Tulianza kuangalia kwenye session iliyopita kwenye somo letu ambalo unaendelea nalo ambalo ni unakumbuka kichwa chake inasemaje, eh? Urithi wetu katika Kristo, sawa eh? Urithi wetu katika Kristo. Ah, tuliangalia Session iliyopita tuliangalia injili inatoa kisho la msamaha wa dhambi, na tukaona ya kwamba unapotazama kazi ya Yesu Kristo ni heshima kuona waka huo, ni heshima, ni kumuheshimu Mungu kuona ya kwamba Yesu amefanya jambo lililo bora, ni heshima kabisa actually kuitazama kazi ya ukombozi. Kama imepwaya ni kukosa kumuheshimu Mungu kuitazama kazi ya ukombozi kama kazi ambayo imepwaya haina uhakika imepunguka nikuosa kufanya nini kumheshimu mungu kwa hiyo katika kujifunza kwetu tunajikita kutazama ubora wa kazi ya yesu kristo na tumeona inatupa uhakikisho la msamaha wa dhambi kwa hiyo tuliangalia waefeso moja kwanzia mstari wa tatu tulijikita kwenye sita na saba pale kwenye waefeso moja tukasema paulo aliandika na usifio utukufu wa neema yake ambaye ametunemesha katika huyo mpendwa Yesu Kristo, sindio eh? katika yeye huyo, kwa damu yake. Tukasema damu yake ni nini pale? Kwa uhai aliyoutoa au kufa, kwa sababu wakati yesu anakufa unajua, kwenye Yohana kumi alikuwa anatumia maneno In fact, Yohana ametumia uhai kuliko kutumia damu. Labda niwapitishe kidogo, ni kwenye Mathayo ishirini na nane wakati anatumia mfano wa ile ambayo ngina ita meza ya Bwana alitumia maneno a Mathayo ishirini na sita nane, eh? nane. Alisemaje? hii ndo damu yangu imwagikayo kwa ajili ya ondolewa dhambi. Lakini Yohana, kabla tujarudi hapa kwenye Waefeso, Yohana akizungumzia damu yeye aliita nini? Yohana kumi Yohana kumi fasta tena pale Yohana kumi mstari wa Yohana kumi. Kondoo anajua mchungaji yuko wapi, mstari wangapi? ishiri na saba, ndo najua sauti ya kondoo. Mstari wangapi? nasema nautoi wangu kwa ajili ya kondoo, ah. Ah. Nishina sabo. Nishina sabo Mmenipeleka mbali jamani, 15 eh? Eh, hey, Bwana kumi na nne, nasemaje? Mimi ndimi mchungaji mwema. Umeona hiyo, yes. Nao walio wangu nawajua, nao walio wangu wanijua mimi, kama vile baba anijuavyo mimi nami nimjuavyo baba. Nasemaje? Nami nautoa uhai wangu kwa ajili ya kondoo. Umeona damu yake kwa Yohana Amerplesi, damu imwagikayo au ile ambayo Matayo, uh, Paulo kwenye Waefeso anasemaje, kwa damu yake. Yohana ameita nami nautoa uhai wangu kwa ajili ya kondoo. Nasemaje, amsari wa kumi eh, na nane asemaje, hakuna aniondoleae bali mimi nautoa mwenyewe. Akasemaje, nami nao uwezo wa kuutoa ninao uwezo wa kuutoa tena, agio hili hilo nalipokea kwa baba yangu. Kwa hiyo kile ambacho kinaitwa damu imwagikayo basically ni kutolewa kwa uhai wa Yesu Kristo. Imeeleweka sasa eh? Yes. Kwa sema nautoa uhai wangu kwa ajili ya kondoo na make sense? Okay. Kwao tukirudi pale anasema kwa damu yake, hiyo ndio gharama, si ndio eh hiyo ndo gharama. Kwa damu yake tunao ukombozi wetu, masamaha ya dhambi. Sawasawa, angalia kiwango kinapimwa pale, sawasawa na wingi wa neema yake. Kwenye Wakolosai moja ameripiti kitu hicho kwa namna ya tofauti kidogo, lakini the same thing. Anasemaje? naye alituokoa. Angalia ukombozi alivyoita, naye alituokoa katika nguvu za giza. Mnakumbuka tulipotoka, eh? nakumbuka giza nuru, nguvu za shetani, Mungu iko sawa. Naye alituokoa katika nguvu za giza na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake. Neno alituokoa pale kwa lugha hizo asema, ametupa wokovu, okay yes. Nakumbuka Matayo moja ishirini na moja tamwita jina lake, maana ndiye atakayewaokoa watu wake, na kwa yes, utendaji wa shetani ni kwenye nini? au nguvu za giza, au nguvu za shetani. Kumbuka alipotoka, eh? nguvu za giza, nguvu za shetani zinatenda kazi kwenye eneo gani? au uhalali wa utendaji wa nguvu za giza unahitaji nini kiwepo? Nasikia watu wawili wanaongea. Unahitaji nini kiwepo? dhambi kwa dhambi ndo modus operandi ndo ground ndo mtindo wa shetani. Ok, mtu mmoja akasema, well in fact, na mtoto mmoja amew kuniuliza hizo swali. Watoto wana maswali siku hizi, akauliza uh, kwa nini Mungu asingemuua tu shetani? aya am mambo ameisha, angeisha. Do you know, shida sio shetani lidin habari kamili hishi ni kwamba watu wengi wanamchukia wana shetani sana mpaka hawajui cha kushughulikia. Hmm. Basically, basically utendaji wa shetani ni kwenye dhambi, na ndio maana Yesu akuja kupambana na shetani, amekuja kupambana na mtindo wa kishetani. Kwa hiyo msamaha wa dhambi, ondoleo la dhambi, kufutiwa mahovu kuhesabiwa haki ni kunyimwa ni shetani kunyimwa uhalali wa kutawala maisha yako yes. Iko sawa? Iko sawa yet, kwenye kunyimwa uhalali anayehusika ni nani? Mwanadamu. Mungu ndio anayeleta uwezo wa kumzuia shetani asia, asintafie maisha yako, asisumbue maisha yako. Lakini mtindo ni nini ondoa mlango unaoitwa nini? Dhambi. Na Shetani ana saplai nini kwenye dhambi? Ni mauti. Iko sawa? Kwao Yesu alikuja kuelekea kwenye ile requirement, akalipa chochote kinachohitajika ili wewe upate mshahara wa nini, wa dhambi ambayo ni mauti. Tuko sawa mpaka hapo? Kwao akaja akafa Thats very important. ko je, yesu ameshamshughulikia shetani ya yeah? kwa sababu shetani shida yake siyo Mungu, naomba tuelewe, shida yake sio Mungu, shida yake ni nani? Mwanadamu. Na mlango wa kuingilia kumsumbua mwanadamu unaitwa nini? Dhambi. Kwa hiyo yesu alikuja kudili na mlango wa kuingilia. Requirement ya kufunga huo mlango unaitwa nini? dhabihu ya Yesu Kristo. Kwa sababu Mungu kama hakimu mwenye haki asingepotezea dhambi tu ya kwamba ei, hey, isova hamna dhambi no. Mungu adismisi dhambi kwa sababu zipo. Hakimu hata kama anampenda mtoto wake hawezi kutangaza jamani, huyu ni mtoto wangu, ameiba ila anaomba nimwache huru, si ndio? Badala ya mtoto kulipa yeye, yeah, akalipa penati yeye akalipa kila kinachohitajika. Iko sawa mpaka hapo? Iko sawa. Kwa hiyo Yesu amefanya kazi ya kumshughulikia shetani juu ya maisha yetu. Ndio maana ufahamu sahihi <laughs> wa ukombozi wa wanadamu unaleta mamlaka juu ya utendaji wote wa shetani juu ya maisha yako na basically juu ya maisha ya watu wengine kwa sababu unatembea katika ufahamu wa kwamba mimi ninayo mamlaka niliyopewa na Yesu, ambayo ameshughulika kwenye nini? Kudili na dhambi zangu. Kwa hiyo unaona, Paulo anaandika naye alituokoa, mstari wa kumi na tatu kwenye Wakolosai moja, naye alituokoa katika nguvu za giza. Sasa watu wengi wanafikiri nguvu za giza peke yake ni utendaji wa mapepo. Sikiliza, mtu ambaye hajapokea msamaha wa Mungu yuko katika nguvu za giza. Basically neno nguvu pale sio dunamis, ni neno exousia ambayo ni mamlaka ya giza, neno mamlaka. Tungesema yuko kwenye utawala wa giza au chini ya utawala wa Shetani. Kwa mtu ambaye ajapokea msamaha wa dhambi, yuko chini ya utawala wa Shetani bila kujali cheo chake cha kanisa, yuko chini ya utawala wa Shetani. Ni neno pale hutumika mamlaka ya giza, exusia, exusia inaandikwa exo usia, exusia, Kigiriki exusia. Yuko chini ya utawala au umiliki. Unajua anayetawala eh? Anayemiliki neno pale utawala eksuzi ya maana yake ni the act to, the, act, eh? the the act act act act act to right. Our right to act. Right to to right <laughs> right right right anakuwa na haki, nisikilize vizuri, anakuwa na haki juu yako, ndio maana ya mamlaka. Mamlaka iliyo kiraia mamlaka iliyo juu yetu Tanzania ni nani? Rais, sindio eh? Rais ndo mamlaka ya juu Mamlaka ndo inayoamua nguvu. iko sawa eh? Ok, Kenya ina rais eh? ayo nani? William Somoei Ruto, okay. Yule ni rais, lakini unajua pamoja na kwamba ni rais ana mamlaka juu yako, anaweza tu akaja akasema kuna mkutano wa viongozi pale Dar es Salaam, akasema mimi kama rais wa Kenya natangaza kwamba Watanzania wote ambao wajalipwa kodi kesho wapigwe risasi. Unacheka mpaka anakaa chini. Ana nguvu yeah. Ana mamlaka ya yeah. juu yako so, so, angalia Mungu alichokifanya naye akatuhamisha, iko sawa eh? kwa kama nilikuwa raia wa Kenya, alikuwa ana mamlaka juu yangu hiyo akusema kama mimi sijalipa kodi miaka miwili, alafu akasema ambao hajalipa kodi ya miaka miwili wapigwe risasi. Alafu kabla sijapigwa risasi, nikajikuta nimechukua uraia wa Tanzania, nimehamishwa, nimekuwa raia wa Tanzania. Wataka wapigwe risasi, nitakwepo? Kwa nini? Asababu, kwa sababu nimehamishwa, kwa hiyo anakosa access kwa sababu nimeondoka kwake. Angalia, angalia wokovu ulichofanyika naye, alituokoa au wasemaje, akatuhamisha