Tayari unasaidia fakulti ya mwanadamu ambayo inaweza kudaut, sindio? Eh, ambaye inaweza kasema what if, zile what if, unafanya nini? Unaziua kwa nini? Umeona ya kwamba mimi sio box tupu. Kazi ya Yesu bado inaendelea, na mimi ndo kitenzi kiendelezi, mimi ndo naendelea kufanya Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Ngani nikuambie kitu, siku ya kwanza mbao niliekea watu mikono Actually, mama mmoja akaponya akapona malaria instantly. Nilikuwa natembea nilikuwa najitahidi kutotabasamu, unaweza mpaka unataka kushika mdomo huku, maana mpaka huku ulikuwa kuna uma mwae kutabasamu mpaka kuna uma, yani, una, una yani ni kama vile zinavuta kwa nini you can't now sema wow, hiyo iyo umemwekea mtu mkono akawa kwenye trens masaa matatu, awezi kunyanyuka. Nimeweka mikono hii eza, ukaenda unaosha na sabuni mikono yako hii, ni nini? What was that? Unajua mtu anaweza akawa hana doctrine kali Unauhakika fulani utajengwa ndani yake, so, Mungu ni halisi. Utamwambia Yesu si Mungu, utamwonyesha, utamwambia amna noma, ila kwangu ni nini Mungu. Inamsaidia hata mtu ambaye bado hawezi kufanya difensi ya maneno, ana difensi ya uhakika. Umeelewa eh? Ndo maana mtu ambaye alipoamini, alafu siku hiyo akajazwa Roho alafu siku hiyo akaona watu wakipona. Unaelewa kinachotokea? ah, huyu hata kusumbua kwenye wanafunzi unajua kwa nini? umeelewa eh? tofauti na yule ambaye amesikia tu umesaviwa, haki ndiyo, Mungu anakupenda ndio, Yesu alikufa nakufuka, ndiyo, kesho tuanze darasa la wanafunzi, sawa, unakuja saa ngapi, unataka saa ngapi? saa kumi na moja, sawa. Kesho nampigia simu, hapokei na mambo weti alisema nini? Sawa, umeamini? Ndiyo, alikufa kwajia dhambi zako, ndiyo, akafufuka, ndiyo, kesho tuonane, tuendele na wanafunzi sawa, saa kumi na moja, sawa. <laughs> hajakuuliza swali lolote ndugu <laughs> yangu. Wakati mwingine ya mazikira kama hayo, tafuta ishu ili aone ya kwamba hii sio maneno tu. Kwanza kutafuta ishu hii, fanya hata manuva moja, desire that bro koja kwanza, koja kwanza, koja kwanza. Kuna dada anaitwa Janet sawa. Janet alikuandikia message jana, sawa? Kwenye hiyo message kuna kitu aliandika ukuipenda, kwa sababu ameonyesha kwamba ana anakukubali lakini wewe hujaipenda. Hapo kuna maneno nimeyaficha kwa sababu mpo hapo sasa, sawa. Kwa hiyo muu ataa kusaidie yule dada atakuja kuzingua, mwandikie mese, mwambie mimi siko tayari nanacho mwa kitaka. Chukua simu yako, andika <laughs> kinachotokea gani kwa kwamba kama alikuwa ana, ana, ana sababu ya ya kudaut alikuwa ngoja kwanza, ngoja kwanza, bwana, nimsikilize zaidi. Ulisema tunasamehewa dhambi kwa namna gani? Aleluya! let me tell you desire ya Mungu. Mungu anataka kurahisisha utendaji wetu wenye huduma kwa yeye kufanya kazi pamoja na sisi. Sikuwa mwanaelewa eh? Anataka kurahisisha utendaji wetu kwenye huduma kwa yeye kufanya kazi pamoja na sisi. Tusione ya kwamba ni maneno yetu pekee yetu wafanya kazi. No, he is there with us. Akuwahi kutuacha, asemaje? Nipo pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari. Anataka iwe easy. Iwe easy. Kwa hivyo so kusome mistari kadhaa faster. Anataka iwe rahisi. Ndiyo maana, Mungu anataka uje kambi kama hii, tujifunze kuflow ili tukifika mtaani tufanye nini? Tufanye kwa urahisi. Marko 16, angalia. Mstari wa 19. Asemaje? Bwana Yesu baada ya kusema nao akachukuliwa juu mbinguni akaketi mkono wa kuume wa Mungu. Wajua kuketi maana kuketi maana mkono wa kuume. Sio kushoto. Basically ni kukaliwa kwa mwamini kukaliwa na roho. Asemaje? Tumejifunza huko nyuma. Na na wale wakatoka wakafanya nini? Wakahubiri kote kote. Ni huduma eh? Bwana akitenda kazi pamoja nao. Walikuwa wenyewe mm -mm. Okay. Inamaana kwenye kuongea, ukiongea unaweza ukasikika ni wewe peke yako, lakini Bwana akitenda kazi pamoja nao anajidhihirisha. Hawatendi wenyewe, si sawa eh? Ni pamoja nao. With them. With them. Jamani, kufanya kazi pamoja na Bwana sio kufanya kazi peke yako. Ndio maana semaka huduma ni kazi ya nini? Eroo, sababu unatenda kazi pamoja na Bwana. Akasema wakahubiri akitenda kazi pamoja nao anasema na kulidhibitisha lile neno. Maana yake kuna mambo yaliyokuwa yanafanyika zaidi ya maneno, na huu mstari ni extension, ni ya matendo ya mitume. Si ndio eh? Huu mstari una extend sorry, una extend mpaka matendo ya mitume. Bwana akitenda kazi pamoja nao. Hii ni summary ya matendo ya mitume. Sawa? Marko baada ya kuandika maneno ya mitume, matendo ya mitume yote, akaandika nini? Mstari mmoja. Bwana akitenda kazi pamoja nao na kutuwa neno alisema kwa ishara zilizofuatana nazo. Ina maana Yesu anakusubiri uongee, alafu asema mwanangu, niruhusu na mimi nionyesha kwamba siko kaburini, nipo mtaani tena, niko pamoja na wewe. Umeelewa? maanake alo ishara niliwaambia neno semeyon semeyon, maana yake indiketa kuindicate ya kwamba there is actually something beyond this man you are seeing. Ni kionyeshi ya kwamba huyu unayemwona hayuko peke yake. Ina maana Yesu anataka adhihirike tunavyoongea, iko sawa eh? Anataka atende kazi pamoja nao, hakuishia matendo ya mitume. Matendo ya mitume na extend mpaka hapa leo, kesho na hata milele, iko sawa eh? Bwana akitenda kazi pamoja nao akishuhudia ile neno Bwana anatendaje? Ok, nani anayehubiri sisi? Nani anafanya ishara? Besigaleni, sisi. Lakini huo hizo ishara ni utendaji wa nini? Bwana kupitia sisi, iko sawa eh? iko sawa eh? meelewa maana ishara eh? ishara maana yake yakeo okay. huo mkono wako kikawaida uko, uko kawaida sema, nani mtaweka mikono juu ya wagonjwa huu mkono huko kawaida, but sio kawaida. Unajuaje sio ya kawaida? Ni kwa sababu nguvu za Mungu zinaweza zikaoperate kwa mkono wako, ukaweka juu ya mgonjwa, mgonjwa akapata nini? Afya. Hiyo ni nini? Bwana akitenda kazi pamoja nao kwa ishara. Inasemaje? hiyo ni Luka kumi na sita eh? Marko kumi na sita eh? kumi na saba inasemaje juu yake, na ishara hizi kwa ishara ni dalili ya kwamba Bwana aliyesema sitakuacha, hajatuacha. Ni uaminifu wake wa kuto kutuacha sisi, kama alivyowaambia wanafunzi wake, sitawaacha ninyi yatima, naja na kwenu. Ni ushahidi ya kwamba alikuja na anakaa pamoja nao na anakaa pamoja nasi, kwa sababu na sisi ni waamini kama kanisa la kwanza. Iko sawa? kwayo ni, ni ushahidi ya kwamba hii Is still at work yesu anatenda kazi haleluya waaa nikusomee sehemu nyingine akitenda kazi pamoja nao akitenda kazi pamoja nao <coughs> sorry akitenda kazi pamoja nao naomba nisome kwenye Waibrania mbili. Mwandishi wa Ibrania anaresiti utendaji wa nguvu za Mungu pamoja na wanafunzi au pamoja na wale waliohubiri. Angalia mstari wa tatu mbili tatu. Waibrania anasemaje? sisi je, sema sisi je? Ok, unajua muktadha wa kitabu cha Waibrania eh? ni mchanganyiko wa audiens kama tatu hivi. Je, tutapataje kupona usipojali wokovu mkuu namna hii? wokovu mkuu namna hii anasemaje? Ambao kwanza ulinenwa na nani? Na Bwana, kisha ukathibitika kwetu na wale waliosikia. Ni watu gani waliosikia? kutoka yes, kwa Bwana, mitume kumi na ngapi? Mitume, si ndiyo eh? kwa sababu kusoma kwenye matendo ya Mitume mmoja nane nasemaje? Bali lakini ninyi mtapokea nguvu, akisha kuajilia juu yenu nini? Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi. Maana yake mnashuhudia aliyoambia au namlioyaona, si ndiyo eh? mashahidi wangu tangu Yerusalemu, Samaria, Uyahudi, Samaria na misho ya nchi. Anasemaje kwao? Huyu mwandishi inaonekana hakuwa pamoja na mitume, ndio maana hakusema nilikuwa direct, ndio maana watu wanasema inawezekana alikuwa Paulo. Sawa, so, anasemaje Je, sisi tutapataje si, si, kupona sojali wokovu mkuu namna hii, ambao kwanza ulinenwa na Bwana kisha ukathibitika kwetu na wale waliosikia. Mstari wanne m, wale waliosikia ukathibitika kwetu na wale waliosikia ukathibitika kwetu na wale waliolisikia walifanyeje? Waliwasikizishaje wale wale wale watu? Angalia mstari wa nne. Mungu naye akishuhudu pamoja nao. Ah. Mungu akishuhudu pamoja nao, usomee Kiingereza. Yeah. Uh -huh. God did Mbona mnasoma Kiswahili kama Kiswahili? Also bearing them witness. Ina inamaana wakati wanaongea Mungu naye alikuwa anafanya jambo kama ushahidi. Si ndio, eh? Alikuwa anafanya nini? Akishuhudu pamoja nao. Afanyaje? Kwa ishara, nakumbuka ishara eh, na ajabu na nguvu za namna nyingi, okay. Ukisoma hapa nguvu za namna nyingi, Israeli haijaweka vizuri. Kiingereza nasemaje? divers miracles. sema divers. maana yake sio miujiza inayofanana ni makila kitu eh? Unajua eh? eh? miracles kwa neno nguvu pale ni miracles kwenye kingereza kwa maana yake, na maana yake sio tu, waliweka mikono juu ya wagonjwa, walifanya manuva mengi okay. Unatembea hivi, unafikiri umemaliza kuona yote. Kivuli cha Petro hiyo ni ajabu. Sindio, eh? wanaleta sasa watu waweka kivuli pale, hiyo ni divers miracle, alafu anayesimama ni mfu, ujue Sindio, eh? kivuli sio mifupa ya Elia, ni kivuli cha Petro, sio mifupa ya Elisha, ni kivuli cha Petro. Unaelewa? Unaelewa? unafikiri umemaliza hapo, mambo kadha wa kadha mengine akaendea kufanyika kwa anajaribu kutoa summary ya matendo ya mitume hapa divers, miracles na magawanyo ya roho emsoma magawanyo ya nini? magawanyo ya Roho Mtakatifu kama alivyopenda mwenyewe. Basically, hii ii twajifunza kwa mbele, hizi ni ministry gift, walipatikana mitume manabii, hizo kwenye Waefeso nne ngapi? kumi na moja. Kwa hiyo Mungu alikuwa anatenda katika namna ambayo kuna variety, sema variety yeah. variety variety kwa ni miujiza ya aina mbalimbali mbali, ilikuwa inatokea. kwa nini? Bwana alikuwa anashuhudu pamoja naye, sema Bwana anashuhudu pamoja na, na mimi. God is bearing witness with me Aloo. kwa hiyo kwa hiyo tunajifunza kuflow na karama za Roho kwa sababu Mungu anataka kufanya nini? Kubea witness with us Anataka uinjilisi usiwe peke yako, sio kwa sababu naenda naye, lakini uwe conscious na manifestation, madhihirisho ya nini? Uwepo wake. Ndo sema a believer is a presence of God and the presence of God can be manifested. Mwamini ni makao ya Mungu, si ndio? Eh, mwamini ni uwepo wa Mungu na uwepo wa Mungu unaweza kufanya nini? Kujidhihirisha. Mnakumbuka utukufu eh utukufu wa Mungu unaweza kujidhihirisha. Maana yake mwamini, kwa sababu anao utukufu wa Mungu anaweza kufanya nini? Kudhihirisha. Kudhihirishaje? watu waone physicality of the invisible. Visibility of the invisible Watu waone kinachoonekana kwa macho au wa mambo yasiyoonekana au mambo ya roho. Haleluya, tumeelewana mpaka hapo eh? That's why we are meeting to get enough time to exercise kuchaji roho zetu kwenye kupokea hayo. Kwa hiyo kwenye kambi kama ambayo tunaenda kufanya mambo ambayo tunategemea kufanya hata kwenye kufundisha ni kujifunza kuflow. Maana yake mimi ni naweza nikaja na nusi zangu lakini mi mwenyewe niko kwa ajili ya kuongozwa. Kwa ajili ya Roho, kumsikilizia Roho, sasa kumsikilizia Roho. Sasa mnadai nijifunze kufanya nini? Kutembea. Kwa mimi na ninyi wote tunajifunza kutembea katika Roho. Kwa hiyo tunajifunza kufanya nini? Kuflow. Sindio? Sindio. Kwa nini? wakati kwenye Matendo ya Mitume kumi arobaini na tatu Paulo Petro hakumaliza semon. Halo, Petro anaongea halafu tayari manifestation zinaanza. Unafanyeje? Unafunga daftari, unaanza nini? Holy Ghost meeting. Halo, nasema nini, kinazuia tuendelee au tuendelee zaidi? Haleluya. Kwaiyo inakuwa ni mtembeo wa Roho ko kwenye kambi, tunajua tutakuwa na muda wa kufundisha, lakini very sensitive. Very sensitive. Kwa nini? Tuna intention ya kusema tuko hapa tuhudumiwe na Roho. Haleluya. Kwatika nini, namna mbalimbali ko mbali. Tunajipanga kwa we plan for unplanned <laughs> na mambo yasiyopangika, si nimekaje Swali chake kimefika vizuri. Plan for and plan. Yaani unachoweza kupanga ni sehemu, muda. Si ndio? Si ndio? Actually, unaweza ukapanga kunena kwa lugha tatokea to baada ya hapo the speed take over. Hello? Nakumbuka niliwaambia kwenye tusoma utukufu wa Mungu uliposhukia kwenye nyumba. Okay. Ma ma ma, ma, ma wala, wala, wala, wala, wala, wala, wala, Nakumbuka kwenye hema ya kutania tuliona, kwenye kale Israeli tuliona, si ndio walikuwa wamekuja kufanya huduma, si ndio? ready for ministry. Did they minister? No, walishia kuhudumiwa. Na wao nyumba yote ilijaa utukufu, kila mtu alikuwa anachukua portion anayohitaji. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa sawa, sawa kwa kama kwenye sehemu mbili tatu kwenye Agano la Kale na tumeona kwenye Matendo ya Mitume. Maana yake that's a sure event, kwa vinywa vya mashahidi wawili watatu neno la thibitika. So we can get prepared for some things but we can get unplanned mitume. Okay, ngoja kwenye hizo sosoma kwenye, kwenye kwenye kwenye kwenye hekalu na kwenye hema ya kutania, ambapo utukufu wa Mungu ulikalia ile nyumba. Kuna yeyote ambao alisema leo tunaenda ku, Wakati namwabudu Mungu, tukufu wa Mungu utashuka. In fact, waliende, walikuwa naimba. Si ndio, eh? Wali, asema sauti yao ikawa sauti ya mtu moja. Halafu, spirit take over. Hallelujah. Spirit take over. I like that. Hallelujah. Wakati nafikiria ngoja nipige moja mbili tatu nikuhudumie, ananiambia nipishe. Melewa sasa? Melewa, eh? Okay, mazingira ya kuruhusu hayo ni kama kusanyika ambao tunalifanya, tuna intent kabisa ya kwamba Roho Mtakatifu anitumie akutumie, atende zaidi ya yale uliotarajia, zaidi ya yale unayopanga. Kwa nini? Kuna mambo mengi katika Mungu ambaye anadhihirishwa na Roho aliyeko ndani yako. Tuko mpaka hapo? Mmekaa sehemu mnaomba, unasikia Roho akasema, nitengeeni Barnaba na Sauli. Walikuwa wameenda kumtenga Barnaba na Sauli? Hapana, walikuwa wameenda kufanya nini? Mungu, ibada kwa kufunga na kuomba, sindio? Tumeelewana Sauli. Ina maana watu walipokuwa wananena, wakaanza kufasiri, huduma zikazaliwa pale. Kwa kwenye kambi kama hizi, kuna watu wanaitwa kwenye huduma, kuna watu wanapata clear mimi natakiwa nifanyeje huduma yangu? Mtu anatoka asema mi natakiwa niende marekani kesho. Yote yawezekana, mnaweza niangalia. Kwa hiyo hii plan ya kwamba neno la Mungu litafundishwa, si ndio? Sawa eh? Lakini la pili, la pili roho mtakatifu anapewa nafasi ya kujidhihirisha. Maana yake utakuwa na utendaji wa karama za Roho. Ina maana watu wakija na mahitaji tutategemea mahitaji yao, fanye nini, yafikiwe ya aina mbalimbali mbali. Tutategemea kuwepo na diverse manifestation miracles aina mbali mbali, za aina mbalimbali, mahitaji yanafikiwa kwa nguvu za Mungu. Tutategemea pia tutapata muda wa kutosha wa kufurahi katika Roho Mtakatifu, sawa, eh? so, we have a two and, and half days ambao utakuwa kule. Hiyo ni jambo la kwanza. Unajua ni aina gani ya kusanyiko linaloendea. Kwa hiyo unajiandaa zaidi ku flow, si ndio? Ku flow kama ambavyo, na mimi nitajiandaa ku flow na kila mmoja wetu anajiandaa ku flow, uwe kwenye kamati yoyote, hata kama unasimama kupanga viti, unajiandaa kwa nini? Ku flow, unajiandaa kudumu, kudumu. Kwa hiyo ndio aina ya kambi ambayo tunaiandaa. Kwao nimesema tuseme mapema, kwa sababu that's very important. Wakorintho wa kwanza 14:26 tulielezea kidogo hivi na kama tunapokutana, Wakorintho wa kwanza 14:16 kila mmoja ana kitu cha kufanya cha kiroho, kila mmoja. Wakorintho wa kwanza 14:26 some hiyo umefika basi, ndugu, imekuwaje? mkutana hapo pamoja, kila mmoja ana nini? Ana zaburi, ana fundisho, ana ufunuo, ana lugha, ana tafsiri mambo yote yatendeke ya kwa kusudi la kufanya nini? Kujenga. Angalia hii zote ni supernatural. Angalia kila mmoja ana zaburi, anafundisho, ana hii. Zaburi basically ni nyimbo katika roho, ana fundisho, ana ufunuo, ana lugha, ana fasiri, yote yanafanyika eneo moja. Waefeso tano kumi na nane hadi kumi na tisa Waefeso tano kumi na nane hadi kumi na