Asifiwe. Nafikiri tutembee kwenye Mwanzo mbili kabla sijafunga swala la kumzungumzia trait ya mama katika Mungu. Tuangalie Mwanzo mbili matumizi ya neno msaidizi. Mwanzo mbili kumi na nane hadi ishirini na tano nitasoma alafu tutachambua ta kitu pale. Mwanzo mbili hii usikose, ukikosa hii tasumbuana huko mbele. Mwanzo mbili umefika kumi na nane? Mwanzo mbili kumi na nane nifunge mkata hii chapter ya kuzungumzia Mungu kama mwenye trait ya umama katika Mungu. Mwanzo wa mbili kumi na nane nasemaje? Bwana Mungu akasema si vyema, mbona unasoma peke yangu moja mbili tendo wote? Bwana Mungu akasema ehe, si vyema huyo mtu awe peke yake, nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye. Bwana Mungu akamfanyia kutoka katika ardhi kila mnyama wa msituni na kila ndege wa angani akamletea Adamu ili aone awataiteje kila kiumbe hai jina lolita Adamu likawa ndio jina la ishirini. Adamu akawapa majina yao, kila mnyama wa kufugwa na ndege wa angani na kila mnyama wa mituni, lakini hakuonekana wa kumsaidia Adamu aliyefanana naye. Bwana Mungu, Mungu akamletea Adamu usingizi mzito, naye akalala, kisha akatoa ubavu wake mmoja akafunika nyama mahali pake. 22. Na yule ule ubavu alipotwaka katika Adamu, aliyotoa katika Adamu, bwana Mungu akafanya nini? Mwanamke akamleta kwa nani? Kwa Adamu. Adamu akasema, sasa huyu ni mfupa katika mifupa yangu na nyama katika nyama yangu, basi ataitwa nani? Mwanamke, kwa kuwa ametwaliwa katika nini? Mwanaume. Kwa hiyo mwanaume atamwacha baba yake na mama yake, naye ataambatana na mkewe, nao atakuwa mwili mmoja nao walikuwa uchi wote wawili Adamu na mkewe wala hawakuona haya. Twende mstari wa kumi na nane, tukae kidogo pale some wote tena, turudi kumi na nane. Nasemaje? Wanasema tu watu wa huku na huku hiyo. Hmm, ni topic ya kwenye ndoa eh? kwenye mikutano ya ndoa tunaiweka pale, si vyema mtu huyu awe peke yake, nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye. Shida ya kwanza ni Kiswahili, shida ya kwanza kwenye huu mstari ni SUV. Kiswahili chetu, Kiingereza asemaje? I will make him a help meet. Fungulia hapo King James version, a help meet Unajua, msaidizi wa kufanana naye, tafsiri za watu wengi ni kwamba mtu mwenye sura eh? mm. uh, uh, unaona hizi picha za ndoa zikipigwa kwa, halafu baadaye watu wanasema meanza kufanana kweli. Watu wakaa pamoja, wanaanza kufanana hivi. Mimi nafana na Mama Devi kweli eh? kwa baada ya miaka minane kuna mtu anamfuata mwingine. Sasa kwa hiyo nataka kusema tumeanza kufanana na mke wangu, maana yake mimi ni sura yangu ya kike au sura yake ya kiume Sababu wanatumia picha si ndio eh? Eh? So, yaani watu wakaa pamoja wanaanza kufanana, unajua naweza nikakufunga kwa kuniita mwanamke <laughs> kufanana kufanana, nini na, na, niomba umeona eh? Asemaje? And the Lord God said it is not good. Sema is not good that the man should be alone. Asemaje? I will make him an helper meet for him. An help an help, in fact hata kingereza haiandiki helpe, inaandika help, si ndio eh? Sawa eh, nitamfanya nini? Msaidizi wa kufanana. Sasa neno help, msaidizi wa kufanana naye ina shida kwa sababu neno and help meet for him ni neno moja, Kiebrania neno moja, yaani hizi swaga zote za Kiingereza chenyewe tu neno moja, msaidizi wa kufanana naye ni neno moja ambalo ni neno ezer e z e r Una nani huko? Naijua, naijua. I have it. Na. Ulikuwa unasoma Yosha Mtunsha bwana? Nimembamba alikuwa anasoma Yosha. 2:18, okay. Nasemaje? Eh uh eh. I will make halafu hilo neno him and help meet. Maneno mangapi? Him and Help meet. <laughs> Him and help meet. Mano mangapi? Manne kwenye manuscript ya Kiebrania ambayo imetafsiriwa kupata Kiingereza, ki Kigiriki, Kifaransa, siini na Kiswahili ni neno hili moja, lugha ya asili ni neno Ezer E-Z-E. Kuna kitu ya download mtumishi. Strong, strong concordance. Iko hapa hapa ambao mistari ambayo imetajwa imetumika neno. Bwana Yesu asifiwe. Mona ta kwanza hiyo kwamba neno ezer limetumika mara limetumika kwa habari ya nini imetumika? Ni neno moja, wakati Kiingereza Kiswahili ni mangapi? And kwanza imetumia neno i will make, alafu akaanza uh, umekuja huko na silaha zote kabisa. Tuko sawa eh? Hello na naomba hapa akili kama anataka kulala la la, lala hapa kabisa au uwe macho. Macho, ya ya uwe macho, wateule, muwe macho. Hizi ni siku za mwisho kwani ane yalio tabiriwa sasa yametimia. Uwe macho, tujifunge ni mikanda tindirili, wateule wanakatika didiridiri, didiridiri, didiridiri. Wanakuwa macho wanakata viuno ehe, hiyo ni joke achana nayo, ngoja. Kwa hiyo neno ezer, maana yake ni kuondoa katika hatari. Kwa hiyo hapo kama mwanamke ndio anamwondoa mwanamke kwenye hatari, inabidi tujue hatari ni nini. Iko sawa? Sasa, neno ezer inatumika kwenye nini? To help from danger. Mtu mmoja ashike mic anisome mistari mingi tunayosoma hapa. Nasoma mistari mingi dogo. Kwa hiyo neno hili limetumika mara ishirini na moja kwenye Agano la Kale. Ezer mara ishirini na moja kwenye Agano la Kale. Neno ezer limetumika mara ishirini na moja kwenye Agano la Kale. Nataka mtu akufungua kwa mara ngapi? shida moja kwenye agano la kale neno Ezer, alafu inaonekana kwa tafsiri za watu wengi imetumika kwa ajili ya mwanamke. Shida ni kwamba tukisema imetumika kwa ajili ya mwanamke, ni huu mstari pekee unaozungumza kwamba msaidizi pale ni mwanamke. In fact na hata Adamu baada ya kucheki na wengine wanafikiaga hapo, baada ya kuangalia wanyama bado hakuona Ezer. <laughs> kwa atu akasema, inawezekana kijana wa kiume unajua oh, Mungu anapitisha mbele yako, lakini kila mwanamke unamuona simba, unamwita simba badala ya kumuona msaidizi. Mungu anampitisha anampitisha unamwona nyani anampitisha. Nasema unaonekana mabinti hapa, ulipita mbele ya mwanaume, inawezekana amekuona nyani, inawezekana amekuona tembo akakuita hivyo. Kwa subiri uwe msaidizi kwenye maisha ya mtu haleluya. Kwa Adamu alipoonekana hana msaidizi, Mungu akapitisha so akipita mbele yako kumbe unamwona nyani. That's ridiculous. Yaani mi nianze kuwaona wanawake nyani, mpaka apite mmoja, pona alipomuona Neema akasema, mm, mm, saidizi kumbe wale wadada wote waliopita mbele zangu walikuwa ni nyani, tembo, swala? Acha kuwatukana na warembo wa watu jamani. Sijawahi kutana na swala yeyote. <laughs> Na, na, na unakuta na ubiri ni mwanamke kabisa. Hey, wewe unakana swala, wewe unakana nini? Subiri mali ambapo tunaonekana msaidizi. Usiende mali unaonekana nini? Tembo. Kwa hiyo ilikuwaje ukaonekana tembo? Umbo lako likoje? Mbona umekaa tembo? Wala wewe kama hayo. Usomaji mbaya huu mstari. Lakini kwenye mwanzo imetumika kwenye mstari wa 18 na mstari wa 20. Adamu alipoangalia wanyama hakuona nini? Msaidizi. hakuona nini? a help met. Hata neno met sio kufanana naye, hiyo hmm, ni nyongeza. Ingeandikwa hivi hakuona msaidizi, sababu neno ezer moja tu ni help from danger, kusaidia kwenye hatari. Ko, hakuona kitakachomwondoa kwenye hatari. Adamu alikuwa kwenye hatari gani? Kwa wanaume wote ambao hawajaoa hawana wasaidizi, na kwa maana