kutoka kwenye eksuzia ya shetani, mamlaka na nguvu. Neno alitokoa katika nguvu za giza, eksuzia hapa, akatuamisha na kutuingiza katika nini? Ufalme wa mwana wa pendo lake. Maana yake mwamini yuko kwenye a brand new ground of operation, anakuwa kwenye mazingira mapya tofauti ya utendaji. Sawa, naelewa ulipokaa umeketishwa pamoja na Kristo, ni ufalme mwingine. That's why, that's why, kwa sababu ya nafasi uliopo na nguvu ya ufalme uliopo unaweza kuintafia utendaji wa Shetani, na ndio maana mamlaka tulionayo. Ndio maana unaweza ukamkuta mtu mwenye pepo, ukamwambia pepo, toka, unasimama. Wenye nafasi gani? Mamlaka ya mtu aliye katika ufalme wa Mungu, ufalme wa mwana wa pendo lake. Na kwenye Waefeso moja chini yake amesemaje? juu sana anauzana mamlaka juu sana kuliko ufalme wote na mamlaka na usultani na kila jina litajwalo. Unajua maana yake nini? Maana yake hakuna mamlaka kuu bora. Hata ungefaanisha rais wa Kenya na Tanzania, ni mamlaka yanayofanana. Lakini mamlaka ya Mungu ni tofauti na mamlaka ya Ibilisi, kwa maana ya uwezo iko sawa, iko sawa lakini kinachotakiwa kushughulikiwa ni nini? Dhambi. Na ndio maana ee, nikwambie, hakuna mahali ambapo shetani anafanya kazi yake kwa ubora sana kama mtu mwenye sin conscious, dhamiri ya dhambi. Hiyo naitaga Sobibo camp yake, ndo, ndo mahali ambapo hutumia kuwatesea watu wa Mungu. Angalia hapa naye Alituokoa katika nguvu za giza akatuhamisha na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake. Iko sawa, kumi na nne asemaje? Ambaye katika yeye huyo mwana eh, tuna ukombozi. Mnakumbuka neno ukombozi ya? tuna ukombozi, yaani msamaha wa dhambi kwao, namna ya kukombolewa ni kusamehewa dhambi. iko sawa kwa amesema, yaani kwa mtu aliyesamehewa dhambi amekombolewa. Kwa unaweza kuandika ukombozi wetu ni sawasawa na msamaha wa dhambi. Kwa unaposema nimekombolewa na Yesu unasemaje? nimesamehewa dhambi zangu. mstari wa kumi na nne pale kukombolewa na furahi kupita lugha kutamka kulionyesha pendo lake, nimekuwa mtoto wake mona, eh? Ni kukombolewa kwa mtu anayesema nimekombolewa na mwingine akisema nimesamehewa dhambi, wanaongea lugha moja, iko sawa eh? Mtu ambaye anayesema siko chini ya nguvu au utawala wa giza na anayesema nimesamehewa dhambi ni lugha moja moja moja ileile, ile. Mtu anayesema nimeokoka na anayesema nimesamehewa dhambi ni lugha moja. Naye alituokoa kutoka kwenye nguvu za giza akatuhamisha, si ndio eh, na kutuleta kwenye ufalme wa mwana wa pendo lake, si ndio anasema eh? kwa damu yake eh? ambaye katika yeye tuna ukombozi, yaani msamaha wa dhambi hapa Waefeso ametumia neno kwa damu yake, hapa ajaandika kwa damu yake. Basically, unajua ukombozi sio bure, ni kwa damu yake, kwa sababu neno ukombozi wenyewe limebeba fidia ni ile. Neno ukombozi tu kukomboa kitu sio bure eh? mwekukomboa kitu <laughs> neno ukombozi pale, neno la Kigiriki apolutrosis apo L-U nakupa spelling, uandike o ukiniangalia i -S, -S, s apolutrosis. Neno apolutrosis ni neno la Kigiriki lenye maana rahisi ya kukombolewa, kuachiliwa kunakotokana na kulipiwa fidia releasing effected by a payment of a ransom kuachiliwa kunakotokana na kulipiwa fidia. Andika hiyo, mtumishi wa Bwana. Kwa unaposema ukombozi sio bure, ukombozi fidia imelipwa. Tushajua kwenye Waefeso moja mstari wa sita na saba ni kwa damu yake. Yohana anasemaje? ni kwa uhai wake uliotolewa iko sawa mpaka hapo ni kwa yes. uhai wake uliotolewa ndo apolutrosis neno fidia pale ni neno la kigiriki kiingereza ametumia neno ransom hilo neno fidia yesu alitumia kwenye marko pia nafikiri ni kumi arobaini na tano kumi arobaini na tano aliposema mwana adamu hakuja kutumikiwa bali kutumika kwa ajili ya wengi na kufanyika nini? fidia kwa ajili ya wengi. Fidia, ukiona mahali ambapo fidia inalipwa ni ili kwamba kitu kirudishwe mahali pake au kirudishwe kwa mwenyewe. Unajua fidia eh? ya. unalipa fidia ili utake back fidia. Kwa fidia neno lutron kwa Kigiriki ni kile kitu ambacho kinatolewa ili kuwaacha wafungwa huru Yaani mtu amemchukua ndugu yako kama mfungwa, na wafungwa huwa wanakuwa ni milki ya, ma, ya, ya, ya, ya mabwana zao. Ili umtoe, inabidi upeleke kitu kingine in exchange ya nini? Ya huyo mtumwa. Hiyo inaitwa nini? Lutron ni aina ya fidia inayolipwa ili kuacha watumwa huru. Tunakubali ya kwamba tulikuwa watumwa wa ibilisi katika dhambi zetu, si ndio, eh? Lakini Yesu akafanyika nini? Fidia. Tuko sawa? Tuko sawa? yes. A ua najikumbusha na, na, na, na, na, na, hili mara nyingi. Unajua ok, kama nilikuja okay. Nani tumfano? okay. mtu mmoja tu kati yetu labda alikuwa mtumwa mahali fulani, halafu tukaambiwa usipoleta elfu arobaini atumwachi Nikapeleka elfu arobaini akaachiwa. Hivyo wakitaka kuja kumpambania kumchukua, inabidi waje na kiasi gani? Zaidi ya elfu arobaini, sindio? Mbona mchaga umesema elfu hamsini? Sio zaidi ya elfu arobaini? Zaidi ya elfu arobaini, sindio? Kwa maana kwamba unalipa kilicho bora zaidi, ili umrudishe ulipo mchukulia, okay. Wangapi wanamjua Yesu? Yesu ndo fidia kwa ajili ya kuwekwa huru kwetu, sindio? Sindio? Ok, wangapi anajua Yesu ni Mungu? okay. Wangapi anajua hakuna dhabihu na fidia iliyo bora kuliko ya Yesu? okay. Kwa hiyo kama natakiwa ni okay, nimetolewa Yesu amelipa fidia, nikatolewa kwenye ufalme wa giza, tuko sawa eh? Fidia yenyewe sio ng'ombe, sio punda, sio ngedere, sio kuku, sio unga alijitoa yeye mwenyewe. Okay, tuseme basi huyu mwingine ametaka kuturudisha kwenye ufalme wa giza anatakiwaje, na fidia gani kubwa kuliko Yesu Kristo? Naomba na, mimi na wewe tufikirie kama Yesu ni Mungu mwenyewe, na ndio maana, sikiliza vizuri, na ndio maana ukombozi wetu ulimgharimu Mungu ili iwe ngumu kuturudisha Ko, kama kuna okay, labda tuseme basi shetani, she, she, she, she, eh, yuko maeneo fulani mitaa ya kusini tusiyoijua, ambayo tulikuwa tumeshikiliwa. Yesu akaja akajitoa yeye mwenyewe kama fidia, sindio? Sindio? Okay. Kwa hiyo shetani na mamlaka yake na nguvu za giza inataka kuturudisha kwake, inatakiwa itafute dhabihu ya aina gani bora kuliko yesu ni nini kilicho bora zaidi ya dhabihu ya Mungu mwenyewe? Kwa hiyo aina ya dhabihu iliyotolewa inatufundisha namna ambapo ni ngumu kumwondoa mtu mikononi mwa Mungu. Ni ngumu kwa sababu hakuna, hakuna fidia nyingine iliyo bora zaidi ya Yesu. Kwa hiyo hii ni kwamba niliona juzi, Urusi, Rasia ili ili to ili inahitaji inahitaje ile ili ilitoza ili, ili inahitaji kutoza kufanyaje? Mm. Yaani, yeah. Kwa mfano kwa mfano kwa mfano, ume ume ume, ume niandika vibaya kwenye mitandao ya kijamii alafu natakiwa unilipe fidia kwa sababu ya mambo ambayo Google imeifanyia makampuni ya Kirusi ikaandikiwa fidia ya kulipa Urusi. Mwajua ilikuwa ina sifuri ngapi? Ilikuwa na mbili mwanzo, alafu sifuri ishirini na sita. Ina mbili mwanzo, alafu sifuri eh? Ngapi? ishirini na sita. Okay, bilioni ina sifuri ngapi? Ndugu zangu, hata kama ujawahi kushika, sio vibaya ukatarajia. Bilioni na sifuri ngapi? Nione kama kuna watu wanapenda hela. Bilioni na sifuri ngapi? Tisa. milioni sita. okay. trilioni. Trilioni na sifuri ngapi? Kwani trilioni ni bilioni ngapi? Trilioni moja ni bilioni ngapi? Bilioni mia, bilioni elfu moja. Sasa unaongeza tu tatu hapo, kumi na mbili. okay. Baada ya trilioni kuna nini eh? Watanzania hapo si GDP? <laughs> okay. ya Tanzania ni trilioni ngapi? za Kitanzania hapo ni, ni dola hizo hizo ishirini na sita ni dola sindio? hujazidisha mara hela yetu, it's not fine, no. <laughs> ngalia alafu sasa kwa kama trilioni ina kumi na mbili sawa eh, si ndio eh? kwa hiyo hizo wanazochajiwa ina ishirini na sita kwa hiyo ishirini na nne yenyewe ni, ni trilioni za trilioni, ni matrilioni ya matrilioni. So, waliandika sijui desi nini nini, hakuna mtu aliyewahi kushika Ukichanganya uchumi wote wa dunia haifikii hayo mahela hiyo, maana yake google haiwezi kulipa. Ingekuwa ni Yesu angekuja angetoa damu yake <laughs> kwa hiyo ni kitu ambacho hakilipiki kwa sababu ya status. Yani, uchukue yani Tanzania ichukue hela zake, Marekani Japani wote wachukue wapeleke Rusia tunapeleka tunakuwa maskini, tunakuwa wote tunamiliki sifuri na bado nini, haijalipika. Kwa hiyo Yesu alichokifanya alikuja akalipa kitu kikubwa sana, ambacho hakuna mpambano, hakuna atakayejitahidi kulipa. Ndio maana ni kiburi kuishi ya kwamba unaweza kujikomboa. Kama ingewezekana, Yesu