tisa asemaje? tena msilewe kwa mvinyo, ambapo mna fisadi, bali mjazwe kwa... kuna watu kujazwa nini? Roho alafu kwa pamoja mkisemezana kwa zaburi, kila mmoja na zaburi, nakumbuka eh, ambayo ni tenzi na nyimbo za rohoni, huku mkiimba na kumshangilia sema kumshangilia, kumshangilia Bwana mioyoni mwenu. Kolosai tatu kumi na sita, Kolosai tatu kumi na sita, anasemaje? Tayari, kumi na sita: neno la Kristo nalikae kwa wingi ndani yenu, katika hekima yote, mkifundishana na kuonyana kwa zaburi. umeona eh? mkifundishana na kuonyana kwa zaburi umeona? Tayari, kwa zaburi, niliwaambia zaburi hapa sio zaburi za Daudi, nakumbuka. Hizi ni nini? Ni nyimbo za rohoni, basically watu wanaimba katika roho na kutoa tafsiri. Mkionyana kwa zaburi, ehe, eh, na nyimbo na tenzi za rohoni, hizo nana pale nikaiye eh? tenzi za rohoni manake, tenzi za rohoni hapa sio sio sio kile kitabu, ni nyimbo za roho hazima. Huku mkimbia, angalia, ameonyesha huku mkumimbia Mungu kwa neema mioni mwenu, kwa tunategemea pia kwenye kambi kama hii kutakuwa na kuimba kwingi, halo yeah. maelekezo mengi kuimarishwa katika huyoroo haya ni mambo ya msingi sana, wote tunakuwa tunahusika. Angalia kwenye kwenye Matendo ya Mitume mbili moja hadi nne, walikuwa wote mahali pamoja. Hata ilipotimia siku ya Pentekoste walikuwako wote mahali pamoja, kukaja ghafla kutoka mbinguni kama uvumi wa upepo wa nguvu, ukienda kasi, ukaijaza nyumba yote waliokuwa wameketi. Naomba niulize, walikuwa wamejiandaa kwa ajili ya kilichokuja ghafla? Hapana, waliwaambia mbaki hapa, alafu mtapokea nini? Roho, si ndio? Okay, namna walivyopokea sio namna waliopanga aliopanga. Ndio maana inaitwa ghafla. Atmosphere ili change. <laughs> Aleluya, aleluya, atmosphere ili change. Tunachokiona tu, kukatokea ndimi zilizogawanyikana kama ndimi za moto uliokalia kila moja wao, mojawao, mstari wa nne, wote sema wote wote wakajazwa Roho Mtakatifu, wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama Roho alivyowajalia. Kwa wote, wanajaa Roho, wanaasifiwe, wote wanajaa Roho. I like that, haleluya. Nasubiria na, na mimi pia kwa hamu. Matendo ya Mitume kumi na tatu moja hadi nne. Tasome na hii hapo, kumi na tatu moja hadi nne, nasemaje? Na huko Antiokia katika kanisa, sema katika kanisa lilokuweko palikuwa na manabii na walimu, nao ni Barnaba na Simeoni aitwae Nigeri na Lukio Mkireni na Mananeni aliyekuwa ndugu ya kunyonya mfalme Herode na Sauli. Mstari wa pili, basi hawa sema, hawa kwayo ni kikundi cha watu, walipokuwa wakimfanyia Bwana ibada na kufunga, Roho Mtakatifu akasema. Akasemaje? walikuwa wakimfanyia Bwana ibada na kufunga, Roho Mtakatifu akasema. Naomba niulize, Roho Mtakatifu anakaa wapi? Kwenye mawingu? Hapa walikuwa ni kwa sababu walikuwa wanafanya ibada kama kanisa la kwanza, kufanya kufanya ibada. Maana yake nini? Kikubwa wanachofanya ni oh, maombi yao, kunena kwa lugha, kutoa unabii, si ndio? kufasiri na kutoa nini unabii. Kwa hiyo, ghafla mtu mmoja katikati yao, sasa unasoma ushahidi wa macho wakisema, Roho Mtakatifu akisema, unaweza ukafikiri alitokea nyuma ya ukutani, akasemaje? nitengeni Barnaba na Sauli. Wala sijasema hawezi kufanya hivyo, sijasema, si ndio? Lakini hapa ilikuwa ni kusanyiko la nini? La Roho Mtakatifu. Nitengeeni Barnaba na Sauli! Haleluya, haleluya! Kwa waamini wanaweza wakasikia sauti ya Roho, maelekezo ya kiroho yakawa wazi, mtu akaanza kusema, Sauli na Barnaba tuwapeleke mission, wakaanza kutume Wow. So, asemaje huyo walikuwa wanahubiri hapa, manabii wote umshuhudia kwamba kwa jina lake kila mwamini atapata ondoleo la zambi. arobaini na nne. Petro alipokuwa akisema maneno hayo alipokuwa fanya nini, akisema maneno hayo, Roho Mtakatifu akawashukia wote waliosikia lile neno, na wale waliotahiriwa walioamini wakashangaa. Sema wakashangaa, maana yake kilichotokea ni kwa nini? Unplanned, unashangaa kwenye kitu ulivyojipanga, eh? Ukishangaa kuogelea, unatumbukia kwenye maji, wanasema ah, maji ya baridi nashangaa sana. <laughs> <laughs> Unampiga mtu ngumi, meno yanatoka, sema nashangaa sana, meno ametokaje? na ulienda kumpiga ngumi akasemaje? Wakashangaa watu wote waliokuja, no, wali na watu wote waliokuja pamoja na Petro, kwa sababu mataifa nao wamemwagiwa kipawa cha Roho Mtakatifu. Maana yake Roho Mtakatifu alitake chaji, sema alitake chaji, alitake chaji, wamemwagiwa kipawa cha Roho Mtakatifu kwa maana waliwasikia wakisema kwa lugha. Angalia, waliwasikia kusema kwa lugha na kumwazimisha Mungu, waliwasikia wakisema kwa lugha na kumwazimisha Mungu. Aleluya, maona kwa watu wanasema kwa lugha na wanamwadhimisha Mungu. Maana yake walisikia wakifasiri wanachokisema. Matendo ya Mitume kumi na tisa pia walikutana watu wengine pale. Ikawa Apolo alipokuwa Korinto, Paulo akiisha kupita katika njia za juu akafika Efeso, akutana na wanafunzi kadha wa kadha huko. Mstari wa pili akawauliza Mpokea roho mtakatifu ulipoamini wakajibu wakajibula hasha hata kusikia kwamba kuna roho mtakatifu hatuku unajua tuna wakristo wengi hawajui kwamba kuna roho mtakatifu sio kusikia tu hawajawahi kujazwa na ni wakristo na wengine ni wachungaji hawajawahi kujaa roho si ndio eh? si ndio? unawauliza wanasomaje matendo ya mitume Nasema haya mambo yamepita pita, lakini nasema Mungu Yesu ni yeye yule jana leo na hata ila. Kuna mambo ya me kwa Yesu wako atakuwa pia amewahi nini, amepita huyo, sio yule jana leo na hata nini milele, kwa sababu yule wa jana leo hata milele hajaacha kuzitenda kazi zake, bado anatenda, kama nikuponya, bado anaponya tuko sawa eh? yeah. aha kwa anasemaje? Pale akamjibu la hata kusikia kwamba kuna Roho Mtakatifu hatukusikia. Akauliza basi, mleze kwa ubatizo gani? Wakasema kwa ubatizo wa nani Yohana. Paulo akasema Yohana alibatiza kwa ubatizo wa toba, akiwaambia watu wamwamini yeye atakayekuja ya nyuma yake, yaani nani? Yesu. Tano, waliposikia haya wakabatizwa kwa jina la Bwana Yesu na Paulo alipokwisha kuweka mikono yake juu yao, kwa kuna kuweka nini mikono kwa kuweka mikono sio jambo la kawaida. Inafanya nini? Ina transfer mambo ya roho. Asemaje? Roho Mtakatifu akaja juu yao. Aliweka nini? Mikono. Roho Mtakatifu akaja juu yao, kuja juu yao, niliwaambia maana yake nini? Ni manifestation, ndo maana ya kuja juu. Roho Mtakatifu kuja juu sio kukaa ndani, ni udhihirisho wa Roho. Basically, karama zinaanza kufanya kazi kwa muamini mara ya kwanza tunategemea kuona akifanya nini? Akinena kwa lugha. Huyo ni roho amekuja nini juu. Tumetake from what is within to bring without. Kilichoko ndani kinajidhirisha kwa nini kwa nje. Sawa sawa, the spirit within is visible, inaitwaje? The spirit upon, si ndio eh? Si ndio Kinachoanza ni nini? Roho Mtakatifu anakuja juu au anakuwepo ndani kwanza? ka yes. Kunena kwa lugha au kuomba katika roho ni madhihirisho ya roho aliyeko wapi? Ndani, so the spirit upon is a manifestation of the spirit, spirit is manifestation of within. Roho ndani yako anadhihirika juu yako, naitwa juu yako Asa usio kwa natafuta juu. Eh, hey, roho yuko juu yake. Naangalia kichwani. Usifasiri maneno ya Biblia kwa lugha zako leo. Roho kwa juu ni kunena kwa lugha au zile karama zikaanza kuonekana. Ameelezea hapa vizuri. Ngoja nisome tena mstari wa ngapi? Wa tano waliposikia wakabatizwa kwa, kwa jina la Bwana Yesu. Ubatizo hapa ni kujaza roho. Na Paulo alipokosha kwa mikono yao juu ya Roho Mtakatifu akaja juu yao akasemaje? Waliona nini? Wakaanza kunena kwa lugha na kutabiri. Na kwa maana ya kutabiri, kutabiri hapa ni kuprofesai. Kuprofesai ni nini? Ni kunena kwa lugha na kufasiri. Kunena kwa lugha na kufasiri. Kwa tayari wali alisikia na jumaa walipata wanaume 12. Kwa hiyo actually watu kumi na wawili wanaweza kuwa na Holy Ghost meeting. Si ndio? Actually kibiblia watu wangapi wanaweza kuwa na Holy Ghost meeting? Wawili