Wiki iliyopita, in fact, mwaka huu tumeanza kujifunza kuhusu prayer. Kwa sababu Mungu anataka tuimarishe culture yetu ya kuomba. Mungu anataka kuimarisha desturi yetu ya maombi. Mungu anataka tujifunze kuomba zaidi. Mungu anataka tuongeze bidii katika kuomba. Mungu anataka tuimarishe pattern yetu ya maombi. Mungu anataka tuwe consistent kwenye maombi na kwenye kusanyiko kama hili Mungu anatukumbusha ya kwamba maombi ni jambo la msingi sana. Kama Mungu anataka kuomba, anataka sisi tuombe, ina maana ana matumizi ya huko kuomba kwetu. Ina maana kubwa sana. Kwa nini Mungu anataka tuombe? Ina maana kubwa sana. Kwa nini Mungu anataka tuombe? kwa ni vizuri kuangalia kwa, kwa sababu Mungu hawezi kuweka maagizo mazito kwenye nyaraka juu ya kuomba kwa msisitizo ulio mzito namna hiyo, and then Mungu asiwe na matumizi nayo. Kwa hiyo tuna kujifunza hivi na kuyaishi haya ni, ku, ni kunyenyekea katika utendaji wa Mungu, ni kunyenyekea katika kusikia maneno yake kwa nini tunaomba? Kwa kichwa cha somo ambao ambao tumeanza wiki iliyopita ni nini kinatokea unapoomba, na tulianza kwa kuangalia maisha ya Yesu na namna ambapo unabaki katika mapenzi ya Mungu kwa kuomba, unabaki katika mapenzi ya Mungu kwa kuomba. Kwa hiyo kubaki katika mapenzi ya Mungu ni direct proportional to consistency in prayer. Kubaki katika mapenzi ya Mungu inategemea na namna unavyojitoa kikamilifu katika maombi. Kubaki katika mapenzi ya Mungu inategemea namna unavyojitoa kikamilifu katika maombi. Kama ingekuwa mimi ninaandika hiyo sentensi. Na hakuna mwanadamu mwenye hasara ulimwenguni, yule ambaye ataishi maisha yake yote nje ya mapenzi ya Mungu, yule ambaye ataishi maisha yake yote nje ya mapenzi ya Mungu. Haijalishi anazo fedha kiasi gani, kama yuko nje ya mapenzi ya Mungu, maisha yake yako wasted, maisha yake yamepotea, ijapokuwa ya alikuwa anaonekana mitaani akiwa anatembea. That's very important. Kubaki katika mapenzi ya Mungu ni direct proportional na consistency ya prayer. Sema, sio kuomba tu, consistency. Consistent maana yake ni kubaki kudumu, tumia lugha ya Kiswahili, kudumu katika maombi, kuwa na pattern ya maombi, kuwa na maisha ambayo yana utambulisho ya mtu anayeomba na Niseme mapema kabisa, tumekuwa tukijifunza kwamba mwamini ni nyumba ya sala, kwa maana ya kwamba hakuna mtu katika kanisa la mahali ambaye amekuwa excluded kuomba. Hakuna mtu katika kanisa la mahali ambaye ameondolewa kwenye list ya watu wanaotakiwa kuomba. Ndio maana ni changamoto sana, actually nikisema ni kosa la kimaandiko kanisa la mahali kuwa na kikundi cha maombi ambacho peke yake ndio kinatakiwa kuomba. Haina maana ni mbaya, wakiwa watu fulani wanakutana mahali fulani kwa ajili ya kuombea jambo fulani, sio mbaya. Lakini ikiwa kuna baadhi ya watu kanisani wanajitambulisha kama wana maombi, alafu wengine ni watu tu wanaokuja kanisani, that is a misuse ya maana ya makusanyiko ya maombi, na ndio maana Mkristo ambaye haheshimu makusanyiko ya maombi huyo mtu hawezi kutumiwa na Mungu kwa ajili ya mapenzi yake walimwenguni. Nasema hawezi kutumiwa na Mungu. Kwa nini? Kwa sababu kwa jambo la kwanza, huyo mtu sio mnyenyekevu. Sasa, mtu aliyenyenyekea kweli ataona siwezi pasipo kujitiisha kwa nguvu za Mungu, na ndio maana lugha rahisi ya kumwelezea mtu asiyetaka kuomba ni kiburi, na mwamini hapasi kuwa na mwenendo wenye kiburi ndani yake. Kwa nini? Kwa sababu anaye Roho wa Mungu ambaye component yake sio kiburi. Tunda la Roho kiburi haipo, na kama kiburi haipo kwenye tunda la Roho, maana yake utakuwa umejifunza hiyo pattern ya kiburi kwa mwingine. Mwalimu wako hawezi kuwa Yesu Kristo, au mwalimu wako hawezi kuwa Roho wa Mungu. Sasa pattern ya roho wa Mungu, ili ni baki katika mapenzi ya Mungu, na baki katika dua na baki katika dua sala na maombi. Lugha hiyo hiyo, I remain consistent in prayer. And mind you, kadri unavyojitia katika maombi, ndipo unapogundua ya kwamba unapaswa kuomba zaidi. Kadri unavyojitoa katika maombi ndipo unapogundua ya kwamba unapaswa kuomba zaidi, kwa sababu it's like you live a fully surrendered life, maisha ya kujitoa kikamilifu kwa Mungu kwa njia ya maombi. Kuna sehemu ya maisha yako ambayo una brag hii ni jitihada zangu, kwa kiburi kinakuwa mbali na wewe, na ndio maana Mkristo mwenye hekima katika maamuzi fulani fulani ya maisha yake haoni haya kusema. Ngoja kwanza nikamwombe Mungu. That's good thing to do. Ngoja kwanza nikamwombe Mungu, sio kwamba hauna, hauna hekima tu ya kufanya mambo fulani fulani, you just, I need to talk to my dad au sio? Nataka kuongea na baba yangu nisikie Mungu anasemaje kuhusu hivi, hata kwenye mambo yanayoonekana mazuri. Kwa hiyo kubaka katika mapenzi ya Mungu ulimwenguni inategemea namna wanavyojitoa kudumu katika maombi, and you have to know it mapema kabisa. Mtumishi mmoja akasema, Mungu ni rahisi zaidi kuwatumia watu wanaoomba, wajinga wajinga hiyo <laughs> wajinga wajinga wako kwenye nini? Kufunga na kufungua semi. <laughs> ni rahisi Mungu kuwatumia watu wajinga wajinga wanaojitoa katika maombi kuliko wajanja wajanja wasiotaka kuomba. Haleluya! Hakuna kitu kinachokwaza hii, kukwaza nitaelezea. Hakuna kitu kinachokwaza mtembeo wa nguvu za Mungu ulimwenguni kama kiburi. Narudia tena, hakuna kitu kinachokwaza mtembeo wa nguvu za Mungu ulimwenguni kama kiburi. Narudia tena, hakuna kitu kinachokwaza mtembeo wa nguvu za Mungu ulimwenguni kama kiburi. Ndio maana Mungu huwapinga wenye kiburi, bali huwapa wanyenyekevu neema. Narudia tena ndio maana tumesoma kwenye nyaraka mara zote, wanatumia maneno hayo, Mungu huwapinga wenye kiburi au wajikwe zao, bali huwapa wanyenyekevu neema. Sasa, sehemu moja wapo ya kudescribe, kudhihirisha unyenyekevu wako, na kwamba you are, you are not, sio wewe peke yako utendaye, lakini Mungu anayetenda ndani yangu, ni kwenye kuomba. O, mtu anayepiga magoti chumbani kwake na kunyanyua mikono juu na kumwomba Mungu, yule mtu anashinda kiburi kila siku. Yule mtu ana describe ya kwamba pasipo yeye siwezi lolote. Hiyo sio theory, hiyo ni