Bwana Yesu asifiwe. Ya yeah, namshukuru Mungu ya kwamba mpaka leo bado tupo na wewe, bado upo, hujakimbia, hujachoshwa na kujifunza muda mrefu na kuomba muda mrefu na kufurahi katika roho. Kwa hiyo bila shaka umefika kwenye eneo ambalo litakiwa kufika. Uko wapi? Warumi moja mstari wa kwanza. Hivyo viti viacha kusogea. Warumi moja mstari wa kwanza. Uh, ikiwa ni kipindi chetu cha mwisho leo kuhusu injili ya Mungu, the gospel of God. Jana tulikuwa na wakati mzuri kidogo wa kufanya uchambuzi juu ya nini kimempata mwana. Nakumbuka eh? Kasema mwana amefanyika dhabihu iliyo bora kabisa. Mwambie mwenzako dhabihu iliyo bora kabisa. Na jana tulipata muda wa kuchimba juu ya ubora wa hiyo dhabihu, yaani ukichambua juu ya ubora wa dhabihu, ukichambua juu ya ubora wa ile dhabihu, unajisikia tu kumpenda Yesu. Haleluya. Unaona, ilikuwa na maana sana wewe kuokoka, au unaonaje? Ukuza nyago kuja kuuza sura sindie? Bwana asifiwe! umekuja kwenye mambo yenye uhakika. Sema mambo yenye uhakika. Mambo yenye uhakika. Ya, na ndio maana ukitoka hapa unaanza kwenda kuambia watu mambo yenye uhakika. Bwana asifiwe, sio ile waambia watu yaani, hapa tukichimba tutapata maji, ila sina uhakika sana kama maji yenyewe atatoka <laughs> lakini ikifika swala la kuhubiri njili mtu akiamini, unamtangazia ondoleo la dhambi, unamwambia kwa sababu mwamini Yesu Kristo, hiyo ni deal done, case closed, settled forever. Watoto wa mjini, nasema imeisha hiyo <laughs> mami, mwezak, imeisha hiyo, imeisha hiyo. Aleluya! Kwa Yesu amefanya kazi iliyo bora sana na tumeokoka kwa sababu tumeheshimu hiyo kazi, tumeamini hiyo kazi, tumeiona kuwa ni kazi ya maana sana, tumeiona kuwa ni kazi yenye nguvu, tumeiona ya tume kwamba Mungu ametuheshimisha. Sema Mungu ametuheshimisha, Mungu ametupa namna nyingine ya kujiona Ksababu Mungu ametoa kile kilicho bora, kile kilicho bora. Ametoa kile kilicho bora kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee ili kila amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele ngapi hiyo, Yohana tatu mstari wa kumi na sita. Bwana asifiwe. Asema kwa maana Mungu akumtuma mwanawe ulimwenguni ili ajaufanya nini, kuhukumu ulimwengu, bali ulimwengu uokolewe kwa yeye. Amekuja mwana kwa ajili ya kuokoa, na kama mwana amekuja ulimwenguni, wokovu unapatikana, si ndio? Maana yake akuja kuhukumu, amekuja kuokoa. Sasa inakuwaje watu wengi wakihubiri habari za Yesu wanahubiri hukumu badala ya wokovu? Na ni mwana anahubiriwa, mkutano wa Injili, Yesu yuko mjini <laughs> lakini ni hukumu inahubiriwa mwanzo mwisho, wakati habari njema ni kwamba mwana amekuja, sio ile ya hukumu ulimwengu, bali ulimwengu uokolewe. Kwa hiyo kila sehemu ambapo unamtaja mwana unataja na nini, wokovu wake. Alafu akasemaje, amwaminie yeye hahukumiwi, asiyeamini amekwisha kuhukumiwa, sio kwa sababu mwana amemhukumu ah, ni kwa sababu mwana ameleta wokovu, watu wakakata wokovu wa mwana, wakachagua njia nyingine. Amwaminie yeye hahukumiwi, asiamini amekwisha kuhukumiwa, sio kwa sababu Mungu anamchukia. Hapana, imeanzaje pale juu? Kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu. Kwa hukumu ni matokeo ya kukataa upendo wa Mungu. Sasa, nakusema kufa njaa ni matokeo ya kukataa kula chakula. Huwezi kumlaumu mpishi wala mpishi hajakuwa, nasema ninakwambia mpishi amesema hatakuwa na njaa ah, ah. Mungu ni mpishi jamani. Ukiona mtu amekufa njaa, maana yake nini? Amekataa chakula kilichopikwa na nani? Na mpishi aitwae nani? Mungu. Ukiona mtu amehukumiwa, sio kwa sababu Mungu anamchukia, no, hapana Mungu hamchukii mtu yeyote, hata bahati mbaya, hata yule ambaye watu wana, wa, wa, wa, wana, wako mlimani wanaombea maombi ya kufa Mungu amchukii. <laughs> Mungu hamchukii mtu yeyote, angalia, kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu, ina include kila mtu, ni pamoja na kila mtu. Ya ukisha soma neno ulimwengu kwenye muktadha pale, ni dunia na wote wakao ndani yake Koo, Mungu anawapenda watu wote, na huu ni upendo wake. Amemtoa mwanae kwa ajili yetu, habari njema. Ko, kila mara ukitaja mwana kifuatacho wokovu wake. Kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee, ili kila amwaminie asipotee kwa kazi ya ulimwengu. ni nini? Kuamini tu, tazama tu, kila mwaminie asipotee, matokeo yake awe na uzima wa milele. Akasemaje? Amwaminie yeye hahukumiwi, asiyeamini amekwisha kuhukumiwa. kwa sababu Mungu anamchukia? Hapana, kwa sababu hakuliamini jina la mwana pekee. Iko sawa? Ndio, oh, maana kwenye sura ya tano mstari wa ishirini na nne wa Injili ya Yohana tano. Asemaje? ishirini na nne yeye, asemaje eh, yeye asikiae maneno yangu na kumwamini yeye aliyenipeleka au yeye aliyenituma amesemaje? Ame amefanya nini? A, yuna uzima wa milele. Hapo asemaje ame amepita kutoka nini? Mautini na kuingia wapi? Uzimani. Akasemaje? Wala haingii hukumuni. Haleluya! Kwa waliomwamini Yesu Kristo hawaingii hukumuni, wamepita kutoka nini? Mautini. wako wapi? Uzimani. Haleluya, wako uzimani kumwamini Yesu Kristo, wako uzimani, wamepita kutoka mautini, wameingia uzimani. Amwaminie yeye hahukumiwi. Namwamini Yesu, namwamini Yesu, namwamini Yesu, namwamini Yesu. Yesu sina hukumu, kwa sababu namwamini Yesu. Paulo kwenye Warumi nane anasema sasa basi, hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika kristo Yesu, juu yao walio katika Kristo Yesu. Kwa hukumu