au watatu. Walipo wawili au watatu kwa ajili ya jina la nami, nipo kati. Matayo ngapi pale? 18:20. Karuga raisi. Raisi. Holy Ghost meeting inaweza kufanyika kuanzia watu wawili na kuendelea. Kwa sababu kwenye Holy Ghost meeting kuna kuhudumia, kuhudumiana. Si ndio eh? Kuna kuhudumiana. Mmoja ananena, mwingine anafasiri. Mwingine anaweka mikono na mwingine anawekewa mikono. Au jiwekei mikono. Hilo ni jambo la ngapi hilo? Jambo la kwanza. Eh, leo tutamaliza saa kumi. Ndio jambo la pili sijalianza na kuna mambo kumi, si kidogo. <laughs> Don't worry. Leo tutaangalia tu mambo kabla tunajiandae, eh? Kwenye kambi tunaweza kuangalia kidogo mambo ya kuangalia kwenye kambi kwa muda mchache wakati tuna, tuna nani. Kwa jambo la pili ambalo natakiwa kufanya kama namna ya kujiandaa na kambi mambo ya kuzingatia kabla ya kambi. Jambo la pili nimesema kwanza, ujue ni aina gani ya mkutano kwao. Nimechukua muda wa kutosha kukuambia utegemee nini, si ndio eh? ya yeah. utegemee nini, tegemee nini? Okay, twende twende hapa kidogo. Jambo la pili, jiandae kukutana na sio tarajiwa. Nafikiri shaelezea hii plan for the unplanned, na nimetoa mifano Matendo 10 10 43 na 44 Yes, 43, Uwe tayari aromu, we tayari kuhudumu na kuhudumiana kwa Roho Mtakatifu atakavyokuwa anatenda kupitia wewe. Matendo ya mitume mbili moja hadi nne nimeshaelezea. Hawakutarajia sauti walizosikia ule, ule, ule ile ghafla, hawakutarajia mambo waliyoona lakini lile ilikuwa ili ilikuwa ni supernatural in fact, watu waliokuwepo pembeni hawakusikia walichokuwa wanasikia wale, sindio eh? Namaana alishangaa akasema hawa wame, wamelewa walikuwa wanaona kama wanayumba, lakini wajui kinachokuwa kinaendelea, lakini hawa wenyewe walikuwa wanasikia supernatural. Kila ambacho kilikuwa kinatendeka walikuwa wanashangaa. Jambo la ngapi hiyo? Unajua, zamani nilidhani hichi kilichotokea kitokea ghorofani, lakini kilicho nisumbua ni kwamba hawa watu wote wamewezaje kushangaa hili tukio, kama kwa kwenye mazingira ya hekalu hekal, kwa sababu watu waliokuja Yerusalemu, wali kwa ajili ya ibada walianza kushtuka, aidha walikuwa eneo la hekaluni, hata kama sio ndani ya hekalu, kwa sababu ibada ilikuwa inaendelea. Hekalu ina chemba nyingi, unajua eh, hekalu ina chemba nyingi. Hekalu ni kama kuna makanisa yakijenga, nitoe mfano wa makanisa, unakuwa na ukumbi mkubwa Unakuwa na ukumbi mwingine nje, unakuwa na ukumbi mwingine sehemu nyingine ambayo mambo mengi yanaweza kufanyika. Kwa hiyo alikuwa sehemu separate. Kwa hiyo akasikia kindumbwe ndumbwe kimetokea kule, akaenda kushangaa. Kwa hiyo ilikuwa ni karibu. Sio kwamba Karuni ilikuwa sehemu nyingine, walikuwa mbali, walikuwa karibu, ndio maana watu walikuja Pentecost, walikuwa wamekusanyika pale, in that day in fact, when the day of Pentecost was fully come. Ina maana watu walikuwa wapi wa wote hekaluni eh? Sindio? Walikuja kutoka mataifa mbalimbali, ma ma ma kwa ajili ya nini? Pentekoste, okay. Hakuna watu wanaojua kukip muda wa ibada kama Wayahudi. Unajua hilo eh? Kwa sababu ni sheria kwao, sindio? Yes. Ukiingia ibada imeanza, hauwezi kuingia, sio kama sisi, una angalia saa nne, aposta amesimama na kuna mtu pale libiblia yake likubwa li ndo anaanza kuingia pale Anatafuta kiti. Alafu baadaye anasema mimi hata simwelewa kitu kizi aposto. Mwenye ujielewi tamuelewaje? Waingia saa nne. Eh, waingia saa nne. Taelewaje? Maona eh? Kwa hiyo ilikuwa ni mazingira ya nini, hekalu kwa sababu ilikuwa tit tit tit mlipuko. Kwa hiyo ilikuwa mazingira ambayo sasa ah ah, nini kinaendelea. Kwa hiyo tunakubaliana ulikuwa maeneo ya kambi. Yeah. Na ndio maana kulikuwa na watu waliotoka sehemu mbalimbali, hawakuwa mjini hawakuwa mjini ok. Kwa hiyo jiandae ku... kwa ajili ya nini? Yes, jiandae kuflo kwa lugha rahisi. Naweza nikaa kwenye kambi, nataka niongee na niongee na, niongee na tumaini hapa na, na, na muhudumia. Ina maana ninaposhikana mikono hapa na kuomba pamoja, simameni basi Mfano ifananie na mfano na kuomba pamoja, tunanena kwa lugha basically, basically sidhani kumbe huyu amejiandaa kumwambia nini huyu, si ndio eh, si ndio, si ndio tuko pamoja eh? Lakini kama amejiandaa na sio tarajiwa, maana yake yuko tayari Mungu amtumie kwa ajili ya huyu Melewa. Sasa eh, kwa hiyo yeye, yeah, alichoplani ya kwamba nikienda na mimi nataka kwa mara ya kwanza kwenye maisha yangu Nifanye nini? Ni taja basi neno la hekima au neno la maarifa au kupambanua roho, umeelewa eh? Lakini kwa sababu yeye amejiandaa, lakini hajui atamwambia nini nani, lakini moyo wake uko tayari kwa ajili ya kutumiwa. Mkutano hapo pamoja, kila mmoja ana zaburi si ndio eh? Funuo ana lugha, lakini haina maana amekuja nikienda namwambia uh, Elisha, namwambia unajua, <laughs> amejipanga nyumbani, taandika mahali yaz, unajua, <laughs> ile seli ile, <laughs> iye dada amesoma kwenye ripoti pale, <laughs> umeelewa eh? Plan ni kuflow. Yani, tumeelewana eh? Kwa hiyo karama za Roho sio dhahania, sio kwamba Paulo alikuwa amekosa kazi ya kufanya akakomaa na sura ya kumi na mbili ya Wakorintho wa kwanza, kumi na tatu na kumi na nne kwa sababu alikuwa amechoka. ah, naomba niandike andike, andike juu ya karama, anenaye kwa lugha ajijenga nafsi yake, andika tu hivyo. Timoteo, saidie kuandika hiyo bana, anaenaya kwa lugha, haya mambo hayapo, eh. Lakini anaenaya kwa lugha unaona, alafu kuna nini? Kupambanua roho. Wewe andika tu, haya mambo hamna. Be smart. Si ndio eh? Be, be smart. Nasemaga. Na hivi kama kuna kitu kimeandikwa kwenye Biblia kwa ajili ya kama muamini, nataka ingoke kwenye Biblia iwe halisi kwenye, kwenye maisha yangu yang Ina make sense? Eh? Si ndiyo eh? Eh? Ina make sense, yeah, yeah. Kama kuna karama tisa na uzuri moja, Biblia inaruhusu kutamani kutembea kwenye karama za roho. Sio tamaa mbaya. Tende pasana sema, chunga tamaa mbaya, lakini hii sio tamaa nini mbaya. Apostoli umetaja 20% wewe umemjuaje, msikilizaji <laughs> <laughs> mkubwa <laughs> <laughs> haleluya! <laughs> kwa hiyo ndo wapa wasema manini sana, takeni sana. Kiswahili cha takeni kimeweka line takeni sana, covet earnestly desire. Maana yake ile neno takeni ni neno zelo, ambao basically basically ni to burn with a zeal, si ndio eh? bauiz shauku kubwa takeni. Niwekwambia hivi, shida ya yule mtu Simioni, yule aliyetaka kulipa nini, naitwaje zile aliyetaka kulipa zinaitwaje zile hela, ili anunue karama juu ya wagonjwanaea mikono watu nawapokee roho e, alichokitaka kilikuwa sahihi Sindio? namna alivyokitaka ndo kilikuwa mbaya. Alifikiri anatakiwa kununua, alishazoea transaction kwa, anafikiri huku duniani kila kitu una nunua. Mwanangu, fedha ukiwa nazo, unaweza kununua kila kitu. Kwa hivyo unaweza ukanunua na nini, na karama. Yaani, karama ni ya bure, lakini mjamaa atakalipie: nipeni uwezo huu, sindio? Paulo Petro, unataka shilingi ngapi? najiuliza kwani sisi watumishi tunasomaga kitu gani hivi? Najua alichokataa Petro ndo kinachofanyika leo kwa nguvu sana eh? Kujiungamanisha ezasema, yani, unalipia operation ya nguvu za Mungu, unalipia unalipia unafanya nini? Walipia operation. Wagonjwa, mmepewa bure, toeni bure wagonjwa wanajipanga na nini na hela leo makanisani na hela, ule mstari unasema unapita, chochote ambacho Mungu anataka kufanya ndani ya mtu ni bure. Kama ni kwa roho wake hakilipiwi. Mungu atoi roho kwa kipimo, wala hatoi kwa hela. Ndio maana huwezi kununua uponyaji, huwezi kununua uponyaji, huwezi kununua kunena kwa lugha, ulinunua, huwezi kununua kutoa unabii, karama ya aina nini yoyote, they are not buyable. hizo sio goods, hizo ni nini? endowment deposit of the spirit, spirit. You don't buy that, si ndio? Ni kweli, mtu anaweza akakuwekea mkono ukafunction better kwa kuwekewa mikono, si ndio? Lakini sio, hainunuliwi hiyo hiyo ni nini? Grace of God, neema ya Mungu. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe aaiiza kwanza, Petro Paulo na mnanio walienda sehemu walienda sehemu, watu wakasema, ah, miungu ametufikia, miungu ametufikia. Sasa watumishi wangesema, hey! asa mm -mm. Sisi ni watu kama nini, msifanye hivyo. Umesemaje? <laughs> Haleluya, haleluya! Lakini special endowment deposit za roho hazilipiwe, unachukua nini bure. Bwana asifiwe. Kuna sababu nyingi za kutoa sadaka, lakini kati ya hizo hakuna mojawapo ya kununua vitu vya kimungu. Unajua hiyo eh? Kwa sababu nyingi za kutoa nini sadaka, kwa sababu nyingi za kuwapa watumishi wa Mungu sadaka, kwa sababu nyingi za kutoa michango, lakini kati ya hizo hakuna moja inayosema nunua kitu kutoa kwa Mungu. iko sawa eh? Ndio maana Paulo anaweka tu nini dizaya, takeni takeni. Kwa hiyo ni zili ni shauku yako ndio kipokeleo, basi iko sawa, eh? Shauku yako. Kwa hiyo jambo la msingi sana, tarajia, jiandae. Jambo la tatu ambao ndo naenda nitoka kusema hapo juu. Jambo la tatu, tengeneza shauku yako. Tengeneza shauku yako, nitakwambia namna ya kutengeneza shauku yako. Kwenye Mathayo tano, Marko sorry, Marko tano, 25 hadi 28. Marko tano, 25 hadi 28. Stori ya huyu mwanamke inasaidia sana kwenye namna ya kujenga shauku. Mwanamke ambaye alikuwa ametokwa damu muda wa miaka kumi na mbili, alikuwa na msiba wake. Kilichotokea, yeye tayari watu wa kwenye kusanyiko, imajini kila mtu anamgusa nani? Yesu, si ndio eh? Lakini kwenye huu mguso wa mtu mwingine haukuwa na shauku ya kupokea kindu chochote. Lakini mwanamke alisemaje? Nikigusa upinde upinde, eh? Eh? upinde pinde Pindo, mahali palipopindika, nikigusa pindo la vazi yake, si ndio? Nifanye nini? msiba wangu ukauke, si ndio eh? Kwa yeye alisema, kwenye hili kusanyiko anaenda. Wengine wanaenda kumcheki Yesu kama rafiki yao, ni fresh, haina noma, namba nini? Yesu tano. Fresh. Sawa, eh ukimwendea, okay. Yesu kama mshikaji wako unaondoka na nini? sababu ya nini mshikaji wako ambaye ni nini, nipe ni ni tano mwanangu, na anaweza kwambia una mia tano mwanangu hapo chukua, yeah, fresh. Lakini huyu mwanamke ah, kila mtu alikuwa anamgusa Yesu kwa sababu yuko karibu naye, kwa sababu tumebanana tume, lakini yeye specifically anasemaje, nikimgusa niondoke na kitu exactly, aliondoka nayo, si ndio? Ndio ambacho unaweza ukaenda kwenye kusanyiko ukaondoka na kile ulichokitarajia. Ukashangaa, mbona watu wameondoka na vitu tofauti? Mimi nimekuja kama nilivyo enda. Desire yako ni nini? Kwa tengeneza shauku yako. Namna ya kutengeneza shauku ni kama vile alivyosema uwe na matarajio ambayo unayajua, nataka nitoko naye hapa. Unatarajia nini? Specifically, unataka uone nini kwenye huduma yako baada ya kambi? Andika mahali kabisa ili utiki baada ya kutoka kwenye kambi. Unatarajia kuona nini kama badiliko kama badiliko kama mgeuko kama utendaji baada ya nini? Baada ya kambi hiyo, ili uweze kudirect namna nguvu za Mungu zinavyokuhudumia. Actually, kuna watu wata- wata influence kitu gani kisemwe, kwa sababu kila cho kisema, angalia, nikigusa pindo la vazi lake, msiba wangu ondoke kwa hiyo Yesu alikuwa amesema ninaanza kuponya wagonjwa sasa? Hapana, lakini mwanamke aliponywa. Ndio kilichomponya nini? Desire. Angalia Mungu ambapo hazuii desire za mtu. Angesema unachukuaje uponyaji? Mimi nimejiandaa kuponya, mimi nimejiandaa kwenda kumfufua nani? Mtoto wa nani? Yairo. Wewe umeingiliaje hapa? Umebeba uponyaji kabla sijatoa. Achana mtu atakaye kuambia kuna mambo kadhaa inabidi ufanye, Mungu akuponye, Mungu lazima ajiandae, Mungu ajiandae kukuponywa. Unaweza kaamka asubuhi, ukabeba kabla jua lijachwa, kama likuchwa sijui kucha ajikutatu. Unaweza akaja ibadani ukapona, kabla maombi ajaanza. Nikiingia napona, na ukiingia unapona, mchungaji ajasema sasa ni seshen ya maombi, wagonjwa wasimame. <laughs> Ushamaliza jana. Umeelewa, eh? That's very important. Kwa nini? Hata unapokuja kwenye makusanyiko, always expect something. Always. Kama hakuna expectation, mara nyingi ufahamu wako unamienda, unahangaika hangaika. Ukija hata kanisani hujajua unafanya nini. Ndio ile unakuja unaangalia sketi ya mama nani imekaje. Unaondoka na hiyo unaenda kuisema, sababu ndicho ilicho ya kufanya. Na akili yako kama hakuna inachotarajia, inaokota kila kitu. Inajua kuokota au? Oh? Unaposema I don mind is devil workshop, maana nini? Sio tu akili iliyotulia ifanye chochote, lakini pia ambacho inafanya chochote, unafanya chochote kinachokuja mbele ya macho yako. Kwa lazima ujenge matarajio. What do I really want? Unafikiri unahitaji mabadiliko kwenye eneo gani? Write expectation down, ziandike kwenye daftari la kalotumia kwenye kambi. Nunua kaunda jipya kabisa la kambi. Kama ni kaunda, mimi mwenyewe nitanunua jipya. Itaandika. <laughs> Tuko mpaka hapo eh? Una una expect nini? Unatarajia nini? Utendaji wa aina gani unategemea? Halo? Nategemea kupokea nini? Ziandike chini. Alafu kiziandika omba. Omba. Lipa gharama ya kuomba kwa ajili ya kuona wo mtembeo. Achilia nguvu za Mungu. Omba. Tamka maneno. Mwanamke alisemaje? Nikifanya XYZ. Wakati mtumishi anaweka mikono na kwa kitu fulani, mimi napasa makari sa. Tunaenda Nigeria tulisema kabisa, mtumishi, tulikubaliana akifanya hivi tupate hiki <laughs> tunakubaliana hii ni ya kwetu, pamoja na bado tulikuwa na individuals p. Kasema kitu juu ya Tanzania na tuko hapa na mataifa sina, na mataifa mangapi? Mengi. Sasa nasema sasa, kaseme Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Unaweza mkawekewa mkono na mtu mkachukua vitu vya tofauti, possible yeah. Desire zetu hazifanani. Unaweza ukawekewa mikono ukapata kitu cha tofauti kabisa. Huyu akaanza kutembea katika uponyaji, huyu kwa effect akaanza kuwa huduma, huyu akaanza kuwa bold kwenye uinjilisti, huyu akaanza kuponya wagonjwa. Inategemea alikuwa ana desire nini, kwa sababu desire zetu hazifanani. Baka hapo. Baka hapo. Baka hapo. Kwa kwa gambi, tunakutana kila roho anataka kuhudumia kila mtu na desire yake. Kwa hiyo katika Yesu huyu mmoja, wengine walikuwa wanamgusa kama rafiki. Asemaje, ukimpokea nabii kama nabii unapata thawabu ya nini? Nabii. Ina ina maana unaweza ukampokea nabii kama mshikaji wako sababu ya nini? Mshikaji wako. Sio maana yake? Kwa hiyo attitude mtazamo wako, matarajio yako yanaamua atakayopokea. Maana mke wangu ana, ana, ana, amejifunza kitu akasema, unajua, sio kwamba tu nakuona kama mme wangu, lakini nakuona kama mtumishi wa Mungu. Unaweza ukawa na mtu <laughs> unakala naye chumbani, Mungu anamtumia na unamuona tu kama kazi yake ni kupikia ugali. Akienda kule, unaona wanawasaidia watu wengine. Akija nyumbani, mama mpishi. Wasikia akamtamkia neno mtu kwenye simu asema, nimepona eh, eh naona koroma pale koli nauma wafwa, naye anaponya kule. Kwa nini? Kwa sababu umemchukulia kama mke wako, hata sio dada katika Kristo, sindio eh? Wala hujamwona kama Mungu anaweza kamtumia So, unabeba exact what you expect. Mtapata na watoto mkitaka, si ndio? si ndio? Lakini kuna mambo unaweza ukakosa, au mnafikiri ndoa ni kwa ajili tu ya nani? Ijazeni, kwani tunakuambia usielewe na asiamini kwajia, maanake ministri naendelea mpaka chumbani una unaumwa huko chumbani unanzi Aposto na huko na mme wako pale. Eh, mako eh, yuko hapa, yuko hapa, tunakusikiliza wote. Mwambie akuekee mikono, mwambia fanya nini, akuekee mikono. Ajui kuweka ameokoka, siji sina <laughs> <laughs> hakika, alianiambia tu anampenda Yesu. Hata shetani anampenda Yesu, umeelewa? Eh, kwa hiyo ni kwa ajili ya nini? how you perceive determine how you receive. Bwana asifiwe. Tumeelewa na eh, ndio kaenda sema, kwa sababu Mungu anatumia watu. God's method is men, God's method is men katika revival zote naomba nitumie tu revival, nitaelezea huko mbele. Unaziona kwenye Biblia zinaanza kwa kuzaliwa na mtu, si