asingekuja kufa, angekuwa ameuza sura msalabani, kufa kwenye kitu ambacho mimi na wewe tunaweza kupambania for something, sio sio akufa kwa sababu ya mambo ambayo anaweza kufanya. Kwa hiyo unaona kabisa, ukombozi ni matokeo ya kulipiwa fidia. Fidia iliyolipwa ndio hatari, yaani fidia ndio hatari. Kilicholipwa kinalipwa mara moja, hakuna namna inaweza ikarudishwa. Tupite Waebrania kidogo, Waebrania kumi, tuonyeshe kitu. Waebrania kumi Paulo, eti Paulo. Eh, mwanzo wa Ebrania si ndo paulo jamani, au nanyiwe mnasema sio Paulo kama wengine pia anaosema sio Paulo. Mimi nahisi ni Paulo kwa sababu ya nimemwona Timoteo ndani okay. So kimwona Timoteo, simemwona Paulo okay. Mstari wa kwanza wa Ebrania kumi twende, alafu tusome taratibu mpaka mstari wa kumi na nne. Tutasoma mpaka kumi na nane. Naomba akili yako ifunguke, kwa sababu hapo ndo itaelewa maana ya ukombozi kwa fidia. Sawa eh? Utaelewa maana ya ukombozi kwa fidia. Now pay, that, pay attention to this. Tunasoma wote, nataka usome na mimi Waebrania 10 mstari wa kwanza, nataka tuende taratibu nikuonyeshe kitu. Anasemaje? Basi, Torati kwa, kuna koma jamani pale. Koma, mpendi basi Torati kwa kuwa ni kivuli cha mema atakayokuwa, wala si sura yenyewe ya mambo hayo, kwa dhabihu zile zile walizotoa kila mwaka daima, haiwezi wakati wowote wa kuwakamilisha wakaribi yao. Neno wakaribi yao hapa ni sawa na waabuduo, kwa sababu ni kwa ni hekaluni, sawa eh? kwa kwenye ibada haikuwa kukamilika ibada ya hekaluni, kwa sababu walikuwa wanatoa dhabihu kulingana na Torati ambayo haiwezi kuwakamilisha waabuduo hekaluni, na huku chini ameelezea waabuduo, angalia mbili, nasemaje? Kama ndivyo, je, dhabihu hazingekoma kutolewa kwa maana, waabuduo wakiisha kusafishwa mara moja, wasingejiona tena kuwa na dhambi. Maana yake anasema hivi, wasingetoa kila mwaka. Kama zile dhabihu zingekuwa na nguvu, wangepeleka mara moja kwa dhambi zao zote milele, wakasema, nimesamehewa, goodbye nikija hekaluni kuabudu, siabudu nisamehewe tena, niko sawa. Lakini mwandishi anasemaje? zikuwa zinatolewa kila mara, hazikukoma. Niko sawa eh? Hazikukoma, tuko sawa mwambi mzako? Hazikukoma, okay. Kama hazikukoma, maana yake nini? Angalia mstari wa ngapi, watatu. Anasema, lakini katika dhabihu hizo liko kumbukumbu la dhambi kila mwaka. Ulitoa mwaka jana, utatoa mwaka huu, dhambi zako zinaibuka kila wakati. kwa sababu nini? dhabihu za wanyama, za ng'ombe, za kondoo, za mafahali haziwezi kuondoa dhambi. Angalia mstari wa ngapi, wanne, maana haiwezekani. Kasema haiwezekani eh? kwa hiyo ikiwezekana, maana yake Biblia imekuwa ya uongo, lakini amesema maana haiwezekani damu ya mafahali na mbuzi kuondoa. Kwa hiyo ilikuwa inafanyeje? Ilikuwa inafunika kwa wakati, at a time. Tuko sawa eh? mm. Tunasemaje mstari wa tano? Kwa hiyo ajapo ulimwenguni, sio, sio ijapo, sio lijapo, ni ajapo. Huyu ni nani? Mtu ajapo ulimwenguni, aha, asema dhabihu na toleo hukutaka, anakwambia anakuambia, zile dhabihu za wanyama Mungu hakuwahi kuzipigia chapuo, hakuwahi kuzikubali. Anasema hukutaka. Akasemaje? Lakini mwili uliniwekea tayari. Aha. Sadaka za kuteketezwa na sadaka za dhambi hukupendezwa nazo. Kumbuka ni za aina gani, kama kama zitolewavyo kwenye Torati, si ndio eh? si ndio eh? Asemaje? ndipo niliposema huyu eh? ni mtu, tazama, nimekuja katika gombo la chuo nimeandikiwa, ni afanye mapenzi yako Mungu. Naomba niulize, kama Mungu amekataa zabiu za biuza wanyama, mapenzi ya Mungu yalikuwepo ndani ya huyu dhabihu za wanyama zilikuwa zinafunika, haziondoi dhambi, na kumbukumbu liko kila mwaka. Lakini mapenzi ya Mungu ilikuwa sio dhambi kufunikwa kwa wakati, mapenzi ya Mungu ni dhambi kuondolewa. iko sawa? iko sawa. Kama zingetosha kusingekuja na mwingine. Amesema katika gombo la chuo nimeandikiwa, hiyo amenuku kwenye zaburi ya ngapi? Zaburi ya arobaini mstari wa ngapi? wa sita hadi wa nane. Kwa hiyo Zaburi ya arobaini, Paulo mwandishi alikuwa anazungumza habari ya dhabihu bora ambayo ni mtu, sio mifugo, ni Yesu. Nane, anasemaje hapo? Juu asemapo, dhabihu na matoleo na sadaka za kuteketezwa na hizo za dhambi huku zitaka wala hukupendezwa nazo, akasemaje? Zitolewazo kama ilivyoamuru Torati, mstari wa sita, tisa. Ndipo niliposema tazama, nimekuja niyafanye mapenzi yako kwao. Amegundua mapenzi ya Mungu hayako katika nini? Wanyama au kwa dhabihu zotoao kama agizako Torati. Akasemaje? aondoa la kwanza ili kusudi alisimamishe la pili. La kwanza ilikuwa nini? Sadaka za kuteketezwa sawasawa na Torati. Anaondoa la kwanza, alisimamishe la pili. Kwa hiyo la pili likisimama, la kwanza halina matumizi, kwa sababu la pili ndo liko perfect. Iko sawa yes? La pili ndo lina mapenzi ya Mungu, tuko sawa, tiko sawa yes? Akawafa nasemaje kumi, katika mapenzi, katika mapenzi hayo mmepata utakaso kwa kutolewa mwili wa Yesu Kristo mara moja. Two. Wanyama walikuwa wanatolewa kila mwaka, mwili wa Kristo umetolewa mara moja tu. Kwa nini itolewe mara moja? Ni kwa sababu nguvu yake haifanani na za wanyama. iko sawa yes. A, wanyama inabidi urenew the covenant kila wakati, utajiona mwenye dhambi. mstari wa ngapi? no. kumi na moja anasemaje? Na kila kuhani husimama. Naomba uchukue neno husimama <laughs> Kwa hiyo kuhani kulingana na Torati anasimama, kwa sababu wayahudi wakizingua inabidi aingie kutakasa, si ndio eh? Kwa nini? dhambi za jana zimeondolewa, zimefunikwa, zime, zime lai, kumbukumbu bado lipo. Wakizingua tena inabidi uingie tena patakatifu patakatifu na damu nyingine, sababu damu ya jana imechakaa, haina uwezo tena. Mwona tofauti? Asemaje? na kila kuhani husimama kila siku akifanya ibada na kutoa dhabihu zake kila siku akifanya ibada na kutoa dhabihu zake zile zile eh? mara nyingi kwa Yesu ni mara moja, za wanyama ni mara nyingi si ndio eh, ambazo haziwezi kabisa kuondoa dhambi. Lakini huyu lakini huyu lakini Huyu. Lakini huyu lakini huyu ni person eh? lakini huyu lakini huyu uh -huh. Alipokwisha kutoa kwa ajili ya dhambi dhabihu moja, idumuyo muda gani? Hata milele. Alifanya nini? Aliketi. Wale wanasimama kila wakati, huyu aliketi. Kwa nini ameketi? Kwa sababu amemaliza. Angalia Ibada ya Yesu Kristo kama kuhani mkuu, aliingia mara moja patakatifu. A alipo patakatifu, alipomaliza akaketi. Wengine walikuwa wakitoa, unasimama kwa sababu ngoma itachakaa, inabidi uingie tena. Iko sawa, iko sawa, iko sawa mpaka hapo. Kwa hiyo Yesu ameketi, makuhani walikuwa wanasimama. Kwa biashara ya ukombozi is not a daily activity, is not an annual activity, is not the weekly activity, it is once for all forever activity. Na narudia Kiswahili, nasema ukombozi wa mwanadamu sio jambo la kila siku, sio jambo la kila wiki, sio jambo la kila mwezi, sio jambo la kila mwaka, ni jambo linalofanyika mara moja na inakuwa na effect milele. Inayotegemea dhabihu gani umetumia? Kama umetumia dhabihu ya kondoo na wanyama, unatakiwa kujiona mwenye dhambi kila baada ya muda na inabidi uchukue dhabihu kila wakati, inabidi usiingie hekaluni mikono mitupu. Kwa nini? Sababu inawezekana umezingua ulipotoka kwa, inabidi kila wakati ubebe sin conscious, ujione mwenye dhambi, usijione umekamilika. Na ndivyo ambavyo Wakristo wengi wanaambiwa siku hizi, ambia, usijione mkamilifu mbele za Mungu, anataka ujione, mimi ni mdudu tu, mimi mwenye dhambi tu ni kwa sababu dhabihu uliopewa ni feki. Ungesomewa Warumi kumi, akili yangu ingefunguka, macho yake angeweza kuona. Haleluya. Kaasema mstari wa kumi na moja anasema na kila kwani kumi na mbili anasemaje? lakini huyu alipo kuisha kutoa kwa ajili ya dhambi dhabihu ngapi? Moja idumuyo hata milele. Akasemaje? aliketi mkono wa kuume wa Mungu, akasema tangu hapo akingojea hata adui zake awekwe chini ya miguu yake. Niliwaambia maana ya adui zake kuweka chini ya miguu yake kwenye sesheni zingine, nitaelezea huko mbele vizuri, ni nini. Basically ni kuhubiri Injili, kwa sababu kila mara tunapohubiri njili, tunamuweka adui wa Mungu nafasi yake, kwa sababu tunamtoa mtu aliyekuwa kwenye kifungo cha shetani na kumweka kwenye ufalme wa Mungu. Kwa kuhubiri Injili basically tunaumaliza ufalme wa adui kwa kuhubiri Injili. Kwa nani leo anahakikisha kwamba adui za Mungu wanawekwa chini ya miguu yake? Ni nani? Ni watoto wake walioko duniani. Tuko sawa eh? Tunapohubiri Injili we put the devil in his place. Ndio maana hakuna