kweli. Hakuna mtu awezaye kutimiza mapenzi ya Mungu ulimwenguni bila kuomba. Rudia tena. Hakuna mtu atimizae mapenzi ya Mungu limwenguni bila kuomba. Na ndio maana tuliangalia maisha ya Yesu alijitoa kikamilifu katika, katika maombi na tutapita kidogo hapa tuone alijitoa kikamilifu katika maombi. In fact, tunajua kilichotokea Getsemane pale wakati anaomba, tayari aligundua ya kwamba kuna extent ya mapenzi ya Mungu hapa siwezi kutimiza sipoomba. Katika kuomba kwake akasema ikiwezekana kikombe hiki kiniepuke, jambo ambalo tumeona ya kwamba ameandikiwa. Mapenzi ya Mungu ilikuwa ni kwa kutolewa kwa mwili wa Yesu Kristo, sisi tunaokolewa. Lakini akaomba alternative, na niliwaambia wiki iliyopita alternative nje ya mapenzi ya Mungu yanaweza kufanya kazi, lakini sio ya kimungu. Alternative, mtumishi asiyeomba atapata alternatives. Mtumisha asiyeomba atapata namna ya kufanya huduma kivingine nje ya mapenzi ya Mungu, na anaweza akajaza kanisa na anaweza kaa na matawi, lakini nje ya mapenzi ya Mungu. Shida ni kwamba chochote utakachojenga nje ya mapenzi ya Mungu hakiwezi kusustain, hakitakuwa na nguvu ya umilele. Haleluya. Kwa unaweza ukajenga vitu vingi tu nje ya mapenzi ya Mungu na ndio maana niliwafundisha, huwezi kutumia mambo yanayoonekana peke yake yakifanikiwa kujaji hukumu ya kwamba huyu mtu anatembea na Mungu Haleluya. Haleluya ya yeah. Unaweza wakaja kanisani, tumetoka nje ya mapenzi ya Mungu siku nyingi, lakini unaona miujiza inatendeka kwamba miujiza inatendeka kanisani kwetu, haina maana tuko katika mapenzi ya Mungu. Inawezekana tumeshaacha siku nyingi, na ndio maana niliwafundisha, kipimo cha kanisa la mahali sio miujiza inayotokea. Angalia consistency ya ujumbe, consistency ya ujumbe wanabaki katika maagizo ya Mwokozi au ngoja tujiulize, sisi tunabaki katika maagizo ya Mwokozi? Tunafundisha kama ambavyo mitume walifundisha? Tukiangalia notisi zetu tukikompea na nyaraka zinafanana? Huwa anajiuliza swali rahisi kabisa, kama Yesu angekuwa ibadani ile, somo ambalo nimeliandaa kufundisha ningefundisha yaani nazungumza akiwepo kimwili, kwa sababu najua sasa hivi yupo. <laughs> si ndio eh? kwa sababu tulipo yupo, kama CRDB Yesu yupo hapa yes. Lakini angekuwepo, unajua, kuna wanadamu hawaamini sana vitu visivyoonekana kuliko vinavyoonekana. Ukiwaambia Yesu yuko hapa, amen, Hallelujah. lakini haju kama kwe. lakini ukiwambia hivi Yesu yuko hapa amesimama kwenye kona ile sasa, oh, Yesu, uh, Yesu sasa amekuja na mandevu yake, tunavyo imagine mandevu yake yako hapa, anatembea na nguo yake nyeupe, alafu amevaa na ile na ivera sijui nini na nini alafu kamwona, anasema Yesu upo leo tutapona. <laughs> Lakini jamani, Yesu yuko hapa sasa, amen, vipi? Utapokea uponyaji wako ile, na najaribu kumwamini Mungu <laughs> lakini anasema Yesu yuko pale, anaimba kwaya pale. Yaani <laughs> Yesu usinipite unapowazuru wengine, pita hapa. Lakini ukweli ni kwamba every time we stand to preach yuko pamoja nasi, wajua yeye ni mwaminifu eh. Alisema sitawaacha, si ndio? Yeah. Aliyesema sitawaacha alafu akaacha ni mwongo, lakini Yesu ni si muongo kwa unajiuliza kama angekuwepo hapa leo hichi ambacho nimepanga kikihubiri angesema well done. Bwana asifiwe. Sasa ni vizuri kuchukua well done za kutosha kabla ya kuchukua kutoa hesabu siku ile, kwa sababu siku ile utaambiwa vema, mtumwa mwema na mwaminifu. Kwa hiyo katika katika kubaka katika mapenzi ya Mungu, prayer ni engagement ya muhimu sana engagement ya muhimu sana, engagement ya muhimu sana, normalize kuwa mwombaji normalize. Ifanya kama culture ya kawaida ya maisha yako. Mtu mmoja alimtia kichefuchefu zamani, akasema we know in our church we don't really pray, akasema why? Because our man of God is praying. Nikasema asa. Asa, mtumishi, umeongea lugha gani? Kiarabu? <laughs> Hasema, as long as a man of God anaomba. Sasa unajua man of god senyewe, tulipo sisi man of god sisi, ili tujue ya kwamba unatumika. Hii ni simu eh? Imagine, unajua kuimagine eh? wangapi wameimagine hii eh? simu mmeshaimagine. Afuniko mlimani, haleluya! Tuma maombi, tuma maombi Tuma maombi, niko mlimani, siku arobaini hapa tunafanya ah, nini, kila mtu niombe, niombe. Zinatumwa nyingi hivi. Anasema yuko mlimani anatuombea sisi atutiombe. Hakuna Mkristo anayeomba anayekuwa kwa kuombewa peke yake. <laughs> Hakuna Mkristo anayekuwa kwa kuombewa peke yake, Mkristo anayekuwa anaomba pia. Hivi unajua kuomba Leo sifundishi, lakini tafunga kwa mbele hivi. Unajua, kwenye kuomba ndio unapokea pia maombi ya watakatifu anaokuombea. Do you know praying is receiving? Japokuwa Yesu alitaka wakeshe pamoja naye kwenye Bustani ya Gethsemane, lakini yeye pia alikuwa anafanya nini, anaomba. Kwa inapaswa sisi tuombe. Paulo anasema ndugu, tuombeni nikumbuke, jitahidini pamoja nami katika maombi, sawa eh? Pamoja na kusema jitahidini pamoja nami katika maombi, anasemaje? Anaomba kila siku kwenye haraka zake, amekaje? Siachi kutoa shukrani zangu nikiwakumbuka. Maana yake yeye mwenyewe anaomba, siache, siachi, siachi. Mbali na kuwaagiza watu wamwombee yeye mwenyewe alikuwa anaomba. kwa kama mimi ninaombewa na mimi mwenyewe siombi, maana yake sipokei kwenye maombi ya wanaoniombea kwa sababu kama na valu, nisikize vizuri, kama naheshimu maombi ya watakatifu wanaoniombea unajua wa nini na, nafanya nini? I respond by also praying, naitikia kwa kuomba, kwa sababu kama naheshimu maombi nayoombewa, maana yake mimi mwenyewe nitaona maombi ni muhimu, si ndio? Eh, lakini mtu asiyeomba huwa haheshimu maombi ya watu wengine, kwa sababu he doesn't value prayer, that's why he doesn't pray. Kwa mtu anayeomba akiombewa, ina make sense kuliko mtu ambaye haombi anaombewa, unless huyo mtu awe ni mwenye dhambi, tunataka aokoke lakini mwamini kwa sababu ana Roho wa Mungu anapaswa kuomba. Mwamini wenzako na Roho wa Mungu umemuuliza, mwambie una Roho wa Mungu, mwambie unaomba aga. Mwambie nidanganye sasa. Ee, naomba jana uliomba, muulize, jana uliomba. Sasa asikujibu, ili asione aibu, ibada ikaharibika. Ila