katika ulimwengundio tunaenenda sawa sana na sura yau, ni mbingu katika nchitunaleta ushawishi wa ufalme wa Mungu ulimwenguni. Unaona, kwenye Wakorinto wa pili tano kumi na tisa ya kwamba Mungu alikuwa ndani ya Kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake. Ameleza, ameendeleza hilo jambo ndani yetu kupitia sisi, anaupatanisha ana ulimwengu na nafsi yake kupitia sisi, kwa kuhubiri Injili, kutembea katika alama za Roho, kuponya wagonjwa na kufanya vinavyofanana na hivyo. Kwa huo wimbo maana yake kusema ku, kujaza ulimwengu maana yake tunaenenda katika kutimiza, unabii wa kujaza ulimwengu. So the reason God came to live in us or to make us his home is to make us his image. And because we are his image, he wants through us to take over the whole earth. Kwa mpango wa Mungu, tufanya kuwa sura na mfano wake, na kuja kukaa ndani yetu, nilikwamba kupitia sisi auchukue ulimwengu wote uje kwake. Na kupitia sisi. The promise to Abraham, the promise to Noah, the promise to all the patriarchs of earth was to take over the earth. Ahadi ya Mungu kwa Ibrahimu, ahadi ya Mungu kwa Nuhu, ahadi ya Mungu kwa wazee wote kwenye waimani ni kuchukua ulimwengu wote. Wow. Ili jina global family gathering watoto no, eh? Familia ya Mungu, ulimwengu wote, ni unabii ya kwamba tunaenda ulimwenguni kote. Which means the whole earth is our family. Hii na maana ulimwengu wote ni familia yetu. Hiyo oh ni sura ya Mungu. Which means, when I come to Dar es Salaam, na maana nikija Dar es Salaam naona kuona Mungu akifanya kazi huku Dar es Salaam kwa kuangalia ninyi, nikiona mnahubiri barabarani, nikiona mnawekea mikono ya wagonjwa, nikiona mkenenda kwenye karama za roho, ninaona ufalme wa Mungu katika nchi ya Tanzania. Ndio maana naamini katika maono ya mchungaji, mchungaji wangu. Ndio maana anaposema ninazaa watendakazi milioni moja, na ninaungana kuongeza watendakazi wengi kwenye maono hayo. So that you will raise others. Mchungaji wako anakukuza wewe ili wewe uwakuze wengine. Kwa kama wanataka Mlimani au Masaki kwamba mateso yalipozidi kwenye kanisa. He says there was spread across and everywhere they went. The church was established. Walitawanyika kwenda kila ma na kila walipoenda kanisa lilianzishwa. Alleluia. Alleluia. So God planned is to be every street. Mpango wa Mungu ni kuwa kwenye kila mtaa mpango wa Mungu Mungu kwa katika kila mji mashariki yote, Baka Afrika kusini yote, kusini imechukuliwa na Mungu. Naamini you know, kwenye maono mwinjilisti Reinhard Bonnke aliposema, naona Afrika imefunikwa na damu. you will simply see, I see an Afrika As, God is anaona Afrika ambayo Mungu mi, and not, Yesu ni Bwana anaposema nchi zitaokolewa, maana yake hatutakuwa na uh, uh, yeah, yeah, yeah, vita kama ufalme wa Mungu kama ufalme wa Mungu kwa kila mahali kusingekuwa na vita. Haleluya, amen. Haleluya, amen. Ninaomba kwa ajili ya kila mmoja wenu katika mkutano huu, that a burden of souls, kama uh, kuvutwa na mioyo ya watu walio uh, watu waliopotea kupokea mzigo ndani yako kwa ile watu waliopotea waliopotea unaamshwa tena. Kama Yesu anasema wivu wa nyumba ya baba yangu unanila, inaomba ya kwamba wivu wa Bwana ukutafune kutoka kwenye moyo wako, to want to see Dar es Salaam, kuona Dar es Salaam yote inaokolewa kuona Tanzania inaokolewa, kuataka kuona utukufu wa Mungu. All over this nation, katika taifa hili lote. I pray that that will become a reality. inaomba kwamba hiyo inakuwa jambo halisi kwetu, hiyo inakuwa jambo halisi kwetu. Haleluya! Thank you Lord Jesus. Haleluya! Wakati nasema hayo, nasikia msukumo mkubwa wa kusema hili To come. Katika siku zinazokuja kutakuwa na moto this na kuenea katika nchi hii, kwa sababu huo moto to see this nation, utaona taifa hili ikiwa imejaa nuru to see the