hiyo wako hatarini. Kwa mwandishi wa Biblia mkubwa anaitwa nani? Paulo alikuwa hatarini kwa sababu hakuwa na nini? Msaidizi. Barnaba pia alikuwa hajaoa. Kwa Barnaba na Paulo walikuwa wote waliokuwa wanapita kwenye hatari. Kama kutooa ni kuwa kwenye hatari na lazima apatikane Ezer ambaye ni mwanamke maana yake nini? Maana yake kuoa inatakiwa iwe lazima. Na vijana walioko singo kundani ndani wote wangekuwa nini? Hatarini. Lakini Biblia inafundisha kama kuoa sio lazima. Kuna watu ambao wamekuwa matoashi kwa sababu mbalimbali. Unakumbuka hiyo eh? matoashi kwa sababu wametoashishwa na wanadamu, wamefanywa manuva. Kuna matoashi kwa uchaguzi na kuna matoashi kwa ajili ya Bwana. Anasema kama mimi kuoa nitadili na huduma tu, huduma ndo kila kitu huduma. Oh, wale watoashi wako kwenye hatari kwa Paulo alikuwa hatarini haiwezi ku make any sense. Kwa Paulo mwenyewe anaambiaje? Kama Paulo mchambuzi wa maandiko anaandika kwenye nyaraka, mtu anaweza akaoa oh, lakini mtu anaweza akabaki kama mimi. Kwa kubaki kama Paulo sio dhambi wala sio hatari. Imani, Paulo uchambuzi aliofanya alishindwa kuona hii hatari hapa? Halo au hajapokea revelation knowledge? Paulo alishindwa kupata ufunuo ya kwamba mwanamke ni msaidizi? By the way, tuende kwenye practical. Watu wote waliooa wanaonekana wamesaidika? Sina apply kwa mtu kama ana changamoto, akioa tu changamoto zinaisha? Mimi ni mchungaji najua kuna watu walipooa changamoto zikaanza, si ndio eh? Kama ingekuwa ni neno la Mungu kwamba mwanamke ndio msaidizi, maana yake wanaume wangekuwa wanaoa mambo yanabadilika kabisa, maisha yanaanza kubadilika, mambo murwa. Unaona hiyo hatari sasa, navi tujue hiyo hatari hiyo ambayo Ezra anahitajika ambayo ni mwanamke ngesofu. So, who is Ezra pale. Kwa hiyo moja, Musa alikuwa anaandika kitabu cha mwanzo kwa nani? Nimeuliza swali, naandika swali baada ya kunipa jibu. <laughs> Musa alikuwa anaandika kitabu cha mwanzo kwa nani? Nani audience wa kitabu cha Mwanzo? Musa alikuwa anamwaza nani wakati anaandika? Wewe, sisi, primary audience ya kitabu cha Mwanzo ni nani? Wayahudi, si ndio? Eh, Wayahudi waliokuwa wapi? waliokuwa Misri na no? hakuwa Misri, walikuwa wapi? Jangwani. Maandishi ya Musa, aliandika jangwani, baada ya kuwatoa Misri alafu anafundisha juu ya msaidizi wakati anatoka Misri. Eya niulize hivi jangwani, Musa angefundisha juu ya mwanamke kama msaidizi wakati ametoka Misri? <laughs> kila mwanaume humu, Waisraeli lazima awe na msaidizi? Mmetoka kupigwa tifu na Farao, ndo mmekimbia. Ndo mtumishi wa Bwana anatakiwa kufundisha kilichowapata wani wanimewatoa kule sababu Wayahudi ukiwaambia kuna jambo la hatari linaloweza kuwatokea, ilikuwa ni nini wakiwa jangwani? Ni kulindwa dhidi ya adui zao, adui wa sidia, kwanza ni nani? Farao. Iko sawa? Iko sawa. Kwa Musa anaandika kwenye audience hiyo, kwenye kichwa chake ishu ni kwamba kwenye, twende taratibu eh, ok, kwa hiyo uh, ground ya kitabu cha Mwanzo ni Kutoka, sindio? Hajaelewa eh? Kabisa. Background ya kitabu cha Mwanzo ni Kutoka. kwa nini? Sababu Kutoka ndio inaeleza namna walivyotoka. Kwa application ya kitabu cha Mwanzo utaiona kwenye kitabu cha Kutoka, sindio kwa eh? Sababu walioandikiwa ndio wale ambao wanaitwa wanaondoka, unaambiwa wakafika mtaa huu. Kwa ndicho alichokuwa anaandika, hakuwa anaandika ulimwengu wote ijapokuwa inafaa kwa ajili ya ulimwengu wote leo, si ndio? Lakini lazima tuelewe kwenye ulimwengu wao walisikia kitu gani. Wewe nafikiri waliposikia msaidizi walisikia nini? Ni kwenda kutafuta neno huyo ezer limetumikaje kwenye toka hasa kwenye Mwanzo imetumika mara mbili tu, mbili kumi na nane na mbili ishirini. Iko sawa eh? Nitamfanyia msaidizi akapika nyama Alafu akuona msaidizi ezer, ezer, mara mbili ishu. Ni mwambie mwenzako umelala bado eh? Ngoja niendelee, labda utalala. Kwa hiyo <laughs> tunaangalia neno msaidizi limetumikaje kwenye Kutoka. Hiyo ndo njia ya kwanza ya kujua matumizi ya neno ezer. Eh, neno ezer ilipotokea baada ya Mwanzo hiyo misari miwili tu, Mwanzo mbili na kumi na nane na Mwanzo mbili ngapi? ishirini. Baada ya hiyo mistari miwili, kuanzia wapi? Kutoka, tuanze na kutoka kwa sababu ndio background ya mwanzo, alafu tuangalie na vitabu vingine vyote vya Agano la Kale Kiebrania, neno ezer lilitumika kwa ajili ya mwanamke, iko sawa eh? okay. usuri moja, Biblia za concordance zinaweza zikaondoa zikatupa njia ile, pattern yetu imefutika. Haleluya, kumbe rahisi. Sawa, kwa hiyo nenda kwenye Kutoka, imetumika mara moja tu hilo neno Ezer. Kutoka kumi na nane mstari wa nne, nataka isome hiyo mistari, naomba unisomee hiyo mistari kwa haraka haraka kwasababu ni mistari mingi kidogo, nataka nisogee leo sehemu fulani. mm -hmm. <coughs> Angalia, amekuwa and the name of the other was Eliezer. Sema Eliezer. neno el, maana yake nini? Kwanza, kama tunajua vizuri matumizi ya maneno el, ni nani? el ni nani? Oh, nye Wachaga mwaitwa watu neno Eliona, Elifadhili hua el, eli mnaanza ya nini? Eh? hiyo eli maana yake nini? tasimamisha Washaga wote. Hiyo eli maana yake nini? Eli karimu, eliwaza, Eliezer, okay. Eli ni, ni, ni pale. Na, nini pale navotumia nini? Elibariki, elibariki maana yake nini? Mungu ame ni bariki, tuko sawa eh? ko el ni Mungu si ndio eh? Ezer maana yake nini? Mungu amenisaidia. Tuko sawa, tuko sawa. Ezer maana yake Mungu amenisaidia. Kwa hiyo, kwa mara ya kwanza alivoni kwenye kutoka, imemaanisha nini? Msaada utokao kwa nani? Kwa Mungu. Msaada ambao Mungu anamsaidia mwanadamu, god helping a person. Ezer akaelezea maana yake, kwa sababu Mungu amekuwa myezer nasemaje, He was mine help akasemaje, and delivered me sword of Pharaoh. Kwa hiyo walioko jangwani wanajua Ezer ni Mungu aliyewatoa wapi? Mkononi mwa Farao. soma Kiswahili. mm -hmm. mm -hmm. mm -hmm. mm -hmm kwa kuokolewa na upanga wa Farao. Hicho kitendo anasema amefanywa nini? Ezer imeisha. Hakuna mstari mwingine? Wapi? Kutoka mstari mwingine uko kwenye Kumbukumbu la Torati, soma mistari mitatu pale: thelathini na tatu saba thelathini na tatu ishirini na sita na thelathini na tatu ishirini na tisa Zote ziko kwenye sura moja, Kumbukumbu la Torati thelathini na tatu saba ya sauti sasinatatutia Kumbukumbu la Torati, sikize sauti ya Yuda, alitetea kwa mikono yake. Asemaje? nawe utakuwa msaada juu ya adui zake. Nani anakuwa msaada pale? Mungu anakuwa msaada juu ya adui zake. Hatari nini? adui zake nani anakuwa msaada? Mungu naomba ish, ishirini sita. sita. uh -huh. na sita Yeshuruni hapa ni Israeli, nakumbuka yule aliye wanda yule akanenepa akamsahau Mungu wake Yeshuru ni Yeshuruni ujamaliza e Yeshuruni ili akusaidie neno akusaidia pale nini ezer Ehan. nani huyu jamani, Mungu anamsaidia nani? Yeshuruni ambayo ni Israeli. ishirini na tisa uheri Israeli ni nani wale, kama angalia taifa lilokolewa na Bwana ndiye ngao alafu ya msaada, ndiye ngao ya eze, the shield of thy help, ndiye ngao ya msaada. Nani huyo jamani? Mungu Ehe. Na upanga wa utukufu wako, basi ukienda mbele. Zaburi imeandika