mwambie jijibu mwenyewe, mbona unamwogopa? Mwambie jijibu mwenyewe, Mungu anakuona namna ambapo hilo jibu lako mwenyewe unalifikiria. Mwenzangu jana nilikata nilikuwa na kula zangu ugali pilau nini, nini. Kitchen party unabadilisha, unaenda nini, unakunywa na kula kana kwamba hautakula tena mwaka huu. Haleluya! Kwa hiyo lazima tujitoe, mwambie mwenzako, lazima tujitoe mwaka huu kikamilifu katika maombi, lazima tujitoe kikamilifu katika maombi, now let's see some things happen hapa. Kwa ms msisitizo wa maombi katika nyaraka ni kuonyesha ya kwamba maombi yanapaswa kuwa lifestyle au desturi au tamaduni ya mwamini. maombi yanapaswa kuwa lifestyle. Ndio maana Wakristo wengi, kwa sababu hawaombi, ina maana nguvu za Mungu haziachilii kwenye maisha yao ya kila siku. Ikitokea kwenye nyumba amekuja mgeni, labda alitoa kijijini kwao, akaanza kulalamika mapepo, anasema no, no, no, hauna namba ya aposto ila hamnipigiagi mimi. Mnajua kwa nini hamnipigi? Hauna namba ya aposto. Baba, kuna mtu hapa ameanguka, ana pepo, amfanyaje? Ameanguka ana pepo? Nani? Ndugu yangu, ametoka Iringa, basi Mbeya, maana sasa watu wa Iringa wananiangalia vibaya. Basi Mbeya eh? Mbeya wanasema tuko faya. Unafikiri nitasema Arusha? Hapana, Simiu <laughs> basi ametoka Simiu, au mnaonaje? Hapa hatuna watu wa Simiu, kwa hiyo hamna mtu anapiga man. Nabadilisha, basi Kagera Amnamhaya hapa basi, wamenyosha mikono muona eh? Basi itakuwa mtaa fulani hivi huko ndani, wametoka huko, alafu amekuja ameanguka mapepo ndani ya nyumba ya Wakristo, alafu badala ya kuteka mamlaka, simu zinaanza kulia, apostol asipopokea unasema kuna mtumishi mmoja yuko mtandaoni huwa huyo eh, eh, nimeonaga anaangusha kanisani in, in, in, kwenye Instagram page hapo, mtu anang, anagaragara in, kwenye Instagram page hii e, namba yake ni sifuri saba tano sita inapiga baba. Haleluya, amen. Baba samani, baba najua na ni, wewe, ni nani mimi shida ni nini? kuna mtu hapa ameonga mapepo. Mchungaji wako ni nani? tuombee tu kwanza. Baba nitakuelezea <laughs> baadaye. Lazima uwe na sadaka ya mbegu kwanza. Kumbea mapepo ni laki mbili sema baba. Hata milioni nitatoa, jelewi nisikie baada <laughs> <laughs> ya kupeleka watumishi wa kuhubiri nchini kule, watoa milioni moja kwa ile kemea pepo <laughs> la ujinga, ni expensive na yenyewe jamani milioni moja kumwambia toka na usimrudie tena, inahitaji milioni moja ivi? Unajua kuna kitu kirahisi kama kutoa pepo eh? Wangapi wamekutoa pepo? Okay, kama hujanyosha na umetolewa pepo, bona ni jambo rahisi sana jambo rahisi sana, jambo rahisi sana. Kwa hiyo imekujaje hiyo hiyo eh? Eh, asanteni. Wajua ukiwa kanisa kama hili ambalo nakumbukia unapoangukia shimoni nzuri sana kwao, sijui nani amenipeleka mpaka huko, ila narudi kwao. Msisitizo wa maombi katika nyaraka, kwa hiyo nikasemaje? Baada ya hapo huonyesha kwamba maombi yanapaswa, kwa nini? Lifestyle, au desturi au utamaduni wa mwamini ni kitu kile kile, lifestyle, desturi au utamaduni, the same thing. Sasa zamani, siku hizi sisiki zamani nakuwa, unakuwa na kanisa lenye, alafu ndani kuna watu wanaitwa Prayer Warriors. Prayer Warriors. Wale ndo kanisani wako nyew, wengine ni kitenzi kistaarabu, nye hamjui kuomba chochote, nasubiri tu wakati wa sadaka mnaweka, wao ndo wanaliombea kanisa, nye naombewa hata Waislamu watakushangaa. Waislamu wenyewe wanasemaje? swali kabla hujaswaliwa. hiyo mekua mjui elfu tano tano, swali kabla hujaswaliwa. Kwa lugha rahisi, kwenye nyaraka kuna msisitizo wa maombi kiasi kwamba una, kadri unavyosoma ikiwa unakaa kwenye nyaraka, kila unaposoma waraka wa Paulo wa msisitizo wake juu ya wa maombi kuna wakati utajiona ni mwenye dhambi kuto kuomba, unatenda dhambi kuto kuomba, kwa sababu huwezi ukasoma Warumi ukaenda wa Efeso ukaenda wa Galatia ukaenda nyaraka, waraka wa kwanza wa Timoteo ukaenda sijui ukaenda mpaka mpaka Yuda, alafu usione uone msisitizo wa maombi kwenye makanisa, alafu ujitoe Yaani, ujiexclude kwenye kuomba, ujione ya kwamba hustahili kuomba, ujione ya kwamba maombi ni ya watu wengine. You can't feel comfortable, huwezi kujisikia vizuri kwamba ujaomba, huwezi kujisikia vizuri ya kwamba masaa ishirini na nne yamekata, hauna shida yoyote ya mdomo, kula chakula ulikula, eh? Ulikula chakula, ulioga, lakini kitu kimoja ambacho kimesafa, hujaomba eneo lako la maombi linateseka. Maeneo yako mengine ya maisha yako yanaendelea vizuri. this means kwa msisitizo ulioko kwenye nyaraka, unless ukuwepe nyaraka, huwezi kuwa comfortable kuto kuomba. baada ya kusoma lugha na msisitizo juu ya maombi kwenye nyaraka, you cannot be comfortable. Ndio maana unakuta Paulo anaandika nyaraka zake, ombeni bila kukoma zakusomea hiyo mistari, ombeni kila wakati, dumuni, au sio? Dumuni tu, dumuni sana katika kuomba haja. Hizo nyaraka hazikuandikwa kwa kikundi cha maombi, kiliandikwa kanisa la mahali. Dumuni sana katika kuomba. Yeye mwenyewe anachukua maombi kama jambo la msingi, asemaje? Siachi kumshukuru Mungu si kwa ajili yenu, siachi kuwakumbuka katika sala zangu siku zote, hata siku zote ningewakumbuka katika sala zangu. Yeye mwenyewe, na unajua staili yake ya kuomba, alikuwa nanena kwa lugha eh? Ndio maana kwenye Wakorintho wa kwanza kumi na nne kumi na nane anasemaje? Nanena kwa lugha kuliko ninyi nyote. Kwenye Warumi anasemaje? Katika kusali mkidumu. Nikidumu haleluya. Kwa kuna msitizo kiasi kwamba you can do prayer after reading epistle. Uwezi kudoji maombi baada ya kusoma nyaraka. Uwezi, uko tayari tusome baadhi ya mistari? Uko tayari tusome baadhi ya mistari, are you ready? Fungua, okay. Warumi kumi na mbili, tuanze baada ya uh, waraka, waka waka, waraka waka waka waka waka ya wa kwanza kabisa baada ya matendo ya mitume, Warumi kumi na mbili mstari wa kumi na mbili niseme kitu kabla chau mstari. Unajua, watu wengi sana wanapenda kusoma mistari inayovutia, mistari inayovutia, yet hawataki kusoma kwa muktadha, kujua yote yalikuwa zungumziwa ni yapi. Kwa mfano kwenye Warumi kumi na mbili mstari wa kumi na mbili, mstari wa kwanza na