glory of God. kuona utukufu wa Mungu katika kila kona ya miji ya nchi hii. inaona kushana na mchungaji, kutakuwa na mambo mengi atakayotokea kwenye siku zijazo. Kwa habari ya huduma ya wanafunzi, ninaona ukuaji mkubwa katika huduma ya wanafunzi. Like a itatembea kama moto wa, wa, wa porini a that will moto mkubwa atakopita katika kampasi zetu. Ninaona utukufu wa way Mungu kwa namna ambapo watu watatembea katika karama za roho kwa namna ya juu sana, well. Kama kanisa anafanya vizuri to kuchukua kanisa ichukue muda mwingi kwa ajili ya kuomba kwa ajili ya campus zetu, the of, hasa kwa ajili ya chuo kikuu cha Dar es Salaam. Kama uko hapa na uko kwenye chuo kikuu cha Dar es Salaam, nataka uamue kimakusudi kabisa, kimakusudi kabisa. Kuna neema ya Mungu, grace of God, kuna neema ya Mungu in, ambayo inakuja katika mkutano huu ambayo itakuamsha itainua ita, ita huduma ya charismatic ndani yako ya kutembea wa nguvu za Mungu, kwa ajili ya kambasio na kuombea ya kwamba unapokea moto, unapokea moto mpya mpya, unapokea moto mpya, unapokea moto mpya, unapokea moto mpya. Sasa hivi pokea, sasa hivi pokea, sasa hivi moto Yes, yes, yes, yes. Naona no, huu moto unaenda mbao kwenye familia family, familia mbalimbali mbali. Naona oh, huo you know, moto ukienea itakuwa ni Naona watu wengi zaidi wakiimarishwa na kujengwa. Naona watu wengi zaidi wakikuzwa. Kazi itakuwa kubwa. Haleluya. Baada ya mwaka mmoja kutakuwa na nyongeza maradufu katika maeneo yote ambayo utakuwepo. Haleluya. Kutakuwa na ongezeka mara mbili na utaona Watu walioimarishwa watajengwa. More hands added to the work. Watu wengi zaidi watakuja kufanya kazi. And we see the glory of God. Na tutaona utukufu wa Mungu Katika nchi yote hii. Katika nchi yote hii. All over this nation. Katika nchi yote hii. Sikia, kanisa. Nataka niwashauri washauri, mtafute muda mwingi zaidi ya kuomba na mchungaji wako. Doing, kuna kitu ambacho Mungu anakifanya, na kuna vitu vitaanza kufunguka. Kutakuwa na mtembeo mkubwa sana. You, utaenda, mtaenda kuchukua maeneo kwa maeneo. Muda sio mrefu mahali hapa kusanyika patakuwa ni mahali padogo sana kwa ajili ya mavuno, hasa hasa kwa ajili ya chuo cha Dar es Salaam. Kutakuwa na mavuno mengi sana chuoni. Kutakuwa na mavuno mengi sana pale. Inaona Mungu akifanya hiyo kazi. Haleluya. Haleluya. Yes, sir. That nina- ninasikia nina, nina kwa uzito kabisa kwamba kuna kitu Mungu anakifanya. Amen. Take time. Chukua muda wa kuomba. Panga muda wa kuomba. Let me conclude. Ngoja nimalizie. Nasema lengo la kanisa la mahali ni kuhakikisha kwamba ulimwengu wote, dunia yote, kama mahali pake, nyumbani kwake. Isaya, uh, 11 mstari wa 9. They shall not and gather gather together the the the the the the dispersed of of of Judah from all all the four corners corners of the earth. earth. so, mm -hmm. the Lord shall gather through this church the, Amen. All the corners of the earth. Hallelujah. Asema, uh, mstari wa tisa hawata dhuru wala hawata haribu katika mlima wangu wote mtakatifu. maana dunia itajawa na kumjua bwana kama vile maji anavyoifunika bahari. kumi na moja. Na itakuwa katika siku hiyo, Bwana atapeleka mkono wake mara ya pili ili ajipatie watu wake watakaosalia katika Ashuru na katika Misri na katika Pathrosi kutoka Kushi na kutoka Elam na kutoka Shinari na kutoka Hamathi na kutoka visiwa vya bahari, na atawatwekea be, mataifa bendera, atawakutanisha watu wa Israeli waliotupwa, atawakusanya watu wa Yuda waliotawanyika kutoka ncha nne za dunia. Anasema watu wale waliokwenda katika giza wameona nuru kuu. Wale waliokaa katika nchi ya uvuli wa mauti, nuru imewaangaza. Umeliongeza taifa, umezidisha furaha yao. Wanafurahi mbele zako kama furaha ya wakati wa mavuno, kama watu wa furaha hivyo wagawanyapo nyara. Mpango wa