neno ezer mara kumi na moja, ezer mara kumi na moja. Zaburi iko mara kumi na moja, nikutajie mi Zaburi zote andika ishirini mbili Zaburi ishirini mbili Zaburi ya ishirini mstari wa pili thelathini na tatu ishirini sabini tano sabini tano Zaburi wewe andika tu sabini tano Zaburi shaandika themanini na tisa mstari wa kumi na tisa themanini na tisa kumi na tisa mia moja kumi na tano mstari wa tisa mia moja kumi na tano mstari wa kumi mia moja kumi na tano mstari wa kumi na moja mia ishirini na moja mstari wa kwanza mia ishirini na moja mstari wa pili mia ishirini na nne mstari wa nane mia ishirini na nne mstari wa nane meandika. mia arobaini na sita mstari wa tano Zote zimetumia neno nini? Ezer. zinarifaa nani? Mungu. Naomba ishirini mbili tusome eh. Akupelekee msaada toka pati. Nani anafanya hiyo msaada? Mungu. Sawa eh, thelathini na mbili thelathini na tatu ishirini meona matumizi ya Ezer. Tutarudi mwanzo kuangalia yule ni mwanamke. <coughs> uh -huh. uh -huh. uh -huh. Umeona eh, Bwana yeye ndio Ezer wetu na ngao yetu Kwa Ezra ni nani? Mungu. Kumbuka mwandishi wa Zaburi ni mwanafunzi wa nani? Musa. Never forget that. Hiyo ndio maana ya kusoma kwa muktadha wote. Ezra general kwenye Agano la Kale ilikuwa inatumika kurefa woman au kurefa God. Mia kumi na ngapi? Ehe. Uh-huh. Uh-huh. msaada wao na ngao ya mfikiria angekuwa mwanamke ndio anafanya akawa kwenye nafasi ungekuwa umemtwisha nini mzigo mto awe ngao ya Israeli na msaada wao anyway hata hayo mengine nenda mia na ishirini na moja, ah, tumefika na so, moja soma tisa imesoma tisa soma kumi na kumi na moja tembea kabisa uhum. Uhum ye ni ezer na ngao Bwana, yeye ni msaada wao na ngao yao ezer tena uh -huh. mia ishirini na moja, mstari maarufu kidogo, nitainua macho yangu tazame milima soma. uh -huh. uh -huh. neno msaada pale nini, ezer wangu atatoka wapi? mwanamke au anasemaje? Uh -huh. Kwa anasemaje, my ezer utatoka Bwana alizifanya nini mbingu na nchi. Tuko sawa eh? sawaishirna ne nane angalia ezer wetu ni katika jina la Bwana sawa. Uhum. Uhum. Malizia mstari wa mwisho kwenye mwanzo umeisha mia arobaini na sita mstari wa tano mm. Twende kwenye mstari wa mwisho Tumeshaona eh? Twende mstari wa mwisho ambao ni Hosea kumi na tatu tisa. Nimeacha mistari mingine hapo He, Isaya iko mara moja. Ezekieli mara moja. Danieli mara moja. Hosea mara moja. utafanya na utafanya na mwalimu wako atakuonyesha misali mingine. Nenda kwenye Hosea kumi mm -hmm. mm -hmm. na tatu tisa, anawambiaje? Israeli maangamizo yako, na kwamba uko kinyume nami. Uko kinyume na nini, msaada wako kwao. Msaada wake ni nani? Kwa turudi nyuma sasa Kwa Ezer ni nani ambaye mwanadamu alikuwa anahitaji mwanzo bwana asifiwe bwana asifiwe bwana asifiwe Kwa msaada ambao mwanadamu alikuwa anahitaji tangu mwanzo ni nani Mungu hiyo ni collaborative understanding kuanzia mwanzo mbili kumi na nane mpaka Hosea kumi na tatu tisa Ezer zote zimetumika ku refer God helping a human being hai corroborate na sehemu nyingine yoyote kwenye Agano Jipya. Eh, huo msaada umeitwaje Agano Jipya? Roho Takatifu. Kwa hiyo Yesu wakati anasema, nami nitawapa msaidizi mwingine, neno msaidizi pale ameitoa wapi? Mwanzo mbili kumi na nane. Asemaje? akae nanyi hata milele, msaidizi mwingine, paracletos. Huo ni msaada ambao mwanadamu akiupata unakuwa ni msaada wa milele. Hauna mstari unaosema hadi kifo kitenganisha. Iko sawa? Iko sawa? Maana nami nitawapa roho msaidizi mwingine akae nanyi hata milele. Kumbuka, msaada wa Mungu ni wa milele. Kunaweza ukasoma kwenye kile kitabu ukaelewa vizuri Parakletos msaada wa Mungu kwa mwanadamu, kwenye kanuni anaitwa Parakletos, huko anaitwa Ezer. Umeelewa sasa? Umeelewa sasa? meelewa sasa eh? Sasa eh? Sasa eh? Ukishaelewa hivi utaanza kusema yeah, unajua mwanamke unakuja maisha ya mwanaume kuwa na msaada. Uliza, una maono gani? unafanya nini? nataka nikusaidie, nimekuja kukusaidia, nimekuja kusaidia kwa unakuja mwenye una maono yoyote, una mpango wowote, maana wewe ni kitenzi kisaidizi. Acha, wacha ujinga. Huu mstari umesoma vibaya, umewafanya wanawake hao wavivu They don't plan nothing. Ni kama ile darasani umekaa mtu akaulizwa maswali, we unataka kuwa nani? Nataka kuwa mfanyabiashara, niyo bilionea, niyo nini na nini na nini, mkaka anajieleza. Binti akasikia, "Wewe unataka kuwa nani?" akasema "Nitakuwa mke <laughs> kwa nini anataka kuwa Esther, aona wadada wanagombana na mkaka mmoja anambia, mi simtaki maana nimemuuliza, haya nakuja kusaidia nini? hata mm. uh, ukifundisha hivi, essence ya upendo inakuwa haina ina maana, maana hamji mkileta vitu pamoja. Anakuja mke kitenzi kitegemezi na kisaidizi kinakuja kinakaa mitaka, nisaidie tu, niambie tunataka kufanya nini? nataka kufa <laughs> Maana mimi mwanamke ni msaidizi, natafuta vitu vya kuja kukusaidia. Kwa hiyo nakuwa nakuchunguza wewe, unapenda nini? Napenda ugali, nitakusaidia kula ugali. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Katika uumbaji mpya mwanamke na mwanamke wanatambulika separately, in the new creation separately Yaani, hakuna mwingine ambaye hajatosheka mpaka awepo mwingine. Umeelewa? Manake kwa mwanamke katika Kristo hajapunguka bila mwanaume, na mwanamke katika Kristo hajapunguka bila mwanamke. Au yasikia, katika the new creation there is no distinction between male and female, katika uumbaji mpya. Na Biblia ni kitabu cha uumbaji mpya katika uumbaji mpya hakuna mtu mume na mtumke. Hiyo sio maneno yangu, ni Wagalatia tatu, ishirini na ngapi? ishirini na sita. Hakuna mtumume au mtumke, hakuna mtumwa, si ndio eh? maana wote ni mamoja katika nini? Katika Kristo. Kwa hiyo wanatambulika separately kama wanadamu kama watu ambao wana, wana, wana, wamekamilika wame katika Kristo. Sikiliza nikuambie kitu. Ndio maana hata ukisoma tu Mwanzo moja ishirini na moja itosha kuondoa matongotongo ya kuwaona wanawake ni second class au ni wasaidizi wa wanaume. Kwa nini? Sababu nasemaje, na tumfanye mtu kwa sura na mfano wetu, kwa katika sura na mfano wa Mungu si ndio? mwanaume na mwanamke wana sura na mfano wa Mungu. Hizi ni tofauti za kibiolojia. mionekano ni tofauti za kibiolojia ambazo sio eternal identity, sio utambulisho wa milele. Ndio maana katika ukiri wako katika Kristo husemi mimi ni mwanamke, mimi ni mwanaume. Unasemaje? Mimi ni mwana wa Mungu, nimehesabiwa haki, nimetakaswa. kuna mmoja inayosema mimi ni mwanamke au katika Kristo, mimi ni mwanaume katika <laughs> no. Katika uumbaji mpya tuna kompli utambulisho wetu umekamilika bila jinsia. Haleluya, tuko mpaka hapo eh? Katika uumbaji mpya tumekamilika bila jinsia. Lengo la jinsia kasema kwenye kile kitabu ni cha nani, cha Niko tayari kwa ndoa. Lengo la jinsia kuwa mea na ke. Ni kwa ajili ya utendaji kazi pamoja na. Ndo maana niseme nisiseme, mbona mmekasirika? Bwana asifiwe. Ndo maana asema hivi mwanamke na mwanaume aliwaumba kwenye the same chapter. labda tusome hiyo Mwanzo 1:26. Mwanzo 1:26. Inasemaje? Mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu. Aliposema