kitu shetani anapambana nayo kama kuhubiri Injili na ndo maana kwenye makanisa ukiwa tu na matamasha ya kurukaruka hivi yaani utaletewa na misaada kabisa. Nenda kahubiri injili, nenda kachambua kazi ya ukombozi, watu wanachanganyikiwa kabisa. Bwana asifiwe. Naweza mkaacha kwanza hiyo. Aleluya, tumeelewana mpaka hapo? Hilo ni jambo la msingi sana. Kwa hiyo u Ukisikia ukombozi niwa na ukiamishwa urudishwi. <laughs> Kwa sababu aina ya nini, aina ya dhabihu iliyokukomboa tuko sawa eh? Sababu aina ya dhabihu iliyokukomboa ukiamishwa, umehama zamani. Alikuwa na kibwagizo chao, anasemaje? Kufika umefika, utoke uende wapi? <laughs> Kufika umefika, utoke uende wapi? Aleluya, tumeelewana eh? kumi na ngapi hapo? kumi na tatu, kumi na nne. Nasemaje maana kwa toleo hilo eh? kwa toleo moja amewakamilisha. Muda gani? Hata milele. Hawa wanaotakaswa, wanaotakaswa ni watu gani? Watakatifu. Kwa hiyo anasema hivi, watakatifu ni watu waliokamilishwa na dhabii wa Yesu. Muda gani? Milele. oh -oh. hakuna aliye mkamilifu ulimwenguni unawazungumzia <laughs> watu gani? Kwanza mkamilifu kwenye nini? kwenye kilimo? amewakamilisha hata milele kwa toleo moja. Ndio maana mwandishi akarudi kwenye kitabu cha Yeremia 31. Na Roho Mtakatifu naye ashuhudia, kwa maana baada ya kusema hili ni agano takalaagana nao, mstari kumi na sita, na baada ya siku zile anena Bwana asema nitatia sheria zangu mioyoni wao na katika nia zao nitaziandika. Sasa ndipo anenapo dhambi zao na uwasi wao sitaukumbuka tena. Alafu tena kabisa, umeona msisitizo eh? dhambi zao na uwasi wao, wao sitaukumbuka tena kabisa. Kwa angalia, kwa hiyo tunarudia kwamba dhabihu ya Yesu Kristu ilikuwa ni best namna hiyo. Tuko sawa eh? Tuko sawa, eh? Kwa mtu ambaye hajapokea msamaha wa dhambi kwa njia ya Yesu Kristo, so yuko gizani eh? Ameshikiliwa na nguvu za giza, yuko katika ufalme wa giza yeah. Kuokolewa ni nini? Ni kutolewa katika nguvu za giza, ni kuhamishwa na kuingizwa katika ufalme wa pendo la Mwana wa Mungu, ni kupewa ukombozi au kupewa msamaha wa dhambi, na hivi vyote ni vitu ambavyo tunavyo. Ndio maana kwa Kiingereza anasema hivi in whom we have Redemption, we have. Zote natumia neno have ambayo ni kumiliki jambo, tuko sawa mpaka hapo eh? Tunayo sema, tunayo sema, tunayo, tunayo. Mpaka hapa tunaona ya kwamba injili inamwondoa mtu kutoka kwenye nguvu za giza. Nataka uongezee na hiyo. Injili inamtoa mtu kutoka kwenye nguvu za giza kwa sababu nguvu za giza ni utendaji kwenye ulimwengu wa dhambi, mahali ambapo dhambi inatawala au dhambi ina nguvu, ndio giza linatawala. Lakini kwa mtu ambaye amesamehewa dhambi, giza halitawali juu yake. Halo, tutakubaliana hayo ya yeah. nguvu za giza ni nini? Tayari tunajua nguvu za giza ni utendaji wa shetani, mtindo wa utendaji wa shetani tukajua ni nini dhambi ndo mlengo ndo mlango matokeo ya dhambi ni nini mauti yesu aka reverse question alianzia wapi kwenye mauti kwa kwa, kama yesu alikufa akafufuka ni tangazo la wazi ya kwamba dhambi zetu zimeshughulikiwa iko sawa nakumbuka kwenye wakorinto wa kwanza kumi na tano mstari wa kumi na saba na kama kristo hakufufuka imani yenu ni bure mngalimo katika dhambi zenu hiyo ni status ya mwamini. Ndio maana nawambiaga siku zote, mwamini akikosea hafanyiki mwenye dhambi, inakuwa ni mwamini aliyekosea. Ngoja nitumie mfano huu, sio mzuri sana, ngoja nitumie. Mtu mzima anaweza akakojolea kitandani eh? Anakuwa mkondoo kwa sababu amekojolea kitandani. Huyu anaezikaa sio mtu <laughs> lakini meelewa anachomaanisha ukombozi wa mwanadamu unabadilisha asili yako kuanzia ndani. Ndio maana kwenye Wakorinto wa pili tano kumi na saba asemaje? Hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya. Are we together? tumeelewana mpaka hapo eh? yeah, kwenye kwenye kwa hiyo ni utendaji wa Shetani. Kwa hiyo tuangalie kidogo juu ya nguvu za giza <gibu> tuangalie leo kidogo juu ya nguvu za giza eh? mzipendi ya <gibu> yeah. Okay. kwenye Luka ishirini na mbili msari wa hamsini na tatu Luka ishirini na mbili msari wa ishirini na tatu Yesu alizungumza kidogo juu ya nguvu za giza, na kwamba zinakuwa na matokeo juu ya wa watu zinaonekana zikitenda kazi mpaka kwa watu unaitwa. Huu ni utendaji wa nguvu za giza, sio kwamba wanakuja weusi. Uh, in fact waliokamata Yesu ni utendaji wa nguvu za giza, walikuja na matochi kabisa. Sema walikuja usiku <laughs> ah ah, mimi ndo nimesema, nimesema sema walikuja usiku. Sijasema sema walikuja usiku. Amjaelewa ah, eh? Majua matumizi ya neno sema eh? Sio lazima ufuatishe, yaani wale ni waongo, sema Mungu amewasamehe, sijasema useme, nimeelezea hicho, yaani nilikuwa nakueleza nilicho kisema ya kwamba walikuja na nini nataa sema walikuja usiku, umeelewa? Sasa au ntakiwa <acceptable> nisemeje? Maana nabii niondoe neno sema hapo linaweza kuletea shida au eh? Eh, au lakini, eh? Eh, au lakini walikuja. Sasa kiswahili chetu kile cha kaskazini bado naeka sema, yani umeniudhi, ume sema nimekusamee, kumbe <laughs> sema ni lakini eh? E, sawa ingawaje, sindio? Ingawaje e, tunarahisisha tu mambo. Kwanini lugha hiyo ngumu jamani? Sasa wote mkasema sema, mkasema, sema ema mkasema e. Sawa, Luka ishirini na mbili hamsini na tatu nasemaje? Kila siku nilikuwapo kuwa pamoja nanyi hekaluni amnikunyoshea mikono, lakini hii ndio saa yenu na mamlaka ya giza. Maona eh? Kwa Yesu anasema hii ndo saa yenu na mamlaka ya giza. Neno mamlaka pale ni exousia ile ile, Kiingereza wametumia KJV wametumia power of darkness, lakini ni exousia ambayo ni mamlaka. Kwa muktadha utendaji wa giza hapa ni shetani, alikuwa na wa derive wale watu kumuua Yesu, kumkamata na kumsulubisha Yesu. Iko sawa, eh? iko sawa eh? unakumbuka kwenye matendo ya mitume ishirini na eh? sita kumi na nane wafumbue macho yao na kuwageuza waiache nini, giza. Kuelekea waache giza na kuelekea nuru, waziache nguvu za shetani na kumwelekea Mungu, kisha wapate nini, msamaha wa dhambi zao na nini, na urithi miongoni mwao waliotakaswa. Tumeona hapo juu, mamlaka ya giza ni utendaji wa shetani ilikuwa inatumika, ilikuwa inaonekana katika maovu yaliyokuwa yanafanywa na wanadamu. Wanamkamata Yesu, wanaenda kumsulubisha kwa. Mpaka hapa tunaona, kupokea msamaha wa dhambi ni kufunguliwa, inakubalika, sindio? Kuachwa huru, sindio? kwa fidia, sindio? kupokea msamaha wa dhambi ko, Shetani anatumia nini sasa, dhamira ya dhambi, sindio, eh? Kwa, kwa hiyo mwamini ijapokuwa ameamini anatakiwa ajilinde na nini? Sin conscious, dhamira ya dhambi. Waya nikupe namna rahisi ya kuijua dhamira ya dhambi. Do you know kuna waamini ambao wakipata ugonjwa wowote wa wanaanza kufikiri labda kuna kitu Mungu anawatendea labda kuna kitu amemkosea Mungu wao, yeah. ni ufahamu unaoonyesha una, una changamoto ya nini? Dhamira ya dhambi. Unawaza utendaji wako wote ni kama dhambi, okay. Wayahudi walipomwona wakimwona mtu amepata changamoto, unajua fikra yao ni nini? wamemkosea Mungu mnakumbuka eh? Sasa wakati mwingine inaenda mbali kwenye sura ya nafikiri ni tisa ya Yohana ambayo kuna mtu ambaye alikuwa kipofwe tangu tumboni, alikuwa kipofu akiwete tangu tumboni kipofu tangu tumboni. Wajua kilichotokea? Wale watu waliuliza swali la ajabu sana, akasema ni nani alitenda dhambi? Ni huyu, mtoto? ni huyu ndugu, alikuwa tayari amekuwa na miaka thelathini na ngapi hivi, mkubwa kabisa, au ni nani wazazi wake? Hivi unajua, mtazamo juu ya dhambi unaweza ukaupeleka mtu dip mpaka anaweza akafikiri hivi. Nafikiri mtoto anatendaje tu, amezaliwa kipofu tangu tumboni Alafu unaulizaje nani ametenda dhambi, kati ya huyu mtoto, huyu ndugu ambaye amezaliwa akiwa kipofu? Maanake upofu wake umetokana na aidha dhambi zake au za wazazi wake. Okay, haya ametenda dhambi ngapi tumboni akawa kipofu? <laughs> Umeelewa maana yake? Hiyo ni sin conscious watu wanaowaza ya kwamba ukiona chochote kinachotokea ni dhambi imefanyika. Na nakuambia walokole wanateseka na hiyo sana. Wanaweza ukipata changamoto ya muda mfupi watakufikiria vizuri, ukipata changamoto ya muda mrefu habari kamili dhambi zako. But Bukuu zamani aliimba akatoa, akasema alikuwa ajua bahati Buku kuwa na nyimbo nyingi za masikitiko, kwa ujua utoe ipi sasa, kwa ni ipi jamani eh? Eh, sema mtumishi naitwaje? Dunia ina huruma sio, dunia ina huruma eh, sehemu ya maisha yangu, e yangu. Afu akatema imefika hatua