Haleluya. Uko tayari kujifunza? Okay. Fungua Biblia yako Habakuki. Haba Haba nani? Habakuk. Haba is doing what? Cooking. Haba cooking. Habakuki 2:1 inasemaje? Mimi nitasimama katika zamu yangu nita, nitafanya nini? Nitasimama katika zamu yangu halafu, nitafanyeje? Nitajiweka juu ya nini? Ya mnara, eh, nitaangalia ili nione atakavyoniambia na jinsi ya mtakavyojibu katika habari ya kulalamika kwangu. Alafu akajibiwaje? Bwana Bwana akasema eh? Bwana akasema? Akasema iandike nini? Alafu afanyeje? Ukaifanye iwe wazi sana katika nini, ili asomaye apate kuisoma kama maji. Alafu tatu, maana njozi hii ni bado ni kwa wakati ulioamuriwa, inafanya haraka kufikia mwisho wake, wala haitasema uongo, ijapo kawia, ingojee, kwa kuwa haina budi kuja. Itafanya nini? Haitakawia. Tulisemaje? Maono haba ya Habakuki yametafsiriwa wapi? Waebrania ngapi? Mstari wa ngapi? thelathini na saba hadi ngapi? Thelathini na nane. Tukasema hey, leo mko active mmekula eh, mnanitangulia kujibu. Hongereni sana wapishi, Mungu awabariki sana. Mmeweka mafuta gani leo? Mafuta taa? Haleluya! alafu kwenye Waebrania kumi thelathini na saba thelathini na nane akasemaje, akazungumza habari za hayo maono, alafu akabadilisha pronoun kutoka kwa kitu kwenda kwenye nini? Mtu ajae. Hata ngoja tusome kwenye 37, inasemaje? Kwa kuwa bado kitambo kidogo sana, yeye ajae atakuja, wala hata kaia. Lakini mwenye haki wangu ataishi kwa imani yake, naye kisitasita, roho yangu haina furaha naye. 40 inasemaje? Lakini sisi atumo miongoni mwa wasitao, bali Walio na imani ya kutuokoa roho zetu. Alafu akasemaje? basi imani ambayo tumetoka kwa Bakuke ni bayana ya mambo yasiyoonekana. Halafu imani ni uhakika wa mambo yatajwayo, ni bayana ya mambo yasiyoonekana. Akasemaje? maana kwa hiyo hiyo nini imani nani wazee wetu walishuhudiwa. Iko sawa? Tunaweza kuwaweka manabii kama sehemu ya wazee. Yeah. Alafu akasemaje? Kwa, kwa imani tunajua kwamba ulimwengu uliumbwa kwa neno la Mungu, eh? Hata vitu vinavyoonekana havikufanywa kwa vitu vilivyo dhahiri. Alafu akasemaje? Kwa imani Habili. Kwa Habili ametajwa kwanza lakini, anaendelea pale Henoko, anaendelea na Ibrahimu Isaka, Yakobo, anaingia kina Musa, wakina Sara, alafu anataja wa Yusufu. Chini yake anamwazia na mazina, majina ya watu wengine thelathini na tatu. Inasemaje? hawa wote no, thelathini na ngapi? Thelathini na mbili. Nasemaje? nami ni seme nini tena? Amewataja wengi pale, akasemaje? Nami ni seme nini tena ha? maana wakati usingetosha kuleta habari za Gidioni, Baraka, Samsoni hivi. Mbona yes, simuoni Debora? Namuona Baraka tu na Yefta. Ava anasemaje na Daudi yes. na Samueli yes. na za manabii tunaweza kumweka Habakuki ndani ehe, yes. ambao kwa imani sasa, tuachane na kwa imani, twende ambao inafanana na kule juu. Kwa imani Habili, kwa imani na nini, kwa imani walishinda miasemaji, okay. na watu hao wote waliotajwa wapi? Juu wakiisha kushuhudiwa, kwa sababu imani yao hawakuipokea nini Habakuki naye yupo? Good, eh? Kwa kwa Mungu alikuwa ametangulia kutokea sisi kitu kilicho bora. Alafu asemaje? Ili wao wasikamilishwe pasipo sisi. Alafu anasemaje? Nasoma kama vile hamna nini? Sura wala mistari basi uhe. wingu kubwa la mashahidi namna ni wakina nani? hao juu waliotajwa wanaitwa wingu la mashahidi. Kwa wingu la mashahidi ni nini? ni watu sio mawingu uhe. na tuweke ngalo kila mzigo mzito na dhambi ile tusingayo kwa upesi. Alafu asemaje? Yes. na tupige mbio. kwa nini? Yes. Asaburi. Uh -huh. Katika yale, katika yale, katika yale mashindano yale kwa mbele yetu. Alafu akasemaje? Yes. tukimtazama nani? Yes. Nani? Okay. Tumeshagundua kilicho bora ni nini? Kwa wale wote kama na sisi tuko kama wao, imani yao ni kama yetu maana yake imani yao ilibeba substance ya Kristo. Walikuwa wanategemea Kristo kwa imani yao, ilikuwa ni hakika mambo yatarajiwayo, ambaye ni nani? Tuko sawa, asema tukimtazama Yesu, ambaye ni nani? Mwenye kuanzisha na mwenye kuitimiza imani yetu. Hiyo ndo anaitaga Alfa na Omega, mwanzo na mwisho. Kwa imani iliyokuwa hapo mwanzo ndio imani iliyoko mwisho Kristo. Kwa Waebrania kumi na moja imani ni nini pale? Ni mtu wanatazamia kilicho bora. Kwa Waebrania kumi 37, 38, ilikuwa inazungumza habari nani? Mtu kwa hiyo, kama Habakuki alitazama mbali, alimwona nani? Yesu, aliona Mungu akifanya jambo katika Kristo kurekebisha mambo aliyokuwa analamikia. Alipojua hayo, akaomba. Sura ya tatu ni maombi tunaweza kusemaje? Hapo cha kwanza ya huduma ambayo imebeba substance ya Kristo ni maombi. Hakuna huduma inayofanikiwa bila maombi. Kama unataka kuona nuru ikitawala ulimwenguni, giza likiondoka, hapo cha kwanza after knowing Mungu anataka nini Mtindo ni kuomba. Ndo maana wataalamu wa historia ya mi..., maituaje, revivals naitaje nini, waamsho ulimwenguni kote watasemaje, waamsho ni matokeo ya consistent prayer, watu ambao walikaa na kuomba masaa marefu, mida mingi. Kwa sababu gani? namna ya kuacha mapenzi ya Mungu yatimie duniani ni kuwa katika nini? Maombi. Kwao nisikize vizuri. Hakuna strateji ya kutimiza kila ambacho Mungu amefanya katika Kristo kwenye maisha yako au kwenye ulimwengu huu pasipo nini? Prayer. Kwa namna ya kusimama kwenye zamu ni baada ya kusikia alichokisema