tumfanye mtu kwa mfano wetu, akusema tumfanye mwanaume kwa mfano wetu? ni mwanaume naomba niuze, mtu ni mwanaume? nakusema natumfanye mwanadamu kwa mfano wetu akasemaje? Na kwa sura yetu, wakatawale samaki, wakatawale samaki wa waka, baharini na ndege wa angani na wanyama wa nchi wote, pia na kila chenye kutambaa kitambacho juu ya nchi. Na saba akasemaje? Mungu akaumba mtu kwa mfano wake, kwa mfano wake aliumba, mwanamume na mwanamke aliwaumba. Kwa mfano wa Mungu ni nani? Bof! Genders. Kwa hiyo, kwa hiyo, ameweka distinction kwa sababu ataonekana tofauti kibaiolojia. Lakini wote ni mfano wa nani? Mungu. Makuma anaye mfano wa Mungu? Wote wana asili ya Mungu. Na kazi ya kumiliki na kutawala hapa wamepewa wanaume au wanawake? Mtu mwenye sura na mfano wa Mungu. Meo Iko sawa, iko sawa. Kwa hiyo mstari wa ishirini na nane anasemaje? Mungu akawabarikia, Mungu akasema zaeni mkaongezeke. Nani? mtu mmoja mwanaume? No, mtu mwenye sura na mfano wa Mungu ambaye, ishirini na saba amesemaje? aliwaumba mwanaume na mwanamke. Iko sawa, eh? kwa Baraka ya Mungu haiko kijinsia, wamepewa wote. Operesheni zinaweza kuwa tofauti kibayolojia, si ndio? na ndio maana na ndio maana baadaye hakutakuwa na kuoa na kuolewa, maana yake ni kwa ajili ya matumizi yetu wapi, hapa. Hayana umilele wowote, wote tutakuwa kama malaika. Haleluya. Nimesema wote tutoka kama malaika. Yesu alijibu hilo alipoulizwa na Mafarisayo kwamba katika kiama ya wafu, yule aliyeolewa na wanaume saba atakuwa mume wa yupi, mke wa yupi? Eh, atakuwa mke wa mwanaume yupi? Akasemaje? Haina shida. Hizi ni operation za nini? Za hapa sema, za hapa sema, za hapa Sema za hapa. Kwa hakuna taji atakalo, atakalo pewa mtu kwa sababu alioa, sio? Unasema sawa. Mbona watu watafuta sababu ya kutokuoa? Ni <laughs> sawa <laughs> Bwana asifiwe, ninakwambia <laughs> haya, ili usiingie kwa nini, kwa pressure ya kumfurahisha Mungu kwamba walioa mataji yao yako hapa walio single hawana mataji. Kwa kwenye kuzaa na kuongezeka kama ni agizo la Mungu kwenye maandiko, maana yake sio watoto, kwa sababu walio single hawawezi kuzaa na kuongezeka na kujaza nchi bila kupewa. Umefikiri sasa eh? Sasa tumebomoa kiambaza cha kwanza, cha pili kimebaki wazi, tubomoe na chenyewe. Kwa hiyo kuzaa, kuongezeka, kuijaza nchi na kuitisha sio kwa kutumia watoto. Umalize yote, hata umalize mayai yako yote utajaza hata mtaa. Tunaelewa hiyo eh? Kwa maana yake nini, tulifurishwa kwenye mpango wa Mungu wa ile ulimwengu, kuzaa na nimefurisha pia kuzaa, kukuwa na kuongezeka. Ni nini? Ni kumultiply nini? Sura na mfano wa Mungu ambao ni nini nikuhubiri Injili watu waamini, wapokee hiyo ambayo huwo umepokea, sura na mfano wa Mungu, wafananishwe na yeye. ko hapa haina hakuwa na maanisha kuzaa watoto. iko sawa eh? iko sawa eh? iko sawa in fact, unaweza ukazaa watoto ishirini na tano na ukawa hujazaa kukuwa na kuongeza dunia ma maelezo yao ukawa hujatimiza imaji. umezaa watoto ishirini na hakuna aliyeamini, maana kwenye hawa watoto hakuna sura na mfano wa Mungu kwa sababu hawakufanyika watoto wa Mungu kwa sababu hawakuamini nini injili. Kwa aktuali unacha kujibu umezaa ukufundisha injili, iko sawa? Iko sawa yeah. Sawaenda so, kaendelee na kitabu. Nenda kafanya nini, kaendelee na kitabu ko nitaka nionyeshe nini hapo, nitaka nionyeshe ya kwamba okay. Lakini naonekana kama anazungumziwa mwanamke, si ndio eh? eh? msaidizi pale anaonekana amezungumziwa nini mwanamke. Kwa hiyo tunaweza kusemaje? Mungu amefananishwa na mwanamke. Kwa hiyo Musa hakuwa anaandika habari za nani mwanamke, alitumia habari za mwanamke kuvisha habari za nini ukombozi katika Mungu. Niko sawa? Uh, katika Mungu alikuwa anazungumza ukombozi katika Mungu. That's very important. Nina, kwa hiyo naomba niulize sasa. Mungu anamtambua mwanamke na mwanaume ndio, kwa sababu alifanya nini? Aliwaumba, si ndio eh? Sindio? Ndio. Yes, naomba niulize kuna kitu special kwa mwanamke na mwanamke asiye na sura na mfano wa Mungu. Kuna kitu special, kwa hiyo cha muhimu ni nini? sura na mfano wa Mungu ambao ni nini? Watu wapokee roho wake na kufananishwa na yeye eh. Turudi sasa, kwa hiyo tumemaliza na ishu ya mwanamke, lakini na, na kuna somo nitafundisha siku moja ambayo inaitwa mwanamke katika sura na mfano wa Mungu, kwa sababu ya matumizi mabaya huu mstari imempotezea mwanamke namna navyotakiwa kujitazama katika Mungu. Mmegundua kuna vitu nimevigusa hapa, wengine ndo wanashangaa eh? na hii imeleta challenge baa kwenye ndoa. Iko sawa, iko sawa. Ndo maana kwenye discussion hata za dating, wanawake wanavoongea na wanaume, mwanamke anaenda anajibweteka, anamwambia sema tu, niko tayari bwana wangu, nikikuwa nakupeleka Simiu ndani ndani, sawa, wewe utakuwa, mimi nitakuwa na kusaidia chochote utakacho amua. Hawezi kusema kwa nini tuende Simiu, mimi nitaka nikae Dar es Salaam nitumie elimu yangu ya VETA, umesoma umakenika wa magari yanayotumia nini, umeme na gesi CNG, alafu nanipeleka Simiu? unawezaje kufanya hili nasema, unajua, mimi ndo mbeba maono. Kazi yako ni kufanya nini? Ni kunisaidia. Kwa hiyo hata nikiamua kuuza siafu, unakaa nyuma yangu, nauza siafu. hmm. Biblia gani unasoma? And I'm telling you, hayo naye asema, lot of women are suffering that. Kwa nini wana crash wanatumia, unajua mstari wowote kwenye Biblia ukitumika vibaya unaleta nini? Uharibifu, uharibifu, uharibifu. Kwa nasifiwe. unaleta nini uharibifu. Imagine wanawake wangapi wanaojijua ni wasaidizi kwawatafuta mtu wa kumsaidia mtakuja. <laughs> <laughs> akuja mwaka huu mtaoa kwa akili. Tulikuwa wapi, jamani? Tunakuwa vizuri tulivyokuwa eh? Kwa hiyo tayari tumemaliza kufahamu wa Mungu, uh, traits za Mungu kama mwanaume na traits za Mungu kama nani, kama mwanamke. Nataka nimalizie vitu kadhaa hapa, kwa hiyo Etuende mbele kidogo, turudi kwenye turudi kwenye Waefeso yetu sasa. Tuchambue ile Waefeso tatu kumi na nane na kumi na tisa mpaka ishirini. Kwa hiyo nampigia baba magoti twendeni pale, hafu tutamalizia hapa, tutaomba mefika Waefeso tatu, eh? Waefeso tatu mstari wa kumi na nane hadi kumi na tisa nataka tusome wote <laughs> tumalizie hapo, tumaliza tukielewa hiyo Waefeso walikuwa anazungumzia nini, tukwa tumeenda vizuri sana. Waefeso tatu kumi na nne twende, unasemaje? moja mitatu twende, kwa hiyo nampigia nini baba magoti, kumi na tano ambaye kwa jina lake ubaba wa mbinguni, na baba wote wa mbinguni na unaita ehe, ajalieni wakati ya utajiri wa utukufu wake, ehe, kufanywa imara kwa nguvu, ehe, katika utu wa ndani, ehe, Kristo akae mioni mwenu, ehe, kwa imani, ehe, mkiwa na shida na msingi katika mpendo, ehe. Maana neno mpate kufahamu, eh? Hiyo ni muhimu sana mpate ku epignosko eh, uh -huh. Kufahamu eh. Uh -huh. Jinsi ulivyo pana na kina na kujua upendo wake Kristo upita ufahamu, kwa jinsi ulivyo alafu, mpate kutimilika kwa utimilifu wote wa Mungu. Ishirini, basi atukuze awezaye ya mambo ya ajabu mno lakini ameomba kwenye sura ya kwanza, andika hiyo sura ya kwanza, anaombea