Hapo mwanzo Mungu aliziumba mbingu na nchi. Kwa mpango wa Mungu tangu mwanzo ni mbingu na nchi kwa pamoja, cha rohoni na cha duniani vikutane. Human humanity with divinity coming together. Ndio maana ya mbingu na nchi, kuna siri yake ndefu kutokea pale, lakini akasemaje? Kulikuwa na shida gani? Mpango wa Mungu ni mstari wa kwanza. Mstari wa pili anasemaje? Nchi ilikuwa na nini? Ukiwa tena tupu na giza limetanda Mungu anasema na iwe nuru. Nini kinacholeta nuru? Ni kile cha mbinguni au Roho wa Mungu ambaye alikuwa ametanda juu ya vilindi vya maji. Well, basically, Roho wa Mungu yupo kwa ajili ya kumkomboa mwanadamu kwenye mateso, kwenye dhambi, kwenye mauti. Are we together? Now, tuende taratibu nikuonyeshe kitu kingine hapa. Kwa tayari tunaona ya kwamba ukiwa JFG inabidi sana sana. Nisikilize vizuri kama wewe ni mpya. Inabidi upende sana kwenda kwenye kurudia audio za mwanzo mwanzo hizi. Hizo fundisha. Rudia sana. Usibaki kwenye hivi unatembea sasa hivi. Rudia za kule nyuma sana. Kulizia audio za mwaka elfu mbili na ishirini na moja nyingi. Sikiliza. 2022 maliza yote. Omba siri zote. Kuna vitu vingine nataka kuflow kwa haraka hapa kwa sababu nimeshakava muda mrefu. Hapo kadanganya, hapo nimefanya summary ya somo la siku kumi na ngapi, kumi na mbili, kwa mistari mingapi, miwili. Go, go back and study. Kuna material mengi sana ya kujifunza, usikomae. Tuna namna ya kufanya, wanafunzi, nenda kwenye fundisho ili wewe ufahamu vizuri kinachofanyika kwa tayari. Tumeona uzima ule ulikuwa nuru ya watu Aswa, nuru ya ng'aa gizani Wala giza halikuweza. Kwa ameonyesha uwezo ulioko juu ya nuru au uwezo ulioko katika uzima wa Mungu. Angalia, giza haliwezi kuzima nuru. Basically, ukishapata uzima wa milele mauti haitakutawala tena. That's the same meaning. Unajua kwa nini? Kwa sababu nuru yang'aa gizani, kumbuka na ule uzima ni nini? Unaonekana kule kama nini, nuru ya watu. Mungu alisema na iwe nuru, ikawa nuru, akasema akaona nuru ya kwamba nini njema Nuru ikaanza kutawala kuanzia pale. Kwa hiyo mtu akikwambia unaweza kupata uzima wa milele ukapoteza mwaanae, anasemaje? baada ya kupata uzima, baada ya nuru kuwaka, giza limekuja likasema, we we nuru kwenda, ikanywea, giza likatawala? Ni matusi kwa Mungu. The reason ametumia nuru na giza ni kwa sababu palipo na nuru, giza alikai. Kwa kama kuna giza unaleta nini? Nuru. Anasema if there is no, if there is darkness, don't cast out darkness do what? turn on the light, simple, kwa sababu nuru ikitawala giza halikai. That's very important. Kwa hiyo anasemaje, nayo nuru yang'aa gizani, wala giza halikuweza bado. Yohana anachambua mwanzo moja mbili Tatu. Neno ni nani? Tumeona ya kwamba ni Mungu. Ni nani tena? Tuone, twende mstari wa sita. Anasemaje? Yohana moja sita twende mpaka kumi na nne. Naomba ufungue kinywa chako kwa sauti ya juu, moja mbili tatu, twende. Wanasoma watu kumi tu. Moja, mbili, tatu ende, palitokea mtu ametumwa kutoka kwa Mungu, jina lake nani? Yohana, msare wa saba. Huyo alikuja kuwa shuhuda, ili amesema ashuhudie ile nuru, ile sema, ile sema, ile kwa mwandisha anarifaa something somewhere. Akasemaje? Wote wapate kuamini kwa, kwa nani? Kwa nani? Yeye nani? Kwa nuru, ni mtu Tuko sawa? Neno pia ni nani? Ni mtu alikuja, alikuwa alikuwako, sio ilikuwepo au lilikuwepo, mm-hmm. Hiyo ni personification. Neno alikuweko alikuwako kwa Mungu, kwa neno hapo, sio kitu, ni mtu. Zamani mtu mmoja alisomaje? Sasa msahau, mtumishi nilimwambia, lakini unajua tuko honest, wakati mwingine unataka kumtumikia Mungu, lakini atuelewi vitu vingi Namshukuru tu Mungu kama umekutana na kweli, kakusaidia. Sasa, mtumishi wa Mungu alikuwa ameandika, amefanya video yake kanisani. Nilimfuata inbox, nikamwambia, iko sawa, tuli tifuana kidogo, kwa sababu kurekebishwa ni kitu kizito. Halo, akaandika mstari hivi, hapo mwanzo kulikuweko na neno. Twende taratibu, eh? Tufanye kinjilisi, hapo mwanzo kulikuweko na neno, kwa hiyo kabla hujaanza chochote kwenye maisha yako anza na nini? Napo, neno na hapo neno anaanza nini? <laughs> a be che de ge. Anza na neno. Ukitaka kuanza kazi anza na neno, neno la Mungu. Nasemaje juu ya biashara yako? Ukitaka kujenga nyumba anza na neno. Ukitaka kuanza ndoa anza na neno. Ukitaka sasa, ukitaka kwenda chooni, sio? Anza na nini? Lakini la mchamuhimu ni nini? Anza na neno. Ukitaka kuanza kufanya nini, anza na neno ametumia Yohana moja moja hapo mwanzo kulikuwako na neno. Kwa neno ndo linatakiwa litangulie. Kwa una neno gani juu ya kazi yako? Una neno gani juu ya ndoa yako? Una neno gani okay? Pale amewaza neno kama nini, abe herufi, mambo ya kusema, kilichotamkwa lakini moktaha natuonyesha, huyu neno ni nini? A person, sio kitu cha kutamka kwa. Mungu anataka uanze na neno lake. Kama ujaanza na neno, mwenzangu toboy uzianze shule bila neno. Na kuna muuni mmoja amekuja tu shule sana, niaje man fresh, akatupia begi lake pale, hajui kwamba mna Yehova mna nini, akapiga na banda zote Ajaanza na neno. Ameanza na nini? Naswaga akihudhuria anasikiza vizuri, anaandika notes, anafaulu, anapata