ndio? Eh, ukombozi wa Wayahudi, redemption story ya wa Wayahudi ilianza kwa kuzaliwa kwa nani? Musa. Unaona atmosphere ibadilika, atafika kuwa kila mtu <laughs> kwa nini? Somebody is born. Mungu anataka kufanya kitu, lakini anatumia nini? Watu. Tuko moja? Eh, jambo la tatu nimesema, tengeneza shauku ya omba Ombea watu, ombea kambi, ombea watu. Tumia hii siku tatu zobaki hapa, Jumatatu, Jumanne, Jumatano, Alhamisi kwa ajili ya kambi. Pata hata nafasi ya kufunga na kuomba kwa ajili ya kambi. Tamka waombee watakao hudumu. Elekeza nguvu za Mungu hapa, tengeneza matarajio yao. Tumia wiki hii kutengeneza matarajio yako, kuomba specific kwa ajili ya kambi. Kama na maombi mengine, sitisha kwenye muda huu. Focus kwenye kambi tu. Utanaomba kwenye kambi, jiombee wewe mwenyewe individual, waombe watu, watu wa seli yako, waombe watu wa cluster yako, waombe watu kanisa la mahali, waombe na watu wote watakaohudhuria. Spend time kuomba. Jiandae kama vile wewe unaenda kuhubiri. Si ndio eh? Yeah. Na mimi nikijifungia kuomba na wewe jifungie kufanya nini? Kuomba. Nikijifungia kuomba ili niweze kuhudumia, jifungia kuomba ifanye nini? Uweze kupokea. We all work together, hiyo ndo kuweka in one accord, sio? Umejiandaa kutoa, mwenzako amejiandaa kufanya nini? Kukodoa macho. Aleluya, tuko mpaka hapo eh? Anataka kumalizia hapo, vitu vichache hapa, jambo la msingi hapa, jambo la nne, jambo la nne, toa sadaka na michango yako. Mbona sio ya kiroho? Iko deep So ya kiroho hii, toa sadaka na michango michango yako kwa ajili ya kufanikisha kusanyiko kama hili. Kanisa la kwanza mwanzoni tu lilikuwa linatambulika kwenye generosity, toaji wao, na hiyo ndio kipimo chao cha kwanza cha kuwa kwenye one accord. Kila mtu alikuwa anahakikisha ana participate katika well-being ya watu wengine, ili wote tuweze kupokea sawa. Inabidi asiwepo mtu ambaye anazo kuliko mwingine, isiwepo mazingira ambayo kuna mtu hawezi kutulia kufundishika kwa sababu anahangaika na viti anahangaika kuwapigia watu simu wapate vitu vinavyohitajika wote tuwe pamoja maana yake tufanye micha, tulime machi, michango yetu mapema ili mahitaji yote afanye nini yafikiwe kama ambavyo tunaomba mahitaji yafikiwe mungu anatumia nani watu na watu wenyewe ndo sisi sio sponsors angalia matendo ya mitume nne thelathini na mbili na thelathini na saba soma tu kwa haraka hii Asema, jamii ya watu walioamini mmeona waamini walikuwa na moyo mmoja, angalia moyo mmoja na roho mmoja yes. Wala hapana mmoja aliyesema kuwa kitu chochote alicho nacho ni mali yake mwenyewe ba, bali walikuwa na vitu vyote shirika, angalia na mitume wakatoa ushuhuda wa kufua kwake Yesu Kristo. Maana yake hii ndio iliyesaidia injili isikwame, kwa nguvu nyingi na neema nyingi ikawa juu ya wote angalia wala hapakuwa na mtu mmoja miongoni mwao mwenye nini mahitaji, kwa sababu watu wote waliokuwa na viwanja au nyumba waliviuza wakaileta thamani ya vitu vile vilivyouzwa. Sasa sasa ngapi? sasa tano. Wakaweka miguni pa mitume, kila mtu akagawi, akagawiwa kwa kadri ya walivyohitaji. Maana yake tunatakiwa tukusanye michango yetu kiasi kwamba hakuna mtu anayekosa usafiri, hakuna mtu atakayekosa kiti, hakuna mtu atakayekosa nini pa kulala accommodation. Wote tutoke Tusaidie kwenye hiyo kambi. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Kwa walikuwa serious kiasi kwamba wengine walienda kuuza mpaka mashamba. Halo? Maana yake inawezekana hawakuwa na cash. So I'll do something. Sema nitafanya kitu. Kwa hiyo kwenye kusanyiko kama hili ambalo linatumia gharama nyingi, fanya jambo. Fanya nini? Jambo. Ninafurahi sana tukiwa na mentality kama ya Daudi. Daudi alipopewa kiwanja Akasema mimi siwezi kumtolea Mungu kitu cha bure. Alikuwa amepewa bure, akasema I must participate, japokuwa anaenda kupokea vitu vya bure, but I must participate, si ndio eh? Karama za roho ni za bure, lakini I must participate, ya kuhakikisha nini? Mazingira yako nini? Conducive, kwa ajili ya upokeaji wangu na watu wengine. Bwana asifiwe. Kwa kwenda kuuza shamba, hii ni kujisacrifice Yaani, yaani, yani, ningekuwa nasema kwa, yaani ile mtumishi amewaloga sana. Amewaribu. Watu wananua mashamba, wapeleke vitu kanisani. Ile kanisa ni baya sana. Kanisa la kwanza lingeitwa hivyo. <laughs> People sold houses. People sold the land. Kwa nini? Sio kwa sababu alikuwa anatishiwa. Kwa sababu kulikuwa na mahitaji. Kulikuwa na nini? Mahitaji. Kama kuna mahitaji, kuna haja ya kwenda extra mile. Do something. Bwana asifiwe. Do something. Akisha anafanya nini? Wanabatizate angalia, ili angalia, katikati ya utoaji wameweka mitume wakashuhudia habari za kufufuka kwa Yesu Kristo, na neema nyingi zilikuwa zinatenda pamoja nao. Angalia, walikuwa ni wana code, angalia utoaji, angalia utendaji wa nguvu za Mungu, angalia watu ambao walikuwa na sacrifice. Hajaweka hii story M, Luka hajaweka hii story, bahati mbaya, ameweka katikati ya wana code, utendaji wa nguvu za Mungu na watu kuuza viwanja In fact, walijitoa mpaka akajitoa mtu ambaye kwa Yahudi alitakiwa apewe vitu kuhani Barnaba. Barnaba ni mlawi, si ndio? Yesu kuhani ni mlawi. Walai walikuwa wanafanya nini? Wanapewa vitu, lakini nasemaje, huyu alitafuta cha kutoa. Thelathini na sita. Yusufu, aitwae na mitume nani, Barnaba, maana yake mwana wa faraja, Mlawi, asili yake ni mtu wa Kipro, alikuwa na shamba, akaliuza, akaleta fedha, akaiweka miguuni pa mitume. Kwa lugha rahisi, hakuna kitu ambacho ni kibaya kama mwende kwenye kambi, alafu kuna watu wengine walitakiwa wapokee, wako nje, wanawaza hapo, wakitoka hapo watakula nini? Never allow that. Aleluya! Kwa sababu kama hata tukiamua tuwe kwamba chakula ambacho tunakula nyumbani nyumbani, nisikize vizuri, sawa nyumbani Ijumaa hiyo ukakusanya tu hizo hela za asubuhi, za mchana na jioni, ukafanya hivyo juma juma mosi ukafanya hivyo juma pili, hatutakuwa na mahitaji, si ndio eh? Kwa hiyo I want to, mbali na kwamba wakristo wanatakiwa kuwa wakarimu lakini pia tusitumie nini ukarimu wao kusema kuna wengine watatoa, mi nitaenda kupokea tu, si ndio eh Fanya namna uwe part of participation. Bwana asifiwe. Ndio maana tumaga hivi, hata kama mtu ana hela atahakisha kila kitu kinaenda vizuri pale. Hata kama sina, nitawahi basi hata kufanya usafi, nitawahi hata kupanga viti. Ni be a contributor to the move of God, si ndio eh? si ndio Sijui kama unaelewa ya kwamba mambo ambayo umeagharimikia unaheshimu kuliko mambo ambayo haujagharimikia. Ni, ni human nature. Eh? Ngoja nikwambie, gari ukinunua kwa hela nyingi, kuna namna unaifuta au? Amjanielewa. Sasa ukinunua utaelewa. Si ndio eh? Eh? Kuna namna tu you care what you invested. Yaani umetoa milioni tano kwenye kambi, alafu pale umekaa usikilizi vizuri. Milioni tano inapita hivi? Unaiona? Sasa no no no no. Ngoja, <laughs> be careful. Bwana asifiwe. The sindio eh? akisha anakuwa sehemu ili mwisho wa siku isiwepo mtu ambaye nini hana kitu A ambaye amepungukiwa nini, tusaidia. Ni kwa nini hatufanani, sindio? Kinachotusaidia tusifanane ni kwamba aliye na nyingi anamsaidia aliye na vichache, sindio? Yesu aliwambiaje? Aliye na panga mbili ampe mwenzake moja, wanakuwa na panga ngapi? Moja moja, sindio eh? Si ndio? Aliye na makoti mawili, ambe mwenzake koti moja. Kwa sababu sisi kama waamini we don't thrive on uniqueness. Tuna refine, tuna thrive on nini? Uniformity. Si ndio eh? Si ndio? Eh? Mwisho wa siku wote tule, wote tunywe, wote tuoge, wote tufurahi katika roho, wote tufundishwe, wote tutoke tukisema tumejengwa kwa ajili ya nini? Maisha yetu na nini? Na huduma. Hallelujah. Kwa tufanye kama kanisa la kwanza. Hakuna uhitaji, hakuna uhitaji. Usisubiri mpaka Pasta Ebeneza aanze kupiga simu, oya vipi? Nasema nilikuwa nimetoa laki moja, lakini na laki mbili iko mahali, kuma zilikuwepo tu eh, ka