Tuliangalia uh, uh, somo letu ni unyakuo. Umeshasahau mpaka kichwa cha somo ni nini? Kiumbe kipya na unyakuo. Haleluya! Kwa tukaangalia, kiumbe kipya ni zao la ufufuo, na ufufuo ulikuwa ni msisitizo sana kwenye mahubiri ya mitume, habari za kufa na kufuka kwake, na ufufuo ndo solution ya Mungu kwa ajili ya dhambi, solution ya Mungu kwa ajili ya mauti, solution ya Mungu kwa ajili ya kutana na mahitaji yetu, kwa sababu anatupa roho wake. Kwa hiyo ni family creation ya Mungu, kutengeneza familia yake, sio uumbaji wa natural, kuumba mbingu na nchi na watu akao ndani yake, lakini ni uumbaji katika Kristo. that's why kuamini katika ufufuo wa Yesu Kristo ni jambo bora. Kila ambacho Ibrahimu aliona kimetimizwa katika ufufuo wa Yesu Kristo. Haleluya. Watoto wa Mungu, familia ya Mungu, watu wenye lugha moja, watu wenye utendaji mmoja, watu ambao ni mamoja, wamenyweshwa roho moja, hakuna tofauti. Ni bora kuliko mnara wa Babeli. Haleluya. Kwa tunaangalia kidogo sehemu nyingine ambao mitume walihubiri, Matendo ya wa Mitume nne nane hadi kumi na mbili. Matendo, matendo ya Mitume a nne nane hadi kumi na mbili, na inasema hivi: basi ndipo Petro. Hapo ilikuwa ni kwenye mbele ya baraza, watu walikuwa wanawakataza wasihubiri kwa jina la Yesu aukuhubidi habari za kufa na kufuka kwake. Matendo ya Mitume nne mstari wa nane hadi kumi na mbili inasemaje? Ndipo Petro akijara mtakatifu akawambia, enyi wakubwa wa watu na wazee wa Israeli uh -huh. Kama tukiudizwa leo habari jambo jema lo fanywa yule mtu dhaifu uh -huh. jinsi alivyoponywa uh -huh. jueni ninyi nyote na watu wote wa Yerusalemu yakuwa kwa jina la Yesu Kristo wa Nazareth ambaye ninyi mlimsulubisha na Mungu akamfufua katika wafu, kwa jina hilo. Hivi unaona utendaje? Ninyi mlimsulubisha na Mungu akamfufua very practical, ninyi mlimsulubisha utendaji wa mauti eh? Mungu akamfufua akasemaje, kwa jina hilo mtu huyo anasimama ali mzima mbele yenu. kumi na moja. Yee ndiye jiwe lililodharauliwa na ninyi waashi, waashi hapo anaitwa watu gani? Viongozi wa dini hapo, nalo limewekwa kuwa jiwe kula pembeni. Mstari wa kumi na mbili wala tuseme wote, wala hakuna wokovu katika mwingine awaye yote, kwa maana hapana jina jingine chini ya mbingu aliopewa wanadamu tupasalo sisi kuokolewa kwalo. Petro ametupa ukweli mkubwa hapa kwamba wokovu ambao ni matokeo ya kifo na ufufuo wa Yesu Kristo ni matokeo ya kazi hiyo. Tunapata wokovu kwa kuamini jina hilo. Hakuna wokovu katika mwingine awaye yote. Aleluya! wokovu ni nini? Kwa tafsiri ya haraka kabisa, kusoma kazi ya Yesu kwenye Mathayo 1:21 anasemaje? Mtamwita jina lake Yesu, maana ndiye atakaye waokoa watu wake na dhambi zao, Mathayo 1:21. Kwa hiyo tayari anaonyesha ni katika jina lake. Jina lake ni nini? huyo ndiye mliyemsulubisha. Basically, mtu akisulubishwa anakufa anazikwa <laughs> alafu akafufuka. Ufufuo ni tangazo la wazi saau ya kwamba kile ambacho Mungu alisema atakifanya kwa njia ya Yesu Kristo amekifanya. Kwa kazi ya Yesu haikutimia kwa kwenda msalabani, ilitimia alipofufua, alipofufuka. Ndo maana alisemaje, mtamwita jina lake Yesu maana ndiye atakaye waokoa na dhambi watu wake na dhambi zao. Tukasoma jana kwenye Wakorintho wa kwanza 15 tukasemaje, kama Kristo hajafufuka imani yenu ni bure, mngalimo katika dhambi zenu. Kwa ufufuo ndio utimilifu wa kile ambacho tunasoma kwenye Mathayo moja ishirini na moja mtamwita jina lake Yesu, maana ndiye atakaye waokoa wa watu wake na dhambi zao. Iko sawa eh? Kwa kama kuna job description ya Yesu, haikutimia alipokuwa msalabani, haikumtimia alipopigwa, haikutimia alipotemewa mate, ilitimia alipofufuka kutemewa mate ni kwa ajili yetu, kupigwa ni kwa ajili yetu, lakini singe kuwa na validation kama singefufuka. Kwa ufufuo, jambo la msingi sana, knowledge ya ufufuo lazima ikae vizuri. Nitakuonyesha kwa nini nasiza ufufuo, kwa sababu kuna ufufuo mwingine tunautarajia ambao nitauzungumzia muda si mrefu. Kwa hiyo anasema hakuna jina jingine, kwenye Matendo tano 29 hadi 32, Petro alikuwa mbele ya baraza tena Matendo ya Mitume tano sura ishirini na tisa hadi mstari ishirini na tisa, thelathini na mbili. Nataka ufungue ili tuende pamoja. I nasemaje? Matendo ya Mitume tano, mstari wa ishirini na tisa hadi, thelathini na mbili. Petro na mitume wakajibu, akisema imetupasa kumtii Mungu kuliko wanadamu. 30 Mungu wa baba zetu alimfufua Yesu, angali alimfufua eh? Mwana ufufua, eh? alimfufua Yesu ambaye ninyi mlimuua mkamtundika katika mti. Asemaje? Mtu huyo Mungu amemtukuza kwa mkono wake wa kuume, awe mkuu na mwokozi awape Israeli toba na msamaha wa dhambi. Je, atuzungumzie kidogo eh? Mbili, na sisi tu mashahidi wa mambo hayo pamoja na Roho Mtakatifu ambaye Mungu amewapa wote wa mtio. Kwa anasema, Mungu amemfufua kutoka wafu. Sehemu nyingine ambayo Petro alihubiri ni kwenye Matendo ya Mitume nane. Sio Petro, mtu mwingine alihubiri pale. Kuna mahubiri kwenye sita, saba, nane. Saba ni ni kama ni kama vile Stefano hakumaliza speech yake, alipigwa mawe kabla hajamaliza speech yake, lakini Luka alikuwa mwaminifu, kuna rate sehemu ya mambo aliyoyasema, lakini plain speech ya injili iko kwenye sura ya nane, mstari wa ishirini na sita mpaka 35. Matendo 8:26 mpaka 35. Nenda pale. Matendo 8:26 hadi 35. Are you there? Inasemaje? Malaika wa Bwana akasema na Filipo akamwambia, "Ondoka ukaende upande wa kusini katika njia ile telemka kutoka Yerusalemu kwenda wapi? Gaza. Nayo ni jangwa." Yeah. 27 Naye akaondoka akaenda mara akamwona mtu wa Kushi Towashi mwenye mamlaka chini ya Kandake, malkia wa Kushi, aliyewekwa juu ya hazina yake yote, naye alikuwa amekwenda Yerusalemu kuabudu. ishirini na nane. Akawa akirejea ameketi garini mwake, akisoma chuo cha nabii Isaya. Ehe, Roho akamwambia Filipo, sogea karibu na gari ili ukashikamane nalo. thelathini basi Filipo akaenda mbio, akamsikia anasoma chuo cha nabii Isaya, akasema, ehe, je, yamekuelea hayo nayosoma? thelathini na moja Akasema nitawezaje? Kuelewa mtu asiponiongozwa? Sasa akamsihi Filipo apande na kuketi pamoja naye. thelathini na mbili na fungu, turudie tena, na fungu la maandiko aliyokuwa akisema ni hili, aliongozwa kwenda kama ameniacha, aliongozwa, aliongozwa kwenda machinjoni kama kondoo na kama vile mwanakondoo alivyokimya mbele yake amkataye ya manyoya vivyo hivyo yeye naye hafunui kinywa chake. thelathini na tatu katika kujidhili kwake hukumu yake iliondolewa. Ni nani atakayeeleza kizazi chake? Ehe. Kwa maana uzima wake umeondoshwa katika nchi. thelathini na nne yule towashi akamjibu Filipo swali zuri kabisa, akasema na kuomba nabii huyu anasema maneno haya kwa habari ya nani? Isaya ngapi anasoma? Isaya hamsini na tatu. Swali la msingi usome Agano la Kale kichwa kichwa, hizi habari zinamhusu nani? Swali lingine kasemaje, ni habari zake mwenyewe au za mtu mwingine? Hivi unajua huyu towashi alitakiwa kutufundisha namna ya kusoma Agano la Kale. Sasa shida ya watu wengine wakisoma kwanza, hawaulizi ni habari za Isaya au za mtu mwingine Nasoma, kama habari zetu, unaingia Isaya pale, unaanza kusoma habari zako. Isaya sitini na moja roho wa Bwana juu juu yangu kwa sababu Bwana amenipaka mafuta kichwani pangu. Umeona eh? Towashi anakushinda aliyekuwa anasema roho wa Bwana juu yangu. ni wewe mbona umekaa haraka hiyo siti. Umeona eh? swalini nani anasemwa hapa? Ina maana huyu ali, mtu alihisi kuna kodi siipati. Nani? sehemu gani? Isaya aliongozwa kama kondoo aendaye mwachinjoni, hakuna kwa kama una background ya habari za Isaya, unauliza what are you talking about? Ni kama vile Daudi anaposema Mungu wangu Mungu wangu mbona umeniacha, Zaburi ya ishirini na mbili mavazi yangu wakayapigia kura. Nani? Daudi. Hivi namjua Daudi Ha, mtu wa ambush. Eti, wame wamezua mikono yangu. Daudi kashikwa alafu mikono yake inachomwa? Ina ukisoma habari za wafalme waliokuwa na <laughs> hawakamatiki, ni Daudi nafikiri, sehemu moja tu alikamatwa akajifanya mjinga akajifanya zezeta kabla ya kuamsha ambush. Umeelewa, eh? Kwa lazima ujiulize, huyu mtu anasema habari zake kwa sababu ni nabii au anatabiri habari za mtu mwingine lakini amepersonalize nafasi ya huyo mtu. Haleluya. Kwa usije ukasema roho ya Bwana yu juu yangu. Wewe, oh, umesema tu wewe, urungu langu kwa wewe, nitasema mimi ni rungu la Bwana. Ongera rungu. Mwana, eh? Kwa usomi Biblia kwa kujiuliza Biblia inasema nini kuhusu mimi? Huyu anikuwa