banda. Anasema, ye yeah. Waitwa nani? Umewakoka? Okovu kitu gani?" Kwa nini maana ya neno hapa neno hapo linatumika kumaanisha nini? A person of Christ. Kristo. Tunajuaje? Anasema ashuhudie hapo, ametumia neno, akaamisha, akaanza kutumia neno nuru. kwa unaweza ukareplace neno kwa nini nuru. Halo, mstari wa ngapi? mstari wa ngapi? wa nane. Nani nasemaje? Naomba tusome wote. Huyo akuwa ile nuru, bali alikuja ile ashuhudie ile Huyu ni nani, anashuhudia nuru? Yohana. Kwa hiyo Yohana alikuwa anasema, kwa "Ya, nimekuja kushuhudia nuru. Unajua mwanga ukiwaka, mnaona njia. Jamani, serikali tuongezee mwanga, nuru ni wa muhimu sana. Giza liko kwenye sehemu hizi, kama hapa mabwe pande kuna msitu wenye giza, serikali iweke taataa pale. Nimekuja kushuhudia nuru. Yesu anasemaje? Mi Yohana alisemaje mimi ni sauti ya mtu aliyenyekana, itengenezeni njia ya Bwana. Alipoulizwa wewe ni alipo oriso, yule akasemaje? Mimi siye, ajaye nyuma yangu ni mkuu kuliko mimi, ambaye siwezi hata kulegeza gidamu ya viatu vyake. Alikuwa anazungumzia nani? Yesu alipomwona asemaje? Tazama mwana kondoo wa Mungu aichukue dhambi ya ulimwengu. Huyo ndo nani? Nuru aliyokuwa anashuhudia nani? Yohana. Yohana ni nabii wa Agano la Kale, ndio manabii wote, Musa na manabii walikuwa wanashuhudia nini? Habari za Kristo, the last prophet. Ndio maana Yohana anaitwa nini? Anaitwa nabii mkuu kuliko wote. Hapawahi kuwepo na nabii aliyetoa kwenye tumbo la mwanamke kama nani? Kama Yohana. Unajua kwa nini Yohana alifanya kama manabii wote? Alishuhudia habari za Yesu, alafu akamshika, akasema huyu ndiye iliyesema habari zake. Isaya alikufa bila kumwona bila kusema huyu ndiye because there is only one prophet aliye prophesy aliye symbolize aliyefundisha aliyeelekeza aliye tarajia Yesu kuja, na akaja, katika kizazi chake, na akamwona. Kwa kuna nabii mmoja tu ambaye hakuitwa nabii wa uongo, hiyo nani? Yohana. Isaya amesema, tazama, bikira atachukua mimba naye atamzaa mtoto mwanaume, naye mtamwita jina lake Imanueli akafa hajaona. Anasema eh, tulijua tu jamani, liongo atijaona mwanamke bikira akipata nini mtoto? Kwa udangani ndio alisema kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Hajaona mtu yoyote aliyepigwa mpaka amekufa. kwa the last prophet who prophesied pointed, aliyeshuhudia habari za Yesu na akamshika na kusema, huyu ndiye niliyenena habari zake to nani? Yohana. tuko mpaka hapo ndugu zangu, Alo Ile la msingi sana, twende mbele. Anasemaje ustari wa ngapi? Tusome nane, halafu twende tisa. Huyo hakuwa ile nuru, bali alikuja ishuhudie ile Kulikuwako nuru halisi, in fact, SUV ameamua kuweka N kubwa. Am, amtiae nuru kila mtu, anamtia nani nuru? kwenye mwanzo, nini kilitiwa nuru? nchi hapa, anasemaje? amtiae nani nini, nuru kila mtu ehe, akija katika nini ulimwengu, anasemaje? msala kumi, alikuwako ulimwenguni, hata kwa yeye ulimwengu ulipata kuwako. Ehe. Kwa yeye ulimwengu ulipata kwako, kwa. Maanake ni ninini ni? Yeye ndio mwanzilishi wa huo ulimwengu Everything Jesus. Asemaje, hata kwa yeye ulimwengu ulipata wa, wala ulimwengu haukumtambua, wale ambao walikuja kwao haukumtambua. Msara wa kumi na moja alikuja kwake walio wake hawakumpokea. kumi na mbili asemaje Bali wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa Mungu. Wote waliompokea, mwanzo kuna watu walipokea nuru, yeah. Kulikuwa na giza mwanzo pia, baada ya Mungu sema na iwe nuru. Ndio kwa sababu alisemaje, Mungu akatenga nuru na giza. Mstari wa ngapi? Mstari wa nne Mungu akaiona nuru ya kuwa ni njema, Mungu akatenga nuru na giza. Mungu alisema iwepo nuru na giza e? Mungu alisemaje? Na iwe nuru. Nuru ndio mpango wa Mungu. Kulikuwepo na giza pia, ambao hakuwa mpango wa Mungu. Kwa nini giza lilikuwepo na nuru lilikuwepo? Kwa sababu Mungu sio dikteta, atakwambia tazama, kuna mauti na uzima mbele yako, chagua uzima. Na binadamu wanatabia wa kuchagua wanacho Chaka. Leo tu, wangapi wamehubiria Injili watu na wakakataa? Nuru ilikuwa inatembea hapo. Kukataa Injili maana yake nini? Ni kukubali kubaki kwenye giza. Tuko sawa eh? kwa tangu mwanzo, unaona mpango wa Mungu ukikataliwa. Na iwe nuru, lakini kulikuwepo giza na nuru. Akasema nuru ni njema, amesema giza ni njema kwa hiyo mwanadamu asiyekuwa na roho wa Mungu, Mungu anasema yuko sawa Fani. kwa sababu nini? Kwa Mungu mtu asiye na roho wake huyo ni mfu. Anao nini ndani yake? Mauti. Tuko sawa? Tuko sawa? Usiniitikie kwa kichwa, fungua mdomo. Tuko sawa? Nitakuwa natoa hela kwa anaoitikia kwa mdomo, wale unaitikia kwa kichwa ntawapa mapenzi Haleluya. Anasemaje bali wote msio wangae pale? Kumi na mbili. But wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa Mungu. Anasemaje, ndio wale waliaminio jina lake. Kwa basically waliposema, na iwe nuru, kulitokea waamini na wasioamini, wa Waliokubali na waliokataa. There has to be two. We wote mtakaoondolea dhambi wataondolewa, na wote mtakaofungia dhambi watafungiwa. Ndio maana Yesu alisemaje: mkienda kuhubiri wengine watakubali, lakini pia wengine watafanya nini? Watakataa. Ni from the beginning. Na