mpaka upushiwe, washtuka ninazepiga simu, inaitajika shingapi? <laughs> Bwana asifiwe! Bwana asifiwe. Tuelewana eh? Kwa tujenge kalcha kufanya nini? Kuvalu the things of the spirit. Mambo ya roho. Bwana asifiwe. Ya. Yeah. Kwa ni muhimu sana. Kanisa la kwanza walikuwa wanapenda wanapenda kufanya hiyo. Na Daudi anatufundisha hivyo. Kwa kwa ajili ya maandalizi, muda wetu umesogea hapa. Toa sadaka zako mapema, si ndio eh? Ili viongozi waweze oeze nani kufanya nini? Kuwekeza nia na mawazo yao kwenye nini? Kwenye huduma ya roho baada ya kuhangaika na nini? Na mahitaji. Na wajiandae waji kukuombea, wajiandae kuombea na wao. Kwa tuongeze bidii kwenye hilo. Haleluya. Nasema sema specifically Dar es Salaam ndio andaaje hii kambi. Kwa hiyo nategemea zaidi Dar es Salaam wachacharike. Si ndio eh? Wajua mtu akifika da kutoka Mbeya. Wajua ameshalipa hela nyingi sana. Eh? Eh? Wajua kuna mtu anatoka Kagera. Tuko hapa kuna mtu anatoka Kagera kuja kambi. Basically, huyo unaogopa kumwambia atoe hela ya chakula unatakiwa kumwogopa, sababu kutoka Geita au Kagera kuja hapa ni shilingi ngapi? Akasema ambayo unajua, Mbeya ni ngapi? elfu sitini imeshafika elfu sitini Kwani naenda wapi? Sitini magari ya kawaida Luxury kwa sitini kwenda kurudi la laki moja na ishirini. Kwa hiyo ah, tayari amesha amesha acha. Kwa hiyo kuja tu kwenye kamba ameshachangia achangia laki moja na ishirini. Sawa eh? sawa eh? umeelewa eh? Okay, kwa hiyo ina maana, ngoja niwape mfano. Wote tungeamua kwenda Mbeya ama kama ungekufanya Mbeya, Mbeya, piga mahesabu yetu, tuko watu wangapi hapa? Tupige Dar es Salaam waliojiandikisha kwenye kambi. Mia, tupige mia moja hamsini mara laki moja na ishirini. Piga haraka hesabu hapa. Ya nionyeshe ni, ni namna ambavyo mnatakiwa muwe na hela nyingi kwenye kambi. Kuna mtu angetamani asiende Mbeya. Eh, kwa kambi inafanyika Mbeya angetamani asiende. Kalkulata meuza. Amna watu wajue hesabu hapa ya jamani kichwani? Eh? Milioni kumi? Milioni kumi na nane? Milioni kumi na nane? Eeh, nauli yoye? Milioni kumi na nane? Watu wangapi mia hamsini? Milioni kumi na nane? Mmechanga milioni ngapi? Pleji ni enu milioni ngapi? Kwa msingi enda Mbeya. Kwa tunge peleka Mbeya watu ngapi? Milioni kumi, mia na ishirini ni pledge ah? Kumbe bado kitolewa ni shingapi? Milioni sita. Nitaka niseme Bwana wakemee, haleluya. Lakini kwa tunaweza kufanya jambo eh, sindio eh? Tunaweza kufanya jambo tukalikamilisha ili kaenda vizuri, sindio eh? ya yeah. Kwa nini? Kwa sababu we want to specifically kubaya kwenye mambo ya roho, tusiangaike na nini na mahitaji, sindio. Kwa nini? Kwa sababu haya ni mambo external ambayo anaweza akatusumbua kwenye fanya nini kwenye utulivu, ili mtu atulie akili yake, sababu nataka pasta Ebenezer na wachungaji wengine wa na viongozi wa cluster wa focus kwenye nini, kupokea na kutoa mambo ya roho. Kwa tuwasaidie, si ndio eh? Tuwasaidie, inakuwa vizuri, sio mtu katikati. Tunakaribia kumaliza session ya maelekezo anaanza, mabasi yamefika pale, anasema viongozi njoni, naendelea na session pale. I say mabasi yamekuwa. <laughs> That's not good. I know kuna supply ya nguvu za Mungu na kama kuna supply maana yake, we will have every little and big money we need. Sindio eh? Yeah. Kwa hiyo we can sacrifice kwa ajili ya meeting kama hizi. Sawa. So. Sawa. So. Yeah. Kwa hiyo ni muhimu sana. Tufanye kama ambao walikuwa wanafanya watu wa Makedonia kwenye Wakorintho wa kwanza wa pili nane, moja hadi tano. Walikuwa wanafanya mpaka zaidi ya uwezo wao kwa ajili ya kumit mahitaji ya waamini wengine. Sawa? So, kwa nimesema kitu ambacho nataka kikuhudumie jitahidi kuweka nini? Thamani yako pale. Jitahidi kuweka thamani yako pale. Thamani unawekaje? Toa pesa zako. Toa muda wako, toa nguvu zako. Toa nguvu zako. Experience yangu inaonyesha kwamba kwenye kambi <laughs> What? miaka ya nyuma kambi ya tisa hii, si ndio eh, ya kitaifa miaka ya nyuma, na I can tell you watu ambao walibebwa hawakulipia nauli kuja na kurudi, hawajalipa chochote, ndio waliongoza kutusumbua kwenye kambi. There is something kwenye kuweka value on something, si kama naelewa eh? Wajua kuna watu wengine wanalipiwa nauli, sio kwa sababu hana uwezo wa kulipa nauli, they don't value the camp. Unaelewa hiyo eh? Kwa sababu tumetangaza kambi mwaka jana na hujakusanya chochote mpaka mwaka huu eh? Kwani kambi ni, ni kipele kimeibuka, kipele doba na kipele pareshinasitamazate, ni kwa sababu we don't put what Value. Value. Value. Nigeria nikuta wadada, vidada vya chuo vimewaleta wanafunzi wenzake chuo, umbali kabisa kutoka Lagos mpaka Port Harcourt ni mbali wanatoka sijui saa ngapi, wanafika saa ngapi, lakini nakuta yule mdada amewaleta, hajui hata nauli ya kurudisha. Ama asema nimekuja na wanafunzi kama ishirini kutoka chuo fulani, ye mwenyewe natafuta nauli ya kurudisha. Bwana asifiwe. Kwa hiyo kuna when you put value, ukiweka thamani kwa kitu you always put your money. Bwana si ndio eh? Si ndio eh? Nikwambie hata kwenye mahusiano ambaye unayavalu, maana yake unaweka thamani, unajua eh? Unajua eh? Unajua eh? Eh? Mchumba mm, namwambia nataka kwenda kusuka, lakini message inajibiwa baada ya dakika kumi na tano lakini zingine salama." Nataka kwenda kusuka sasa Sitaki kusikia unaniita You are my number one. Sema the one and the only. Nikajua hapa na wivu au nini nanisumbua. Sina hakika kama najua kajisumbua. Lakini nilikuwa nachukia tu neno you are my number one. So, kwa number two ni nani? Wana unawaza? Sisi nikadondoka kaangukia namba ngapi? The one and the only. So the things we value we invest Invest. Kwa sababu nataka vi, nasema kitunze kidumu eh. Kama ni mahusiano, kama ni huduma, unaevalu, unawekeza nguvu zako pale, unawekeza una, una, unakuwa una contributor kwenye development. Bwana asifiwe. Unashiriki wenye maendeleo ya hicho kitu I participated, inaongeza namna unavyotazama vitu ambavyo unaweka pesa zako inaongeza namna unavyotazama, si ndio eh? Huwezi umaeku kwenda sehemu ukanunua chakula bei gali afu kagundua ni kibaya, sijui kama mimi. Nimejaribu hii kwenye hoteli nikakuta chakula kimeandikwa ji konye kwenye hoteli jahotela majina mazuri ni ikaleto pa, afu naanza kuonja, pilipili ni kali, bei elfu hamsini nitajitahidi una ukiwaza <laughs> <laughs> okay, elfu hamsini yangu kwa nini uyoiweke kwakali? Sijisikii kula hata elfu hamsini iende, ngoja kaza, naomba <laughs> naomba, nalii mtindi, nimeagiza mtindi. Mtindi, mtindi unapoza pilipili, ni experience, live experience. Mtindi unapoza pilipili, kwahiyo okay, ukiweka unaweka na mtindi. Mtindi afanya nini? Tulia pilivili afanya nini? n unashusha, ukimaliza unatoka. Kwa hiyo <laughs> there is a tendency ya watu kuvalu kile ambacho fanya nini, wana invest, wana invest. Kwa hiyo ni muhimu muhimu kufanya hivyo, do what you can. mimi naamini kabisa tukitoka hapa tutamuona mwasibu tamalizana tuta maandalizi ya nini finance si ndio eh? tuko mpaka hapo eh? sana nimetaja hela jamani utoaji ni sehemu ya ukiroho Sindio, eh? Sindio? Eh, na kati ya sehemu ya kupima kama unaendelea kiroho utoaji sababu unapokuwa kiroho unashinda pia nini greed washinda ubinafsi Umejiombea kuwajiwa kiroho leo tutaona, mwenye kutoa kama unarudi nyuma au una endelea mbele kidogo, usianguke kifudifudi. Kwa hiyo jitahidi kufanya hivyo pia yeah. jitahidi kusacrifice some things, sio pesa tu, pata muda wa kufunga na kufanya nini? na kuomba. pata muda wa kufunga na kuomba. You be careful to receive. Careful to receive hiyo mfano wa Daudi iliokuwa nasoma alipokuwa nanunua bonde la Arauna pale, ni Samueli wa pili ishirini na nne ishirini na nne. Omba, alika watu wengi, wanafunzi wako, hakisha wote wanakuja, waandikishe, usimwache mtu nyuma, mtu asikupe sababu isiyo ya msingi. En, najisikia tu ni baki nyumbani na