Mungu wa kuchukua ulimwengu wote uwe mali yake au uwe chini yake ni, ni, ni mpango wenye nguvu mzito sana anaochukulia kwa uzito sana ko, kama ni mpango mzito anania nzito kwa Mungu. That inatakiwa iwe iwe iwe iwe matakwa yetu ya kutaka kwetu kwa nguvu sana kama Mungu. One that consumes your ambition. Kwa hiyo ni ile ambayo inakuwa na nguvu kiasi kwamba haiwezi kuzuiwa na matakwa yangu ya kawaida. Hallelujah. Amen. You can see this burning desire throughout the book of Acts. Unaoiona hiyo, hiyo hiyo nia ya dhati ya kuona ulimwengu unafikia kwenye kitabu cha Matendo ya Mitume. You see Peter rising up in Acts 2, verse 23. Unaona Petro kwenye sura ya pili ya Matendo ya Mitume akisimama. Unaona sehemu tena kanisa linaongezekwa kwa watu zaidi ya elfu nne kuokolewa mara moja. In Acts 5, he says, and the church had multiplied and increased. Ukisoma kwenye sura ya tano, kanisa pia liliongezeka na kuenea. By the time you are getting to Acts 6, 7 and 8, kwa baada unafika kwenye sura ya tano, uh, sita, saba na nane badala ya kuendelea kuhesabu tena elfu tatu elfu tano kasema makutano makubwa au watu wengi sana. Kanisa hili litakuwa mpaka pale ambapo hamtaweza kuhesabu tena, itakuwa ni watu wengi sana katika kanisa la watoto, katika huduma ya wanafunzi, tuko pamoja. Itakuwa itakuwa itakuwa kila mara ukiondoka Dar es Salaam, ilo ni kanisa linaongezeka. You know ukiondoka hapa tunapokutanika hapa, ni kanisa limeenda huko huo ndo mpango wa Mungu, the whole earth. Dunia yote the ni ya Bwana, familia zote za ulimwengu za Bwana, mataifa yote ya ulimwengu ya Bwana. Swali ambalo ninalo kwako, nikiondoka, wakati nafunga hapa, Is you a, wewe ni mkristo unayezaa matunda Unajuaje kama unaenenda katika mpango wa Mungu? Ni wanafunzi ambao wako chini yako. Nani kwenye kanisa hili ambao utasema, here I my part. wako hapa kwa sababu nilifanya kazi yangu 15 Yohana 14 Yesu anasema mimi, Yohana kumi na tano mimi ni mzabibu na baba yangu ndiyo mkulima, ninyi ni matawi. Anayapogoa matawi ili ya kwamba yaweze kuzaa zaidi. Kwa mwamini kwa kawaida kabisa anatakiwa kuwa na matunda, kuwa na matokeo. Sura ya Mungu, sura ya Mungu ni mahali ambapo panazaa sana. Inakuombea. Nataka tushikane mikono afu ombe na huyo mtu kwamba wakazae matunda, kwamba wataenenda katika kutenda as the image of God, kama sura ya Mungu. Dakika moja mshike mkono mtu Endelea kuomba kuomba, endelea kuomba endelea kuomba. Muombe huyo mtu, mwombe kwamba anakuwa na matunda, anatembea sawa sawa na mpango wa Mungu limwenguni, anatembea sawa sawa na mpango wa Mungu limwenguni, hakosi kuwa na matunda, hakosi kuwa na matunda. You will be fruitful. Mwaka huu tunapoanza utakuwa na matunda. Endelea kuomba, endelea kuomba, endelea kuomba. Yeah, jione ukiwa na matunda mwaka huu, jione ukiwa na matokeo zaidi, jione ukiwafikia watu wengi kwa Injili. John, ukizaa wanafunzi wengi mwaka huu. Unapoomba wakati u unawezeshwa. You are empowered to have fruits by the Spirit of God. Unapoomba hapa unaimarishwa ili uwe na matokeo ya kiungu. Hakuna kitakachokuzuia usiwe na matokeo ya kiungu mahali ulipo, mazingira yako ya kazi, mazingira yako ya biashara, mazingira ya nyumbani, mianya yote yanayozuia wewe usiwe na matokeo ya injili yanaondoshwa katika jina la Yesu. Pokea hayo katika jina la Yesu. Tulichohubiriwa hapa kitazaa matunda kwenye maisha yetu, kitazaa matunda katika jina la Yesu. Neno hili lilo kuja kwa wakati huu litatuempower kuwa na matokeo 2025. 2025 we are going to be more fruitful like never before. In the name of Jesus. Katika jina la Yesu naenda kuwa na matokeo kwa namna ambayo haijawahi kutokea. Sababu tuna neno la unabii. Tuna maombi, tuna neno la Mungu lilo halisi. Haleluya. Umebarikiwa na neno la Bwana. Shangilie Bwana Yesu. Haleluya.