Mungu. Kusimama kwenye zamu ni kufanya nini? Ni kuomba, kuomba, ili kwamba yale maono ambayo Mungu amekuonyesha yatimie. Inahitaji nini? prayer kuomba ya kwamba watu wengi waje katika ufalme wa Mungu, watoke kwenye giza, waje kwenye nuru, ambayo tume discuss sessions zilizopita. Inahitajika nini? prayer kwa alimuwasemaje sura ya taa wasemaje nimesikia habari zako, na mimi naogopa, what next Kipi kichofuara? Akasemaje? e Bwana, nimesikia habari zako. Akasemaje? e Bwana, fufua kazi yako. Haleluya! katikati ya nini? Miaka, katikati ya miaka tangaza habari yake, fufua kazi yako, kwa kazi ya kuleta upya ya Mungu lakini anaomba E Bwana fufua kazi yako. Hajaomba tena malalamiko, mbona uoni, mbona ufanyi. Unajua When you don't know, ukiwa na mzigo peke yake. Msikize vizuri, ukiwa na mzigo peke yake na hujui Mungu anataka nini, utaomba vibaya. Ukiwa na mzigo peke yake na hujui Mungu anataka nini, utaomba vibaya. Kwa maombi ni nini? Maombi ni kujialini katika mpango wa Mungu limwenguni, ni kujiweka katika kutimiza mpango wa Mungu limwenguni. Ni kujiweka katika kutendea kazi yale ambayo Mungu ameshayafanya katika Kristo, ni kuruhusu mapenzi ya Mungu yatokee duniani, sio mapenzi yangu wala yako wala ya mtu mwingine yeyote. Ushajua what does God want first approaches prayer kwa magotini ndo mapenzi ya Mungu yanazaliwa, magotini ndo mapenzi ya Mungu yanatokea. Kwa hiyo mtu anayedoji maombi ni saini ya kwanza ya kwamba hayuko tayari kutimiza mapenzi ya Mungu limwenguni, very important. Mungu patakiza leo kusema hivi na niwahi kumona, pia Charles Spurgeon anasema, Mungu anatumia mtu anayeomba kuliko mtu anayejua knowledgeable you you know too much but you pray in little. Ina maana pamoja na kujua kwako mapenzi ya Mungu unajisubmit katika msaada wake ili uone akitokea ulimwenguni. Cha kwanza ni prayer. Nawaambia viongozi siku zote, mtu yeyote anaye doji maombi, nisikize vizuri, mtu yeyote anaye doji maombi, usimpe uongozi mahali popote kama haji kwenye maombi, asisogeze hata viti kanisani, usimpangie hiyo kazi. Naongea wakati mnaniangalia usoni. Na nyie ambao hamwendi kwenye maombi, msisogeze viti viti, ok. <laughs> okay. kwa hiyo mfanyaje? Mbaki hamsogezi viti, nendeni kwenye makusanyiko ya nini? Maombi. Kwa nini kwenye maombi? Ndio namna ya kujisai oja, nisema, kuna siku nimesema hivi, nimeandika hiyo quote nikasema, kazi ya huduma ni ngumu usipoomba. Nikasema hata kusogeza viti kanisani ni ngumu usipoomba. Unajua hiyo, unajua hiyo ya yeah. Zamani nilimsikia mhubiri mmoja akasema kama mtu aombe simpi kazi yoyote kanisani. Nilikuwa sijaelewa enzi hizo, ilikuwa elfu mbili na kumi na sita. Nikasema ah bwana, kama mtu ni specialist hmm, anajua mambo ya uchumi nini, mambo ya ya nini, mambo ya, kwa, mtu anajua mambo ya construction. Ni mtu wa ujenzi kwelikweli kweli, anafanya kazi ya ujenzi mpaka watu wanasema wow, wow, wow. Akajiunga kanisani, akasema asante Yesu, tumepata mjenzi constructor alafu twende maombi unajua mimi mimi nitamtumikia Mungu msiwe na shida sana tafanya nini nitamtumikia don't worry nitamtumikia Mungu twende maombi Jumanne maombi ya cluster I don't feel you know I have a lot of things to do nataka hela pastor unahitaji shilingi ngapi kambi ile gharimu shilingi ngapi milioni sita. ah mebaki shilingi ngapi? Amjamalizia, naona kama tadaiwa milioni tatu hivi. Nachukua simu hapa kidogo, ile dili langu limetiki Sema yeah, wewe kuanzia leo ni mwenyekiti wa kamati ya nini? Ujenzi umempa shetani vikoba vya kanisa mikoba ya kanisa. Don't do that. Why? Prayer is how of the ministry unless kama hiyo activity si huduma. <laughs> Angalia, it has to be in, on your knees, whether huduma inaenda au hauendi, ukute wapi? Magotini. That's very important. Huduma inazaliwa na kuendeshwa wapi? Magotini. Baada ya kujua ujumbe kwamba unatakiwa kufikia ulimwengu kwa Injili, umeanza kupanga strategy tu za namna ya kufikisha. But do you pray? Do you pray? Do you pray? unaomba Mwambie mwenzako unaomba? Sasa umejua shida ya dunia, inamhitaji nani? Kristo. Kuhusiana na hilo, unaomba? Muulize, mbona unamwogopa? Unaomba? muulize tena, amekujibuje? Kwa anasema e, Bwana fufua kazi yako. Hiyo ni maombi eh? hajasema fufua kazi yangu, fufua kazi yako. Haleluya. Haleluya. Haleluya. Ee Bwana, fufua kazi yako, emsema Ee Bwana, fufua kazi yako Eh Bwana, fufua kazi yako. E Bwana, fufua kazi yako katikati ya miaka, katikati ya miaka, tangaza habari zake. Eh Bwana, fufua kazi yako. Eh Bwana, fufua kazi yako. Eh Bwana, fufua kazi yako, kwa sababu umemfufua Kristo. Kazi yako inafufuka Tanzania, kazi yako inafufuka Tanzania. Eh Bwana, fufua kazi yako mahali popote kwenye giza pawe na nuru yako. E Bwana, fufua kazi yako. Makanisa yaliyokufa yarudi tena katika uhai wake. E Bwana, fufua kazi yako. Watumishi walioacha kweli warudi kwenye kweli. E Bwana, fufua kazi yako. Milango ya injili ipatikane Tanzania, watu wengi wapokee injili na kudumu katika kweli. E Bwana, fufua kazi yako kwa sababu ni kazi ya nani? Kuokoa watu ya Mungu. Sisi tunajitisha katika maagizo haya. Huduma ni kazi ya Roho. Lazima tujitishe chini ya usaidizi wa Mungu, na tutakuwa na matokeo ya nani? Ya kiungu. Matokeo yote unaopata