ndio maana ukiangalia population ya ulimwengu, unaona aina mbili za watu tangu mwanzo. Watu wa kwanza, Adamu na Hawa, walikubali injili au walikataa? Walikataa. Giza lilitawala pale. Kaini na Abeli, nani alikubali injili? Nani alikataa injili? Ukisogea mbele kidogo unakuta nani? Nuhu na watu wa kizazi chake. Nani alikubali injili? Nani alikataa injili? Watu wa kizazi chake. Ukisogea mbele unakuta nini? Watu wengine wawili wawili, tutumie Isaka na tutumie Isaka na Ishmael. Na, tutumie Esau na Yakobo, hiyo iko plain zaidi. Esau na Yakobo, nani alikataa mambo ya Mungu? Esau. Yakobo alikubali, ndio maana huyo alidharau haki ya mzaliwa wa nini, wa kwanza, si ndio? Yale yalikuwa ni madharau ya mambo ya Mungu, kwa hiyo imepangwa hivyo. Sodoma na Gomora, kulikuwa na Lutu na familia yake na kulikuwa na watu wa Sodoma na Gomora. Ujumbe uliwajilia wote, waliopokea ni nani? Lutu, na waliokataa ni nini? Watu wa Sodoma na Gomora. Nitakwambia hata aliponyanyua nyoka wa shaba, unafikiri Wayahudi wote wali waliangalia? mm -mm. wengine walikataa. Kwa hatua kwa hatua, unagundua kwamba There was darkness and there was light. Lakini mpango wa Mungu nini? Light. Tuko mpaka hapo, eh? Okay. Kwa hiyo angalia kwenye mstari wa 14. Mstari wa 13 unasemaje? Waliozaliwa si kwa damu wala si kwa mapenzi ya mwili, maana yake sio natural birth, wala si kwa mapenzi ya mtu bali kwa nani? 14 soma wote? 14 soma wote? Naye neno alifanyika mwili, akakaa kwetu, nasi tukauona utukufu wake. Okay. Angalia, kwa hiyo neno alifanyika mwili, naomba uchukue Mungu kule mwisho. Mwanzo hapo mwanzo kulikuweko na... Ha! Hapo mwanzo kulikuweko na, naye neno alikuwa kwa naye neno halikuwa kwa neno. Ni nani? Chukua msari wa kumi na nne, weka Mungu mahali pa neno, twende moja bila, twende naye. Mungu alifanyika mwili, okay. Kwa Yesu ni nani? Mungu katika mwili, as long as Yohana anaendelea kutiririka hapa mpaka hapa. Kwa hiyo Yesu aliyekuwepo Yerusalemu ndio Yesu aliyekuwepo mwanzo. Eh? Mshandika hiyo Jesus in Jerusalem is Jesus in the beginning. Kwa yeye vyote vilipata kuwapo. Kwa hiyo tukubaliane Yohana alikuwa anachambua wapi? Vitabu vya Agano la Kale. Kwa nini? Kwa hiyo Joh Yohana 1:45 inasemaje, inasemaje Yohana 1:45. Filipo eh? Tumemwona yeye aliyeandikiwa na Musa katika Torati na manabii, Yesu mwana wa Yusufu, mtu wa Nazareti. Tumemwona yeye kwa kwenye Injili ya Yohana. Unaona uchambuzi wa Mwanzo mpaka Malaki. Tuko sawa, tuko sawa, tuko sawa. Kwa hiyo inawezekana kuchambua Mwanzo mpaka Malaki na kufundisha injili kama alichofundisha nini, Yohana? inawezekana kabisa twende yohana tatu mstari wa kwanza nataka tusome hivyo kabla ya kwenda kwenye luka yohana tatu ishirini na nne yohana tatu moja sorry inasemaje namsikia mtu mmoja tu Basi palikuwa na mtu mmoja Farisayo jina lake Nikodemo mtu wa Yahudi, si ndio? Aha. Huyo alimjia usiku, akamwambia Rabi, "Tunajua kwa mwalimu umetoka kwa Mungu, kwa maana hakuna aweza mtu awezaye kuzifanya ishara hizo zifanyazo wewe isipokuwa Mungu." Yupo pamoja naye, akasemaje? Yesu akajibu akamwambia, "Ehe. Amin, amin, nakwambia mtu asiposaliwa mara ya pili, hawezi kuona ufalme wa Mungu." Yesu anafundisha ili kutokea wapi? Tushirikiane. Yesu alitokea wapi? Mwanzo mpaka Malaki. Twende mbele, asemaje? Nikodemo akamwambia, awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee? Aweza kuingia tumboni mwa mama yake azaliwe mara ya pili? Kwa sababu alikuwa anazungumzia mambo ya nje. Yesu alizungumzia kuzaliwa mara ya pili, sio kuzaliwa kwa nje, sio kurudi tumboni, urudi ye, yeah, brand new baby, the old refreshed baby. No. Tena asemaje? Yesu akajibu, amina kwa, amina nakwambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia katika ufalme wa Mungu. Niliwaambia matumizi yana pale ni nini, ni kai, maana yake nini? Mtu asipozaliwa kwa maji ambapo maana yake ni kuzaliwa kwa roho. Yohana ametumia maji mara nyingi akimaanisha nini? Roho. Tuko sawa eh? Yohana yeah. discussion ya ma... Yohana nne na mwanamke ilikuwa ni maji ya uzima, akinywa mtu haoni kiu milele, ni roho wa Mungu okay. Akasemaje sita kilichozaliwa kwa mwili ni na kilichozaliwa kwa roho ni. Kwa uzao mpya ni ndani ya roho ya mwanadamu kinachozaliwa sio mwili wa nje, ni mwili wa ndani. Twende pamoja eh? si tabia ya semaje usistaajabu ya kuwa nilikwambia hamna budi kuzaliwa mara ya pili. Akasemaje, upepo uvuma upendako, na sauti yake usikia, lakini ujui unakotoka, wala unako kwenda; kadhalika hali yake kila mtu aliyezaliwa kwa roho. Maanake asemaje haonekani kwa nje lakini haina maana, sio active. Huwa anasema mfano huu hivi. Unajua sababu Mungu ametupa ishara? Ni kwa sababu kwa nje tunaonekana kama wanadamu wote, kweli? Si kweli? Tunaonekana kama wanadamu wote kwa nje. Tena wakati mwingine wanadamu wanaweza kuwa handsome kuliko wewe, au sio? Mwanadamu anaweza kawa pande la mtu kuliko wewe, si sawa eh? Alo, mwanadamu anaweza kawa pande la mtu kuliko wewe. Mwanadamu wa kawaida anaweza kawa na hela kuliko wewe. Kwa akitazama kwa nje uwezi kusema we ni mtu wa rohoni kwa kutumia