na swali zuri ambalo itaji jibu. Biblia inamuhusu nani? Biblia inamhusu nani? Kristo. Je, inakuhusu wewe? Ndio, lakini sio moja kwa moja. Inakuhusu wewe katika Kristo. Maana kama hujamwona Kristo kwanza, ukijiona kwenye Biblia umefa, umekuwa na kiburi Nimechanganya watu, narudia tena, Biblia haikuandikwa kwa ajili yako, iliandikwa kumwelezea ya Kristo. Je, hiyo inakuhusu? Ndiyo, kwa sababu, unapatikana wapi? Katika Kristo. Unapomfahamu Kristo ndivyo unavyojifahamu kwa lengo la kwanza ni kumwelezea mtu anayeitwa Kristo, ili ukimwona Kristo ndio ujione wewe. Umegundua tangu jana tumekuwa tukimwona Kristo tukajiona ndani yake, hiyo pate ni kaya. Unaposoma Biblia, tumemwona Kristo kama mzaliwa wa kwanza, alafu tukajiona ndani yake kama mzaliwa wa kwanza. Tukamwona Kristo kama limbuko, tukajiona ndani yake. Tukamwona Kristo kama mwana, tukajiona ndani yake tunamwona Kristo kama mtakatifu, tunajiona ndani yake, identity yetu ni yeye. Kwa hiyo kazi ya kwanza ya maandiko ni kumuelezea another personality called Christ. Niki Kristo akifunuliwa, muamini amefunuliwa. Iko sawa? kwa usikimbie, Biblia inasemaje kuhusiana na mimi? Inasemaje? hapo mwanzo Mungu ameumba mbingu na nchi. Oh, Mungu alitupenda akatumbia mbingu na nchi. Ah, usomi namna hiyo <laughs> Unamtafuta kumwona namna Mungu anavyojitambulisha katika Kristo, anavyofanya kazi yake katika Kristo. Utendaji wa mwamini, mwenendo wa mwamini unapatikana katika ufahamu wa Kristo. Kwa lengo la maandiko ni kumfunua mtu aitwa Kristo. Unapokutana na huyo Kristo unakutana na nani? Na asili yako. Iko sawa? Unakutana na asili yako. you cannot find your identity away from Christ. Tuko sawa eh? Tuko sawa ndio maana Yesu kwenye sura ya tano ya Yohana mstari wa thelathini na tisa aliwaambiaje Mafarisayo? Mwayachunguza maandiko kwa sababu mwadhani ya kwamba ninyi mna uzima ndani yake na hayo ndiyo yanayonifunua. Maana yake angalia, nikuonyeshe tena. Waja watu wawili, hapa watatu. Huu mfano huwa sisahau watatu tukimbia wenye spidi zao. sawa sawa sawa. Sasa hawa si watu watatu eh? Nani atakuwa Kristo? Ah, sawa. Kristo, kaa nyuma hapa, akaa mbele. Kristo, kaa mbele, wenjo hapa, akaa nyuma hapa. Huwo utakuwa maandiko Sawa eh? Angalia kwa chukua picha, kama huyu ndo Kristo mwachunguza mm -mm. maandiko kwa sababu so mwadhani ya kwamba eh, sawa sawa, nyosha kidole tu nyosha tu kidole, usimguse mtumishi wa Bwana. Tupigwe shoti. Okay. Sisi ni mafarisayo si ndio eh? Sisi ni mafarisayo kwa muda tu Wana hakika sitaki cheo hicho milele. Okay. Kwa hiyo anasemaje? Huyu ni maandiko, huyu ni Kristo, huyu ni uzima. Iko sawa, uzima ni kitu kizuri, Kristo ni mambo mazuri, maandiko ni mambo mazuri, si ndio? lakini mimi ni farisayo sasa. Baadaye nitawahamisha msio mafarisayo tena, sawa eh? kwa hiyo farisayo anataka uzima. Ni kitu kibaya ni kitu kizuri? si ndio, lakini unajua unaweza ukatafuta kitu kizuri kwa namna mbaya, si ndio? Eh, si ndio? iko sawa eh? Ni kama unaweza ukatafuta hela, hela. Kutafuta hela ni kitu kizuri, unaweza ukatafuta vibaya. Mchumba, kutafuta kitu, unaweza ukatafuta vibaya. Umeelewa man? kutafuta na kutafuta eh, eh, kuna kutafuta na kufuta. Unatafuta kumbe unapatikana wewe. Okay, kwa hiyo mafarisayo wanafanya hivi, sawa eh? wanaenda kwenye maandiko kutafuta uzima, wanatafuta kitu kizuri, lakini wakitafuta maandiko uzima kwenye maandiko, tuseme kama uzima ni elfu kumi kwa ipo huko okay, ipo iko kule okay, okay. Kwa hiyo anatafuta uzima mahali ambapo haupo. Sio kwamba maandiko hayana ahadi ya uzima, kosa ni kwenda kwenye maandiko kutafuta uzima wangu. Uzima ni kitu kizuri lakini nimeenda kwenye maandiko kutafuta uzima, nimeitumia maandiko vibaya s so, maandiko yanamshuhudia Kristo, ili nikimpata kristo nipate nini? Uzima. Sasa tuseme uzima uko ndani ya Kristo. Sasa wewe uwezi kuingia ndani ya huyu, ndio shida. Lakini nimeelewa maana yake, kwa hiyo natakiwa nisome maandiko. Wayahudi wakiwaambia maandiko, maana yake nini? Mwanzo mpaka Malaki. Kwa hiyo natakiwa niende kwenye maandiko kusoma kama kitabu kinacho ni direct kumwona mtu anaitwa Kristo, sio kujiona mimi niko saa. Naomba ufungue hiyo Yohana tano thelathini na tisa. Sichekaa, nimeanza kusema mistari yangu kichwani, hii picha ikae kichwani, alafu aanze kusoma. Emsoma ndani ya nini? Kwa maandiko hayana uzima wa milele titin Di habari kamili, maandiko hayana uzima wa milele lakini, maandiko hayana shida, unatakiwa upate huu uzima wa milele, lakini kwa kwenda kwenye maandiko. Sasa Wayahudi, wanatafutaji uzima wa milele, wanaangalia vitu ambavyo wakivifanya kwenye maandiko watapata uzima na watapata toa sadaka nawa nini funga na sometime ni mambo mazuri, lakini yamefanyika nje ya namna ilivyopaswa. Na kulikuwa na watu kabisa, wana dini yao maitwa mafarisayo na masadukayo, hawaoni uzima, kwa sababu wanatafuta uzima kwenye maandiko, au wanatafuta mambo ambayo wakifanya kama maandiko yanavyoagiza wapate uzima. Kumbe uzima haupatikani kwenye maandiko; maandiko ni kitabu kinachomwelezea mtu Kristo huyo mtu akipatikana ndani yake ndimo kuna nini? Uzima. Iko sawa, iko sawa? Iko sawa. Kwa hiyo alitakiwa asome maandiko kama nini? Direction. Umaye kusoma kile kitabu cha posta, unaenda kuchagua anwani pale, unatafuta kama anwani akupeleka kwa nani? Kwa Kristo. Ukimpata Kristo ndio unapata uzima. Umeelewa eh? nikienda kwenye maandiko kujitafuta nimepata nimefanikiwa, ni me, ni hapana, naenda kutafuta kumuona nani? Kristo. Nikimuona Kristo nitapata vilivyoko ndani ya nani, Kristo nachokitaka. Ngoja shetani anachokitaka na kusaidia kuteseka ni utafute ilichoko ndani ya Kristo, nje ya Kristo. Na hiyo ndio kitu kilichoko tangu mwanzo, sio Wayahudi tu. Mwanzo iko wazi kabisa ya kwamba Adamu Alikuwa anataka nini? Uzima, si ndio, eh? Uhusiano na Mungu. Aliambiwaje na shetani? Shetani alimpa hicho hicho alichokuwa anatakiwa kupata kwa Mungu, hicho hicho, ahadi hiyo hiyo. Alimwambiaje? alimuhib... ukila utafanana na Mungu. Iko sawa? Iko sawa. Kufanana na Mungu ni kitu kibaya? Hapana, kwa sababu ukisoma kwenye mstari wa kwanza wasemaje? Mungu alimfanya mwanadamu. Tumfanye mwanadamu kwa sura na mfano wetu, kuwa na asili. Sasa hivi tunaburagia nini? Asili ya Mungu iko ndani yetu. Alichoahidiwa ni nini? Shetani na Adamu na Hawa ni asili ya Mungu. Mungu anajua ukila utafanana naye, kwani nani Mungu amesema utaki kufanana naye? Lakini alimwambia ukila matunda ya umti huo utafanana na Mungu, iko sawa Iko sawa? okay. Sisi hatukufanana na Mungu, tunasemaje? Sisi ni sura na mfano wake, si ndio? Eh, alivyo ndivyo tulivyo, si ndio? is that a bad thing? No, namna ya kupata ndo ilikuwa famba namna. Kwa wayahudi walikuwa wamedanganyika kama Adamu, na wanamsoma Adamu kule, na waoni kama wanadanganyika, na wao wanatafuta ambacho Mungu anataka wapate kwa njia mbaya. Iko sawa? Ndio maana shetani hawezi kudanganya vizuri mbali na maandiko, si ndio? anataka utumie maandiko kutafuta mambo ya kufanya, baada ya kutafuta kile ambacho Mungu anataka ukifanya, kumwamini Yesu. Sasa huwezi kumwamini mpaka umemuona kwenye maandiko, iko sawa? iko sawa? kwa hiyo anataka umuone Yesu ili upate uzima au asili ya Mungu ndani yako, iko sawa? The same thing we are given. Kwa hiyo hiko hivi, Mungu amekwambia ukitaka, okay, kupata hiki, pitia mlango ule. Halafu nakuja kuambia, Mungu amemwambia mbia, usipite us, us, usipite mlango ule, kwa sababu anajua ukipita, okay, mlango ule utapata hiki. That ndio naitwa nini? Deception. Deception maana yake sio uongo moja kwa moja, ni ukweli ambao uko twisted. Na ndio maana kutambua udanganyifu unaweza ukapata shida kutambua udanganyifu, kwa sababu udanganyifu ni kweli, inaanza na nini? Ni kweli ambayo imepindishwa. Unaambiwa hii ni njia ya kwenda airport, si si, sindio? Sindio, lakini unahakikishiwa hiyo njia utakayopita utafia njiani, lakini sinaenda airport, lakini hajafanya kosa, kaniambia. Kumbe ndani kuna mtego. Ni sawa na kupewa chakula kitamu chenye sumu. Nasema unajua, Mungu anajua ukila hiki chakula utaenjoy sana, utalamba mpaka vidole, unamaliza unalamba vidole, unakwenda. Umeelewa eh? umeelewa kwa hiyo unapewa njia feki ya kupata original hicho hmm. Ndo ndicho ambacho nakiona kwa Wayahudi. Wanaweza akasoma Mwanzo mpaka Malaki kutafuta mambo ya kufanya, usile nguruwe. Unakumbuka eh? Usile nguruwe, ushike Sabato, usiabudu Jumapili, abudu