inapatikana wapi? Nje ya Yesu Kristo. Kwa hiyo hukumu ni matokeo ya kumkataa nani? Yesu. Nani Yesu? Nani hapa amemkataa Yesu? Sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika Kristo Yesu. Kwa Paulo anachokihubiri ni jambo lenye nguvu jambo lenye nguvu. Paulo ana riski maisha yake yote. Mtumishi wa Mungu Paulo, hata kuoa, hatujui, hata mke wake alikuwa wapi. Tunamwona tu anazunguka magerezani huku, kwa sababu anacho kihubiri alikuwa tayari kukifia, kwa sababu ameiona kwamba, this is the strong message, huu ni ujumbe wenye nguvu. Alikuwa tayari kukifia. kuna wakati Nabii Agabu akatoa unabii akasema, mtu mwenye nguo hizi sijui nini, akifika Yerusalemu, watampiga, watamfanyia nini, watamfunga gerezani. Wakafikiri ataacha safari ya kwenda wapi, Yerusalemu? Sio Paulo. Watu wakaanza kusikitika, watu wakaanza kumlilia, wanafunzi wanasikitika, wana <laughs> Paulo akasimama, akasemaje, kwa nini saa kunivunja moyo, akasema Yerusalemu lazima niende, na unabii umetoka hivyo. Yaani, mwaambia ukiingia tu Mwanza, wanakushika unasema sio kushikwa tu na kukatwa kichwa. The gospel is something to die for <laughs> mtu ambaye yuko tayari kuifia hii injili kwa sababu ameiona this humanity hii inaponya, hii inahuisha, hii ina ukweli ndani yake. Alikuwa tayari kuifia, akasema si kufungwa tu, niko tayari kufa kwa ajili ya jina lake. Mwona Injili ilivyokuwa kitu cha maana, mtu anaanza kupoteza ladha ya kila kitu kingine ambacho watu wengine wanakiona cha maana, kwa sababu yalipokea Injili. Haleluya! Sababu walipokea Injili, mitume walipopigwa, mtu mzima kama Paulo kwenye sura ya tano matendo mitume, petro Petro na wenzake wakapigwa viboko vya kutosha tu. Unajua mtu mzima kupigwa viboko ni jambo la hatari kidogo. Kwa masai wanapigaga sabini, unaambia ukipigwa sabini kama unachanganyikiwa kidogo <laughs> lakini sio akina Petro walipigwa, alafu wasemaje? Wakafurahi ya kwamba wamepigwa wamestahili adhabu kwa ajili ya jina lake. Wengine wangelia hapa, Mungu, kwa nini watu wamenipinga? Kwa nini watu wamenionea mimi? Kwa nini nikizungumza habari za Yesu, na mimi sisemi habari zangu, wananifungia Wana milango? no, no, no, no, no, no, wakafurahi! Sema wakafurahi, vitu ambavyo wengine wanalia, Petro na wengine wanafanya nini? Wanafurahi hasema haleluya, injili inaenda. Ukiona upingwi Aubiri, biri injili na ukipingwa furahi, haleluya, furahi. Ukiona unapingwa ni kwa sababu unapiga penyewe, furahi. Yaani <laughs> maana yake, unatikisa ngome. Sema unatikisa ngome hasa ukitikisa mzinga wa nyuki, nyuki wakitoka si ndio vizuri, libaki asali uendelee kurinaa ndio maana zamani wakati naanza kuhubiri njiri, watu walikuwa wakinipinga, ni kama walikuwa nachochea moto, bora wangeniacha. Yaani, kitu kile kile ulichonipinga nacho mimi ndo naenda kuandikia kitabu, naanza kuandika liatiko lirefu hivi alafu na post Facebook, Instagram, kila mahali, mpaka ilo pepo likutoke. Unapombonyeza mtu sehemu yenye nini, yenye jipu Alafu saa unaanza kutoka sasa, inauma, unaendelea kubonyeza mpaka usaa utoke kabisa, hapone, au sio eh? Mgonjwa asikuchagulie mahali pa kuchoma. Haujaelewa. Wala asikuchagulie aina ya dawa. Kuna kitu nimepost, watu wakaanza kutukana, nikaenda kutengeneza video kubwa eh, kitu hicho hicho, elezea zaidi. Hiyo ndo namna ya kukamua mapepo yatoke kwa watu mpaka ibilisi awatoke waseme asante Yesu. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe, kwa sababu kuna waliotutukana mwanzoni, sasa hivi wanahubiri pamoja na sisi. Tungeacha ingekuwaje? kwa unaendelea mbele, sema mbele eh, inakuwa kama yanga nyuma nini, mwiko ndio mfano uliokuja. Sasa mimi nitafanyaje? <laughs> daima nini mbele nyuma nini mwiko kama Injili, kama Yanga wameokoka hivi, kuna <laughs> watu wanavaiti hapo. Nani yuko wapi? Jenerosi kwapi? Maana sasa akisikia hii anaweza, sa yani apostol asipewe tena maiki. Bwana Yesu asifiwe. Kwa maana yake nini? Injili lazima isonge mbele. Hakuna kinachoweza kuzuia Injili sienee nji hii, hakuna hata mimi siwezi. Kwa hatua iliyofika, tunaenda mbele zaidi. Haleluya, tunaenda mbele zaidi. Haleluya, kila mtaa, kila mkoa, kila mji. Haleluya, nyumba kwa nyumba. Ukinikwepa mimi umkwepi yule, ukimkwepa yule anakutokea yule, ukimkwepa yule anakutokea yule Tutakuwa kama utitiri watu, kama mchanga watu, kama nyota za mbinguni watu, kama mavumbi ya nchi. Oh, yeah. Kwa kila siku nawakumbusha watu, wanaotupinga hawajui anachokipinga. Hii ina nguvu ya Mungu yenyewe, aijalishwe ni nani, askofu mku, askofu mkuu msaidizi wa askofu. Nakwambia hivi zitapigwa kule ndani, mtoto wako mwenyewe uliemzaa atakwambia baba, hii ndo injili, hii sio injili. Bwana asifiwe. Kwa... hakuna ukuta unaweza kuzuia Injili. Waliwahi kuchukua mitume wakaweka gerezani gerezani kabisa kwenye sura ya Matendo ya Mitume, uh, nne pale Malaika akawaambia wewe hawezi kuifungia Injili. Waka malaika akaingia pale wakawatoa kimiujiza pa. Gereza bado limefungwa, watu wameshika na mitutu yao pale wamekaa pale. Watu wakasema asubuhi twende tukawafungue. Wakaingia pale wakafunga kwa kuta empty set. Hamna kitu. Wameondoka. Huduma ina nguvu, nyuma yake miujiza ishara na ajabu zitafanyika, iki hiki kitu kiende kila kona za ulimwengu. Aleluya! Kwa sababu sio injili yangu, ni injili ya nani? Ya Mungu. Kwa nyuma yake kuna nguvu ya nani? Ya Mungu, na nguvu ya Mungu