revelation knowledge. Ufahamu katika mambo ya roho. Ufahamu thabiti kwenye mambo ya roho. Sura ya kwanza, Efeso moja kumi na sita hadi ishirini na tatu Waefeso moja kumi na saba hadi ishirini na tatu ameomba hayo maombi, akarudia tena Wafilipi moja tisa hadi kumi na moja Wafilipi moja tisa hadi kumi na moja Akarudia tena Wakolosai moja tisa hadi kumi na moja Wakolosai moja tisa hadi kumi na moja Umeandika hiyo? Naangalia watu wengine hawaandiki. Wafilemoni moja nne hadi sita au Filemoni nne hadi sita. Kwa nimeoma uandike, nenda kasome nyumbani tena hiyo mistari. Nataka tuchambue kidogo baadhi ya maneno hapa, ko target iko kwenye mstari wa ngapi, anachotaka tukipate kumi na tisa. Target ni kumi na tisa. Kwa haya maombi yana target, si ndio eh? Mpate kutimilika katika utimilifu wote wa Mungu. Is that a bad target? Mwamini akitimilika katika utimilifu wote wa Mungu ni kitu kizuri, yeah. Sisawa eh? Ni sawasawa na ushirika wa imani yako ufanye kazi yake katika ujuzi wa nini? Kila kitu chema kilicho kwetu wapi? Katika Kristo. is that a bad target? Hapana, ni sawa. Na ile anaposema hali mmejazwa matunda. Ni mbaya mkristo kuwa na matunda? Mmejazwa matunda, tuko sawa eh? Ishu ya msingi ambayo anataka kuja kuangalia hapa, tuanze na ale msani naosema, Kristo akae mioyoni mwenu kwa imani. Neno akae pale, Kiingereza tunasema may dwell. Actually neno kukaa pale sio kwamba Kristo anasiti, anachozungumzia hapa sababu, hata neno moyo pale sio huu naopambu damu maana siku hizi watu pia wanachanganya mpaka wamepiga na wimbo moyo sukuma damu, we wala si moyo sukuma damu, vingine achana nazo. Huyo ni mtu aliyechanganya biolojia na sosiolojia na theolojia, akawa bioconfusolojia, amechanganyikiwa sababu. So, Biblia inapotumia hapa akae mioyoni mwenu akae Kristo akae, <laughs> akae mioyoni mwenu, he's not talking about mm, mm, mm. Anakaa kwenye ventrico anakanyaga aurico alafu anashikilia aota alafu mm. Anachungulia kwenye arteries. <laughs> <laughs> No. Matumizi ya neno moyo hapa yanamaanisha nini? ufahamu kwa maana ya mindset. Fahamu maana yake kuwa na stable understanding, kigeza chake kuwa na ufahamu usioyumba. Stability, kuwa na ufahamu usioyumba, ndo akae mioyoni mwenu, dwell permanent, bila kwema kuyumba, kwa ni stability Unajua kuna kitu unajua, na unajua kwamba unajua, kwa unajua no mashaka, hauyumbishi kwenye hicho kitu. Ndicho anachomaanisha hapa, ndio maana mbele yake anasemaje, being rooted in him, mkiwa na shina na msingi katika upendo. Umeona, shina na msingi maana yake ni kitu ambacho kiko Stable, lakini anazungumza hiyo stability inatoka wapi? Katika upendo. Sindio, eh? Cha, cha kushikilia pale ni nini ili kuwepo na uimara? Ni upendo. Swali la msingi ni upendo upi unaomfanya mwamini awe imara? Ni kuwapenda wengine ni kujipenda mwenyewe? Wiki iliyopita tuliangalia kujipenda mwenyewe, ni kumpenda mwenye? <laughs> mwenye? Mungu. Hapana, mwamini anachukua uimara wake katika kuwa grounded, kuwa imara juu ya ujuzi wa upendo wa Mungu. Kila ambacho Mungu amekifanya ndicho kinachotujenga sisi Upendo wako. Upendo pale sio upendo wako, tunakuwa na nini? Tuna Kristo akae mioyoni mwenu mkiwa na shina na msingi katika nini? Upendo. Wewe unafikiri shina na msingi ambao unaona, shina na msingi pale sio mwenendo mm -mm. Ni ni sehemu ambapo haiyumbi, upepo ukianza kuvuma, unaenda kujishikilia wapi? Unajishikilia juu ya nafsi yako au unashikilia sehemu ambayo imara kwa mshikiwa na shina na msingi katika upendo, naomba niulize, ni upendo wako kwa Mungu au upendo wa Mungu kwako? Kipi ambacho kinakupa uimara katika mwenendo wako? Ni how God loved you. Kwa kama unataka kumnyambua pale neno upendo, ni namna Mungu alivyokupenda. Maagizo yote kwenye Biblia ya kutengeneza Mkristo imara, anafundishwa kwanza namna Mungu alivyompenda kama chanzo cha kila kitu anachotakiwa kufanya. Haleluya! Kwa kama tunaweza kuweka shina na msingi pale, tukawa rooted pale, maana yake nini? Hicho kitu ni imara. Upendo wako kwa Mungu sio imara. <laughs> upendo wa Mungu kwako ndio wa milele, ndio pakushikiza. Ninasema hivyo kwa sababu unaweza ukasoma huu mstari ukaanza kuona namna unavyonenda katika upendo, basi ule mstari wewe hauko imara. Mm -mm. You cannot be rooted in your love to God mm -mm. Unakuwa rooted in the love of God for you, hiyo kila mara ukitaka Mkristo aimarike unamtazamisha nini, namna Mungu alivyompenda unamtazamisha katika upendo, yes. Lakini nini upendo wa Mungu? tuko sawa? Tuko sawa. Naomba niulize, upendo wa Mungu una nguvu, upendo wa Mungu ni imara s so upendo la Mungu ni uaminifu wa Mungu. Uaminifu wa Mungu na yumba yeye anadumuwa kuaminiwa kwa, kwa sababu pendo lake ni la milele mpaka hapo. Kwa hiyo ndio maana tunaombea ufahamu ili awe rooted, mwamini huyu awe rooted kwenye nini? Kwenye understanding the love of God. Ndio inao produce mstari wa, wa kumi na tisa apate kutimilika katika utimilifu wote wa Mungu kwa ufahamu juu ya namna Mungu alivyokupenda katika Kristo ndio unaoleta stability. Stability baya, niwaambie ukweli, kinachowafanya Wakristo wengi wako wiki ni kwa sababu hawauelewi upendo wa Mungu. Kinachowafanya Wakristo wengi ni dhaifu ni kwa sababu hawauelewi upendo wa Mungu. That's very important. Kwa hiyo Ko, target ni hiyo, utimilifu wote wa Mungu hiyo. <laughs> maana yake nini? Kutimilika katika utimilifu wote wa Mungu kama ni mwenendo, maana yake nini? tuweze kutenda asilimia mia moja kama Mungu. Okay, naweza nikasema maneno hayo maana yake ni kuishi kama Mungu asilimia mia moja ulimwenguni. Ina make sense? Halo? Halo? Au ni kuweza kutenda kama yeye ulimwenguni sini, sawa target, au ni kuweza kuachilia nguvu zake katika utendaji ulimwenguni asilimia mia moja, au kutembea katika mamlaka ya Mungu ulimwenguni asilimia mia moja, au kudhihirisha upendo wa Mungu asilimia mia moja. That is our target. Nitakuonyesha namna alivyoelezea kwenye sura ya nne, Kwa tumesema hivi Kristo akaye mioyoni mwenu, ni ufahamu ulio stable, usioyumbishwa, hakuna ups and down, tukisema hauna tashwishwi, hauna mashaka juu ya namna Mungu alivyokupenda Mwana. Nikwambie, Wakristo wengi ambao wanasikia mkristo amerudi wa nyuma, unajua kwa nini wanarudi nyuma? Mostly ni kwa sababu hawajui upendo wa Mungu, hawajui upendo wa Mungu. Mtu akikosea anaondoka kwenye fellowship, anaondoka kanisani. Hmm, lakini naambia mwenye haki kuanguka mara saba na mara saba anafanya nini? Anasimama. nini kinachomsimamisha? nini kinachomsimamisha? ni ufahamu alionao juu ya rehema za Mungu au upendo wa Mungu. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe, Bwana Yesu asifiwe. Kwa hiyo ni kutoyumbishwa, ndio maana ashina na msingi, kutoyumbishwa. Unakuwa imara katika pendo la Mungu. Mstari wa kumi na nane unasemaje? kumi na nane ili mpate kufahamu mwana maneno mpate kufahamu neno, mpate kufahamu ni kucomprehend. Kiingereza comprehend, ambao maana rahisi ya kucomprehend pale ni kuona sawa, au inavyotakiwa, bila giza lolote, no gray areas. Kuona sawa sawa, eh? kuona sawa kuona inavyotakiwa bila giza lolote, hakuna mafunjofunjo, no gray areas. Ufahamu ulio thabiti ni kuona inavyotakiwa, ndo mpate comprehend pamoja na watakatifu wote, jinsi ulivyo upendo. Ndio maana pale ameelezea upendo wake, upana, urefu, kina, kimo cha upendo wako. mm -mm. Upendo wa nani? Upendo wa Mungu katika Kristo, jinsi ulivyo, kujua upendo wake Kristo kwa ni kuujua upendo wake Kristo, katika mapana, katika hiyo urefu, upana, kimo, ndio inayofanya nini, inayoleta stability ya mwamini, kwa mwamini ambaye ana garanti ya kuendelea katika mwenendo wake mzuri na kuwa na matokeo kama mwamini, cha kwanza anaujua vizuri upendo wa Mungu ana mistari tu kichwani, kwa maana jinsi Mungu alivea walimwengu hata akamtoa yeah. Mstari wa kichwa, alipokuwa Sunday school. Nasi sana hii mistari tumewasemesha tume watoto vibaya sana, na hawaelewi kwanza. Wakiwa kubwani wanajua tu mistari ya kichwa lakini haelewi chochote, si Mungu kwamba tulipokuwa watu wazima tunaikasukuta hivyo hivyo. Mtu amesema kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu, hata akamtoa mwanao pekee, ili kila mwamini asipotee. Anasema inawezekana umeokoka leo, lakini uwe makini, maana unaweza pia ukapoteza uokovu. Shindwa pepo wewe! Umetoka kusemaje tangu utotoni, na nimezesha mstari kwa maana jinsi Mungu aliupenda, angalia upenda. Kwa maana jinsi Mungu alipenda ulimwengu, ni amejipendekeza, kwani nimetafuta kumpenda Ndo mwanzilisho hichi kitu cha upendo, aliupenda. Ali, ali hata akamtoa mwanao ili kila amwaminie asipotee. As, as nimemwamini sipotee. Umsari ule ule hukumu inatoka wapi? Iko chini yake, amwaminie yeye hahukumiwi, asiamini kisha hukumiwa. Mimi na shida ya kutokuamini sina, kwa sababu hakuliamini jina la mwana pekee wa Mungu. The same verse, watu wanasoma kila wakati Ule mstari hutosha kuwaokoa watu kabisa. <laughs> Kwa nini? Upendo wa Mungu uko stable, unaweza kutumainiwa. Kama wenyewe unayumba, upo unakuja na kuondoka, hatuwezi kuweka nini shina na msingi katika huo upendo. Uki, ina maana ku, ukijua kwa upana huo, wanapo Paulo anavyotumia hivyo hivyo vivumishi, sijui vivumishi, anasema kina, kimo, upana urefu wa upendo wake, jinsi ulivyo. Ina maana una matokeo ndani ya mtu, na matokeo ya kwanza kwenye kujua upendo ni kujua ya kwamba hautaachwa, hautapotea kwenye mikono ya huyo mtu. Yohana kumi ishirini na nane asemaje? Yesu asemaje? Nami nawapa uzima wa milele, wala hawatapotea kamwe. Unajua maana ya kamwe? Sio hali kamwe, ni kamwe. wala hawatapotea nini? Kamwe wala hakuna atakaye wanyang'anya katika mikono yangu. Akaona Wayahudi wasikia wa kazingi, wakasema, Baba yangu ni mkuu kuliko wote, naye aliyenipa hawa ni mkuu kuliko wote. Maana akaasemaje? nguvu iliyomshikilia mwamini ni upendo wa Mungu mwenye nguvu ambaye nini, hawezi kupotea. Ujawahi kusoma namna hiyo? Wana mistari kichwani tu, wametoa nje ya muktadha. Kama tukitenda dhambi kusudi, wewe unatukanaga, bahati mbaya. Shindwa nani hapa wiki iliyopita alitenda dhambi bahati mbaya? Najua nilikasika tu, bahati mbaya, nainawezekana mi ndo nimekukasirisha lakini umekasika bahati mbaya, nimejishtukia tu nimekasirika. <laughs> Nikasema hii bahati mbaya, nimekasirika bahati mbaya, au lisema uongo bahati mbaya, meelewa maana yake? kwa hiyo kuna uhakika mwingi katika upendo wa Mungu, ndio maana inaweza kufaa kwa nini shina na msingi, ambapo tukiujua tunakuwa nini? Stable. Tunakuwa nini? Imara, tunakuwa hatufanyi nini? Hatuyumbishwi. Kwa Mkristo anayeumbishwa hajaufahamu upendo wa Bwana, hana epignosis ya huyo upendo. Ameumbishwa kwa taarifa alizopewa juu ya upendo wa Mungu, ana vitu ana passion knowledge, vitu nusu nusu, anakuwa ndio maana anakuwa kwenye sura ya 4 anasemaje, anakuwa anarushwa na kupelekwa huku na huku kama upepo, anakuwa kwa nini? Kwa sababu hajaimarishwa katika pendo. Anikuonyesha vitu vingine hapa. Kwa hiyo hakuna gray areas, kenye ufahamu. Kwenye Waefeso nne mbele tu kumi na moja mpaka kumi na tatu, twende kidogo. Asemaje? naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wainjilisi na wengine kuwa wachungaji na walimu. Hapo asemaje? kusudi eh, ili kumi na asemaje, kwa kusudi la kuwakamilisha nani? Watakatifu. mmegundua ukamilifu hapo nini? Mwenendo sababu hizi ni gift ambazo ni watu kwa ajili ya kuwaimarisha kuwaimarisha nani watakatifu. Kwa nini namuimarisha mtakatifu? Ili aanze kudhihirisha utakatifu wake asili yake kama Mungu, ili aweze kushirikisha imani yake, ili aweze kutimilika katika utimilifu wote wa Mungu, ili aweze kuenenda sawasawa na upendo aliopokea, that's essence ndio sababu kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu. Akasemaje? wa hata kazi ya huduma itendeke, hata mwili wa Kristo ujengwe. Ehe, angalia msada kumi na ngapi? hiyo kumi na tatu. Hata na sisi sote tutakapofikia, angalia maana yake, kuna target, kuna vitu vya kufikia. Andika hiyo kufikia, kwa kutumia neno mtakapofikia, maana yake inawezekana akawepo mwamini ambaye hajafikia ufahamu fulani. Iko sawa eh? Hata sisi tunapohudumiwa na hawa watu, ndio maana lazima tuwe makini na tunawalisha nini watu. Tunapohudumiwa na hawa watu, kuna mahali tunaelekea kwenye ufahamu wetu. Iko sawa? Hata tunapofikia nini? Umoja wa imani. shida hapa ni watu wengi wanasema inajua, lazima wote tufikie umoja wa imani, maana yake wa Protestanti wa Katoliki wakae pamoja, sio kinachozungumziwa hapa. Sio kitu kibaya hicho, lakini sio kinachozungumziwa hapa. Asemaje? tutakapofikia umoja wa imani, akasemaje? na kumfahamu sana mwana wa Mungu. Sio vitu viwili hivi, ni kitu kimoja. Neno naa pale ni kai kai, maana yake nini? Ambako ni kumfahamu sana mwana wa Mungu, tutakapofikia umoja wa imani ambako ni kumfahamu sana mwana wa Mungu. Si ndivyo ilivyoandikwa ilivyoandikwa hapo? The knowledge of the Son of God is a unit of faith. Ndio maana neno moja pale Kiingereza umetumia neno unit. Unit maana yake nini? Kuwa na ufahamu ulio kamili usio achi, achana, achana. Sio vipisi vipisi. Yaani kuna mtu anasema ameokoka, ila hanaoka. Kama ameokoka, ameokoka. Na anavunja laana za ukoo, nani amemwambia? Na laana za ukoo, ni mtu mwingine amemdestabilize, amemwambia vitu ambavyo havipo. Haleluya, tuko mpaka hapo eh? Kwa hiyo umoja wa imani sio jumuiya ya makanisa. Umoja wa imani ni full knowledge of of the son of God, ni ufahamu kamili juu ya mwana wa Mungu. Ukifikia habari za mwana wa Mungu, basically ni upendo, sababu upendo wa Mungu umedhihirishwa kwa njia ya Yesu Kristo. Ni kumjua sana mwana wa Mungu, na imetumika neno sana pale. Kama kuna kumjua sana mwana wa Mungu, maana yake kuna watu wanamjua kidogo. Iko sawa eh? Mwambie, mwenzako anamjua sana ukidogo, au kidogo, au tuendelee kuomba. Ndio maana kwenye mstari wa kumi na nne anasema kuna Wakristo watoto wachanga kumi na nne za majaji sio kumi na nne wote ili tusiwe tena kwa kuna Wakristo watoto wachanga Kiingereza, anatumia neno babies -E babes, kwao kuna Wakristo babes, kwa sababu hawana