Jumamosi. Unatafuta kingine ni nini, usinyoe hmm. usi denge. Kumbe eh, mnajua mtumisha Bwana usinyoe denge pembe za vinywa vyenu, usinyoe denge yani anatafuta hivyo vitu, lakini naambia hivi, that's not how you read it, you read as a book about a person. Nakumbuka jana eh, tuliangalia wanyama tukasoma kama kitabu kinahusu watu na Kristo na watu wake, sio nini, sio wanyama, sio matukio. Ndio maana unakuta mimi nashangaa watu wanagombania Jumamosi, Jumapili. Mimi siko katikati ya wanaogombania Jumamosi wala wanaogombania no Jumapili. Kwa sababu wote, huo ugomvi wote hauna faida yoyote. Sawa, Kristo ndio mwisho wa nini? Sheria. Ka, unajua sisi tunaabudu Jumamosi, tunaabudu Jumapili. Haya. Kwa hiyo sasa mnaabudu Jumamosi, Jumapili au mnaabudu Mungu? Sababu kama ni kumwabudu Mungu utamwabudu Jumatatu, Jumanne, Jumatano, Alhamisi, Ijumaa. Kwa sababu Mungu si yule yule, si yule yule siku zote. Kwa Mungu Jumamosi ndo anaresi anakaa hivi niabudu, ni jamani, yeah, nyanyua mikono tena, yeah, I feel good, tiri Yehova, anajisikia vizuri. Maana watu waliabudu Jumapili au watu waliabudu Jumamosi? Ndo maana ukijua ibada ya kweli utamwabudu Mungu kila siku, utasoma Biblia yako kila siku, utamuomba kila siku. Makusanyiko ni sehemu ya kuendeleza ibada yako ya kila siku. Uanze kuabudu lini Jumapili wala uanze kuabudu lini Jumamosi. Huwa naambia mfano huu mtu anayegombania Jumamosi na Jumapili kama ni siku ya Bwana au siku ya ibada ni sawa na vichaa wawili wamechorewa mlango pale, wakaambiwa kila mtu hey, wei! wako mirembe pale, aya, pita hapa, nenda nyumbani. Kichaa mmoja akaenda kanaingia kwenye ule mlango, anaingia anaingia, mlango wa mchoro eh? mlango wa kuchora. Akachoka <laughs> haka kamwona mwingine amekaa pale, mstaarabu amekaa hivi, huyo huyo wa Jumapili Jumapili Jumamosi imeshindikana kule. Oya vipi, safi, mbona wewe hauendi kupita mlango uende nyumbani kama mwenzako? Mimi nashangaa, mwenzako anaangaika, mimi ndo na ufunguo. Ulijua huyo amekaribia kwenda wapi? Nyumbani. Sasa daktari, ongeza dozi <laughs> There is nothing about Friday, Sunday, Saturday. Christ is the Lord of all days. Hallelujah. Hallelujah. Ukihama na matukio ujahama na mtu, ndo maana huwezi kugombana na watu juu ya zaka juu ya siku juu ya jumapili juu ya mw... Nenda huko juu Kristo. hivyo ni vita vya watoto usipambane navyo unaharibu nyasi bure. Hama huko imani katika Kristo, not about days. Kama jumamosi na jumapili zina maana, mbona mnakufa Jumatatu? Msife kwenye siku ya Bwana, mbona amchagui siku ya... Baba, kwa sababu mimi naabudu jumamosi nitakuwa nakufa Jumamosi? Wamekasirika, umeelewa sasa eh? Kwa unasoma kama kitabu kinachoelezea mtu Ko, nita okay, nitaikuta Sabato, nitasoma kama kinachohusiana na mtu Kristo. Ndio Bwana wa Sabato, umeona eh? Nitakutana na sijui nini habari za safina ya Nuhu, namwangalia Kristo kama nini mahali pangu pa usalama, safina yangu, umeelewa eh? Nitasoma habari za kila anachokiangalia, Can I explain Christ out of it hiyo. no, ni jambo la msingi sana. Aha, kwa hiyo mwayachunguza maandiko, tusome saa mstari wote kwa pamoja. Aya, mnaweza mkaketi. Mmeshayaona, yaona picha hiye, ficha kwenye medula oblongata. Twende sasa, inasemaje? uh-huh. Sisikii. Mwayachunguza maandiko kwa sababu mwadhani ya kwamba ninyi mna uzima wa milele ndani yake, alafu asemaje? Na hayo ndiyo yanayonishuhudia, alafu kasemaje? wala hamtaki kuja kwangu ili mpate huo uzima. Huo uzima unapatikana wapi? Kwake. Kwa hiyo kwa anasemaje, kuchunguza maandiko ni vibaya? Ah, ah. unaweza ukachunguza maandiko vibaya, lakini kuchunguza maandiko kwenyewe sio vibaya. Ni kama kula. Kula ni vizuri, ila unaweza ukala vibaya a good thing can be done in the wrong way. Meelewa mpaka hapo? Hello, meelewa mpaka hapo? Kwa mwaachunguza maandiko sababu mwadhani ya kwamba ninyi mna uzima wa milele ndani yake. Yesu akasemaaje? Naaye ndiye anayenishuhudia. Akasemaaje? Kosa lenu wala hamtaki kuja kwangu ambao mimi ndio ushuhuda, haya maandiko ili mpate kuwa na huo uzima. Nenda kwenye sura ya 45. Anasemaaje? Naona Yesu anachosema msidhani ya kwamba mimi nitawashitaki kwa Baba. Ehe, yupo anayewashitaki ndiye Musa mnayemtumaini ninyi. Sikia maneno hayo: nani ameandika juu ya Sabato? Nani ameandika juu ya fungu la kumi? Nani ameandika juu ya mambo mengine hayo? Anasemaje? kama mngalimwamini Musa mngeniamini na mimi. Kwa lugha rahisi, mngesoma vizuri Musa, mngetoka na imani ya Kristo. Kama mngelimwamini Musa, mngeniamini na mimi akasemaje? Ko, Musa aliandika habari za nani? Wewe unasomaga nini kule? Kwa swali la towashi lilikuwa la msingi sana eh. kwa kama angekuwa anasoma Mwanzo, angesomaje huyu mtu alikuwa anaandika habari zake okay? au za mtu mwingine. Angesoma umbaji alikuwa anazungumza, huyu mtu alikuwa anazungumza umbaji wa vitu au umbaji wa kitu kingine? Angesoma habari za safina, akasema hii safina ilikuwa inahusu habari za Nuhu peke yake au habari za mtu mwingine? Akisoma habari za Yusuf, hizi habari zilikuwa zinahusu Yusufu au habari za mtu mwingine? Akisoma habari za Mangoja wazaliwa wa kwanza. Hizi habari za wazaliwa wa kwanza zinahusu watu kwenye familia zetu au habari za mtu mwingine? Una maswali eh? ili kut, kuleta concept ya Kristo anaonekanaje kwenye haya maandiko. Tuko sawa? Tuko sawa? kwa nasemaje? Mstari wa 40 na ngapi, arobaini na sita. Hebu soma tena, kama mngalimwamini Musa mngeniamini na mimi, kwa sababu Musa aliandika habari za nani? Za Kristo. Sikiliza maneno Msipoyaamini maandiko ya Musa, nitajia maandiko ya Musa: Mwanzo, Kutoka, Mambo ya Lawi, Hesabu, Kumbukumbu, kumbu Torati. Asemaje? msipoyaamini maandiko yake, mtayaamini wapi maneno yangu? Kwa maneno ya uzima aliyohubiri hubiri Yesu ni maandiko ya Musa, hayana ugomvi. Lakini unawezaje kusoma maandiko ya Musa na kumwona Kristo? Twende kwenye hamsini na tatu Isaya, eh? Sindio? Kwa, umeelewa swali la towashi, ilikuwa swali la msingi sana kwa mtumishi wa Mungu. Ana, yanakuelea mambo hayo? Na yasoma, akasemaje? Nitaeleweshaje wakati hakuna mtu wa... Shukuru Mungu kwamba umepata kiongozi wa kukuelewesha. Ungekuwa unapata madudu hayo kwenye Biblia. namshukuru Mungu kwamba nina mwalimu wa, wa kunielewesha Hallelujah. na mwalimu afanya nini? Kwa kunielewesha ili nipunguze kuona maru, makorokoro kwenye Biblia. Twende mstari wa ngapi? mstari wa ngapi ngapi? thelathini na tatu, amesha tumeshasomewa habari hizi, mstari wa thelathini na tatu thelathini... ngoja uh -huh. thelathini na nne, nasemaje yule towashi. Tuko nane, hatujafika Isaya hamsini na tatu. nataka tusome hapa, twende Isaya hamsini na tatu. Mbona mazakuni wai salasini na nane asemaje? Yule towashi akamjibu Filipo akasema na kuomba, nabii huyu asema maneno haya kwa habari ya nani? Ni habari zake mwenyewe au ni za mtu mwingine? Tusome salasini na tano kwa pamoja. Filipo akafunua kinywa chake, ehe, akianza kwa andiko lilo hilo, ehe, akamhubiria habari njema za Yesu. Sasa turudi pale kwenye Isaya 53 tuangalie namna mtumishi wa Mungu alivyohubiri habari njema za yesu. Isaya 53 kuanzia mstari wa kwanza, kwanza. nataka tusome taratibu tutembee nao muone Yesu kwa unaangalia pattern, ambazo zinamwelezea Kristo. Aleluya, twende Isaya 53 kwanza. Yasemaje? ni nani aliyesadiki habari tuliyoileta na mkono wa Bwana amefunuliwa nani? maana alikuwa alikuwa ambaye kama mcho mororo eh, na kama mzizi katika nchi kavu, ye hana eh, umbo wala uzuri eh, na tumuonapo ana uzuri wala tumtamani. Nasikiaga watu wanaimba, nimemona anapendeza Yesu anameremeta amemaje? Yohana, Isaya aliona ya kwamba alikuwa hana uzuri, alikuwa hana umbo. Namba nane au tisa, alikuwa mbele zake kama mche mwororo na kama mzizi katika nchi kavu, yeye hana umbo wala uzuri, na tumwonapo hana uzuri wala tumtamani. Twende mstari wa tatu. Alidharauliwa na kukatiliwa na watu, mtu wa huzuni nyingi, ajuaye sikitiko, na kama mtu ambaye watu mficha nyuso zao alidharauliwa wala hatukumuhesabu kuwa kitu. Hakika ameachukua masitiko yetu, amejitwika huzuni zetu. Lakini tulimdhania kuwa amepigwa, amepigwa na Mungu na kuteswa. Bali alijaribiwa na makosa yetu, alijaribua, alichubuliwa kwa maovu yetu. Adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Ngoja kwanza, mbona nakimbia? Mpaka hapo ameonyesha kwa kupigwa kwa huyu mtu tumepona. Hapo unasoma Agano la Kale, sio Isaya, sio nani, sio Marko, sio