nje. Sura yangu mimi, angalia Mtu wa rohoni angalia pamba nilizopiga. Wasema, "Wewe oh, unasemaje bwana?" Hiyo nimemwona mtu ame tena anaweza hata mimi nimevaa kama hiyo nayo nyumbani. Angalia nilivyosuka nywele. Nwa nywele zangu zoka. Mimi ni kiumbe kipya. Mimi ni mtu wa rohoni. Hivyo havitambulishi. Kwa unaweza ukavielezea kwa maneno isimake sense. Lakini Yohana anasemaje? Yesu anasemaje? Ni kama upepo haujui jui, unavyotoka, haujui unavyokwenda, lakini unakwenda. Ukitaka kujua, ngoja ije kama tufani, ikutane na nini? Ikutane na nyumba imekaa mahali, inabeba bati hivi, naona bati linaenda hivi, bati linakimbia. Haleluya, asemaje? Ah, unaweza ukawa na sauti ndogo kabisa Sauti ya kwanza, toleo la kwanza, <laughs> hauna bezi. <laughs> Toka pepo, toka pepo, toka pepo, huwezi kusema. Unajua, kuna wadada wanatamani a wawe na sauti ya kiinjilisti. Sijui nani amesema uinjilisti ni sauti, they think the power is in volume. Wanafikiri nguvu iko kwenye nini? Ukubwa na unene wa sauti. Niongezee bezi hapo, niongezee bezi hapo Nataka kutoa mapepo hapa. pepo toeka, pepo toeka, pepo asema we ni nani? Lakini unaweza ukaa hauna sauti nzito. Mii nimeona wadada wakitoa mapepo, mimi personal, ambayo hata akikufokea ni kama anakuchekea. Nimekataa sasa, nimekataa ndio umekataa? Hivo ndio nimekataa. Anaweza akaja mtu ameshikiliwa wa na watu sita mabaunsa, anawapelekesha kweli kweli kweli, bom bom bom bom bom bom, anakuja mchungaji huyu amepagawa na mapepo na mchungaji, na nani mwenye umbo dogo la na kwake nani anajijua na umbo dogo aje mbele siekaa ujijui. He? amna. najua hawa siwaoni, kwa sababu wameshajifia nyuma ya viti hii tusiwaone. Okay, basi katikati ya wenye maumbo madogo, sio? Kuliko wote, unajua na umbo dogo tu fulani, kilobaiti, kilobaiti mbili. Wewe hapo dada, emsimama, nyuma yake unayemtafuta mwenzako, unafikiri nini? wale nyuma yako ndo mdogo kuliko, simama eco mbele haraka, kimbia Njo, njo, haraka nikuonyeshe kitu. Sema mtu wa rohoni. Sema mtu arohoni. Eh, ulikuwa umevua nini? Na viatu umevua kabisa kwelikuwa nakula raha, ah. Eh, mbona mkubwa mkubwa pita? Nani mwingine? Kwani Manuela wewe ni mkubwa sana, msimama. Kwani man eh? Nani yo eh? Ah, godiamene yeah, mm -hmm. Dori njoo unajikataa kwamba wewe ni mkubwa. Zimeni feni hapo ah, njoowasi njo <laughs> njoo, moja haraka tusha bwana Hallelujah! Ngoja naomba maiki e mchukua maiki moja pale inayowaka shika maiki tu, sababu kuna wanawake wengi wameacha. Kwa Pastor Chris aliwaekea wanawake mikono siku ile, akamwambia, Mungu anaenda kuwatumia kwa ku, namna ndio ameanza kutumika hapo, nani hapo, anawatumia wewe. Washa tu, hebu shika hivi, tumie ni moja tu eh, salimia kanisa, wanasikia. Weka maiki karibu Hebu sema toka kwa jina la Yesu, kemea pepo sasa. Sasa jamani, sauti gani hii jamani? Hebu kemea kwa nguvu. Ah, wao ndio amejitahidi. Kemea tena, hapo ndio wamekemea. Toka kwa jina la Yesu, pepo linakimbia nawe Kikemea, ah, ah. Ah, pepo mkemea ah. Pepo vizuri kwa bezi, kwa bezi hiyo bezi. Toka kwa jina la Yesu, okay pepo litatoka. Kwani kinachotoa pepo ni nini? Mamlaka, mamlaka. Okay, hivi unajua mabounsa wanaweza kawa ameshindwa kumshika lakini akaja pale akamkuta God Amen dorini pale yuko pale hivi. Sema, sema toka. <laughs> ah, tumisha nazidi kuniangusha. Sema toka kwa jina la Yesu na usimrudie tena. Unaona kama linarudi, nenda kwa geti <laughs> zima hiyo mike. Umeelewa maana yake? Lakini atatoka. Kwa nini? It's not about the base. It's about authority. Kwa wale kwale ma, ma wanaweza kwa anawezak amemshika lakini akasema toka kwa jina la Yesu. Ukamwambia mwachieni alafu anafanya kama anakuja mbele alafu nasima asema, mm -hmm, mm -hmm. Asema usinisogelee. Ishi hapo. Anatoka. Kwa nini? Mtu wa rohoni lakini asemaje? Wanangu, sisi tumeshindwa kumshika. Watu ngapi? Saba, wote kawaangusha hivi. Unajua Paulo alikuwa kimbaumbau eh, chembamba historia yake hivi unajua, na unaweza ukamwona Paulo akemea mapepo. Hata kama hujaokoka naenda kukemea na wewe. Sema, ah, bana. This no serious. Soka. soka Hmm. Kaleka jamaa na kwenye wana wasikia, wakajikusanya sema kwa jina la Yesu tena, si na bezi ambao ambayo Paulo anatajwa toka, <laughs> kwenye wale saba pepo, akashika wawili akawaonyesha kwamba nayaweza mambo yote, akatiwa nguvu kisawasawa waliondoka wakiwa nini? Wakiwa uchi. Sasa kujua walivaa bukta? walikuwa wamevaa nini? walikuwa wamevaa kanzu kama ya Yesu, lakini walikimbia hali wako kilichowapiga nini? Pe, mapepo mawili ndani ya watu wawili, ndani ya mtu huyu mmoja, ikashughulikia watu wawili, wakaondoka hawana nguo. Pepo liakikisha hakuna mtu anavaa nguo hivi. Unajua, kwenye kupambana, kitu cha mwisho kushindwa ni kuvuliwa nguo. Yeah, umaak amekuweza kabisa, that's the last line of the fight. Mnacheka nini? Mnacheka nini ya vijana mlioko kumezoka Morogoro, baada ya namba tunane, tukitoka nje pale mtaniambia mmecheka nini? Mnaona nitotokee. Kwa hiyo it is not about volume ni kama upepo. Upepo hauonekani, but you can feel the impact. Wewe nikwambie, mwana wa Mungu, kitendo cha