nini? full knowledge of the Son of God babes. Ukirudi kwenye sura ya tatu, tungesemaje hawaujui upendo wa Mungu kikamilifu, wameparaganyika, wana vipisi, ni kama wameokoka kama hawajaokoka, na kama hawajaokoka kama wameokoka, yaani wanaokovu wa mandonga ni raia wa mbinguni ila kuzimu inawasubiri. Yesu alikufa kwa ajili yao ila pia na wao watakufa kwa ajili ya dhambi zao. Iko sawa eh? Wako hapo tu wamekaa hivi sindio? sindio? ni wana mamlaka dhidi ya nguvu za giza na pepo na nini na roho za, na laana za ukoo zinawafuatilia na zinawashughulikia wameketishwa juu sana katika Kristo, lakini kuna roho za ufuatiliaji na malipizi zinazowafuatilia. Wanamiliki na kutawala katika Kristo, ila wanamilikiwa na kutawaliwa na ibilisi kwenye fahamu zao. <laughs> wanasema wamezaliwa upya ila wasipokuwa makini kule kuzaliwa kupya kutafutwa maana, hakuaminifu kwenye kile ambacho amesikia kuhusu Mungu haupo, wanakuwa watoto na tini. ameonyesha nini kwenye mstari wa kumi na nne? Tusiwe tena watoto wachanga, tufanye nini? Tukitupwa huku na huku neno, tukitupwa huku na huku ni neno moja la Kigiriki, sio maneno mawili <laughs> neno moja la Kigiriki. Sema ya nomja la Greek. Kludonizomai. Nikuwa anajaribu kumeza imekuwa. Kludonizomai. K-L-U-D-O. I z N-I-Z-O-M-A-I. K-L-U-N-I-Z-O. Kludonizomai. Hey, hey, mesha andika kuludo kuludo, ju andika? Kuludo ni zo mai aiko mwisho. Actually, ukiangalia kwenye tafsiri ya Kiingereza imetumia neno to be agitated mentally ah! nenoako ni ugonjwa mental agitation, ni kuvurugu halmashauri ya kichwa wahubiri wangejua kufundisha ovyovyo, unawaharibu wa Kristo, hiyo inaweza kufanya wapelekwe milembe. Mental agitation, unavurugwa, una sema kuvurugwa. Kwa hiyo wanataka kwa stable, lakini wamevurugwa. Ndio maana kuna mwanafunzi wetu mmoja alikuwa anasikiliza mahubiri yetu, alafu anaenda kwenye kanisa lingine ambiwa vitu vingine kwa kila siku, ana maswali. Sasa nishike lipi? Kwa sababu baada ya kuambiwa uhakika, unaenda kuondoa nini uhakika. Usipotoa zaka hauendi mbinguni, na umeambiwa na mwingine, wewe ni raia wa mbinguni, lakini usipotoa zaka unatafuta usimamie wapi? Unakuwa na kwenye sada nini, kludonizomai mentally agitated anaenda mbele kanisani, anaimba nimekombolewa na Yesu, na amepeleka, amepeleka elfu kumi sadaka ya ukombozi. Mental agitation, amevurugwa. Anasema tumekombolewa kwa vitu vya thamani, sio kwa vitu viharibikavyo kama fedha, dhahabu na ametembea na laki moja kwenda mtumishi naomba unikomboe. Niliongea na mtu mmoja, kwa sababu amjui, waya ni niseme tu, kwa hiyo hamwezi kumpata mahali, akasema. Akanipigia simu, akasema, na na miaka mingi sana, akanitajia umri wake, anataka kuolewa. Nikamwambia kwani shida ni nini? Akaanza kunipa lecture Akasema nashindwa kuelewa, kwa nini sielewi, kwa sababu nimevunja. Akanipa listi, nimevunja laana zote za mababu, akasema nimetoa sadaka zote za ukombozi, kantajia listi. Kwa bahati nzuri nikamuuliza, mwalimu wako ni nani? astaghfirullah Asakafilee, maana yake Mungu nisamee. <laughs> Nilipewa list nikasema, nitajie mwalimu wako listi, alafu wote wanatofautiana. Huyu anafundisha laana za ukoo, huyu anafundisha wokovu. Huyu anafundisha ujasiriamali uja, kwa jina la Bwana, huyu anafundisha ufalme wa Mungu duniani, huyu, kila mtu ana direction yake. Nikamwambia ndo maana uko confused. Who is your teacher? Mwalimu wako sasa hivi ni yupi? Akasema hata huyo nilienae, maana nilimwambia, kwanini umwambii shida zako? Akasema hatuna uhusiano kihivo. Mbaya zaidi wote ni wa mtandaoni. Wewe tu wewe tu, hauna uhusiano na mtu yeyote, uhusiano unaodumu na wa kiroho tu, yaani <laughs> <laughs> hata spiritual authority hauna relationship na mtu yeyote. Akaanza kunipa shule, mental agitation is training a straight preacher. Sasa mtu aliyevurugwa anaanza kunipanga ninyooke. Akaniambia, unajua kila mtu ana neema yake, shida yake. Baada ya kutafuta neema mbalimbali, ametoka na mitazamo mbalimbali isiyoeleweka. Neema mbalimbali <laughs> neema mbalimbali, sema neema mbalimbali. Kwa akiwa na shida ya mahusiano nitafutwe mimi, kwa nitakiwa kuongezwa kwenye idadi ya neema mojawapo, nikagoma taenye listi Usiniongee. Ongeze. <laughs> Akitaka prophetic anaenda kwa prophetess. Akitaka anointing for business anaenda hata kwa mchungaji so and so. Akitaka breakthrough ya kazi, sema hey, maana mchungaji wako hana ya mafuta. Unajua kila mtu amepewa neema yake. Sawa, endelea kuhema kwenye neema utaelea kwenye neema mbalimbali. Siku nazama, hujui cha kushika, maana hujui kipi ni halisi. Mental agitation na Wakristo wengi wana mental. Nikutana na mmoja Mbeya mwenye mental agitation ya kutisha, nikaanza kumhubiria, nikaanza kujifanya mimi Mwislamu. Bwana hujui Wakristo walivyochanganyikiwa. Nikamwambia eh, we ndini gani bwana? So, mkristo, aha, nye wa Kristo bwana mnazingua. Nye mnaamini nini? Sema yaani, ndugu yangu mbinguni sio lele mama, yaani lazima yaani, lazima asema upambane asema, asema, asema unajua hata ku, kuona mlango wa mbinguni ni mbinde sembuse kuingia. Nikamwambia na hivi nilivyo mnene <laughs> akasema kweli, sio rahisi. Akaendelea kukaza sema kukaza, yaani kama ingekuwa sijaamini ningesema haki ya nani kuingia mbinguni, ataingia Yesu mwenyewe afu. Na anatumia nini? Mistari yote nje ya muktadha, maana maandiko yanasema, na mistari wanayo lakini wako konfuzi, haraganyika. Nikamwambia bora nitaka nije kwenye dini yenu, lakini bona nibae kwenye Uislamu, sababu hata sisi huko hatuna uhakika tunapambania nini kombe hapa ahera mpaka ushike swala tano vizuri, ufanye mambo nini, ujenge msikiti ili Mungu akujengee nyumba ya ahera, ufanye nini na nini ili nitetewe siku ile. Kuna mambo ya kufanya, soma. Zawadi zetu ndio tofauti, kwenye huko upewa wanawake nyemacho yako hivi tofauti, wanawake sijui wanapewa nini sijui, basta kuingia dini ya mtu <laughs> ila kule wanawake wanachakua wanapata <laughs> zawadi kule, zawadi wewe wewe unakaa kwenye dini ambao wewe ni mwanamke, unakuwa zawadi kwenye ahera. Kwa wewe ni nini? Wewe ndio unaruka uwe packaged kwa ajili ya mwanaume mmoja huko mbinguni kwenye ahera, na no, wanawake na no, kwenye dini hiyo hmm. <laughs> Package, wanasema wanaume ndio wana ahadi ya ahera, wanawake hawana kitu na hujui kama wewe mwanamke ulivyo taenda kule, kwa sababu idadi wana aina wanawake wanaopewa wanaume wana kule hawafanani na ninyi, ni wazuri sana kuliko ninyi, wana macho kama macho kama kama nani wakubwa, ukiona kwa ulivyo uzuri unazimia. Sasa wewe uko unaingia hapo, kwa hiyo njoo kwenye Ukristo uwe na nafasi mbinguni. Haleluya! <laughs> nikamwambia mimi, bwana nitesekee upande huu. Dada akageuza gia, nikasema ulikuwa na shida gani? Ujaanza na hiyo. Akasema unajua sisi tuna Yesu, sasa tangu mwanzo kwa sisi sio kwa jitihada yeah. Alichokisema ni mbingu na nchi, juu na chini mashariki na magharibi, akaanza kunishawishi kwamba huku na advantage, mnawaita watu mnawafungulia mafaili. Mimi alifungulia mafaili ya mwanzo <laughs> ya mwisho baada