Matayo. Kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Mstari wa sasa unasemaje? Sisi sote kama kondoo tumepotea, kila mmoja wetu amegeukia njia yake mwenyewe, na Bwana ameweka maovu yake na maka ameweka juu yake maovu yetu sisi sote. Nani aliyepotea? Sisi. Nani amegeukia njia yake mwenyewe? Sisi. Nani amewekwa juu yake maovu yetu sisi sote? Bwana amewekwa maovu yake kwetu sisi. Angaliaje mstari wa saba? Ehe. Alionewa lakini alinyenyekea. Ndio alikuwa anasoma hapo eh? Alionewa lakini alinyenyekea. Ehe. Wala hakufunua kinywa chake. Ehe. Kama mwana kondoo apelekwaye machinjoni. Ehe. Na kama vile kondoo anyamazavyo mbele yao wakatao manyoya yake. Ehe. Naam, hakufunua kinywa chake. Mstari wa nane. Kwa kwa kuonewa na kuhukumiwa aliondolewa. Ehe, na maisha yake nani atakayesimulia? Ehe, maana amekatiliwa mbali na nchi alio hai. Ehe, alipigwa kwa sababu ya makosa ya watu wangu. Aliulizaje swali huyu, nabii alikuwa anazungumza habari zake au habari za nani? Akasemaje? Akaanzia kwenye andiko lilo hilo, akamfundisha habari njema za Yesu Kristo. Iko sawa eh? Wewe unafikiri alihubiri habari njema gani hapa? mateso kufa na kufufuka kwa Yesu Kristo kwa ajili ya dhambi zetu. Umeona hapa, ameweka maovu yetu juu yake sisi sote, ameweka maovu yetu sisi sote juu yake. Kila kitu tunaona, alistulidhani anapigwa na mungu hivi. Ngoja kwa Wayahudi walikuwa wanamwona Yesu anakufa kwa sababu gani? Dhambi zake, ndio maana akamwambiaje? Jiokoe na utuokoe na sisi. Akamwambiaje? ikiwa wewe ni mwana wa Mungu shuka kwenye mti alionewa. mstari wangapi? wa tisa. Wakamfanyia kaburi na wabaya pamoja na matajiri katika kufa kwake, ingawa hakutenda jeuri, wala hapakuwa na hila kinywani mwake. Mbona hakutenda jeuri, hakuwa na hila kinywani mwake? Kwa makosa yalikuwa ya nani? Ya watu wengine. Hakutenda jeuri hakuwepo na hila kinywani mwake, anasemaje? Lakini Bwana aliridhika kumchubua amemhuzunisha, utakapofanya nafsi yake kuwa dhabihu. Kwa nini? kwa dhambi. Specifically, dhabihu, kwa nini? kwa dhambi. An offering for sin. kifo cha Yesu ni nini? An offering for sin. Dhabihu kwa ajili ya nini? Dhambi. Naona watu wanamwagaga damu ya Yesu kwa ajili ya ulinzi, ninamwaga damu ya Yesu kwenye barabara hii, namwaga damu ya Yesu. Ni kweli tunalindwa na nguvu za Mungu, lakini damu ya Yesu ilitumika kwa ajili ya nini? Ukombozi wa mwanadamu, dhabihu kwa ajili ya dhambi. Unachukua dhabihu kwa ajili ya dhambi, unamwaga barabarani ili mende waokoke, au sio? Mstari wa, wa ngapi wa kumi. Naomba upe attention, maana mateso yake umeona, mateso yake umeona, kuonewa kwake umeona, mpaka kufa kwake, uhai wake uliondolewa juu ya nchi. Iko sawa? Umeona alizikwa eh? Kaburi umeona, kaburi umeona kaburi. Kwa hii Isaya, unaona anazungumza habari za habari njema za mtu ambaye hajamtaja. Nani atakayeamini hizi habari? So, nani aliyesadiki habari tuliyoileta? Maana hii habari ni too good to be true ya kwamba mtu anateseka kwa ajili ya mtu mwingine, nani atakae sadiki habari hii tuliyoileta? Ah! sema na mkono wa bwana mef... angalia mkono wa bwana maana yake nguvu za Mungu zimefunuliwa, si katika kufa na kufa Yesu Kristo mkono wa Bwana mefunu..., amefunuliwa. Nani akaanza kumwelezea mtu mwingine kabisa? alikuwa kama mche mwororo mtu wa huzuni, ajuaye sikitika, tulipomtazama hana umbo wala uzuri. Alafu akasemaje? Mstari wa kumi, anasemaje? Lakini Bwana aliridhika kumchubua, utakapofanya nafsi yake kwa adhabu, kwa ajili, kwa dhambi, kwa ataona uzao wake. Angalia maneno hayo, ataona uzao wake, ataishi siku nyingi. Angalia haya maneno, huu ni ufufuo. Ataona uzao wake, ataishi hii siku nyingi. Hakusema siku zenye mwisho nyingi, maana yake inaweza kawa milele. Iko sawa, iko sawa. Siku nyingi yaweza kuwa milele. Yesu alifufuka, akafa tena au atakufa baadaye? No, alifufuka ili yaishi milele. Ataona uzao wake. Basically, ataelezea matunda ya kazi yake. Ataona angalia. Akasemaje? Ataona uzao wake, ataishi siku nyingi. Akasemaje? Na mapenzi ya Bwana yatafanikiwa mkononi mwake. Angalia mstari wa kumi na moja ataona mazao ya taabu ya nafsi yake na kuridhika. Naomba nikuulize, mazao ya taabu ya nafsi ya Yesu Kristo ilikuwa ni nini? sisi hapa. hivi anaridhika akituona? yeah. anatuona deal done, case closed, settled forever. kazi yake iliyo bora imekamilika. Hapo anasemaje kwa maarifa yake Mtumishi wangu mwenye haki akasemaje? Atawafanya wengi kuwa wenye haki. Hivi ni mchungaji huyu? Ni Yesu. Atawafanya wengi kuwa wenye haki, alafu anamalizaje? Rudia tena, rudia tena, atafanya nini? Atayachukua maovu yao. Kwa nini sisi tumefanyika wenye haki? Kwa sababu amechukua maovu yetu. Hiyo inaitwa nini? Divine exchange. Wakorinto wa pili sura ya tano mstari wa ishirini na moja unafana na Isaya hamsini na tatu, yeye asiyejua dhambi alimfanya kwa dhambi ili kwa ajili yetu, ili sisi tupate kwa haki ya Mungu katika yeye. Iko sawa hiyo eh? Ni divine exchange. Kwa mateso ya Yesu ilikuwa ni mateso yangu. Ufufuo wa Yesu ni ufufuo wangu. Kwa hiyo nasema nimeteswa pamoja naye. Nikafufuliwa pamoja naye. Tuko mpaka hapo eh? Mstari wa mwisho anasemaje? Kwa hiyo nitamgawia sehemu pamoja na wakuu naye atagawanya nyara pamoja na walio hodari kwa sababu alimwaga nafsi yake hata kufa. Hii ndio ile kusema, Mungu akamkirimia jina lipitalo majina yote, kwenye Filipi mbili. Akahesabia pamoja na hao wakosao, akasemaje? Walakini, naomba tusomete pamoja mstari, walakini alichukua dhambi za watu wengi na kuwaombea wakosaji. Alo ujumbe wa Isaya 53 ni injili kamili ni injili kamili, naongea eh. Na watu, huu ujumbe wa Isaya 53 ni injili kamili ah. amavubi melala bado, ndugu zangu, bado ndo kwanza saa saba kama unalala aota kabisa saa hizi. Kwa hiyo tumeshaiona iona Isaya ilikuwa anazungumzia vitu gani, tukaenda Kwenye Matendo ya Mitume kumi tulicheki pia mambo ya Stefano, nani Cornelio na Paulo Paul, Paulo alihubiri pia habari za kufa na kufufuka kwa Yesu Kristo. Angalia kwenye mstari wa wa 39 38 mpaka 43, Matendo ya Mitume kumi thelathini na nane mpaka arobaini na tisa, arobaini na, arobaini na tatu nataka tusome wote pamoja Inasemaje? Angalia matendo ya Mtume 10:38 inasemaje? habari za Yesu wa Nazareti. sema habari za Yesu. habaza jinsi Mungu alivyomtia mafuta kwa Roho Mtakatifu na nguvu, naye akazunguka huku na huko akitenda kazi njema na kuponya wote walioonea nani? Na Ibilisi, kwa maana Mungu alikuwa pamoja naye. 39 nasi tu mashahidi wa mambo haya aliyatenda, wapi katika wayahudi na katika Yerusalemu, ambaye walimuua, umeona eh? wakamtundika mtini. arobaini huyo, Mungu alimfufua siku ya tatu. Alimfufua akamjalia kudhihirika, si kwa watu wote, bali kwa mashahidi waliokuwa wamekwisha kuchaguliwa na Mungu, ndio sisi tuliokula na kunywa pamoja naye baada ya kufuka kwake kutoka kwa nini? Kwa nini wafu asemaje? Akatuagiza tuahubiri watu na kushuhudia kwamba yeye huyu ndiye aliyeamuriwa na Mungu awe mhukumu walio hai na wafu. 43, huyo manabii wote humshuhudia kwamba kwa jina lake kila amwaminie atapata ondoleo la dhambi. Kwa hiyo kwa jina lake inahusu nini? Habari za mateso, kufa na ufufuo. Angalia, mlimsulubisha, Mungu alimfufua. Kwa ufufuo ni somo zito kwa habari ya imani yetu. Hakuna sehemu Injili itahubiriwa bila kutajwa ufufuo. Nasemaga hivi, ukihubiri Injili na hujataja maeneo ya kaburini, hujahubiri Injili Lazima utaje mateso, kufa na kufufuka. that is very important. Haleluya! kwa ufufuo wake ulikuwa ni wa muhimu sana. Fast forward moja, nikuonyeshe baadhi ya vitu vingine hapa. Kwa hiyo tunaweza kusema kwamba, nimalizie mistari kadhaa hapa, tuende hapa mbele. Warumi 4 24 hadi 25. Warumi 4. Warumi 4 24 hadi 25. Haleluya. Warumi 4 24 hadi 25. Imefikaje? Imefika? Nasemaje? Bali kwa ajili. Na kwa ajili yetu sisi mtakaohesabiwa vivyo hivyo sisi tunaomwamini nani yeye aliyefanya nini? aliyemfufua Yesu Bwana wetu katika wafu. Tunamwamini nani? Yeye aliyemfufua Yesu Bwana wetu katika wafu. Tunamwamini nani? Yeye aliyemfufua Yesu Bwana wetu, katika... wetu, katika... wetu katika wafu. Tunamwamini nani? Yeye aliyemfufua Yesu Bwana wetu katika wafu. Tunamwamini nani? Yeye aliyemfufua Yesu Bwana wetu katika wafuko. Katika imani yetu ufufuo haukosekani, tunaamini yeye aliyefufua. Mstari wa ishirini na tano unasemaje? Siwasikii ambaye alitolewa kwa ajili ya makosa yetu na kufufuliwa ili mpate kuhesabiwa haki. Angalia maelezo haya. Alitolewa kwa sababu ya makosa