wa pili inakuonyesha msisitizo wa mambo yaliyotajwa afterward, baadaye. Mstari wa kwanza, mstari wa kwanza na pili unasemaje basi Sema basi, eh? Amefika basi ndugu zangu, nawasihi. Sema nawasihi kwa huruma zake Mungu, akasemaje? Itoeni miili yenu iwe dhabihu iliyo hai, takatifu, ya kumpendeza Mungu, ndio ibada yenu yenye maana. Ukichukua huu mstari nje ya muktadha na kuelezea kichwani, ibada ya maana ni kutoa mwili wako, ni kutoa mwili wako. Unatoa wapi mwili wako? Usiweke maelezo yako pale, endelea na mistari inayofuata. ili ujue namna ya kutoa mwili wako iwe nini eh? iwe nini? dhabihu ya aina gani? iliyo hai takatifu ya kumpendeza Mungu. how do you do that? unaweza ukasoma unafikiri umeelewa. najua wengi wanafikiriaga hapa nini? kuacha uzinzi. Kwa taarifa yako, uzinzi haujatajwa ya hata huku mpaka mwisho. Itoe miili yako halafu, tayari unaanza, kwa sababu watu wengi wamejaa uzinzi kichwani, mpaka waubiri wanasoma mstari usio usiohusu. Ndio maana hata wakitaja dhambi muhubiri anawaza uzinzi, na bado wanazini watu wengi, kwa sababu kutaja sio dawa. Halo. Kwani si mnijifunza amri kumi vipi? Nipe ripoti. Tulimeza usimshuhudie jirani yako uongo, uliacha we? Si unajulikana mtaani kwenu kwa pere pere pere pere. Sio wewe lakini wale wengine, ila unaweza pia kukaa ndani kama uko hivyo. Umeelewa eh? Kwa hiyo angalia, haya maneno ya msingi sana. Akasema itoeni miili yenu iwe dhabihu iliyo hai, maana yake inayoishi, sio kila dhabihu imeuawa hii. <laughs> Ndio namna ya kuwa dhabihu iliyo hai, takatifu, ya kumpendeza Mungu, ndio ibada yenu, ibada yenu yenye maana. Akasemaje? Mstari wa pili unaendelea, kwa extend mstari wa kwanza usiunyofoe, unahusiana, kinachozungumziwa juu. Nasemaje? Wala msifuatishe namna ya dunia hii. Bado anazungumzia nini? Kutoa mwili wako iwe dhabihu iliyo hai takatifu, ambayo ni ibada yenye maana. Akasema msifuatishe namna ya dunia hii. Sasa wengine wakisoma msifuatishe namna ya dunia hii, wananyanyua vichwa, wanawaza siku hizi kwenye makanisa watu wanafuatisha namna ya dunia. Oh, wanawaza nini? waimbaji wanavyoimba. Unaona watu wanacheza hivi, watu wanacheza hivi. Yaani wanafuatisha namna ya dunia. Ma, okay, you can be right. Mwandishi anachozungumzia hapa sicho hicho. Watu siku hizi wanasuka, wanafuatisha namna ya dunia. Nani amekuambia kusuka? Dadi ndio kutofuatisha, kufuatisha namna ya dunia. Unaona? It's not that. Read the Bible. Let it explain itself. Acha Biblia ieleze. Angalia anavyoeleza pale. Anasema bali mgeuze kwa kufanywa upya nia zenu. Anasemaje? Mpate kujua hakika mapenzi ya Mungu yaliyo mema ya kumpendeza na ukamilifu. Kwa tayari namna ya kuitoa mwili wako, hiyo dhabihu iliyo hai takatifu ya kumpendeza Mungu, ambayo ni ibada yenu ya maana. Anaendelea ni kutofuatisha namna ya dunia, lakini ni lazima ufanywe upya katika nia ili uweze kufanya nini? Kujua mapenzi ya Mungu yaliyo mema na makamilifu. Iko sawa, iko sawa? Mpaka hapo bado haionekani kitu cha kufanya, si ndio? Eh, hau au wewe hujabaki na hau namna gani? Angalia na inavyoanza juu, namna gani, natoa mwili wangu iwe dhabihu iliyo hai ya kumpendeza Mungu, ambayo ni ibada yangu yenye maana. Hiyo bado nini, imefungwa, it's not yet plain. Lakini anaendeleaje? Kwa kutofuatisha namna ya dunia, si ndio eh? Kwao kinachotokea nini? kufanywa upya nia zenu ili mjue mapenzi ya Mungu yaliyo mema na makamilifu. Siko sawa, still neno mapenzi ya Mungu ni vast, ni vague, ni statement kubwa. Ni kula inazungumziwa? Kwa sababu Mungu anapenda pia ule na nakushiba, au unaonaje eh? si ndio eh? Lakini mapenzi ya Mungu mema na makamilifu hapa ni hayo Mu muktadha. In Bible interpretation, context is a key. Katika ufasiri ya Biblia, muktadha ndio kila kitu. Kwa hiyo huweki vitu kwenye kichwa chako, you flow with the Bible. You let the Bible explain itself, unaacha biblia ijieleze. Twende kidogo, sindio? kwa ambaambaa ambaamba jana amba Yanga wameshindwa kwambamba, wajua watu wanafurahi na kucheka. Ni wale wanavaa nguo nyekundu, naona wanafuatilia mpira, watafikiri wanapenda, kumbe walikuwa wanaangalia mwenzake anavyoumia. Kama wewe ni mwana Simba tukisoka hapo nje usimsalimie kwenye kusoma Biblia unafanya nini? Unaambamba Biblia inafanya nini? Iongee, mwandishi anajua anachokiandika, usijifanye ms mwandishi msaidizi. Sawa? Do not co-author the Bible. You are the reader, not the author. Sawa, so read like the reader, don't read like the author. Soma kama msomaji usome kama mwandishi hivi. Unaweza ukachukua kitabu cha William Shakespeare ibi, alafu unasoma unasema hivi, alafu uh-huh, and I see two big great cows nanywa kichwa. Kwa hiyo he saw two big great cows, ngoja, ambapo kwenye, kwenye kitabu cha William Shakespeare uwezi kutafsiri hiyo vibaya, two i saw two big great cows unasemaje? Uh-huh. Hao ng'ombe walifanya nini? Ngoja sasa, sisi wenye mafunuo yetu. Ukisoma Biblia kisha nikaona ng'ombe wakubwa wawili. Unaweka Biblia. Kwa hiyo ndugu yangu, ng'ombe ni roho ya uchawi. Kama uliona ng'ombe umeona wachawi, hinuka, oh, pambana pambana, maana ng'ombe ni alama ya wachawi. Unaona pale, unaenda ma, amye Marekani, unaona Chicago Bulls, ile bulls, nga, mapembe pale ni ng'ombe ni, ni, ni ng'ombe wewe. Ndio sijasema lakini, unaona unaposoma kitabu cha William Shakespeare, kwa nini kwa heshima na adabu, ukimheshimu nani? Na mwandishi. Njooni kwenye Biblia, msifuatishe namna ya dunia. Angalia kanisa ambalo watu wamenyoa denge, oh, wanafuatisha namna ya dunia. Angalia kanisa ambalo o, ninakwambia, unaangalia watu kunatafuta, mwandishi alimaanisha nini kwa kuangalia barabarani. Haya, chukua kitabu cha Ngoswe penzi kitovu cha uzembe, asoma akachoma makaratasi ya senza, inawezekana makaratasi ya senza <laughs> mwalimu wako atahakiki, atakuwekea bonge la zero, unajua zero, na anakuchorea nini, alafu andikeje, see me hakija, anakuambia are you right? are you right? are you fine is your mind okay <laughs> we, umetimiza miezi sita tumboni kweli wewe? Mbona kama akili yako ina ina upande umeoza? How can you