mtiani Jumanne, mtiani Jumanne, mtiani gani wasomo ambalo ina hata ina handout moja unafikiri utafeli? Huwezi kufeli, jumatatu unayo, si ndio? yeah. In fact, haya masomo yetu ya chuo chuo meza, meza time MMT ni mambo ya kujiandaa usiku kufanya mtihani kesho asubuhi, ndio tuokwa tunafaulu sisi eh? Nothing serious. Kama kuelewa, ulielewa wapi darasani na ndio maana anatakiwa kusikiliza vizuri, wapi darasani, ili uelewe. Wakati wajikujiandaa ujiandae kuelewa, ila kama ulikimbia kimbia session, ndio unapataga tabu. Sasa au mwalimu anafundisha unakoroma koroma, kwizi kija unaibia tuisho wa Bwana mwanafunzi wako ambaye kesho utamhubiria Injili. Sasa mkono anamwambia haleluya, Yesu alikuwa kwa ajili ya dhambi zako, asema zipi? Zileza kufanya hivi. Kwa hiyo omba, alika watu wengi, sawa yeah, eh? Yeah. Fanya jambo lolote kwa ubora, kama ni usafi kuepo kwako pale, kwe ni nini, baraka kwa wengine. Sisi ni waamini, we are very conscious of who we are yeah. Atujipotezei. Namba tano hii, nimesema nairudia, tu jiandae kwenye kambi, kama vile wewe ndio unayekwenda kuhubiri. Omba vizuri. Andaa vifaa vyako vyote. vya vya kulala kujifunza vya kujifunza. Jiandae yeah. kufocus distraction ategemei. Sawa eh? Jaza ufahamu wako na matarajio nimeshaeleza hivi. Nategemea mambo moja mbili tatu kwenye kambi hii. Naomba niseme mambo haya ya msingi afu nimalize. Kuna mambo ambayo Mungu anafanya kwenye mikutano ambao huwezi kuyapata kwa kuomba mwenyewe chumbani. Kama nirudie tena inawezekana hujasikia. There are things that God does in the meetings that he doesn't do when you are alone in your room. Kuna mambo ambayo Mungu anayafanya kwenye makusanyiko ya waamini ambao hayafanyi ukiwa peke yako chumbani. Na niseme kwa lugha nyingine. Kuna mambo ambayo Mungu huyafanya kwenye mikutano ambayo unaweza usiyapate hata kwa kulala mlimani miaka kumi. Peke yako. Nimekutoa chumbani, mimikutoa mlimani, eh? Kuna mambo ambayo Mungu huyafanya kwenye mikutano ya waamini ambayo unaweza usiyapate hata kwa kulala mlimani peke yako miaka kumi. Samueli wa kwanza mlango wa kumi, mstari wa kwanza hadi wa kumi na tatu Daudi. Sauli alikuwa super changed kwa kusanyiko moja tu. Sauli, Sauli yule ambaye alikuwa anatafuta kumua Daudi, Sauli alipokutana na Samweli, Samueli, Samueli mtumishi wa Mungu mwenye mafuta yake mwenye upako wake alipotaka kumsaidia immediately, alimwambia nenda, utakutana na watu, watakuta vitu gani? Divai na nini na mkate, alafu nenda mahali utakuta nini? Watu, manabii wanafanya nini? wanatabiri. Ukifika pale, ingia katikati yao, immediately utaanza kufanya nini? Kutabiri. Utakuwa kama wao. Si ndio eh? Hao wasema utageuzwa kuwa mtu mwingine. Immediately. Immediately. One meeting. Mtu akawa sio bacha hivi. Wakasemaje? Sauli naye yuko miongoni mwa nani? Mwana nabii. Kwa nini? Walimsikia akifanya nini? Akitabiri. Alikuwa wapi? Katikati ya kusanyiko la watu ambao walikuwa wanatabiri. Akapokea kwa Mungu. Ana tabia ya kufanya mambo kwenye corporate fellowship, kwenye corporate presence, kwenye corporate anointing, inapokuwa pamoja kwa umoja. There are things ambazo zinatokea zinaweza zikakupa spidi ambayo, zika ambayo ungetafuta kwa maombi mwenyewe chumbani usingeyapata, just by being among special meetings kwa kwenye kusanyiko kama lile, haleluya! Haleluya. Kwa hiyo Mungu, kuna vitu anataka afanye tukiwa pamoja. Walipo wawili au watatu kwa ajili ya jina langu, nami nipo kati yao. Mathayo 18. Okay. kumi okay. na nane ishirini. Mwamini ana roho ya Mungu ndani yake. Yes. ni makao ya Mungu Yes. Mwamini mwingine makao ya Mungu hiyo Yes. walipo wawili watatu kwa ajili ya hilo jina anafanya nini? Yupo katikati yao. Hivi unajua kuwepo katikati yao, wakati yupo ndani yao, nili afanye nini? Fellowship aweze kufanya nini? Kuleta kuhudumiana, kitu ambacho nisingejihudumia mwenyewe kwa kunena kwa lugha chumbani. So there is a indwelling and, nasema kuna Mungu kuwa ndani yangu na Mungu kuwa pamoja na sisi, naelewa tofauti eh? kwa Mungu yuko pamoja na sisi kwa ajili ya fellowship, ili tuweze kufanya nini kuhudumiana kwa kuna huduma huwezi kupata kwa kukaa chumbani, na ndio maana aipiti na waoneaga huruma wale watu wanaosema hawawezi kwenda kwenye makanisa. Kwa nini? Kwa sababu kuna ufahamu wanao maa kusikia kusema mimi ndio kanisa, kanisa sio jengo, wamekaa nyumbani, alafu ajui kusema walipo wawili watatu kwa ajili ya jina langu nipo kati yao. It means God value gathering nikusanyeni wacha Mungu wangu. Na ndio maana hata maagizo ya agizo kuu hajasema nenda ulimwenguni kotasemaje enendeni. Alikuwa anaongea na group of people, bakini Yerusalemu, bakini mtakuwa mashahidi corporate. Wote wakajazwa roho mtakatifu corporate pamoja, pamoja. Bwana asiwe kwa valu ya kwamba mimi nina Roho wa Mungu, Mungu anakaa ndani yangu, wewe unao, lakini tukakutana Mungu ana special wake, anataka kufanya. Walipo wawili watatu kwa ajili ya jina langu, nipo katikati yao, I will manifest, nitafanya kazi. Mojawapo kwa kuwa pamoja nao watajua ya kwamba uh, peke yake hawezi kuachieve kila ambacho tunaweza kuachieve tukiwa nini pamoja. Haleluya, kwa kuna ile corporate presence of God na utendaji wake tukiwa pamoja. Mkutanikapo, kila mmoja ana nini? Zaburi, ana nini? Ufunuo, ana nini? Lugha, ana nini? Fasiri. Mambo yote kwa kwa ajili yafanye nini? Kujengana. Kwa hiyo tunakutana ili kila mmoja ajengwe na kila mmoja amjenge mwingine, that's the essence of having meetings. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Tuelewane eh? Mtu akisema mimi sihitaji kusanyiko, Mungu atanihudumia mwenyewe nyumbani, hiyo ni sababu mojawapo ya kwani nahitaji nini kusanyiko? Sababu meshaonyesha kwamba wee ni nani, mjinga. Mesha aprove ya kwamba wee ni nini, ya ignorance of scripture. Haleluya! na ndo maana sa Musa alikuwa na kanisa jangwani, corporate gathering. Kwa hiyo tusimame, tunaomba na kupokea kwamba tunapokutana tupate ile corporate presence, tuwe na umoja, tuwe na nia moja wote, tuhakikishe tuna lengo moja. Kwa nini tumekuja hapa? Tumekuja hapa kuhudumiwa, tumekuja hapa kuhudumiana. Kwa naomba niongeze wa kusema hivi, ndio maana ni vizuri kuepuka nini, kukwazwa. Kwa nini? Ukifocus kwenye kupokea, kwenye nguvu za Mungu, utafocus nani anakukwaza? Haleluya. Una focus kupokea katika Roho wa Mungu. Una focus, Una focus kujengwa na kuimarishwa. Hebu mshukuru Baba dakika moja hapa. Thank you Lord Jesus. Na wiki hii tutumie muda mwingi sana kuomba kwa ajili ya kambi. Mwingi sana. Shukuru Baba, tumshukuru Baba. Shukuru Baba. Thank you Lord Jesus. Thank you Lord Jesus. Shukuru Baba, shukuru Baba, shukuru Baba. Shukuru Baba. Kwamba haya iliyosikia kwa ajili ya kambi yanakuwa practical. Usimwache mtu nyuma, Simwache mwanafunzi wako nyuma, asiwepo mtu atakayepungukiwa, asiwepo mtu anayetakiwa kufika asifike. Tuone nguvu za muziki kimudumia kila kila mtu kila kila mtu. kila mtu kila mtu, kila mtu. Kila mtu. Kila mtu ahudumiwe. In the name of Jesus. Katika jina la Yesu name of Jesus. Hallelujah. Hallelujah. Wiki hii baraka ni kutakia maandalizi ya nini, ya kambi. Maandalizi yako yakawe nini? Mbora sana ukifika kwenye kambi udumiwe na nguvu za Mungu vizuri sana. Tutakuwa na kambi bora sana. Kambi bora sana ambayo haijawahi kutokea. Tumewahi kufanya kambi. This will be very special meeting. Hallelujah. Kuna mambo ambayo Mungu anaenda kushift juu ya maisha yetu na huduma zetu, isiyo kwa kawaida. Kuna experience ya Mungu ambayo tutakutana nayo ambayo itaacha alama katika ufahamu wetu juu ya Mungu. Hallelujah. Kuna mambo ambayo Mungu tulijua anafanya hivi, lakini atatuonyesha namna anaofanya kwa ubora zaidi. Tutatoka wote tukisema Mungu ni mkuu sana, Mungu ni mwema sana na utendaji wake ni halisi. Amen. Haleluya. Mwapokea hayo? Tonana kambini.