yetu na kufufuliwa ili tupate kuhesabiwa haki. Kwa haki tunayohesabiwa ni zao la nini? Ufufuo. Niliambia, unapohubiri Injili unahubiri vitu viwili. Upande wa kwanza unaubiri nisikiize vizuri, niangalie. Unapoubiri njili unaubiri pande mbili. Upande wa kwanza ni mauti, mateso na mauti ya Yesu Kristo, actually hayo ni malipo kwa ajili ya dhambi zetu, lakini ufufuo ni ushindi zidi ya dhambi zetu. Kwa lugha rahisi Uwezi kuhubiri injili na usiwepo mambo haya yote, kwa sababu deni ya dhambi lazima ilipwe, si ndio? E, lakini yule aliyelipa akimaliza kulipa atatangaza uhuru kwa yule ambaye amemlipia deni, ndio ufufuo. Niliwaambia sehemu nyingine, mauti ya Yesu Kristo ni nguvu ya dhambi. Dhambi mshahara wake ni nini? Mauti, Warumi sita ishirini na tatu. Ufufuo wa Yesu Kristo ni nini? ni nguvu ya Mungu dhidi ya dhambi. Iko sawa? Iko sawa? kwa dhambi, inatawala katika mauti, na uzima unatawala katika ufufuo. Kwa hiyo, kwanza, unapohubiri kwamba Yesu alikufa, unatambua nguvu ya dhambi, si ndio, eh? mshahara wa dhambi ni nini? Mauti. Alichukua dhambi zetu akafa. Unapohubiri ufufuo wa Yesu Kristo unahubiri nini? Nguvu ya Mungu dhidi ya hizo dhambi. Nisikize tena vizuri na uniangalie. Nilisema hivi Yesu kutolewa ili afe, huo ni namna gani Mungu yuko tayari kutoa kilicho bora kwa ajili ya dhambi zetu. Yohana tatu kumi na sita kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe wa pekee. Iko sawa eh? Iko sawa eh? Lakini angemtoa Yesu tungesema Mungu anatupenda, angalia Yesu anakufa kwa ajili ya dhambi zetu. Tumeona tunavyopendwa. Ila kama angekufa na hakufufuka, maana yake Tumeona Mungu alikuwa tayari kutuokoa na akatoa kilicho bora, lakini kumbe kitu alichokitoa ni, ni dhaifu dai, ni haina nguvu ya kutuokoa. Lakini ufufuo, maana yake nini? Nguvu ya kuokoa ninayo. Kwa hiyo God is willing to save, he gave the best. Mungu alikuwa anaonyesha utayari wa kutuokoa akatoa kilicho bora lakini kilicho bora cha Mungu kingekufa na kisingefufuka, maana yake tungesema kwa kweli, ulikuwa tayari kunisaidia, lakini uwezo hauna. Umewahi kuwa na mtu nayempenda, anadaiwa ameshikwa, anapewa ambush, lakini huwezi kumlipia? Nia unayo, nguvu huna. Lakini Mungu ametonyesha katika kwamba nia alikuwa nayo, lakini nguvu pia alikuwa nayo. Kimbia yule, unaweza kumbeba eh? Simama hapa unahakika? E eh, mnyanyue mweke hapo eh, juu nikuwa nahakikisha. Rudi eh? chini sasa, mwangalie huyo sasa, mwangalie. Mbona unamwogopa kumwangalia? hey, angati sasa, angalia eh? Hawa wote wanaweza kupangwa wakapandwa na janga moja, tunajua kwenye ile jangwa, nani anaweza kumsaidia mwenzake? Huyu alikuwa ghorofa ya tatu. Ngoja tuanze na huyu kwanza, panda hivi. yuko ghorofa ya tatu, ghorofa ya tatu, lifti imeungua moto, kwenye ngazi kuna simba. Alafu akafungua mlango akasema, e, nani yupo dada ee. Nisaidie jamani, naanguka, simba amekaribia, unamuona. Ambia ruka tu, siogope. Anaweza akaruka bila kuogopa. Kwa hiyo atafanyeje? Ataruka Piyu. Kwa sababu ana nguvu ya nini? Ya kumdaka wewe. Utamdaka ghorofa ya tatu okay? Kabisa. Kwa hiyo tunaona anao uwezo, si ndio eh? Haya, shuka chini, angalia tena na hii uone nia na nguvu ni ana uwezo. Sasa huyu yuko gorofa ya tatu, simba yuko kwenye ngazi, moto umewaka kwenye lift, yuko hapo juu, anampenda sana, yuko tayari kufanya chochote kwa ajili yake, ao sema dada, dadangu kipenzi, shuka tu nitakudaka. hata kama atashuka, hashuki akimtumaini huyu, kwa sababu anaweza akapotea wote. Wangapi? Wawili. Umeelewa maana yake? Umeelewa maana yake? Maana yake ni nini? Anaweza akawa yuko tayari kufanya chochote kwa ajili ya kumsaidia, lakini hana uwezo. Kwa hiyo unasema ni sawa na kusema Mungu alikuwa tayari kufanya kilicho bora kama Yesu angekufa na hakufuka, maana yake alikuwa tayari, anaonyesha upendo wake, yuko tayari kufanya chochote, lakini uwezo wake umeishia nini? Kumtoa tu akafa, lakini bado haikuwa na uwezo. Iko sawa eh? Katika uaminifu huwa unapima na uwezo pia. Iko sawa eh? Hivi unajua, unaweza kuwa na shida alafu kuna watu umewasevu kwenye simu yako, unadaiwa milioni tatu, unaangalia sasa, hapo nampigia nani? Hapa nasema nani ananipenda sana sana, ila milioni tatu, mwenzangu, ningekuwa na laki, napiga tu fast, naambia habari za saa hizi, nazalawa ndaiwa laki tatu. Unasema kwa jasi ndaiwa laki tatu, hapo inatakiwa baada ya masaa mawili. Masaa mawili, laki moja, ndaiwa baada ya masaa mawili laki moja ningia kwenye, kwenye akaunti yangu, nitume kwenye namba gani? Ila kuna mtu mwingine, unaona kama nasema hapana hapana. Umeelewa maana yake? Anakupi... sio kwamba anakuchukia mm -mm. Mm -mm. Lakini uwezo hana, umeelewa maana yake? Uwezo hana, umeelewa eh? Ha, ngoja sasa tuangalie na uaminifu. Shuka chini sasa kwa uaminifu. Sio uwezo tu na uaminifu, sio nia tu. Zote mbili lazima ikae sehemu haya, panda juu sasa. Huyu anaweza kumdaka lakini huyu hampendi huyu mtoto juzi alitoka kumwekea sumu kwenye chakula, mtoto akaona kwenye kioo akakimbia. si ndio eh? aliwatumia majambazi huyu mtoto, we hauko hivyo, mtumishi wa Bwana akatumia majambazi, wakamkosa kosa, afu huyu mtoto akatoka dirishani, simba yupo na moto umewaka, akamwona huyu atakuwa salama, mia itakuwepo ya kumwokoa Haitakuepo uwezo upo, ndio. Kwa hahitajiki uwezo tu peke yake, nahitaji ni nia kwa katika ufufuo wa Yesu Kristo. maana yake nini? Nia ya Mungu kutuokoa, alitoa kilicho bora. Namba mbili, uwezo wa kutokoa, alimfufua Yesu Kristo. Hayo ni kuonyesha kwamba Mungu hajapotezea uwezo wa dhambi zetu, lakini pia ameonyesha uwezo juu ya dhambi zetu. Kwa lazima injili ibebe nini? Habari za Yesu kufa na kufufuka, injili lazima ionyeshe uaminifu wa Mungu na uwezo wa Mungu. He is mighty to serve. He is willing to willing serve vyote viwili. Vyote viwili ko lazima useme, kwa maana juzi Mungu alikupenda akatoa, lakini mauti haikushinda, akafufuka, vyote vikae Alitolewa kwa sababu ya makosa yetu na kufufuliwa ili tupate kutangaziwa haki ya Mungu. Vyote vinafanya kazi, it's not a part it's full measure. Yote fungua Wakorinto wa kwanza kumi na tano mstari wa tatu na wanne. Tusome kwa sauti wote kwa pamoja, mimi sisomi mimi ili niwafuatilishe nyinyi navyosoma, na nitamfuatilisha ambaye asomi. Kama kuna mmoja asomi, nami nanyamaza Wakorinto wa kwanza kumi na tano mstari wa tatu na wanne mistari miwili tu, anasemaje? Mbona <tipatikana> e, e, hawa wasomi moja mitatu ende <tipatikana> kwa maana naliotolea ninyi hapo mwanzo eh, yale niliyopokea mimi mwenyewe. Unaona inapoanza eh ya kwamba injili hiyo, Kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zetu. Ehe? kwa fundisho mojawapo la maandiko ni kwamba kuna mtu atakufa kwa ajili ya dhambi za watu wengine. wakati Paulo anaandika maandiko alimaanisha nini? Mwanzo mpaka Malaki tumeona kwenye Isaya, mtu anayekufa kwa ajili ya matatizo ya watu wengine yeah. Isaya siata tumeona eh? alichukua adhabu ya makosa yetu, kwa kupigwa kwake sisi tumepona au sisi tumeokolewa Anasemaje? Alitolewa, alitolewa kwa sababu anasema Kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zetu kama yanenavyo maandiko. Hapa akasemaje? Na ya kuwa alizikwa, angalia, na ya kuwa alifufuka siku ya tatu, imetoka hewani, kama yanenavyo maandiko. Kwa jumla ya injili kwenye maandiko ni kwamba Kristo alikufa kwa ajili ya dhambi, alafu sehemu nyingine anasemaje, Kristo alifufuka na kutangaza ushindi dhidi ya hizo dhambi. Na ndo maana kwenye Matendo ya Mitume ishirini na sita anasemaje katika ufufuo wake atatangaza habari za nuru kwa watu wote na mataifa. kwa watu wake na mataifa. Matendo ya Mitume ishirini na sita mstari wa kumi na nane hadi ishirini na tatu kwa kufufuka kwake atatangaza habari ya nuru kwa... kama Yesu asingefufuka tusingetangaziwa nini? Hiyo nuru ya uzima, huo wokovu, tusitangaziwa, tusingetangaziwa hilo. Kwa ufufuo wa Yesu Kristo, ndio tangazo la Mungu, hei, nimeshinda! Aleluya! Ndio maana ufufuo lazima ueleweke vizuri. Ndio maana pale chini akasemaje, kama Kristo hakufufuka kuhubiri kwetu ni bure na imani yenu ni bure. Akasemaje, na kama Kristo hakufufuka basi imani yenu ni bure na mngalimo katika dhambi zenu. Kwa hiyo uhuru juu ya dhambi, msamaha wa dhambi, ondoleo la dhambi, wokovu, uzima wa milele ni zao la nini? Ufufuo wake. kwa hiyo Discussion inayokataa ufufuo ni discussion mbaya, haimwamini nini? Mungu ndo kilicho kwenye sura ya kumi na tano ya matendo Wakorinto