do that? Um, imagine. Ndio maana one of the thing ambayo tumejifunza vizuri na tukafaulu ni kusoma Biblia vibaya. Ah, hiyo shule tumepiga sana. Sio kusoma Biblia. We have learned deep how to read wrongly the Bible. Na ndio maana kuna watumishi wananichukia. Wananichukia kwa sababu nawaambia, "Hoya, oh, soma Biblia vizuri." "Ah, nataka kuniambia, miaka arobaini ya huduma ya yangu nimekuwa nikikosea huu mstari? Kwani ujinga hauzeeki na mtu auye? Mnaonaje? <laughs> Ujinga unaweza kuzeeka nao au sio? Ukiwa mjinga kama usipoondolewa, unazeeka nao naeneweza ukatembea nao ukijua, unajua kama ambapo mimi nimeishi miaka zaidi ya kumi nikijua hapo juu ni plastiki. Hii hapa ya blue ni plastiki, hapo juu, ndio maana juu kuna una zamani, sijui niliamini wapi kuto kwamba pale juu ambapo ni bluu, sijui kwa nini nimeamini kwamba plastiki lazima iwe blue. Kwa siku moja moto umeshika Mlima Meru k Nikaona moshi mzito unaelekea juu, nikasema, twafa kwanza ni kwamba pale juu patayeyuka. Mimi nilikuwa nawaza, naogopa kutoka ndani, kwa sababu pakiyeyuka ule ujiuji uji wa plastiki utafanya nini? Nashai kuchomwa na plastiki, wao najua inauma kwao, najificha ndani kwao, nikitoka hivi naangalia ajificha ndani. Namba mbili inajua kiti cha enzi cha Mungu kiko juu ya hiyo plastiki. Mungu amekaa pale kwenye kiti chake. Nikaanza kumwonea Mungu huruma. Kama nisingesaidiwa ningezeeka nikiwa najua mbingu ni hapa na Mungu anakaa juu kwenye kiti cha enzi cha plastiki. Haleluya! Ngoja nikwambie ukweli kabisa, ni baada ya kupanda ndege ndio mimi najua kwa mawingu. Mawingu yanaleta mvua yako hapa tu, ukishachoma unaangalia mawingu ya mvua nini chini. Wewe miaka mingapi umekuja kujua hiyo? Imagine sigepanda ndege, najua nini huko juu kote ni mawingu na huko juu ni mawingu, kumbe mawingu yako wapi? Hapa. Sasa nikamkumbuka yule mtumishi ambaye aliota ndoto wako mbinguni, na mbinguni ni juu ya mawingu, juu zaidi ya mawingu. Alafu Yesu akawa anamtembeza kuangalia nyumba za watumishi, akakuta nyumba Yesu kania ujenzi wake. Sijui Yesu alikuwa amevaa ile kepu ya wajenzi, sijajua. Anaonyesha huyu hapa nyumba yake haijakuwa kwa sababu atoi zaka, huyu hapa nyumba yake imeshia hapa kwa sababu ana shida hii. Ishu alichoniacha huyo ni kwamba mvua ilianza kunyesha mbinguni. Afuao na Yesu akawa anakimbia kutafuta fanya nini? Wakaingia, okay, nyumba ya mtumishi mmoja imefika lenta lakini afanya nini? Bado hajafanya nini? Finishing kwa sababu aliacha kutoa zaka miaka mitatu iliyopita. Sasa huyu ndugu alikuwa amezimia <laughs> huku, huku duniani mvua ikamnyesha <laughs> Now, ukiwa na wrong doctrine unakuwa na wrong imagination. Trust me hata ndoto zako zinafanania mambo, nayo yajua, tulikuwa wapi? Msifuatishe namna ya dunia eh? Kwa msifuatishe namna ya dunia, bali mgeuze kwa kufanya upya nia zenu mpate kujua mapenzi yake yaliyo mema na makamilifu. Alafu anasemaje? Aha, kwa hiyo mpaka hapo kampu, kwa lugha ya kujifunza, mpaka hapo unajiuliza, kwa hiyo nifanye nini? Iko sawa eh? Kwa sababu vyote hivyo ni instruction ambayo hazijabeba details za hatua ndogo ndogo, ni general statement. Si ndio, eh? Kwa hiyo nikikwambia uwe mtu mzuri, unajua neno uwe mtu mzuri unazungumzia nini? Kwanza uzuri wa sura au ni uzuri kwenye nini, si ndio eh? Kuwai kazini au kuwai kanisani au ni uzuri kwenye nini? Kutoa sadaka, kuacha kupiga watu? Uzuri kwenye nini? Uwe mtu mzuri. Lakini kama uko makini, unapay attention mwandishi anaelezea kitu gani? Kwa hiyo kufuatisha namna ya kiungu isio namna ya dunia mapenzi ya Mungu makamilifu ni kufanya nini? Angalia kwanzia mstari wa tatu, anaanza kufundisha detail ya mistari miwili iliyopita How do you do you this, mwambie mwenzako umelala. Kuna yale mambo ambayo naambiaga ukilala hapa, lala kabisa milele, kwa sababu ukikosa utakuwa umekosa kabisa. Okay kabisa, nasemaje? Kwa maana neema niliyopewa namwambia, kwa maana kwa neema niliyopewa namwambia kila mtu aliyeko kwenu asimie makuu kulivyo ilivyo mpasa kuna maagizo yanayoeleweka eh? Aa, kuto kunia makuu <laughs> ni maagizo ambayo tayari unaanza kupata picha eh? halo. ha, kuto kunia makuu ni nini? we shall deal with it huko mbele. hapo asemaje? bali awe na nia, angalia, nia ya kiasi kama Mungu alivyomgawia kila mtu kiasi cha imani. Kiasi cha imani nini? Hii sio imani ya wokovu, kwa sababu imani ya wokovu ni moja, si ndio eh? Kwa kuwa kama vile katika mwili mmoja tuna viungo vingi, wala viungo vyote havitendi kazi moja. kwa anaanza kudescribe huko kuto kunia makuu kwa kutumia mfano wa mwili. vivyo hivyo sisi tulio wengi tu mwili mmoja katika Kristo, na viungo kila mmoja kwa kwa mwenzake. Basi kwa kuwa tuna karama zilizo mbalimbali mbali, kwa kadri ya neema mliopewa ametumeno. kwa kadri ya neema mliopewa kwa, basically hii ni neema ya utendaji katika mwili wa Kristo, ambazo hazifanani. kwa hiyo hakuna namna yoyote mkono ukijitahidi kuwa mdomo umenia makuu, au unaonaje, au unaonaje eh? Fanya hivi, huo ndo mkono wako, hebu mkono wako eh? Ukasirike uwe mdomo, And my passion mkono is to be the mouth. Umeelewa manake au Sindio? Lakini mkono unaweza ukafanya kazi zake vizuri sana, iko sawa, na ikaonekana the best. Mdomo unaweza akafanya kazi yake vizuri sana, na ikawa kimetimiza mapenzi makusudi, na malengo ya kuwa nini mdomo. Shina ni kwamba watu wengi wanafikiri mdomo ni wa kuja kulia chakula tu. <laughs> angalia basi kwa kwa kuwa tunakaa, ameshaelezea saba, semaje? Ikiwa huduma tuwemo katika huduma yetu, anazungumzia huduma eh. Mwenye kufundisha katika kufundisha kwake, unaelewa sasa eh? Ameanza kuonyesha mwenye kufundisha katika kufundisha kwake, mgawanya wa utendaji, mwenye kuonya katika kuonya kwake, mwenye kukirimu katika moyo mweupe, mwenye kusimamia kwa bidii, mwenye kurehemu kwa furaha. Angalia mstari wa tisa. Pendo la lisiwe na unafiki, lichukieni lilo ovu, mkiambatana na lililo jema. Hiyo ni namna ya dunia. Pendo la lisiwe na unafiki, lichukieni lilo ovu, mkiambatana na lilo jema. Kwa angalia, kwa pendo la udugu mpendane ninyi kwa