bila kuomba sio supernatural, sio matokeo ya kiungu. Unaweza kupata matokeo bila kuomba? Ya, yeah. Huduma inaweza kakuwa bila maombi? Ya, yeah. Mnajua hilo? Ya, yeah. Mjini kuna strategy. Mjini kuna strategy ambazo usiwani nini? Maombi, ni swaga tu. Swaga tu. Unapangilia swaga tu. No maombi, swaga tu. Mbinu kumi na tano za kufanikisha huduma. Ni, ni kwa, wakati naanza huduma mtu mmoja aliniita akanielekeza namna ya kutoboa kwenye, Sema kutoboa kwenye huduma. Mbinu <laughs> ya kwanza hakikisha anatumia vifaa vya upako akanipa sababu, Watanzania ni watu wanapenda vitu vya kushikika. Strategy, apostle anapewa strategy na apostle mwenzake. Kwa hiyo unapokuja ukienda mlimani kuomba, piga picha kwamba uko kwenye maombi waone. Hivi, unakumbuka? Unajua mimi zamani nilikuwa nikienda mlimani lazima nipige picha kwa kama nilikuwa mlimani. Wajua, kwa nini siku hizi watu wanasema nimerudi nyuma siombi. Siku moja alimwambia mke wangu tangu waone na aposto wamerudi nyuma kabisa. Wajua, picha za duluti siku hizi hazionekani. Tukienda kwenye mkesha pale Elsa Garden unapata muda gani wa kupiga picha? Maana hata mazingira hayafanani. Sao, umevaa nini crocs, mko pale wa? Wanajua tumerudi nyuma, maana siku hizi tukifanya mifungo hatutangazi. Zamani mnafunga kanisani kwenu mnaweka Facebook, wiki hii ya mwisho tuna mfungo wa nini, maombi ya mwanzo wa mwezi kwa. Wanajuaga sisi hatuombagi mwanzo wa mwezi kwa sababu kila kanisa lina maombi ya mwanzo wa mwezi lakini nyie watumishi wa Bwana hamweki mtandaoni, kwao hamuombi. Ndio majuzi nikasema hivi, watu siku hizi watu wakiona hauposti vitu mtandaoni wanajua hauende mm, wanajua hatupandi ndege. Aposto wameishiwa kabisa, kisafiri hawezi kupanda ndege, sababu lazima ujipige picha nyuma ya nini, dirisha, pembezeni madirisha, ukifika pale afu lazima isomeke nini, Precision Air au Kuna namna kianza kujua kweli, kuna adabu tu unaipata fulani hivi. Yaani kuna vitu vinaanza kwa survive. Bora tukienda uinjilisti tunapiga picha. Haleluya. Haleluya. Haleluya. Mimi nilikuwa namwombeaga kicha nani jamaa mmoja mvuta bangi. Nilipiga na picha. Nipige picha pale, naongea naye pale. Hiyo si naigiza, ndugu yangu. Nipoenda umasaini sikuwa na picha ya kupiga. Siku wiki tatu amna aliyeokoka, utapiga nini? Vumbi. Haleluya. Hivi kambi sijaona mtu yeyote anayepiga picha, amna mpaka kupiga picha hata ya kumbukumbu. Jamani, angalia, mmesahau, mko bize, mnachukua nini notis na kulala kwa mambo nayo ya hubiri yanaanza kukontrol namna anavyofikiri kila siku. Yesu, yes, yes, yes. Haleluya, maona. Kwa hiyo, magotini huduma inafanyika pale, inazaliwa pale na inaendelezwa pale. Kwa hiyo, strateji ya kwanza ya huduma ni wapi? Magotini. The first strategy for ministry is prayer. Mwambie mwenzako prayer. Kwa hiyo, kama mioyo yetu inawaka kwa ajili ya kutimiza agizo la Mungu ulimwenguni. Tukutane wapi? Magotini. Mwambie mwenzako tukutane magotini. Omba privately, tuombe publicly, kwenye makusanyiko tuombe, tuombe mmoja mmoja. Yeah to approach ya huduma. Kwa nini wanafunzi wangu waendelee rakete breke ize gapa ya yeah, uh, ya yeah. That's how you do ministry. Kwa nini kuna mambo yaendi vizuri? Switch to your supernatural reka be ita breka. Kwa nini haviendi vizuri? That's how you approach the ministry. Watu wapokee Injili. Unafanyaje? Rakate breka, ezobre. Hivyo ndo namna ya kupokea kufanya huduma. Ministry ni supernatural. Ni kazi ya roho. Na kazi ya roho huendeshwa kwa namna ya rohoni. Moja, maombi. Usije ukawa na mipango mingi bila maombi. Kwa nini kasemaje? Unaweza kuwa na mipango kwenye huduma na kuwa na matokeo bila maombi. Kweli si kweli? Sasa hivi nikisema kweli? Nianze hiyo mipango niliyofundishwa ya huduma mwaka 2016 najua mtaondoka lakini watakuja wengine. Sababu nyinyi mshakuwa sugu, injili ishawaharibu, hamnyambuliki tena. kwa nikija kesho, unajua kuna mambo mengine Mungu afanye pasipo kutumia vitu kama hivi jo. Jioni ya leo itakuwa ni usiku wa kupaka mafuta. Andika matatizo yako yote kwenye karatasi, tutamwagia mafuta. Kadi mafuta yanavyoenea kwenye hicho karatasi, ndipo roho wa Mungu anapoenea kwenye kila eneo la matatizo yako Haleluya, unanielewa kwa? Nitakuja mtume kutoka kaskazini, mtume wa Afrika na Tanzania. Nitakuja na mafuta kutoka mlima Duluti kwa ajili ya kuwekea mikono wale wenye matatizo magumu. Nitawawekea mikono mwenyewe, unaelewa eh? Sasa hiyo ukija, ukija nitakushika kwa mkono. Kwanza natafuta hela ya kusafiri Israel, nakuja, nafunga kitambaa chenye ramani ya nini, yenye alama Israel, nafunga hivi. Nitakuja na manto kutoka Yerusalemu kwa ajili ya kuwashika mikono. Kwa, kwa, kwa nikija, nasema Ijumaa jayo ni kushikwa mkono, unajua nimetoka kwenye nchi iliyobarikiwa hivi unajua tuna wajinga wengi Tanzania sana, eh? As, na picha inapigwa, mkono umetunzwa huu, mkono nimeacha kula siku saba, nitunze mafuta kwa ajili yenu, afu kama inafanya kazi hivi nasikia kabisa maongozi. Au mnaonaje hii? <laughs> Jumapili nikiweka tangazo la aina hii mji Mwja, Ebeneza, awaji. Watakuja. Hamna shida, watakuja, wataanza wawili. Wakija nawapa na vitambaa na vya upako, nivyo vyombea. Haleluya! Hiki kitambaa lifutia jisho langu, wenye maombi ukichukua