kuwa na roho wa Mungu ndani yako, you you are moving with the supernatural abilities haleluya! You are moving. Ndio maana wakati mwingine mambo unayolalamikia ungeyabadilisha ungetaka, lakini umechagua kufanya nini? Kulalamika. Umechagua kuimba nyimbo za huzuni. Kwa nini umeyaruhusu baada ya kuchukua hatua ya kufanya mambo yabadilike? Umechagua kuimba Mungu wangu, wewe wajua sababu, kwa nini niyapitie haya? Umechagua kuimba nyimbo za kusema nimekubaliana hali, lakini mtu wa rohoni, ijapokuwa hatambuliki kwa nje lakini nilimashine inalotembea a supernatural being, ni kama upepo. Dharau upepo unavyotaka, nenda baharini bichi, uone inavyosukuma mawimbi kama mlima. Dharau upepo unavyotaka, lakini angalia tsunami ilivyoangamiza. It is just movement of wind, movement of wind. Unaweza ukana na sauti yako nyororo kabisa kama mtu azaziba kabisa. Wewe pepo, weye, nakuamuru kwa jina la Yesu toke wewe, toka na umtese tena usimtese tena. Wewe we pepo umenisikia? Naingia ofisini hapa nisikukute hapa yaye. Anaingia pale asana vitabu vyake nani? Nyanyuka sasa na wewe. Si sha alitoa wangapi, wanajua Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania? Wangapi wanamjua akianani? Watu wamelala, hata rais hawamjui. Wangapi anamjua Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania? Astagfirullah. Okay, ngoja niulize tena mara ya mwisho, wangapi wanamjua rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania anaitwa nani? Mama Samia Suluhu Hassan. Okay, hivyo mama akisimama akasema hivi, anaona avoongeaga taratibu, akasema nimesikia, nitawashughulikia. Hivyo najua akishasema nitawashughulikia, ameshawashughulikia Yaani nitawashughulikia ni kushughulikiwa kweli kweli. Wanao wanaotakiwa kushughulika wanajua namna ya kushughulika, kama mtu aamie mkoa huu kwenda mkoa hule, ataenda kushughulika kama kinachoshughulikiwa, akisema kwa sababu in authority is powerful than power. When there is authority, power moves, ile nafasi aliyonayo ndiyo inayosababisha nguvu zitembee. Na ndio maana ukinyang'anywa nafasi serikalini kesho, hauna mamlaka nayo, iko sawa. Vivyo hivyo, Mungu ametupa nafasi permanent ndani ya Kristo, haiondoki hiyo ni ya milele. Sisi ni watoto wa Mungu, nguvu zake zinakaa ndani yetu milele, Roho yake yuko ndani yetu. Kwa hiyo sisi hatuwezi, hatuwezi kufukuzwa kwenye ofisi ya kuwa mwana wa Mungu. Nipe story, nilikuwa naangalia filamu ya um, ilikuwa siku moja nakutana na na, na clip ya Masanja Mkandamizaji, alikuwa na act kama waziri, yuko kwenye V8 ya mawaziri, sio ndio? V8 zile eh, itakuwa gari moja tu kubwa liko juu kama V8 V7 V9, sawa. Yuko ndani pale anapanga mipango eh, nakuja hapo, tutaonana ofisini kwangu kesho. Akafungulia radio. Unajua siku hizi unatumbuliwa bila kuonekana kuon, kuon, kuonana na mtu eh Nasikia tu umetumbuliwa. Akasema, mkuu, sikiza redio, sikiza redio hiyo. Unasemaje? Asema umeshatumbuliwa. Mimi sawa, simu ikapokea, alo, naomba urudishe gari Dodoma, waziri mwingine ataenda kupanda. Walikuwa wamefika wapi? Njiani huko katikati, mtu na suti yake akashushwa, akatafuta nini? Bajaji. Okay, kama alikuwa na vitu anaenda kusain siku hiyo, atasaini. Kama kuna mtu alimwambia kesho asubuhi nitakuja kushughulikia, kesho atamshughulikia? Hapana. kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa nini? Mamlaka imeshaondoka, nguvu imefanya nini? Imeondoka. Kesho ataenda ofisi yake kwenda kuchukua vifaa vyake. Alikuwa akipita nafanya nini? Anapigiwa saluti. Kesho akipita anauliza, wewe nani? Naitwa Mheshimiwa shemeji. Melaeke eke Mheshimiwa tena, unataka nini? Kuna vitu nimesahau ofisi mwako. Ofisi namba ngapi? Tunaenda kutoka. Alikuwa akifika na gari yake, hata kama sio ya serikali, wakiona ni yeye milango inafunguliwa. Kwa sababu nini? There is authority which moves power. Kesho akija, anaambiwa taja meza namba Yaani yule ambaye jana, najua we, we askari unikumbuka mimi, jana nimekuja hapa, jana mimi naitwa Mheshimiwa shemeji. Nasema jana ulikuwa Mheshimiwa shemeji, sasa hivi ofisi yako imechukuliwa mtu mwingine, vifaa vyako vimefungwa store, deski lako limechukua. <laughs> kwa sababu when there is no authority, there is no power. Thank God kwamba katika Kristo tumeketishwa pamoja naye <laughs> juu sana kuliko ufalme wote na usultani na mamlaka na kila jina litajwalo, wala si kwenye ulimwengu hutu na katika ule ujao. One of the thing ambayo natakiwa kujua, mbona niwaambie. Na nimefundisha kwenye siri za mamlaka na wakumbusha tu mamlaka ya mwamini. Unaweza kuwa na mamlaka na usitumie hata siku moja, kweli si kweli eh? Eh? Kweli si kweli, hivi unajua lengo la mamlaka sio kurembea, kurembea ukuta. Sa, mimi ni mwana wa Mungu, nguvu za Mungu zote ziko ndani yangu asilimia mia moja ya personality ya Mungu nimeshirikishwa hali ya uungu ndani yangu. Why? So that you can operate like God. Unaweza kutenda kama Mungu katika ulimwengu. Ndio maana nafikiri, huwa tunaweza tukajisahau kama wana wa Mungu, mpaka pale ambapo tunaamua kuchukua mamlaka yetu. Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Sijui wewe unafanyaje, lakini kuna wakati kwenye maisha unaweza ukachukulia jambo ni kawaida ni kawaida, mpaka unaposhtuka hisi kawaida. Sio kama inakutokea, ukishtuka hisi kawaida na ni hatari. Nikijua hiki anachokifanya kazi nyuma yake ni shetani. The moment I know, imeisha pazia, no! stop it leo, acha anachosema unastopisha ukijua hii hali yangu inatokea kwa sababu shetani anaingilia mambo yangu. It changes a lot. Unaanza kutembea katika mamlaka, lakini unaweza ukapitia mateso ambayo ni matokeo ya kutotumia mamlaka yako katika Kristo na mpaka ukawa unashirikiana na watu wa duniani kusema hali imekuwa ngumu, ndivyo ilivyo. Wakisema tutakufa, unajiandikisha kwenye daftari la watakaokufa. Kwa kweli sidhani kama tutabaki. Unasahau ya kwamba una mamlaka ya Mungu ndani yako na juu yako. Badala ya ku exercise nafasi yako, unatembea katika unyonge kama asiye na Mungu, ghafla maisha ya mwenye Mungu na asiye na Mungu havina tofauti. Failure wanavyotaja wasio na Mungu na failure wanavyotaja wenye Mungu zinafanana, ni kama vile wakiona, there is no difference of having this Jesus. Mbona kama mambo yote tunapambania sawa? Mbona maneno yetu maneno yao hayajajaa munyu kama sisi? maneno yao hayajajaa neema kama sisi, wamekata tamaa kama sisi. In fact wakati mwingine inabidi tuende wao kwao, watu cancel watuambie pole sana, pole sana, pole sana, jitahidi kushika na dini yako kidogo, usali. Sema huwa nanena yeah, kwa lugha unanena kwa lugha, ongezea kidogo. Yeye mwenyewe haneni lakini anajua inafanya kazi. Kwa sababu you are not taking your position. Angalia, Mungu aliona nini? Giza. Aliona nini? ukiwa aliona nini? Utupu. Mungu akalalamika, imeandikwa hivyo. Mungu akasema ni shida sana. Mungu akasema na iwe nuru, na iwe nuru. Ni mamlaka, ni kuamuru anachokitaka kitokee kwenye mazingira ambacho hicho anachokitaka hakipo. Mwambie mwenzako tumia mamlaka yako vizuri. Asa mtu unaweza kuzunguka kwenye counseling centers, nisikize vizuri, unazunguka kwenye vituo vya ushauri kwenye mambo ambayo natakiwa usimame kwenye mamlaka. Miaka nenda rudi, you are fighting the same thing, unazunguka kila meza na kwa kila mchungaji kuomba ushauri, uvuke hapo mimi naona ni hali yangu mimi, naona ni hali yangu. Vitu vingine sio kuombea, ukuaji wa kiroho ni kusema nakataa hiki. Stop from now. Unakataa, haya maisha nayo yaishi. Something is wrong, hivi najua kama something is wrong, unajua something is wrong. Eh? Hakuna mtu ambaye hajui. Haya ni matatizo ya kawaida hivi, unajua kuna matatizo ambayo unaona ni ya kawaida And are like something is really missing here na rohoni mwako you are not enjoying that. Naona kuna kitu kina misi hapa, lakini you can stay like hii ni sawa tu, hii ni sawa tu, hii ni sawa tu. Huyu mji nimekuja, nimehubiri miaka miwili, hakuna mtu anayepokea Injili. Hii ni sawa tu, watu wanakataa Yesu. Alisemaje? watakubali na wengine watakataa. Hajasema wote wanakataa. Hii ni sawa tu. Huu um, mji ndivyo ulivyo, watu hawapokei. Hii ni sawa tu. Hii ni sawa tu. Kila mahali nikienda natukanwa. Hii ni sawa tu. Hii ni sawa tu. Kila kazi nayo anza lazima ife. Hii ni sawa tu. Nafikiri ni maisha tu, maisha eh, ni maisha tu, ndivyo ulivyo Mambo yote ulio hey, kufanya mwaka elfu mbili ishirini na moja, ishirini na nne hakuna chochote kilichotokea. Hii ni sawa tu, ni sawa, ni sawa tu, kuna namna tu, ni sawa, si laumu. Nasemaje? Si laumu, pengine ni mapenzi ya Mungu. Hakikisha ya kwamba sio mapenzi ya adui. Haleluya. Yeah. Hakikisha kwamba sio mapenzi ya adui, mtu wa rohoni haina maana akiwa katika roho hawezi kuleta matokeo katika mwili. Tuko sawa, tuko sawa. Mwambie mwenzako, wewe ni mtu wa rohoni. Wewe ni kama upepo, unaufili upepo? Upepo unaleta matokeo, unaonekana. Mwambie sura yako haikutambulishi. Do something. Do something. Do something. Hivi unajua kuna vitu vikifanyika Utambulisho unaanza kuja upya. Hello? Eh. Unaweza ukachukuliwa poa, ambako atawafanya jambo umewae kwenda kuhubiri njili mahali, alafu kahubiria. In fact, kwenye kambi ya viongozi ilitokea shuhuda kama hizo. Mtu ameenda kuhubiri njili na watu wakawa hawataki kusikiliza, kila mtu iko busy na simu, kila mtu anafanya kazi yake mpaka walipoonyesha kwamba mimi sio mtu wa kawaida, nisikizeni, la sivyo mtapata taabu hapa. Tumishi wa Mungu akaanza kutaja majina, wewe dada, wewe Yusufu ni nani? Aa. Ngoja, Yusufu gani huyo? Yusufu uliye naye sio mume wako. Ngoja hapa kuna hebu, twende pembeni tuongee, moja mbili tatu. Tunasema eh, ngoja ngoja ngoja ngoja ngoja, ngoja. Em, tukae hapa tuongee iwe Yesu amefanyeje hivi? Unajua sehemu zozote, nisikize vizuri, na very instructive. Naomba kama umelala lala milele, tuseme Bwana ametoa, jina la Bwana libariki. <laughs> Nasemaje? Ukilala lala okay, kabisa. Naomba nisikize vizuri. Mnajua kwa Yohana nne kuna stori ya Yesu na mwanamke wa Samaria, si ndio eh? Mnajua kilichofanya injili isipite pale ni nini? Mandroni. Cultural barriers. Yesu ametoka Yerusalemu, mwanamke ametoka wapi? Samaria. Kitendo cha kuwa na hizo tofauti, injili inashindwa