haishindwi kitu. Inahitaji tu wawepo wanadamu ambao wako na ukichaa kama nani? Paulo, kama nani? Petro, ambao tuko hapa ambayo hatuzuiliki ambayo hatuzuiliki ambayo hatuzuiliki ambayo hatuzuiliki. Hakuna kiwango cha upinzani utakaozuia injili ulimwenguni kote. Kama injili imeenea China, ambayo hauruhusi kutaja jukwaani, vipi kuhusu sisi ambao unakusanya watu hivi, unaendelea kuwafundisha? Mwambie mwenzako, hii haizuiliki, ni injili ya Mungu, ni injili ya Mungu. Haleluya. Kwa hiyo unaona, Paulo mwenyewe akitajwa kama mfano wa mtu aliyehubiri njili ya Mungu kwa nguvu. Paulo, mtumwa wa Yesu Kristo, aliyeitwa kuwa mtume na kutengwa, afanye nini? Aihubiri njili ya Mungu ambaye Mungu amekwisha kuyahidi kwa kinywa cha manabii wake katika maandiko matakatifu. Akasemaje? yaani habari za mwanaye aliyezaliwa katika ukoo wa Daudi kwa jinsi ya mwili. Akasemaje? na kudhihirishwa kwa uwezo kwa mwana wa Mungu kwa jinsi ya Roho ya utakatifu kwa ufufuo wa wafu, Yesu Kristo bwana wetu. Haleluya! Akasemaje? ambaye katika yeye tulipokea nini? neema na utume, ili mataifa yote wapate kujitiisha kwa imani kwa ajili ya jina lake. Paulo akasemaje? Paulo akasema, ambaye katika hao ninyi mmekuwa wateule wa Yesu Kristo huwa anasema hivi kila mtu katika kanisa la mahali awe na ujasiri. In fact, awe na watu ambao anaweza akawambia, mimi Mungu, Mungu amenituma kwenu, hata kama ni wawili, hata kama ni watatu, ambao umewafikia wewe mwenyewe, unasema kabisa, mimi ni mtume kwa ajili yenu, haleluya. Mimi ni mtume kwa ajili maana yake Mungu amenituma. Alafu watu wengine wanafikiri neno mtume ni neno la kutiisha sana. Ni shida, ni kutojua Kiswahili. Neno mtume imetokana na neno kutuma. Jamani, kwani kutumwa ni kazi kubwa? <laughs> eh? Kutumwa maana yake ameambiwa nenda. Ndio maana watu wengine wakisikia mtu anaitwa mtume wanaanza kuaza vitu vingi. Waza kitu kimoja tu, ni kijana anayetumwa tumwa. Bwana asifiwe! Ni kutumwa, nenda mahali fulani, hauna uhuru na maisha yako, umeamua kujitoa kwa Mungu afanye nini? Akutume. Wazungu wanasema just an errand boy. Apostolos ni kijana anayetumwa. Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Wakati unajisikia kukaa nyumbani, Mungu anakuambia nenda Mwanza, asema ah, lakini Mungu, ah, nenda Mwanza, asema sawa. Umeona Paulo anaanzaje? Paulo mtumwa aliyeitwa kwa nani? Mtume. Na Paulo anasema si hesabu maisha yangu kuwa kitu mpaka nifanye nini? Nimalize ile huduma niliyoipokea. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Kwa hiyo Mungu anataka mtu mwenye moyo kama wa Paulo, ambaye yuko tayari kuwatengeneza watu wengine kwa hiyo injili ya Mungu, ambaye anaweza akasema mimi nimewazaa ninyi katika Kristo. Na ndio maana kwenye agizo kuu maelekezo ni kuhubiri injili kwa kila kiumbe. Paulo anasemaje? ambao tulipokea neema na utume, ili mataifa yote kila mtu aliyemwamini Yesu Kristo anayo neema ya kutumika. Na ndio maana wakati agizo kuu linatolewa hawakupewa baadhi ya watu, kanisa zima liliambiwa enendeni. Marko kumi na sita. Marko kumi na sita kuanzia mstari wa kumi na tano. Marko kumi na sita kuanzia mstari wa kumi na tano injili kwa hiyo injili haikai tu ndani ya mwamini, anaweka mdomoni aiseme. Paulo mwenyewe anasema ametengwa, aihubiri injili ya Mungu. Ngoja tuangalie kuhubiri kidogo hapa. Marko 16 mstari 15, anasemaje? Tusome wote: akawaambia, enendeni ulimwenguni ni mote, mkaihubiri injili kwa kila kiumbe. Neno mkaihubiri pale ni la msingi sana. Mkaihubiri imetokana na neno la Kigiriki keruzo keruwso keruzo, ambayo maana rahisi ya keruzo keruwso keruzo, maana rahisi ya keruzo ni kutangaza habari. kwa nasemaje? Enendeni ulimwenguni pote mfanya nini? Mkatangaze habari ya Injili. Sema Injili inatangazwa neno keruzo pale linafanana, wangapi? Wameona wale watu sijui kama huku wapo, ambao wanashikaga megafoni asubuhi wakati kuna mikutano wasema, wananchi wananchi, leo saa saba kuna mkutano na balozi au na mwenyekiti wa kijiji mahali fulani huko, ni nini? Kukeruzo huko ni kuhubiri, maana yake kutangaza wazi, kutangaza wazi wazi. Bwana asifiwe! Kwa baada ya mtu kuokolewa na injili anaambiwa nini? Sasa nenda katangaze, mwambie mwenzako, katangaze, sio kabishane, katangaze. Enendeni ulimwenguni kote mkahubiri injili kwa kila kiumbe Enendeni mkahubiri injili kwa kila neno, kila kiumbe pale ni la msingi. Pale wengine wanafikiri ni... ni ng'ombe, mbuzi. Mtu mmoja aliwahi kusoma mstari akasema, pale imeandikwa kila kiumbe, kwa hata unaenda kwenye friji lako ukaambia, wewe ni kiumbe pia, inakuambia sikia habari njema pata pata nini pata soda pata, pata juisi. Kiumbe pale ni nini? Binadamu. Kwa sababu chini yake anasemaje? Aaminie. Friji linaamini nini? Sasa aaminie, kwa kiumbe kinachozungumziwa pale ni kile chenye uwezo wa kufanya nini? Wa kuamini. Kwa hiyo ni nini? Mtu. Kwa kila mtu anapaswa kuhubiriwa Injili. Hakuna watu ambao hawafai kuhubiriwa Injili kwa kila kiumbe pale, unaweza kuweka kila mtu aaminie na kubatizwa ataokoka, asiyeamini atahukumiwa. Kwa nini? Kwa sababu ulipomuhubiria akakataa kuokoka, ameamua kuchukua nini, hukumu. Ndo maana namna Yohana alivyoandika habari hiyo hiyo kwenye Yohana ishirini mstari wa ishirini na moja hadi ishirini na tatu. Kuna namna Yohana aliandika habari hiyo hiyo Yohana ishirini mstari wa moja hadi tatu inasemaje? Basi Yesu akawaambia tena, amani