Mtakuja, amji jamani, jamani, nawaomba jamani, mja Jumapili tufanye ibada ya tofauti ibada ya kuosha miguu na mafuta. Kuna matatizo mengine, unajua Biblia inasemaje kama kila mtavopanyaga nyayo zenu Nya. Watu wengine, nyie hampati vitu vya maana kwa sababu nyayo zenu, kiasi kwamba mkitoka kanisani pita kwenye kile kiwanja unachokitaka. Alisemaje, kila kitabo kanyaga. Kazi yako ni kufanya nini? Ukiona biashara ifanye kazi, kanyaga kari yako na hiyo miguu. Nikufundishe mbinu nyingine, usiku wa manane fanya maombi ya kutembea miguu peko. Miguu maana yake miguu, usikanyage na viatu au malapa, ni miguu peke yake, unavua unafanya nini, kutembea. Amesema sitakapo kanyaga nyayo zenu, sio viatu vyenu Nasomaja Biblia nye ila mwanangu, nigezipiga nambaka, mnanionea wivwe kwamba huyu jamaa bora Yesu amemwokoa meelewa? <laughs> maana yake. Kwa hiyo kuna mbinu, watu watakuja watu, yeah! watu wataja hivi yeah! kwa sababu natumia nini? Saikolojia, watu wengi wanapenda nini kanisani naweka tu sehemu ya kujaza maji pale, au napanda, tunasema Mungu amenipa ufunuo. Yerusalemu kulikuwa pool na nini? Swimming pool inaitwa Siloam, we kukijenga kanisa cha kwanza, tunajenga mahali kwenye swimming pool pale, inaitwa The Siloam. Na nakuwa unapita pale unakanyaga lakini lazima wache elfu tano wapo sadaka, maana uwezi kupita bure. Lakini alafu mwisho wake ni nini pasta, pasta, uh, nani? Kenneth Hagin anasema hivi kwenye kitabu chake The Midas Touch: baada ya kupata unachokitaka utakitaka ulichokipata. Unaweza ukafikiri umeelewa, umeelewo anichokisema baada ya kupata unachokitaka utakitaka ulichokipata. E, Kiingereza, after getting what you wanted will you want what you got. Na alitumia mfano Midas touch, ni stori ya mtu ambaye alikuwa na, anapenda mambo mazuri mazuri, kwa alipokutana, na ni stori ya mtu ambaye ni stori nafikiri itakuwa stori ya kutengeneza. I don't think that is a story. Ma, mtu amekutana na mtu supernatural akamwambia, unataka nikutendee nini? Kitu gani chenye thamani unachokijua kwenye madini duniani? Madini gani unapenda? Madini gani yenye thamani? Sasa hivi tutumie, okay, dhahabu. Basi in fact mfano hu unatumia dhahabu. Akasema, nataka kila nachokifanya kigeuke dhahabu, nachokigusa. Unajua maana yake nini? Utakuwa na mpunga sana. Cha kwanza unachukua tablet inageuka nini? Dhahabu! wa wow. Unakimbia kwenda kuuza, milioni ngapi? kilo ngapi? Unakuja hapa na ubiri Jumapili, haleluya! Bwana Yesu asifiwe! Hii inageuka nini? Dhahabu mona, hizo mona hela nyingi imegeuka dhahabu yote hii. Akaenda akagusa gari yake, ageuka nini? Dhahabu anakuwa na, kwa na gari la dhahabu au sio? Yeah. Alipofika nyumbani binti yake akamwambia dadi dadi, mbu kumkumbatia akageuka nini dhahabu. Akaenda mke wake, akaja kumshika mtoto akamwambia, umemfanya nini mtoto wangu, hiyo akageuka nini dhahabu. Anamke dhahabu, mtoto dhahabu. Akaenda kwenye kiti chake ageuka dhahabu. Ok, maisha ele mtu ni magumu au mazuri? Magumu. alichokitaka amekipata, amekipenda alicho kipata. Ndo maana ambiaga watu, ok kama maisha yako ni hela tu ukishazipata, then what? Ntakula then what? Zitaenda chooni. Umeelewa eh? Kwa hiyo kuna mambo ambayo lazima. Alafu hii itakuwaje? Mungu atatukuzwa, moyo wako utakuwa jenuin ya kwamba namtumikia Mungu. Kwahiyo angalia maombi, akaanza kuomba. Emfasis ya sura ya tatu ni maombi Haleluya, kwa tayari haonekani tena akilalamika, lakini anaanza kumtukuza Mungu after prayer. Ameona mpango wa Mungu. ukishaona mpango wa Mungu, pray. Ukishasikia sauti ya Mungu, pray. Ukishapata maelekezo, pray. Unaona nini? kile nachokiona, nakiombea. nataka nimtumikie kwenye kizazi chetu, lakini I must know how to pray. Kwa Habakuki anatufundisha mambo, mambo, mambo, mambo mawili. Jambo la kwanza, Mungu ajibu malalamiko. Anajibu maombi. Jambo la pili, ni vizuri kutaka kujua Mungu ana mpango gani, anasema nini, anataka nifanye nini. Jambo la tatu baada ya kujua pray. Haya mambo matatu ndo essence ya huduma ulimwenguni. Haleluya. Ya mambo ya msingi sana, nataka usiku wa leo nikukumbushe, na naomba nikukumbushe kimaalum, kama umerudi nyuma eneo la maombi. Baada ya kambi hii, amka na uombe. Baada ya kambi hii, amka na uombe. Baada ya kambi hii, be serious engage in prayer. Baada ya kambi hii, anza kufanya huduma kimaalum kwa njia ya maombi Nisikilize, kabla hujamfanyia counseling huyo mtu, omba kwanza. Don't be a specialist. huduma tunayofanya sio nini? Sio udaktari, tuna deal na mambo mazito kwenye maisha ya watu. Haleluya, omba. Usiwe na usiwe frustrated na vitu vinavyokutokea, omba. Nakwambia hivi, usiwe na kiburi kiasi kwamba una mbinu zako za kufanya mambo yasihusisha nini? Maombi! kila kitu kinachomhusu mwamini ni kwa ajili ya Mungu, kwa kila kitu kinahitaji kuongozwa na Roho wa Mungu. Omba, omba. Kuna mambo usipo yaombea yataathiri huduma yako, yataathiri mwenendo wako, yataathiri utendaji wako kwenye mambo ya Mungu kila siku. Na wewe ni mtumishi wa Mungu. Na wewe ni mhudumu wa Injili, na wewe ni mtendakazi katika shamba la Bwana. Maisha yako yanatakiwa yawe guided na a prayerful spirit, roho wa neema na maombi. Very important. Kwa neema ya kuomba ni neema iliyoko ndani ya huduma ya kila mwamini. Ukuaji