mpaka wapendwa wanamuuliza umemtenda Mungu dhambi gani? aemaji eh, eh? eh? ni siku ya kujaribiwa kwangu eh? Sasa yote yana majaribu eh, siku ya kujaribiwa kwangu eh. Ko kwa kuna wataalamu hapa apa mmeuza au bado nayo? <laughs> eh. Mi ndo alikuwa simwelewi tupatupa kabisa. <laughs> masaa tupatupa, unaambia endsam lakini asura mbaya sawa. <laughs> <laughs> <laughs> kwa hiyo tulikuwa vijawani. <laughs> kwa siku ya kujaribiwa kwangu, wapendwa, wanamwambia kuna kimeo, kuna kimeo. Wawambia ni kwa sababu kuna wanaenda kumeza. Umemtenda Mungu dhambi nini? Yani upate ka ugonjwa, waupeleka mwaka mmoja Hey, utajua ujui, ambia tuambie, kwamna dhambi ya siri umefanya, unatafuta unatafuta, vya kuokota unaenda kutafuta ukoko wa dhambi ulizotenda. <coughs> <coughs> <coughs> <Aleluya. tos> Unaelewa eh? kwa hiyo tulikuwa wapi? sin conscious, dhamira ya dhambi na, na, na unajua ni nini actually kwa mwamini akiangukia kwenye kuwa na dhamira ya dhambi, mara nyingi anashindwa kudili na shetani kwa sababu o, mtu anakuambia hili jaribu ni Mungu ametaka uwe nalo. Unakemeaje? una unamkemea Mungu? Unamkemea Mungu? Chah, Mungu ndio ametaka iwe hivyo unashindwa kudili nalo. Kwahiyo, mtu akisikia kichwa kinauma anasemaje? Nimekosa nini leo jamani, eh? Kwao unashindwa kuelewa utendaji wa shetani. Uzuri wa ujumbe wa ukombozi unakutofautisha utendaji wa shetani na utendaji wa Mungu. Kwa hiyo baada unaenda kumwombea mgonjwa, unamuuliza Mungu, wewe ndo umemwekea ugonjwa au ni shetani kama haeleweki eleweki. Kanisani kuna tabia mbili tatu hazionekani. Ukimkuta anaumwa, Wakristo wanaogopa kumwombea, wasiekampaana nani na Mungu. It is not always, mtu amefanya dhambi ndio maana akapitia kwenye changamoto. Unaweza ukapatia kila kitu na akapitia kwenye changamoto. Kwani shetani anakupenda kwamba mbako koseendo akutafute Sasa ukisimama kwenye nafasi yako na kujua ya kwamba huko katika ufalme wa Mungu ni rahisi zaidi kutumia mamlaka kutoka mahali ulipo kuliko kuhisi ya kwamba uko chini ya utawala mwingine. Haleluya, tuko sawa mpaka hapo eh? Kwa hiyo anasemaje? Anatumia dhamira ya dhambi, hasa kwa waamini wasio na uhakika kwamba wamesamehewa dhambi zao. That's why, that's why, Biblia inafundisha mara nyingi, hasa wachanga katika imani, uhakika wakiwa wamesamehewa dhambi zao <laughs> mkristo mchanga mtu mmoja zamani alikuwa anasema mnapowaambia Wakristo wachanga kwamba mmesamehewa dhambi zenu milele, mnawaharibu. Tusome biblia yetu mazikana ikawa tofauti na ya kwao. <laughs> waraka wa kwanza Yohana msura ya pili uhakika wa kwanza anatakiwa kuwa nao mwamini, kwamba nimesamehewa za dhambi zangu milele. Anatakiwa kuwa na uhakika nao, that's what you need. Waraka wa kwanza Yohana mbili mstari wa kwanza na wa pili na hapa ameweka uhakika wa vitu vingi. Waraka wa kwanza Yohana, waraka wa kwanza Yohana sura ya pili imeanzaje? Watoto wangu wadogo, twende taratibu. Paul Yohana akiwaita watoto wangu wadogo, ni wadogo kweli kwenye imani. Unajuaje ni wadogo? Angalia, nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi. Ni ushauri kwa watoto eh? Alafu anasemaje? Na kama mtu akitenda dhambi. Wanajua kama mchungaji huwa anaambia watu, kama mchungaji, itakuwa ni ujinga kuisha kwamba mwamini hatakosea. Utapatwa na bonge la surprise, utaweka mikono kichwani. Akasema ili, akasema naandikia haya ili kwamba msitende dhambi. Akasemaje? na kama mtu akitenda dhambi tunaye mwombezi kwa Baba, Yesu Kristo mwenye haki. Uone uhakikisho eh? maana yake akasema, sitegemei ninyi mtende dhambi, ila in case mtu ametenda dhambi anaye mwombezi kwa Baba. Neno mwombezi pale ni neno la Kiingereza advocate, ambayo imetumia neno la Kigiriki parakletos, ambayo basically ni kazi ya roho. Roho anaitwa nani? Allos parakletos, msaidizi mwingine. Pale ni kazi ya usaidizi ambayo anapewa mwamini, ikiwa ameangukia katika dhambi, basically sio kuto kuamini matendo ya dhambi Tunaye mwombezi kwa Baba, tunaye mwombezi neno advocate pia ni mtu anayesimama katikati yako na mtu mwingine. Kwa hiyo mwamini hajitetei mbele za Mungu kwa sababu ya dhambi zake. Mwombezi na mtetezi ni nani? Yesu. Neno mwombezi pale ni sawasawa na mtetezi, Kiingereza advocate, anayesimama kwa niaba ya au anayesimama kati yako wewe na hakimu au anayehukumu Ko, anasimama kati yako na Baba. Lengo ni kuonyesha ya kwamba niko hai, ndo maanani mt, kama mtetezi, na tunajua mtetezi wetu yuko hai, si ndio? Eh, anasimama nafasi ya mtetezi. Kwa hiyo lengo la utetezi okay. lengo la huduma ya Yesu baada ya okay. naomba niniseme hivi Yesu, huduma ya Yesu kufa na kufuka kwake inakusaidia upokee wokovu Sindio eh? Nafasi ya mwombezi advocate ya Yesu Kristo inafanya kazi wapi baada ya kuwa umeokoka? Anasimama kama nini? Garantii ya kwamba haupotezi nafasi, kwa sababu aliyefufuka, aliyeshinda dhambi na mauti, Yesu Kristo mwenye haki asiyekosea, anasimama mbele zako wakati wote. Kwa lugha rahisi, kwa lugha rahisi, uhakika ya kwamba dhambi zako hazitahesabiwa milele ni Yesu Kristo aishie milele Iko sawa eh? Aishie milele kwa yupo hai ili atuombee. Neno kutuombea pale sio maombi baba wasamehe, ni kusimama kama nini? Entukchano, ntukchano maana kusimama kama ushahidi ya kwamba hawa dhambi zao zimefutiwa milele. Ndo maana injili lazima aonyesha kwamba Yesu Kristo anaishi hata leo kama mwombezi kwa ajili yetu iko sawa eh? Nawaandikia ili kwamba msitende dhambi, lakini mtu akitenda dhambi tunaye mwombezi kwa Baba, Yesu Kristo mwenyewe akasemaje? Naye ndiye kipatanisho, kipatanisho, kipatanisho kao uendi angalia. Shida ya wa wakristo wengi, Wakristo wengi wanafikiri wanaenda kujipatanisha na Mungu. Ni kiburi hicho, una guts. Yesu ndiye kipatanisho, Yesu ndiye kipatanisho kwa ajili ya dhambi zetu bali si kwa dhambi zetu tu bali naza ulimwengu wote umeona, eh? Nenda kumi na mbili usome kumi na mbili Anawaandikia wale wale ambao wameambia watoto wadogo msitende dhambi, lakini mtende dhambi tunaye mwombezi. Waraka wa kwanza Yohana mbili tuende kumi na mbili tusome wote kwa pamoja kumi na mbili nasemaje Amerudia tena eh? Ni watu gani wale wale Imachua, babes. Na nawaandikia ninyi watoto wadogo kwa sababu mtasamehewa dhambi zenu, eh, kwa sababu mmesamehewa dhambi zenu kwa ajili ya jina lake. Iko sawa hiyo tofauti, eh? na alivyodili na wababa na vijana, lakini anataka wa, nawaandikia watoto wadogo mjue kwamba mmesamehewa dhambi zenu. Kwa hiyo Injili inaleta uhakika wa kusamehewa dhambi, na kwa, kwa mantiki hiyo inaleta uhakika ya kwamba tumeondolewa kutoka kwenye nini, ufalme wa giza. Bwana asifiwe. Tumeelewana ndugu zangu, mpaka hapo tuna uhakika kwamba tumesamehewa dhambi. Yes. Okay. Nikisema tunawaka kwamba tumeondolewa kwenye nguvu za giza iko, yes. sawa eh? yes. Kwa nini? Kwa sababu tumesamewa dhambi, ko tumetoka. Injili inamkomboa mtu kutoka kwenye nguvu za giza. Injili inafanya kazi kubwa sana ni vizuri nisikize mtu wa Mungu, ni vizuri tu. Wakati mwingine unajua, wakati mwingine wafikiri hauna vitu vya kusema. Una konfeshe nyingi sana una ukiri wa kutosha kabisa. Nimekombolewa kutoka kwenye nguvu za giza, ni mm. niukiri. yes. Nimeketishwa juu sana pamoja na Kristo, juu sana kuliko ufalme wote na mamlaka na usultani na kila jina litajala Hakuna kitakachonitenga na upendo wa Mungu ulio katika Kristo Yesu Kristo. Sio yaliyopo, sio yajayo, sio yaliyo juu wala yaliyo chini, sio uhai wala mauti, sio njaa wala uchi, sio kitu kingine chochote kinachoweza kunitenga na upendo wa Mungu uliyo katika Kristo Yesu. Hakuna hatia juu yangu mimi iliyo katika Kristo Yesu kwa sababu sheria ya Roho wa uzima ule ulio katika Kristo Yesu imeniwekwa mbali na sheria ya dhambi na mauti. Nimekombolewa kutoka kwenye nguvu za giza. Unaona, you have a lot of confession, confession ni pale ambapo nalichukua neno la Mungu nadekaa kwenye nini, kwenye kinywa chako. Nimekombolewa kwa dhabihu iliyo bora zaidi. Siwezi kurudishwa katika ufalme wa adui. Nimetakaswa kwa dhabihu iliyo imara, mara moja milele. Haleluya! Haleluya! Nimehamishwa kutoka kwenye ufalme wa giza na kuletwa katika ufalme wa mwana wa pendo lake. Macho yangu yamefunguliwa, nimepokea msamaha wa dhambi <laughs> na urithi miongoni mwa waliotakaswa haleluya unaliweka neno la mungu kwenye nini maneno ya kinywa chako are we together? tuko mpaka hapo eh? kwa hiyo