ya, mstari ya, wa thelathini pale anasema mabaya mazungumzo sasa, tatu eh? mazungumzo mabaya huharibu tabia njema, akasema kuna watu wanasema kwenu hamna kiama ya wafu, ina maana kama wafu hawafufuliwi, Kristo naye hakufufuka. Tutasoma hiyo kwa undani. Kwa ufufuo wa Yesu Kristo ni muhimu sana ukae kwenye fahamu zetu hata tunapoangalia unyakuo. Iko sawa? Iko sawa? Kwa sababu inaanzia kwenye kazi aliyofanya Yesu. Lazima hiyo ikae kwanza. Na yakuwa Mungu alimfufua. Tumeziona nyingi. Na yakuwa Mungu alimfufua. Siku ya tatu akafufuka na kwa kufufuka kwake atatangaza habari za nuru. Emsoma mstari wa kumi na nane Matendo ya Mitume ishirini na sita Afutarudi hapo, aleluya. Tuko sawa mpaka hapo eh? Atatangaza habari za nuru kwa kufuka kwake. Matendo ya Mitume ishirini na sita soma ishirini na mbili na ishirini na tatu Basi Paulo anasemaje kwa kuwa nimepata msaada kutoka kwa Mungu nisimama hata leo nikiwashuhudia, nani, wadogo kwa wakubwa, wala sisemi neno ila yale ambayo nini, Musa, manabii na Musa waliyasema kwamba yatakuwa, ishirini na tatu, ya kwamba Kristo hana budi kuteswa, na ya kwamba yeye kwanza kwa kufufuliwa katika wafu atatangaza habari za nuru kwa watu wake wote na kwa watu wa mataifa. Habari za nuru, iko sawa sasa eh? Wakorintho wa kwanza 15:17, nasemaje? Na kama Kristo hakufufuka imani yenu ni bure, mngalimo katika dhambi zenu. Kwa hakuwezi kuwa na injili bila ufufuo wake eh? Hello? no resurrection, no gospel. Ndio maana Paulo wakati anashutumiwa, waliangalia speech yake imejaa neno ufufuo imejaa neno ufufuo na hawakupenda hiyo. Matendo ya Mitume ishirini na sita kumi na nane akasemaje? Bali walikuwa na maswali mengine mengine juu yake katika dini yao wenyewe na katika habari ya mtu mmoja Yesu aliyekuwa amekwisha kufa. Angalia watu wanasemaje, aliyekuwa amekwisha kufa, ambaye Paulo alikaza kusema kwamba yu hai <laughs> Paulo alikaza kusema kwamba Yesu amefufuka. Bwana asifiwe! Paulo alikaza kusema kwamba Yesu amefufuka. Pastor Paulo alikaza kusema kwamba Yesu amefufuka, that was the major discussion, discussion zake zote zilikuwa zimejaa habari za nini? Ufufuo, zilikuwa zimejaa habari za ufufuo sana angalia anavyoonyesha hapa, akasema kwa kufufuka kwake atahubiri habari za nuru. Kwa hiyo confidence ya injili yetu ni nini? Yesu amefufuka. Yesu yuko hai, sio tu amefufuka na yuko hai, yuko ndani yetu. Elewana mpaka hapo? Yesu amefufuka, yuko ndani yetu. Aleluya. Ah! Kwa ufufuo ni somo la msingi sana kwenye imani yetu. Kwa hiyo katika ufufuo wake ndio tumepokea upya wa uzima. Haleluya. Kwa ufufuo ni msingi sana. Tito tatu, tuangalie kidogo. Kufanywa kiumbe kipya ni kufanyiwa nini? Turudie hapa, tupita jana hapa, nataka tuende mahali. Kufanywa kiumbe kipya ni kufanyiwa nini? Tumesema chacho ni nini, kiumbe kipya na unyakuo. Tito tatu mstari wa nne na watano. Tito tatu mstari wa nne na watano. Mefika, nasemaje? Lakini wema wake mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa, alituokoa akasemaje, si kwa sababu ya matendo haki tunayotenda sisi, bali kwa rehema yake. Nini kimetokea? Kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kwa pili na kufanywa upya na Roho Mtakatifu. Naomba tucheze maneno ya kuoshwa kuzaliwa kwa pili na kufanywa upya na Roho Mtakatifu. Tuangalie neno kuzaliwa kwa pili, maana yake nini? Neno kuzaliwa kwa pili imetafsiriwa kwa neno la Kigiriki paligenesia. Kuzaliwa kwa pili ni neno moja la Kigiriki paligenesia, P A L I G E N E S I A, paligenesia. Narudia tena. E S I A. Paligenesia. Kama hujaelewa, muige muige jirani yako I A. Paligenesia paligenesia G -e -n -e -s -i -s. Palin jumlisha Genesis ndo unapata Paligenesia. Genesis ile ya mwanzo yani G -e -n -e -s -i -s. Genesis. Tuko mpaka hapo eh? Hello. Are you here? Paligenesia. Paligenesis. Maana yake ni kuleta asili mpya, hmm. Andika hiyo kuleta asili mpya au kubadili asili ya mtu au kuzaa upya. Kuleta asili mpya, to bring about new nature. Kubadili asili ya mtu, to change the nativity of the person. Au kuzaliwa upya, new birth. Sasa kwa muktadha wa Tito tatu ni kazi ya nani? Kazi ya Roho iko sawa eh? kufanywa upya na Roho Mtakatifu kwa, tukasema hii kazi ya kufanya upya ni internal management, ni ndani ya mwamini roho yake tuko sawa mpaka hapo? roho yake kwa anasemaje? Ndio maana kusema kwenye Yohana tatu Turudi Yohana tatu ambayo tumesoma jana, Yohana tatu mstari wa tano na saba hadi saba Yohana tatu mstari wa tano hadi saba Fungua haraka, kazi ya roho, kuza kuoshwa kwa kuzaliwa upya kwa Roho Mtakatifu. Asante Yesu kwamba Roho Mtakatifu ametolewa katika ufufuo Yohana 8 ameelezea kuanzia mstari wa 37 hadi 39. Tutaipitia hapo pia. Anasemaje Yohana 5:3 mstari wa 5? Anasemaje? Yesu akajibu, amini nami nakuambia, mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho. Nakumbuka maana ya naa pale ni kai, si ndio eh? Kuzaliwa kwa maji ambao ni kuzaliwa kwa roho, anasemaje hawezi kuingia falme wa Mungu. Akasemaje kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho. Kwa kuzaliwa kwa pili ni kuzaliwa katika roho. Ustaajabu kama nalikwambia hamna budi kuzaliwa mara ya pili. Kwa kuzaliwa mara ya pili ni internal work. Tuko sawa eh? Angalia kwenye Petro wa kwanza moja ishirini na tatu. Tuamba kidogo na mistari kadhaa mchana wa leo, waraka wa kwanza wa Petro sura ya kwanza mstari wa ishirini na tatu. Are you there? Kwanza Petro sura ya kwanza mstari wa ishirini na tatu Nasemaje? Mmefika wote? Na bani wengine wanafungua, tusome kwa sauti ya juu. Mmeona maneno hayo, kwa kuwa mmezaliwa mara ya pili. Hii ni past tense, anawambia kama ni utambulisho wao, kwa kuwa mmezaliwa mara ya pili. Muamini amezaliwa mara ya pili eh? Yeah. Kwa nini kimezaliwa mara ya pili? Roho yake. Kwa nani? Kwa nini au kwa nani? Kwa Roho Mtakatifu aliyepewa. Mpaka hapo tumeelewana eh? Mezaliwa mara ya pili. I like that. Angalia maneno. Si kwa mbegu iharibikayo. Maana yake anakuonyesha uhakika wa uzao huu. Sio mbegu iharibikayo. Iko sawa? Mwambie mwenzako nimezaliwa mara ya pili. Si kwa mbegu iharibikayo. Mbona hamwambii yule pale? Mwambie nimezaliwa mara ya pili. Si kwa mbegu iharibikayo. Hivi unajua Kingeza umetumia neno incorruptible. Unajua maana incorruptible? Haiwezi kusuffer corrosion. Unajua hata chuma yenyewe inakuwa corrupted. Chuma, unajua chuma? Unajua maana ya kutu. Kutu maana yake chuma imekuwa nini? Corrupted, ndio maana imepata corrosion. Na chuma inalika, kinaisha a ah, mjui hicho e, chuma kinalika, kinaisha. Si kwa mbegu iharibikayo, alafu asemaje? Bali kwa ile isiyo isiyoharibika, aafuaitaje? Kwa neno la Mungu lenye uzima linalodumu baada ya kukosea au kwa miaka miwili tu, linalodumu hata milele. Kwa ubora wa kiumbe kipya ni kwamba hawezi kuharibika kwa sababu ya aina ya mbegu aliyozaliwa kwayo, haiwezi kuharibika na inadumu milele. Tuko sawa eh? Amerudia kwenye sura ya pili, Petro kwenye waraka wa pili Waraka wa pili sura ya kwanza mstari wa tatu na wanne tumezaliwa kwa mbegu isiyoharibika ha. Kwa hiyo ndugu yangu, kama umeshazaliwa mara ya pili, hiyo equation, hiyo reaction is not reversible. Eh? Hivi unajua there is a reason kupewa uzima wa milele Yesu alitumia mfano wa uzazi. Hivi unajua hata kama umpendi mama yako uwezi kurudisha hilo faili? Au vipi jamani, kwamba teknolojia imesaidia kwamba unaweza kuwa namchukia mama yako ukarudi tumboni ukazaliwa na mtu mwingine? Kwa hiyo ukishazaliwa, umezaliwa. Mama yako akiwa mweusi na unataka kuzaliwa na mweupe, ndio imetoka? Ni Masai na unataka uzaliwe na mzungu ndo imetoka. Iko sawa hiyo eh? Inaitwa pambana na hali yako right. Hata kama ajui kuongea na fokafoka anaitwa nani? Mama yako ukizaliwa umezaliwa, you cannot undo. Unajua si ile haina haina button ya control plus Z. Once done cannot be undone. Kama ulikubali kuokolewa na Yesu, ndio imetoka hiyo oh. konikiamua kujinyonga, unanyonga mwili, huna kapasiti ya kwenda kwenye roho yako na kusema roho alioungana na roho wa Kristo akawa kitu kimoja, alafu naikamata hivi na nyofua roho yangu kwenye roho ya Kristo kwa sababu nguvu iliyoshikilia roho yako na roho ya Kristo inaitwa ni nini? Nguvu ya ufufuo wa Kristo, sio nguvu ya ufufuo wako wewe. Ulienda umechoka, ukashikwa, ukashikamana, ukawa kimoja, kama ni, inaitwaje? Kuna, tumesema kama, inaitwa homogeneous solution. In fact, kuna high level ya kuextract kwenye solutions za aina hiyo si ndio? Eh, lakini