kupenya. Discussion ilizokuwepo dini, discussion ya kidini, kaja sema ya kidini, sisi tunaabudu Yerusalemu, sinaabudu kwenye mti mlima kule wapi? Samaria, baba zetu alifanya hivi, baba zetu alifanya hivi. Yesu akamwambia juu ya nipe maji a maji maji nini? O, maji ya uzima, maji ya uzima. Ungejua niko mbaya, ungenipa ha? maji maji maji maji, roho wamwabudia, atamwabudu katika roho na kweli. Unasema nini? Mme wako yuko wapi? Sema didi Di umeanza kuvamia anga za watu. mme wako yuko wapi? Sina mume. Sema, umesema vyema. Unajua wakati mwingine, nisikize vizuri, kama una share neno la, nataka kushare neno la maarifa na you feel like saying it, wakati mwingine sio lazima useme yote, uliza swali. Yes, tu Yesu uzaje, mme wako yuko wapi? Sina mume, anasema yeah, umesema vyema sababu hata yule una wanaume wangapi? Watano. na hata huyo ulio naye si wa kwako. Ya hmm. ya yeah. Yeah, ni wa mtu pia. Topiki ikabadilika sasa. Nimejua ya kwa wewe ni nabii. Sasa twende, imeandikwa kwamba nini, nabii atakuja nini amuoni, kama ni akasema, anayesema nawe ndiye yule. Mwanamke akaamini. Aanikwambie kitu hivi, unajua, discussion ingekuwa ndefu kama supernatural singekuwepo, eh? Umewahi kubishana na mtu juu ya mtu, unamwambia habari za Yesu, anakuletea habari za Muhammad? Umewahi kuona? Umewahi kuongea na mtu habari za Yesu, anakuambia Biblia sio nzuri, Qurani ndio nzuri anaanza kukuambia hii imerekodi imerekebishwa, ime mara ngapi imeandikwa hivi, discussion za ajabu ajabu. Mimi kusikia hizo, unajua dawa yake nini? Switch the direction, toa kwenye nini, nacho discussion, ingia kwenye nini, supernatural. Anza kusema mambo yasiyo kuwepo kwenye macho yake, anza kuonyesha kwamba hii, wewe ulichoamini kimekuletea nini. Ngoja nikuonyeshe kinacho 1 2 3. That is very important. Mwambie mwenzako na- nasikia hiyo, unasikia hiyo, sema mimi, mimi nimesikia, mimi nimesikia. Nilikuwa nasoma ushuhuda juzi wa mtu mmoja Nigeria, alikuwa ametoka kwenye kambi WCC, wakaenda mtaani kufanya uinjiristi, walipofika mtaani kufanya uinjiristi, akutana na watu wawili vijana unajua eh? Umetoka kufanya maombi mwili umechoka, si ndio? Wao alafu eh? wametoka kula baga na pizza, wako wanacheua tu. Wewe bro, unataka kusemaje nini? Kwani vipi, nyie walokole mnasumbuasumbua watu hapa mjini? Sasa naomba niwaambie habari za Yesu. Basi naomba hata ni niombe nanyi, basi dakika moja. Aina noma fresh akawashika mikono akaanza ku blow in tongues mbele yao, akanena kwa lugha, akaanza kufasiri. Akamwambia, bro, huyu ndugu ndiye anayekuharibu sasa. Eh? Kivipi? tabia zote mbaya ulizonazo, ulikuwa innocent boy. Huyu ndiye aliyekufundisha eh? Kweli bro, mimi sikuwa muhuni. Sigara kanifundisha, shisha akanifundisha, kila kitu kanifundisha. Akataja mambo yote ambayo alipokutana naye hakujua hata hii moja. Afaka macho ya mkono. So, wewe bro ume niharibu. Apaye kushika kama aliharibiwa na huyo? Akasema ndugu yangu nisaidie. Mpokee Bwana Yesu leo. Mpokee nani? Bwana Yesu leo. Yesu anakupenda hivyo hivyo. Anaweza akakufanya ushinde hicho kinachokutesa. Fungua na maandiko. Unajua hapo nini? Seli imeanza. Ikiwa wana, wana oh, na wanafunzi wangapi? Wawili wingi. Mmoja aliharibu na mharibiwa wote wako kwa Bwana. Aleluya, mwharibu na mwharibiwa. Mwaka elfu mbili na nne nikuwa kembamba sana, mimi. Huyu mwili wangu huu, nimesingiziwa. Mwili wangu ni dori, ni mkubwa. Nikuwa kembamba, nikuwa nikivaa tisheti kama imetundikwa, nipokuwa mwembamba. Nilienda kuhubiri mahali watu wakanichukulia wa poa sana. Unajua, kuna wakati unaongea kama debe, kama unapaikwa mwenyewe, unajisikia sema hamna kitu hapa. <laughs> Unajaribu kuunganisha Yohana, Yohana nane thelathini na mbili nanyi mtaijua. Nilikuwa napenda kumsali sana Nasema nanyi mtaijua kweli na hiyo kweli itawaweka huru. Uhuru wangu usitaki kujua alikuwa ni wa nini. Lakini hivyo hivyo Mungu alikuwa anisaidia hata kidogo kidogo. Kwa nikapiga nikaunganisha nanyi mtu akishika neno yangu na kuamini maneno yangu, hii na nini natembea na atembeana. Kumbe hata unajibu kukaza sauti wanasikia nini? Bati. Pa pa pa pa pa. Pa. Asikii kitu kabisa. Sasa kati ya mambo yalikuwa ananichosha. Nikihubiri njia alafu naona mtu alikuwa anasikiza amekaa hivi naangalia na, tu tu amekaa hivi yaani, cha kwanza namwambia Mungu moyonimwangu Mungu nipe advertise moja tu, yaani niko mbele, naomba Mungu nipe advertise moja tu. Hakika nasema hakika, jina lako litukuzwe. Hapo nasema heshima yangu irudi. <laughs> Wasee wamekaa pale ina, nini na nini, kaa pale, chukulia hapo nikasema nani ambaye hajawahi kujazwa Roho Mtakatifu hapa? Wakasimama karibia wote. Hii nzuri. Nikaambia pangeni mstari hapa, shikaneni mikono. Sasa najua hawakuja nani, kuna wengi walikuwa hawajajazwa Roho wazee, na hawakuja. Najua watu wasiopokea, mafarisayo wakiwepo kwenye mkutano, unawajua kabisa unaponya wao wanakwazika. Tukamwona mke wake kaenda. Wangapi ako tayari kujazwa Roho Mtakatifu leo? Nikaelezea kidogo, nikaelezea kidogo, alafu nikanyoosha mkono. Sikuwekea watu mikono siku hiyo, nikanyoosha mkono