ninyi, kwa heshima mkiwatanguliza wenzenu. Huu sio namna ya dunia kwa heshima mkiwatanguliza wenzetu kuwatanguliza wenzetu ukirudi kwenye utendaji wa mwili maana yake mdomo hauwezi kuwa mkono na mkono hauwezi kuwa kwa hiyo heshima ni nini pale ambapo mkono unapewa heshima yake kama mkono na mdomo unapewa heshima yake kama mdomo kwa sababu unayahitaji yote ili mwili ukamilike iko sawa iko sawa kwa mwenendo wa heshima ni mwenendo wa upendo kila mtu amrigadi mwenzake kama amestahili Tuko hapo, eh? Tuko hapo, eh? Unajua, unaweza unajua, unajua kuna, kuna, kuna unajua, sisi wanadamu tunapenda vitu vinavyoonekana, na mara nyingi tunasifia vitu vinavyoonekana na kuvituza vitu vinavyoonekana, lakini visivyoonekana na vyenyewe ni muhimu. Umewahi kufikiri, unakimbizwa na wezi na huna kwapa hivi? Unafikiri kwapa halina matumizi, japokuwa sometimes linanuka Kwapa is this kama mjui jamani, kwapa is this hii ambao unapigaka ili kupunguzia nani isteme. Unafikiri ina umuhimu? Ikatwe hivi, mkono unakaa bila kwapa hivi, halafu kimbia sasa, utagundua ilikuwa muhimu kuwepo na nini, kuwepo na nini, kwapa ijapokuwa hakuna mtu anaisifiaga kwapa. In fact watu wachache sana wangependa kwapa zao zionekane, wengi wasingetaka yaonekane kwapa, nanyewe imekuwa sehemu ya siri. Kwa hiyo kinyanyona unaakisha umezua tunakuabudu <laughs> kwa hakuna okay, ukitaka kujua kwamba kwapa ni muhimu uwe hauna kwapa, Alafu aanze kukimbizwa, umegundua spidi unapeleka mikono ndio spidi ambayo miguu inaenda, si ndio? Eh, si ndio? Kwa hiyo anasema kuwatanguliza wengine kwa heshima, upendo. Okay, angalia mstari wa wa kumi. Kwa pendo la udugu berani kwa ninyi, kwa heshima kiwatanguliza wenzenu. Akasemaje? Kwa bidii si walegevu. Maagizo ameanza kueleweka eh? Kwa bidii si walegevu. Not slothful in business. Kwa bidii si walegevu. gevu Akasemaje? Mkiwa na juhudi katika roho zenu au mkiwa na juhudi katika mambo ya roho. Unaiona tayari inaanza kueleweka eh? Unaweza kupima kama una juhudi katika roho au katika mambo ya roho? Yeah, inapimika si ndio? Eh? Kwa tayari unaacha kufuatisha namna ya dunia specific kwenye maeneo gani? Mkimtumikia Bwana, kumi na mbili. Kwa tumaini mkifurahi, katika dhiki mkisubiri, katika kusali mkidumu. Umefika hiyo eh? Kwa kudumu katika kusali ni kutoa mwili wako kuwa dhabihu iliyo hai, does it work? Nimechukua mojawapo pale, msisitizo katika kusali mkidumu. Naomba niulize sasa, kudumu katika kusali ni mojawapo ya namna ya kutoa mwili wako iwe dhabihu iliyo hai, si ndio eh? takatifu ambayo ni ibada yenye maana. Kwa kuomba ni ibada, si ndio eh? au kujitoa katika kuomba, katika maombi ni ibada, ina make sense tena, ibada ya maana. Na mtu anayeomba immediately hafuatishi namna ya dunia, ina make sense, si ndio eh? na kwa maandike hiyo, namna mojawapo ya kubaki katika mapenzi ya Mungu yaliyo mema na kamilifu ni kujitoa kwenye nini, prayer ya maombi, ina make sense, ina make sense Maagizo ya mstari wa kumi na mbili yameanzia mstari wa ngapi? Asema, na na eni, actually, na, you, wa kwanza Paulo anasema nawasihi basi ndugu zangu, nawasihi itoeni, actually na I can tell you anajua, wasemaje I can tell you for free. Okay. <laughs> naweza nikakwambia ukweli kabisa, kuomba nikujidhabihu, eh kuomba nikujidhabihu. ina make sense? Unajua kujidhabiu maana yake nini? You are giving away something. Unaitoa kitu. Okay. Kwenye kuomba inatumia muda wako. Kwa ume sacrifice part of your time kuomba. Ina make sense? Hello? Kuomba ni kusacrifice sehemu ya muda wako. Tuko mpaka hapo eh? Okay. Jambo lingine. Kuomba Inaweza kutumia muda wako ambao unatakiwa kutengeneza fedha. Unaelewa mpaka hapo eh? Kwa hiyo kujitoa kwenye maombi, kuomba lisali moja, inawezekana kuna kiasi cha madili umeacha. Iko sawa? iko sawa. Iko sawa. Inawezekana kuna mambo mengine umeweka pembeni, ili ufanye nini? Ujitoe kama dhabihu kwenye eneo la nini? Maombi. Kwa kama walikuwa wanatafuta ibada yenu yenye maana mmoja wapo ni kwa nini? To be in prayer, kudumu katika maombi. Haleluya. Haleluya. Tuko mpaka hapo eh? Kwao katika maombi, katika kusalimu kidumu, kwa hiyo kudumu katika maombi ni ibada yenye maana. Ni kutofuatisha namna ya dunia. Sababu so, namna ya dunia you don't need prayer, man. You just wake up, you do your things, you don't care what happens. Kama hii ndo pate ni ya Mungu au sio pate ni ya Mungu, sema ninajitoa kikamilifu katika maombi, ninajitoa kikamilifu katika maombi, ninajitoa kikamilifu katika maombi, ninajitoa siwasikii, ninajitoa kikamilifu katika maombi inajitoa kikamilifu katika maombi hiyo nini ibada yangu yenye maana kwa hiyo worship ina description maombi ni worship. kwa hiyo paulo anasema katika kusali mkidumu kwa tayari tumeona maombi ni namna ya kuenenda katika mapenzi ya Mungu limwenguni yaliyo makamilifu, na likuonyesha kwamba Yesu aliona mwili ulikuwa ni, roho ilikuwa radhi, lakini mwili ulikuwa ni nini? Dhaifu, lakini hi he know, he know the pattern ya kubaki katika mapenzi ya Mungu Prayer. Prayer. Wewe unafikiri maombi ambayo alikuwa anaomba Yesu mpaka hali yake ikaa kama damu. Ninafikiri ni maombi ya mchezo. Okay, ukitaka kujua kwamba ilihitaji kujidhabihu, ndio maana ndugu zetu akina Petro, Yakobo na wenzake walidozi. Walilala. Yesu anakuja anawaambia, "Amkuweza kukesha nami hata lisali moja?" Akawaacha, akaendelea mbele, akaendelea kuomba. Akarudi awakuta fanyafanye amelala. Akawaambia, ombeni msije mkaingia majaribuni. Nikawaambia hivi, mara nyingi watu wakifikiri kuingia majaribuni, they only think of other things. Unajua, unaweza ukawa hauibi, hauvunji amri ya kwanza mpaka ya kumi, lakini bado sio kwenye mapenzi ya Mungu. Iko sawa? Iko sawa? Sababu kitendo tu chenyewe cha kutokuomba ni kutotaka kutembea katika mapenzi ya Mungu ulimwenguni. Haleluya, haleluya. Niliwahi kuambia hivi, kati ya muda ambao ni muhimu sana kuomba ni pale ambapo unahisi kila kitu kiko vizuri, kwa sababu ni rahisi kuwa nje ya mapenzi ya Mungu wakati hauna shida. Iko sawa eh? Nikawaambia shida ya watu wengi, maombi yao