wa kiroho ni maombi Upokeaji wa Injili kwenye mtaa uliopo kwenye seli uliopo ni maombi, kuwa utakavyokuwa lakini, do not outgrow prayer, usi usiwe umekuwa sana kiasi kwamba kuna mambo hupasu kuyaombea. Zamani nilikuwa na kiburi sana, na mke wangu alijitahidi kunionyesha kwamba nina kiburi, kwa kuniambia nina kiburi kwa maneno kabisa, wanawake wengine, jamani, wewe una kiburi wewe Ila kwa kweli leo ukiniuliza nilikuwa na kiburi, nitakubali, kwa sababu kuna vitu aliniambia, muombe Mungu kwanza, nikasema kila kitu kuomba kuomba kuomba, mengine tutumie nini akili? Baadaye nagundua nilikuwa na kiburi kipeuo cha pili, kiburi square. Very big kiburi. Hallelujah, meelewa mpaka hapo? Kwa hiyo that's how you approach ministry. Usiwe smart kiasi kwamba maombi hayafanyiki kwa sababu unajua sana. Mshoma kitabu cha ufuatiliaji. In fact, ukisoma kitabu cha ufuatiliaji hicho utaomba. Kinafundisha hmm, namna ya kufuatilia wanafunzi ni prayerfully, maana ni supernatural. Unaweza kwa umepanga ratiba tu za kuwapigia simu saa fulani, nitapiga simu saa fulani, lakini hamna muda ambao unatumia kuwaombea, Utakuwa broken, utavunjika moyo sana, utachoka. Iko siku tu utachukua simu utamtukana mwanafunzi, shenzi mkubwa sana wewe, unafikiri nilikufa kwa ajili yako? Mwone kwanza kwanza, nisinge kubilia injili ungesha apotea, ungeshaa kwa kapurwa, ungeshaa kwa bangi, jinga sana, sikufuatilii tena na usinipigie tena. ye yeah mwanafunzi wako mmoja mshenzi. <laughs> So it is good to commit everything in prayer. Itakusaidia sana. Unafikiri ni ngumu kusema hivyo? Acha kuomba. Utasema alafu utasema ya nimemaliza kusema. Sasa, shida ya maneno yakiondoka, ayarudi. Yashafanya damage huko. Sasa ili ganisa siendi tena na yeye kama anaenda kimya samaji, ili kanisa siendi tena, anaanza kula miwa kule. Utaona tu wachungaji wengine bwana, status usengenyaji.com. Wachungaji wengine bwana, tafikiri wameokoka lakini hawajaokoka. Umeelewa maana yake? Kwa sababu wote hapo mnaendelea nini? Kimwili, kwa sababu hauja submit kwenye nini? A prayerful prayer life, a prayerful life. How do we submit to the plans and purpose of God? One prayer. Habakuki anatuambia tusilalamike. Unajua kwenye kulalamika tunavuta uharibifu. Paulo anaandika kwamba walipolalamika wakaharibiwa na nani? Na mharibu. Jangwani walilalamika. Wote waliolalamika jangwani hawakwenda mbele. The thing you complain about will destroy you. Mambo unayolalamikia ndio atakaye kuharibu. Tumia muda kuomba badala ya kulalamika. Actually nguvu na muda unaotumia kulalamika, unajua ni nguvu hiyo hiyo na muda huo, unatumia kutumia nini? Kuomba kama gotini. Namna nzuri ya kulalamika ni kuomba, ongea na Mungu, talk to God. Funga mlango wako, anza kulalamika vizuri, rekate pa hasegeto. Unasikia idea? Pigie simu mtu fulani. Kwa sababu nini? umeachilia uwezo ulioko ndani yako. Kwa hiyo Habakuki anatufundisha approach ya huduma kwa ajili ya kuleta wakati wa matengenezo aliyoyaona akaomba. Kuomba ni muhimu kiasi kwamba Yesu ilikuwa ni ahadi ya Mungu kuzaliwa ulimwenguni, lakini ilitakiwa mtu afanye nini? Aombe. Ana binti Fano akaomba miaka themanini na nne. Na mzee Simeon alikuwa anaomba pamoja naye na watu wengine walikuwa wanakutana na hekaluni kuomba kwa ajili ya ujio wa Masihi. Kwa actually waamsho ambao Yesu na Yohana waliuleta Yerusalemu, ulichajua na watu wangapi? Wakiongozwa watu wengi, wakiongozwa na watu wangapi? Wawili, Ana binti Fanueli na mzee nani, Simioni. Na wote walikuwa hekaluni. Yesu alipoletwa akasema, yeah, wote walikuwa connected alipomwona Yesu. Mzee Simioni akaanza kutabiri alipomwona Yesu ana binti Fanuel akaanza kuwatangazia wengine, jamani, tumani kwa ja tuma limetokea wokovu umekuja kwa Israel. Tayari, kama uombi hata Mungu akikutembelea uwezi kujua kama anakutembelea. Wakati wengine wanafurahia wokovu Yesu yuko Yerusalemu, wengine wanatafuta kwa nini, they were msako omba. Mwisho wa mwaka huu usile baga sana, omba, tumeelewana? baga hapa. Kwa hiyo tumeona ya kwamba Habakuki aliona habari za Yesu Kristo. Wow, habari za Yesu Kristo na matatizo yaliyotokea, how does they work? kuna uhusiano gani? let's go a further bit. kesho asubuhi tuenda mbali zaidi. Mpango wa Mungu ni kuhakikisha injili ya Yesu inakuja kuokoa ulimwengu, watu waliogeuzwa. Haleluya, haleluya! Mungu cha kwanza anachotaka ni watu wenye roho wake, watu wenye Roho wa Mungu. Tangu mwanzo Roho wa Mungu alitulia juu ya uso wa maji. Kwa nini? Kwa sababu Roho wa Mungu alitakiwa kuleta uhai ndani ya mtu. Mya nikuambie, kwa nini watu ambao, kwa nini nawaambiaga watu njia bora ya kumsaidia mtu mwenye changamoto za aina yoyote ulimwenguni ni kumsaidia wakoke kwanza. Sasa Mungu anataka arekebishe hali ya ndani ya mtu kabla hajabadilisha nini? Hali ya nje mtazamo wake, hali yake ya nje itabadilika, lakini kwanza hali ya ndani ya moyo wake ibadilike, na injili, kazi yake inafanya internal arrangement, inaondoa nini Tohu, bohu. Tuko sawa, eh? Inaondoa tohubofu inaondoa giza ndani yake, okay. Naomba nikuambie kitu je, yeah, mwamini akiokoka leo tabia yake inakuwa imebadilika immediately? Hapana. kazi ya ukuaji wa kiroho maana yake nini? Kile kilichoko ndani yake kionekane kwa