tumehamishwa angalia wakolosai moja kumi na tatu naye alituokoa kutoka katika nguvu za giza akatuhamisha na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake. Wakati mwingine kama unafikiri adui ana dominate maisha yako, unafikiria kwamba shetani anasumbua maisha yako, shetani anasumbua elimu yako shana, inabidi uanze kukiri sawasawa sawa: nimehamishwa. Naye baada ya kusema naye alituhamisha, chukua kama ya kwako: naye ali, naye aliniokoa, alini kutoka kwenye nguvu za giza, akanihamisha na kuziingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake. Petro wa kwanza sura ya pili mstari wa tisa Petro wa kwanza sura ya pili mstari wa ya tisa nasemaje? Mefika bali ninyi ni mzao mteule, ukuhani wa kifalme, taifa takatifu, watu wa milki ya Mungu, mpate kutangaza fadhili zake yeye aliyewaita mtoke gizani, mkaingie katika nuru yake ya ajabu. Ninaweza nikakiri kwa kusema bali mimi ni mzao mteule, ni ukuhani wa kifalme, ni taifa takatifu, mtu wa milki ya Mungu, nimeitwa nipate kufanya nini? Kuzitangaza fadhili zake ye aliyeniita toka wapi? Gizani, nikaingia katika nini? Nuru yake ya ajabu. Kuwa katika nuru yake ya ajabu nikutokuwa kwenye mkono wa shetani, nakumbuka tena eh? nikutokuwa katika utawala wa shetani. Kwa hatuko katika giza wala tuko katika utawala shari, kwa sababu tumeona kwenye waraka wa kwanza wa Yohana moja tano waraka wa kwanza wa Yohana sura ya kwanza mstari wa tano mefika, waraka wa kwanza Yohana sura ya kwanza mstari wa tano nasemaje? Na hii ndio habari tuliyosikia kwake na kuhubiri kwenu ya kwamba Mungu ni nuru, wala giza lolote halipo ndani yetu. Kwa kama ambapo baba yetu ni nuru, giza pia haliko ndani yetu Neno ufalme pale, naye alitokoa katika nguvu za giza, Wakolosai 1:13, na kutuhamisha na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake. Neno ufalme, neno la Giriki, basileia. Basileia, B -A -S -I, basi, basi ya kawaida L -E -I -A, basileia, maana yake ni utawala au mamlaka. Kwa mwamini hayuko katika utawala au mamlaka ya shetani au mamlaka ya giza. Huo ni ukiri wako wakati wote Hawako katika mamlaka ya giza, hawako katika utawala wa giza. Sema siko katika utawala wa giza. Aleluya, melewana mpaka hapo? Eh, angalia kwenye mstari wa, angalia kwenye Luka kumi na saba. Ufalme wa Mungu uko wapi sasa? Maana inawezekana ukawa naulizia, sema njoni kwenye ufalme wa Mungu. Imeona sehemu moja imeandikwa jumba la ufalme, jumba la ufalme, sio nyumba jumba. Alafu nikaona ni kadogo kweli, alafu naitwa jumba la ufalme, so y ye. ye jumba la nini? Jumba la ufalme. La nani? Sisemi ila ni jumba la ufalme. Jumba ukiwakuta walioko ndani wako kwenye nini? Jumba la ufalme. Sawa, jamani. Mm. jumba alafu kumbe ni kakibanda , lakini ni nini jumba la ufalme? Ufalme wa Mungu unaonekana kwa macho kwenye majumba? E, tuende kwanza Luka kumi na saba ishirini ishiri na moja Luka kumi na saba ishirini hadi ishiri na moja Haleluya! Inasemaje? mefika na alipoulizwa na mafarisayo Ufalme wa Mungu utakuja lini? Swali <laughs> zuri. Aliwaambia, aliwajibu, akawambia, ali ufalme wa Mungu hauji kwa kuuchunguza, wala hawatasema tazama upo huku au kule, au kwenye yale majumba. Kwa maana tazama, ufalme wa Mungu umo ndani yenu, sio kwenye majumba <laughs> leo. <Lewa> Nimewamkia <laughs> watu wa majumba ya ufalme. Kwa hiyo ufalme wa Mungu umo wapi? Ndani yenu. Kutumia neno kuuchunguza ni kuonyesha kwamba sio kitu kinachoonekana, lakini kitu kenye effect. Naomba niwaambie, sio kila sio kila kisichoonekana hakina nguvu. Eh, wangapi wamewahi kuona upepo? Wangapi wamewahi kuona upepo? Hakuna. Wangapi anajua kuna upepo? Wangapi wanajua upepo ni noma? Tuko Dodoma hapa Fungua dirisha nikasikia mlango umepiga pa, nikasema du, kuna mtu kaingia. Kumbe ni nini? Upepo hauna mikono, ila wanafanya kazi. Hawezi <laughs> kugusa, lakini ya nafanya kazi. Oh, Yesu wakati fulani aliulizwa habari ya ufalme, ntakuonyesha hapa, akasema ufalme ndipo alipo ana ufalme. Ni kama upepo, yani ndomana nikasema hivi, simama hapa. Pasta huyu ni mchungaji wetu wa <laughs> Singida lakini kama mkubwa kuna mwingine mdogo kuliko yeye ambaye okay, ni mchungaji ah, wetu okay. hivi ukimuona hivi kaambia, huyu ni sasa, unajua huyu kidogo amejua namna, ukishavaa suti hivi kidogo unawachanganya unakuwa <laughs> umeshawavuruga yani <laughs> nunueni suti atuisha wada kuna, kuna wazingira ona, ukishapiga hivi kidogo unawatishia. Lakini sasa akiwa hivi hapa akapiga na t-shirt, sindio eh? akiwa na kajinsi kamekaa namna fulani hivi naapmjiti kuweka base huyu mtu pamoja na alivyo hivi, ni makao ya ufalme wa Mungu ulimwenguni, sindio eh? sindio eh? unaweza ukamchukulia poa mpaka atakapoanza ku execute mambo ya ufalme wa mbinguni. Because, eh? Yeah, sawa naweza kamchukulia poa, lakini kuna madude ya kiasukuma yani, kama vile upepo. Upepo hauonekani, ila kikianza kuchukua nyumba, bati linaondoka, unaliona linabebwa. Huoni mikono inayoshika, ila bati linanyanyuka, linaenda hewani. Nasema ha ni upepo tu, au kuna? Ndo maana wakati mwingine upepo ukipiga, watu wanaanza kufikiri ni uchawi, sababu haoni mkono unaobeba, unabeba kabisa. Au ikija ikaanza kuzunguka sehemu kaba, ikatengeza ile whirlwind ile. Ukikaa ikikukuta huko katikati pale. Na ukiwa mwembamba kama nani sisemi. Mtu na kilobaisi zake moja. Unaambia weka mawe mfukoni, weka. <laughs> Maana any time time any time. <laughs> Kuna watu ukienda nao jangwani hapa inabidi ubebe na mawe kwenye gari. Ili ukifika pale jangwani fanya nini? Utie kwenye mifuko, waongeze kilo. Kuleni vyakula nyote watumishi wa ah, ila nimegundua kuna watu hata wakila ni kama chakula kinapita moja kwa moja kwenye bomba, akifanyi kazi mwilini. Mungu anawaona <laughs> umeelewa eh? Lakini ndio maana Paulo anasema hatumtazami hatu tena mtu kwa jinsi ya nje, kwa namna ya mwili, kwa sababu huwezi kudescribe mwamini kwa muonekano wa nje. Iko sawa? Na unajua Paulo alikuwa na haki ya kusema hivyo, kwa sababu mwenyewe unaambiwa alikuwa mwembamba lazima ajitetee pia kwa kutumia maandiko. Hatumjui tena mtu kwa jinsi ya nini, ya mwili, sindio eh? Kwa sababu it is not about appearance, about a content. Kuna nini? Iko sawa. Kuna nini? Kwa hiyo kuna vitu vya ufalme wa Mungu, ni serikali ya ufalme wa Mungu imekaa humu ndani. <laughs> Na akiwa mchungaji maanake ameongezewa ofisi kwenye hiyo serikali, ni noma. Bwana asifiwe. Amepewa mamlaka ya kukusanya watu na kuwatunza kwa neno lake, anawaongoza kwa neno lake, anatoa maelekezo, ni mchungaji. Asema lakini mbona kambamba Arusha wachungaji fulani walinizingua. Bwana wali. walipomwona mchungaji wangu ni binti mdogo, akauliza umeolewa? Akasema hapana. <laughs> Umekuaje? ndo nawambia mchungaji mimi, anauliza umekuaje mchungaji, mchungaji? <laughs> akawapeleka <uinjilisti. laughs> kweli wewe ni mchungaji <laughs> kwenye uinjilisti, wanashtuka kwamba wewe ni mchungaji. Maana umekutana na mtu unaulizwa swali na wewe ni mchungaji, mama mwenye watoto na umbo lipo Sawa eh? na mume unaye si so? Ndio na umekuja kwenye semina na gari ha. Kaja sasa, mtu mwenye pepo umefika sehemu, mtu umekutana na ustadhi anauliza maswali. Hawa tuwache hawakubaliki. Sema tulia, ni kilobaiti moja wewe na GB zako arobaini. Umeshasikia huku ndani kila kitu kimevurugika. Mtu ametoka kujaa roho anaogopaje mtu yeyote? Ngoja kwanza, ni kuambia habari za Yesu, panga panga panga panga. So, ah, umemjaza Alhaji roho, yaani <laughs> kaamini hapo akapiga rekeeke nani, Alhaji si <laughs> <laughs> <laughs> kwa mwonekano, lakini kuna serikali ya mbinguni iko ndani yetu. Aleluya. Kwa serikali ya mbinguni iko ndani yetu, ikianza ku execute mambo super normal, supernatural. Cheka na wanaita tuntu, acheni kumwita mchungaji tuntu. Anaitwa Pastor Justin. Pastor Justin alienda mahali wakati anahubiri yuko, yuko Geita. Akemka mtumishi mtumishi mtumishi, na kuna mwingine mtu akaanza kupata tabu, sema yani ah, mnamwita u kijana mtumishi, ibidi akaupime utumishi wake, sawa, umbo dogo mambo makubwa. <laughs> Well, that tells you ya kwamba ufalme wa Mungu hauendi kwa kuona, na ndio maana Wayahudi walikuwa wanapoteza, kwa sababu walikuwa wanamchukulia Yesu poa kwa sababu ya kutumia nini muonekano lakini ufalme wa Mungu unafanya vitu in invisible way, like in very practical way. lakini very powerful. haionekani lakini tuko