ni matokeo ya matatizo yao. Mtu mmoja akasema kuna watu wakipelekwa kwenye nchi ambazo hazina matatizo, asilimia tisini na tisa ya maombi yao yanaisha, Baba nisaidie ili nisije nikafeli, kwa sababu naogopa kufeli. Sifanye nini, usiteseke mtaani ukifeli? Umeingia katika nchi ambayo siku unazaliwa umewekewa hela kwenye akaunti, hapo unaomba maombi gani? Ukifeli sistim ya nchi inafanya nini? mesha provide namna wewe kuishi. Unajua nchi kama hizo zivyo <laughs> yaani yeah. Wewe anyway, uzaliwe tu kwenye hiyo nchi. Nasikia Gaddafi alikuwa na alikuwa na, vijana wanataka kuoa anawajengea mpaka nyumba. Okay, huko mlimani unaomba upate mahari wapi? Libya. Baba nifungulie mlango, fungulie mlango bali. Hapo si rais amesema kila kijana unarudi mlimani utaomba nini? kama maombi ni kwa sababu ya matatizo okay, Yesu alikuwa na matatizo gani? kuna mke alikuwa anamsumbua, eh? Eh? kuna watoto walikuwa anamtesa, kuna ada alikuwa anashindwa kulipa, lakini aliomba kila wakati eh? Kwa kuna huu msisitizo unatakiwa kuonyesha like yeah. Prayer ni zaidi ya tunavyofikiri ni zaidi ya kuwa na matatizo na, na tumelelewa kwenye mazingira ambayo matatizo yakitokea ndio tunaamshwa tuombe. that's very wrong. Mkristo anatakiwa kuomba kila wakati, muona maelezo hapa, kudumu katika kuomba, ombeni bila kukoma, ombeni kila wakati. Lakini kuna mambo no, wakati ilipotokea mambo ya ushoga yakaanza kutokea kwenye news. Unajua kilichotokea? Wakina mama wakaanza kusonya, tuombe watoto wetu. To, yaani ni matangazo kwenye TV ndio naoamua kama wakina mama wanazuta kuomba. Mm, wanashika tumbo, tuombe uzao, tuombe uzao. Wakina mama wanaanza kukimbia kuombea uzao. Vyombo vimeacha kutoa hiyo habari maana haiuzi tena. Wakina mama hao wameacha tena kuomba. Lakini ushoga unaendelea. Vipi nyie? Unaomba kimwemko, hali ya hewa ndio inaamua uombe au usiombe. Unasikia, mama alikuwa anakata wali siku zote hajawahi kufunga mpaka anaambia wanga umezidi. Alafu ikatokea tu ushoga kwenye TV, mashoga wamekamatwa guest wawili ikiwa kwenye TV, mkutano wa kina mama kuombea, wanatoa machozi. Jinga sana. Mbona siku zote usiombe? Biblia yako inasemaje? Omba bila kukoma, omba kila wakati. Sio omba mpaka mtu alivofumaniwa, maombi ambayo kama Facebook isingekuwepo na TV isingekuwepo usingeomba, sio maombi. Kama hujaelewa, utaelewa. So there is a pattern kwenye Biblia ya kuomba bila matatizo au kukiwa na matatizo. Uchaguzi ukaribia, ndo tunaamka kuomba. Alafu akipata baada ya maombi ya siku arobaini ya kanisa, anachaguliwa mtu. Alafu kanisa linaomba tena kama Mungu hamtoe. Because you don't know what to pray, kanisa linakuwa kama sijui inategemea news za wapi ku, kuomba. Huyu ni mpango wa Mungu mpango. Nikianza kuminywa Sio mpango wa Mungu. <laughs> No, kuna pattern kwenye Biblia ya kuomba kila wakati kila wakati. Kuna wakati kifika mwezi wa kumi na mbili ndo watu wanaanza kuomba kwa ajili ya nini? Roho za ajali, kma roho ya ajali, roho ya ajali, roho ya ajali, na mwaka jana tunakufunga, alafu katikati hapo mwezi wa kwanza wa pili wa tatu anafunguliwa yake famu za kumi na moja tunaanza kumfunga tena roho ya ajali tunakufunga. Nani anawafunguaga roho za ajali? Tunaanza kufunga na kufungua tena. Kuna wakati mhubiri moja alipita akaanza kutudanganya akasema, yale magari unayaona hayatumii mafuta yanakunywa damu za abiria, kwa hiyo ukiingia kwenye gari jitakase na damu. Okay, siku hizi anakunywa nini? Maana siku hizi hatujimwagii damu ya Yesu kwa wana kwenye magari. We, makini na perfume, zile ni watoto sijui wamenea nini? Tulidanganywa watu tukanuka, maana hutubii perfume. Maana umeambiwa ni nini hiyo, ni watoto wame watoto wa nani? Kwa hiyo prayer inatakiwa itoke kwenye Biblia, pattern ya Biblia, maandiko yanaelezaje hiyo maombi. Sasa mapenzi ya Mungu ni nyakati zote lazima yatimizwe ulimwenguni, nyakati zote bila kujali rais ni nani, bila kujali hali ya hewa, bila kujali mazingira yaliyopo. Mapenzi ya Mungu huwa hayageuki kila wakati, you have to know. Kwa katika kusali mfanya nini? Mkidumu, mwambie mzaa kwenye kusali na udumu. Okay, twende kwenye Wakolosai nne mbili, mbele kidogo hapo, ruka wa Efeso afu tarudi baadae baadaye, Wakolosai nne mbili. Angalia maneno hayo sasa, niambia semaje? Okay, dumuni namna gani? Dumuni sana Colossians 4, 2. dumuni sana katika kuomba, dumuni sana katika kuomba, dumuni sana katika kuomba, dumuni sana katika kuomba. Naomba niulize kama kudumu, okay, kama matatizo yangu ndio na ya drive kuomba Hivi unafikiri mimi na matatizo kila siku? Dumuni sana katika kuomba. Haiwezi kuwa kudumu kama ni circumstantial, kama inategemea mazingira. Hapana, hmm. Dumuni sana katika kuomba, hiyo ni Wakolosai nne mbili. Angalia urudi nyuma, wa Efeso sita kumi na nane Waefeso, nyuma kuna wa Filipi, alafu Waefeso sita kumi na nane. Paulo anaweka maagizo pia hapa, anasemaje? kwa sala zote na maombi mkisali, wa muda gani? Kila wakati katika roho, taangalia baadaye katika roho, maana yake nini? Mkikesha kwa jambo hili na kudumu katika kwaombea watakatifu. Maneno mawili hapa yametumika, sehemu mbili imetumika msisitizo, kila wakati na kudumu katika kuombea watakatifu. Kwa hiyo kuna kila wakati na kuna kudumu kila wakati maana yake nini? Kila wakati always, version zingine za Kiingereza natumia neno all the time, all the time iko sawa. Kwa kuna kudumu, kwa lazima tuanze ku analyze maombi yetu, kama tunaomba siku zote, kila wakati, tunadumu katika kuwaombea watakatifu. Maana hapa sio Paulo anaomba, anawaagiza wao Mkisali mfanyaje? Mstari 16 18, kwa sala zote na maombi, mkisali. Anawaagiza, sio yeye anaomba maombi yake. Kwenye sura ya kwanza, sura ya kwanza mstari wa 15, ndo yeye ye anaomba. Kwa sababu hiyo, nami tangu nilipopata habari za imani yenu katika Bwana Yesu na pendo lenu kwa watakatifu, siachi kutoa shukrani kwa ajili yenu, nikiwakumbuka katika sala zangu. This is Paul praying, yeye ndio anaomba pale lakini hapa anawaambiaje? katika kwa sala zote na maombi, ninyi ninyi, mkisali kila wakati katika roho. Are we