nje, kikionekana kwa nje, maana yake mtu huyu sasa anaanza kufanya nini? Kuenenda kwa namna alivyo ndani, kuanza kumdhihirisha Kristo Naomba niulize swali ko, hakuna shida yoyote bungeni. Bungeni kuna nini? Kuna watu wenye shida. Siasa ina shida? mm -mm, ni watu. Wasemaga siasa ni mchezo mchafu, no. Siasa ina watu wanaocheza uchafu. Wasemaga ndoa siku hizi zimekuwa mbaya. Ndoa sio mbaya, ni watu wabaya wako ndani ya ndoa. Vya ni mfano, emfikiria hii ndoa ina mwanaume na ina mwanamke ambao wote wamemwamini Yesu. Hiyo ni hatua ya kwanza ya kutengeneza ndoa bora. Si ndio? Eh? Namba mbili, tuna wanapoombea ukuaji wa kiroho huyu na huyu maana yake nini? Ukua, lengo la ukuaji wa kiroho ni ili kumsaidia mtu kumfanania nani? Kristo. Kwa mwanamke akikuwa na kumfanania Kristo, maana yake kwenye hiyo ndoa wanakuwa na watu wawili wanaofanana nani? Kristo. Si ndio? Kwa mwanaume anakuwa namfanyia Kristo, mwanamke anakuwa namfanyia Kristo. Unajua maana yake ndoa inakuwa na watu wawili wanaofanana na nani? Kristo. Niko sawa? Niko sawa? Kwa ina maana, emfikiria Kristo angekuwa ndo mume wako. Basi wanaume, emfikiria Kristo angekuwa ndo mke wako okay? Jioni eh? Okay. Kwa hiyo ndoa yenyewe ni neutral ground. Sindiyo, eh? Ndoa yenyewe ni nini? Neutral ground. Shida ni nini? Wana ndoa. Kwa hiyo mtu akikwambia mtumishi ndio yangu ina shida, unamwambia ndoa yako haiwezi kuwa na shida. Either wewe ndio una shida au mke wako au nyewe wawili ndio mna shida. Iko sawa? Iko sawa? okay. Siasa za njii zimeharibika. Siasa yenyewe ni namna nzuri kabisa ya kusaidia wanadamu, lakini maana yake wanasiasa ndo wameharibika. Siasa yenyewe haijawahi kuharibika. Okay, ni kama fedha. Fedha ina shida. Mtu mmoja alisema, yaani siku hizi ya amepata hela, tabia imebadilika. No, no, no, pesa hazibadilishi tabia za watu. Pesa zinakuonyesha we ni nani iliyojificha Unajua, kuna mtu anatamani akupige ila hawezi kushana nawe mahakamani, akipata ndo unagundua alikuwa na tabia. Unajua unakuwa hauna mpaka, unajikuta umenyenyekea kinafiki, ni kwa sababu hauna mtu naye mudu. Unyenyekevu wa kweli unaonekana pale ambapo una uwezo alafu hauutumii. Iko sawa, iko sawa una uwezo halafu hautumii eh? Mtu amekutukana unaweza kumfunga ukamsamee, uo ni unyenyekevu yeah. Watu wengine wana tabia mbaya ila hawana hela za kufanya tabia hizo mbaya, umeelewa hiyo yeah. Kwa hiyo fedha wenyewe ni ground tu ambayo ni nyuto, ni kama jukwaa hili. Jukwaa hili anaweza akapanda mtu akatuhudumia vizuri anaweza kapanda mtu akatutukana, jukwaa ni bovu tubome jukwaa okay. kwa hiyo dunia yenyewe haina shida. Nini kina shida? Watu. Nakumbuka nichosema saa zile, dunia imelaanika kwa sababu ya wa watu walioko ndani yake. kwa namna ya kwanza ya kusolve changamoto za ulimwengu ni nini? Watu wote wampokee nani? Kristo. Wakimpokea Kristo, kazi yetu inakuwa moja tu, kuwaombea ukuaji wa kiroho. Okay, wewe unafikiri kwa nini ukuaji wa kiroho unahitajika? Ni kwa sababu ulivyo ndani sivyo unavyotembea nje. Iko sawa? Eh? Asilimia mia moja ya pendo la Mungu limeminwa ndani yako. Kuna Wakristo wanapenda asilimia mia moja, wanapenda asilimia tisini, wanapenda asilimia themanini, wengine wanajitahidi kutafuta namna ya kupenda japokuwa roho wa upendo yuko ndani yao. Shida ni nini? Wanakutaji kukua kiroho. Kwa mfano hii, alafu taendelea kesho vizuri. Namba watu watatu Jitahidi mmoja awe mrefu au na umbo linaloeleweka njoni, njoni watatu. E, nu, nuru pungua, yule ameshakuwa kuwa mkubwa aje mdogo kuliko huyu, uangalie isampo, halafu nikufundisha namna mwanadamu alivyo na ukombozi ulivyofanyika. Huyu ndo mdogo kuliko huyuo, simama hapo. Halo, ukielewa hii sinario utaelewa nini ambacho naenda kusema baada ya muda? Ah, ah sio fea, hamna mdogo kuliko huyu. Mtu mwenye kilobaiti zake mbili huyu, ah, ni mkubwa Samueli. Samueli ni mdogo hapa. wewe ni mdogo, tafuteni kilobaiti moja Florian ni wapi? Lakini Florian ni mrefu. Florian na huyu kama mnafanana hivi, ah, Florian mrefu bwana, angalia urefu wako na nae. Ndugu aje mdogo kuliko huyu, ebu simama nanii, Samuel simama tu, ntajua hapa hapa. Ewa njo hapa, ah, kamlete, kamwambia aje, panda mtumishi wa Bwana. Yeah, simama hapa basi, wewe unaweza kuendelea ndugu yangu. Haleluya, Amen. Okay, ukimtazama mwanadamu, tuchukue hii, ni kifundishio eh? Usije ukafikiri unajua mwanadamu ni watatu, ah-ah. Tutumie kama huu mfano. Ni nani mtu? Sema mtu ili huu mwili huu unaonekana itwe nini? Mwili alafu tuite nafsi, alafu tuite roho, kwa sababu hii haionekani <laughs> lakini asili yake iko wapi? Hapa. Kwa hiyo nasemaje, mtu ni roho, anayo nafsi, anakaa ndani ya nini? Mwili. Kwa mwili ni nini? Boksi, mweikona. Mtu akifa, nasema mwili wa marehemu. Marehemu mwenyewe ameenda wapi? Kaenda kutafuta rehema alipo. Lakini hapa tunachokiona nje kwa mimi sio mwili wangu. Kwa mwili ni wa kwangu, mimi ni nani? Sio mwili. Usiguse mikono yangu. We ni nani? Umeelewa eh? Kwa mtu ni roho, anayo nafsi, havionekani hivi viwili havionekani, vinakaa ndani ya mwili anasemaga roho ikaacha mwili, lakini hamwi, hakuna mwili unaochaga roho. <laughs> Kwa hiyo katika ukombozi wa mwanadamu hizi sehemu zinafanyaje kazi? Tunasoma ya kwamba mwanadamu asiye na roho