iwe kwenu <laughs> kama Baba alivyonituma mimi, nami nawapeleka ninyi. Naye akiisha kusema hayo, akawavuvia akawaambia, pokeeni nini? Roho Mtakatifu. Akasemaje? wowote mtakaoondolea dhambi wameondolewa, na wowote mtakaofungia dhambi wamefungiwa. Ukichanganya Marko kumi na sita na Yohana ishirini unajua namna ya kuondolea watu dhambi na namna ya kuacha dhambi zao zibaki. Unafanyaje? Mtu mmoja alisomaka akasema hivi, unajua juzi nilikuwa na mtandaoni, tena kijana mmoja mtumishi wa Mungu. Nilikuwa nakutana naye miaka ya nyuma. Wakati tunaimba hip hop nilikuwa naimba naye. So, yo yo aha. Sasa juzi akaandika post moja akasema unajua Mungu ametupa uwezo wa kuondoa dhambi, kana ukweli lakini kanaweza kana uongo. Akasema, kwa hiyo ninaweza nikamwambia mtu tu wewe, kwanzia leo huna dhambi. In fact akaanza kuelezea kwamba hata mtu akifa naweza kumwambia wewe, huna dhambi, marehemu. Nikamsikiliza nikamwambia, yelewi umesomaje huo mstari Ukitaka kuelewa agizo kuu changanya Mathayo 28, Marko 16, Luka 24 na Yohana ngapi? Ishirini. Ndio unaweza kuelewa agizo kuu lina hubiri waje kwa namna ya kuondolea watu dhambi, sio kwa kuambia wewe una dhambi, wewe dhambi yako inakaa mm -mm. Mm -mm. Yesu aliposema wowote mtakaoondolea dhambi wataondolewa, na wowote mtakaofungia dhambi wamefungiwa Sindio? Sindio? Sio kwa kusema kumbuka, ikiwa ni kusema tunasema nini injili, twende Marko. Marko anasemaje? Aaminie na kubatizwa, anafanya nini? Anaokoka. Ok, wokovu ni kwenye nini? Kama mnakumbuka, Mathayo moja ishirini na moja ataokoa watu wake na dhambi za kwao. Maana yake aaminie, anapokea nini? ondoleo la dhambi ni kwa kuamini nini? Injili ulio ihubiri. Okay. kwa ni mtu gani ambaye unamwambia dhambi yako imeondolewa eh? Eh? aliamini injili uliofanya nini? Uliohubiri kwa ukimuhubiria injili umemwambia wewe, kuanzia leo hauna dhambi. Sio kwa sababu unajisikia ni kwa sababu umemfundisha nini injili anakuuliza nini kimenitokea umehesabiwa haki milele haleluya ameamini injili unao uzima wa milele unaonayo maneno eh? unajua kwa nini ameamini injili iliyo ihubiri kwa hiyo injili inaondoa dhambi dhambiko eh? okay. kwa hiyo kiondoleo cha dhambi ni maneno ya kawaida kwamba dhambi zimeondoka au kwa kuamini injili maona eh? Kwa hiyo ukisoma kwa hiyo sasa sijui alijifunza wapi. Nimekutana kwa watu watatu wakisema the same thing. Mwingine nikutana naye 2019, mwingine nilimsikia akihubiri kwenye kwenye kwenye nafikiri kuwa kwenye podcast, afu nikamsikia huyo kijana juzi. Akasema Mungu ametupa huduma ya kikuhani ya kuondolea watu dhambi. Na hiyo kuondolea ni kufanya nini? Nikwambia wewe. Tumaini, nime nimefurahi, nimependa miwani yako. Kwa hiyo unaonaje, nikikuondolea dhambi zako tu, wewe hauna dhambi kabisa, lakini sijapenda jinsi ya ya Isaac. Kwa wewe dhambi yako inakaa. Mimi ni kuhani wa Mungu aliye juu, haleluya, na ni mtume wa Bwana, haleluya, na ni askofu wa makanisa haya yote. Nimepewa kibali na Mungu kwa kufanya nini? Kwa kuondoa dhambi Eh, huyu nimemfutia wewe na kudonate kuzimu, sawa? Nimezifunga dhambi zako utakuwa kuni jehanamu. <laughs> Watu wanafikiri wana wanapawa ya aina hiyo. Mm, jinga, jinga International Ministry. Acha, acha pumba wewe. Haleluya. Namna dhambi zinaondolewa na kufanya nini? Kuhubiri injili umesamehewa dhambi zako. Kwa sababu gani? Nimehubiri injili umeamini, nimehubiri injili umekataa, niko sawa. Huyu nimemfungulia, huyu nimemfungia. Nimemfungia kwa sababu gani? Amekataa. Kwa hiyo nimemwambia, wewe umehukumiwa kwa sababu umekataa kuamini, niko sawa, niko sawa. Amekataa kuniamini kwamba mimi ni mweusi, amekataa kuamini kwa kwamba Yesu alikufa kwa sababu ya dhambi zake. Okay, tunawaondolea watu dhambi zao, ndio ishu. Ni tunawaondoleaje? Tunawafungia watu dhambi zao, ndio ishu. Ni tunawafungiaje? Nani ambaye ni, ni, ni mtendaji kwenye kufu, kuondolewa na kufungiwa? Nani mtendaji? Ni mimi au yeye? banisikizi kama mnanielewa, nani ambaye ni mtendaji ili dhambi zifutwe au dhambi zifungiwe? Nani yeye? Kwa kinachofanya niseme ah, bro ongera <twee>, umetolewa dhambi zako zote. Yaani, nilipokuhubiria pale ukasema wow, Yesu amea ile dhambi zangu, ukaamini. Ndugu yangu, imeisha. Nilikuwa anafanya nini? Nahubiri. Nani amefanya nimwambie imeisha, yeye yeah. amefanya nini? Ameamini. Aaminie ndio anayeokolewa, si ndio? Asiyeamini. Mfano tu, mtumishi wa Bwana we umeokoka sana, amna shida. Asiyeamini amefungiwa. yeah, bro, umekosa kitu kizuri sana. Yaani wewe umeelewa mwanake, lakini huyu amefanya nini? Sawa eh? kwa sababu mandate ya kuondoa dhambi Mungu hajampa mtu kama mtu, amempa katika injili ya mwanaye, sindio eh? kwa sababu kinachoondoa dhambi ni ile nini, dhabihu. Kwa hiyo unapohubiri njili unaitangaza nini, ile dhabihu. Akipokea hiyo dhabihu, unamwambia imeisha. Kumbuka jana tumejadili hiyo dhabihu, tukaona ni bora, tukaona ni bora ko ni ile dhabihu, sema ile dhabihu unaitangaza ile dhabihu ya Yesu Kristo. Ondoleo la dhambi linapatikana pale, ndio maana kwenye, kwenye Isaya arobaini na tatu mstari wa ishirini na tano anasemaje? Bwana anasema mimi, naam mimi ndiye niafutae makosa yako kwa ajili yangu mwenyewe. Kwa Bwana anafutaje makosa kwa ajili yake mwenyewe? niwakupitia nini Injili ya mwanaye. Bwana Yesu asifiwe, Bwana Yesu asifiwe. Kwa hiyo Injili ina nguvu ya kuokoa watu kwenye dhambi zao. Warumi