together? Mkisali kila wakati katika roho, huo msisitizo ni wa kufikiri, usisome shwa. Mm -mm. Mkisali, mkisali ninyi kanisa hili nkisali kila wakati na kudumu katika kuombea watakatifu. Ninyi mdumu katika kuombea watakatifu. Kwa watakatifu wanaombewa kwa namna gani? Kila wakati, kwa kudumu. Kwa maana yake kuombea watakatifu ni jambo la kila siku, ni jambo la kudumu. Kama kuna, kuna mila ya kudumisha heh, ni mila ya maombi. Narudia tena Masai wanaambiaga wanadumisha mila. Kama kuna mila ya kudumisha, ni mila ya nini? Kama kuna desturi ya kuendeleza, desturi ya nini? Now, now you have to understand unafanya nini unapoomba. Ndio maana tunajifunza nini kinatokea unapoomba, ili uombe ukiwa unajua unasababisha nini kitokee. That's very important kwa sababu light ungejua what you do when you pray, uhitaji motivation ya kuomba unajua. <laughs> Kwani tunahamasisha tuna watu kuomba ni kwa sababu they don't know what they do when they pray. Na lengo la session hizi, kwa kuwa muda kidogo hapa, ni uone ya kwamba sio tu kuna usikizo kwenye kuomba, ni kwa sababu there are things you are making available by praying. Kuna mambo nasababisha yatokee kwa kuomba, ambapo usipoomba yatatokea mengine ambayo usingeapenda, kwa kuna mhubiri mmoja alisema prayer should be natural as breathing and should be enjoyable as eating. Wangapi tangu waja hapa wamhema? Amjasikia? <laughs> wangapi tangu waje hapa wamehema? Sio kama kuna watu washakufa hapa. Wangapi, wangapi tangu waje hapa wamehema? Unajua maswali magumu watu wanashindaka, eh? Rafiki yangu moja aliingia ali, ali, ali, tukiwa chuo kikuu akaona mbili jumlisha mbili sawa sawa akakosea. Kwa sababu alikuwa ametoka PCM, amezoea hesabu ngumu. Alijua chuo kikuu itakuwa ngumu. Swala la kwanza, mbili jumlisha mbili, sisi wa basic applied mathematics tukaandika nne. ye Yeah, aka akaanza ku differentiate akaintegrate akachora manyoka alao. Akasema, "boy, ile ni ngapi?" Nikamwambia nne. "So haiwezekani boy, huko ni chuo kikuu. Wajua chuo kikuu lazima mambo yao nini magumu. Why do you put 2 plus 2? Ko, mwanamke anasema mtu, wewe ni mwanamke anasema, unasema wewe ni mwanamke? Anauliza, labda una kitu unachomaanisha. <laughs> Okay, wangapi tangu waje hapa wamepumua? Wangapi wamejitahidi kupumua tangu walipokuja hapa? <laughs> <laughs> nani? Okay, lakini mnajua wamepumua, eh? Maana ungeacha kupumua ungesha ondoka siku nyingi, lakini you brief. Si ndio eh? Si ndio? Si ndio? Wangapi wa kila chakula wanaenjoi, labda huwe unaumwa jino, hiyo ni hiyo ni hiyo ni other, other factors. hiyo ni najua na kwenye <laughs> ukiondoa mambo mengine, wangapi wakila wanajisikia vizuri wakila, au na kula usichokipenda? maaa kuna tofauti ya kula unachokipenda na kula unachokipata. Lakini hata kila unachokipata kwani sikitamu? Nataka niulize, wangapi wamewahi kula kitimoto bwana? Wangapi wamewahi kufurahia kitimoto? Kama nikwenda jehanamu tutaenda wote. Yes. <laughs> Sasa mmekula kitimoto. <laughs> Bora. Kwa hiyo inatakiwa iwe enjoyable. Unajua kwani na enjoy kula? Moja ladha yake. Lakini pia unajua usipokula huwezi kukaa vizuri kwenye uso wa nchi. Unaelewa eh? Siku saba haujagusa chakula hivi wanaume. Nasikia wanaume na wanawake wanatofautiana muda wa kukaa baada ya kutokula wanaume. Wanaume wanakaa siku ngapi bila kula chakula chochote? Siku ngapi, yani hujatia chochote mdomoni, yuko tu unapumulia hewa ya Mungu, siku saba tano maximum. Baada ya hapo tunakuvuta. Wanawake siku saba Madaktari mtanipa maelezo baadaye Yaani nyinyi mnaishi zaidi ya wakati hamjala chochote? Ni wanawake wote, inabidi tuulize kwa wanaishi siku saba hawajala <laughs> kwa hiyo, si akijitahidi siku ya kwanza, siku ya pili, siku ya tatu, hajanywa maji, hajala chakula, kama yuko chumbani, atatembea kwa kutambaa, kutafuta kitu ya nini, ya kula maana yake, this is very important for me kuendelea kufanya nini? Kusurvive. kwa Maombi yanatakiwa kuwa natural kama kupumua, yani hutakiwa, yani ni kama vile eh, kutokuomba ninatakiwa kuwa abnormality. Kama umeelewa, kutokuomba ninatakiwa ushangae hivi, nini kimenipata leo mpaka sijaomba? Yaani ushtuke, yani, I didn't pray. Why? What's not happening? Inatakiwa kuomba iwe kawaida kiasi kwamba kuto kuomba ndio inaonekana sio kawaida. Niko sawa, eh? Iwe approach of the day unapoanza, approach of the day unapoenenda, approach of the day unapomaliza. Prayer iwe kawaida, iwe kawaida, na ndio maana, nisikilize vizuri, ukifanya maombi namna hiyo huwezi kukosa muda wa kuomba ikiwa as natural as breathing. Unamuulizaga nani sogea, nataka nipumue, eh? Nani tangu hapo, tangu aingie huku ndani, amemwambia mwenzake sogea, nataka nipumue, mbona amnijibu? Sasa mtumishi, samani, nataka nitoke hivi nikapumue? It is ni natural frequency. Yaani unaweza kuwa na nisikiliza, na unafanya nini, na unapumua na ndio maana mtu akianza kufanya maombi kama kacha kupata muda wa kuomba, haiwezi kuwa mzigo. Kwa nini hampataki muda wa kuomba kwenye matukio mengine? Ni kwa sababu maombi umeitengeneza ya kwamba sio natural. Wengine sio vibaya kuwa na sehemu kwenye nyumba yako ambayo unaweza ukawa unaomba pale, ila ni hatari kama huwezi kuomba mbaa kwenye hiyo kona ya nyumba. Nasema kila familia iwe na zehe, madhabahu, eneo la madhabahu madhabahu, iliyonyanyuka kwenye chumba. Haleluya! Haleluya! Kwa hiyo mtu anaweza akawa amekaa kwenye daladala na akawa anaomba. Is that possible? Inawezekana kwa mtu anaandikaje, leo nimeomba dakika thelathini siku nzima, na amekaa kwenye daladala kuanzia Mbagala mpaka Bunju, masaa mangapi? Na wakati wenye dadala, sio kwamba ulikuwa unashuhudia injili, njili ulikuwa umekaa tu unahesabu nini? Unahesabu maduka vu viu, viu, viu. Mbona hajaweza hajapata hata nusu saa ya kuomba, ila amekaa wengine wakikaaga kwenye mabasi Arusha kwenda daa au daa kwenda Arusha, ndio kama vile roho ya usingizi imewapata. Hapo ndo atatoa madenda yote alionayo, atalala, yaani kila saa atakuwa anasukumwa tu na ile jirani yake, kwa sababu atakuwa anamlalia mtu hiyo inapopiga