ya mwanzo, akaanza akaanza kuchambua Waebrania kumi, walikuwa wanatoa kondoo, lakini Yesu Kristo, sadaka iliyokamilika iliokamilika, yeah. Unajua, na hiyo niliona aibu. Sasa hivyo ndivyo Wakristo wanaofanya uinjilisti. Soma jinsi kitabu kingine kwa ajili ya waongofu wapya ambao mtumishi mmoja ameandika. Nikasoma kitabu kama ile, hongera kwa kuokoka. Kile kidogo nimesoma ndani kitabu, ndani ya kitabu imeondoa hakika wokovu, wakati wanapewa wokovu <laughs> nikasema, hata huyo mtumishi ni mentally tuna mpaka wahubiri ambao akili zao wanaumwa, na wajua kwamba wanaumwa, kwa sababu injili haijaweka mstari. Unampa mtu wokovu, unamwambia uuwe una makini utapoteza. Bashi ha! Wamasai wangesema she, hii ni nini aisee. Hisi ngeniacha mimi tu. Una anaamini unamwambia usipomkiri Yesu mbele ya watu naye hata kukiri mbele ya babako? Nani amekwambia u kukiri ni kupoteza wokovu sabtito uwe makini, unaweza ukapoteza. Na unamwambia mtoto nguo unamvalisha suruali, namwambia uwe makini, naweza kapasuka huko nyuma. Sasa. Etimani Umeshamvalisha mtoto wakati anafurahi, wow, wow. Unamwambia ni kaga hiyo <laughs> Shindwa, nimesema shindwa, alafu namaanisha hiyo vitu vifyo kabisa, visafokate kwenye nchi yetu, visafokate ulimwenguni, ni very bad, very bad. Unamwambia njoni kwangu, msumbukie nawenye kulemewa na mizigo, kuleme na nami nitawapumzisha. Alafu nawambia mwe makini, haujapumzika kivo. Kwa hiyo <laughs> mtu anakaa wiki ya kwanza anafurahia tembea tembea, bwana. Kesho nawambia we makini, hata ulichopewa utanyang'anywa. Kwa hiyo anasemaje? Wakristo wengi wako nini? kludo, kludo nizo mai na amesema. Kwa nini? Ni kwa sababu ya nini? hila Ila watu na madanganyo matupu. Soma mbele yake, anasema ndio maana kwenye kuhubiri Injili sio tu unasema kweli, ila unawalinda watu na uongo. Sio tu kusema kweli, you speak the truth, you defend the truth. Ndio maana una watu wengine akiposti posti, posti fulani, namfuata anambia, acha ujinga, unasikiliza nini? Nasemaje mstari wa 14? Harasi sote nasemaje mstari wa 14? Ili tusiwe tena watoto wachanga babies, babes, neno babes pale Kigiriki umetumia neno nepios. Huwa nakumbuka hilo neno kwa sababu ina nepi ndani, namna nepios. <laughs> N E P I O S. Nepios ina nepi ndani. Maana yake ni mtoto mchanga katika imani. Kwa hiyo mafundisho yanaweza yakawafanya Wakristo wakawa nini? Wachanga. Passion knowledge, ufahamu. Wakristo wanakuwa wachanga kabisa, wanakuwa wachanga, wanatupwa huku na huku, wanarushwa rushwa. hii ni lugha ya picha ya mental agitation. kurushwa rushwa Yakobo moja, Yakobo ametulia kwenye Yakobo moja sita kama ni vile nini wimbi linalopeperushwa na nini na upepo inaenda to and fro to and fro, yaani ukiweka, ukitaka ku target, anayumba, anakuwa driven, anakuwa driven, anaongozwa na ongozo mbovu, ufahamu mbovu. Yan kwambie mambo yote unaofanya inategemea ufahamu ulio nao, hiyo everything you do depend on what you know. wewe ni robot wa knowledge ulio ulionayo. Narudia tena, wewe hapo ulipo ni robot wa taarifa iliyozaa uhalisia ndani yako, unatembea katika hiyo taarifa. Sema mimi ni robot wa taarifa niliyoruhusu iongoze maisha yangu. Kwa neno la Mungu linakupa taarifa mpya, kwa sababu taarifa inakujengea picha, picha inakujengea mwenendo, inakujengea mtazamo na mwenendo Taarifa. You do what you are doing because what do you know, kwa wanavurugwa katika akili zao, wanachanganyika kiasi cha kwamba hachukui maamuzi yatokana na taarifa kamili na halisi, ndio epignosis kamili na halisi, precise and accurate knowledge. Hawana, hawana epignosis. Na dawa, nisikilizeni watumishi wa Mungu mlioko hapa maana wote sisi ni wahudumu wa Injili. Na dawa ya hivyo ni kwamba wafundishe watu kweli kwa uwazi wa kutosha, ndo unawalia nini? Mtumishi mmoja alisema hivi, Wakristo wengi utawakuta mirembe kwa sababu ana taarifa nyingi ambazo zimejichanganya, wamevurugwa kwenye akili zao. Imagine Mkristo anayesema amekombolewa na Yesu, kila siku anaimba dhambi zangu zote wala sinus wala sichukui la ni salama roni, mwa kesho namkuta anaenda kukomboa kitovu. Inawezekana kitovu chako kilitupwa bakaburi, anaweza kukomboa kitovu, anaenda kukomboa nyayo. Yuko tu anafikiri amepona. Baada ya kukomboa kitovu, tunaamia kwenye nyayo, tunaamia kwenye kucha, anakomboa mpaka siku ya kuzaliwa ambao hakuamua iwe lini. Anakomboa kila kitu, anakomboa nywele. Mkristo anaenda katika mganga wa kienyeji maa leo anabeba nywele kwenda kukomboa kitu, na ameenda mbali. Wengine wanakomboa mambo yao, wanapeleka mpaka nguo za ndani kwenda kukombolewa. Sema kukomboa sio kukomboa tu, wavunjaji mara wavunje madhabahu. Wakimaliza kuvunja madhabahu, wanaamia kuvunja nini? Kuvunja laana za ukoo. Nyingine mnachovunja ni nini? Kuvunja maagano ambayo hata sio wameweka mababu zenu. Hivi wazungu ndio hanaka mababu, maana sikiaje wazungu wakivunjishwa maagano na mababu zao? Wakimaliza kuvunja wanaamia kwenye nini? kujiondoa kwenye makaburi. Mtu ambaye amekombolewa na Yesu, amehamishwa kutoka mautini kwenda uzimani, ajiondoa kwenye makaburi? Umesikia nini? Wanazunguka huko nao kutakasa nyota nyota, kutakasa nyota ipi? Ndio maana haushine Bwana asifiwe. Mara watoe na sadaka ya kujimaliza tena, unajimaliza au waanze kupanda mbegu. Mental agitation, wamechanganyikiwa, kwani zao la taarifa. Watoto wachanga wana taarifa isiyo kamili, not not accurate not precise knowledge. Kwa jambo la msingi ni kurudi kwenye uelewa wa nini? Kazi ya Mungu katika Kristo. Ili huwe nini? Stable. Tusiwe tena watoto changa. Simama kwa miguu yako. Sharebelego sayamandale yofungua kinywa chako. Reshobrekara mandale bohoshera balahasu Breka Thank you, Lord Jesus. brekarabmandraba shukuru Baba, daka moja tu kwa ajili ya icho ichokisikia leo, shabreketolebrahazegebayamandalabos napokea ufahamu kamili wa neno la Mungu, kwa namna ya kwamba neno hili linalosikia linakuwa imara ndani yangu na linaleta matokeo katika jina la Yesu, ili mwenendo wangu fanane na asili yangu iliyopokea katika Kristo na kuwa mtu bora katika mwenendo wangu na kutembea sawa sawa na Kristo katika ulimwengu huu katika jina la Yesu, katika jina la Yesu. Amen. Haleluya! unaamini katika hayo? Amini kwamba neno la Mungu lina nguvu ya kubadilisha maisha yako, inaweza kuleta mwenendo unaofanania na kile ambacho kimesema. Unaamini kwamba tunatakiwa tuendelee kuongeza bidii kujifunza na kuomba, mwisho wa siku Kristo aumbike mioyoni mwetu, kwa sababu watoto wachanga ni wale ambao Kristo wajaumbika mioyoni mwao kiasi kwamba they don't walk kwenye consciousness ya namna hiyo katika Kristo. Tunaimarika na kukua katika jina la Yesu. Tunakuwa bora kila siku katika jina la Yesu. Tunaimarika kwenye mwenendo wetu sawa sawa na asili tuliopokea katika jina la Yesu. Tunakuwa Wakristo ambao tunaweza kushirikisha imani yetu effectively kila wakati katika jina la Yesu. Amen. Yenye kwa na, kwa kwa na, kwenye injilisi na wanafunzi na kila sehemu kutane na nguvu za Mungu zikusaidia supernaturally. Katika jina la Yesu.