moja kumi na sita. Warumi moja kumi na sita, sionei haya Injili kwa kuwa ni nini? ni nini? ni uweza wa Mungu uletao wokovu. Kumbuka matumizi ya wokovu sehemu hiyo inamaanisha nini? kutoka kwenye dhambi kwa, unagundua ya kwamba muda unaposikia Injili kinachozaliwa ndani yako ni kuambia wengine. Ndo maana mwisho wa vitabu vine vya Injili kuna maagizo ya kuambia wengine. Marko anasemaje? Akawaambia, enendeni mkaubiri Injili kwa kila kiumbe. Sema, nitahubiri Injili kwa kila kiumbe, maana yake pale kijijini kwenu, pale mtaani kwenu, pale shuleni kwenu, pale chuoni kwenu. Usifunge nini? Kinywa. Fungua nini? Mdomo. Unapohubiri injili mtu akaamini dhambi zake zimefanya nini? Zimeondolewa. Nimesemaje? Dhambi zake zimefanya nini? Zimeondolewa. Kwa ukinyamaza dhambi zake zitatoka? Hapana, kwa sababu natakiwa kusikia nini? Injili. Ndio maana maagizo yako wazi mkahubiri Injili, mkatangaze, mkatangaze. Mtu mmoja akaniambia vipi, nikihubiri wasipopokea? Maagizo yanasemaje? Kuna watakao waamini na watakao wakakataa. Kazi yako kubwa ya, ni nini? Ni kumtii Bwana. Mtu akikwambia nenda, kauze hizi bidhaa, kazi ya utii wako ni kwenda kuuza <laughs> ushawishi wa mteja kununua, huwezi kulazimisha mteja gani anunue si ndio? Halo, kazi yako kwenye utini nini? Kusema kwenda kama alivyokuagiza. Mtu mmoja aliacha ali, ali, ali, ali, ali, ali, ali kuhubiri kwa sababu kila alipohubiri watu wengi walikuwa wanakataa. That's not good. Bwana asifiwe. Furaha, naomba nisikize vizuri hapa furaha ya kuhubiri injili. Ninajua mavuno yanaleta furaha, si ndio? Lakini furaha ya kwanza ya kuhubiri injili sio mavuno, ni utii. Arudia tena, furaha ya kwanza ya kuhubiri injili sio walioamini, ni utii. Utii kwa nani? Bwana. Bwana asifiwe. Kwa sababu kama Bwana mwenyewe Yesu Kristo, kuna watu waliomkataa Aliacha kuwa bwana? Hapana, aliendelea. Kwa hiyo furaha yako iwe kwenye kuwaambia watu, na ndio maana watu wengi, kwa sababu wanachukia kukataliwa, wakihubiri injili watu wakakataa, wanakuwa discouraged, wanakata tamaa. Mami mwenzako, sikate tamaa kwa kuhubiri injili watu wakakataa kwa sababu Baba anataka utii kwa kwenda kufanya nini? Kuhubiri. Sema, kwa kwenda kuhubiri. Sema, kwa kwenda kuhubiri. Kwaasema enendeni mkahubiri njia. Kwa baada ya kambi hii, ninajua kuna mambo machache ambayo umeelewa, yanatosha sana kuokoa. Haleluya! <laughs> Haleluya! Yani, ukichambua tu Waebrania kumi inatosha sana kuokoa. Ukielezea Yohana tatu kumi na sita inatosha sana kuokoa. Bwana asifiwe, kwa sababu si kwa ushawishi mwingi, ni kwa Roho atendae kazi ndani yetu. Nitakuonyesha kwenye Maandiko hivi. Sema apostol, lakini sijajua kila kitu. Ah -ah, ngoja nikupe mfano mwanamke ambaye Yesu alimhubiria kisimani pale, mwanamke msamaria kwenye Yohana nne. Nenda kasome Yohana nne, utaona ile stori nzima pale. Naomba niulize swali, yule mwanamke alielewa? Ndio aliamini? Yesu alipoanza, nipe maji ninywe, asema ungejua nani akuombaye maji, angekupa maji aliyo hai. Wakaendelea kujibizana pale, kuabudu Yerusalemu na wapi? Yesu akamwambia mpaka asema, mmm, tunajua kwamba Masihi atakuja, akija atatufunulia mambo yote. Yesu akamwambia huyo Masihi ndio mimi ninayesema nawe. Alipogundua huyu ndio Masihi, ahadi ya Mungu imetimia ulimwenguni, mkombozi yupo, alifanya nini? Aliweka mtungi chini, na alikuwa amekuja kuchota maji Akaelekea wapi? Kuhubiri, njoni mwoneni masihi, njoni mwoneni aliyenieleza habari. Akakusanya mji mzima. Cha kushangaza ni kwamba yule mwanamke hata akusubiri kukua kiroho. Samaria akusubiri kukua kiroho. Siku hiyo hiyo ameamini, siku hiyo akaenda uinjilisti, njoni mwoneni. Bwana asifiwe. Biblia inasema wazi Wasamaria wengi waliamini kwa sababu ya maneno ya nani? Yule mwanamke. Bwana asifiwe. Wewe nikwambie, na yule mwanamke alikuwa na skendo mtaani. Yesu alimwambiaje? Una wanaume, ulikuwa na wanaume wangapi? Watano, hata huyo wa sita bado si mme wako. Hakumwambia Yesu, kwa kweli nimefurahi uliponiambia habari zako, nimeamini wewe ni nani, ni Masihi, naomba kwanza hizi habari zako mtaani ziishe kwanza watu wasahau, au naomba miezi sita kwanza, niingie ni kwanza nikuwe kiroho. Alifanya nini? Aliweka mtungi chini, akaenda kuhubiri. Sikiliza kitu nikwambie, hata kama umekuja kwenye kambi hii mara ya kwanza, na umeelewa leo na umeelewa jana kidogo, ulichoelewa kidogo ulichoelewa, usitafute vitu vingi. Kidogo ulichoelewa, Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zako, mwamini Inatosha kuokoa. Umeelewa eh? Inatosha kuokoa. Kwa nini? Nategemea kama tuko watu themanini hapa, au mia au ngapi, kila mmoja anaweza akaja kwenye kambi jayo na watu aliowahubiria injili. Mbona mmekasirika? Nataka kuja peke yako kama mchawi? Hii kambi ilikuwa nzuri kwa peke yako? ah. Unaweza kuhubiria wengine wakaamini. Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! hiyo kwa unaweza kwenda kuambia watu, kwa sababu watu wengi wanafikiri kuhubiri njili ni ngumu. Hapana, sio ngumu, sio ngumu. Yesu alijua namna ya kuhubiri njili kirahisi katikati ya mazungumzo. Mtu nisikize. Unajua? Ukitaka unajua? kuhubiri njili unatafuta pakuanzia mahali popote. Bwana asifiwe! Yesu alikutana na mtu mtoni na nikisimani na wakaanza na maji <laughs> wakaanza kwenye maji wakapanda kwenye maji wakahamia kwenye roho, hatua kwa hatua. Haleluya, haleluya, haleluya, haleluya! Popote alikuwa anaweza kuanzia. Nikodemu alipokuja akuanza na maji. Nikodemu alipokuja alianzia na kuzaliwa, kuzaliwa Nikwenda mtu atazaliwaje tena, atarudi kwa mama yake alafu azaliwa akamwambia twende taratibu mwanawani, usiwe na haraka. Mimi naongea mambo mengine. Kilichozaliwa kwa mwili ni mwili, kilichozaliwa kwa roho ni roho. Ninakwambia habari za kuzaliwa mara ya pili. Akaenda mpaka hiyo 16 ambayo tunasomaga kwa maana jinsi Mungu alipenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee ili kila muamini asipotee. Alianzia na discussion na nini? Uzazi. Bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Paulo alienda akakuta sehemu ameandika kwa Mungu asiyejulikana, akaanzia pale, akaanzia pale. Mimi nakuja kukuambia habari za Mungu mnaye mwabudu pasipo kumjua, alafu akaanza. Ndugu yangu usisubiri mtego aanze kuchukua Biblia ndio mfundisha ah. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Go, you can start anywhere. Unaweza kuanza mahali popote, lengo ni kwamba utahubiri Injili. Sema, yani siku hizi mahakama hazitendi haki. Hakosea. Kwa maana mwenye haki ni Mungu peke yake. Asema unamaanisha nini? Unajua Mungu akutaka kuhukumu ulimwengu akamtuma mwanae afe kwa ajili ya dhambi zetu. Hukumu ya aina gani hii? Akafa kwa ajili ya dhambi zetu. Hemfikiria wewe ungekuwa unapambania kufa kwa ajili ya dhambi zako. Kumbe sijipambanii. Ya. Yesu alikufa nafasi yako. Akafufuka ili wewe uhesabiwe haki. Maana yake usiwe na hatia mbele za Mungu. Ngoja tufungulie mistari kadhaa pale. Angalia. Kwa sio kwa jitihada zako. Waefeso mbili, mstari wa nane hadi tisa. Kwa maana tumeokolewa kwa neema, kwa njia ya imani ambayo haikutokana nafsi zenu, ni kipawa cha Mungu, wala si kwa matendo mtu awae yote asija kajisifu. Wokovu si kwa matendo. unamaanisha nini? Ah, ah. Tuwe taratibu. Yesu alikuja kutatua hilo tatizo. Matayo moja ishiri na nane ishiri na moja nasemaje? Na utazaa mwana na utamwita jina lake Yesu maana ndiye atakaye waokoa watu wake na dhambi zao. Unaamini kwamba Yesu alikuja katika mwili? Ndio alikufa, ndio alikufa kwa sababu gani? Kwa sababu ya dhambi zetu. Ndo maana kwenye Matayo ishiri na sita ishiri hii ni damu yangu ya agano jipya imwagikayo kwa ajili ondoleo la dhambi. kwa kama, okay, damu imeshamwagika, ndio kwa ajili gani? Ondoleo la dhambi, ametuondolea dhambi zetu sisi tuliyomwamini. Umeona hiyo anasema, I say mbona tamu hivi. Twende ndani kidogo, Tito anaambiwaje? na, na, na, na, na Paulo Tito tatu mstari wa nne. Anasemaje? lakini wema wake Mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa, alifanya nini? Alituokoa si kwa sababu ya nini? Matendo ya haki tuliyoyatenda sisi, bali kwa nini? Bali kwa rehema, kwa Mungu ameturehemu, katika Kristo ametuhurumia, akafanya nini? Akatuokoa bure. Unamsomea kwa sababu hakuna mwanadamu ambaye anaweza kujiokoa kwa maana wote wametenda dhambi na kupungukiwa na utukufu wa Mungu. Ndio maana unaenda chini yake, wanahesabiwa haki bure kwa haki ya Mungu inapatikana bure, hayakaa vizuri. Hasema kwa maana mshahara wa dhambi ni mauti. Ndio maana Yesu akaja kufa mauti yangu nafasi yake na, nafasi yetu mauti, yaani ilikuwa tufe sisi akafa yeye nafasi yetu. Mshahara wa dhambi ni mauti ndo maana karama ya Mungu, karama ya Mungu ni uzima. Kwa tunapokea uzima wa Mungu bure, kwa sababu Yesu amefanyika mauti kwa ajili yetu. Unampeleka wa Korinto wa pili tano ishirini na moja, yeye asiyejua dhambi alimfanya kuwa dhambi ili sisi tupate kuwa nini? Haki ya Mungu katika yeye. Unamwambia Yohana tatu kumi na sita, kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanaye, ili kila amwaminia asipotee, bali awe na uzima wa milele. Unamwambia Mungu akumtuma mwana ulimwenguni, alifanya nini? kuhukumu ulimwengu, bali ulimwengu akolee kwa yeye. Alafu namwambieje? Ye, amwaminie yeye hahukumiwi. Ndugu yangu, kuamini ni raha, jamani! Amwaminie yeye hahukumiwi, asiyeamini amekwisha kuhukumiwa, kwa sababu hakuliamini jina la mwana pekee wa Mungu kwa katika Kristo hakuna hukumu. Ukishamwamini Yesu Kristo, hatia dhambi zako zinafutwa. Asema hata mimi jambazi nikuwa nimeoa watu wengi, nasema ni hakuna hatia juu yao walio katika Kristo Yesu. Unamsomea Warumi nane mstari wa kwanza, sasa basi. Sasa basi. So, kisha amini? Unamwakisha, sasa basi, sasa basi, hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika <laughs> umemwamini Yesu Kristo? Yeah. Sasa basi, hakuna hukumu ya adhabu juu yako wewe uliyemwamini Yesu Kristo kwa sababu sheria ya Roho wa uzima ule ulio katika Kristo Yesu au ule uliomfufua Yesu Kristo umefanyeje? Imekuweka mbali na sheria ya dhambi na mauti. Injili sio tamu, ndugu zangu, injili sio tamu, injili sio tamu, injili sio tamu, injili sio tamu. Unaweza kuongea tu namna hiyo, uhitaji kwamba nataka kwanza nijue kuchambua mwanzo, nijue lile epo ni epo gani? relax Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Bwana Yesu asifiwe! Umegundua hata mtoto mdogo anaweza kuhubiri eh? Sababu hizo habari, mtoto mdogo anaweza fanya nini? Kuelewa. Anaweza kuelewa, sema Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zetu, kwa ajili ya dhambi zetu. Ninaamini ninaweza pia kuwasaidia wengine wakaamini, wakasema, enendeni mkawafanye mataifa kuwa wanafunzi huyo ni nani? Matayo ishirn nane msari wa nane. mpaka hiraa Matayo anaandikaje? Anasema Yesu akaja kwao