muunganiko wa Kristo na mwamini ni inseparable union. Kwa kama umemchoka Yesu, kalale, uamke kesho mwanze vizuri, kwa sababu kufika umefika, utoke uende wapi? Ndo maana kabla hujamhubiria mtu Injili mwambie siku akiamini imetoka, ili kama hataki mahusiano ya milele asije ambia hii ndoa. Ndugu yangu usijaribishe ukiingia hakuna mstari unaosema hadi kifo kiwatenganishe, hauna. Hii ndoa ni, ukiingia umendoanika, hakunaga bwana wawili, ni bwana mmoja milele. Sasa, so, nasema hivi sha hii ndoa kila siku tu nagombana, haijafungwa musuri. Mchungaji akukasa, hii imekazwa na nini? Nguvu ya ufufuo ndimefungwa aliyefunga katupa kufungua kuzimu. <laughs> Haipo, tumezaliwa kwa mbegu isiyoharibika mwambie. Kabla hajaamini usimbe mtu wokovu wakuungaunga, wokovu wa, man, wa, wa, wa, wa mandonga. Umeokoka kama ujaokoka, na ujaokoka kama ujaokoka vilevile. Yani huko pale tu umeegemea, umekaa hivi kwenye edge, unaweza kaangukia huku au kaangukia huku. Ukiingia ndani ya safina, mlango unafungwa kwa nje. Afu tufungulia sema, aliyefunga sio mimi, uhakika huo. Asema ah, mimi staki, yaani kama saa nimemchoka Kristo. Unamchoka nani? Kwani kuna kuchokana huko? Aa, huku kila siku tunafurahi, kila siku tunaburudika. Dunia, ni huku duniani tu, watu wakiona, wanasema yani, nilikuwa nampenda mke wangu tulipokuwa honeymoon, tulipokuwa kwenye nani? Tuaje kwenye nini? Tulipokuwa wachumba. Yaani nilikuwa namuona, yani sasa hivi namuona kama mwanaume mwenzako, sawa. Fungua macho, angalia nyuma yake kama alivyokuwa kwa mdada. Sawa eh? Eh. Jamaa mmoja aliniambiaga hivyo nikamwambia, unasemaje? Yaani kimuona kama na hala na mwanaume mwenzangu au ana nini? Aliniambiaje? Hawa na spiritual husband. Nikamwambia, wewe ndio unaumwa spiritual husband? amemwoa lini? ulikuwa wapi? eti jamani, linya naume nasema naisi mke wangu ana spiritual husband eh? mke wako ana spiritual husband eh? mke wako ana spiritual husband, amna noma, ana spiritual father <laughs> na, na spiritual daughter, wa mtu kwa nini utakiwa na spiritual husband? vitu <laughs> vya kuchekesha. i e, kusoma neno spiritual husband kwenye Biblia, watu wametoa wapi? kama unamuona unajua, ukikaa na mtu ambaye hajawahi kukumaindi Unakaa tu hey, haleluya Amen. Naendelea jampenda nendea vizuri. Imemka vizuri. Yesu ni Bwana. Haleluya. Umekula. Umekula mchana saa saba, sasa hivi nisha kule, nimeshiba. wow. Nitumie picha ya sahani sahani iko tupu, imeandikwa made in China, nimefagia joni anafika, na umesikia vizuri. Wow. I can't wait siku nitakayokuwa. Wow. Mbona kwenye mbingu ya kumi na saba aridhi ni mbali mmeelea kule mahali alafu naona utaniambia nini wewe. we. we anasema yeah ule umbo ulikuwa naniona limekaa vizuri, linaanza kuwa mabonge mabonge, ona kama vile limetupiwa hivi. Mungu limuumbaje huyu? umetupia tupia. <laughs> Umechukizwa. <laughs> Umechukizwa. ukichukiwa macho, ukichukia macho yanaanza kuona vitu havipo, yaani mambo uliyo yapenda ya unaanza kuyachukia, yaani kimuita anachela Yani, napenda unavyotembea taratibu, unatembea mwendo wa kinyonga. Sasa unasema wai bwana, tuna mambo mengi ya kufanya <laughs> umefanya nini? Umechukizwa. Sema ninamvumilia tu kwa sababu nampenda. Ushachukizwa. Fungua macho, muangalie ulivyokuwa. Nampenda vile vile, kama Kristo anavyokuona mpaka leo. Wewe unafanya vimeo, lakini anakuona kama anavyojiona ndani yako, mtakatifu kama mwanzo, hujawahi kuchakaa. Anakuita, unaitwa mwana wa Mungu. Asema, najisikia sana kumwacha yaani, kama vile upendo umepoa, upendo umepotea. Haujapotea, wewe umeanza kuenenda nini? Kimwili umeanza kuiga upagani, no. Mo, no, tulia hapo hapo, fanya nini? Tulia hapo, hapo. Unasemaje? nitakupenda kama Kristo alivyolipenda kanisa. Unalijua kanisa ni nini? mnajua ninyi la, uliambiwa uende uinjilizi, ujaenda, amekutema. Mpo, mnaamka asubuhi, naambiwa nena kwa lugha, jicho jichaji, haleluya. Mnaelewa lakini anachosema, au mambo haya ni mazito sana. <laughs> Tulikuwa wapi mpaka tumefika huko? nilikuwa nasoma kitu gani? Muunganiko wa Kristo na kanisa ni permanent relationship. Sijasema muunganiko wa mwanaume na mwanamke ni permanent, hiyo ina mambo mengine. Ndio maana Musa akawapa hati ya kutoa, hati ya talaka, kuliko kumuua na kumnyonga chumbani kwako. Mwambie nenda kwa wazazi wako, sawa? Sawa, kama umeamua kuenenda nini kidunia, Don't kill her. Don't usimpe sumu mwanaume wa watu mm -mm. Sawa. Bora kila mtu achukue hamsini zake, kama mmekataa kulitii neno la Mungu. lafanya nini kuenenda katika upendo sawa? Ah, kumbe wengine hamjaolewa na mjaoa anyway, sawa. Kwa hiyo neno la Mungu ndo okay. Neno la Mungu lidumulo hata milele, kwa aina ya mbegu inayozaa ndio inaoamua iwe na, ex, e, iwe na ina exist kwa muda gani. Mbegu inafanyaje kazi? inadumu hata milele Haina mstari unaosema, nitakupenda, nitakuheshimu, nitakaa pamoja na wewe katika hali zote, katika shida na umaskini, sio katika furaha na huzuni mi <laughs> kwa kweli siwaambiaje watu waseme, maana utachagua. Na nachotaka kusema kama utasema nitakuwa baada ya wiki mbili, sema asema afa asemaje, hadi kifo kitakavyotenganisha. Ni kweli, ndoa za kawaida kifo kinatenganisha. Unajua hiyo kwa sababu ni temporary Unajua katika kiama hakuna ndoa eh? Wajua katika kiama kama kama jamaa humkubali mkifa huku kwenye ulimwengu imeisha hiyo. Mkikutana baada kwenye hicho kiama nitaeleza baadaye kiama. Mkikutana kwenye kiama itakuwa ni kaka na dada katika Kristo. Sema, "Wajua mimi nilikupenda sana. Mbona mwangalia yule ukijana vibaya? Mbona mwangalia kama unamtamani? Ah ah, wote tutakuwa kama nani? Malaika." Ah, mjasema mstari. Wote tutakuwa kama malaika ulikuwa namwita hambucha hamba parahati imefutika. Sasa hivi ni wote ni watoto wa Mungu. Yesu ndio bwana harusi, sisi wote. Baka Ebeneza, lugha ya picha eh? Eh, kajitetea kasema ni lugha ya picha ya uhusiano. <laughs> kanisa lote linakuwa nini? bibi harusi lakini lugha ya picha ya mahusiano, kwa sababu wanatumia lugha za mahusiano ya kibinadamu kufundisha mambo ya Mungu ya milele sawa eh? Eh, umejitetea mtumishi wa Bwana eh. Mwana ungevaa gauni na shela <laughs> leupe, Yohana <laughs> eh? <laughs> anasemaje, wamevaa mavazi meupe. Kama upeni mavazi meupe, utafanyaje sasa blue watavaa mavazi meupe. <laughs> Anyway, tulikuwa wapi? Ko, mbegu iliyotuzaa mara ya pili sio natural, sio natural, ni mbegu isiyo haribika incorruptible. Ndo maana kwasemua sema mmenunuliwa. Ngoja nikusomee hii halafu twende huku mstari wa tatu. Petro wa pili, Petro wa pili, mlango wa kwanza mstari wa nane anasemaje? Kwa kuwa uweza wake wa uungu, wanasema watu wachache, kwa kuwa uweza wake wa uungu umetukirimia vitu vyote vipasavyo uzima na utaua kwa kumjua yeye aliyetuita kwa utukufu wake na kwa wema wake mwenyewe. Nne. Tena kwa hayo ametukirimia ahadi kubwa mno za zamani, ili kwamba kwa hizo mpate kuwa washirika wa tabia ya uungu, mkiokolewa na uharibifu uliomo duniani kwa sababu ya tamaa. Umeona neno washirika wa uungu, tabi, tabia ya uungu imetumia neno gani Kiingereza? Ametumia partakers of divine nature, ni sawa na kusema washirika au tunashirikishwa asili ya uungu na pale mwandishi ameweka uungu capital letter U iko sawa eh? Manake tunabeba asili ya Mungu ndani yetu. Hiyo ndio mbegu isiyoharibika iliyoko ndani yetu, ni Mungu kukaa ndani ya mwamini, ni asili ya Mungu ndani yetu isiyoharibika. Ametukirimia hayo katika Kristo, asili ya uungu Tunayo hayo katika jina la Yesu. Hivyo ndivyo tulivyo katika jina la Yesu. Tunajua na tunaamini hayo katika jina la Yesu. Kwa hiyo neno washirika pale ni neno la Kigiriki koinonos. Koinonos. K O I N O N O S. Koinonos. Koinonos kwa maana ya ku koinonia, sharing, iko hivi Naweza nikashare kitu na wewe nikapungukiwa, hiyo sio koinonia, si ndio eh? Kama ninayo haya maji, naweza nikakushirikisha haya maji eh, si ndio? Nikakupa nusu, nikabaki na nusu, nimekushirikisha, lakini Kigiriki hiyo sio koinonos mm -mm. Ushirika maana yake nini hapa? nikuwa na kitu kimoja ambacho wote wawili na kimiliki kwa usawa. Ni sawa kusema Yesu ni mwana wa Mungu, lakini pi, mimi pia ni mwana wa Mungu. Ninae Roho wa Mungu na wewe pia unae Roho wa Mungu. Nimepungukiwa kwa sababu na kidogo kuliko wewe eh? Roho wa Mungu nilie naye na ulio naye, mimi nina mkubwa kuliko wewe. Umeelewa maana yake? Lakini sisi tumeshirikishwa Roho wake mmoja, si ndio? lakini huyo Roho ulie nae na