wa Mungu, roho yake imefanya nini? Changamoto ni kwamba roho inaweza ikawa imekufa, nafsi ikawepo na mwili ukawepo anatembea anafanya kazi anafanya mikataba anafanya siasa, lakini roho yake imekufa. Tafsiri ya kufa katika Mungu inaanzia wapi? Hapo. Wanadamu wengi wanafikiri kufa pale ambapo huyu anaonekana amefumba macho, tumeweka kwenye jokofu eh, jokofu tumeweka kwenye jeneza, tumeliweka huko mochwari, sema amekufa. Lakini kwa Mungu huyu akilala huyu akiwa na roho wa Mungu anaishi, iko sawa, iko sawa. Kwa hiyo kwa Mungu kinachopotea au kinachoharibika initially ni nini? Roho kwa katika ukombozi wa mwanadamu, Kristo amekuja kukomboa nini kwanza? Roho kilichoko huku ndicho kinachoathiri hapa, na matokeo yake yanaonekana kwenye fanya hivi, kwenye mwili kwa kabla huyu hajapiga taarifa, inatoka kwenye nini? Nafsi. Nafsi inakuwa imechukua influence kwenye roho iliyokufa. Kwa hiyo kama roho imekufa, maana yake huyu tayari ana mauti. Hata akitenda mambo mema anafeki, kwa sababu siyo asili yake. Lakini mwamini mwenye roho wa Mungu anapotenda mambo ya kiungu, anatembea katika asili yake. Asili yake nini? Asili ya Roho wa Mungu iliyoko ndani yake, au Kristo ndani yetu, tumaini la utukufu. Iko sawa? Iko sawa, iko sawa. Kwa hiyo Wakorinto wa kwanza sita, kuna sema asemaje? Aliyeungwa na Bwana ni mwili mmoja naye ni nafsi moja naye ni roho moja naye kwa Yesu alipokuwa anasema mtu aniaminie mimi hataona mauti kamwe, alikuwa anawaza hapa? Alikuwa anawaza wapi? Roho ya mwamini haitaka ione mauti kwa sababu imeshavuka kutoka mautini imeingia uzimani. Kwa namna gani? Roho ya Mungu alipokuja akakuta roho hii imekufa, akaihuisha, akairevive, akawa hai, akaitwa nani? Mwana wa Mungu kwa sababu amezaliwa upya. Kwa kila ambacho tunasema amezaliwa upya, sio hili libodi kilichozaliwa upya katika kisa nini? Ni roho. Maana yake ilikuwa imekufa, lakini Mungu akaizaa upya kwa kuipa nini, uzima wake au roho wake. Kwa huyu hapumui tu, lakini anaishi kutokea hapa. Kwa ukombozi wa kwanza wa mwanadamu ni nini? Roho yake imekombolewa. Changamoto ni kwamba what about nafsi. Nafsi ndio inabeba hisia, si ndio? Eh, maamuzi, mambo anayofanya kila siku, anaamuliwa kwa neno hili. Kwa hiyo nafsi inakuwa imefundishwa mambo ya noma sana. Kwa hiyo neno la Mungu linakuwa linasafisha nini, nafsi, ili awaze sawa sawa na nini asili yake. Ko, tunapomfundisha huyu, tunapomfundisha huyu mtu taarifa zinaenda kwenye nini? Nafsi. Tunamwambia nini, alivyo Kristo ndivyo ulivyo, sababu Kristo yuko ndani yako, na sasa hivi kwa sababu alikuwa amekufa, ana influence hii roho. Ni nani? Kristo kwa, amebeba asili ya Kristo mazima, yes, wapi? Katika roho yake. Kwa nini Filemoni, Paulo anaombea ukuwajiwa kiroho? Anasemaje? ushirika wa imani yako ufanye kazi ya katika ujuzi wa kila kitu chema kilicho kwetu katika Kristo, katika ujuzi wapi, wapi? Hey, una nini wewe? anataka kupiga, anasema usipige. Kwa nini? Sa mimi nina asili ya Mungu ndani yangu. Kwa hiyo mafundisho kwenye kanisa la mahali baada ya mtu kuamini ni kusaidia ufahamu wake ukubaliane na nini asili mpya alionayo katika Kristo. Tuko sawa, tuko sawa. Kwa hiyo twende kwenye kwenye lugha ya ukombozi sasa, alafu nitakuonyesha baadhi ya vitu baadaye. Msikize hapa, kwa roho yake imekombolewa alipomwamini Yesu Kristo okay. nafsi yake imekombolewa inakombolewa kwa mafundisho, umeona hiyo okay. mwili wake alipookoka, mwili umebadilika nafsi imebadilika okay, ngoja tukuambie sasa. Alipookoka roho imebadilika, ko tuweke tiki hapa, tiki kubwa. Alipookoka fikra zake zimebadilika, anaweza akaamka. so, su... asema ah, alafu nimeokoka. Anaamka asubuhi baada ya kuokoka jioni, anaenda anakaa pale, asema weita, nipe moja bari. Imeokoka jana, ujui au niweke wokovu pembeni kwanza. Nafsi inapambana kwa sababu inatembea kwenye asili iliyoharibika. Miaka mingi imeshachukua mfano wa mauti, uharibifu, giza, bado limeinfluence. Kwa mafundisho yanakomboa nini? Nafsi, nafsi yake iwaze kama nini? asili yake? Oya, nikuulize, siku ulipookoka mwili wako ulibadilika? So, yeah, I feel like light today. Yaani najua baada ya kuokoka nimepungua kilo tano, ndivyo nafanya kazi baada ya kuokoka nimepungua kilo tano, kweli si kweli? Yaani, nasema baada ya kuokoka nimeokoka siku hiyo nikajua hesabu nikapata mia Nilipookoka nikaanza kujua mamlaka ya mwamini nikaanza kutembea katika uhasiri. Yaani nilipokoka, siku hiyo hiyo nilikuwa na uwezo wa kunena kwa lugha masaa kumi, nilikuwa na uwezo wa kufanya uinjilisti, nilikuwa sikosei wanafunzi, akili yangu ilikuwa inatembea sawa sawa na asili yangu. Ilikuwa kweli. Usinge kuja kanisani wewe. Usinge kuwa na msumbua mchungaji. Lakini kwa nini unafanya hivyo, kwa sababu you have taarifa za nini? Yule mtu wa mauti kabla hajafanya nini? Hajakombolewa lakini mwili alio nao mwamini alipookoka ni ule ule unaopatikana na mauti. what do we do now? Je, huu mwili tunausaidiaje? Sasa hivi tunaulazimisha utii mambo ya nini? Ya roho kupitia nini? Ufahamu. Lakini mwili wenyewe pia haujakombolewa, kwa mwili utakombolewa lini? that's a question. Kwa sababu hakika mwili wako unakusumbua sasa. Kwa sababu gani? Hautaki kufanya mapenzi ya Mungu. Rudi chini. Kwa hiyo mimi