akawaambia, nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani, basi enendeni mkawafanya mataifa yote. Neno mataifa yote, kwa sababu alikuwa naongea na Wayahudi, ina maana ambao ni Wayahudi na wasio Wayahudi, maanaake kabila zote za ulimwengu, mataifa yote Wafanyike nani? wanafunzi. Maana yake wawekwe, mahali waanze kufundishwa habari za kile ambacho Yesu amefanya. Ndio maana mstari asem ishirini, anasemaje? na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru, alafu anasemaje? Na tazama nipo pamoja nanyi hata kukamilifa dahari. Maana yake nini? Unapoenda kuhubiri injili na watu wakaamini na kuwafanya wanafunzi. Hiyo kazi haufanyi mwenyewe, Yesu yuko pamoja na wewe. Haleluya, sema siko peke yangu. Yesu yuko pamoja na wewe. Yesu yuko pamoja na wewe. Sema Yesu yuko pamoja na mimi. Yesu yuko pamoja na mimi. Kwa sihubiri njili peke yangu, hapana, nina Roho. Ndio maana sikiliza. Injili yetu sio ushawishi wa maneno mm -mm. Naomba na ndio maana wengine wanaogopa kuhubiri. Nisikize vizuri nisikize vizuri, wengine wanaohubiri wanaogopa kuhubiri kwa sababu anafikiri hana mistari mingi sana. Sikiliza, unaweza kuhubiri mstari mmoja na mtu akaamini. Cha muhimu uwe umeomba. Kama umeomba, maana yake utegemee nguvu zako mwenyewe. Utegemee ushawishi wa nini? maneno. Ngoja nikuonyeshe kitu ambacho Paulo alisema kwenye kwenye, niliwasomea jana juzi, kwenye Wakorinto wa kwanza Wakorinto wa kwanza mbili mstari wa kwanza na wa pili tutasoma mpaka mstari wa tano Wakorinto wa kwanza mbili mstari wa kwanza mpaka wa tano tupo pamoja. Nataka uone ni nini kinachoshawishi watu waokoke, watu wamwamini Yesu, watu waamini katika dhabihu ya Yesu. Nini kinachoshawishi? Kwa sababu unaweza kuwa unategemea ushawishi wa maneno peke yake. Yes, ni vizuri kuhubiri vizuri, kupangilia maneno, kupangilia notes, lakini kinacholeta matokeo sio notes unazopanga, ni nguvu za Mungu zinazotenda kazi ndani yako. Angalia pale Wakorintho wa kwanza sura ya pili mstari wa kwanza mpaka wa tano. Moja mbili, tusome wote. Basi ndugu zangu, siwasikii eh, sauti zenu leo asubuhi hazitoki vizuri. amjana amjala mayai macha ma, mabichi kufungua koo, au umeomba jana usiku sana? Moja mbili, twende basi mimi nilipokuja kwenu, kwenu muona maneno hayo kwa ufasaha wa maneno. Ngoja kwanza muona ufasaha wa maneno ndio, <laughs> maana Kiingereza wanatumia excellence of speech. Maana yake sio ule uwezo, unaweza kuona wanasiasa wana unampinga kabla hajasimama, aki akisimama akianza kupangilia vitu ulikuwa umekaa ye yeah! <laughs> na ulikuwa anasema huyu naye. <laughs> Zamani wakati naimba hip hop ni elfu mbili na saba. Sasa mimi niliimbaga form one, form two, form three, alafu nikaokoka form three, kwa hiyo nikaacha kwanza, alafu ilipofika elfu mbili na saba <laughs> Watu nilipofika secondary advance advance, nikawa mwenyekiti wa UKWATA. Sasa mwenyekiti wa UKWATA, ukuta unaimba hip hop ni hatari, unaimba unachana mistari, mwenyekiti wa UKWATA? Kwa hiyo nikaficha kipaji kaka kabatini. Sasa kuna wakati sikuwa na hela bwana, afu kukawa na mashindano ya nini, ishi campaign, enzi hizo 2007 wengine walikuwa hajasaliwa bado hapo. Watu saba? E, na watu ambao jazaliwa hapo elfu mbili na saba na hajanipa shikamoo tangu tuanze semina, tuanze kambi okay. Kwa hiyo elfu mbili na saba ilipofika, <laughs> ikatokea hiyo ishi kampeni, naendelea, niko form six hapo, mshindi wa kwanza alikuwa anapewa kitita na wale walikuwa anafanya ile kampeni, alafu kuandika mashairi, naweza kuimba naweza, alafu sina hela ila mwenyekiti Mona sasa, wanaokwata wote wanakuangalia, nikasema niwaangalie wanaokwata au nienja. Hata nauli ya kurudi nyumbani sikuwa nayo. Nikaenda porini nikaenda kumwambia mwalimu wa, mwalimu wa, wa michezo nikamwambia, naomba nishiriki kwenye uimbaji eneo la hip hop. Akasema, kwanza hujampata mtu yote wa Kibaha anaimba hiyo eneo. Akasema, ah, kwa hiyo unaweza kuimba? Akasema, wewe mhubiri tu. Nenda kuhubiri huko. Nikarudi nikamwambia nitajiandaa, nitaandika. Ilikuwa ni Alhamisi, kesho Ijumaa ndio inafanyika. Mwalimu akanikatalia. Nikaenda nikambembeleza mpaka akakubali. Nikaingia porini nikaanza kuandika mashairi. Ta ta ta ta, ta. Nikakariri, nikakariri, nikakariri nika beti zangu tatu pale. Ko nilipoingia jukwaani, ile wakaingia kwanza vijana wengine. Alafu nilipoingia jukwaani, ile tumepanda. Watu wameinama hivi unafikiri mwenyekiti anaweza nini? Anafikiri kuimba ni matayo. <laughs> Anafikiri kuimba ni matayo, jamani, mwenyekiti. <laughs> Vijana waliokuja wengine wamevaa ma ma nini, sinajua so, ma hip hop macheni nini. Mi nimetoka bwenini na nguo ya shule imeandikwa KSS, Kibaa Secondary School, na suruali ya bluu na viatu vya shule Watu wamekuja na viatu vimesimama hivi, wakaimba yoyoyoyoyy asikike hata vizuri. Mimi nikakumbuka biti moja aliimba mwanamsikima naitwa Mary J Blige, inaitwa Family Affair tintiriri. Nikamwambia DJ, naomba niwekee hiyo, una biti yako? Sema sina, niwekee hiyo hiyo akaeka tititi, nikanyanyua mikono hey, yo, nimeanza tu watu wakanyanyuka. <laughs> nikaanza kuimba ale, sikumaliza ubeti wa tatu, watoto wa Kibaha wakaja wakanibeba juu. <laughs> Wajua, waliniharibia, nikawa mshindi wa pili. Wajua kwa nini? Kwa sababu sikumalizia nini, kuimba ilikuwa hii sikiki, maana sasa unashika mic umebebwa hivi. Hawakuamini hata kama