sawa eh? haionekani lakini ina nguvu, na nguvu kama uamini, kaulize wana wasikewa <laughs> wana wasikewa wamejipanga. Akasema kwa jina waja, unaweza ukamwona Petro Paulo anakemea ana, ana, ana, ana mabebo, ukaangalia kama hiki kembamba kinakemea mabebo sisi kwanza, tuko saba, wanawasikia wanakaa pale, wanasema kwa jina la Yesu anayetajwa na kina Paulo. Pepo akauliza, unajua unapigwa interview, pepo anakuwa journalisti hapo hapo. Akamwambia Petro Paulo, tunamjua Yesu namjua nyie, ni wakina nani? Kushinda kujibu hilo swali, tutakushughulikia. Mungu sio jioni wala sio defa wawili tu ndo walipata harassment akili yangu yote siku zote ilikuwa inaniambia ni wote ni saba walivuliwa nguo, lakini pepo lijitahidi livua watu wangapi? Uh, wawili tu, itakuwa wale wengine tano wamekimbia mapema kabisa. Ma bro ameshikwa, bro mdogo ameshikwa. Unafanya nini? Nakula saa. Sijui pepo alifunga mlango au kawashika wote wawili, wakasema njoni hapa, mnamtania watu wazima. Wanavuliwa nguo, maana yake hizo nguvu za giza ni zaidi ya uwezo wa kibinadamu lakini sio zaidi ya uwezo wa Mungu wetu. Supernatural zinaweza zikawepo, the darkness, lakini they are not more super in ability than the light. Unajua hata natural light inatufundisha kabisa. Unajua giza ni nguvu lakini nuru pia ni nguvu. Lakini kipi ambacho kinatawala kingine? nuru. Tuko sawa, eh? Tuko sawa, eh? Ko tuko kwenye ufalme wa nuru. Unajua, ndio maana nikasema hivi, ukiuangalia hata uumbaji unajifunza hekima ya Mungu. Even the natural light cannot be comprehended by darkness. Anasema na giza halikuishinda, unakumbuka kwenye Yohana eh? na giza halikuishinda. Washa katochi ka aina kidogo tu, hata kama giza ni tororo. Unajua tororo eh? hivi ni totoro au tororo? Ni giza totoro au tororo? Ni totoro eh? Ni kwa sababu Kimasai, tororo <laughs> tororo ni kukanyaga. Kwa hiyo naona tororo inakujaga mara nyingi, kila nitaja giza inakuja tororo kume, ni totoro giza totoro. Sawa. Hata giza liyo totoro washa, washa tu taa ya simu kidogo tu unaona. Unaanza kupata direction. Aleluya. Kwa hiyo mwamini anaondolewa katika nini Utawala wa giza, ameondolewa kwenye utawala wa giza, yuko juu ya utawala wa giza. Ni vizuri kujijua kama hivyo eh? Yeah, hili ujue unatembea kwenye mamlaka gani. Nasikia ile nyumba kuna mtu ana pepo, nasikia wewe, jifunze nafasi yako tena katika Kristo. Mtu ana pepo afika, kuna mtu anauma kwenye nyumba ile. Sasa eh, aliumwa muda gani? <laughs> Nasema ile nyumba inaagiza taa inasema inaagiza miaka mingapi kwamba giza likikaa miaka kumi ndio haitoki kwenye ukiwasha tochi? Eh? Hao ndio ile yani, tumekaa gizani kwenye nchi kiasi kwamba taa inaumiza. <laughs> Angalia akatuhamisha. Sema, akatuhamisha hivi, tumejihamisha au tumehamisha ko aliyefanya kazi ya kutuhamisha ni nani? Yeye. Kazi yetu najua kwenye mambo haya ni kuamini tu, na kuamini sio kitu kidogo, kitu kikubwa sana. Aleluya, aleluya. mm -hmm, tuko mpaka hapo eh? Kwa hiyo kaya kabisa, tuende kwenye akatuamisha mbali na ufalme wa giza. Angalia wakati kwenye Waefeso moja, Paulo kidogo alielezea namna walivyohamishwa. wa kwa tucheki hizi nguvu hapa alafu twende mapumziko angalia kwenye waefeso moja ishiri na moja hadi ishiri na tatu na hizo mamlaka ziko kwa nani ishiri na moja umefika inasemaje okay. naomba tuanze kumi na tisa labda anaweza kuenda vizuri kumi na okay. tisa tuende kumi <laughs> na saba. haya ni maombi eh? anawaombea watambue nafasi yao katika Kristo na mamlaka walionayo. Is that a good prayer? Ni maombi ambayo inapaswa kuombea waamini ya kwamba jamani, eh, nyie sio maboksi. Nabeba kitu cha thamani sana. Mabeba mamlaka yote ya kiungu ndani yenu. Angalia anavyoelezea pale kwenye Waefeso 1:17. Anaanza kwa kuombea asemaje? Mungu wa Bwana wetu Yesu Kristo, Baba utukufu. Awapeni roho ya hekima na ufunuo katika kumjua yeye, eh? Unakumbuka wafungue macho eh, lakini hii ni kwa ajili ya wa waamini, sio kwamba waokoke sasa au ah, wapokee msamaha wa dhambi, ni watambue nafasi yao kwa kufungua macho. Sio waamini, ni ili kwamba waamini kufungua macho, muamini by prayer and the word, ni ili afanye nini? Atembee katika asili yake, ndio tofauti eh, yeah. Kwa macho waamini anafumbuliwa ili aweje? Atembee katika asili yake, ndio kwa ajili ya kiroho. Macho asioamini anafumbuliwa ili wafanyeje? aamini na kupokea msamaha msa wa dhambi, atoke kwenye giza na kuja kwenye nuru, atoke kwenye ufa, ufa, ufa, ufa, nguvu za shetani na kuja kwa Mungu. Sawa eh? Kwa tofauti ya matokeo ya kufunguliwa macho sawa. uh -huh. Awape ninyi roho ya hekima na ufunuo, macho ya mioyo yenu yatiwe nuru, ili mjue tumaini la mwito wake jizi ulivyo, wanasoma uh -huh. Watu watatu tu Tuanze na utajiri pale na na utajiri wa urithi wa utukufu katika rafiki zilivyo, uko wapi? ndani yetu na ubora wa ukuu wa uweza wake, uweza pale ni nguvu eh? uweza wake ndani ya watu fulani ndani yetu tuaminio, jinsi ulivyo. Ni sawa na kusema hivi, ni mtu amekamatwa na mtu ameshika kisu hivi, unajua anaweza kawa na bastola. Kama ujue ni bastola, unakamatwa na mtu ameshika kisu na anakutishia, ntakuwa we ntakuwa we una bastola, umeweka hapa, labda uliokota mahali, lakini kwa sababu ni bastola, unaweza kaa na, na mwenye kisu eh, eh? Yes. Kumbe una mguu wa kuku, umekaa tu hapa ukichukua tu wewe, wewe anyanyua mikono juu, lakini naweza kawa umekaa tu mfukoni iko hapa imekaa, na mtu anakunasa vibao kachini, mona kachini. Bwana asifiwe! Hivi unajua watu, unajua mamlaka, mamlaka ni nani, unamjua? Namjua Yesu, aleluya. Baba yuko ndani yangu, aleluya huku eh. Hey! Barabarani bana vyachekesho. Jamaa mmoja alizuia na askari <laughs> akaambiwa, naomba leseni. Akasema aliwaasema, unafikiri mi naweza kuendesha gari kama hili alafu sina leseni? Kichaa yeyote tu anaweza kuendesha gari kama hii ambayo ana leseni. Askari asema jua kajua, haya ni mambo yani, yani, nakiwa kufuata na nini na nini. Akasema hiyo leseni, chukua namba ya gari kamwombe. Bosi wako yo leseni yangu <coughs> hivyo, kama askari unaenda kumwomba bosi wako leseni <laughs> asa, haya bwana mkuu <laughs> ajapiga <Adia> sauti kweli <laughs> <laughs> kuchekeshe bwana. Wajua, wakati mwingine askari wachekesha sana ukiwa mpole. Zamani jua, ukiwa mpole askari wanakusaidia yani. Nimejifunza kitu cha ajabu, nikajua ukiwa mpole wanakusaidia sana, yani nasema, tulijaribu mahali Kagoma <laughs> dada mmoja alikuwa amekunywa zake laga, aliachiwa sisi watakatifu wa Bwana hayoapia kwa hiyo mmefanya nini? Akasema nani, mimi niulize ulionikamata. Oh, kwani ni nani e? mbona uo naongeongea sana sema na mdomo <laughs> Ha, hawezi tu kunishika hivi hivi haujaleta nia kunishikia yane. Dada akaanza kusumbua pale, ajua alitolewa tukabaki watakatifu <laughs> tukakaa mpaka asubuhi mjingi kulalaakazukau. <laughs> tuli chorwa chorwa, yani unajitambulisha pale, unaitwa pale, unaitwa nani shemeja, ajina gani? Hivo hivo, ingekuwa huyo dada, ingekuwa ni straight. Serious. Serious. <laughs> nilikuwa mpole kama huwa. <laughs> <laughs> Yani tayari kamuuliza hivi, ilikuwa sasa, mimi siwezi kuonewa bwana. Mimi najua sitaki kuulizwa maswali yoyote, si ndio? Mpaka nipelekwe mahali panapohusika. Usika unanihoji ovyo ovyo, hapana. Mimi wezi kunihoji ovyo ovyo, kuna prosija kuna nini. Pro mtumishi wa Bwana, mi nikuwa najua matayo tu, prosija si kama zipo, likuwa sijui. Wajua wakati mwingine kuto kujua kuna kutuletea shida sana unatesekea sehemu ambayo inatakiwa kuwa na haki. Mtu amekushika, hana hana nani ya kushikia, hana nguo ya askari, amekuambia tu mimi umeshikwa, umeanza kusukumwa, unabebwa hivi sachiwarandiko wapi? Hamruhusi kwa mwenye nyumba yangu, sababu kuna kitu anakijua. Kwa hiyo fanya nini anakijua kwao. Kama ujui nafasi yako unaweza ukateseka kama asiye na nafasi na ukaonewa, ukakanyagwa, ukawekewa miguu uko <gibu> uka, uka oh, jamani, nakufa bie. Mamlaka ndo maana ndo maana ukuaji wa kiroho sio maombi peke yake, ni maombi na knowledge, sindio eh? yeah. ni katika ujuzi, alafu nawaombea ili mjue. Usipojua nafasi yako katika Kristo utaishi kama asiye na Kristo, na unaweza ukaonekana kama umenyenyekea, kumbe unateseka. Haleluya. Haleluya. Haleluya. Haleluya. Hivi unajua kuna wakati kwenye maisha yako ukianza tu kushtuka ya kwamba mbona ninavyoishi siko mnavyotakiwa kuishi, maisha yanaanza kubadilika