hivi, wote walijazwa Roho. Sio kujazwa tu, waliangukia wengine kwenye maono. Kuna mmoja alikaa masaa matatu chini ajitambui. Mpa, mapafu yana shida, wanakuja hivo, mapafu yana shida na malaria, ni siku ya tano, hakuna dawa natumia inafanya kazi, mtoto wangu anakaribia kufa. Mbona angalia, walikuwa wote na shida, wote walikuwa na shida, ita wamekuja. <laughs> waliona nini This is not the normal person. Alhamisi iliyofuata ilikuwa ni fellowship iliyofuata waliniomba nije kuendelea na somo lakini <laughs> mtumishi, ile somo ilikuwa nzuri sana. Hauji kuendelea. Kwa nini? People, wajua kilichomleta Nikodemo? tusome Yohana tatu, eh. Hello. Nikodemo alisemaje? Najua ya kuwa wewe ni mwalimu umetoka kwa Mungu. Mm, amejuaje? Kwa sababu hakuna mtu anayefanya ishara unazofanya isipokuwa Mungu yupo pamoja naye. Kwa anasemaje, wewe sio debe tupu. Ndio maana alipomaliza anasemaje, mtu wa rohoni ni kama nini? Upepo. Halo kwao, Yesu kwa Nikodemu, mtu wa rohoni ni kama nini? Upepo hauoni unavyokuja, hauoni unavyokwenda, lakini inafanya matukio. Iko sawa eh? Wangapi wapi wa rohoni hapa? Wangapi ni wa warohoni hapa? naomba niwaone, wangapi ni watu wa rohoni hapa? unaweza kusababisha matukio. Ha! angalia watu warohoni, sijui kwa nini baki hapa. Ngoja tufanye jambo hapa, angalia ni kama upepo. Nisikilize, nisikilize, nisikilize, nataka wakati huu utumie dakika chache tu just few minutes, few minutes minutes. Wangapi wana jambo ambalo wanalihisi liliwahi kuwa sugu kwenye maisha yao, sugu, sugu, jambo ambalo limekuwa sugu, wanalipambania, ambalo you are not comfortable about it, hata kama ni situation, simama kwa miguu yako wenew nataka, na tufanye nini? Nataka na, wakati huu uombe kwa mamlaka. Simama, simama wote tu, simama wote. Wewe, kama una tatizo ombea uinjilisti, kwani una wanafunzi ishirini. Kama una tatizo lingine ombea uinjilisti, liandike pembeni kabisa, kama ni nyuma ya dari yako, asema hiki hapa, nataka king'olewe. Leo unajua, ngoja nikuambie, unajua Mungu anataka nini kwenye kambi hii, nikwambie kitu Mungu anataka, kwa sababu sisi ndio tunaotumwa kwenda kuwafikia watu wengine. Sisi tuanze ku experience hizo nguvu za Mungu hapa zikituhudumia. Hello? Hello? Usimwangalie mwenzako wewe kama una mambo yako yaandike. Andika 1 2 3 hata kama yako matatu ambayo you deeply want to see changes in that area. Deeply want to see changes. Hata kama ni mambo ya siri, unajua kuna watu wengine wana vimeo vyao, vipo wao kwenye kunena kwa lugha, huwa akifasiri watafsiri, unajua Mungu aone aibu kusaidia na hicho eh. Hello? Usiandike maneno mengi, andika hata kama ni jina la mtu hata kama ni ndugu yako amepitia mateso muda mrefu, you don't see a solution at all, andika tu kitu ambacho deeply troubling you. Mambo mengine yanakufanya usiwe effective kwenye huduma, hicho kitu kiandike. Nguvu za Mungu zitatuhudumia kwa dakika chache ambazo zitakuwa hapa leo. Haleluya! Nguvu za Mungu zatudumia kwa dakika chache ametokua hapo, just write it down shikobas. Unajua wengine wanaanza kupatika uponyaji kabisa, maana mengine ni magonjwa. Ibilisi atapata tabu sana jioni ya leo. Kwa nini? Kwa sababu nguvu za Mungu zinaenda kufanya mambo ambayo hujawahi kuona kufanya kwenye maisha yako balebrahazogeaagedosabrakalizogetarabazssebe ba, so, nguvu mfufuo wa Yesu Kristo sio past information. Paulo alikaza kusema Yesu yuko hai, na kwa sababu Yesu yuko hai, alikuwa anaweza kumdhihirisha kwamba Yesu hayuko likizo. Huyo Yesu, kwa sababu yuko hai, yuko ndani yetu na yuko katikati yetu. lakini unaleta matokeo supernatural supernatural supernatural, in the name of Jesus. Kila situation ambayo imekutesa muda mrefu dishasobadi hadithsomandara haso, leo ni mwisho, in the name of Jesus mwisho katika jina la Yesu. Mungu anakudumia hapa hapa, wakati huu, mkono wa adui uliofanya hayo unawisha nyuma kwa jina la Yesu, any wicked operation of the enemy. Umejitahidi kwa nguvu zako na jitihada zako. Surrender today to Jesus. Mwache usimshike, mwache, leave right now, weka karibu tu right now. Hapo right now leave right, right, right, right now. Mwacha endelee kudumia, leave right now, mateso kuanzia utosi ya dunia, kuanzia dakika hii, ondoka, ondoka, ondoka ondoka. Roho wa Mungu anatenda muujiza kwenye maisha yako, anatenda muujiza Paulo anasema huyo Roho atendaye katikati yetu. Yes, yuko katikati yetu akitenda, yuko katikati yetu akitenda in the name of Jesus. In the name of Jesus. In the name of Jesus. Kwa jina la Yesu. Mwacheo dada. Right now. Right now. In the name of Jesus. Kule nyuma, kule nyuma, kule nyuma pokea katika jina la Yesu, pokea katika jina la Yesu. In the name of Jesus. Utengwe na hiyo hali kwanzia leo. Roho wa Mungu yuko hapo. Yuko pamoja na wewe kukusaidia. Kwanzia utose hadi unyayo, huo ugonjwa na uamuru uondoke, tena uondoke tena, kwanza sasa hivi katika jina la Yesu. Hiyo aibu iondoke katika jina la Yesu. Pokea katika jina la Yesu. Receive right now the name of Jesus. Pokea katika jina la Yesu. Wakeni tu vizuri, waendelee kupokea. Pokea katika jina la Yesu.