huwa sielewi mtu akiniambia tunanyakuliwa na hii miili hii iliyochomwa sindano mara ngapi, imeugua malaria mara ngapi Kama tutanyakuliwa na huu mwili tutaendelea kuteseka? Au nyewe mnaonaje? Tumeanza kwanza unyakuwe eh? Tuna taratibu. Haleluya, mko tayari? Naonyesha kitu. Okay kwa hiyo lengo la Mungu kupa roho wake ni nini? Tuangalie hiyo. Mko tayari au umechoka au tuendelee kesho asubuhi? Tuendelee kesho asubuhi eh? Haleluya, mmeelewa nafsi eh? Kwa tunapo tunapokiri tunapo, maombi ya ukuaji wa kiroho huwa tunaathiri eneo gani? roho lakini tunasiri eneo uh, gani gani? Tunakubaliana no. kwa ya kwamba mwili wako unatii yaliyo kwenye hisia zako, si ndio, halo eh? Yeah. Tuanze na mazungumzo ya Yesu na Nikodemo Yohana tatu mstari wa tatu inasemaje? Yesu akajibu akamwambia, nani anajibiwa? Nikodemu, amin amin nakwambia mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuingia hawezi kuona ufalme wa Mungu. Kinachozaliwa mara ya pili ni nini? Umeshafika hapo eh? Good, umeelewa hapa. Semaje nne. Nikodemo akamwambia awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee? Aweza kuingia tumboni mwa mamae mara ya pili akazaliwa? Alikuwa amechemka swali, eh? Ameongeza swali la kutega, alikuwa anajua Yesu anazungumzia uzazi wa kawaida. Angalia tano, semaje Yesu akajibu, ami ami nakwambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho aha, hawezi kuingia ufalme wa Mungu. Niliwaambia na pale, nikaye kaye ambaye yake, mtu asipozaliwa kwa maji ambako ndio kuzaliwa kwa roho, hawezi kuingia ufalme wa Mungu. Tuko mpaka hapo, aha. Mstari wa sita ni muhimu sana, asemaje? Kilichozaliwa kwa mwili ni li box la nje ni mwili. Mama yako akuzae kiroho? Mama yako anakuzaa nini box? Kinachokuzaa kiroho ni nini? Injili, Roho wa Mungu anaingia ndani yako, unakuwa umezaliwa upya mara ya pili. Kilichozaliwa kwa roho kwa mwili ni mwili, kilichozaliwa kwa roho ni roho. Umeshaelewa sasa? Umeshaelewa sasa? Okay. Kwa roho ya mwamini imezaliwa upya siku ile ulivyofanya nini? Ulipoamini. Kuzaliwa upya maana yake nini? Twende kwa undani kidogo, nienda kwa Tito. Tito tatu mstari wa nne hadi Tito tatu mstari wa nne hadi wa tano. Mstari maarufu kidogo inasemaje? Lakini wema wake ni Tuto ngapi? Tatu, nne na tano inasemaje? Lakini wema wake mwokozi wetu Mungu na upendo wake wanadamu ulipofunuliwa, alitoa kwa si kwa sababu ya matendo ya haki tuwatenda sisi, bali kwa, kwa rehema zake, kwa kuoshwa kwa kuzaliwa upya. Kinachozaliwa upya ni nini? Kwa kuzaliwa upya, ehe kwa kuzaliwa kwa pili na kufanywa upya na Roho Mtakatifu. Nani anayefanya upya huko ndani? Roho Mtakatifu. Kwa roho ya mwamini kwa kutana na Roho Mtakatifu anakuwa mpya, ndio maana kiumbe kipya, hata imekuwa mtu akiwa ndani na Kristo amekuwa kiumbe kipya. Kiumbe kipya ni kiumbe chenye roho ya Mungu Mungu ndani. Huyo ndo ameingia katika nini? Falme wa Mungu. Twende. Neno kuzaliwa kwa pili ni neno la Kigiriki moja tu, paligenesia, pa li ge ne sia paligenesia. Narudia tena pa Masemaje paligenesia? Sawa kabisa. Imeundwa na maneno mawili ya Kigiriki palin na genesis palin na genesis. Genesis ni mwanzo mpya, kuwa na kitu kipya. Kwa palin na genesis ni kuwa na asili mpya. Pali genesis ni kuwa na asili mpya ambayo kuwa nayo mwanzoni, ni kufanywa mpya kabisa. A brand new speech kainos thesis. Kiumbe kipya. Kwa hiyo anasema anafanywa upya, anazaliwa upya, anazaliwa kwa pili, kwa kufanywa upya na Roho Mtakatifu, kwa anakuwa ni brand new spirit, lakini with all the mindset na all the body, kwa ufahamu wa zamani na mwili wa zamani tumeshajua namna ya kudiri na ufahamu wa zamani. Nini nafsi? Tunapeleka wapi shule, tuna train kanisani, si ndio? Eh, ili kwamba amfananie Kristo kwenye mwenendo wake. Kwa nini amfananie Kristo? Kwa sababu Kristo yuko ndani yake. Kama ni upendo, aenenda katika upendo. Kutokea wapi? Ndani. Maana nini? Pen... tumaini alitayarishi Warumi tano, tano. Tumaini alitayarishi kwa kuwa pendo la Mungu limemiminwa ndani yetu kwa huyo roho tuliyepewa Limemiminwa wapi? Kwenye akili? Kwenye mwili? Kwenye nini? Kwenye roho. Kwa namna Mungu anavyomimina pendo lake ndani yako, ni kukupa nini? huyo roho wa upendo. Wangapi ana roho mtakatifu hapa ndani yao? kwa unaye nini? roho wa upendo. Kwa ndio maana upendo twa nini? Kuenenda mwenendo, tembea sawasawa na ulicho nacho. well Vipi kuhusu mwili? Kwa mtu anapoamini, roho yake inakuwa brand new spirit. Brand new spirit. Wow. Nini? Tunaelekea wapi hapa? Ngoja nionyeshe kitu hapa. Haleluya! Mnanipa dakika kumi na nipa tano eh? Eh? Ndamalizia kesho asubuhi, lakini nataka niweke msingi mzuri sana hapa. Twende Petro wa kwanza, mlango wa kwanza, kwanza. mstari wa tatu na wanne. nataka usilale hapa kabisa. Petro wa kwanza mlango wa kwanza, kwanza. mstari wa tatu na wanne. Let me show you something here. Inasemaje? moja mbili tatu, ende mstari tatu. Aimidiwe Mungu baba baba Bwana wetu Yesu Kristo, ambaye kwa rehema nyingi zake nyingi alifanya nini? Tunakubaliana, alituzaa mara ya pili eh, eh. Umeona neno tupate tumaini lenye uzima. Ukishaona neno tumaini, ni jambo lilonalo au unalotegemea, kwa tuna uzima sasa hivi lakini unaona, tumaini lenye uzima. Naomba niulize, huo uzima unaenda kwenye roho?