hapo. Unaelewa eh? Unaelewa eh? Kuna mazingira ukianza kuyachukulia, yanakuwa ni mfumo wa maisha. Ni kama vile akili ikifika sehemu ikawasoba, sasa lazima kuna kitu nalishwa. Ikafunga sema Pah! sema No. Iwezekani. Ndo maana kwenye maisha ya kawaida kuna mtu ambaye anajua mi siwezi kulala nja, ile tu kujua hiyo, mimi I can't, I can't, hakuna namna. I'm too much for that. sio kwamba ni wa kiroho, ni mtu tu ambaye anajua hii level nimeshavuka, inaanza kumgomea, mazingira yanaanza kuitika kulingana na namna anavyojua. Iko sawa, iko sawa eh? Eh? Yeah. Nganikupe mfano eh? Tuseme IGP, ni bro Inspector General of Police, si ndio? Eh, alafu Mama Samia mama mdogo sawa, eh? sawa sawa. Alafu mkuu wa mkoa wa Dodoma ni mjomba wako na mwingine ambaye hana ndugu yeyote kwenye system. Wakakamatwa hivi, najua unaweza ukawa naenda ukiwa, najua utarudi <laughs> ila mwingine anaenda akijua ni kudra za Mwenyezi Mungu, subhana wataala <laughs> because of what you know. <laughs> good news, I know God, yes. Aleluya, yes. ni naye Mungu, hiyo ina make difference, ni zaidi ya kuwa na hawa watu wenye vyeo kwenye phone book yako Unaona eh? ni zaidi ya kuwa na watu fulani kwenye phone book yako. Kuwa na Baba kama mtetezi wako ni zaidi ya kuwa na hivyo vyote yes. Umeelewa macho maanisha eh? yes. kama hivyo vya nje vinakupa confidence, vinampa mtu confidence fulani. Ufahamu wa wewe ni nani katika Mungu ina confidence kubwa sana, tena una ujasiri usio wa kawaida kujua ulichopewa katika Kristo, kujua ulipotolewa na mahali ulipo, inakuongezea confidence kwenye christian living, kwenye maisha ya Mkristo. Iko sawa? Iko sawa. Kwa hiyo unajua namna ya kudili na utendaji wa giza, but basically, utendaji wa giza unaweza ukatumia watu kama ambao, Yesu alikuwa anasema hii ni saa ya mamlaka ya nini, ya giza. You know who you are unapodili na watu, unapodili na mazingira, unapodili na vyote unapodili navyo, wewe ni nani. Usisahau hiyo hata siku, so, siku, siku moja sawa. Anasema eh? msada ngapi usoma kumi na ngapi? Tulifika kumi na tisa. Nasemaje, na ubora wa ukuu wa uweza wake ndani yetu tuaminie, jinsi ulivyo we'll. Alafu asemaje mone, kwa kadiri ya utendaji wa nguvu za uweza wake eh aliyotenda katika Kristo eh alivyomfufua katika ofu. Kwa ufufua wa Yesu Kristo ni demonstration ya nguvu za Mungu. Ambapo, hizo nguvu, unapojitazama nguvu ulizo nazo, unatakiwa utazame namna Kristo alivyofufuliwa. And I'm telling you, hakuna demonstration ya nguvu ya Mungu kubwa kama ufufua wa Yesu Kristo. Kwa nini? Kwanza alichukua dhambi zako, hakuuawa kawaida. Na dhambi zako zilikuwa ni nzito ndugu yangu. Lakini akafuka. Hiyo ni moja. Apart from that, hata kibiolojia tu, mtu ase leo alafu afuvuke kesho ma, siku ya tatu makovu yamekauka, thats not normal, si ndio eh? Madaktari wote watakuambia haiwezekani, akawa na kovu baada ya siku tatu, kovu limekauka. Na mtaani unatembea unawambia, angalia angalia hapa eh? Ambia nani angalia mikono yangu eh? Angalia anaona makovu, muda gani hiyo na hiyo sio siku tatu, ni siku ya kwanza alikufa. <laughs> Kwa ndani ya siku tatu ameibuka kama vile alipigwa miaka elfu mbili iliyopita, ana makovu tu hivi. Kovu natengenezwa baada ya muda gani la kutobolewa na msumari? Sio kupigwa msumari tu hivi umekaa hivi chini kwenye mbao hivi hivi, ni kupigwa msumari. Tuende na tuchanganye chemistry, physics na biology, ni kupigwa msumari alafu kwa juu ya msalaba si ndio? Eh, alafu hii hii weiti yako inavuta kwenye hiyo misumari. Weight maana yake upana wa shimo, hawezi kuwa upana wa shimo la msumari. Naelewa hiyo eh? Eh, ukiwa juu ya mti wetu, kubebwa hivi kwa kushikwa mikono, unachoka unachoka huku okay, ukitobolewa ina maana uzito wa mwili huu eneo hili kwenda chini unauburuta, unajua ile ile force ile pale gravitational force, sinaona yes, eh? ile w is equal to mg inakuvuta kwenda chini kwa lazima, lazima, lazima itanuke huku kwenye mikono. Kwa hiyo inatakiwa ishonwe, irudishwe, ikiweke mabandage ikae wiki moja, wiki mbili, ndo tuone kovu, ingie usaha, usaha ukauke. Vyote vile vilikuwa nini, vilikuwa vili? skipped ndani ya siku tatu. Hiyo ndo pawa iliyofufua Yesu Kristo, inakuonyesha kwamba that's how God is capable. Sasa hizo nguvu zinatenda kazi ndani ya nani? Mwamini, sema zinatenda kazi ndani yangu Iko sawa eh? hiyo ndo essence ya mamlaka yetu, ubora. Ndo maana nataka tutafakari, ili tuone nini ubora wa ukuu wa uweza. Hivyo vitu ni vivumishi vitatu vimekaa sehemu moja, angalia, ubora wa ukuu wa uweza <laughs> ubora, hiyo ni kivumishi cha hatari eh? ukuu, uweza Alafu iko kwenye nini? Ndani yetu. I I know what I have. Yes, ubora wa ukuu wa uwezo wake ndani yetu jinsi ulivyo. Oh, my God. Leo sitaki tupitie kwenye hivyo kivumishi kimoja baada ya kingine. Hawa asemaje? ishirini, nasemaje katika wafu, tuende ishirini na moja. Asemaje, juu sana kuliko ufalme wote. Sio pamoja na ufalme wa Mungu, mm -mm. Ina maana ufalme wa Mungu ndio uko juu sana, ambao utendaji wako ni utendaji wa ufalme upi wa Mungu ulio juu sana kuliko ufalme wote na mamlaka na nguvu na usultani na kila jina litajwalo, akasemaje, wala si ulimwenguni humu tu bali katika ule ujao. Kwa haya mamlaka hayas hayapotei, hayapungui, ni ya milele. Kwa Mungu akikupa mamlaka hayaondoi, unakuwa nayo milele. tuko mpakaapo akasemaje ishirini <laughs> na mbili, akavitia vitu vyote chini ya miguu yake. Kumbuka atakapoweka wadui zake chini ya miguu yake, nani yuko chini ya miguu yake? Soma mbele yake. Uhum. Akamweka aya kichwa juu ya vitu vyote kwa ajili ya kanisa, ambalo ndilo mwili wake, ukamilifu wake na akamilika kwa vyote katika vyote, si ndio? kwa akaviangalia eh? Kwa hiyo mwamini ameketishwa pamoja na Kristo, maana ya kilichoko chini ya Kristo kiko chini ya nani? Mwamini, maana mwamini ameketishwa we are seated together in Christ far above. Tumeketishwa pamoja na Kristo juu sana kuliko ufalme wote mamlaka na usultani na kila jina litajiwa kwao. Tumeitwa kutoka gizani na kuleta katika nuru yake ya ajabu. Tunaweza kuzitangaza fadhili zake yeye aliyetuita, Waraka Kwanza wa Petro mbili tisa. Tunaweza kuzitangaza, tuna kapasiti ya kuvitangaza Wajua kwa nini? Kwa sababu ametupa roho wake. Kupewa roho wa Mungu ni kupewa mamlaka yote ya Mungu, kwa sababu utendaji wa Mungu ni katika roho wake. Kwa mwamini, ameshatoka gizani, ok. Mwamini yuko ndani ya Mungu, sawa. Mwamini yuko katika nuru, sindio, eh? Mwamini yuko huru mbali na utawala wa giza, sindio? Ameketishwa juu sana kuliko ufalme wote na usultani na mamlaka na nguvu na kila jina. Litajaa kwa ukombozi wa Yesu Kristo, unatupa nafasi na uweza juu ya nguvu za giza. Sio tu tumehamishwa, naomba, naomba tuweke hili sawa. Sio tu tumehamishwa kutoka kwenye giza na kuletwa kwenye nuru, lakini tumepewa mamlaka juu ya ufalme wa giza. Halo. Halo. Tuko sawa eh? Kwa tayari tunajua nafasi yetu katika Mungu ni bora sana, nafasi yetu katika Mungu ni bora sana. Haleluya! nafasi yetu katika Mungu ni bora sana, nafasi yetu katika Mungu ni bora sana, nafasi yetu katika Mungu ni bora sana, nafasi yetu katika Mungu ni bora sana, kwa sababu ni nafasi ya Kristo, ni utendaji wa Kristo ni mamlaka ya Kristo, ni nguvu ya Kristo, ni jina la Kristo, ni nafasi ya Kristo, ni mtembea wa Kristo, ni kile anachofanya Kristo ndicho tulichopewa na sisi tufanye katika ulimwengu huu. Utendaji wote wa Kristo uko ndani yetu, unatenda kazi ndani yetu, unatumia kinywa chetu, unatumia mikono yetu katika kufanya, ndivyo itakavyotokeaigua. Tunafanya na kutenda kama baba anavyofanya tunafanya na kutenda kama Baba alivyofanya okay. Haleluya! tunafanya na kutenda kama Baba alivyofanya. Tunafanya na kutenda kama Baba alivyofanya. Tunafanya na kutenda kama Baba alivyofanya. Tunafanya na kutenda kama Baba alivyofanya. Uwezo na nguvu ya Baba iko pamoja na sisi. Actually, ubora wa ukuu wa uweza wake uko ndani yetu sisi tunaoamini kwa utendaji wote wa baba pamoja na sisi. Haleluya, shukuru baba akatu. Shukuru baba akat kwa ajili ya utendaji huo. Unao ujasiri wa kutenda kama baba. Unao ujasiri wa kutenda kama baba ajasi wat nao ujasiri wa kutenda kama baba. Unao ujasiri wa kutenda kama Baba. Unao ujasiri wa kutenda kama Baba. Kwenye huduma yako, unao ujasiri wa kutenda kama Baba. Kwenye maisha yako, unao ujasiri wa kutenda kama Baba.