nitamaliza ubeti wa kwanza. Kuna mtu anasema mtupe kidogo bwana. Wewe Bwana anakuona unapenda sana mambo ya dunia, uona? Kwa hiyo sio Injili haiji na nini, eloquence sio ushawishi na ndo maana kuna watu hawajui kuongea vizuri, ila wanahubiri injili na watu wanaokoka. Hawategemei nini? excellence of speech asema. Yani, mimi pale siwezi kupangilia mistari no, omba alafu nenda ongea kawaida. Haleluya, nenda ongea kawaida. Aleluya, ongea kawaida. Haleluya, kwa sababu amefanya nini? Utegemei maneno, unaachilia nini? Nguvu za Mungu unavyoongea Kwahiya niwaambie kitu. Unaona hapo chini, anasemaje? Paulo anasema hivi: basi ndugu zangu, mimi nilipokuja kwenu sikuja niwahubiri siri ya Mungu kwa ufasaha wa maneno, wala kwa nini? Kwa hekima. Hii hekima gani? Hekima ya kibinadamu. Kwa sababu hekima ya Mungu ni kuhubiri injili kwa nguvu za Roho Mtakatifu. Sindio, eh? Eh, hekima ya wanadamu ni nini? Pangilia maneno, andaa notisi vizuri, ni vizuri lakini usiishie kwenye kuandaa notisi, kupangilia maneno na kusema nikifika pale naaza na Yohana tatu. Omba. Kuomba ni kuziachilia nguvu za Mungu ambazo zitakusaidia kwenye utendaji. Akasema, maana naliazimu nisijue neno lolote kwenu ila Yesu naye amesulubiwa, asema nami nilikuwako kwenu katika hali ya udhaifu na hofu na matetemeko mengi. Paulo anasema hivi hata alipokuwa kwao, alikuwa na hofu, alikuwa na udhaifu lakini watu waliamini ya. Sasa Paulo alikuwa haubiri sawasawa na udhaifu wake, alikuwa anahubiri sawasawa na nini? Nguvu za Mungu. Ndio maana mtu mwingine akiwa hospitalini mgonjwa amelazwa, alafu kuna mtu hajaamini hapa, hawezi kumhubiria njili kwa sababu naumwa. <coughs> Unapohubiri njili, hautumi ugonjwa wako, unaziachilia nguvu za Mungu na mgonjwa mwenzako hapa anaokoka na mko hospitalini wote wawili. Unasema namaanisha nini? Nikupe mfano rahisi tu, mrahisi tu msalabani pale <laughs> Yesu alikuwa amepigwa misumari eh? Aliokoa msumarini, msalabani mtu aliokoka wakati Yesu, wote wote ona, wote wamepigwa misumari, wote nauma Yesu. Ah, Yesu, sikiliza. Kama Yesu ameokoa mtu akiwa juu ya msalaba, unaweza kuokoa mtu ukiwa kitandani. Eh? Eh? <laughs> Msalabani mtu kaokoka. Unafikiri watu wanasema, "Niaje man, fresh." Unajisikiaje? Inauma kwa mbali. <laughs> Na usajua nimepigwa ganzi <laughs> msalabani. Nasema hivi kama ilikuwa kulikuwa na nguvu za kuokoa mtu <laughs> kwa mtu, Yesu akiwa juu ya msalaba, hakuna mazingira ambayo huwezi kumsaidia mtu akaokoka, hata kama unakaribia kukata roho. Watu wanaweza kuokoka dakika za mwisho za kwako kukata roho. Haleluya, haleluya, akaokoka yule mwizi. Mwizi alikufa, ndio Yesu alikufa ndio mwizi aliokoka, ndio daka za nini? Za mwisho. Bwana asifiwe, tumeelewana? Maana yake maana yake, you can preach, unaweza kuhubiri njili wakati wote wa Paulo. Anasema katika udhaifu wangu, hofu na matendo yake, asema angalia, kwa nini anasema? Ni Mungu anaokoa katika injili yangu, sio kwa sababu ya hali yangu, utaalamu wangu wa kuongea Hapana, angalia mstari wa n, n, angalia mstari wa nne anasemaje? na neno langu na kuhubiri kwangu hakukuwa kwa nini? Kwa maneno ya hekima yenye kufanya nini? Yenye kushawishi akili za watu, bali kwa dalili za Roho na nanini na za nguvu. Anasemaje? ili imani yenu isiwe katika hekima ya wanadamu, bali katika nguvu za Mungu ko hata mhubiri anapoenda kuhubiri, mimi na wewe. Maana kila mtu aliyeamini Injili amepewa huduma ya upatanisho. Nitakusomea baadaye namna ambavyo al Paulo alia kwenye Wakorinto wa pili, angalia katika kupewa huduma ya upatanisho hiyo. Huduma unafanya kwa nguvu za Mungu, na ndio maana unaweza ukashangaa kuna mtu yuko darasani kwenu, sio wa kwanza darasani, kwenye kumi bora hayupo, lakini walio kumi bora wanaokokwa kupitia yeye yaani anaweza kaa hayuko kwenye ishirini bora darasani, lakini akisimama wale top 10 wanaokoka kupitia yeye. Kwa sababu sio ufasaha wa nini wa maneno, nguvu za Mungu. Sasa nataka nikuonyeshe namna gani unaweza ukazitumaini au ukazichilia hizi nguvu za Mungu, uwe na nini matokeo kwenye huduma yako, bila kujali ndo unaanza kuhubiri leo. Sema, injili ya Mungu lazima ifike ulimwenguni kote na nitakuwa kati ya watu watakayoifikisha hiyo injili. Hakuna kitu kitakachonikwamisha katika jina la Yesu, amen. Hata kama umeamini leo ndo kwanza unasikia, yani hii habari ya mpya kabisa, kaseme kwenye upya wake kwa nguvu za Mungu. Bwana asifiwe. Kwa Paulo anasema kila aliyeamini, Wakorinto wa pili tano kuanzia kumi na nane anawaambia kanisa zima la Wakorinto wa kwamba, hilo kanisa zima limepewa ujumbe wa upatanisho, limepewa huduma ya upatanisho, limepewa neno la upatanisho. Kanisa zima, kanisa zima. Kumi na nane, anasemaje? Lakini vyote. Wakorinto wa pili tano kumi na nane, tusome wote. lakini vyote pia vyatokana na nani? Na Mungu ehe, aliyetupatanisha sisi na nafsi yake kwa nani? Kwa Kristo. Ndivyo ilivyo. Mungu ametupatanisha sisi na nafsi yake kwa njia ya Yesu Kristo. Yesu amefanyika dhabihu au kipatanisho kwa ajili ya dhambi zetu. Nakumbuka? Good. Anasemaje? Naye ametia wapi ndani yetu neno la upatanisho? Kwa hiyo kila mtu aliyepatanishwa na Mungu kwa njia ya Yesu Kristo ndani yake kuna nini? Neno la upatanisho. Kwa nasifiwe. Unajua chakula ulichokula ukajua utamu wake, unaweza kuelezea iko sawa? eh? Sababu sababu hii chakula nimekula, wow, is a wonderful food. unawezak