lilio naye ni sawasawa sawa. Kwa sisi wote tumepokea nini? Koinonos. Tumekuwa koinonos wa nini? Wa roho. Si ndio eh? Kwa tabia ya uungu, maana yake alichonacho Mungu asilimia mia moja ni nacho na alivyo navyo Mungu anavyo bado. Kwa sio kushirikisha, kwa kugawa M -m -m, sio kugawa, ni to be the co-sharer of the same thing ni co-sharer Sasa kama tumeshikishwa asili ya uungu na baada ya kuokoka kubadili rangi, maana yake hiyo asili ni ya nje au ya ndani? Narudia tena ni asili ya nje au ya ndani? okay, kwao, kibiolojia kikawaida, kiasili, asili yako ni upi katika biolojia? Baba na mama yako. Tunaweza kutumia kwa lugha ya kibilia ni Adamu wa kale. Natural man. Mtu wa asili kabisa. Kwa hiyo tuna asili ya kibinadamu natural man Adam, bina Adam, lakini tuna nini? Asili ya uungu ndani ya roho zetu. Asilimia mia moja iko sawa mpaka hapo eh? Kwa hiyo namna gani ametupa hiyo asili huku kuzaliwa kwetu sio mchakato kwamba tunaanza kushiriki, no. Siku napoamini unapokea roho wa Mungu, sawasawa sawa, na kusema ninayo asili ya uungu ndani yangu mpaka sasa hivi. Yohana 7 38 37 hadi 39, hiyo asili tunaipokeaje? Haleluya! hiyo asili tunaipokeaje? nataka mpaka sasa hivi umegundua na deal na roho yako, sijagusa akili yako, sijagusa mwili wako sijagusa, nafsi yako wala mwili wako. Nimesema mtu ni roho, anayo nini? Nafsi anakaa ndani ya boksi naloitwa nini? Mwili huo. Ili boksi letu na lenyewe lina kazi, tutaliangalia, maana unaweza ukalitupa kabla hujafa. <laughs> Japokuwa unachakaa <laughs> watu wapendi kuchakaa. Unajua, watu wengi awapendi kuchakaa, ndio maana zikianza kuwa nyeupe anapanga anapaka piko, sababu apendi kuchakaa. siku hizi watu wanauza anti-aging. anti-aging. unajua anti-aging, eh? ya mtu anataka abaki kwa young forever. Forever young. Haya tuone kama itakuwa forever young unapaka mpaka zinaanza kukupaka zenyewe. Mtu mmoja anasema, mbona siku hizi vijana hawazeeki? Hata mi sijui wanakula nini. Unajitahidi, watu wengi wanaenda kujazwa kabisa huku kwenye mashavu ili afanye nini? endelee ku, umeelewa? Endelee eh, kujaa ili aendelee kuonekana nini? kijana wa miaka sitini. Mwaona eh? hey, vijana wa miaka sitini, watu wanadumisha maumbo atunza sura na hasa, wadada wanapataga shida sana, sura zao zikibadilika kidogo, we we, poda zitatumika, mafuta yatanunuliwa. Mtumishi wa Bwana unajipanga, nasikia kama hapo ameanza kudondoka. Mtu yuko Instagram anatafuta anti aging. Hey, nini I want to be young forever. Hivi kwani wakati na kuoa sikujua kama siku moja utazeeka. Siku <laughs> au wanaume hawajui kwamba siku moja uso wako, uso uliokuwa umejaa hivi naweza kaanza kunjamana. Sasa ni kwamba wanapambanaga, wakifikisha miaka fulani hivi wanaacha kupambana. Sura ya bibi inakuja yenyewe. Afa shanga, sura ya bibi mbona imekuja haraka? Naongea na watu wa Dar wa es Salaam. Ninyi hamwezi kuelewa. Mbona huu dada amezeeka ghafla? No, amesema sitaki tena dawa za nani. <laughs> kaiacha ghafla, af kaa meona ano, ano shosniga alikuwa anapiga nani na nini, afu alipoanza kwenda jim mpaka nani, ngozi zinashuka hivi, unaangalia zifumbe macho, sababu jim ilikuwa inajaza najistrech biziji mwanajawa dada hivi. Unaona kidogo. Tume tatengeneza nini? Shepu. Kwa kazi gani? Anyway, sijui za kazi yake. Angalia na mche. Tulikuwa wapi jamani? Yohana 7:38 hadi 39. Inasemaje? Kwa kwa hiyo, utu wetu tunazungumzia utu wetu wa ndani, eh? Tutakuja kwenye miili mnayoilisha chakula na kuipaka poda na kuhakikisha kwamba inanukia vizuri na kuhakikisha kwamba inaenda gym inakuwa maintained maintain shape. Tuko mpaka hapo, eh? Sasa, sa sasa baya semaje? eh tu siku ya mwisho siku ile kwa sasa semaje? Eh, Akapaza sauti yake kisema eh anatumia lugha ya maji eh? Kumbuka kule maji na kwa roho, na huyo ni Yohana. tumetoka Yohana tatu, kwa Yohana ngapi? saba. Mtu akiona kiu na aje kwangu anywe. Hiyo ni sura ya saba. do you know kwenye sura ya tatu nne wana discuss na mwanamke juu ya roho, alitumia maji tena eh? yeah. Akaita maji ya uzima, akinywa hataona kiu tena yule mwanaume akasema nichotee, mimi haya maji ninywe faster." Yesu alikuwa anatumia mambo ya nje y kufundisha mambo ya nini, ndani kuzaliwa maji, uhum. Aniaminie mimi kama vile maandiko, kumbuka maandiko eh? yalivyo nena, ametumia nini, mito ya maji yaliyo hai hata kama maji yanaitwa uhai au kwenye chupa sio maji yaliyo hai <laughs> si ndio eh? Eh, kwa mito ya maji yaliyo hai alikuwa azungumzi maji ya kawaida mm -mm. Alikuwa azungumzia Roho. Soma hapo chini, anasemaje? Angalia neno hilo alilisema, kwa habari ya nini? Roho. uh -huh. Watu gani wa mwaminio watapokea baadaye. Kwenye baadaye hiyo, ni sisi au baadaye ya mitume? Hii sisi, sio baadaye, ni uhalisia sasa hivi. Lakini mitume walikuwa wanatarajia kupokea roho baada ya Yesu kutukuzwa. Ni sawa kusema baada ya Yesu kufa na kufufuka na kuingia katika utukufu wake? Tuko sawa eh? tuko sawa. Kwa roho alitolewa kwenye nini? ufufuo kwa maana kila mtu ana access ya maji yaliyo hai, ni sawa na kusema kila mtu ana access ya nini? Roho Mtakatifu. tuko sawa mpaka hapa eh? tuko sawa. Kwa hiyo wangapi wamepokea Roho Mtakatifu hapa mm -hmm? Wangapi wamefanywa upya? Wangapi wamepokea tabia au asili ya uungu? Kwa sababu gani? Unaye Roho Tuko tayari kwenda mbele kidogo. Kwa hiyo kuwa na Roho maana yake nini ndani yako? Andika hiyo, twende na hili swali kidogo. Tumeona inatusaidia kwenye Injili eh? Eh? inatusaidia tunapokutana na changamoto zetu eh? tunaweza kujaa Roho na kuface life, si sindio? Lakini je, kuna cha zaidi ya kuwa na Roho Mtakatifu ndani yako what else kuna nini cha zaidi ya kuwa na Roho Mtakatifu? Tunaye tu kwa ajili ya maisha hapa? Mimi nikiisha imetoka. Twende tusome mstari kadhaa hapa hapa, tutembee kwa haraka. Sasa naomba tusome tena Petro wa kwanza, turudi Petro wa kwanza, mstari wa tatu na wanne. Waraka wa kwanza wa Petro, mlango wa kwanza, mstari wa tatu na wanne. First Peter one three and four. Haleluya, mmefika eh? Arusha pampendeza Eh? kuna kabaridi fulani kamvua alo, mmefika. Tunaweza kusema oti, nasemaje? aimidiwe Mungu eh? Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo eh? ambaye kwa rehema zake ngapi, nyingi alifanya nini? alituzaa mara ya pili, maona eh? Umeona past tense? Alituzaa mara ya pili, alafu akasemaje? Ngoja oh oh, kwanza tuanze maneno haya ili tupate tumaini. Naomba niulize, tumaini maana yake nini? Kuna jambo tunalolitarajia kwa katika ufufuo wa Yesu Kristo kuna mambo yaliyofanyika, tumesamewa dhambi eh? si ndio eh? tumetakaswa eh? tumeoshwa eh? Alafu asema ili tupate tumaini kwa ufufuo wa Yesu Kristo. Na mambo mawili, mambo yaliyokwisha fanyika na tumaini tulilo nalo. Naomba utembee kichwani kwako na neno gani? Tumaini andika pembeni, tumaini. Tunaanza kwenda deep sasa eh? Maana yake katika ukombozi wetu, hehe, kuna mambo yaliyokamilika, mambo yanayoendelea na mambo yatakayofanyika. Andika hiyo. Katika ukombozi wetu katika Kristo kuna mambo yaliyokamilika, mambo yanayoendelea na mambo yatakayofanyika. Ndiko sawa eh? Naomba niwasaidie hapo kwa ufupi alafu tupanue sasa. Okay. Habari ya roho yako imekamilika eh? Nimesema mtu ni nini? Roho anayo nafsi, anakaa katika mwili okay. Nafsi yako inakula nini? Taarifa, si ndio eh? Ujuzi, ufahamu ndio unao affect nini hisia zako mitazamo yako unavyojichukulia unavyochukulia wengine, ni nini? Ni taarifa inayohusiana na vile ulivyo ndani yako katika Kristo, na ndio maana ukuaji wa kiroho haukuzi roho yako, inakuza nini? Ufahamu wako. Unakumbuka ujuzi, ufahamu, ufunuo, vyote hivyo vinaguza eneo la mwanadamu kwa, u... kwa maana ya nafsi ya mtu. Iko sawa eh? Iko sawa eh? Kwa hiyo mpaka nimetamani niwe na picha hapa niwachoree. Okay, kwa hiyo waje watu wawili niwaonyeshe mfano. Watatu nyie msija sasa, pumzikeni upande kule, mnaendeleaje? naweza kaja mbele kwa ajili ya mifano. Aje mtu mmoja anayeonekana mkubwa mkubwa, njoo njoo njoo. Na haje mtu mwingine asiyeonekana mdogo mdogo, simama hapa, simama pale. Eh, nani mrefu kati yenu? Njoo wewe uliyekaa hapo katikati, au ah, wanya simsaidie tu, kimbia hata wewe mdogo mdogo hapa eh, kimbia kimbia kimbia, kimbia mtumishi wa Bwana, unakula dakika zetu mbili, tutakuacha wiki mbili hapo ujifunze neno la Bwana, okay. Sasa roho ulikuwa umeshowa viatu. Vya viatu okay. Maona eh? Chukua sasa. Hii ni lugha ya kufundishia tu, haina maana kuna mtu amejigawa namna hii.